Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News]เจสสิก้า (SNSD) อนยู (SHINee) เซอร์ไพรส์แฟนเพลง โชว์ '1 Year Later' ใน 'Show! Music Core' วันนี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
woonwai
เจสสิก้า (Jessica) แห่ง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) สยบข่าวลือเรื่องภัยจากกล้อง

29 สิงหาคม 2552 ในรายการ MBC 'Show! Music Core' เจสสิก้า และ อนยู (Onew) แห่ง ชายนี่ (SHINee) ได้ร่วมกันโชว์เพลง '1 Year Later (1년 後)' สุดเซอร์ไพรส์

โดยในวันนี้ทั้งเจสสิก้าและอนยูได้มาพร้อมกับเสื้อผ้าที่เข้ากันได้เป็นอย่างดี ในขณะเดียวกันน้ำเสียงของคนทั้งคู่นั้นก็ได้ทำให้หัวใจของแฟนๆรู้สึกอบอุ่นขึ้นมาเป็นอย่างมากอีกด้วยเช่นกัน โดยเฉพาะกับข่าวลือล่าสุดที่เธอได้รับอันตรายที่เกิดจากการปากล้องจากบุคคลหนึ่งในระหว่างที่ทำกิจกรรมในงานเมื่อวานนี้ เธอก็ได้ทำให้แฟนๆได้คลายความกังวลไปได้ หลังจากที่ในวันนี้เธอมาพร้อมภาพลักษณ์และรอยยิ้มที่ไม่ได้มีความเปลี่ยนแปลงไปแต่อย่างใด

สำหรับเพลง '1 Year Later (1년 後)' ถูกบรรจุอยู่ในมินิอัลบั้มชุดที่ 2 ของโซนยอชิแดซึ่งเธอได้ร่วมดูเอ็ทกับอนยูแห่งชายนี่ หลังจากที่มีการเปิดตัวเพลงนี้ก็ได้รับความนิยมจากแฟนๆเป็นอย่างมาก จนทั้งคู่ได้ร่วมโชว์ไลฟ์สดๆกันในรายการ 'Show! Music Core' ไปเมื่อวันที่ 1 สิงหาคม 2552

อนึ่ง ก่อนหน้านี้ ในวันที่ 28 สิงหาคม 2552 โซนยอชิแด ได้เข้าร่วมในกิจกรรม ออกเดทกับแฟนๆผู้โชคดีจำนวน 18 คนในงาน 'Global Fair & Festival 2009 Incheon Korea' หลังจากนั้นก็มีข่าวลือออกมาว่าในระหว่างงานนั้น มีผู้ที่อยู่ในบริเวณงานคนหนึ่งปากล้องมาโดนบริเวณใบหน้าของเจสสิก้า

และด้วยเหตุนี้ SM Entertainment ออกมาเปิดเผยเมื่อวันที่ 29 สิงหาคม กล่าว "ทั้งหมดไม่เป็นความจริงเลยครับ ทุกคนที่ได้เห็นภาพนั้นคงจะทำให้เกิดเข้าใจผิดได้อย่างแน่นอนครับ" เสริม "ตอนนั้นในงาน 'Global Fair & Festival 2009 Incheon Korea' มีแฟนๆมาร่วมชมพวกเธอเยอะมากๆครับซึ่งมันก็วุ่นวายมากจริงๆ โซนยอชิแด ก็ตกใจเหมือนกันนะครับ" เขากล่าว

กล่าวต่อถึงเรื่องข่าวลือ "คือในงานมีแฟนๆเป็นจำนวนมากไล่ตามโซนยอชิแดครับและพวกเธอก็เป็นห่วงว่าพวกเขาจะได้รับอันตราย" เสริม "ซึ่งนั่นมันเป็นเหตุที่ว่าทำไมพวกเธอต้องทำท่าทางเป็นห่วงแบบนั้น เรื่องโยนกล้องอะไรนั่นเราปฏิเสธว่าไม่เป็นความจริงครับ" เขากล่าวปิดท้าย

http://www.youtube.com/watch?v=UnuLwDC9tWA...feature=channel

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com
mixkiie
จะดู ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
อ่าวนี่คนแรก

5555555555555 5 +

รักเจสบรรลัยโลกกก !!

>"<
y0oN~y0onA
เป็นแค่ข่าวลือก็ดีแล้ววว

เป็นห่วงสาวๆ ใจหายหมด..

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ^^
soshi_love
ขอไปหาดูก่อนล่ะ

ต้องซึ้งแน่เลย
~SunNY~
จะ ได้มี ไลฟ์สาวๆ ให้โหลด แระ

คิดถึง จิงๆ

^^ ขอบคุณสำหรับ ข่าว นะคับ

ข่าว ลือ ก้อ คือ ข่าว ลือ
soulkajazz
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ^^ ตอนแรกตกใจ เหมือนฉายเทปเก่า แสงสีเวทีคล้ายๆเดิมเลย 55555+
Parkers
โล่งจายยยยยยย

ขอบคุณสำรับข่าวครับ
plazaa23
รอดูและรอชม

ขอบคุณข่าวจร้า
tapaew
ขอบคุณคะ

โล่งอก

สิก้ากับอนยู

ต้องดูซะเเร้ว
raducan
สิก้าสวยอีกแล้ว อย่างกับนางฟ้าเลย
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
rukawa
ไลฟ์นี้สิก้าเจ้าหญิงม้ากกกกกกกก

สวยจริงๆ
Goddess_YoonA
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม
Sone_iew
เจสสวยมาก
JSY418

วันนี้สิก้าวสวยโฮกกกกกกกกกก

ขอบคุนค่ะ
SNSD-TaeYeon
ได้เห็นหน้าสาวๆ live แล้ว สบายใจจริงๆ เป็นข่าวดีมากๆ
Kimmelody
ขอบคุณค่ะ
KarnZ
ชอบเพลงนี้จัง mkb (21).gif

ขอบคุณสำหรับข่าวครับบบ s910434369.gif
Q Love SNSD

ในที่สุด

ผมรู้แล้วงับว่าทั้งหมดไม่ใช้ความจริง

Get แล้ว 55

1 Year Later เสียงน่ารักมากๆ ๆ ๆ ชอบๆ ๆ

อยากบอกสิก้าว่า อยากกินบะหมี่เย็นจัง

อิอิ

LOVE Girls' Generation Forever

james soshi
เพลงนี้เพราะมากๆเลย
ผมชอบมาก
PaNdA GirL
เจสสวยมากกกกก !!!
เจสและอนยูถ่ายทอดอารมณ์ในเพลงนี้ได้ดีมากๆเลย
ขนาดฟังไม่รู้เรื่องยังอินได้..คิดดูดิ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ^^
bakahime
ดูแล้วเจส สวยโฮก อ่ะสุดๆๆ เหมือนนางฟ้ามากกว่า 5555+
NAMPU TIF
สิก้าสวยมากกกก
ถ่ายทอดออกมาดีมากๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
reewan
อยากดูมากมาก
แอบขำสองคนนี้ในรายการ อะไรบอยๆ ซะอย่าง
อนยูดูเขินๆดี

ขอบคุณมากมากค่า
★TJ★Sone
ก็แค่คข่าวลืออะเนอะ = =;

สิก้าสวยมากกกกกกกกกกกกก ><

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Yo2BALOn ♥ sunnY
เพราะ ๆๆ มาก !!
เจสเหมือนนางฟ้าจรืงๆๆ ด้วย

*** ฉากอลังการ !
CH_2
สิก้าน่ารัก

ขอบคุณน่ะค่า
SONE_ยุนจ๋า~
ว้าววว
จะไปตามเก็บบบ
cheervcheer
สิก้ากำลังมาแรงจริงๆ ทั้งข่าวจริง ข่าวลือ และข่าวน่ารัก อิอิ
วันนี้สิก้าเจ๋งโคตรค่ะ น่ารักสุดๆๆๆๆๆ
ขอบคุณสำหรับข่าว
YohGurtZ`
อ๊า ดีจิงๆ ที่เป็นข่าวลือ

heLLangeL
อ่า ไม่เป็นความจริง
อยากฟังหญิงเจสร้องสดๆมั่งจัง >.<
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
WonderSeoHyun
จิงหรอเนี่ย??

ยังไม่เหนมีใครเอามาลงเลย

เด๋วต้องตามๆๆๆๆ

ขอบคุนนะคะ
Trucky_GUdaFy
Sica สู้ๆๆ เค้านา แฟนๆไม่มีวานทำร้ายสิก้าหรอก
Dr.Montri
เจสกลับมาละงิ

ทำไมไม่เอาเพื่อนๆมาด้วย !~
nanlingkungfuu
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ

โชคดีที่ไม่จริง
Muzazi
ขอบคุณคับ

สิก้า น่ารักที่สุดด
O___o
สิก้าบอกตรงไหน SM บอกชัดๆ - -*
bluemagic
ขอบคุณมากนะคะ
ดีใจที่ข่าวลือไม่เป็นจริง ^ ^
mydeer
สิก้างามโฮก วิ้งมากมาย

คนสวย ชุดสวย เวทีก็สวย><

ดีนะ ที่ไม่ใช่เรื่องจริง ใครมันช่างบังอาจ หึหึ
JUST3J
หญิงสิกงามอีกแล้วว
ทำเอาใจละลาย > <

ขอบคุณข่าวค่ะ
Pimmiiz
ขอบคุณค่า สิก้าดูสง่ามากเวลาร้องเพลงนี้ คึคึ
mootaa
สิก้าสวยโคด

ขอบคุนสำหรับข่าวสารค่ะ
taiki
รอติดตามสิก้าอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
thedayabc
โอ๊ย ยิ่งดูยิ่งชอบ

จะสวยไปไหน ชอบจนหมดใจแล้วเนี่ย
อนยูหล่อ!!!!
Kissing You Genie
อ๋อๆ รายการเดียวกับยูริ แล้วมีคนอื่นอีกป่าวง่า รอดูเจสด้วยคิคิ ขอบคุณนะจ๊ะ
aib
เย้ๆๆ
ตามไปดู
sherlockz
เดี๋ยวต้องไปดูก่อน ฮ่า ๆ
ขอบคุณมากค่ะ
alavigne
โอ้วๆๆๆ

เจส อนยู มาแล้ว

ชอบเพลงนี้จริงๆ ให้ดิ้นตาย

ขอบคุณครับ
JENiiZ
อยากดูๆ

ซึ้งแน่เลย
TT
anan
ข่าวลือ เหอะๆๆ ทำเอาป่วนไปทั่วเลย

ขอตัวไปดูก่อนนะ เหอะๆ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.