Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] รูดม่าน!! ปิดฉากสวยหรูกับมินิ-อัลบัม 'Gee' ~
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
Galio

ผ่านไปเร็วอย่างกับโกหก สำหรับมินิ-อัลบัมของ 9 สาว 'โซนยอชิเด' ในชื่อ 'Gee' ที่ได้รับความนิยมจากผู้คนทุกเพศทุกวัย ประสบความสำเร็จอย่างกว้างขวาง ก็ถึงคราวต้องโบกมือลาเวทีอย่างเป็นทางการซะแล้ว หลังจากที่ทุ่มเทโปรโมตกันมากว่า 3 เดือน

โซนยอชิเด รวบรัดบทสรุปสัปดาห์สุดท้ายของการโปรโมตมินิ-อัลบัม 'Gee' ด้วย กู๊ดบาย สเตจ ที่ KBS 2TV's "Music Bank" เมื่อวันที่ 27 ก่อนจะถึงการแสดงครั้งสุดท้าย ณ SBS's "Inkigayo" ในวันที่ 29 ที่ผ่านมา, ถือเป็นการปิดฉากมินิ-อัลบัม "Gee" ที่เข้าไปอยู่ในหัวใจของชาวเกาหลีตั้งแต่เดือนมกราคมเรียบร้อยแล้ว

ถึงแม้พวกเธอจะต้องรับภาระและความคาดหวังมหาศาล ในการคัมแบ๊คหลังจากเบรกสุดยาว 9 เดือนของพวกเธอนั้น, โซนยอชิเด ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวัง โดยพวกเธอตั้งใจทำงานกันเต็มที่ ทุก ๆ รายการโชว์ วิทยุ และเวทีต่าง ๆ ทำให้ 3 เดือนที่ผ่านมานี่คือยุคทองของโซนยอชิเดอย่างแท้จริง

โซนยอชิเดให้สัมภาษณ์กับนักข่าวของทาง 'Music Bank' เมื่อวันที่ 27 ว่า, "ฉันรู้สึกเหมือนเมื่อวานเองค่ะ วันที่ทุกคนรู้ว่า 'Gee' จะเป็นเพลงของพวกเรา และวันนี้ก็เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว พวกเราจะคิดถึงวันเวลายุ่ง ๆ ในการโปรโมตอัลบัมนี้แน่นอน แต่จะไม่เสียใจหรอกนะคะ แค่เพียงได้อยู่บนเวทีและแสดงสิ่งที่เราได้ตั้งใจฝึกซ้อมมา ก็เหมือนฝันของพวกเราทุกคนแล้วละค่ะ"

แน่นอนว่าคนที่เศร้าไม่แพ้กันก็คือบรรดาแฟน ๆ นั่นเอง ซึ่งสาว ๆ กล่าวว่า, "พวกเราจะกลับมาแน่นอนค่ะ ด้วยภาพลักษณ์ใหม่ของพวกเรา, และพวกเราสัญญาว่ามันจะไม่นานเกินรอแน่ ๆ ค่ะ"

เมื่อถูกถามเกี่ยวกับความป็อปปูล่าของ "Gee" ที่เขย่าวงการเพลงเกาหลีนั้น, สาว ๆ ให้ความเห็นว่า, "พวกเราก็แปลกใจเอามาก ๆนะคะ, แต่พวกเราก็รู้สึกว่ามันเป็นหน้าที่ของพวกเราเหมือนกัน ที่จะส่งมอบเพลงให้กับแฟน ๆ"

สาว ๆ เสริมว่าพวกเธอจะกลับมากับอัลบัมใหม่แน่นอนซึ่งจะ ดีกว่า "Gee" และขอให้แฟน ๆ ตั้งหน้าตั้งตารอคอยพวกเธอด้วย "เนื่องจากแฟน ๆ ทุกคนคาดหวังให้พวกเราดียิ่งขึ้น ยิ่งขึ้นไปอีก, พวกเราสัญญาว่าจะตั้งใจกันมากขึ้น และฝึกซ้อมให้หนักขึ้น เพื่อที่เราจะได้แสดงโชว์ที่ดีที่สุดของเราให้ทุก ๆคนค่ะ," สาว ๆกล่าวปิดท้าย

------
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Credits: newsen.com
Translation: 小传说@kimtaeyeon.cn and [email protected]
แปลไทย: [email protected]
------

ผมจำได้ว่าเพิ่งแปลข่าว 'Gee' ไปเมื่อไม่นานนี้เอง ตั้งแต่ตอนที่มีปัญหากับ Music Bank เลื่อนแล้วเลื่อนอีก รวมไปถึงตอนที่เพิ่งจะออกอัลบัมสด ๆ ร้อน ๆ เลย .. เวลาผ่านไปเร็วมาก ๆ .. ดังนั้นอีกไม่นานสาว ๆ คงกลับมาเนอะ พวกเราจะคิดถึงคุณแน่นอน
tae_tae~*club
ขอบคุณมากครับน้องเจ

สาวๆกลับมาเร็วๆนะ

คิดถึง

ต่อไปก็อัลบั้ม 2 แล้วล่ะสินะ

จะได้มีคอนที่ไทยเดี่ยวๆแล้ว

ตั้งหน้าตั้งตารอเลย

ดิทๆๆๆ คนแรกด้วยคุคุ
Jarkrider
หยุดพัก สบายใจ ไฟล์น้อยลง ??
lSNSDlKwOn-Yuri
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับบ

สาวๆ เราจารอนะครับบบบ

สู้ๆน้า SNSD Fighting!!!!
pp.paeng
อยากหั้ยมาเปิดคอนที่นี่ไว ๆ ที่สุดเรย ย ย

เรารออยู่น๊า !!! ^^
srinum
ผ่านไปเร็วจิงๆเลย

ขอบคุณนะครับ ที่เอามาให้อ่านกัน
The ExZoZis
หุหุ คิดถุงอ่ะ คำเดวสั้นๆ ^~^ กลับมาเร็วๆละกันครับ
จะรอวันนั้นนะครับ ^~^ ทมันคงไม่นานมากหรอกเนอะ หุหุ สู้ๆครับ
สาวๆ วันข้างหน้ารอพวกเธออยู่ครับ ^~^ สู้ๆครับ s910434369.gif s910434369.gif
puchi-puchi
จะได้พักกันจริงเร๊ออออออออออออออออออ

ขอให้เพลาๆงานกันมั่งนะคะป่วยกันหมดแล้วT_T

ใจหายเหมือนกันนะคะ ปิดโปรโมทกันซะแล้ว ยังรู้ึสึกเิพิ่งไม่กี่วันมาเองที่นั่งลุ้นอยู่กับพวกในเ้ช้าท์ว่าเพลงมารึยัง

เอ็มวีมาหรือยัง รีบหารีบเอามาแปะให้ทุกคนได้ดูกัน

วันแรกที่สาวๆได้รางวัล ตอนนั่งลุ้นยอดขาย เหมือนเพิ่งผ่านไปเลย

เค้าจะรอพวกคุณกลับมานะคะสาวๆ><

ระหว่างนี้ก็ หาแฟนแคมดูไปตามระเบียบ 555+

ขอบคุณนะครับเรนสุดหล่อ
SoNyuhShiDae
ในที่สุดก็ถึงเวลาปิดฉากGeeแล้ว เฮ้อน่าเศร้า

ดูมาตลอดสามเดือนก็ประทับใจตลอดสามเดือนทุกกิจกรรมทุกเวที
ไม่มีผิดหวังเลย

เหมือนเพิ่งจะเมื่อวานนี้เองที่Geeเพิ่งออกสู่สายตาโลก แล้วก้คว้าอันดับหนึ่งไปในทุกงาน

ถึงจะดีใจที่สาวๆได้พักแต่ก็ได้พักเพิ่มนิดหน่อยละมั้ง เพราะเดี๋ยวก็คงมีงานเข้ามาอีกเยอะแหงๆ

ขอแค่ให้สาวๆได้พักเยอะหน่อยๆก็ดี จะได้มีเแรงทำอัลบั้มใหม่ได้ดีกว่าอัลบั้มเดิม

อีกนานแค่ไหนกันน้า จะได้เจอสาวๆบนเวทีอีกครั้ง

แต่นานแค่ไหน ก็นานเกินรอ(เวลามันติดปีกอยู่แล้ว)

ขอบคุณสำหรับข่าวค้าบ
Teta
3 เดือนแล้ว

ทำไมรูสึกว่ามันเร็วมากๆๆ แหะๆๆ

ยังจำวันที่นั่งรอเอ็มวีได้อยู่เลย

ไม่ได้อ่านหนังสือสอบ 55+

พี่ๆก็พักผ่อนด้วยนะค่ะ

ดูแลสุขภาพด้วย

จะรอวันที่พี่ๆกลับมานะ

รักและคิดถึง อิอิ

โซนยอชิแด ไฟท์ติ้ง
Euraka!!!
เร็วมากเลยอ่า

จะรอการกลับมาอีกนะ

สู้ๆ
BonGz~*
Now

Always

Forever

สู้ต่อไปนะเเล้วสร้างผลงานดีดี มาให้พวกเรา Sone ได้ชมกันอีกนะครับ

Miss & Love

SNSD Fighting
puregirl
จะรอสาวๆ กลับมานะค่ะ
zefira
ได้พักกันจริงๆ ซะทีนะสาวๆ

แต่สงสัยจะแค่ช่วงอาทิตย์นี้ล่ะมั้ง

อาทิตย์หน้าแต่ละคนคงมีงานเข้ากันอีก 55555+

ยังไงก็อยากให้พักผ่อนให้มากๆ ฟื้นฟูสภาพร่างกายกันนะจ๊ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ ^^
SNSDsoCute
กลับมาเร็ว ๆ น๊า

คิดถึงงง

T^T
withyou
รีบๆกลับมานะ เดี๋ยวคิดถึงใจจะขาดดด TaeTiff YuJess YoonSeo SooSun Hyo ^O^

ร้ากกกกกก ที่สุดดดเลยยย อย่าให้รอนานนะ TT
FreeStyles
5555+ แอบฮาความเห็นชาวบ้าน

แต่ก็จริงงับสาวๆหยุดพัก ผมก็ได้พักมั่ง

เดี๋ยวเคลียร์HDDก่อน เอิ๊กๆ

คิดถึงสาวๆแย่เลยแหะ รู้สึกเหมือนไม่นานเลยจริงๆ

ทีตอนเรียนละ3เดือนยังกะ10ปี = ='

แต่พวกเราจะคิดถึงและรอพวกคุณเสมอนะครับ

และจะสนับสนุนพวกคุณทุกวิถีทางจ้า รีบๆกลับมาน๊า

รอคอนเดียวในไทยครับ เก็บตังรอหน้าสุดแล้ว 555+

ขอบคุณสำหรับคำแปลงับ
pasu6666
I will missing you and I'm waiting here.

g (29).gif g (29).gif g (29).gif
pum
กลับมาเร็วนะ

คิดถึงอะ

emo2 (16).gif
JUST3J
คิดถึงสาวๆแล้วอ่ะT^T

พักผ่อนให้เต็มที่ แล้วกลับมาเร็วๆน้า
seohyun20
ไม่อยากรอแล้ว ต่อเลยได้ไหม 555+
nikkojump
จะรอสาวๆคัมแบ๊คน้า

นานแค่ไหนก็จะรอ ^^
Nakashima
คิดถึงอ่ะ รอการกลับมาในอัลบั้มต่อไปของสาวๆอยู่น้า
yoyosang~*
TT__________TT เศร้า ...

จะรอสาว ๆ เสมอนะคะ ขอบคุณมากคะ ...
zhitt
น่าใจหาย ยังไงก็จะติดตามผลงานต่อไปน่ะค่ะ

รอการกลับมาของพี่ๆอยู่
แล้วมาคราวหน้าต้องมาจัดคอนฯที่ไทยด้วยน้า
รักโซยอนน ไฟติ้งๆ
SnowQueeN
สาวๆ ได้พักแล้วสิน้าา ทีนี้ก็เหลือเพียงเวลาในการตั้งหน้าตั้งตารอ เอาล่ะ! ไงๆเราต้องรอการกลับมาของสาวๆอีก ในอัลบั้มต้องปายย ตั้งใจทำงานนะสาวๆ เอาให้เจ๋งไปเล้ยยย แล้วกลับมาอีกน้าาค้าบบ s910434369.gif
~PnOHZz~
เวลามันผ่านไปเร็วจริง ๆ เลย

TT' ไม่ได้เห็นพี่สาวในทีวีแล้วดิช่วงนี้

คิดถึงตายเลย

เรารออัลบั้มใหม่อยู่น้อ

พี่สาวสู้ ๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวงับ
Yuri-Cheese
กลับมาเร็วนะครับพวกเรารออยู๋
Never_FaReN
ทำไม..อ่านแล้วต้องขนลุกเนี๊ยะ ><
ให้ตายเหอะ แถมมาฟังเพลง GEE ตอนอ่านอีก
อาเมน.... 55
เราจะรอพวกคุณ~~~~ ^^

ขอบคุณสำหรับข่าวคะ ^^
Pom L Jessica
ขอบคุณมากๆครับสำหรับข่าว
ผมจะรอ รอ รอ รอ อย่างเดียวครับ
ผมมั่นใจว่าพี่สาวทั้ง 9 คน ต้องกลับมา
อย่างดีเยี่ยมกว่าครั้งนี้แน่ครับ
ผมจะรักตลอดไป S N S D
ch_erry
พวกเราจะรอพี่สาว

คิดถึงจังเลย...
Saranghaeyo~GG
จะรอพี่สาวในอัลบั้มต่อไป

เป็นกำลังใจให้จ้า

พี่สาวจะได้พักเต็มสักทีนึง

soz
ทำไมยุนถึงยืนขั้นยูลสิคหะ หึหึ
กลับมาเร็วๆนะคิดถึง
MaToJess
เวลาผ่านไปเร็วมากเลย 3 เดือนแล้วหรอเนี้ย

โชคดีที่ก่อนจะลาจอกันไปก็มาเยี่ยมเยียนแฟนๆชาวไทย

พักผ่อนให้มากๆนะสาวๆ จะได้ลุยอัลบั้มใหม่ต่อไป
VinChesTer
พักผ่อนห้ายเต็มที่

อัลบั้มต่อไป ก้คงสุดยอดขึ้นเรื่อยๆ
OonusunoO
SNSD Fighting !!!!!

พวกเรา จะรอ สาว ๆ ๆ กลับมานะ

ขอบคุณนะคะสำหรับ ข่าว
LuVSoShi
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
รอพี่สาวออกอัลบั้ม 2 >O<
praewka
เฮ้อๆๆๆเศร้าคะ
อยากเห็นพี่สาวบนเวทีอีกครั้ง
ขอบคุณข่าวมากๆเลยนะคะ
พี่สาวรีบกลับมาอีกน้า
7SuNZ
แล้วรีบกลับมานะเค้ารออยู่ๆ T^T

ไฟท์ติง!!~
naszu
รู้สึกเหมือนตัวเองเพิ่งเสียสติกับพรีวิวเอ็มวีนี้ แล้วก็อดหลับอดนอนรอดูเอ็มวีตัวเต็ม
รวมทั้งเฝ้าหน้าคอมเพื่อดูไลฟ์คัมแบ็คแบบออนไลน์ไปเอง

ตอนนี้เลิกโปรโมตเพลงนี้แล้ว แต่ก็ยังไม่เบื่อที่จะฟัง Gee เลย

พักผ่อนให้เยอะๆ แล้วรีบๆ กลับมานะฮะสาวๆ
เราจะรอพวกคุณ 9 คนมายืนบนเวทีอีกครั้งนะฮะ

ขอบคุณสำหรับคำแปลด้วยฮับ
TaeTif
ขอบคุรนะคะ

กลับมาเร็วๆนะจ๊ะ คิดถึง
Pimmiiz
ออนนีไฟท์ติ้ง

กลับมาไวๆนะคะ
oohh
เราจะคิดถึงคุณ
กลับมาเร็วๆนะ
^^
ChujiKunG
ขอบคุณมากคร้าบ

พี่สาวสัญญาแล้ว เย้ๆ ว่าจะออกผลงานใหม่ให้ดีกว่าGee

ซึ่งยังไงอัลบั้มใหม่ของพี่สาวก้กระชากในแฟนคลับได้อยู่แล้วละ สู้ๆน้า

Love Girls' Generation

กลับมาไวๆนะคร้าบบบบบบบบ จ๊วฟๆ s910434369.gif
aupolar
ง่า....

จารอผลงานต่อๆไปน๊า....

คิถึงจั๊งเล๋ยยยยยย.....
~DoublE_N~
พักให้พอแล้วลุยงานใหม่กันนะ สาวๆ
จะรออัลบั้มใหม่ 55+

โซชิไฟท์ติ้ง
ขอบคุณมากๆครับ
pang_taeyeon
พวกราจะรอสาวๆกลับมาแน่นอน

ช่วงนี้ก็พักผ่อนมากๆนะสาวๆ ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ
NAMPU TIF
คิดถึงพี่สาวแย่เลย TT^TT

แต่ก็ดีแล้ว ให้พี่สาวพักผ่อน
~TifnyJang~
รอสาวๆเสมอ
pizzypann
ใจหายมากค่ะ รู้สึกเหมือนว่าพึ่งผ่านมาไม่นานนี้เอง
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สาวๆต่อไปค่ะ รอเนอะ อีกไม่นาน

: ) ขอบคุณสำหรับข่าวค่า ~~
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.