Welcome Guest ( Log In | Register )

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Survey] ร่วมแสดงความคิดเห็นโปรเจกต์งานแฟนมีตติ้งของ ทิฟฟานี่ (Tiffany)
puchi-puchi
post Jul 20 2018, 09:46 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
อยากจะกรี๊ดให้ด.เด็กยาวไปถึงธันเดอร์โดมค่ะ ฟานี่จะมาจัดงานแฟนมีตติ้งที่ไทยยยยยยยยยยยย emo2 (12).gif

[News] เซอร์ไพรส์ยกกำลังสอง! ทิฟฟานี่ (Tiffany) เปลี่ยนคิวโซวอนไทยเป็น 20 กันยายนนี้ที่ Thunder Dome #TiffanyYoungFanMeetingTourBKK, Tiffany Young Asia Fan Meeting Tour in Bangkok 2018

ดีใจ T_______________T ถึงจนก็ยังดีใจค่ะ T___________________T emo2 (12).gif

คือสาวๆ มาไทยไม่ได้ว่างเว้นจริงๆ เราคือแดนเมียหลวงที่แท้จริงค่ะ โซวอนทั่วหล้าจะต้องอิจฉา ส่วนโซวอนไทยต้องหลั่งน้ำตาค่ะ เพราะหมดตัว 555555555555555555 แต่เราก็เต็มใจจะหมดตัวกันใช่มั้ยคะ พบ้าๆ

แล้วก็อย่างเช่นทุกครั้งค่ะ สาวๆ มีมีตติ้งเราก็ต้องจัดเต็มโปรเจกต์ แสดงแสนยานุภาพของโซวอนไทยเรา 60.gif
ครั้งนี้ก็เช่นกันนะคะ โดยทาง SoShi Fanclub (SSFC) ก็ได้ร่วมมือกับทางเว็บเดี่ยวทิฟฟานี่อย่าง STAYFANY เพื่อสร้างความประทับใจให้กับทิฟฟานี่ค่ะ หลักๆ เราก็จะแบ่งการจัดการดังนี้

ทาง SoShi Fanclub (SSFC) รับหน้าที่จัดการโปรเจกต์ภายในงานแฟนมีตติ้ง อย่างเช่นทุกครั้ง
ทาง STAYFANY รับหน้าที่จัดการทำคลิป, Food Support และอื่นๆ ค่ะ ถ้ามีรายละเอียดเค้าจะโพสแจ้งให้นะคะ หรือติดตามผ่านทาง Twitter @StayfanyTH หรือ Facebook Tiffany.STayFany ก็ได้นะคะ

เค้าก็เลยมาตั้งกระทู้นี้ค่ะ อยากจะให้ทุกคนช่วยเสนอแนะโปรเจกต์ว่าเราควรจะทำอะไรให้ฟานี่ดีคะ

อยากให้เป็นโปรเจกต์ที่สามารถทำได้จริง ถ้าแบบ ให้ทุกคนโรยตัวลงมาจากเพดาน หรือว่า โปรยดอกกุหลาบล้านดอกลงมาอะไรงี้ ไม่เอานะคะ emo (2).gif (อันนี้เขียนให้เวอร์ไปงั้นนะคะ 55555555 ) แต่อยากได้โปรเจกต์ที่ทำได้จริงๆ ลองเสนอแนะกันมานะคะ 10.gif

โปรเจกต์ชูกระดาษถ้าจะทำ อยากจะเสนอคำอะไร ลองส่งคำกันเข้ามาดูนะคะ 32.gif

ส่วนงบประมาณในการทำโปรเจกต์นั้น ทาง SSFC ก็มีงบโปรเจกต์ให้สาวๆ ทุกคนคนละ 3,500 บาทเหมือนกันทุกงาน และที่เหลือทาง STAYFANY มีความประสงค์สมทบทั้งหมดผ่านการเปิดโดเนทเพื่อใช้ในงานมีตครั้งนี้ด้วยตัวเอง เช่น ค่าโปรเจกต์, Food & Gift Support และค่าใช้จ่ายอื่นๆ รวมกับงบกองกลางของทาง STAYFANY ที่มีอยู่ ซึ่งสามารถติดตามได้ทางช่องทางด้านบนเลยนะคะ ฉะนั้นทาง SSFC จะไม่เปิดโดเนทค่าโปรเจกต์งานนี้นะคะ

วันนี้เค้ามาแค่นี้ก่อนค่ะ ถ้ามีความคืบหน้าหรือต้องการความช่วยเหลืออะไรเพิ่มเติม จะมาประกาศอีกครั้งนะคะ 60.gif

ปิดรับความเห็นในวันจันทร์ที่ 6 สิงหาคม เวลา 23:59 นะคะ

จบข่าวค่ะ g (21).gif
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
mayry0089
post Jul 27 2018, 09:50 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: 3981
Member No.: 88,427

โปรเจคชูป้ายกระดาษ ขอเสนอคำว่า
keep our love alive, I’ll never fade away ค่ะ
แบบชูสองฝั่ง เป็นเพลงที่ฟานี่ร้องเองด้วยเค้าคิดว่าความหมายดีมากๆ
ส่วนอีกคำที่อยากเสนอคือคำว่า Trust in our love ค่ะ เพราะฟานี่ชอบพูดคำว่า
trust บ่อยๆ \0/

อีกอย่างที่อยากเสนอก็คือที่แปลอักษรเป็นคำขอเสนอคำว่า ㅌㅂㄴ ค่ะตัวย่อชื่อฟานี่

I will always be with you

Whenever you call my name :)

+Quote Post
oum_gm
post Jul 27 2018, 09:54 PM
Post #3

Member No.: 62,781

ALWAYS with MIYOUNG
TAEYEON JESSICA SUNNY TIFFANY HYOYEON
YURI SOOYOUNG YOONA SEOHYUN
9คนนี้
ฉันรักเธอทั้งหัวใจ:)

+Quote Post
TSTY
post Jul 27 2018, 10:07 PM
Post #4

Baby Baby
*

Member No.: 113,109

ทำวีซีอาร์คลิปของโซวอนที่อยากจะบอกอะไรฟานี่สั้นๆ บัตรหน้าๆชูป้ายกระดาษ ALWAYS MYSONE , UNTIL WE MET คนละฝั่ง บัตรดอยมีป้ายไฟเป็นตัว MY💗 อักษรสีขาวคนที่ไม่ได้ถือป้ายใช้แท่งไฟสีชมพู

+Quote Post
ChaBaKaew
post Jul 27 2018, 10:19 PM
Post #5

GanG
**

From: ฺBKK
Member No.: 119,244

อยากให้มีโปรเจคร้องเพลงนะคะ ในช่วง VTR ก็ได้ค่ะ เราว่าเพลง ITNW น่าจะร้องกันได้ทุกคน เราเข้าใจเรื่องลิขสิทธิ์​แต่ถ้าเราไม่เปิดเพลง แต่เป็นร้องสดแบบตอนงานพี่ซยองน่าจะได้มั้ยคะ แค่ท่อนฮุกก็น่าจะร้องกันได้อย่างพร้อมเพรียง ฟานี่ชอบความเล่นใหญ่ เราว่าเค้าต้องยิ้มตาปิดแน่ๆ

❤`•.¸¸.•´´¯`•• .¸¸.•´¯`• 903 ❤MYOJOJUNG❤ 801 •.¸¸.•´´¯`•• .¸¸.•´¯`•❤

+Quote Post
Peanut snsd
post Jul 27 2018, 10:30 PM
Post #6

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 148,729

อยากให้เเปลอักษร เป็นรูป emossfc.png หัวใจ แล้วตามคำว่าFANY

เพลง over my skin ให้ทุกคนใส่เเหวนไฟกระพริบ สลับสีกันไปเป็นเหมือนกำลังฉลองปาตี้กันหลังจากไม่เจอนานอะไรเเบบนี้ ดูวิบวับวิบวับ5555555555
สุดท้ายตรงVTR พอจบVTR ฟานี่หันมา โซวอนชูป้ายเเล้ว บนจอนับถอยหลัง 3 2 1 ร้องเพลงITNW เเบบสดไม่ต้องมีดนตรี เชื่อว่าเพราะมากเเละขนลุกอยากเเน่นอน มีซํบไทยขึ้นให้เผื่อคนที่เพิ่งมาเป็นโซวอนอาจจะมีบางคนจำไม่ได้ เพื่อให้ฟานี่รู้ว่าฟานี่ก็คือฟานี่ของโซวอนเสมอยังรักเเละติดตาม คอยให้กำลังใจเสมอ

g (7).gif

+Quote Post
BESTI14
post Jul 27 2018, 10:30 PM
Post #7

Gangster

Member No.: 76,043

ชูกล่องไฟ ตัวอักษร TF ❤ แล้วก็มีหัวใจข้างๆค่ะ
อยากให้มีVTRแบบมีสตอรี่ว่าโซวอนรอฟานี่มานานแค่ไหนไม่ว่าจะเป็นทิฟฟานี่โซชิหรือทิฟฟานี่ยังจะซัพพอร์ตตลอดไปค่ะเสร็จแล้วก็บอกให้ฟานี่หันมาแล้วก็ชูกระดาษโปรเจค ฝั่งนึง ALWAYS YOUNG อีกฝั่ง TRUST YOU แล้วเพลงlight up the skyก็ดังขึ้นมา
ตอนฟานี่โชว์เพลงover my skin อยากให้มีทะเลคอนเป็นสีรุ้งแบบตอนคอนพี่แทค่ะ

This post has been edited by BESTI14: Jul 28 2018, 01:07 AM

+Quote Post
Ant.snsd
post Jul 27 2018, 10:44 PM
Post #8

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 86,624

เสนอคำ project ชูกระดาษชมพูค่ะ
"I'm yours" กับ "Never Change"

+Quote Post
Clarinet_nk
post Jul 27 2018, 10:44 PM
Post #9

Super Gangster

Member No.: 18,640

ป้าย 1 “always by each other's side”
ป้าย2 “keep your dream alive, i’ll stay by your side”

คิดแล้วดูเป็นกลอน คล้องจองกันดีค่ะ
มีความหมาย โปรดอยู่เคียงข้างกันแบบนี้ตลอดไป. เธอทำตามฝันของเธอไป ฉันจะรออยู่ตรงนี้เสมอ mkb (46).gif

+Quote Post
nkeralice
post Jul 27 2018, 10:46 PM
Post #10

Baby Baby
*

Member No.: 146,375

.

กล่องไฟ I MISS U

hc (10).gif

+Quote Post
LegendKiller
post Jul 27 2018, 10:55 PM
Post #11

Senior Gangster

From: Somewhere I can still with YulSic
Member No.: 57,962

ชูป้าย "U R once in a life time"
รณรงค์ใส่เสื้อสีชมไปงานมีท
แปรแสตน <3 FN

ทำเหมือนโปรเจคเพลง Why แทยอน
เพลง Over my skin หาแหวนไฟสีชมพูกับขาว หรือไม่ก็ลูกโป่งสีขาว/ชมพูใส่แล้วโบกมือไปมาตามจังหวะเพลง 55555555

This post has been edited by LegendKiller: Jul 27 2018, 10:56 PM
I...Always Loyal...To The Royal...
YulSic TaeNy YoonSeo HyoSooSun, Kryber, SeulDy

ฟอลทวิตมาได้นะตัวเอง >> *o* Twitter ^o^

+Quote Post
Paphawarin'
post Jul 27 2018, 10:57 PM
Post #12

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 111,714

ป้าย(ถ้าแผ่นเดียวเหมือนกันหมด) : Wherever, with you
ป้าย(2แบบ2ฝั่ง) : 1.Wherever you go
2.We will follow
ไม่ว่าฟานี่จะไปไหน เกาหลี เมกา จะคอยตามให้ความรักกับฟานี่เสมอ
You are loved .

+Quote Post
Ares
post Jul 27 2018, 11:02 PM
Post #13

Member No.: 122,513

สนับสนุนอีก1เสียงให้ร่วมกันใส่เสื้อสีชมพูค่ะ รวมกันทั้งฮอลล์​ฟานี่คงปลื้มน่าดู

+Quote Post
xolovepten
post Jul 27 2018, 11:31 PM
Post #14

Baby Baby
*

Member No.: 148,835

สนับสนุนเรื่องใส่เสื้อชมพูอีกเสียงค่ะ

+Quote Post
TS_TS
post Jul 27 2018, 11:40 PM
Post #15

GanG
**

Member No.: 87,344

1.อยากเสนอให้คนที่ไปร่วมงานใส่เสื้อสีชมพูอ่ะค่ะ ดูเป็นสิ่งเล็กๆน้อย แต่เต็มไปด้วยความใส่ใจเพราะฟานี่ชอบสีชมพู
2.เรื่อง VTR เราอยากเสนอให้ทำเป็นการ์ตูน ที่มีฟานี่และโซวอน ให้ฟานี่เปรียบเสมือนดวงดาว แล้วโซวอนค่อยนั่งเฝ้ามองดวงดาว
ตั้งแต่เค้ายังเป็นเด็กๆ จนตอนนี้ดวงดาวเติบโตและพร้อมที่จะเลือกทางเดินใหม่ เราก็ยังเฝ้ามองเค้าแบบนั้นเสมอค่ะ
ละพอตอนจบฟานี่หันมาก็ ITNW ท่อนฮุกสั้นๆ พร้อมกับชูป้ายว่า Trust in our love ตามคห.ที่2เลยค่ะ
3.สแตน ❤ MY
4.ช่วงเพลง OVER MY SKIN อยากให้ทำโปรเจคแหวนไฟแบบตอนคอนแทยอนค่ะ ต้องสนุกมากแน่ๆ
Party ๆ หน่อยๆ บวกกับอารมณ์ร่วมของโซวอนไทยค่ะ ฟานี่ต้องรักแน่ๆ 5555555

+Quote Post
sunnanny
post Jul 27 2018, 11:44 PM
Post #16

Baby Baby
*

From: -
Member No.: 97,138

อยากให้มีชูโปรเจ็ค LA is not too far , cause our love is always here
เพลงที่ใช้เซอร์ไพรส์ก็อยากให้เป็น indestructible, promise , girls ค่ะ
หรือไม่ก็อยากให้เป็นแบบมีแค่เสียงดนตรีแล้วโซวอนก็ร้องเพลง into the new world
ถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีแปรอักษร ❤FN ด้วยฟานี่ต้องชอบแน่ๆเลยค่ะ
สุดท้ายไม่ว่าโปรเจ็คจะเป็นยังไง เราก็เชื่อว่าจะต้องออกมาดีและฟานี่ต้องชอบแน่นอนเลย~
ชีกึมมึนโซนยอชีแด อาพือโรโดโซนยอชีแด ยองวอลฮีโซนยอชีแด
OT9

JungSooyeon&LeeSoonkyu

+Quote Post
miki_zayorika
post Jul 28 2018, 01:18 AM
Post #17

Gangster

Member No.: 88,175

1. VTR อยากให้เป็นการ์ตูนเล่าเรื่องราวมากกว่าค่ะ เพราะว่ามีทที่ผ่านมาเราใช้vtrที่เขียนข้อความให้ศิลปินนั้นเยอะมาก แทบจะใช้ทุกงาน มันก็ดีนะคะไม่ใช่ว่าไม่ดีแต่อยากให้ลองเปลี่ยนดูบ้าง มีการ์ตูนเล่าเรื่อง เรื่องเลือกให้กำลังใจฟานี่ บอกถึงแฟนๆที่คอยเป็นกำลังใจและรอการกลับมาของฟานี่เสมอ ไม่ว่าฟานี่จะไปด้านในพวกเราก็จะซัฟฟอตตลอดไป
2. แสตน อยากให้ออกมาแนวนี้ คือเราเล่นคำแต่ตรงกลาง ก็เลยขยายบ้างไม่รู้ว่าจะมากไปไหมนะคะ

3. คิดว่ามีเพลง over my skin ก็ต้องเป็นผับกันบ้างละ เอาแบบแทยอนก็ได้ ไม่ก็หลายๆสีไปเลย
4. ส่วนคำถ้าคิดออกจะมาใส่ใหม่นะคะ

This post has been edited by miki_zayorika: Jul 28 2018, 01:25 AM

+Quote Post
aom66
post Jul 28 2018, 01:34 AM
Post #18

Senior Gangster

Member No.: 67,688

ที่คิดได้ตอนนี้คือ
1.แปลอักษรทุกบล็อคค่ะ อาจจะใช้กล่องไฟแค่3บล็อคตรงกลาง บล็อคข้างๆอาจจะใช้เป็นกระดาษ
(แต่ยังคิดคำไม่ออกค่ะ 5555)
2.ธีมเสื้อชมพูทั้งงาน ฟานี่น่าจะชอบมากๆ ถ้าคนเป็นพันๆยอมใส่สีชมพูมาหาฟานี่ ><
3.โปรเจ็คเพลง Over My Skin อาจจะเป็นแหวนไฟในลูกโป่ง หลากสีไปเลยหรือเรียงเป็นสีรุ้งก็ได้

+Quote Post
kimpraewyeon
post Jul 28 2018, 04:31 AM
Post #19

GanG
**

Member No.: 114,684

อยากให้มีโปรเจคร้องเพลงร่วมกันค่ะ ร้องเพลงที่โซวอนสามารถร้องกันได้หลายๆคน
เช่น ITNW หรือเพลงอิ้ง เพลงไทยแล้วทำซับแบบรักไม่ต้องการเวลาของสิก้าก็ได้
ถึงเค้าจะฟังไม่ออกแต่เค้าก็คงรู้ว่าเรากำลังบอกรักเค้าในภาษาของเรา

+Quote Post
kimpraewyeon
post Jul 28 2018, 04:47 AM
Post #20

GanG
**

Member No.: 114,684

ส่วนvtrคิดว่าอยากให้มันดูมีเรื่องราว มีหัวข้อ เหมือนVTR10ปีสาวๆ
ที่หัวข้อ สำหรับคุณโซชิคืออะไร

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 04:50 PM