Help - Search - Members - Calendar
Full Version: แทยอน-ทิฟฟานี่ (โซนยอชิแด) 2 พรีเซ็นเตอร์สินค้าใหม่ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว 'a-solution'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
SoShi_TaeTif
แทยอน-ทิฟฟานี่ (โซนยอชิแด) 2 พรีเซ็นเตอร์สินค้าใหม่ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว 'a-solution'

แทยอน (Tae Yeon) หัวหน้าวงเกิร์ลกรุ๊ปชื่อดัง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) เซ็นสัญญาเป็นพรีเซ็นเตอร์ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว 'a-solution' เรียบร้อยแล้ว

AEKYUNG (เอคยอง) บริษัทแม่ผลิตภัณฑ์ a-solution เปิดเผยว่าได้เข้าเซ็นสัญญากับหนึ่งในสมาชิกวงโซนยอชิแดอย่างแทยอนเรียบร้อยแล้ว โดยสำหรับผลิตภัณฑ์ 'a-solution' ในครั้งนี้ แทยอน จะได้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ร่วมกับเพื่อนสมาชิกในวงเดียวกันอย่าง ทิฟฟานี่ (Tiffany) ซึ่งทางด้านบริษัทฯ ก็ได้เตรียมกิจกรรมที่หลากหลายเอาไว้สำหรับการโปรโมทสินค้าในครั้งนี้ ทั้งในช่องทางออนไลน์และออฟไลน์อีกด้วย

โซนยอชิแด เปิดตัวผลงานมินิอัลบั้ม 'Gee' เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา ล่าสุดพึ่งจะปิดฉากโปรโมทงานเพลงไปเมื่อช่วงปลายเดือนมีนาคม และหลังจากนี้แฟนๆก็จะได้เห็น แทยอน และ ทิฟฟานี่ ในมาดของสาวสดใสในโฆษณา a-solution ต่อเนื่องในทันที

ชอนยองซอก หัวหน้าทีมการตลาดเปิดเผยถึงการเลือกโซนยอชิแดมาเป็นคีย์โปรดักส์กล่าว "สินค้าบำรุงผิวของเราอย่าง a-solution นั้นมีกลุ่มเป้าหมายเป็นเด็กวัย 13-18 ปี และทั้งหมดก็ดูเหมือนว่าจะชื่นชอบทิฟฟานี่และแทยอนเป็นพิเศษ นั่นทำให้เราเลือกแทยอนเข้ามาเสริมทัพพรีเซ็นเตอร์ของเรา" เสริม "ตอนนี้เรากำลังอยู่ในระหว่างวางแผนการทำกิจกรรมสำหรับสองพรีเซ็นเตอร์นี้"

อนึ่ง 'a-solution' เปิดตัวครั้งแรกในปี 2541 ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมีพรีเซ็นเตอร์ต่างๆมากมายไม่ว่าจะเป็น ซงเฮคโย (Song Hye Kyo), โซยูจิน (So Yoo Jin), โคอึนอา (Go Eun Ah) สำหรับในครั้งนี้ ทิฟฟานี่ แทยอน ก็จะได้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ 'a-solution' ในกลุ่มลูกค้าวัย 13-18 ปีอีกครั้งภายใต้แนวคิด FUN&CUTE ซึ่งเตรียมเปิดตัวสินค้าตัวใหม่ในเร็วๆนี้อีกด้วย

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย emo2 (15).gif
Saranghaeyo~GG
ช่างเลือกจิงๆเลยเนอะ

แททิฟ *.* มีงานเข้ามากันแว้วว

รูปน่ารักกันมากๆๆ ><

อย่าลืมพวกเราน้า รออัลบั้มต่อไปอยู่ emo2 (13).gif
Air_TaeTif
ช่างเลือดีเน๊อะ

ขายดีแน่ๆเลย

5555555555 5.

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
praewka
แล้วพี่หมีเซ็นสัญญาด้วยหรือป่าวอ่าคะ
แต่ยังไงๆก็แททิฟแน่นอน
ขอบคุณข่าวมากๆเลยนะคะ
Pimmiiz
ฮิ้ววแททิฟ

แม่ยกชอบ ๕๕

ขอบคุณค่า
SunA
งานมาไม่ขาดเลย

ดีๆ
NAMPU TIF
เย้ ๆ แททิฟ > <
Taetaeii
งานเข้าเยอะมากๆ เลย

ยังไงสาวๆ ก็สู้ๆ นะจ๊ะ

ขายดีแน่ๆ อิอิ
Mushroom_Prince
พี่แทงกูกะพี่ทิฟงานเข้า อิอิ

ตั้งแต่หยุดโปรโมทอัลบั้มไปเนี่ยมีงานเข้ามาเรื่องยๆๆเลยนะครับ เหอๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวมากเลยครับ
The ExZoZis
อิอิ อ่านะ งานเข้าอีกแล้วสาวๆ My love
เลือกคู่ได้แจ่มมากครับ อย่างนี้ทำงานกันได้คล่องแน่นอน555+
เพิ่งหยุดโปรโมทไปก็งานเข้าซะละ สาวๆที่Love รักษาสุขภาพบ้างน๊า
สู้ๆละกานละ ^~^ s910434369.gif s910434369.gif
SOSHI-TIFFANY:))
งานเข้ากันอีกแล้ว พี่สาวทั้งสอง ...
แต่ดีใจที่เป็น แททิฟ ๕๕๕ (แม่ยกอย่างฉัน กระดี๊กระด๊าใหญ่ ๕๕)

สู้ต่อไป ...

เพราะเราคือ แทนี่ชิแด !!~ 555

ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะคะ :)))
FuIz_FeRa
แททิฟ โซชิยกกำลัง 2
สู้ๆนะสาวๆ g (22).gif
wonder_wonder
เอิ้กกก ใช้แล้วจะหน้าใสเหมือนแททิฟเค้ามั้ยคะเนี่ย

ถ้ามาขายไทยจะซื้อด่วนน
soulkajazz
งานเข้าแบบไม่ยั้งเลย สาวๆๆ อิอิ

หมีทิฟมีเพื่อนร่วมโปรโมทแล้ววน้า a-solution จะขายดีไปกันใหญ่แน่ๆ

มีข่าวสาวๆได้ทุกวันดีจิงน้า ขอบคุณมากๆค้าบ emo2 (18).gif
anotherPITSH
ช่วยกันทำมาหากินดีจริงๆ g (36).gif

คอนเซ็ปท์ FUN&CUTE
อื้มม ชัดเจนมากกกกก

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

SNSDsoCute
แททิฟ มาร่วมงานกัน

>..<
Pikky_DH
อ๊ายยยยยย น่ารักสุดๆๆเลยค่ะ

เหมาะมากๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ
atkins
แหะๆ แททิฟ แล้ววว

มีเครื่องบำรุงผิวเป็นสปอนเซอร์นี่แท ทิฟ คงได้ผ่องไปอีกนานนนน

น่าร๊าก
seohyun20
จัดไป เพียวๆก็สุดยอดแล้ว

เสริมกันเข้าไปอีก แม่เจ้า นางฟ้า
ChA_YeN
ดีมาก คู่หวานทำงานร่วมกัน เป็นปลื้ม

รับรองออกมาหวานหยด
00200
ดีใจด้วยนะสองสาว ก็ผิวสวยจริงๆนะแหละ หุหุ
เด็กขุดเจาะ
ทำไม
ถึงสวยกันอย่างนี้ อ่าาาาฃฃ
งานเข้า จริงๆ คับ
ต้องลองซื้อมาใช่มั่งมิ เนี่ย 5555+
mimi
แททิฟ กลับมาสวี๊วี่วีกันอีกครั้งแล้ว วู้ๆๆๆๆ

หน้าใสอยุ่แล้ว มาทำเรื่องนี้คงแบบ ใส๊ใสเว่อร์ๆ

น่ายินดีปรีดาก่ะทั่งคู่อ่ะ ^^

ขอบคุณค่า
folz
อ่ะนะ ไม13-18เองอ่ะ ในเมื่อแทกะทิฟอายุมากกว่าอีก เเล้วเด็กอายุ13-18จะเชื่อหรอ 55+ ไม่รุนะ

ถ้าอายุ 15-23 อย่างนี้ น่าจะดีเลยนะ

แต่แททิฟน่ารักเสมอ
ShiNbi
บริษัทนี้ช่างเลือกเน้อ
แททิฟกระจาย

ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
NineTale
แฟนเราจะไปโฆษณาสินค้าอีกแล้ว

อย่าจ้องมากนัก
เค้าหึง

ฮ่าาๆๆ
Takisawa Ngiba
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาวๆ นะ s912397456.gif
tiny
ผิวดีหน้าใส เหมาะและหละ ที่เลือกแม่สาวทั้งสอง ขายดีแน่สินค้าอะ ปลื้ม........
Guang
อืม.. "ภายใต้แนวคิด FUN&CUTE" มันก็เหมาะจริงๆนั่นแหละ 555 s910434369.gif
qOxOp
ชอบคู่นี้จิงๆ
คุณลี่
โห งี๊สินค้าคงขายดีน่าดู

ก็พรีเซ็นเตอร์น่ารักขนาดนี้อ่ะ
songjinna
ว้าววววววววววว
แททิฟ กลับมาแล้ว

เย้ๆๆๆ

คู่ต่อไป ขอ ยูลสิก นะ คิคิ
~TifnyJang~
อิอิ

แททิฟเชียวน่ะ
withyou
แทแท ฟานี่ >///<
++TiFFanYR++
555+ น่ารักกันทั้งคู่

ตาถึงมากๆค่ะ ^^

ขอบคุนสำหรับข่าวค่า^^
arm-seohyun
พีแทแท

พี่ทิฟ

น่ารักอยู่แล้ว

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
nodame00
สามีภรรยาคู่นี้ ดีจิงๆ

ช่วยกันทำมาหากินน

555+
LLunvoon..
งานเข้า แททิฟ หุหุ
ครอบครัวนี้ดีจริงเชียว 55+

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะค่ะ
may_u
แททิฟ ๆๆ

ชวนจิ้นอีกแล้ว ว

❤Penne❤
แหม เลือกเป็นคู่เลยนะยะ แททิฟ 555
แต่ถ้าใช้แล้วหน้าใสอย่างแทงกูและทิฟฟี่จริง ฉันจะใช้เลยล่ะ 555
~Pizza~
ว้าวๆ พี่สาวงานเข้าอีกแล้ว 555+

พยายามเข้าน้า แททิฟ

บรษัทเลือกพรีเซนเตอร์ถูกคนแล้ว

รับรองรุ่ง!!!

>,<
ferin
แททิฟร่วมงานกันว้าวๆ แพกเกจคู่เลยนะเนี่ย
ขอบคุณนะคะ
M 'a' X
ยี่ห้ออะไรหรอ อยากใช้บ้างจังเลย
YoonSeo_PrinCess
ได้พี่สาวไปเปนพรีเซนเตอร์แบบนี้ ต้องขายดีแน่นอน อิอิ
แททิฟได้อีก^^ ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
snooksarang
^^

หุหุ

งานเข้า จังเลยช่วงนี้ ^^

ขอบคุณครับ
sakamoto_SNSD
เหอๆ

แค่สาวๆเปนพรี ยอดขายก็ทะลุ

เชื่อสิ

โฮะๆ

(ก็พรีเซน ยังน่ารักขนาดนี้เลย โฮะๆๆๆ)
winchester
แททิฟอีกแล้ว

อยากให้เป็นแทซันมากกว่าน้า ^^
MAYFZ TIFFANY
ว้าวววว

สาวๆเริ่มงานเข้าแล้ว อิอิ

สินค้าขายดีชัวว ^^

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคัฟ
Kissing You Baby
อยากได้รูปแบบนี้มากๆเลย ชอบรูปการ์ตูนของน้องๆอ่ะ

ใครมีขอหน่อยนะคร้าบบบบ ขอบคุณมากมายเลย

kesicky
- ขายดีแน่ๆ งานนี้ 555
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.