Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] เสียวสันหลัง!! MC มง คัมแบ๊คกับ 'Indian Boy' พร้อมดับซ่ากระแสเกิลส์กรุ๊ป
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
Galio

[Newsen Entertainment]

กลับมาทวงความยิ่งใหญ่อีกครั้งสำหรับเค้าคนนี้ เมื่อ MC มง คัมแบ๊คบนเวที M!Countdown กับอัลบัมชุดที่ 5 'Indian Boy' พร้อมดับซ่ากระแสเกิลส์กรุ๊ปเร็ววันนี้

อ้างอิงจากเว็บไซต์ Monkey Music (www.monkey3.co.kr) ได้ชี้ว่าการคัมแบ๊คของ MC มง กับอัลบัม 'Indian Boy' นั้น ได้เข้าชาร์ตและเรียกความนิยมได้อย่างถล่มทลายเลยทีเดียว ซึ่งสามารถแซงเพลงฮิตของบรรดาเกิลส์กรุ๊ป ไม่ว่าจะเป็น 'I Don't Care' จาก 4 สาว 2NE1 รวมทั้ง 'Naengmyun' ที่ส่งเข้าประกวดโดย มยองก้าไดรพ์ ที่กำลังรั้งอันดับ #1 ของชาร์ตเรียลไทม์ได้อีกด้วย

ในอัลบัมที่ 5 นี้ประกอบด้วยเพลงอย่าง '로반줄아', '진실은 천국에서라도', '나비효과', '죽도록 사랑해 2', 'Little Sunshine' โดยอัลบัมนี้ได้เข้าชาร์ตด้วยอันดับที่สูงกว่า #50 เลยทีเดียว ไม่เพียงแค่เพลงเท่านั้นแต่ชื่อของ MC มง ยังเป็นอันดับ #1 บนเสริชบาร์บนเว็บไซต์อีกด้วย เรียกว่าเปิดตัวได้ดีไม่แพ้บรรดาไอดอลอย่าง โซนยอชิแด, 2NE1 เลยก็ว่าได้

หัวหน้าฝ่ายดนตรีของ Monkey 3, อี จองกยู ได้ออกมาให้ความเห็นว่า "แน่นอนว่าขณะนี้บรรดาไอดอลอย่าง 2NE1, โซนยอชิแด ที่เป็นตัวแทนของกระแสเกิลส์กรุ๊ปกำลังได้รับความสนใจเป็นอย่างมาก และทำได้ดีบนชาร์ตด้วยเช่นเดียวกัน แต่การกลับมาของ MC มง นั้นสามารถขึ้นเป็นที่ #1 ได้อย่างรวดเร็ว" และ "ทุก ๆ คนรัก MC มง เพราะเขาอยู่ในวงการนี้มานานและเป็นที่คุ้นหน้าคุ้นตากันอย่างดี เราเชื่อว่าเขาจะได้รับความนิยมอย่างมากมายแน่นอน" เขากล่าว

'Indian Boy' เป็นเพลงที่มีดนตรีคึกคักและสนุกสนาน มีใจความเกี่ยวกับการช่วยเหลือคู่รักที่กำลังมีปัญหาที่ MC มง เป็นคนเขียนขึ้นด้วยตัวเองเลยทีเดียว

นี่ยังเป็นการคัมแบ๊คหลังจากห่างหายเวทีไปนานกว่า 1 ปี 3 เดือนอีกด้วย โดย 'Indian Boy' เตรียมขึ้น 3 เวทีหลักอย่าง KBS 2TV 'Music Bank', MBC 'Show! Music Core' และ SBS 'Inkigayo' ในสุดสัปดาห์ที่จะถึงนี้ พร้อมทั้งยังมีคิวเตรียมจัดคอนเสิร์ตร่วมในวันที่ 4~5 กันยายนนี้อีกด้วย

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Newsen
แปลไทย: Galio ll www.soshifanclub.com ll SNSD
-----

สำหรับใครที่ไม่คุ้นกับเค้าคนนี้(ผมก็ไม่คุ้น) แต่ได้ยินมาว่าทุก ๆ อัลบัมของเขาประสบความสำเร็จแทบจะทั้งนั้น ซึ่งเพลง 'Indian Boy' ก็สนุกมากจริง ๆ (ติดงอมแงม) รวมทั้ง ใช่ครับ .. เขาคือตาลุงดูดขวดนมของคยองซันที่น่ารัก ที่มาออกรายการ 'Hello Baby' กับสาว ๆ ในตอนแรก ๆ นั่นแหละ

QUOTE (ANuBiS)
ใครที่อยากสัมผัสอัลบั้มนี้ของ MC Mong ก็ตามลิงค์นี้เลยครับ การันตีคุณภาพ งานดีมากๆ

http://forums.soshifanclub.com/index.php?showtopic=21449

Credit: ANuBiS
reddevil
คนแรกป่าวเนี่ย

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
ANuBiS
สำหรับพี่ นี่เป็นอัลบัมที่ดีที่สุดของพี่มงเลยครับ เพลงดีแทบทุกเพลงอะ ขอเชียร์อัลบั้มนี้อีกคนละกัน
cheervcheer
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

เค้าเป็นศิลปินที่ไม่ขายหน้าตามาตั้งแต่เปิดตัวแต่ดังทุกอัลบั้มเลยล่ะค่ะ

ปล. เพลงป๋ามงเค้าสนุกจริงๆนะ (:
Miss_SrS

ไม่เห็นหล่อเลยค่ะ -*-
Pepe
คู่แข่งสาวๆเยอะจริงๆ
หมาหงอย
อ๊ากกกก

คู่แข่งเพิ่นขึ้นมาอีกแล้ววว

สาวสุ้ๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ
plazaa23
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า

ติดตามๆ
moonoinarak
มงกี้สู้ ๆ

รักมงกี้

รักสาว ๆ ด้วย อิอิ
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว
slomotion80
ส่วนตัวเราชอบ MC ONG อยู่แล้วนะ
ดูมีความสารารถ
แล้วก็ตลกดีด้วย
gintama15075
กลับมาพร้อมความยิ่งใหญ่สินะแบบนี้

ChA_YeN
แค่เห็นหน้ามงเค้าก็ฮาแล้วอ่า หุหุ

ติดตามอยู่เหมือนกัน ตลกดี

JENiiZ
> <'

คู่แข่งพี่สาวจะเยอะไปไหน!
Iceberg.
อ๋อ พ่อขาจรของ คยองซัน นายแบบภาพวาด ของ ฟานี่ ใน HB นี่เอง 55555+

Stylish_Nonsense
แค่ได้ฟังใน audition ก็เพลินแล้วล่ะ เพลงของลุงคนเน้
Endou Kenji
ตาลุงหนวดนี่เอง
๐Akino~LuV~TiFfAnY๐
ขอบคุณคุณ Galio มากมายสำหรับทรานจ้า

รู้จักชื่อ MC มง เม่อตอนนู้นที่เล่นออดิทชั่น แต่มาเห็นหน้าจริงๆ ก็ใน HBB นี่แหละ 55

แต่เพลงเฮียแกติดหูง่ายจริงๆ นะ ^^

alotoff
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

MC mong 55+

ของเค้าดังจริงๆ

แถวหน้าเลยนะนั้น

ตอนเห็นในรายการยังตกใจ

เฮียแกมาได้ไง
GAZETTEM
,, อ๊ากก ป๋ามงง มาแว้ววว^^ ชอบ นะ ตั้งแต่ เพลง ไอติม โห๊ะๆๆ,,แต่มาแย่งงง ที่ สาวๆงี้มีเคลียร์ๆๆ!
soulkajazz
คุณพ่อคยองซันนั่นเอง 5555+ นึกว่าชื่อเหมือนกันเฉยๆ ซะอีก

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับ^^ ต้องหาเพลงมาฟังซะและ
YuYoonSu
รู้จักมานาน...

เพราะเป็นเพื่อนซี้คิมดงวาน (ชินฮวา) สุดที่รัก

เพลงเค้าสนุก น่าติดตามค่า

แต่...

เค้าไม่ยอมนะ ถ้าจะมาโค่นสาวๆเค้าในรายการน่ะ
lulu74
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า

ชอบเพลงป๋ามงเหมือนกัน

เพลงเฮียแกสนุกดี
JUBTAE
อ่า ขอบคุณสำหรับข่าวน่ะค่ะ ><
★TJ★Sone
ฮ่าๆๆๆๆๆ

ก็นึกว่าใคร เค้าก็น่ารักดีนะ (อ้าว)
555555555555555555

ของเค้าแรงจริงๆ
TenjoSonyeo
เฮียแกง่วงนอนรึเปล่าเนี่ย 555

ยังไม่ได้ฟังเลย สงสัยต้องไปหาฟังแล้ว

...ขอบคุณมากมาย...
topguknot
ว่าแล้วก็อยากฟัง ขอบคุณครับ
LoveLy-SoShi
เฮียนี่แรงจริงๆๆ

คัมแบ็คทีเสียวแทน

555
aui_jung
สาวสู้ๆๆ

ยุคของโซนยอชิแด จะดำเนินต่อไป

ไม่ว่าไผผู้ไผ ก็มาสะกัดกั้นไม่ได้

พรุ่งนี้ที่สดใสและยิ่งใหญ่ตลอดไปรอเราอยู่...........
reindeer
ออกมาดีเเล้ว
จะได้มาช่วยสาวๆ
ฮ่าๆๆๆๆ
JSR
ของอย่างนี้ก็ต้องดูกันต่อไป

แต่ชอบเพลงของเอ็มซีมงนะ
anotherPITSH
เคยได้ยินแต่ชื่อนะเนี่ย

คนนี้นี่เอง 5555555

สาวๆสู้ๆ
nikkojump
อ๊ากกก

ตามงกลับมาแล้ว

เพิ่งไปออกสวัสดีเด็กน้อยมาแท้ๆ จะมาแย่งตำแหน่งสาวๆแล้วเหรอ - * -
Tanyhoe
ของเค้าแน่จิงๆๆ

เชียร์จร้า

ทั้ง MC มงและพี่สาวเลย
Pee_So
ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
noom2535
มงกลับมาแร้วหรอเนี่ย

ฮ่าๆ

snooksarang
^^

คุณพ่อ ^^

ขอบคุณครับ
SnSd-club~*
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับ =]
๑ S p o i L ๑
ขอบคุนสำหรับข่าวจ้า ^^
-bEn-
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ

คู่แข่งเพิ่มขึ้นแล้วสาวๆ งานมาเพิ่มแล้ว

ไฟท์ติ้ง!!
taetheone
จะมาดงมาดับอะไรกัน ห๊า..

แต่ก็รู้อยู่ MC มง เก่งจริงๆแหละค่ะ
yuri-boss
แค่2NE1ก้แย่แล้วนะ

T_______T

สาวๆจ๋า

สู้ๆนะจ๊ะ
saken
ขอบคุณครับผม

มาแล้วหรอ mc มง
aaa17
ไม่รู้จักเลย รู้จักแต่สาวๆเนี่ยหละ ฮ่าๆ
Xaviour.Z
ขอบคุณสำหรับข่าวล่ามาเร็วนะครับ
U n i 9 u e
นี่ก็เปนศิลปินคุณภาพอีกคน เพลงของพี่แกดีจิงๆ ^^
แบ่งๆรางวัลกันไปค่ะ ตอนนี้อยากให้สาวๆได้พักผ่อนจัง T^T

ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ
aum_css7
เยี่ยมมากคับ รีบออกมาแล้วดังสุดๆไปเลยนะ ช่วยหยุดความร้อนแรง และกระแสของ 2ne1 หน่อยอย่าให้กระแสวงนี้ติดเลยนะน่ากลัวมากกลับสาวๆเรา
มีคนมาแชร์ตลาดเยอะๆนี้แหละดีแล้ว ผมว่าเป็นประโยชน์โดยรวมกับสาวๆเรามากกว่า ยังไงสาวๆเราก็มีแฟนคลับมากมายอยู่แล้ว ยังไงก็อยุ่ได้สบาย
ยิ่งมีคนแชร์เยอะ แฟนเพลงก็กระจายไป อันดับเพลงก็ขึ้นๆลงๆ ไม่มีเพลงไหนอยู่ค้ำฟ้าได้นานๆ สุดท้ายจะไม่มีเพลงไหนที่โดดเด่นเลยในครึ่งปีหลัง
สุดท้ายปลายปี สาวๆเราส่ง gee เข้าประกวดได้เพลงยอดเยี่ยมแน่นอน

kara, t-ara, while angle รีบออกมากันเลยนะคับรออยู่ อิอิ

Yamaku
เฮีย MC มง... เพลงเพราะ แบบว่าไม่เข้ากะหน้าตา อิอิ
ความสามารถเฮียแกเยอะอะ... เพลงแบบว่าเพราะมากอะ..
สู้ๆนะเฮีย ....แต่ว่ห้ามแย่งที่ 1 ของสาวๆนะ เหอๆๆ
anan
ขอบคุณสำหรับข่าว นะครับ

เพลงใหม่ พ่อมง อิอิ
Luv-TifFanY
พี่แกคนนี้เค้าแรงจิงคับบ ^^

เกมส์ ออดิชั่น ก้มีเพลงพี่แกด้วยย

This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.