Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] วิวัฒนาการของเกิลส์กรุ๊ป โซนยอชิแด, Brown Eyed Girls, คาร่า กับภาพลักษณ์ที่เปลี่ยนไป
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
Galio

[OSEN รายงานโดย อี จยอนกา]

การพัฒนาเป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ นี่คือกฏเหล็กของการเอาตัวรอดในธุรกิจบันเทิงนี้ เกิลส์กรุ๊ปเองก็เช่นกัน ตั้งแต่อัลบัมแรกของพวกเธอที่แสดงถึงความสวยใส น่ารัก บริสุทธิ์ จนเมื่อเวลาผ่านไปได้ยกระดับมาเป็นคาริสม่าและความเซ็กซี่ ให้ความรู้สึกของ ผู้หญิง โดยแท้จริง แล้วการแปลงกายของพวกเธอมีอะไรบ้าง?

โซนยอชิแด, Brown Eyed Girls และคาร่า คือ 3 ตัวอย่างที่เห็นภาพชัดเจน

ย้อนเวลากลับไปปีกว่า เมื่อพวกเธอยังถืออมยิ้มเต้นไปเต้นมากับเพลง 'Kissing You' แสดงถึงความน่ารักไร้เดียงสาของเด็กสาวที่ตกหลุมรัก สร้างภาพลักษณ์ที่โดดเด่นเป็นที่สนใจของผู้คนทั่วประเทศ เมื่อพวกเธอโตเป็นสาว ได้มีการเพิ่มความดึงดูดใจให้กับตัวเพลงและตัวของพวกเธอเอง ไม่ว่าจะเป็นกางเกงยีนสีบาดตา จนกระทั่งมาถึงจุดเปลี่ยนครั้งสำคัญ เมื่อพวกเธอสลัดคราบความน่ารักน่าเอ็นดู ก่อนจะเพิ่มความโดดเด่นทั้งในด้านความเซ็กซี่และคาริสม่ากับยูนิฟอร์มสไตล์ 'มารีนเกิลส์' ในเพลง 'Tell Me Your Wish(Genie)' นั่นเอง

Brown Eyed Girls เองก็เช่นกัน หลังผลงานเพลง 'How' และ 'My Style' ได้วางรากฐานความสดชื่นในภาพลักษณ์ของพวกเธอ ก่อนที่จะเปลี่ยนคอนเซ็ปแบบพลิกหน้ามือเป็นหลังมือด้วยเพลงที่มีมนตร์สะกดอย่าง 'Abracadabra' สร้างความตื่นเต้นให้วงการเพลงเป็นอย่างมาก ด้วยการแต่งหน้า, เสื้อผ้า, ท่าเต้น ทุก ๆ อย่างได้แสดงออกมาถึงความลึกลับ อัพลิมิตความเซ็กซี่จนถึงขีดสุดเลยทีเดียว

นอกจากโซนยอชิแดกับวอนเดอร์เกิลส์แล้ว อีกหนึ่งเกิลส์กรุ๊ปที่เปิดตัว ณ เวลาเลียบเคียงกันก็เห็นจะเป็น 5 สาว คาร่า นี่แหละ ผลงานสุดประทับใจของพวกเธอ คงหนีไม่พ้น 'Honey' และ 'Pretty Girls' ที่วาดภาพความเป็นหญิงสาว ใบหน้าหวาน เรียบร้อย แต่การคัมแบ๊คครั้งนี้ ได้แสดงมุมมองที่แตกต่างกันออกไปเป็นสาวเปรี้ยวกับเพลง 'Wanna' และ 'Mister' ด้วยกางเกงฮิพฮอพ ท่าเต้นส่ายสะโพกที่เป็นจุดเด่นแล้ว เรียกได้ว่าเมื่อพูดถึง 'คาร่า' ภาพของความเซ็กซี่คงโผล่เข้ามาในหัวแน่นอน

กาลเวลาผ่านไป บรรดาเกิลส์กรุ๊ปทั้งหลายต่างพกคอนเซ็ปที่แปลกใหม่มาสร้างความประทับใจให้แก่แฟน ๆ ไม่ว่าจะเป็นภาพลักษณ์หญิงสาว สวยใสน่าเอ็นดู จนถึงการเพิ่มความร้อนแรงให้กับการแสดง ต่างสร้างความประหลาดใจให้กับสาธารณชนทั้งนั้น คงไม่มีใครสามารถถคาดเดาได้เลยว่า ในอัลบัมหน้าของพวกเธอ .. จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรมาเซอร์ไพรซ์พวกเราอีก

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: OSEN
แปลไทย: Galio ll www.soshifanclub.com ll SNSD
-----
champ_seohyun
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
seeareyou
ช่ายเลยเมื่อก่อนสาวๆ ออกแนวน่ารักสดใส

เด๋วนี้ทำไมออกแนวเรียกเลือดหว่า

555555+

b (35).gif
talen_kung
อยู่แล้วอะ สาว ๆๆ ยิ่งโตขึ้น ฝีมือก้อพัฒนาตามไปด้วย

แต่ชอบสาว ๆๆ ลุค น่ารักสด ใสมากกว่า อะ

เหอ ๆๆ แบบนี้ ก้อโอนะ แต่เซ็กซี่สะ จะอดใจไม่ไหว แล้ว เหอ ๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับ ข่าวขอรับ
LuvYoonAh
ก็ น้าา

ใครจะเป็นเด็ได้ ตลอดหล่ะน๊อ

มันก็ต้องเปลี่ยนกันมั่ง

อิอิอิ

^ ^
cheervcheer
จะเซ็กซี่ไปถึงไหนกันนนนนนนนนนนนนน
ในสายตาเรา(เป็นผู้หญิงอ่านะ) ยังไงแบบน่ารักๆโดนใจกว่าเยอะ
แล้วตัวโซชิเองเค้าก็เป็นแบบนั้น ลักษณะนิสัยยังเด็กๆแม้ความคิดจะโตเป็นผู้ใหญ่
เอาความสดใสน่ารักคืนมาไวไวเน้อ~ โซวอนึล มาเรปวา~

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ (:
tapaew
ชอบแนวน่ารักมากกว่า
AnnJaZa
ขอบคุณสำหรับข่าวคร่า

จะแนวไหนก็รักพวกเธอ
Brooklyn~Brewery
ก็จริงๆ

แต่ยังไงทุกวงก็มีพัฒนาการหมด ไม่ว่าจะเป็นการแต่งตัวหรือเพลง ^^
Chark
สาวๆมีการพัฒนาเรื่อยๆ อิอิ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
tiffanyy
thank na ka
mmm11
เราชอบพี่สาวแบบน่ารักๆมากว่าลุกเซ็คซี่นะ เราว่ามันดูดีกว่าอ่า
แต่พี่เค้าเป็นไงเราก็ยอมรับแล้วก็ชอบแบบที่เค้าเป็นเหมือนเดิมนั่นเหละ
..M@pui7..
ภาพลักษณ์เปลี่ยน ความรั่วยังคงเดิม ก็ได้อยู่นะ ^^ ฮ่าๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยจ้า
BOGUSz
น่า รัก ทุก วง เลย อ่า

โดย เฉพาะ โซชิ รัก ซู ยอง

Ranchita
หวังว่าอัลบั้มนะจะสดใส ปน เซ็กซี่ นะคะ
*-IamFooTBall-*
ลุคไหนก้น่ารักเสมอนั้นแหละ

แต่ว่าเรารุสึกว่า คาร่ากับมาแนวๆเดิมมากกว่าเปลี่ยนไป

ขอบคุณนะค่ะ
-MaBoKi-เก้ง-
อ๋าฮะ ถึงสาวๆ จะเปลี่ยนแปลงยังไง แต่ก็ยังไม่เสน่ห์ ในความน่ารักอยู่เหมือนเดิมแหละ

ขอบคุณนะครับ
YuYoonSu
สาวๆมีอะไรให้เราละลายได้เสมอเลยนะ

แต่โดยส่วนตัว

รักคงรักสาวๆตอน Gee อยู่ดีค่ะ

ขอบคุณข่าวนะคะ
PoY_TaETaE
ไม่ว่าพี่สาวจะมาในแนวไหน

ก็รักพี่สาวเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
soshi_love
แนวไหนก็เอาค่ะ

แต่ขอน่ารักๆได้มะ
Type_DeaCon
ขอบคุณครับ
rukawa
พัฒนาการของสาวๆ
แต่ยังไงสาวๆก็ยังเป็นสาวๆที่น่ารักของพวกเราอยู่ดี คิคิ
zefira
ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลจ้ะ ^^
Pepe
ไม่ว่าภาพลักษณ์ไหน
สาวๆก็ยังคงน่ารักเหมือนเดิม
โซวอนก็ยังคงรักสาวๆเหมื่อนเดิม
^^
MPreciousL...Yuri
ยิ่งโตก็ต้องมีการพัฒนาการมากขึ้น
หวังว่าสาวๆจะเก่งขึ้น และก็ยะังคงความน่ารักอย่างนี้ตลอดไป

ขอบคุนคร่า^^
skwk
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
★TJ★Sone
5555555555 5.

อัลบั้มนี้พัฒนามาเป็น sexy ไง

อัลบั้มหน้าโซชิจะแมนแบบสุดๆ ฮ่าๆๆ

I_Ruk
เมื่อ ก่อน น่ารัก สดใส

ตอน นี้ เซ็กซี่ บาดใจ

เหอๆๆๆ

แนว ไหน ก้อ น่ารัก ทั้ง นั้น
~SunNY~
ขอบคุณ สำหรับ ข่าวนะคับ

จะ แนวไหน ก้อน่า รัก เหมือนเดิม ^^
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
~TifnyJang~
พี่สาวเก่งเสมอ ^^
Prince~Xen0philiusZep~
โซชิน่ารักก็ดี เรียกเลือดก็ดี แต่มีอยู่คนที่อย่างให้กลับไปน่ารักอีกครั้งอะ เธอ คือ...
.
.
.
.
.

ทิฟฟานี่ เพราะไม่ชอบคอนเซปอัลบั้มนี้ที่ให้ฟานี่ตัดผมสั้นแล้วดัดบานๆอะ ดูแล้วแก่เกินไม่น่ารัก ไม่สวย จะสวยก็เฉพาะตอนต่อผมยาว

เอาฟานี่ตอนเดบิวส์คืนมานะ อิอิ

boy1000
ผมชอบแนวนี้ทั้ง 3 วงเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวน่ะครับ
JSY418

ไม่ว่าจะเปนแนวไหนก็ร้ากกกกก

อิอิ ขอบคุนค่ะ
TonMonG
สาวๆเค้าโตขึ้นมากจิงๆ

ขอบคุณคัฟฟฟฟ

neonocom
ต้องเข้าใจว่ามันคือคอนเซป ประกอบกับที่สาวๆเริ่มโตเป็นสาวเต็มตัวแล้ว

แต่สาวๆเราก็ไม่ได้แต่งตัวโป้หรือโชว์โน้นโชว์นี่เลยนะเวลาไม่ได้ใส่ชุดขึ้น Perf ดูจาก hello baby สิยังแต่ตัวเป็นเด็กสาวธรรมดาอยู่เลย

และที่สำคัญนิสัยไม่เปลี่ยนไปเลยตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ รั่วกันหมดตั้งแต่ลีดเดอร์ัยันน้องเล็ก

พูดผิดๆๆ ยัยลีดเดอร์กะคนอื่นๆเปงขารั่วมานานแล้ว แต่น้องเล็กเราเรียบร้อย แต่ทุกวันนี้เิริ่มซึมซับมาจากพี่ๆของพวกเธอแล้ว 555

ผมรักพวกเธอก็ตรงนี้หละ พวกเธอสวยอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องขายความเซ็กซี่มากนัก ขายแต่ความสามารถบวกความเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
JUBTAE
ขอบคุณค่ะ สำหรับข่าวว ~
alotoff
ขอบคุณมากๆนะคะ

สาวๆนิสัยจริงๆดูฮาแตก

แบบนั้นดูเหมาะกว่า
Yanui
วิวัฒณาการของสาวๆ ไม่ใช่ว่ามีปีกงอกออกมาหรอกรึครับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
สไตล์ไหนก็ทำใหโซวอนหลงรักได้ทุกทีสิน่า><
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
NAMPU TIF
แนวไหนก็ชอบค่ะ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
thedayabc
ขอบคุณค่ะ

สามวงนี้ชั้นรักทุกวงเลย อิอิ
กาอินผู้สวยงามของช้านน

ซึงยอนหวานได้อีก

โซนยอพวกเธอดูดีเสมอหล่ะ ^^
saken
ใช่เลยครับ

มันกลายเป็นกระแสไปแล้ว

เหอะๆ
TaeyeonLovely
ไม่ว่าโซชิจะเป็นแนวไหน ก็รักหมดแหละคร้าบบบ

-//-sarangYoon
นั่นสิคะจะมีอะไรมาให้แปลกใจอีกน้ากะอัลบัม2เนี่ยอิอิ
TeeRukJarh
3 วงนี้เห็นแล้วเรียกเลืดได้เลย 555+

((แอบหื่น))

โดยเฉพาะ BEG สุดยอด MV ตัวใหม่สุดจะบรรยาย อิอิ

แต่สาวๆโซชิ นี่ไม่ค่อยเท่าไรนะ เพราะเรายังติดภาพน่ารักๆของสาวๆอยู่ โดยเฉพา่ะเวลาที่นึกถึงความรั่วของแต่ละคน

มันเซ็กซี่ไม่ออกจริงๆ 555+
@eoui
สงสัยสาวๆ จะรั่วเกินเหตุ

producer เลยต้องแก้ภาพพจน์กันใหม่....

คาดว่า เอามา dance บน เรือ น่าจะดูดีกว่าไป Dance ที่สวนสนุก มั๊ง!
หมาหงอย
ขอบคุณครับ

อะไรก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา -*-
Bubie&Sone
คนเราต้องมีการพัฒนา

แต่อดไม่ได้ที่จะคิดถึงวันเก่าๆของพี่สาวอ่ะน่ะ
Pee_So
ขอบคุณมากค่ะ

อะไรอะไรก็สวยขึ้น
world
เวลาก็ผ่านไป

โซชิเองก็มีการพัฒนา
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.