Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Survey] ร่วมแสดงความคิดเห็นโปรเจกต์ให้แทยอน (Taeyeon) ในคอนเสิร์ต 2019 BEST OF BEST CONCERT IN BANGKOK, #2019BESTOFBESTINBKK
puchi-puchi
post Aug 25 2019, 08:15 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

สวัสดีค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
สาวๆ บทจะมาก็คือมาติดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน 55555
นี่คือสาวๆ เล่นวิงผลัดกันอยู่ป่ะคะ จบฟานี่ ส่งไม้ต่อยูริ จบยูริ ส่งไม้ต่อให้แทยอนอีกกกกกก

ยินดี~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ค่ะ 55555555555

แต่เนื่องจากคอนเสิร์ตที่แทยอนมาครั้งนี้เป็นคอนรวมกัน 3 ศิลปิน ซึ่งได้แก่ แทยอน (Girls' Generation), แทมิน (SHINee) และโซยู (SISTAR) ทาง SoShi Fanclub (SSFC) จึงได้ทำการพูดคุย และหาความเป็นไปได้ในการทำโปรเจกต์กับบ้านแทยอนอย่างTaengMania และ TaengGod ร่วมกันกับ 5HINeeSupportTH และ Sistar Thailand เพื่อสนับสนุนศิลปินทั้ง 3 คนร่วมกันเลยค่ะ พบ้าๆ

ตอนนี้เท่าที่คุยกันก็ (อาจจะ) มีการแปรอักษรด้วยกล่องไฟ พร้อมถือกระดาษข้อความนะคะ ซึ่งจะเป็นคำแยกกันตอนศิลปินแต่ละคนออกมาค่ะ (ทำศิลปินละ 1 เพลง) โดยจะใช้กระดาษแผ่นเดียวกันแล้วพับเอานะคะ

เพราะงั้นสำหรับแทยอนก็จะแปรอักษรคำนึง และถือกระดาษคำนึง ใน 1 เพลงที่แทยอนแสดง อันนี้เป็นการคุยกันคร่าวๆ ว่าอาจจะเป็นแบบนี้ แต่ยังไม่ได้สรุป และยังไม่ได้รับอนุมัตินะคะ เพราะฉะนั้นเค้าก็เลยมาตั้งกระทู้เพื่อโยนหินถามทางอีกเช่นเคยค่ะ 32.gif

1. เราจะแปรอักษรคำว่าอะไรให้แทยอนกันดีคะ ?
2. คำที่จะถือ เราจะถือคำว่าอะไรให้แทยอนกันดีคะ ?

หรือถ้ามีโปรเจกต์อื่นใดที่จะเสนอ ก็ลองเสนอกันมาดูนะคะ ว่าจะเป็นโปรเจกต์อะไรที่จะสามารถทำได้ง่ายๆ โดยไม่ต้องรบกวนแฟนคลับของศิลปินอีกทั้งสองท่านมากเกินไป เพราะเขาก็อาจจะอยากดูการแสดงอ่ะเนอะ เอาเป็นว่าลองคิดแล้วก็เสนอกันมาดูนะคะ พบ้าๆ

ปิดรับความคิดเห็น คืนวันจันทร์ที่ 2 กันยายนเวลา 20:00 นะคะ

ในส่วนของค่าใช้จ่าย ตอนนี้ในบัญชี SSFC มีกองเดี่ยวสำหรับโปรเจกต์แทยอนอยู่ที่ 17,867.34 บาท SSFC สมบทจากเงินกองกลางให้อีก 3,500 บาท เท่ากับงานเดี่ยวสาวๆ ทุกงาน รวมแล้วจะมีงบสำหรับโปรเจกต์ของแทยอน 21,367.34 บาท คิดว่าเพียงพอ จึงไม่เปิดโดเนทเพิ่มนะคะ

ส่วน Food support และ Gifts จะเป็นทางบ้านแทยอน TaengMania ดำเนินการจัดการนะคะ

รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
mayry0089
post Aug 27 2019, 09:51 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: 3981
Member No.: 88,427

"You're my 4Seasons"

"Seasons come and go but not SONE"

"STILL YOU"

"STAND BY TAENG"

"Always
here with
Taeyeon"

"SONE WITH YOU"
อันนี้ที่คิดออกสำหรับโปรเจคชูกระดาษค่ะ lol

สำหรับแปรอักษร
TY🦋
หรือไม่ก็คำว่า SONE เลยค่ะ บอกให้พี่แทรู้ว่าเราอยู่ตรงนี้นะ

I will always be with you

Whenever you call my name :)

+Quote Post
Acedia
post Aug 27 2019, 10:47 PM
Post #3

Senior Gangster

Member No.: 99,166

ป้าย
sone is here for you every season

สำหรับแปรอักษร
King🦋

+Quote Post
strangersosh
post Aug 28 2019, 09:48 PM
Post #4

Baby Baby
*

Member No.: 97,948

KTY 👑

ps แอบคิดถึงป้าย sone is here เหมือนกันนะคะ ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีแจกสำหรับโซวอนด้วยค่ะ

+Quote Post
GIFFANIIE
post Aug 29 2019, 08:31 PM
Post #5

Group: SoShi GanG
From: Madam Hwang's House
Member No.: 3,921

อันนี้ลองเสนอเล่นๆ นะคะ เป็นประโยคเดียวแต่ใช้ได้สำหรับสามศิลปินเลย
อาจจะยกป้ายช่วงท้ายไปเลยทีเดียวไรงี้

태어나줘서, 탱 You 소 Much ❤ ( แท ออ นา จวอ ซอ, แทงยูโซมัช = ขอบคุณมากๆ ที่เกิดมานะ)
(태 (แท) คำแรก = แทมิน / 탱 (แทง) = แทยอน / 소 (โซ) = โซยู)

โปรเจคสำหรับช่วงแทยอน อาจจะไม่ต้องสื่อถึงความเป็นโซวอนมากนัก เพราะคนที่ถือบางคนอาจจะไม่ใช่โซวอน
แปรกล่องไฟ ตามที่เสนอกันมาด้านบน เช่น TY🦋 / I❤TY / 태연짱 (แทยอนเจ๋ง)
ป้ายชู 정말 너를 사랑합니다. (ชองมัล นอรึล ซารังฮัมนีดา = ฉันรักคุณจริงๆ นะ เป็นการล้อตอบเพลง 4SS ท่อนที่แทยอนร้องว่า ฉันรักคุณจริงๆ รึเปล่า?)

CONTACT ME :

+Quote Post
Praew Leepilar
post Aug 31 2019, 07:06 PM
Post #6

Baby Baby
*

Member No.: 147,993

•Project•
👑 Taeng , 👑 T Y ค่ะ ตัวอิโมจิสามารถยกได้กับศิลปินทั้งสามท่านเลยค่ะ เปลี่ยนแค่ตัวอักษรจะได้ง่ายขึ้นต่อคนที่ต้องชูค่ะ เผื่อบางคนอาจจะไม่เอนจอยกับศิลปินท่านอื่นหรืองงว่าตัวเองต้องยกเพลงไหนกันแน่ จะได้ไม่ลำบากค่ะ

•Slogan•
Even if it’s blue day, You still be my Boo.
ถึงแม้ว่าจะเป็นวันที่มืดมน/หม่นหมอง คุณยังคงเป็นที่รักของฉัน ในเพลง Blue ค่ะ เพราะเห็นว่าช่วงนี้พี่เค้าชอบเพลงนี้ น่าจะได้นำมาร้องนะคะ แต่ถึงไม่ร้องก็ชูได้ค่ะ😅

Four Seasons change, but we will be here 4EVA.

4EVA with Taeng, no matter what. สั้นๆแต่ความหมายเหมือนข้างบนเลยค่ะ อาจจะอะแดปคำตามที่เหมาะสมกับคำอื่นๆก็ได้ค่ะ

*ในส่วนของสโลแกน แบ่งคำเป็นสองฝั่งของศิลปินทั้งสามท่านไปเลยก็ดีนะคะ จะได้จัดสัดส่วนของคำได้ง่ายขึ้น ไม่ยาวจนเกินไปอะค่ะ

+Quote Post
Por'every9
post Sep 2 2019, 04:47 PM
Post #7

Member No.: 67,647

กล่องไฟ
❤309

ป้าย
จาก the 4sesons come and go ในเนื้อเพลง4ฤดูอาจจะเป็นคำๆว่า it's still youหรือ i'm still here หรือยกเนื้อเพลงเอามาด้วยเลยแบบดูมีที่มาที่ไป
แทยอนน่าจะร้องเพลง4Seasons(ใช่มั้ย555)
หรือ TYSONE is here (กรณีมีแค่โซวอนที่ทำ)

This post has been edited by Por'every9: Sep 2 2019, 04:48 PM

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 11:45 AM