Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Interview] ถาม-ตอบกับสุดยอดเกิลส์กรุ๊ป 9 สาวโซนยอชิแด, "เปลี่ยนแปลงแต่ไม่เปลี่ยนไป"
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6
Galio
แค่ชื่อของพวกเธอก็ทำให้หัวใจของโอปป้าทั้งหลายต้องหวั่นไหว และยิ่งเมื่อสาว ๆ โซนยอชิแด (ยุนอา, ซูยอง, ฮโยยอน, ยูริ, แทยอน, เจสสิก้า, ทิฟฟานี่, ซันนี่, และซอฮยอน) ได้คัมแบ๊คแบบนี้ สงสัยว่าคราวนี้ต้องถึงกับละลายแน่นอน

รู้สึกเหมือนแค่วันก่อนเท่านั้น เมื่อเราได้เห็นพวกเธอครองวงการเพลงด้วยสเน่ห์อันสดใสของพวกเธอกับเพลง 'Gee' แต่ในครั้งนี้ พวกเธอได้กลับมาด้วยความฮอตกำลังสอง อัพเกรดความเป็นผู้หญิงจนถึงขีดสุด ด้วยกางเกงขาสั้นสุดฮอตและ 'ท่าเต้นเตะขา' พร้อมด้วย 'มารีน ลุ๊ค' แบบใหม่ล่าสุดจากพวกเธอแล้ว จึงหลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะมาเป็นหัวข้อสนทนาในวันนี้

# พวกเธอยังมีดีอยู่อีกเยอะ!

จากภาพแห่งวันก่อน ๆ เมื่อพวกเธอใส่รองเท้าผ้าใบธรรมดากับความรู้สึกที่แสนสดชื่น พร้อมรอยยิ้มอันน่ารักจากทิฟฟานี่ที่คอยกล่าว 'สวัสดี' แก่ทุกคน

โซนยอชิแด ตั้งหน้าตั้งตารอคอยการเปิดตัวบนเวทีแรกของพวกเธอถึงขนาด ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว แทยอนกล่าวว่า "พวกเรายังมีสิ่งที่ต้องแสดงอีกมากค่ะ รวมทั้งพวกเรายังต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากสำหรับ ความสนใจ ที่ทุกคนมีใ้ห้แก่เรา ดังนั้นเราจะทำให้ดีที่สุดเพื่อไม่ให้ทุกคนผิดหวังค่ะ"

ทิฟฟานี่และยูริรับจ็อบเป็น MC ให้กับรายการ MBC 'Show! Music Core' และระหว่างการทำหน้าที่ีของพวกเธอนั้น พวกเธอได้เห็นศิลปินคนแล้วคนเล่าขึ้นไปแสดงพรสวรรค์บนเวที ทำให้พวกเธอกล่าวว่า "คุณไม่รู้หรอกนะคะว่าพวกเราอยากจะไปยืนอยู่บนนั้นแค่ไหน ดังนั้นจึงมีบางครั้งที่พวกเราลองไปมีส่วนร่วมกับศิลปินอื่น ๆ ด้วยน่ะค่ะ" พร้อมทั้งหัวเราะ

# เพลงที่ติดหูมากกว่า 'Gee'!

ด้วยสถิติสุดเว่อร์อย่างอันดับ #1 ถึง 9 สัปดาห์ติดต่อกันบน KBS 2TV's 'Music Bank' นี่จึงเป็นเครื่องยืนยันได้ว่า 'Gee' เป็นหนึ่งในเพลงที่ดีที่สุดของยุคเลยทีเดียว ดังนั้นผู้คนจึงจับตามองเพลงใหม่อย่าง 'Tell Me Your Wish' ของสาว ๆ อย่างไม่ลดละ แต่ถึงกระนั้น 'Tell Me Your Wish' นั้นอ่อนกว่า 'Gee' มากในเรื่องของฮุคสไตล์ แต่จังหวะและเมโลดี้นั้นดูเหมือนจะเร่าร้อนและหนักหน่งกว่า 'Gee' นัก

แน่นอนว่าความประทับใจครั้งแรกเป็นสิ่งสำคัญ เราจึงลองถามสาว ๆ โซนยอชิแดดูว่าครั้งแรกที่ได้ยินเพลงนี้ พวกเธอรู้สึกอย่างไร "พวกเรารู้สึกว่าเพลงนี้มันมีพลังมากกว่า 'Gee' ซะอีกนะคะ เรายังสงสัยเลยว่านี่จะเป็นเพลงของพวกเราจริง ๆ หรอ"

แทยอนอธิบายว่า "สำหรับ 'Gee' ที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก ทำให้พวกเรารู้สึกท้าทายมากขึ้นค่ะ ครั้งนี้คือความท้าทายครั้งใหม่ แต่สิ่งที่พวกเรามั่นใจก็คือ เมื่อพวกเราได้ยินเพลงนี้ครั้งแรกแล้ว พวกเราชอบมันมากเลยค่ะ ดังนั้นเราจึงมั่นใจว่าทุก ๆ คนก็คงจะชอบมันเหมือนกัน"

ยูริเสริม "นี่เป็นสไตล์ใหม่ที่เราชื่นชอบ ซึ่งสามารถรู้้สึกได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เลือกเพลงนี้น่ะค่ะ พวกเราจะตั้งคำถามเสมอว่า 'คนฟังจะชอบเพลงนี้มั้ยนะ? จะประสบความสำเร็จรึเปล่า?' แต่ในครั้งนี้พวกเราตั้งมั่นในใจเสมอว่าเราอยากมีความท้าทายใหม่ ๆ กับเพลงในรูปแบบใหม่ ๆ น่ะค่ะ"

# 9 สัปดาห์อีกครั้งงั้นหรอ? จะเป็นไปได้มั้ยนะ?

แน่นอนว่าความสำเร็จของ 'Gee' ก็เหมือนกับดาบสองคม กล่าวคือพวกเธอคงรู้สึกกดดันกว่าเดิมเป็นแน่

ซูยองกล่าวว่า "ครั้งที่แล้ว 'Gee' นั้นได้รับความรักอย่างล้นหลามเลยค่ะ ดังนั้นผู้คนจึงคาดหวังว่า 'พวกเธอน่าจะได้ 9 สัปดาห์ติดต่อกันอีกครั้งนะ' อย่างไรก็ตามพวกเราคิดว่าการทำอะไรแบบนี้ได้มันต้องมี ปาฏิหารย์ เท่านั้นล่ะค่ะ ซึ่งเราไม่อาจรู้ได้เลยว่าปาฏิหารย์มันจะเกิดซ้ำสองได้หรือไม่ พวกเราแค่จะพยายามให้ดีที่สุดเท่านั้นล่ะค่ะ"

รุ่นน้องหน้าใหม่อย่าง 2NE1 กำลังไต่เต้าขึ้นมาเป็นผู้ท้าชิง ซึ่งต้องยอมรับจริง ๆ ว่ายุคนี้คือ 'ยุคทองของเกิลส์กรุ๊ป' เมื่อถูกถามว่าความแข็งแกร่งของโซนยอชิแดอยู่ตรงไหน ฮโยยอนตอบพร้อมรอยยิ้มว่า "สมาชิกของเราไงล่ะค่ะ พวกเรา 9 คนจะแสดงสีสันแห่งดนตรีของพวกเราเองให้ได้เห็นกันค่ะ"

# กลับมาด้วยการอัพเกรดความเซ็กซี่!

ก่อนที่อัลบัมจะวางแผง ภาพมารีน-เกิลส์ได้ถูกเผยแพร่ตามอินเตอร์เนตและกลายเป็นหัวข้อพูดคุยอย่างรวดเร็ว ทางต้นสังกัดของพวกเธอเผยว่า "พวกเราอยากให้อัลบัมนี้แสดงถึงความก้าวหน้าของพวกเธอขึ้นไปในอีกระดับหนึ่ง ทั้งในด้านดนตรีและด้านอื่น ๆ ด้วยเช่นเดียวกัน" แน่นอนว่าพวกเขาได้ทำในสิ่งที่ตั้งใจเมื่อบรรดาแฟน ๆ กล่าวว่า 'พวกเธอโตแล้วนะ' หรือ 'โซนยอชิแดเซ็กซี่สุด ๆ!'

แล้วเจ้าตัวเขาคิดอย่างไรกันบ้าง? ยุนอาเผย "มันเป็นเรื่องสนุกสำหรับพวกเรานะคะกับการท้าทายตัวเอง ซึ่งในครั้งนี้ฉันคิดว่าพวกเรากลับมาในลุคใหม่ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลยนะคะ นี่ไม่ใช่คอนเซ็ปเดียวของโซนยอชิแด กลับกัน พวกเรารู้สึกท้าทายกับภาพลักษณ์ใหม่ ๆ ที่เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ดังนั้นฉันจึงอยากให้ผู้คนจดจำในความหลากหลายของพวกเราไว้ ว่ามันต้องใช้คำหลาย ๆ ความหมายที่จะมาอธิบายวงโซนยอชิแดของเราน่ะค่ะ"

ก่อนจะปิดคำถามนี้ เจสสิก้าสรุปสั้น ๆ ได้ใจความ "ถึงแม้ว่าพวกเราไม่ได้เกลียดมัน แต่ฉันคิดว่าพวกเรายังไปไม่ถึงคำว่าเซ็กซี่หรอกนะคะ"

# ท่าเต้นที่อยากให้เป็นที่นิยมล่ะ?

ถ้าพูดถึง 'Gee' แล้วล่ะก็ ท่าเต้นขาปูคงเป็นสิ่งแรกที่โผล่ขึ้นมาในหัวของทุกคน แล้วในครั้งนี้ จะเป็นท่าไหนดีล่ะ?

ทิฟฟานี่อาสาตอบว่า "ปกติแล้วเมื่อพวกเราคิดท่าเต้นขึ้นมา พวกเราจะไม่ได้ตั้งชื่อมันนะคะ อย่างท่าเต้นขาปูนั้นก็เป็นชื่อที่แฟน ๆ ตั้งให้ ดังนั้นฉันจึงหวังว่าพวกเขาจะตั้งชื่อน่ารัก ๆ ให้กับท่าเต้นของเราในครั้งนี้ด้วยเหมือนกัน โดยรวมแล้วท่าเต้นในเพลงใหม่ของเราจะเน้นในการโชว์ 'Body Lines' ซะเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งมีทั้งท่าที่ใช้ขา ท่าแอร์โรบิค หรือท่าทักทายของ Miss Korea ด้วยการโบกมือไปมาอย่างนี้น่ะค่ะ" พร้อมกับแสดงให้เราได้ดูเล็กน้อยด้วยความน่ารักน่าเอ็นดู

ไม่เพียงแค่นั้น ซันนี่เผย "ดูเหมือนว่าผู้คนจะจับจุดเด่นของท่าได้เร็วมากค่ะ ดังนั้นก็อย่าลืมตั้งใจมองแขนและขาของเราด้วยล่ะกันนะคะ"

ส่วนมักเน่ ซอฮยอน กล่าวว่า "คุณสามารถรู้สึกได้ว่า นีแหละคือพลังของโซนยอชิแด พวกเราจะมีความรับผิดชอบและพยายามให้ดีที่สุดเพื่อให้ แฟน ๆ ของพวกเราภูมิใจที่เรียกตัวเองว่า โซวอน ค่ะ" พร้อมกับตะโกน 'ไฟท์ติ้ง' ทิ้งท้าย

ผ่านไป 2 ปีตั้งแต่ครั้งแรกที่พวกเธอได้ขึ้นมายืนอยู่บนเวที พวกเธอได้เติบโตขึ้นจนกลายเป็นตัวแทนของประเทศ และการเปลี่ยนแปลงของพวกเธอในครั้งนี้นั้นช่างยอดเยี่ยมยิ่งนัก แล้วในครั้งหน้าล่ะ? แน่นอนว่าทุกคนจะคอยจับตามองพวกเธออย่างไม่ลดละ แต่ โซนยอชิแด จะแสดงให้เห็นว่าพวกเธอได้เติบโตขึ้นอย่างไม่มีลิมิตอีกครั้ง!

---
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Reporter Lee Jungah @ Osen & Sosiz
Translated by: [email protected]/forums
แปลไทย: [email protected]
---

สัมภาษณ์ยาว ๆ อ่านเพลิน ๆ
soshi_love
ตอยน่ารักดีแฮะ

แล้วลุคต่อไปจะเป็นไงหน๋อ

จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

ขอบคุณนะคะ
NarCisZuSz`
ขอบคุณครับ น้องเจ สำหรับข่าว ค่อยๆทำนะครับ รู้สึกช่วงนี้ข่าวเยอะเหลือเกินครับ
Brooklyn~Brewery
>//< ตอบได้น่ารักเชี่ยว

อ้ากกกกกก ยังไงก็หลง อุอุ

ก็จริงค่ะปีนี้ ยุคของ Girl's group จริงๆ
swanki
หลายคนไม่ชอบให้สาวๆเซะซี่ แต่ว่าเราชอบนะ
สาวๆมีการพัฒนาดีออก เนอะ ^^
~TifnyJang~
พี่สาวเซ็กซี่ดูน่ารักไปอีกแบบ
SunnyBanker
ขอบคุนคับสำหรับข่าว

ภูมิใจเสมอที่เรียกตัวเองว่าโซวอน
Trucky_GUdaFy
โซชิคือ ผู้ไร้เทียมทานตลอดไป g (16).gif g (30).gif g (4).gif
saken
ว้าว

ตอบดีทุกคนเลยครับ

ขอบคุณครับ
shy_p
ชอบคำตอบของมักเน่มากๆๆ

พวกเราภูมิใจมากๆที่เรียกตัวเองว่า"โซวอน"
ANuBiS
emo2 (18).gif ตอนจีออกใหม่ๆ บอกว่าฟังครั้งแรกยังรู้สึกแปลกๆนี่นา ตอนนี้มาบอกชอบตั้งแต่ครั้งแรกซะแล้ว

พวกตัวเองอย่าเซ็กซี่มากได้มั๊ยอะ ไม่ดีเลย emo2 (15).gif
boy1000
ขอบคุณสำหรับข่าวน่ะครับ ผมชอบลุคนี้สุดๆ ไปเลย s910434369.gif
Joegladiator
ขอบคุณครับน้องเจ

ก้าวล้ำไปข้างหน้าอย่างไม่หยุดยั่ง สู้ต่อไปสาวๆ So Nyeo Shi Dae

raducan
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
snsd ตลอดไป สู้ๆนะสาวๆ
เป็นกำลังใจให้จ้ะ
ยุนอา ออนนี่รักคุณจังเลย
usaka
สาว ๆ สู้ ๆ
ARGON
ชอบประโยคที่ซอพูดมากเลยค่ะ .
เค้าภูมิใจน๊าที่ได้เป็นโซวอน .

สาวๆ ทำดีที่สู๊ดดดแล้วค่ะ
การกลับมาครั้งนี้ อาจจะไม่ชนถึง 9 สัปดาห์
แต่สาว ๆ ก็ชนะใจเค้าไปล่ะ ><

ขอบคุณสำหรับข่าวค่าาา
YuYoonSu
ที่สุดอะ

ขอให้ปาฎิหาริย์เกิดขึ้นอีกครั้ง

สาวๆสู้ๆ mkb (10).gif
KPSBLING
" เพื่อให้แฟน ๆ ของพวกเราภูมิใจที่เรียกตัวเองว่า โซวอน"

แค่นี้ก็ภูมิใจจะแย่แล้วค่ะน้องซอ

^_____^
SNSDsoCute
สิก้าจ๊ะ นี่ยังไปไม่ถึงคำว่าเซ็กซี่ อีกหรอ
แค่นี้ก้อพอแร้วน่า อย่าไปเซ็กซี่มากเลย
โซวอนหวงนะ ><
★TJ★Sone
เพื่อให้ แฟน ๆ ของพวกเราภูมิใจที่เรียกตัวเองว่า โซวอน ค่ะ

โอ๊สสส อ่านประโยคมักเน่ซอจูแล้วรู้สึกดีจัง โซชิไฟท์ติ้ง ^^V

, พี่เจสขา ยังเซ็กซี่ไม่พอหรอ แค่นี้ก็ละลายจะตายอยู่แล้ว
-//-sarangYoon
ตอบได้สุดยอดมากๆเรยค่าสาวๆเรา

เห็นด้วยกะยุนว่า ต้องใช้คำหลายๆคำมาบรรยายพวกเธอ

ก้อพวกเธอมีความหลากหลายที่เป็นหนึ่งมากๆเรยนินา

รักสาวๆที่สุด ไฟท์ติ้งจะจ๊ะ
Lovely~snsd
I believe in So Nyeo Shi Dae
ty1.gif sn1.gif
pazzard
เราชอบอ่ะ เวลาออกเพลงใหม่ลุคก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่พอลงจากเวลา สาวๆก็ยังคงความน่ารัก แล้วก็รั่ว เสมอต้นเสมอปลาย ^^
nanako_pep
คำพูดที่ ซอ ตอบ ทำเอาเราน้ำตาคลอเลยยย

จะบอกให้นะ ว่าเราอ่ะ ภูมิใจอยู่แล้วแหละที่เรียกตัวเองว่า โซวอน
punt*iez
ยังไปไม่ถึงคำว่าเซ็กซี่หรอ?
เค้าว่าเธออ่ะเซ็กซี่มากแล้วอย่ากว่านี้อีกเลยเถอะ!
><
ppjj
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
รักสาวๆๆค่ะ

ไฟต์ติ้งๆๆๆ
oMyaimEo
ขอบคุณมากฮะ

มักเน่ปากหวานเช่นเคย
soulkajazz
สาวๆๆตอบได้ดีอีกแล้วว ซอจูตอบแบบนี้ เอาไปเลยยย 5 กะโหลกกก!! 555+ 55.gif

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ^^
simetra
ภูมิใจที่ได้เป็น โ ซ ว อ น ฮะ

ไฟติ้งๆๆๆ
dark-
ขอบคุนสำหรับข่าว

ภูมิใจที่เรียกตัวเองว่า'โซวอน' 61.gif
~PnOHZz~
พี่สาวเซ็กซี่ก็ดูดีไปอีกแบบนะ

ซอพูดงี้ โซวอนปลื้มแย่เลย

พวกเราโซวอนจะทำให้เกิดปาฏิหารย์ขึ้นอีกครั้ง 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
~SunNY~
อย่างที่ ซันๆ บอก

ดู แต่ ขา 55+
RafaelB
First, I thought that maknae might not speak anything..but in the last question !!!

Good job maknae...

Thank you for good news krub,
bow
ขอบคุนมากๆค่า

สาวๆ สู้น้าาา
NeIgImA
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับ

^___^
how2luv9
"ถึงแม้ว่าพวกเราไม่ได้เกลียดมัน แต่ฉันคิดว่าพวกเรายังไปไม่ถึงคำว่าเซ็กซี่หรอกนะคะ"

เอิ่ม สิก้าค่ะ คุณไม่ต้องใส่กุงเกงสั้น แค่คุณนั่ง(ทำหน้า)มึนๆก็แลดูเซ็กซี่แล้วค่ะ emo2 (18).gif

YooNiE SHi DaE
ง่า มักเน่ซอ ตอบยังงี้ได้ไงอ่า
ตอบยังงี้ผมก็ตายดิ

รักตายเลยดิ emo2 (16).gif
SunnyMyLove
พวกเราจะมีความรับผิดชอบและพยายามให้ดีที่สุดเพื่อให้ แฟน ๆ ของพวกเราภูมิใจที่เรียกตัวเองว่า โซวอน ค่ะ

โฮกกก มักเน่ T^T
world
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคับ

LAMUuz
ขอบคุนสำหรับข่าวนะคะ
WonderSeoHyun
ยัยเล็กพูดจาได้คมคายมากๆเลยอะ

ว้าว ว วว ว

สุดยอดจิงๆ
ChA_YeN
มันคือสิ่งท้าทายอย่างที่สาว ๆ บอกจริง ๆ

ขนาดเรายังลุ้นไปด้วย
PpSNSD
^^ อ่านแล้น แอบซึ้ง อ่ะๆๆๆ
สาวๆ สู้ๆ ละกาน ติดตามกานมาตั้งแต่ อัลบั้มแรก เน้อ

ชอบที่ ยุนอา บอกอ่ะ ต้องใช้ คำหลายๆ คำมาอธิบาย โซนยอชิแด
งืมมมม ><

ขอบคุนสำหรับข่าวนาๆๆ
chippo
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

จะลุคไหนก็จะรักออนนี่ไปตลอด
cheervcheer
มักเนตอบน่ารักมากค่ะ เราภูมิใจในตัวมักเนและโซชิทุกคนเช่นกันและอาจจะมากกว่า แต่อย่าเทียบกันเลย เอาเป็นว่าเท่าๆกัน (:

ขอบคุณสำหรับข่าว อ่านแล้วปลื้มค่ะ
renkung
ดูเหมือนลุคของสาว ๆ จะค่อย ๆ โตขึ้นเรื่อย ๆ
LiverNUT
ว้าววววสาวๆตอบได้ดีมากเลย เพราะอย่างงี้ถึงรักจนโงหัวไม่ขึ้น 555+

ภูมิใจที่ได้รัก 9 สาว ภูมิใจที่เป็นโซวอน^^
nignis
ยุคของ Girl's group จริงๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
t-a-m-a-j-u-n-g
แหม๋ไม่ลืมมองหรอกจ้า แต่กลัวมองมากไม่ดี

หัวใจจะวายเอา 555+
AnnJaZa
ภูมิใจที่เรียกตัวเองว่าโซวอนค่ะ

สาวๆ ช่างน่ารักอะไรแบบนี่
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.