Help - Search - Members - Calendar
Full Version: โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) ในคอมพิวเตอร์ วิดเจ็ด-สกรีนเซเวอร์ ชาวเน็ตดาวโหลดสุดร้อนแรง
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
boy1000

โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) ในมาดของสาวสดใส ที่จะเข้ามาเป็นเพื่อนในคอมพิวเตอร์ของคุณกับ 'So Nyeo Shi Dae Widget' และ 'So Nyeo Shi Dae Screensaver' ได้รับความนิยมจากแฟนๆเป็นอย่างมาก

หลังจากเปิดตัว 'So Nyeo Shi Dae Widget' และ 'So Nyeo Shi Dae Screensaver' ให้แฟนๆได้ดาวนห์โหลดฟรี พร้อมกับแคมเปญ Samsung 'HaHaHa Campaign 2009' ไปเมื่อวันที่ 24 เมษายน 2552 หลังจากนั้นเป็นเวลา 1 สัปดาห์ก็มีแฟนๆให้ความสนใจดาวน์โหลดไปกว่า 9 หมื่นครั้ง และล่าสุดจนถึงวันที่ 20 พฤษภาคม 2552 มีแฟนๆดาวน์โหลดไปแล้วทั้งหมดกว่า 300,000 ครั้ง ซึ่งเป็นเครื่องตอกย้ำในความนิยมของพวกเธอได้เป็นอย่างดี

'So Nyeo Shi Dae Widget' เป็นโปรแกรมเล็กๆ ที่มีทั้งการบอกเวลา เมล์ข้อความให้กำลังใจ และ ข้อความที่ผู้ใช้สามารถปรับแต่งเอง อีกทั้งยังมีภาพของสมาชิกทั้ง 9 คนออกมาในท่าเต้น 'ฮ่าฮ่าฮ่า' ให้กำลังใจอันแสนน่ารักอีกด้วย

ในขณะที่ 'So Nyeo Shi Dae Screensaver' ซึ่งเปิดตัวทางเว็บไซต์ในวันเดียวกัน ก็ได้รับความนิยมไปพร้อมๆกับวีดีโอ 'So Nyeo Shi Dae's HaHaHa' และ 'So Nyeo Shi Dae Dance Classroom'

ชาวเน็ตกล่าว "พอเปิดคอมพิวเตอร์มาก็มีภาพของโซนยอชิแดน่ารักๆมันทำให้รู้สึกสบายใจจริงๆ", "ความหลากหลายของวิดเจ็ดนี้ทำให้เหมือนกับการติดไวรัสแห่งความสุข อีกทั้งมันยังเป็นของตกแต่ง PC ที่เยี่ยมมาก" ต่างมีกระแสตอบรับกันถ้วนหน้า

ทีมงาน 'HaHaHa Campaign 2009' ของ Samsung กล่าว "จำนวนคนดาวน์โหลดโปรแกรมเหล่านี้มากจนเกินกำหนดบริการฟรีที่เราตั้งเอาไว้เลยคร
ับ" เสริม "เรารู้สึกยินดีมากที่ชาวเน็ตให้การสนับสนุน เราหวังว่าพวกเขาจะดำเนินชีวิตด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะครับ"

link download http://www.sendspace.com/file/agxk3h (the program)

credit to slave303

http://snsdkorean.wordpress.com/2009/04/30/i-have-a-wedgie/

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - <a href="http://www.pingbook.com" target="_blank">http://www.pingbook.com</a> - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย
chanonharry
น่ารักมากครับ

ไปหาโหลดมั่งล่ะ

คนแรกกก
i love youngy
อยากได้อะ
zefira
หุหุหุ ไปโหลดมาใส่คอมไว้มั่งดีกว่า

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ^^
ANuBiS
บ้านผมใช้อยู่ครับ ห้าห้า ร้อยกว่าเม็ก กว่าจะโหลดเสร็จ -*-
SunnyBanker
อยากได้มั่งอะคับ
iAmSonice
อยากได้มั่งอ่ะ

ต้องไปตามหาโหลดแล้วนะเนี่ย

ใครมีเอามาแบ่งกันด้วยน้า ^^"
nan_teo
ว้าว อยากมีสาวๆไว้มั่ง

ขอบคุณค่า
~l3anK~
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
nuneeeee
โหลดที่ไหนอะ

จะไปจิ้มมม

ขอบคุณคะ
gomon
โหลดที่ไหน ง่ะ อยากได้ๆ
processic
ตามไปหาอย่างไว ~
ll เลม่อน ♥ ซอยุนสิก้า* ll
อยากได้ >w<
รีบไปหาโหลดอย่างว่องไว.

ขอบคุณมากๆค่า =D
GirlGen_Rule!!!
เอิ้ว อยากได้มั่งอ่ะคร้าบ หาโหลดกันที่ไหนเนี่ย
Plaster Kim
โหลดที่ไหน = =

แอร๊กก
OonusunoO
ไปหามาเก็บไว้บ้างดีกว่า

ว่าแต่ โหลดจากที่ไหนอ่ะ
bluekiller
โหลดได้ที่ไหนหว่า อยากได้มั่งจัง 555

จะเปิดคอมทิ้งทั้งวันทั้งคืนเรยยย
Miss_SrS
โหลดมาแล้วอันนี้ น่ารักมาก ><
FearLow
โหลดมาแล้ว แต่ไม่รู้เหมือนกันรึป่าวนะ

ถ้าสกรีนเซอเวอร์มีเสียงด้วยจะดีมากๆๆเลย

อยากให้ทำมาอีก อยากสะสมไว้
ShiNbi
เหอๆ ไปหาโหลดมั่งดีหว่า

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
dazzemi
so hot จริง ๆๆ ชั่วโมง นี้
yy_y

อยากได้ๆ

พี่สาวน่าร๊ากก

ไปหาโหลดจากที่ไหนอ่ะคะ

emo2 (15).gif

❤Penne❤
น่ารักมากมาย
ไปหาโหลดดีกว่า ฮุๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวเน้อ
kopokyuri
น่ารักมากอ่ะอยากได้บ้าง
~TaefanY~
อยากได้จังเลยค่ะ

แต่ถึงจะได้มาก็ไม่มีคอมให้ใช้ emo2 (16).gif

เศร้าเลยยย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
yazawa
s910434369.gif อยากได้เหมือนกัน ใครรู้แหล่งที่โหลด บอกกันมั้งจิอยากได้
LOVE_TAE YEON
ใครรุ้แหล่งบอกด้วย

อยากได้ใจจะขาดดด
SoShi_TaeTif
แทนี่ๆๆ อยากโหลดด้วย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
recca hanabishi
s912397456.gif s912397456.gif s912397456.gif
berealis
ว้าวๆๆ ไปโลหดมาใช้มั้งดีกว่า

โคะๆ

ขอบคุนสำหรับข่าวนะค่ะ
snooksarang
อ่า มานคือรายหรอฮะ อ่านละม่า Get ^^

แอบงง

ขอบคุณครับ

สาวๆๆ ดังอีกแล้ว โหะๆๆ
I'm L
ว้าววววววววววว

น่าโหลดมากมายเลย

ไปหาโหลดดีก่าค้าบ

เอิ๊กๆๆๆ

สุดยอด
~Pizza~
อ่า น่ารักจัง อยากได้มั่งอ่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
~PnOHZz~
พี่สาวน่ารักอะ

อยากได้ ๆๆๆ

ไปโหลดมามั่งดีกว่าา

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
buzzz_air
อันนี้เราก้อโหลดมาแล้ว
สาวๆๆๆน่ารักกกกกกกกกมากค่ะ
Luv-TifFanY
แหะ ๆๆ

คนโหลดกันมากมายจิง ๆ

ผมก้มีอยุ่อะ แต่ไม่ชั่ยอันนี้เปน hahaha เหมือนกัน แล้วก้ haptic anycall

ไม่รกเครื่องด้วย ไฟล์เล็กนิดเดียวเองง

ขอบคุนสำหรับข่าวมากนะคับ
-bEn-
อยากโหลดบ้างอ่ะโหลดที่ไหนหรอบอกทีนะ ขอบคุณนะจ้ะ
I'm L
ไปหาที่โหลดเจอ

แต่ดัน ใช้ได้แค่ ของ anycall soul

ใช้ของ hahaha ไม่ได้อ่า
LuV SNSD
สุดยอด ล้ำสมัยจิงๆๆ

ขอบคุณค่าา
Clarinet_nk
ขอบคุณมากๆค่ะ

หาโหลดได้ที่ไหนอ่า อยากได้ๆๆ
LiverNUT
อ่าา สาวๆน่าร๊ากกก ติดไวรัสสาวๆ
chuan
ใครรู้บ้างว่าโหลดที่ไหนอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
GAZETTEM
ไวรัส แห่งความสุขข!!
aib
อยากได้มั้งอ่ะ
Parkers
โอ้ย อยากได้

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ

ไปหามาบ้างดีกว่า
soulkajazz
โอ๊ะ เปนไวรัสที่น่าติดจริงๆ 555

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ^^ ไปหามาบ้างง อิอิ
juu24
หาโหลดด่วนนนนน ^ ^
MaToJess
โหลดมาตั้งแต่วันแรกที่ให้โหลดเลย

ตอนแรกนึกว่า widget ในมือถืออ่านะ -*-

ตอนนี้ก็มีสาวๆมาวิ่งข้างจอตลอด

แต่โหมดข้อความกับที่เป็นโทรโข่งใช้ไม่ได้แฮะ
Ma~Fou*
น่ารักๆๆ

อยากมีมั่ง อิอิ
seeareyou
วาร์ป

ไปเลยจ้า

เพิ่งไปเจอมาอ่ะ

โหลดตรงไหนบอกด้วยนะ

555+ อ่านเกาหลีมะออก
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.