Welcome Guest ( Log In | Register )

8 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [บทสัมภาษณ์] ชีวอน-ทิฟฟานี่ (Siwon-Tiffany) สวมมาดพรีเซ็นเตอร์ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder
yoonvisual
post Aug 2 2012, 05:39 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Reporter
From: Stark Industries
Member No.: 23,117

2 สิงหาคม 2555 เวลา 16.00 น. ณ โรงแรมสยามเคมปินสกี้ กรุงเทพฯ สองซุปเปอร์สตาร์ ชเวชีวอน (Choi Si Won) แห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) และทิฟฟานี่ (Tiffany) แห่ง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) ลัดฟ้าสู่เมืองไทยเพื่อเปิดตัวผลิตภัณฑ์ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder พร้อมจัดงานพบปะแฟนคลับ 'MIRACLE DAY 2012 Double Aura Show' โดยก่อนเริ่มงานสองไอดอลได้เปิดห้องให้สัมภาษณ์กับสื่อชาวไทยอย่างเป็นกันเอง
ต่อไปเป็นบทสัมภาษณ์

-มาเมืองไทยอีกครั้งรู้สึกอย่างไรบ้าง
ชีวอน : เมืองไทยเป็นบ้านที่สองของผมไปแล้วครับ ทุกครั้งที่มาอบอุ่น และประทับใจมาก ครั้งนี้พิเศษกว่าทุกครั้งคือผมมากกับทิฟฟานี่ซึ่งเป็นพรีเซ็นใหม่ของ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder อยากให้ทุกคนสนับสนุนพวกเราด้วยครับ
ทิฟฟานี่ : ครั้งนี้เป็นทริปพิเศษมากเลยค่ะ ปกติ โซนยอชิแด จะมาเพื่อเล่นคอน แต่ครั้งนี้ฉันมาเป็นฐานะพรีเซ็นเตอร์ของ 12 Plus และได้เล่นคู่คุณชีวอนซึ่งเป็นพรีเซ็นเตอร์มาห้าปีกว่าด้วย เป็นเกียรติ และถ่ายงานกันสนุกมากเลยค่ะ อยากเป็นพรีเซ็นเตอร์ 12 Plus นานๆด้วยค่ะ

-ครั้งแรกหรือเปล่าที่ได้ร่วมงานกัน
ชีวอน : ปกติพวกเราเคยทำงานเป็นวงครับ อย่าง Super Junior และ โซนยอชิแด (SNSD) เคยร่วมงานกันแล้ว แต่ถ้าร่วมงานเดี่ยวนี่เป็นครั้งแรกเลยครับ

-ในฐานะรุ่นพี่ที่เป็นพรีเซ็นเตอร์มาก่อนห้าปีชีวอนแนะนำอะไรทิฟฟานี่บ้างที่มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ครั้งแรก
ทิฟฟานี่ : แนะนำมากเลยค่ะ สอนภาษาไทยฉันด้วยค่ะ จริงๆแล้วรู้สึกตื่นเต้นมากเพราะว่าเป็นครั้งแรกที่ได้เป็นพรีเซ็นเตอร์ คุณชีวอนเคยเป็นพรีเซ็นเตอร์นานมาก ตอนที่ถ่ายงานร่วมกันในกองถ่าย คุณชีวอนช่วยฉันมากๆเลยค่ะ เขาเป็นสุภาพบุรุษมากค่ะ

-การถ่ายงานสนุกขนาดไหน ได้ข่าวว่าโรแมนติกมาก
ชีวอน : ตอนที่ปิดกล้องอยู่กับตอนถ่ายจะเป็นคนละเรื่องกันเลยครับ (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ถ่ายงานกันสนุกมากๆเลยค่ะ ทีมงานในกองถ่ายทุกคนทำตัวกันสบายๆมากเลยค่ะ พวกเราไปถ่ายกันที่ริมแม่น้ำค่ะ ค่อนข้างร้อน แต่แฟนคลับพวกเรามารอกันตั้งแต่เช้าถึงเย็น รอที่เดิมเลยค่ะ มาให้กำลังใจพวกเราแล้วรู้สึกดีใจมากเลยค่ะ ทีมงานเทคแคร์พวกเราดีมากๆ ประทับใจทีมงานเหมือนกันค่ะ

-มาครั้งนี้มาในฐานะพรีเซ็นเตอร์ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder อยากถามว่าทำไมทุกคนต้องใช้สินค้านี้
ชีวอน : ต้องรอดูโฆษณาครับแล้วจะทราบคำตอบเลย โรแมนติกมากๆเลยครับ ทุกคนต้องคิดว่าโฆษณานี้ต้องน่ารักแน่ๆ ที่ผ่านมาว่าโรแมนติกแล้ว ครั้งนี้โรแมนติกมากกว่าอีกครับ ถ้าดูโฆษณาทุกคนต้องอยากมีแฟนแน่ๆครับ อาจจะได้เจอคนหล่อๆแบบผมก็ได้ครับ (ยิ้ม)
ทิฟฟานี่ : คิดเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าสาวไทยใช้แป้งนี้ พอคุณชีวอนเห็นอาจจะหลงเสน่ห์ก็ได้ค่ะ อยากให้ใช้กันเยอะๆ แล้วฉันลองใช้แล้วดีจริงๆเลยค่ะ ใช้มาตลอดตั้งแต่วันแรกเลย อยากให้ทุกคนใช้กันเยอะๆค่ะ

-เทรนด์เกาหลีมาแรงมากในฐานะที่คุณเป็นแฟชั่นนิสต้าช่วยแนะนำเทคนิคสาวไทยหน่อย
ทิฟฟานี่ : กินมากๆ นอนมากๆ พักผ่อนมากๆค่ะ เวลาทุกคนแต่งหน้าขั้นตอนสุดท้ายที่ห้ามลืมเลยก็คือทาแป้ง 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder ด้วยนะคะ เพราะว่ามันดีจริงๆฉันลองมาแล้วค่ะ ไม่อยากให้ทุกคนเครียดมากค่ะ ถ้านอนเยอะๆ พักผ่อนเยอะๆ ก็จะมีผิวดีๆเหมือนกับฉันแน่นอนค่ะ

-ทั้งคู่มาเมืองไทยหลายครั้งแล้วคิดว่าอะไรเป็นเสน่ห์ของคนไทย
ทิฟฟานี่ : ปกติแล้วเวลาฉันมาในนามวงจะได้เจอแฟนๆในคอนเสิร์ต เวลาเจอแฟนๆชาวไทยจะประทับใจทุกครั้งเลยค่ะ ไม่ว่ามากี่รอบ แฟนๆก็ให้กำลังใจกันร้อนแรงมากๆเลยค่ะ แม้ว่าอากาศจะร้อน แต่กำลังใจและความรักที่ฉันได้รับจากแฟนๆนั้นร้อนแรงกว่าอากาศอีกค่ะ ตอนถ่ายมีแฟนๆมาทำโปรเจคให้ด้วยค่ะ โรแมนติกมากๆเลย ทำให้บรรยากาศในกองโรแมนติกมากค่ะ
ชีวอน : ผมถ่ายกับนก ประทับใจนกมากเลยครับ นกมองพวกเราตลอดเลยครับ (หัวเราะ) มองตานกแล้วรู้ใจเลยครับ (ยิ้ม)

-มาเมืองไทยบ่อยมากครั้งนี้มีภาษาไทยอะไรใหม่ๆมาอวดแฟนๆบ้าง
ชีวอน : มีคำสั้นๆให้ทุกคนฟังครับ "ที่รักทุกคนสบายดีไหม คิดถึงแทบตาย" (หัวเราะ) มีอีกคำด้วยนะครับ "เงียบๆ" (นักข่าวหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : จริงๆฉันอยากพูดภาษาไทยก่อน แต่คุณชีวอนพูดก่อนตลอดเลยค่ะ (หัวเราะ) เดี๋ยวคราวหน้ามาเมืองไทยฉันจะพูดก่อนคุณชีวอนค่ะ
ชีวอน : ทิฟฟานี่ไม่ต้องพูดภาษาไทยก็ได้นะครับ แค่รอยยิ้มหวานก็สลบแล้ว ถ้าผมยิ้มทุกคนอาจถามว่าผมเป็นอะไรหรือเปล่า (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : "เชิญหนุ่มๆนั่งตุ๊กๆไปเที่ยวกันไม๊" คราวหน้าจะพูดอะไรที่หวานกว่านี้นะคะ

-ทั้งสองคนเตรียมอะไรเป็นพิเศษในงาน Miracle Day หรือเปล่า
ชีวอน : ตอนนี้ยังไม่อยากบอกครับกลัวไม่สนุก อีกไม่นานจะได้ไปงานแล้วครับ อยากให้ทุกคนมาติดตามกันในงานมากกว่าครับ ไม่แน่นะครับถ้าเกิดผมอารมณ์ดีขึ้นมาอาจจะได้ทำอะไรบนเวทีก็ได้ครับ อย่าลืมติดตามกันนะครับ
ทิฟฟานี่ : ฉันไม่ทำนะคะ (หัวเราะ)

-ในฐานะที่ทั้งสองเป็นพรีเซ็นเตอร์ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder อยากฝากอะไรกับแฟนๆชาวไทย
ชีวอน : เวลาผ่านไปเร็วมากเลยครับเป็นพรีเซ็นเตอร์มาห้าปีแล้ว นี่เป็นโฆษณาที่ 13 ถ่ายมาเยอะมากๆ ถ้าไม่มีกำลังใจและการสนับสนุนของแฟนๆผมคงไม่มีวันนี้แน่ๆครับ ต้องขอบคุณแฟนๆมาก ตอนที่ผมมาได้ทราบว่าแฟนๆรอทิฟฟานี่อยู่ เธอก็ได้ถ่ายโฆษณาไปเรียบร้อยแล้ว อยากให้ทุกคนช่วยติดตามโฆษณาของ 12 Plus Double Aura Lucent BB Powder ด้วยครับ
ทิฟฟานี่ : แม้ว่าคุณชีวอนถ่ายไปตัวที่ 13 แล้วแต่เป็นเรื่องแรกของฉันค่ะ (หัวเราะ) ฉันรู้สึกว่าทุกคนคอยสนับสนุนฉันอยู่ ประทับใจมากค่ะ อยากจะอยู่นานๆเลย อย่าลืมติดตามผลงานและให้กำลังใจกับรักฉันและ 12 Plus ด้วยนะคะ "จุ๊บๆ (ภาษาไทย)"

Source: PINGBOOK ENTERTAINMENT
빛을 쏟는 SKY

yoonvisual
Go to the top of the page

+Quote Post
PNKR
post Aug 2 2012, 05:47 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 57,307

ฟานี่น่ารักมากมาย
มาบ่อยๆนะ >3<

This post has been edited by PNKR: Aug 2 2012, 05:48 PM

+Quote Post
sopao
post Aug 2 2012, 05:47 PM
Post #3

From: :ซอกฟันกรามสิคค่า::ทุ่งกว
้างบนเหม่งยุนอา:
Member No.: 70,621

คนอะไรน่ารักเป็นบ้า !! ^^

+Quote Post
Mc. What is this...
post Aug 2 2012, 05:48 PM
Post #4

Group: SoShi GanG+
Member No.: 74,063

สวยจัง ง นางฟ้าของฉันนน !
มาบ่อย ๆ นะมิยองอ่าาา
ปีหน้าคงมาครบ 9 คน ></// แค่คิดก็ฟินแล้ววว

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ

+Quote Post
MoOpu
post Aug 2 2012, 05:49 PM
Post #5

GanG
**

Member No.: 41,790

แม่หมีบอกเทรนเกาหลี ให้กินมากๆ 5555 ,,, คอมดับ ฟิ้ววววววววววว
ครั้งหน้ามากันทั้งวงเลยน๊า ><

+Quote Post
KwonNAHTii
post Aug 2 2012, 05:51 PM
Post #6

Junior Gangster

From: เสี่ยแท&เสี่ยยูล's ฮาเร็ม
Member No.: 28,187

มิยองอา น่ารักเกินไปแล้วววว !! mkb (47).gif

อยากเป็นเมียแท จะต้องทำยังไง? ตัดผมทรงไหน? แทจะชอบ แทจะชอบ แทจะชอบ..
อยากเป็นเมียแท !!

+Quote Post
OoMinnie_JaoO
post Aug 2 2012, 05:53 PM
Post #7

Baby Baby
*

Member No.: 19,240

แม่หมีน่ารักมากกกก >"<

+Quote Post
MeppoJang^^
post Aug 2 2012, 05:55 PM
Post #8

From: S o s h iC:
Member No.: 1,821

อ๊ากกกกกกกกกกกกกก !
ฟานนี่น่า่ัรกมากกกกกกกกก
A Walk together alway forever
kim taeyeon , Soshi and Sone.............. love forever

+Quote Post
2*pm
post Aug 2 2012, 05:56 PM
Post #9

Member No.: 62,817

น่ารักอ่ะ mkb (26).gif

+Quote Post
pinkharmony
post Aug 2 2012, 06:00 PM
Post #10

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 85,759

ถ้าจะน่ารักขนาดนี้ขอเปลี่ยนเมนสักแปปนะ

Right now it's Girls' Generation !

+Quote Post
B-Yu
post Aug 2 2012, 06:01 PM
Post #11

Member No.: 7,883

น่ารักๆๆ ทั้งรัก ทั้งหลงเลยตนเนี้ยะ

+Quote Post
Pangly
post Aug 2 2012, 06:03 PM
Post #12

Member No.: 86,848

โอ๊ยยยย น่ารักไม่ไหวแล้ว

อยากจะขึ้นตุ๊กๆกับเธอจริงๆแม่หมี

ชอบนมชมพู กับ ต้มยำกุ้งใช่มั้ย

แล้วอย่าลืมกลับมากินบ่อยๆนะ

พาเพื่อนในวงมาให้หมดเลย เดี๋ยวเค้าเลี้ยงเอง 555
Kwon Yuri & Jessica Jung

[[YulSic]]

Twitter : @KwonPangLY

+Quote Post
wanjaidekbanban
post Aug 2 2012, 06:03 PM
Post #13

Member No.: 29,885

ฟานี่น่ารักมากมาก
**세상이 바꿔요 ,그렇지 않아도 우리 사랑이 바꾸지 않아요.**

MyProFile
[imghttp://www.mediafire.com/file/w9kna88clqs598z/2558-02-22_21.19.20.000.jpg/file][/img]

+Quote Post
mickapik
post Aug 2 2012, 06:06 PM
Post #14

GanG
**

Member No.: 81,306

น่ารักจังเลย^^

+Quote Post
katana
post Aug 2 2012, 06:10 PM
Post #15

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 18,644

แค่รอยยิ้มเธอ ผมก้อ mkb (47).gif mkb (47).gif mkb (47).gif

+Quote Post
+sone_snsd+
post Aug 2 2012, 06:12 PM
Post #16

From: ในหอพี่สาวทั้ง9
Member No.: 77,573

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

+Quote Post
SONEKWON
post Aug 2 2012, 06:17 PM
Post #17

From: Chantaburi,Thailand
Member No.: 75,250

ขอบคุณค่ะ ^^
 Kwon Yuri & Lee Juyeon  i love all about with them.

+Quote Post
biic
post Aug 2 2012, 06:27 PM
Post #18

Gangster

Member No.: 85,562

ฟานี่น่ารักมากกกก

+Quote Post
~loveSeo~
post Aug 2 2012, 06:34 PM
Post #19

Member No.: 46,213

ฟานี่น่ารักกกกกก

เฮ้อออ ต้องเพิ่มเมนอีกจนได้
ตอนนี้ก็ โซนยอชิแด , พรุ่งนี้ก็ โซนยอชิแด , โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

+Quote Post
17051989
post Aug 2 2012, 06:37 PM
Post #20

From: ที่นู้นนนนน
Member No.: 10,723

อ้ากก หมีน้อย น่ารักไปแล้วนะ =3=

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post

8 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 18th April 2024 - 08:34 AM