Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ยูริ (Yuri) พูดถึงเรื่องที่ยากที่สุดในการถ่ายทำรายการ MAPS
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
mashiks

26 มิ.ย. ยูริเข้าร่วมงานแถลงข่าวรายการ 'MAPS' ที่โรงแรม Stanford โดยตอนแรกของรายการ MAPS จะออกอากาศในวันอาทิตย์นี้ ยูริเป็นหนึ่งในผู้ดำเนินรายการโชว์ ร่วมกับนักแสดงชเวคังฮี, ฮีชอล (วงซุปเปอร์จูเนียร์), และ Simon D

ในรายการ 'MAPS' นั้น เหล่าคนดังทั้ง 4 คน จะแบ่งเป็น 2 ทีม และพาคุณไปเที่ยวพักผ่อนทั่วเกาะเชจู ในระยะเวลา 3 วัน 4 คืน

ยูริยอมรับว่าช่วงที่ยากที่สุดในทริปนั้นคือการที่เธอเจอกับชเวคังฮีครั้งแรก ยูริกล่าว "ตั้งแต่เกิดมา ฉันเห็นพี่คังฮีแบบตัวเป็นๆครั้งแรกก็ตอนที่เธอมานั่งเบาะข้างๆฉันบนเครื่องนี่แหละค่ะ ฉันรู้สึกตกใจไม่น้อยเลย การที่ได้ใช้ช่วงเวลาต่างๆไปกับพี่คังฮีที่ฉันเพิ่งได้เจอครั้งแรกแบบนี้แล้ว ถือว่าเป็นประสบการณ์ใหม่ของฉันเลยค่ะ"

ยูริเสริม "ช่วงที่ยากที่สุดก็คือตอนที่ฉันแบ่งเตียงนอนและนอนเตียงเดียวกับพี่คังฮีค่ะ ไม่ใช่ว่าพี่เขาทำให้ฉันรู้สึกไม่สบายใจนะคะ แต่เพราะปกติแล้วฉันเป็นคนนอนคนเดียว ขนาดสมาชิกโซนยอชิแดฉันยังไม่ค่อยนอนเตียงเดียวกันเลย ตอนแรกๆก็รู้สึกอึดอัดไม่ค่อยสบายใจบ้างค่ะ แต่พอถ่ายไปเรื่อยๆฉันก็รู้สึกเป็นธรรมชาติมากขึ้น สุดท้ายแล้วฉันก็นอนหลับได้อย่างสบายใจและสนิทกับพี่คังฮีมากขึ้น และนั่นก็คงเป็นเสน่ห์ของการเที่ยวด้วยกันละมั้งคะ"

รายการ 'MAPS' ของยูริ จะออกอากาศตอนแรกวันที่ 28 มิ.ย. นี้ เวลา 21.40 น. KST หรือ 19.40 เวลาไทย ทาง Olive TV

ยูริ ในงานแถลงข่าวรายการ MAPS

Source: soompi, allkpop
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
orawan_poo
ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลค่ะ
violet_m
ยูริ น่ารักจัง
snsd :)
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่าา
loving_yoon
ขอบคุณทีมแปลที่แปลข่าวมาให้อ่านค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ s15.gif
SNSD YURI
ขอบคุณคลิป และคำแปลค่ะ

faheng20
thanks
NemesisTiffany
ลืมรายการนี้ไปเลย น่าดูจัง ต้องไปหาในยูทูปซะแล้ว
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.