Help - Search - Members - Calendar
Full Version: คังอิน (Kang In) อำลาหน้าที่ดีเจ 'Kang In, Tae Yeon's Best Friend' โผล่ออกอากาศครั้งสุดท้าย 12 เมษายนนี้
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
like_taeyeon
คังอิน (Kang In) แห่ง Super Junior เตรียมถอนตัวจากหน้าที่ดีเจในรายการ MBC FM4U 'Kang In, Tae Yeon's Best Friend' เรียบร้อยแล้ว

คังอิน เตรียมอำลาหน้าที่เดจีในรายการวิทยุ 'Best Friend' ประจำการปรับเปลี่ยนรายการฤดูใบไม้ผลิในเดือนเมษายนนี้ โดยในวันที่ 12 เมษายน 2552 จะเป็นวันสุดท้ายที่เขาจะได้ทำหน้าที่เป็นดีเจ ย้อนกลับไปเมื่อปี 2550 หลังจาก ทาโบล (Tablo) อำลาหน้าที่ดีเจจากรายการ 'Best Friend' เขาก็เข้ารับหน้าที่ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมารวมเวลากว่า 2 ปี

คังอิน หลังจากที่เขากลับสู่วงการเพลงในรอบ 1 ปี 6 เดือนในมาดของสมาชิก Super Junior รวมถึงเขายังมีงานในรายการ 'We Got Married' และละคร MBC Dramanet อย่าง 'Romance Zero' ส่งผลให้เขามีตารางงานที่รัดตัวเป็นอย่างมาก

และยิ่งไปกว่านั้นจากกลับกลับมาของ Super Junior ที่ไม่ได้มีเป้าหมายอยู่แต่ในเพียงเกาหลีเท่านั้น แต่ยังรวมไปถึงตลาดในประเทศแถบเอเชียอย่าง จีน และไทย ทำให้เป็นที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ถึงการต้องถอนตัวจากหน้าที่ดีเจครั้งนี้ของเขา

ทางด้านผู้เกี่ยวข้องเปิดเผยว่า "ตลอดระยะเวลาที่คังอินเป็นดีเจในรายการนี้เขารู้สึกมีความสุขและได้รับพลังจากแ
ฟนๆเป็นอย่างมาก เขายังรู้สึกเสียใจที่ต้องอำลาหน้าที่ตรงนี้ไปด้วยครับ"

ทีมงานกล่าวต่อ "จากการอำลาหน้าที่ของเขาในครั้งนี้เพื่อไม่ให้แฟนๆต้องรู้สึกขาดอะไรไป เขาก็จะพยายามทำงานและทำกิจกรรมให้หนักมากยิ่งขึ้นเพื่อตอบแทนแฟนๆทุกคน"

อนึ่ง อย่างไรก็ตาม แทยอน (Tae Yeon) หนึ่งในสมาชิกวงโซนยอชิแด ก็จะยังคงทำหน้าที่ดีเจรายการนี้ต่อไปเพียงคนเดียวในเวลานี้

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT

Yanui
แง้ววววววววว เหลือแค่แท แต่เหมือนขาดอะไรไปอะ กลัวแทเหงา โอ้โน!!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณสำหรับข่าวครับT^T
FreeStyles
ว้าแทแทเหงาแย่เลย

สู้ๆนะครับแทยอนพวกเราเป็นกำลังใจให้

ขอให้ทำหน้าที่ต่อให้ดีที่สุดนะงับ

สู้ๆจ้า

บ๊ายบาย คังอิน T T
Mushroom_Prince
ต่อไปคงมีคนมาแทนที่พี่คังอินแหละครับ คิดว่าคงรอไม่นานอ่านะ

แต่ก็ไม่อยากให้พี่เค้าไปนะ อุตส่าห์ทำงานคู่กันมาตั้งนาน เหอๆๆๆ

แต่ก็อย่างว่า เอสเจกำลังงานเข้า คุคุ เลี่ยงก็ไม่ได้อ่านะ

ขอบคุณสำหรับข่าวมากเลยนะครับ
D3SOLaT3
อ้าวๆ ทิ้งๆ 5555

แทยอนหนูล่ะ นั่งเหงาเลยน่ะ แล้วจะรั่วกับใครร

ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีนะคะ คังอิน กลับมาเยี่ยมน้องสาวด้วย

แทยอน สู้ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
pum
เศร้าจังรักรายการนี้

T_T
minal
แทๆ เหงาแย่เลย ไม่มีพี่ชายอยู่เป็นเพื่อน

แทๆ สู้ๆต่อไปน้า พวกเราจะคอยเป็นกำลังใจให้

คังอิน ก็สู้ๆนะ ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
NineTale
จะกลับสู่การเป็นนักร้องอย่างเต็มตัวแล้วสินะเนี่ย

สู้ๆ
ARGON
แล้วใครจะมาอยู๋กับ แทงกูเนี่ย ยย ย ?
anotherPITSH
แล้วใครจะมารั่วแทแทล่ะเนี่ย

บ้ายบายคังอิน g (7).gif

ใครจะมาแทนตาหมีคังน้อ
SNSD-TaeYeon
ขาดใครคนใดคนหนึ่งมันดูแปลกๆไปนะเราว่า

วันนี้ คนโพสมีแต่เรื่องยุติอ่ะ เศร้า -_-'

ขอบคุณครับ
oatyamazaki
กลัวแทๆเหงาอ่ะ C-C-02.gif

เอายูลมาเป็นเพื่อนสิจะได้ฮาๆๆ 55.gif
LOVE_TAE YEON
หง่ะ หมีคังไปแทคงเหงาแย่เรยยยย

อยากให้ทึกกี้มาจัดคู่กับแทจัง

แต่คงยากทึกจัดคู่กับHยอกอยู่
zefira
เวนกำ

งานนี้แทแทของเราลำบากเลยสิ

ต้องนั่งจัดรายการคนเดียวซะงั้น

คงเหงานะเนี่ย T_T

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
marie_fuka
แทสู้ๆนะคะ พยายามเข้านะ
ALERTPOII *
แทงกูชั้นเหงาแย่ TT^TT

แล้วใครจะมาทำแทนคังอินอ่ะ ??
YoonSeo_PrinCess
ยังงี้พี่สาวก้อต้องโดดเดี๋ยวเดียวดายในท้องเล
หั้ยเราอยู่ด้วยเอาม่ะ s910434369.gif
Air_TaeTif
แทแทเหงาแย่เลย

แล้วใครจะมาแทนพี่หมีคังอ่า?

ยังไงก็เจ้สู้ๆนะ
Pimmiiz
คิมแทก็สู้ๆนะ

ทำคนเดียวอ่า

ขอบคุณค่า
pisces
กลัวแทงกุจะออกอีกคนอ่า
TT TT
yinghp
งานเข้าพี่หมีไปแล้วๆๆๆ

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แทๆๆจะจัดจะใครทีนี้ๆๆ

แทคัง คังยอน
poom
น่าสงสารแท

เหนื่อยแย่เลยย T-T
สู้ๆนะ
'' Yusica '' is rEal !!!
แท ๆ เหงาแย่เลย
bank εїз S♥ne
ใครคือคนโชคดีคนใหม่นะที่จะได้ทำรายการคู่กับแทยอนสุดน่ารัก
~TaefanY~
อ่า...หมีคังอู้งาน

แทก็เหนื่อยแย่ดิคะ emo2 (16).gif

แต่ก็สู้ๆค่ะ mkb (36).gif

รอดีเจที่จะมาทำงานก่าแท

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
Ziukatan
2 พี่น้องคู่นี้ดูจะสนุกกับการทำรายการวิทยุมากๆ เลย
แล้วทีนี้ใครจะมาแกล้งแทแทล่ะนิ
boy1000
แทเราไม่จับคู่กับใครแล้วครับ ทำคนเดียวเลย
bOwoo
แปปเดียวจัดมาสองปีแล้วเหรอ
แตแต คงเหงาน่าดูเลย
ต้องจัดรายการคนเดียว
เสียดายจังที่คังอินไม่จัดต่อ

ขอบคุณมากนะคะ
~Pizza~
แทๆเหงาแย่เลย ทำงานคนเดียว

คังอินออกไปแล้ว แทๆห้ามออกตามน้า

พยายามเข้านะ พุดดิ้ง!!

>,<
soulkajazz
เง้ออ หมีคังไปแล้วแทจะอยู่งัย 555

เด่วคงมีคนมาแทนหมีคังอะเน้ออ ลุ้นๆว่าผู้โชคดีคนนั้นจาเปนคัย (T^T)

ขอบคุณมั่กๆ สำหรับข่าวนะคร้าบป ^o^
u_ose
อ๊าก !! แตๆ ต้องทำงานคนเดียว
หวัง ว่าคงไ ม่ เหงาหรอกนะ
เฮ้อ ! หมี คัง ไม่น่าไปเลย
แต่ยังไง ก็ตั้งใจ ทำงาน นะ ^^
Donkjoy
แทแท ก็ รั่วคนเดียว สิ
ployseo
เศร้าจัง -*-
arm-seohyun
พี่แทแท

ไม่ต้องกลัวเหงานะ

ยังไงซะก็ต้องมีคนมาจัดรายการเป็นเพื่อนแน่ๆ

เอาเป็นพี่เจสก็ได้

แทงซิก!!!
NAMPU TIF
แทก็เหงาแย่อ่าจิ

พี่น้องคู่นี้น่ารัก > <
Jeweljem
อยากให้หาคนใหม่ ไม่อยากให้แทจัดคนเดียว
แต่ระหว่างหาคนใหม่ เอาเพื่อน ๆ ในวงไปช่วยก่อนมั๊ยคะ > <
~PnOHZz~
แล้วใครจะมาคู่กับแทอ่า

เหงาแย่เลยดิแทแท - -a

ชอบคู่นี้อ่ะ น่ารักดี

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
:Princess:TaeTae^^
พี่หมีคังทิ้งแทๆหรอ? T^T

อ่า..งี๊แทๆก็เหงาแย่ดิ
เป็นกำลังใจให้แทๆด้วยนะ
อย่าทิ้งแทไปเฉยๆน้า....

แทๆคงเหงามากๆอ่ะ
กลับมาเยี่ยมแทบ้างนะพี่หมี

-------------

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Jeabn
แทแทยังอยู่ คิคิ

ปกติเวลาดูรายการนี้ทางยูทูบแล้วก็ไม่ค่อยเหนคังอินเห็นแต่แท เค้าคงงานเยอะมากแหละ

ขอบคุฯสำหรับข่าวค่ะ
oPIEo
ทำคนเดียว???
เเทสุดยอด คงเหงา
Saranghaeyo~GG
เป็นกำลังใจให้แทๆต่อๆไปนะจ้า

แทเหงาแน่เยย

DrSlump
ว้า แทแทคงเหงาแย่เลย ไม่มีอีตาคังอินมารั่วด้วย

เดี๋ยวก็มีคนใหม่มาล่ะน่าจะเหงาไม่นานน่ะ
Citron*
อ๊า... แทแทเหงามั๊ยนั่น
หมีคังไปแล้ว .. หมีทิฟมาแทนป่ะ ?

เย้ยยย
SoNyuhShiDae
ว้าคังอินอำลาไปซะแล้ว แทยอนคงเหงาน่าดูทำรายการคนเดียว

ยังไงก็หาคู่มาให้แทยอนเร็วๆน้า จะได้มีเพื่อนให้แทยอน

ไทยก็เป็นกลุ่มเป้าหมายด้วยแฮะ เหอๆ มีลุ้นว่าจะมาไทยอะดิ แบบนี้อะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค้าบ
praewka
พี่หมีคัง
งานเยอะจริงๆอ่า
งั้นให้พี่หมีทิฟไปแทนได้ไหมคะ
อิอิ
แททิฟๆๆๆ
พี่แทเหงาแน่เลย
ขอบคุณข่าวมากๆเลยนะคะ
bubarin
แทยอนสามารถอยู่แล้วค่ะ คนเดียวยังไหว

แต่ถ้าได้เพื่อนมารั่วด้วยคงจะดีไม่น้อย

ขอบคุณมากมากค่ะ
FANY_SICA*
แทแทเหงาแย่

งั้นเราไปอยู่เปนเพื่อนน๊ะ
55555
Taetaeii
แทแทเหงาแน่เลย

ยังไงก็ต้องมีคนมาแทนคังอิน อาจจะเป็นน้อง SHINee ก็ได้ 55++ ไม่รู้เหมือนกัน

อย่าปล่อยให้แทแทเหงานานนะคะ

^^
TarMmY
อ๊ากก ขาดคู่หูคู่รั่ววว

เดียวผมไปเป็น ดีเจแทน อิอิ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
The ExZoZis
อ่ะ อ่า แทแทจังเหงานี่เลยงานนี้อ่า
ปกติ คังอินคุง จะอยู่ด้วยนี่เนอะ แต่ตอนนี้ก็นะครับ
ไม่เหงเปงไรเลยนี่นา อิอิ อยู่คนเดวก็น่ารักได้ 55+
แล้วอีกอย่างตอนนี้SJ Sorry Sorry กำลังCome Floor
แล้ว ก็งานเยอะตามระเบียบละ อิอิ ^~^ แต่ยังไง
แทแทก็สู้ๆนะครับ ส่วนSJ ก็ Fight+Fight แล้วกันนะ^^
s912397456.gif s910434369.gif s912397456.gif s910434369.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.