Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

23 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
puchi-puchi
post Feb 13 2012, 10:18 AM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

คอนจบเราไม่จบ 555555555555+

เราจะยังเพ้อกันต่อไปค่ะ มีอะไรประทับใจอยากพูดคุย คุยกันได้ในกระทู้ีนี้เลยนะคะ

มีอะไรประทับใจ อยากจะเล่าูสู่กันฟังบ้างงงงงงงงงงงง><

ส่วนตัวเค้าประทับใจทุกๆคนเลยค่ะ ทั้งคนที่เป็นโซวอนและไม่ได้เป็นโซวอน
เมื่อวานนี้ตอนไปแจกกระดาษเห็นหลายคนที่เป็นผู้ใหญ่แล้วเหมือนกัน พากันมาดูเป็นครอบครัวก็มี
ลูกสาวพาแม่มาดู มีอาม่าด้วย!! คือค่อนข้างมีอายุเลยอ่ะค่ะ เค้าเห็นแล้วประทับใจมาก
สาวๆเรามีคนรักทุกเพศทุกวัยจริงๆดีใจอ่ะ แล้วทุกคนก็กระตือรือร้นกับโปรเจกต์เรามากๆเลยค่ะ ดีใจมากๆจริงๆ
มีชาวต่างชาติหลายคนเดินมาขอกระโปรเจกต์กันหลายคนอยู่ค่ะ ><

ได้คุยกับน้องๆโซวอนหลายคนเลยน่ารักกันมากๆ พวกน้องๆที่มาช่วยทำโปรเจกต์ด้วย
บางคนช่วยจนลืมกินข้าว เหงื่อท่วมตัวกันเลย ช่วยพับจรวด ช่วยแจกกระดาษโปรเจกต์
ซาบซึ้งมากจริงๆค่ะประทับใจสุดๆ บางคนไม่ได้เข้าไปดูคอนแต่ก็มาช่วยแจกกระดาษจนคอนเริ่มT_T
ขอบคุณทุกๆคนเลยค่ะ

ส่วนในคอนเิสิร์ตเป็นอะไรที่สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ทุกๆคนสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
โซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกค่ะ ร้องตามได้ทุกเพลง ทุกเพลงจริงๆ ไม่ได้ร้องแค่โค้ด แต่ร้องทั้งเพลง
และทุกเพลง 555555555+ แม้กระทั่งท่อนแอดลิบก็ยังร้องกันค่ะ เพลงโซลงโซโล่อะไรเราร้องหมด
สุดยอดโคตรๆ บรรยากาศในคอนเค้าว่ามันสุดยอดมากๆจริงๆค่ะ สาวๆก็น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก
เซอร์วิสแฟนๆ เล่นกันแบบไม่อั้น เล่นกับแฟนๆเยอะมากจริงๆ ดูเต็มที่ เค้าดีใจที่พวกเธอเต็มที่กับเราขนาดนี้ค่ะT_T
พูดเยอะด้วยช่วงทอล์คเหมือนแย่งกันพูดเลย อยากคุยกับแฟนๆไรงี้น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ตอนช่วงโปรเจกต์ 785วัน มันเป็นอะไรที่สุดยอดค่ะซาบซึ้งจริงๆ ยิ่งมาดูแฟนแคมยิ่งน้ำตาไหล
มันสนุกกว่าที่คาดคิดไว้มากๆ สาวๆทุกคนน่ารักมากเต็มที่กับแฟนๆมากๆจริงๆ รักพวกเธอค่ะT_T

และที่อยากจะชื่นชมจริงๆคือความน่ารักของโซวอนทุกคนนะคะ ทุกคนทำได้อย่างที่ได้ให้สัญญาไว้จริงๆ
ไม่ว่าจะเป็นการปาของขึ้นไปบนเวที ไม่มีเลย ทุกคนน่ารักมากๆไ่ม่มีการปาตุ๊กตุ่นตุ๊กตาขึ้นไปบนเวทีจริงๆ
และที่น่าชื่นชมมากๆก็คือการไปรอส่งสาวๆที่สนามบิน มันเป็นภาพที่น่าประทับใจมากกกกกกกกกกก
ทุกคนนั่งกันเรียบร้อย สาวๆเดินโบกมือกันเป็นนางงามอย่างสบายอารมณ์เลยอ่ะ เป็นภาพที่สวยงามจริงๆค่ะ
คนเป็นร้อยเป็นพันแต่สามารถอยู่กันอย่างเป็นระเบียบได้ ประทับใจจริงๆ ขอบคุณทุกคนมากๆ
แล้วก็หวังว่าพวกเราจะทำให้ได้อย่างนี้ทุกงานที่สาวๆมานะคะ เพื่อที่พวกเธอจะได้ประทับใจทุกครั้งที่มาไทย><

ทุกคนก็คงอยากจะเพ้อเหมือนกัน เต็มที่เลยค่ะกับกระทู้นี้แล้วก็มีอะไรประทับใจ
หรือมีอะไรจะติติงตรงไหนก็บอกได้นะคะ จะได้เก็บไปปรับปรุงกันในคราวหน้า

ขอบคุณจากใจค่ะ><

puchi-puchi(แฟนเจสสิก้า)

ปล. น้องม.6 สามสี่คนที่คุยกับเค้าในหลุม AR ถ้าได้อ่านข้อความเค้าแล้วแสดงตนหน่อยนะคะ อยากรู้ยูส55555+
เห็นว่าวันนี้มีสอบกันด้วย ขอใำ้ห้ทำได้นะคะ ><
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
PoyTaeYul
post Feb 13 2012, 10:45 AM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 79,724

เราลงBA ไปตั้งแต่ตีสามครึ่ง ไม่เคยทำอะไรอย่างนี้มาก่อนในชีวิต

ทรหดมาก สู้สุดใจเพื่อให้ได้อยู่หน้าๆ แล้วก็สมใจ คุ้มจริงๆ

คอนเสริต์สนุกมาก มันส์มาก สาวๆเต็มที่โซวอนก็เต็มที่

โปรเจคเราสำเร็จลุล่วง ซึ้ง น้ำตาไหลเลย TT'

มันสำเร็จจริงๆ คุ้มค่าแห่งการรอคอย

บอกตรงๆว่า วันนั้นไม่มีเมน กรี๊ดทุกคนเลย

ตอนนี้รู่้สึกคิดถึงสาวๆมาก ความทรงจำครั้งนี้มันเป็นอะไรที่ประทับใจที่สุด

ขอบคุณทุกคนมากจริงๆ :) สำหรับมิตรภาพดีที่เกิดขึ้นในช่วงเวลาสั้นๆนี้
태연 제시카 티파니 써니 유리 효연 서현이 수영이와 윤아
My baby girls..My beautiful girls..My girls generation

Right now it's Girls' Generation
It's Girls' Generation from now on!
It'll be Girls' Generation forever

+Quote Post
dear709
post Feb 13 2012, 10:47 AM
Post #3

Junior Gangster

Member No.: 19,958

เพ้อด้วยครับ
ไม่อยากออกจากอิมแพคฯ เลยครับ
ได้บัตรยืน AL เข้างานก็ช้า อยู่ริมทางออกเลยครับ
โชคดีที่พอคอนฯ เริ่ม มันก็ดันๆกันเข้าไปได้อีกหน่อย

สาวๆ น่ารักมาก ได้เจอใกล้มากๆ ตอนเดินผ่านมา
ได้เห็นแบบใกล้ๆ ครบทุกคนเลยครับ

และก็ประทับใจตอนโปรเจคท์ 785 วันด้วยครับ เห็นเลยว่าสาวๆ เค้าก็ซึ้งเหมือนกัน
รักจริงๆ และดีใจจริงๆ ที่ได้เข้าไปดูคอนเสิร์ตครั้งนี้ครับ

ตอนนี้ไม่เป็นอันทำงานเลยครับ โหวงๆ เศร้าๆ สุขๆ ปนๆ กันครับ

โซวอนคนอื่นๆ เป็นไงกันบ้างครับ

+Quote Post
songjinna
post Feb 13 2012, 10:52 AM
Post #4

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG
Member No.: 13,479

อยู่AR ไม่เห็นพี่ปูเลยอะ 5555

----

งานนี้เป็นคอนเสิร์ตครั้งแรกของโซวอนไทยหลายๆคน รวมถึงเค้าด้วย
อยากจะบอกว่าขอบคุณสาวๆทุกคนจริงๆ เค้ารับรู้ถึง ความรัก ที่มีต่อโซวอนทุกคนที่สาวๆพยายามสื่อออกมา

เค้าประทับใจมากค่ะ งานนี้ก็ต้องขอบคุณโซวอนไทยทุกคนด้วยนะคะ เค้าไม่รู้หรอกว่า
โปรเจคชาติอื่นเป็นไง แต่โปรเจคโซวอนไทยเรา เลิศสุดแล้วค่ะ (สูด...ยอด~) ไม่แพ้ชาติใดในโลก

โดยเฉพาะโปรเจค 785 นี่ สามารถส่งถึงสาวๆได้จนถึงกับน้ำตาซึ้ม
โซวอนไทย ที่หลั่งน้ำตาออกมาต่างก็ร้องออกมาด้วยความประทับใจ และซาบซึ้งใจเป็นอย่างมาก

ขอสารภาพตามตรงค่ะว่า ตอนแรกแอบหงุดหงิดกับคนข้างหน้าที่มันชูเอาซะสุดแขน บังซะมิดเลย
แต่ก็เอาเถอะค่ะ แค่สาวๆได้เห็นก็พอใจแหละ ^^

ชอบโซวอนไทนเราอีกอย่างคือ ร้องตามได้ทุกท่อน ท่อนไหนเอาหมด ไม่มั่นใจก็ดำน้ำตามๆกันไป 555555 เจ๋งจริง ชอบ

ส่วนโปรเจค Happy birthday sooyong นี่ทำเค้าลุ้นตัวโก่งมากกกก ไม่ได้มองสาวๆเลย
มองหาแต่โปรเจคเมื่อไหร่จะเห็นสักที แต่พอได้เห็นเท่านั้นแหละ เคิาดีใจและปราบปลื้มมากค่ะ ขอบคุณโซนโปรเจคทุกคนนะคะ

ต่อมา พับเครื่องบินร่อน สวยดีค่ะ สาวๆเล่นตามได้น่ารักมากกเลย ^^

ขอบคุณสตาฟทุกคนที่เสียสละทุ่มเท เพื่อโปรเจคนี้ ขอบคุณมากเลยค่ะ ^^

ประทับใจสุดยอดมากค่ะ แล้วกลับมาไทยอีกนะคะ สัญญากันแล้วนะ
Comeback please... ^^

ขอขอบคุณสำหรับ Signature สวยๆ By Sub GanG & Sub Gang Jr. >///<

+Quote Post
FreeStyles
post Feb 13 2012, 10:53 AM
Post #5

Super Gangster

Group: SoShi GanGx
Member No.: 74

555555+ ไอที่คิดไว้พี่ปูก็เหมาไปหมดแล้วแหะ ฮ่าๆๆๆๆ

เอาเป็นว่ามีความสุขที่สุดเลยฮะ เสียดายไม่ได้ไปส่งสาวๆ เพราะพ่อมารับ

แต่กลับมานอนฝันถึงคอนเสิร์ตด้วยอ่ะ 555+ อลังการมากเหมือนได้ดู2รอบ 5555 จ้างให้ก็ลืมไม่ลงนะเนี่ยคอนเนี้ย

ขอบคุณโซวอนทุกคนนะครับ เมื่อวานสนุกมากๆเลย ผมเก็บจรวดมา6-7ลำ มีเขียนข้อความไว้อยู่3ลำ

อ่านแล้วซึ้งเลยละ เขียนกันได้ชวนน้ำตาไหลจริงๆครับ Y^Y

ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ไปส่งสาวๆด้วยความเป็นระเบียบเรียบร้อยนะครับ เพราะแค่คิดก็น่าประทับใจแล้ว

รออ่านคอมเม้นท์ของคนต่อๆไปละกันครับ อิอิ

ปล.ผมนั่งโซน H แถว H 3000อ่ะ ข้างขวาผมเป็นเด็กแหะ -0- ดูแล้วนึกว่ามากับที่บ้านน่าจะแค่ประถมเองด้วย ที่ไหนได้น้องแก กรี๊ดดังมากกกกกกกกก แถมอังกอร์ได้สุดฤทธิ์สุเดชจริงๆฮะ
เลยนั่งกรี๊ด+นั่งแหกปากเป็นเพื่อนน้อง 5555+ โซวอนนี่มีทุกวัยจริงๆ ^ ^
ปล2.เด็กผู้ชายด้วยนะ กรี๊ดทีหูผมวิ้งไป5วินาที O_o

This post has been edited by FreeStyles: Feb 13 2012, 10:55 AM

+Quote Post
SeoHyunNarakJang
post Feb 13 2012, 10:55 AM
Post #6

GanG
**

Group: Gangster
From: Chonburi
Member No.: 17,315

พูดได้คำเดียวสุดยอด ><
พูดเหมือนยูริเลย ฮ่าๆๆๆ

This post has been edited by SeoHyunNarakJang: Feb 13 2012, 10:56 AM
หน้ากลมน่าร๊ากกกกจัง^^

]

I SeoHyun

+Quote Post
huRRicanN
post Feb 13 2012, 10:55 AM
Post #7

Baby Baby
*

Member No.: 16,442

คอนฯ สุดยอดมากๆๆๆๆๆ ครับ

วันนี้ลาเรียบร้อย ... ไม่ไปทำงาน
มานั่งเพ้ออยู่หน้าจอคอม 555+

ขอบคุณ staff soshifanclub ทุกคนเลยครับ ที่ทำให้เกิด project เมพๆ ในคอนฯ
แล้วก็ขอบคุณ SONE ด้วย อยากบอกว่า
"SONE ไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลกจริงๆ"

+Quote Post
somushstar
post Feb 13 2012, 10:56 AM
Post #8

Baby Baby
*

Member No.: 77,719

เพ้อที่่สุดคือ โมเม้นยูลสิก แบบ อ๊ากกกกก ชิคเขินแบบไปไม่เป็น ป้าหยองนี่เหมือนเป็นแม่ยก ทำท่าเหมือนกรี๊ดอีกๆๆๆ อ๊ากกกกก

+Quote Post
KillingMushroom
Post #9

Gangster

From: Elephant Island, Antarctica
Member No.: 76,149

คำเดียวที่จะบอกถึงเมื่อวานได้ "สุดยอด"

ขอบคุน Project complete มากๆคับ

มันทำให้รุ้ว่าไอที่รอ ไปเกือบ800 วัน ไอทุกสิ่งทุกอย่างที่ สะสมมาเกือบ 800 วันเนี่ย

มันส่งผลมาให้ได้รับ ในทุกๆอย่างของช่วงเพลงนี้เลย

ร้องไห้ตั้งแต่ยังไม่ชูป้ายเลย แค่หันไปอ่านป้ายแล้วก็รู้สึกได้เลยว่า นี่เรารอมา 785 วัน เพื่อเพลงๆนี้จิงๆ

ได้ไปส่ง ได้ไปรับ ได้ดูคอน ครบแล้วคับ

ต้องของคุณโซชิของพวกเราๆ แล้วก็ขอบคุณพี่น้องโซวอนทุกๆคนจิงๆ

ปล.ผมไปช่วยแจกกระดาษแล้วนะ ถถถ -*-

This post has been edited by KillingMushroom: Feb 13 2012, 11:02 AM

+Quote Post
baiteuy_yessica
Post #10

Group: SoShi GanG
From: I LOVE SUNNY
Member No.: 19,037

สุดยอด น้ำตาไหลตลอกเลย
i love sunny

I LOVE 이순규 YONGSEO
MY PROFILE

+Quote Post
StarwarSnsD
post Feb 13 2012, 10:57 AM
Post #11

Baby Baby
*

Member No.: 42,945

เนื่องกับการกดบัตรหลุด แต่รู้สึกคุ้มค่ามากๆ mkb (46).gif
S N S D

+Quote Post
titletp
Post #12

GanG
**

Member No.: 53,495

ว้า ไม่ได้ไปอ่ะ สนุกมากแน่ๆเลย ครั้งหน้าไม่พลาดแน่เพราะขี้นไปอยู่ กทม. แล้ว s6.gif s6.gif
9

TAEYEON JESSICA TIFFANY SUNNY YURI HYOYEON SEOHYUN SOOYOUNG YOONA

...............................................

+Quote Post
Princez_Fany
Post #13

Gangster

Member No.: 49,125

ประทับใจตรงที่ โซวอนไทยทำให้สาวๆรู้สึกซาบซึ้ง จนน้ำตาคลอคะ
และก็ทุกคนมีระเบียบเรียบร้อยมาก ตอนไปส่งสาวๆที่สนามบิน
โปรเจ๊คท์ สุดยอดมากคะ เล่นเอาร้องไห้ไปหลายรอบเลย ^^

+Quote Post
luvTaeTif
post Feb 13 2012, 10:58 AM
Post #14

Member No.: 2,913

เพ้อตลอดค่ะ แต่ที่ประทับใจมากที่สุดคือ เพลงคอมพลีส ได้เห็นน้ำตาของสาวๆซึ่งเป็นสิ่งที่เราไม่คาดหมายไว้เลยนะ แสดงว่าโปรเจคนี้ทำให้สาวๆประทับใจจนร้องไห้ได้ อยากขอบคุณโซวอนทุกๆคนนะคะที่ทำให้โปรเจคลุล่วงไปด้วยดี ขอบคุณจริงๆค่ะ

+Quote Post
LazyQueen
Post #15

Member No.: 21,381

เราประทับใจทุกอย่างเลยในคอนฯ

แต่ที่เต็มตื้นสุดๆ ก็ตอนโปรเจค 785 วันค่ะ

น้ำตาไหลจริงๆ

ขอบคุณสาวๆ ขอบคุณพวกเราโซวอนด้วยค่ะ
เมื่อวานเรามีความสุขมากจริงๆ

This post has been edited by LazyQueen: Feb 13 2012, 11:00 AM

+Quote Post
tarnnn
Post #16

Member No.: 70,297

ไป AL สนุกมาก 55555
เราว่าเมนแทคุ้มมากเลย มาบ่อยมาก
สาวๆพูดไทยกันน่ารักมาก น้องซอพูดชัดสุดๆ
แทแทแอบพูดตามด้วยว่า "ชั้น 2 ชั้น 3" ตอนล่ามแปล แต่คงไม่มีใครฟังออก พอดีเรามองปากน้องแทพอดี 5555

น่ารักมาก คนเยอะมาก เบียดมากแต่สนุกมาก 555
โซวอนไทยร้องตามทุกเพลงจริงๆ ร้องแบบเหมือนไปคาราโอเกะ ขนาดเบียดยังแอบโยก 555

สนุกมาก โซวอนไทยเจ๋งมาก
:D

+Quote Post
dazzemi
post Feb 13 2012, 10:59 AM
Post #17

From: BKK
Member No.: 19,003

เพลง complete ตัวผมสั่น แล้วน้ำตาซึมเลย 10.gif
:

+Quote Post
vɑииiiz..!*
post Feb 13 2012, 10:59 AM
Post #18

Senior Gangster

From: เมียแทยอน = =* ~
Member No.: 44,650

จองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง เดี๋ยวมาเพ้อมันเยอะ - -
5555555555555555555555

+Quote Post
wwzigzag
post Feb 13 2012, 11:00 AM
Post #19

Gangster

Member No.: 68,173

แทแทขาวมากกกกก ซันบันก็น่าร๊าก ฟานี่ติดลิฟอีกแล้วหุหุ
โปรเจค 785 ซึ่งมัก น้ำตาไหลเลยอะ 10.gif
วันนี้ไม่มีสมาธิทำอะไรเลยจิงๆ ว๊ากกกกกกกกกก mkb (32).gif

เราจะจำคออนนี้ไปอีกนานแสนนานนน
แล้วอย่าลืม สัญญาที่ให้ไว้กะสาวๆนา ว่าจะมาไปเจอกานอีกกเมื่อสาวๆมา mkb (46).gif

This post has been edited by wwzigzag: Feb 13 2012, 11:04 AM

+Quote Post
ミ☆Taeyeon☆ミ
post Feb 13 2012, 11:00 AM
Post #20

Group: SoShi GanG
Member No.: 35,562

Fany งับที่ห่อหลอดพลาสติคโซนal. Taeny yulsic yoonseo! อ๊ากกก

Tiffany :: Xiah :: Dongwoon :: Kyuwan :: Xiumin

+Quote Post

23 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 11:37 AM