Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] 17995 คะแนน!! โซนยอชิแด สร้างสถิติประวัติศาสตร์อีกครั้งบน KBS 2TV 'Music Bank'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

ฮอตเหมือนเครื่องแบบก็ไม่ปาน กับเพลงหลักในมินิ-อัลบัมใหม่อย่าง 'Tell Me Your Wish' ซึ่งกำลังได้รับความสนใจเป็นอย่างมาก หลังทำคะแนน 'มิวสิค ชาร์ต' ได้สูงเป็นประวัติศาสตร์ของรายการ KBS 2TV 'Music Bank' เลยทีเดียวเชียว ถึงแม้จะเกิดการขัดข้องทางเทคนิคทำให้ทางต้นสังกัดต้อง เลื่อนการจำหน่าย มินิ-อัลบัมที่สองของสาว ๆ โซนยอชิแด ออกมา ทำให้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว 9 สาวได้รับ 0 คะแนนในหัวข้อ 'ยอดขายออฟไลน์' และ 'คะแนนจากคนดู' เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคมที่ผ่านมา แต่กระนั้นพวกเธอได้พยายามอย่างสุดความสามารถด้วยคะแนน 'ยอดขายออนไลน์' ที่สูงลับฟ้าทำให้พ่ายแพ้ให้กับอันดับ #1 เพียงหยิบมือเท่านั้น อย่างไรก็ตามกลับมาในสัปดาห์นี้ในวันที่ 10 โซนยอชิแด ได้รับรางวัลอันดับ #1 พร้อมทั้งยังสร้างมาตรฐานใหม่ พังสถิติเก่าด้วยคะแนนรวมทั้งหมด 17995 คะแนนบนรายการ KBS 'Music Bank' แม้จะทำสถิติชนะยาวนานติดต่อกันมากที่สุดอยู่แล้วกับเพลง 'Gee' แต่ในครั้งนี้พวกเธอได้จารึกชื่อเอาไว้ภายใต้หัวข้อใหม่ หรือ 'คะแนนสูงสุด' นั่นเอง

ด้วยท่า 'เตะตะกร้อ' และท่า 'ตวัดขา' ที่สวยงาม พวกเราได้เห็นถึงการร้องและเต้นที่เปี่ยมไปด้วยความสามารถจาก 9 สาวโซนยอชิแดกันไปแล้ว เมื่อได้รับรางวัล สาว ๆ ได้กล่าวขอบคุณว่า "พวกเราขอส่งความยินดีนี้ให้กับผู้คนในบริษัทและผู้เกี่ยวข้องทุก ๆ คนเลยนะคะที่ร่วมกันทำงานหนักมา ที่สำคัญคือแฟน ๆ ทุก ๆ คนเลยค่ะ ขอบคุณมากจริง ๆ ค่ะ"

ต่อจากเพลงฮุคเมื่อต้นปี สาว ๆ โซนยอชิแด ได้ทำการคัมแบ๊คกลับมาในครึ่งปีหลังนี้และพร้อมสานต่อความสำเร็จอีกครั้ง โดย ณ ขณะนี้ 'Tell Me Your Wish' นั้นกำลังได้รับความนิยมอย่างมาก หลักฐานตำตาไม่ว่าจะเป็นชาร์ตออนไลน์, ออฟไลน์ รวมทั้งชาร์ตประจำสัปดาห์ต่าง ๆ ก็ไม่เว้น

[...]

---
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS;
Source: Anihan News
Translated by [email protected]/forums
Edited by [email protected]/forums
แปลไทย: [email protected]
---

98Degreesz
สาวเราเมพอยู่แล้วค่ะ kekeke ^^

เ้ก่งมาเลยนะ ภูมิใจค่ะเบบี๋ของเค้า

แทงยูเด้อออ น้องเจเมเนเจอร์
naszu
แหม ของเค้าแรงดีจริงนี่นา

คะแนนเกือบ 18k นี่เจ๋งโคตรรรรรรรรเลยนะนี่สาวๆ

ขอให้่สร้างสถิติใหม่ไปเรื่อยนะจ้ะสาวๆ
ขอบคุณสำหรับทรานส์แหล่มๆ ฮะ
~TifFy~
เเรงไม่หยุด...genie genie genie

---Keep walking---
JUST3J
วู้ววว สาวๆสร้างสถิติใหม่ขึ้นมาอีกแล้ว
สุดยอดดดด ขอบคุณข่าวค่ะ
PeachZ
น้องเจฟิตโคตรอะ

ขอบคุณมากนะครับ emo2 (18).gif
iammai
สุดยอดมากๆ คับ ขอให้ทำลายสถิติ 9 อาทิยต์ของ Gee นะ

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ
ปอร์
สุดยอด ยินดีด้วยสาวๆขอให้เป็นที่1ไปถึงปีหน้าเลยหน้า
snsd blackcat
วิ่งงๆๆๆๆๆ มาแสดงความยินดีกะ สาวๆ ด้วยคนค่า

เห็นข่าวนี้แล้วดีใจแทนจังงงงงงงงงงงง s910434369.gif

แรงฉุดไม่อยู่กันแล้ววววววววววว เดินหน้าสร้างสถิติกันต่อปายยยย 55555+

นี่ล่ะ ของแท้มีคุณภาพ ขอบคุณสำหรับข่าวค่า g (22).gif

อ๊า~~ เพ้ออออออออออ+เคลิ้มมมมมมมมมมมมม ได้อีกกกกก 01.gif
zefira
ขอบคุณสำหรับคำแปลครับเจ

แปลกันดึกดื่นเลยทีเดียว ^^
shippo_1
ว๊าวๆๆๆๆๆๆ

คะแนน ล้มหลามมมมมม

เยอะ โฮกกกกก =="

สาวๆ ของเรา ดังที่สุด ในโลกกว้าง เลยยย 555+

เป็น ปลื้มมมมมมมมม....^^

ขอบคุณสำหรับข่าว เน้อออ ... เจ
usakikun
สาวๆสุดยอดมาก

ได้อันดับ1แถมยังทำลายสถิติรายการอีก

ยังก็ขอให้สาวๆได้อันดับ1อีกหลายๆสัปดาห์น่ะจ๊ะ
kaw
เปลี่ยนชื่อเป็นวง "สถิติ" ดีกว่า

กวาดมันซะทุกสถิติเลย

เก่งจริงสาวสาวของเรา

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น้า

โซชิ ไฟท์ติ้ง

ปล.ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
aaa17
สุดยอดแล้ว สุดๆเลย

อีกอย่างหนึ่งที่ฝันไว้คือ อยากดูคอนใหญ่ของสาวๆในเมืองไทย

ขอให้เป็นจริงทีเถอะ
Magicknight
แรงงงงได้อีกสาวสาวฉันเก่งที่สุด
ทะลุทุกสถิติเอาเลยสาวสาว
s910434369.gif s912397456.gif
Nim_luv-Tiffany
พี่สาว

ดครตเก่งเลยอ่ะ

รักๆๆ

จ๊วบบบบบบบ
YooNiE SHi DaE
ปลิ่มจนน้ำตาจะไหลแล้วจริงๆ
emo2 (16).gif
sensory
ไม่มีคำไหนจะพูดนอกจากคำว่าสุดยอด!!

เป็นกำลังใจให้สาวๆต่อไปค่ะ ภูมิใจจังเลยที่ได้รักออนนี่

ขอบคุณสำหรับข่าวน่ะคะ
gintama15075
คะแนนแบบนี้

เป็นสถิติใหม่อีกแล้วสิเนี่ย

ฮ่าๆๆ สาวๆเมพขิงๆ

ขอบคุณครับ
TaeNy_PN
สาวๆ สุดยอดมาก
สูงสุด ในประวัติศาสตร์

เยี่ยม จริงๆ ^^
ขอบคุณข่าว จ้า

สู้ๆน้า โซนยอฯไฟท์ !
Dae Shi Nyeo So
แบบนี้ต้องบอกว่า "เมพขิงๆ"
ChA_YeN
s6.gif ปรบมือดัง ๆ ให้โซชิ
ThebeamJae
เตะตะกร้อ และ ตวัดขา!
โอ้วว ว~><" สงสัยจะเลือดพุ่งกันเป็นแทบ
5555555555*!~^___^

ขอบคุณสำหรับข่าวค่าา า

สุดยอดจริงๆเลยค่ะพี่สาว emo2 (16).gif
SNSDsoCute
เป็นปลื้มฮะ เป็นปลื้ม 61.gif61.gif
สาว ๆ ของเราสร้างสถิติใหม่อีกแล้ว
Siscakaka90
หึๆๆ
คะแนนทล่มทลาย
สุดๆเลยสาวๆ
Soshi...You Will Never Walk Alone
555+
soulkajazz
คะแนนสูงลิบลิ้ววน่ากลัวมากกก 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวดีนะคับ^^ นั่งจ้องทีวีมดเมื่อเย็น ยังนึกว่าตาฝาดไปรึป่าวว *-*
saken
17,995 คะแนน

สุดยอด 555+

สู้ๆ จ้า สาวๆ
taiki
สาวๆเก่งสุดๆเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
YuYoonSu
กรี๊ดตั้งแต่หัวค่ำแล้วค่ะ

อีก 5 คะแนนหมื่นแปด!!!

แม่เจ้า....ทำไปได้จริงๆ

คราวนี้ขอ 10 สัปดาห์ อันดับ 1 นะคะ

จะไ้ด้ทำลายอีกสถิติ...อิอิ
UUio
SNSD SNSD SNSD SNSD SNSD SNSD SNSD SNSD SNSD

FIGHTINGGG !!
bobolunla
สาวๆสุดยอดมากเลย
ขอบคุนค่ะ
SONE_ยุนจ๋า~
ออนนี่สุโค่ยยย ^^
รักสุดใจเลยย :))
world
คะแนนท่วมท้นไปเลย

คราวนี้ขอ เกิน10 สัปดาห์ เลย

NAMPU TIF
ทำลายสถิติ โอ้วว
นั่น! เยี่ยมได้อิกก
profescerChongChong
ของเขาดีจิง s910434369.gif
Rayjour
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

สุดยอดจริงๆแฮะ = = รู้ว่าจะชนะ แต่คาดไม่ถึงว่าจะทำลายสถิติ

ขอใช้คำพูดท่านที่ผ่านมาหน่อยนะครับ

เมพขิงๆ!!
aum_css7
เทพฝั่งหญิงจิงๆ สาวๆเรา
ตอนนี้คงไม่เหลือสถิติอะไรให้ทำลายอีกแล้วมั้ง
SeNDoLight
สาวๆเราสุดยอดจริงๆเลย

ครองอันดับ 1 ให้ได้นานๆนะ โซชิ + โซวอน ไฟท์ติ้งงง ~
NightLTY
อันนี้สะใจสุดๆ

ไม่ต้อง เก้าครั้งแบบจี แต่ได้คะแนนเยอะทำลายสถิติมิวแบง สะใจเว่อร์ 555

เอาอีกๆๆๆ สู้ๆนะ ออนนี่และโซวอน
Nuu_Nik_l3a
มาตบมือให้ กะสาวๆทั้ง9 เลย.....อิอิ g (32).gif

เก่งมากๆ จะสนับสนุน สาวๆ เสมอนะจ๊ะ
chocoholics
อู้วววววว ~ มีเรื่องให้ดีใจกันตลอดเลยจริงๆนะคะ

ปลื้มใจแทนสาวๆจริงๆค่ะ คะแนนสูงสุดในประวัติศาสตร์ ! !

เฮือกกกกก . . . เยี่ยมจริงๆเลยค่ะ หาใครเทียบเคียงได้ อิอิ

ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับข่าวที่แปลแล้วนำมาแบ่งปันกัน ^^
processic
เครื่องมันร้อนค่ะ 55555555
อาทิตย์ที่แล้ว แพ้ไปอย่างฉิวเฉียดเพราะดันเลื่อนวางแผงอัลบั้ม
แต่วันนี้ก็ยังดี คะแนนพรวดเลย
LiverNUT
แรงต่อไปเรื่อยๆนะสาวๆ

ทำสถิติต่อไป ฮิ้วววววว สู้ๆ^^
Magic_zzz
สาวๆๆเราสุดยอดอยู่แล้ว
จะต้องมีอะไรที่จารึก
อีกมากมายที่สาวๆๆๆเราเป็นคนทำอยู่แล้วละ
{{YURI}}
โอ้ว ชนะขาดลอยเลยแฮะ สุดยอดจริง ๆ สาว ๆ
หมาหงอย
ยินดี กะสาวๆด้วยนะครีบบบ

ตอนที่ดูดีใจไปพร้อมกับสาวๆเลย

สู้ๆต่อไปนะคร๊าบบบ

*0*
1Lonely1
ว้าวว ออนนีเริสมากกกก

โซวอนก็เก่งงง

กิ๊ดๆๆ
เอาจัยช่วยพี่สาวค่ะ สู้ๆนะคะ
MAZE_TY
ว้าววว

สุดยอดเลย !
CooKie'n_CreAm
กรี๊ดดดดดดดดดดดดด

ยินดีและดีใจกับสาวๆด้วยนะคะ

คะแนนครั้งนี้สูงมากจริงๆเลยค่ะ

ขอให้ได้ที่ 1 อีกหลายสัปดาห์เลยนะจ๊ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
classic26
so cute !!
so hot !!
soshi ^____^
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.