Help - Search - Members - Calendar
Full Version: 6 สาว โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) และสมาชิกไอดอลชื่อดัง ร่วมฉลองวันแห่งการก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
boy1000

โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) ร่วมฉลองวันแห่งการก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่ (Coming of Age Day)

6 สมาชิกวง โซนยอชิแด ประกอบไปด้วย ฮโยยอน ยูริ แทยอน เจสสิก้า ทิฟฟานี่ และ ซันนี่ จะได้ฉลองความเป็นผู้ใหญ่ในอายุ 20 ปี ส่วน ยุนอา และ ซูยอง นั้นปีนี้พวกเธอจะมีอายุ 19 ปี และน้องเล็ก ซอฮยอน มีอายุครบ 18 ปี ซึ่งพวกเธอก็ล้วนแต่ใกล้สู่ความเป็นผู้ใหญ่ด้วยกันทั้งสิ้น

ในวันนี้นอกจากจะเป็นวันดีสู่การก้าวเป็นผู่ใหญ่ของพวกเธอแล้ว ต้นสังกัดยังได้เตรียมพวกเธอให้สัมภาษณ์กับบรรดาสื่อมวลชนต่างชาติถึงการเริ่มต้นก้า
วสู่การเป็นฮันรยูสตาร์ในอนาคต

ต้นสังกัดเปิดเผยว่า "วันนี้บรรดาสื่อมวลชนจากหลายประเทศในเอเชียจะร่วมให้สัมภาษณ์พวกเธอในฐานะฮันรย
ูสตาร์ครับ" เสริม "พวกเธอจะเป็นสื่อกลางในการประชาสัมพันธ์วัฒนธรรมของเกาหลีครับ"

นอกจากพวกเธอทั้ง 6 แล้ว ผู้ที่ได้ก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่ในวันนี้ยังมี แดซอง (Dae Sung) แห่ง บิ๊กแบง (BIGBANG), โจควอน แห่ง 2AM, อนยู แห่ง SHINee, ซอนเย และ เยอึน แห่ง Wonder Girls, อูยอง แห่ง 2PM อีกด้วย

สำหรับทางด้าน อูยอง แห่ง 2PM ต้นสังกัด JYP Entertainment เผย "วันนี้เป็นวันพิเศษของอูยองครับ เราเลยไม่ได้จัดตารางงานพิเศษอะไรให้กับเขา" ในขณะที่ทางด้าน อูยอง ยังคงทุ่มเทให้กับงานอย่างต่อเนื่อง ต้นสังกัดกล่าวต่อ "วันนี้เขาก็ยังคงซ้อมเต้นและร้องเพลงอยู่ในห้องซ้อมตามปกติครับ"

ในขณะเดียวกัน แดซอง ซึ่งมีตารางการบันทึกเทปรายการ 'Family Outing' ในวันที่ 18-19 พฤษภาคม 2552 ซึ่งตรงกับวันเฉลิมฉลองการก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่พอดิบพอดี ต้นสังกัด YG Ent เผย "ก่อนหน้านี้บรรดาแฟนคลับของเขาก็ได้มอบของขวัญสำหรับวันนี้มาล่วงหน้าแล้วครับ" เสริม "ส่วนทางด้านต้นสังกัดเองก็ได้ส่งข้อความไปแสดงความยินดีให้กับเขาด้วยครับ"

วันแห่งการก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่ (Coming of Age Day) นั้นจะมีขึ้นในสัปดาห์ที่ 3 เดือนพฤษภาคมเป็นประจำทุกปี โดยผู้ที่มีวันเกิดครบรอบ 20 ปีในปีนั้นๆ จะสามารถเข้าร่วมพิธีการฉลองความเป็นผู้ใหญ่ได้ โดยความสำคัญสำหรับวันนี้จะเป็นวันที่ผู้ที่ก้าวเป็นผู้ใหญ่ ซึ่งผู้นั้นสามารถตัดสินใจกระทำในสิ่งต่างๆที่มีผลต่อชีวิตในอนาคตได้เช่น การแต่งงาน การดื่มเหล้า สูบบุหรี่ การเลือกตั้ง หรือแม้แต่การสอบใบขับขี่

อนึ่ง ขณะนี้ โซนยอชิแด ต่างก็กำลังทำกิจกรรมในแต่ละคน ร่วมถึงยังมีรายการวาไรตี้ในฐานะของศิลปินกลุ่มอย่าง 'So Nyeo Shi Dae's Horror Movie Factory' อีกทั้งภายในฤดูร้อนนี้พวกเธอยังเตรียมวางจำหน่ายผลงานเพลงชุดใหม่หลังจากที่เคยสร้า
งปรากฏการณ์ 'Gee' กันไปเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย

ARGON
สาว ๆๆ สวย เก่งที่สู๊ ดดดดด ><
เป็นผู้ใหญ่กันล่ะ อุอุ

jicky_ss
ถ้างั้น แททิฟ ยูสิก้า ก็แต่งงานกันได้แล้วล่ะสิ
.i!.ZaB.!i.
อยากไปฉลองด้วยจัง อิอิ
nerosix
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ

สาวๆเป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว
❤Penne❤
ยินดีกับพี่สาวด้วยน้า เป็นผู้ใหญ่แล้ว
ต่อจากนี้พี่ๆคงต้องเจออะไรอีกมากมาย แต่โซวอนก็จะเป็นกำลังจให้เสมอ
รักนะ อิๆ ><!~
DevilBatZ
บรรลุแล้วสินะ อิอิ
zefira
จะเป็นสาวกันหมดแล้วนะเนี่ยสาวๆ ของเรา

บ้านเราก็น่าจะจัดให้มีวันก้าวสู่ความเป็นผู้ใหญ่มั่งนะ 555+

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
moocoke
จะโตกันแล้วเหรอพเนี่ย แต่ยังไงก็ยังน่ารักตลอดไปอยู่ดีแหละ mkb (46).gif
A-aungaung
เย้ ~~~~
ยินดีด้วยนะ พี่สาว ^^
โตเป็นสาวเต็มตัวจริงๆแล้วนะ
ขอให้มีแต่เรื่องดีๆ มีความสุขมากๆนะค่ะ
พวกเราจะอยู่ข้างๆเสมอ

พระเจ้าอวยพรนะค่ะ :)

ขอบคุณสำหรับข่าวค๊า ^^
che
อยากรู้จังสาวๆจะทำอ่ะไรกันบ้าง

จะมีงานเลี้ยงแบบโซนยุโรปรึป่าว 55+

ตอนผมอายุ20ก็ไปฉลองกันที่ รัชดา ทันดี s912397456.gif
Lucky13
สาวๆโตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว แต่ยังน่ารักเหมือนเดิมเลยเนอะ>"<

ยินดีกับสาวๆด้วยนะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
zest
ว้าว...สาวๆโตกันแล้ว

ชั่งน่ายินดี

ขอบคุณคับ
hero_manz
โตกานแว้วววว
TeeRukJarh
สาวโตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว แทแทจะหยุดรั่วมั้ยน๊า 555
punzpun
แท งกู รัก น ะ -///////- p (1).gif
minal
เริ่มเป็นสาวเต็มตัวกันแล้ว

ยินดีด้วยสาวๆ มีความสุขกับการก้าวเป็นผู้ใหญ่นะ สู้สู้ๆ

ชอบคุนมากสำหรับข่าว
tonzkungcubza
นูน่า เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว แล้วเราจะรอนะครับ กับผลงานชุดใหม่ SOSHI FIGHTING SOSHI FOREVER
anotherPITSH
ดีใจด้วย

เป็นผู้ใหญ่กันแล้วนะ ฮ่ะๆๆๆๆ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข่าว
LiverNUT
สาวๆเป็นผู้ใหญ่กันแล้วหรอเนี่ยยยยย

แทกะซัน โตแล้วจิงอ่ะ 5555+
FearLow
สาวๆๆจะ20กันแล้วหรอ

อายุเท่ากันเลย หุหุ

Yanui
โตๆกันแล้วใช่ไหมฮิ ฮ่าๆๆๆๆ น่ารักเสมอแหละ แต่แทงกูกับซันขอนิสัยแบบนั้นแหละน่ารักดีฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

~l3anK~
สุดยอด
JUST3J
สาวๆเราโตเป็นผู้ใหญ่กันแล้วสินะ
ภูมิใจในตัวพวกเธอจัง^^

ขอบคุณข่าวค่ะ
aupolar
เย้ๆๆๆๆ...ยินดีด้วยน๊า....

โตเป็นผู้ใหย๋กันแร้วววว
LOVE_TAE YEON
พี่สาวโตแล้ว

โฮะๆ
GAZETTEM
อยู่ด้วยได้ไหม~ ไปด้วยยๆๆ อยากฉลอง ด้วยกันจัง
o OL!vE o
เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว

แต่ท่าทางจะรั่วกันเหมือนเดิม

ขอบคุนสำหรับข่าวค่ะ
Goddess_YoonA
ออนนี่เป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว

แต่ทุกคนก็ยังคงความน่ารักสดใสอยู่เหมือนเดิม

รั่วด้วย
NAMPU TIF
เป็นสาวกันแล้ววว
FuIz_FeRa
เย้! เตรียมเพลงชุดใหม่น่าปลื้มจัง
เค้ารออยู่นะเนี่ย
Luv-TifFanY
พี่สาววเปนผู้ใหญ่แล้ววว 5555+

แต่ทะมัยดูเหมือนพี่แทๆ กะ พี่ซัน ๆ ดูเหมือนไม่ค่อยจาโตเลย

5555555
Goddess_YoonA
ออนนี่เป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้วเนอะ
SoNyuhShiDae
สาวๆ เป็นผู้ใหญ๋แล้ว น่าดีใจแทนน้า

ก็รอดูผลงานต่อๆไปเรื่อยค้าบ

ชอบคุณสำหรับข่าวค้าบ
~Pizza~
โอ้ววว เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
๐Akino~LuV~TiFfAnY๐
เด็กๆ โตเป็นสาวกันแล้ว ขอบคุณสำรับข่าวมากๆ เลยจ้า s910434369.gif
aib
ยินดีด้วยนะค่ะ
pinockio
ขอบคุณนะคะ

สาวเป็นผู้ใหญ่แล้ว
varuvaru
ได้เวลาเปลี่ยนเป็น women generation แล้วละซิ

เฮ้ย...ไม่ใช่!!!!!
khunmi
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

สาวๆๆ จะเป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้วว
P.S.SuNNY
QUOTE (jicky_ss @ May 18 2009, 01:26 PM) *
ถ้างั้น แททิฟ ยูสิก้า ก็แต่งงานกันได้แล้วล่ะสิ

ฮโยนี่ก็แต่งได้แล้วเน๊คะ~
berealis
ดีใจจัง สาวๆ แก่แล้ว อ๊ายไม่ใช่ โตแล้วต่างหาก

ขอบคุนสำหรับข่าวนะค่ะ
pokopoky
โตเป็นผู้ใหญ่กันเต็มตัวแล้ว ดีใจด้วย
อวยพรให้มีความสุขมากๆ นะ
Yunho
อ่าว แต่งงานได้แล้วหนิ><

เริ่ม!! ค่ะ 5555555
Mr_popo
วุ้วๆๆๆ

สาวๆนี้เก่งใช่ย่อยน้า
ploiizz
ยินดีกับสาวๆๆด้วยจ้าา

^^

ส่วนเราเลยมาแล้ว -*- วัยผู้ใหญ่ 555
cony
ยินดีกับหกสาวด้วยน่ะ

เป็นผู้ใหญ่แล้วสิเนี่ย
P-M-R
ผิดมั๊ย ? ถ้าไม่อยากให้พี่สาวเปนผู้ใหญ่ = ='

แต่ก้อ .. เปนไปแล้ว ^^ โตแล้วนะคะ แต่ห้ามหยุดรั่ว ><
SoNE-Taeyeon-and-Me
อ่า
งั้นตอนนี้พี่สาวยังไม่ได้สอบใบขับขี่เหรอ

แต่พี่สาวยังไม่แต่งงานใช่มั้ย ><
LoveBear
ว้าวววว ออนนี่บรรลุนิติภาวะแล้ว...

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.