Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

23 Pages V  « < 19 20 21 22 23 >  
Reply to this topicStart new topic
 [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
Minet
post Feb 17 2012, 11:19 AM
Post #401

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG+
From: Bangkok
Member No.: 78,447

ต้อนนี้ก็ยังไม่เลิกเพ้อ มีคืนนึงฝันถึงเหม่ง อีกคืนฝันถึงแทยอน mkb (28).gif
Go to the top of the page

+Quote Post
palmiery
post Feb 17 2012, 11:38 AM
Post #402

GanG
**

Member No.: 72,007

อยากดูอีก อยากไปอีก อยากเพ้ออีก อ๊ากกกกกกกก SM True จัดอีกรอบเหอะ สาวๆ กลับมาแสดงคอนเดี่ยวที่เมืองไทยอีกทีเหอะ จัด 2 รอบก็ที่นั่งเต็ม เชื่อดิ

+Quote Post
98Degreesz
post Feb 17 2012, 12:08 PM
Post #403

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: FINN AND JAKE WORLD
Member No.: 7

อ่านของหลายๆคนแล้วเราก็อยากจะแปะ แฟนเพ้อ แฟนละเมอ ของเรามั่งเหมือนกันนะคะ
แต่ติดอยู่ตรงที่ว่าภาพบางภาพมันลางเลือนเหลือเกินจริงๆ ไม่ใช่ว่าไม่รู้สึกอะไรนะแต่........
มันเต็มหัวใจไปหมดเลยล่ะค่ะ มันเยอะมากมากจนภาพในวันนั้นบางช่วงบางตอนมันเหมือน
ม้วนวิดิโอฟิลม์ขาดตอน มันนึกออกเป็นช่วงๆเป็นๆหายๆ แต่ทว่าความรู้สึกในวันนั้นมันยัง
รู้สึกอยู่เต็มหัวใจเลยทีเดียว ....

เรา book ห้องที่โรงแรมดุสิตนอนไป 1 คืนค่ะ ก็ไปเช็คอินเช้าวันเสาร์ รอรถตู้และก็
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ กรุ๊ปเรา สาวๆนอนชั้น 15 เรานอนชั้น 12 ฮ่าาาาาา อย่างน้อยก็ได้ใช้ลิฟท์
เดียวกัน เอิ๊กๆๆๆ ตัดๆข้ามไปเราก็ไปถึงสนามบินราวๆ 11 โมงเลทๆ โอ้วววคนเยอะมากค่ะ
ไม่มีที่ให้ยืนกันเลยทีเดียว ก็เลยไปยืนรอข้างนอกหน้าประตู 10 ค่อนๆไปตรงทางออกละ
ก็รอแปปเดียวไม่นานเสียงกรี๊ดก็กระหึ่มสนามบินเลยล่ะ โอ้ววพวกนางมาแล้วสินะ
ก็เตรียมกล้องออกมาถ่าย รถคันแรกเท่าที่จำความ(แบบลางๆ)ได้ก็มี ยูนอา ซอฮยอน
แล้วก็ใครอีกก็ไม่แน่ใจค่ะ คันที่ 2 ที่เห็นชัดๆได้รูปมานี่ก็ ยูริ แทยอน ... ที่เหลือก็ไม่รู้ว่าอยู่
คันไหนก็บ้าง พอสาวๆค่อยๆเคลื่อนรถออกไปปุ๊บ อ่าาาารถตู้เราก็มาพอดีค่ะ พวกเราเลย
กระโดดขึ้นรถตู้กันไป ขับตามสาวๆไปอย่างชิลๆ(ในแบบของคนขับรถตู้) ตัดๆไปพอถึงโรงแรม
มันมีประเด็นนิดหน่อยแทนที่เราจะถึงก่อนสาวๆถึงก่อนเราราวๆ 2 นาทีค่ะแต่แบบอ่าว
ไม่ทันเพราะรถเส้นหน้าโรงแรมติดมาก สาวๆถึงเร็วเพราะมีรถตำรวจนำค่ะ 555555++

ก็โอเคตัดตอนไปทีนี้ล่ะเหลือเจสสิก้าก็ไปนั่งกินพิซซ่าที่ ร้านอาหารอิตาเลียนในโรงแรมรอนาง
นั่งกินไปสักพักใจไม่ได้อยู่กับพิซซ่า .. พาสต้า หรอกนะคะ ใจอยู่ข้างนอกมองออกไปที่ลิฟท์
น้องเรามือหั่นพิซซ่าแต่ตามองไปที่ลิฟท์อย่างเดียวเลย ฮามันมากๆ รอไม่นานเจสสิก้าก็มาค่ะ
เสียงกรี๊ดนำตัวนางมาเลย เราก็อร๊ายยเดินไปดูนางที่ลิฟท์อย่างชิลๆโบกไม้โบกมือน่ารักค่ะ
>_________< แล้วก็แยกย้ายไปพัก เราก็ขึ้นไปพักที่ห้องสักแปป

ได้เจออีกรอบก็ตอนกลางคืนเลยค่ะราวๆ 5 ทุ่มกว่า พวกนางกลับมาจากการรันทรู
เรานี่ใส่ชุดนอนลงมากันเลยทีเดียว เพราะว่าอาบน้ำก่อนแล้วเออค่อยลงไปรอก็ได้ 555+
เลยใส่เสื้อนอน แต่กางเกงเค้าเปลี่ยนนะคะเปลี่ยนใส่ยีนส์ลงมา และก็ใส่สลิปเปอร์
โรงแรมลงมา คือตอนอยู่ในลิฟท์น้องเราน่ะบนคุณฟานเอาไว้ว่าเนี่ย ... ถ้าลงมาแล้วได้
โมเมนท์ ทิฟฟานี่ แทยอน โบกมือให้ คือน้องเค้าบนนางในลิฟท์สดๆร้อนๆเลย พอลิฟท์เปิด
อ่าวเสียงกรี๊ดมาแล้ว ก็เลยเดินเร็วไปที่ล๊อบบี้ กรี๊ดดดดดดดดดดด ยูนอา เจสสิก้า ทิฟฟานี่
น่ารักมากโบกมือ แอร๊กกก ตายตาหลับเลยค่ะคืนนั้น แล้วก็มาถามน้องว่าเนี่ยตกลงแก
ได้อย่างที่บนไว้มั้ย น้องเค้าบอกว่า เต็มๆเลยพี่!!!! สรุปก็เลยต้องแก้บนคุณฟานคืนนั้นเลย
โดยการเปลี่ยน Display ทวิตเตอร์ AVA+Sig ใน SSFC เป็นทิฟฟานี่เดี่ยวๆ 1 ปีเต็มๆ!!!!!
เค้าเห็นแบบนั้นเลยอยากลองของมั่ง คือทีแรกยอมรับว่าใครมาพูดว่าทิฟฟานี่ของแรงอะไรแบบนั้น
เค้าไม่ค่อยเชื่อนะ เค้ามองว่ามันฮาๆมากกว่าคิดไปเองหรือเปล่า บังเอิญหรือเปล่า พอมาเจอ
น้องเค้าได้อย่างที่ต้องการเค้าเลยเออลองมั่งก็ดีนะ ลองของไปเลยไม่เสียหายเลยบนไว้ค่ะว่า
เนี่ยถ้าตอนเช้าพรุ่งนี้นะได้โมเมนท์ยูนอา กับ เจสสิก้า เต็มๆ เดินมาด้วยกัน โบกมือให้เค้า
เค้าจะเปลี่ยน Display ทวิตเตอร์ AVA+Sig ใน SSFC เป็นคู่ที่เค้าเฉยๆ(สงวนชื่อคู่เอาไว้นะคะ)
เป็นระยะเวลา 5 เดือนเต็ม อะหลังจากบนก็ไปนอนค่ะ เช้ามาอาบน้ำลงมาเก็บกระเป๋าเตรียม
เช็คเอาท์ก็มารอที่ล๊อบบี้ L เหมือนเดิม เอาละค่ะเล็งที่ลิฟท์ ลิฟท์ล๊อคแล้วที่ชั้น 15 ทีนี้ก็ทยอยลงมาค่ะ
ชุดแรกมี ซันนี่ ยูริ ทิฟฟานี่ แทยอน ชุดสองนี่ล่ะค่ะไคล์แมกซ์ ซูยอง ยูนอาเจสสิก้า โบกมือให้เค้าค่ะ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แล้วก็ตามมาด้วย ฮโย ชุด 3 น้องซอลงมาเดี่ยวๆ เอาแล้วไง
ของแรงจริงๆค่ะ มันใช่ที่สุด แล้วต้องแก้บนกันไปตามระเบียบ

(แฟนแคมไม่ไดุ้ถ่ายชุด 2 มานะคะคนถ่ายอยากมองด้วยตา 55+)

ตัดมาในวันคอนอันนี้ล่ะที่บอกว่าเลือนลางจริงๆ แต่ความรู้สึกมันชัดเจนในใจเหลือเกิน นึกภาพ
ออกไม่มาก เห็นแค่น้ำตาซูยอง ซันนี่ แทยอน แล้วก็น้ำตาตัวเอง 5555555555++ คอนจบค่ะประทับใจ
สำเร็จแทบจะทุกโปรเจค แล้วข้างๆเราที่นั่งติดกับเพื่อนเราก็เป็นคู่สามี ภรรยา มานั่งดูด้วยกัน คุณสามีชอบยูริ
คุณภรรยาชอบแทยอน น่ารักมากค่ะคุณ 2 คนนั้นเค้าเอนจอยทุกสิ่งอย่าง ทั้งทำโปรเจคทุกอันน่ารักค่ะ
หลังๆอารมณ์เริ่มอิน คุณสามี ภรรยาก็นั่งร้องเพลงสาวๆไปด้วยกันกับพวกเราน่ารักมากประทับใจค่ะ

พอคอนจบก็ไปสนามบินไปรอด้านนอก พี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่มารอเรียบร้อยน่ารักมากไม่มีความวุ่นวาย
ได้โมเมนท์แทยอนเต็มๆ!!!!!!!

In dA Mod3 : No 775
No Dream ll 菅なな子 日高優月 宮前杏実
ll IM' JUST UR BIGGEST FAN

+Quote Post
nook_YuRi
post Feb 17 2012, 02:45 PM
Post #404

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 36,180

คอนจบ เราไม่จบ !!!

ตอนนี้เพ้อถึงตลอดเวลา ไม่เป็นอันอ่านหนังสือแล้วว
นึกถึงทีไรน้ำตาจะไหลทุกที
มันตื้นตันใจมากๆอ่ะ
โปรเจคสุดยอดเลย ^^

+Quote Post
It's YulYoon
post Feb 17 2012, 08:32 PM
Post #405

Gangster

Member No.: 64,096

ผ่านมา 7 วันแล้ว น่าแปลกที่ยังคิดถึง ภาพในวันนั้น บรรยากาศ ทุกสิ่งทุกอย่างยังจำได้ดี
ประทับใจมิตรภาพดีๆของโซวอน เดินไปทางไหนก็เจอแต่สีชมพู รู้สึกอบอุ่นมาก
รอนานมากเพราะมาตั้งแต่ 7 โมงเช้า ในชีวิตไม่เคยรอใครนานขนาดนี้มาก่อน แต่เชื่อมั้ย ทุกวินาทีมันไม่น่าเบื่อเลย

ตอนคอนเริ่ม หัวหูอื้อไปหมด ทั้งเสียงกรี๊ดของคนอื่นและตัวเอง 555
อยู่ AR อาศัยตัวเล็กมุดมาชิดรั้ว ภาพคมชัด ระดับ Full HD และระบบ 3 มิติ >>(ซันนี่) แต่ละคนแบบ โอ่มายก้อดดดด!!! ยุนเดินโฉบไปมาบ่อย แต่เรียกแล้วยุนไม่ได้ยิน
มีตอนหนึ่งที่สาวๆอยู่ที่เมนสเตจ พูดคุยสั้นๆก่อนเข้าเพลง ตอนนั้นคนยังไม่ส่งเสียง
เราเกรียน ตะโกนเรียกยุนอาาาาาาาา!!! จากนั้นคนในหลุมก็ตะโกนเรียกยุนอาๆ ๆ ตาม 55
ไม่รู้ว่ายุนได้ยินมั้ย แต่หวัง เสียงเล็กๆของคนๆหนึ่งจะไปถึงหนูนะเหม่งๆ >< วันนั้นตัวน่ารักมากเลยเหม่ง ไม่พูดไม่จา ไหว้อย่างเดียว
แอบปลื้มฟานี่ อิป้ามากๆ แค่เห็นหน้าอิป้าก็ฮาแล้ว เธอทุ่มสุดตัวจริงๆ ไหนจะมุขพี่แบรดรักเกิลล์ลเจนมากกว่าแองเจลริน่าอีก โอ้ยย ฮาไปไหน
ฟานี่ตัวจริงเดินเหมือนในทีวีเลย เดินดุ๊กดิ๊กๆ น่ารักอ่ะ ประทับใจท่าเดินนางอยู่แล้ว ยิ้มตลอดเลย โอ้ยยย ถ้าตายในหลุมอย่าเข้าใจผิดว่าโดนเบียดขาดอากาศหายใจนะ คนบนเวทีนั่นแหล่ะฆาตรกร!!!

โปรเจคสุ๊ดหย๋อดมากโดยเฉพาะ 785 ฟินนน!!! มีพี่ผู้หญิงคนหนึ่งไม่รู้ว่าใช่โซวอนหรือเปล่า มากับแฟน เค้าถามเราว่า "น้องๆ ไอ้นี่มันหมายความว่าไง" (เราถือกระดาษ 785 อยู่) ก็เลยบอกว่า เรารอมา 785 วันแล้วเพื่อวันนี้ พี่เค้าเลยถามว่า "รอเพื่อจะเจอกับเค้าเนี่ยหรอ?" ตอนนั้นมันจุกที่คอ รู้สึกว่าโคดภูมิใจ แบบ Born to be มาก จากนั้นก็เห็นพี่แกร้องตามได้อยู่นะ ตกลงเธอเป็นใครกันแน่ 555 แล้วมีพี่คนนึงขาหักมาด้วย สปิริตมาก
เจอตากล้องแทงพาราไดซ์ด้วย ตัวสูงมากกก เจ้แกด่าเช็ดทุกนางที่บังค่ะ สงสารคนข้างหน้าจะยกผ้า โบกมือยิกๆก็ไม่ค่อยจะได้ แต่เราก็สูบรูปสวยๆจากเจ้แกนี่หว่า 555

ชอบอีกอย่างที่โซวอนไทยร้องตามทั้งเพลง Only at Thailand นะจ๊ะจะบอก เราสร้างเอกลักษณ์ของเราแล้วนะ จงทำต่อไป 55 The boys อังกอร์มันมาก แต่เราก็ยังร้องตามทั้งเพลงเหมือนเดิม 55

สุดท้ายชื่นชมแอดมิน อาสาสมัคร โซวอนทุกคนที่ช่วยกันทั้งเรื่องโปรเจคและเห็นความน่ารักของโซวอนที่สนามบินตอนไปรับสาวๆ ไม่วุ่นวาย นั่งเรียงรายอย่างสวยงาม ฟินนนน!!! แทยอนถึงกับพูดว่าประทับใจโซวอนที่สนามบินเลย (งานแถลงข่าว)

ตอนนี้มันยิ่งรักมากขึ้นทุกทีๆ กลับมาอีกนะ โซชิ สุ๊ดหย๋อดดดดด

Girls' generation make you feel the heat!!!

+Quote Post
-jar-
post Feb 17 2012, 08:36 PM
Post #406

GanG
**

Member No.: 45,544

เพิ่งกลับมาจากโรงเรียนประจำ วิ่งตามเข้ากระทู้มาเพ้อ > _ <
สาวๆไปจะครบอาทิตย์หนึ่งแล้ว คิดถึงไม่หายสักทีสิน่า
ไม่เป็นอันเรียนกันเลยที่เดียว 555 5
จะบอกว่ามันสุดยอดด !!!!!!
ร้องไห้กันไปสามรอบเลยทีเดียว
ช่วงท้ายร้องไปร้องไห้ไป สะอื้นแบบหายใจแทบไม่ทัน
โดยเฉพาะช่วงทำโปรเจค ; ^ ;
ส่วนแม่สาวที่ทำให้ฟินมากที่สุด ยกตำแหน่งนี้ให้มักเน่ > <
เราเขียนข้อความใส่แผ่นไม้ พยายามให้สาวๆอ่านอยู่หลายครา
มักเน่ซอเดินมาด่อมๆมองๆ ตอนแรกคนข้างหน้ายกกระบองลมขึ้นพอดี
กลัวว่าซอจะไม่เห็น แต่ซอฮยอนก็พยายามชะโงกหน้าเข้ามาอ่านแล้วก็ยิ้ม
อ๊ากกกก !!!!!! กริ๊ดไปโลกที่สามเลยที่เดียวววววว
ตามมาติดๆด้วยม๊า เธอโบกไม้โบกมือหันมาอ่านป้าย ซันนี่ก็มองมาหาป้ายด้วย !!
ส่วนลิงยูลล เราทำมือรูปหัวใจตอนยูลเดินมา (คาดว่าเป็นคนเดียวในโซนนั่นละมั้ง ? 555 )
เธอส่งหัวใจกลับดวงเบ้อเริ่ม ฟินนนนน !!!!!!!!!
คิดถึงพวกเธอมากๆ นะจุดนี้ !!!!!

+Quote Post
PiYa*
post Feb 17 2012, 08:51 PM
Post #407

Gangster

Member No.: 17,277

เพ้อมากจริงๆค่ะ สาวกลับไปจะอาทิตย์หน้าเเล้ว เเต่เหมือนคอนพึ่งผ่านไปเมื่อวาน วันคอนไม่มีเมนเเล้วค่ะ ประทับใจทุกคนจริงๆ โดยเฉพาะฟานี่มองขึ้นมาบ่อยมาก หนูอยู่บนยอดดอย -.- ดูแฟนแคมเรื่อยๆ ยิ่งดูแคมโปรเจคเเล้วน้ำตาซึม ซึ้งมากดีใจที่สาวๆรับรู้ถึงสิ่งที่พวกเราสื่อไป คิดถึงมาก นับวันรอสัญญา ว่าจะมาเจอกันอีก..

This post has been edited by PiYa*: Feb 17 2012, 08:54 PM

+Quote Post
ploy_argy
post Feb 17 2012, 10:32 PM
Post #408

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 81,321

บอกได้ว่าจะไม่มีวันลืมความรู้สืกดีๆ ในคอนของน้องสาวเลย เข้ามาดูคลิปและรูปเพื่อคิดถึงคอนที่ไทย โซวอนไทยสุดเจ๋งเลยจ๊ะ
LOVE TAEYEON

+Quote Post
ลิงน้อยน่ารัก
post Feb 17 2012, 10:52 PM
Post #409

Member No.: 67,224

ผมอยู่หลุมเออาร์ไปรอตั้งแต่ประมาณบ่ายโมงไปช้า(มั้ง) ต่อแถวได้ประมาณกลางๆ
ผมไม่เข้าใจว่าจะตรวจอะไรหนักหนาจะกลัวอะไรหนักหนา = =
ของนี่ผมซื้อแทบจะทุกร้านซื้อเกี่ยวกับยูลสิกทั้งน้านนน
ยุนอาเดินผ่านมาบ่อยม๊ากกกกไม่น่าเชื่อว่ายุนอาจะหน้าเด็กลงกว่าเมื่อครั้งเอ็มบีซี
ฮโยนี่น่ารักซะจนผมใจจะลายมีการโบกมือส่งจูบให้แถวๆผมด้วย
ซันนี่แบบว่าเห็นแล้วผมอยากเป็นเกย์ขึ้นมาทันที(?)หล่อกว่าผมอีก
หยองเธอสวยงามมากเธอเดินผ่านผมไปออร่าเธอเปล่งประกายมากขาเธอยาวมากกกก
แทแทของป๋มหล่อสวยน่ารักซะจนอยากจะกระชากกลับบ้าน-...-
ฟานี่ๆสวยมากยิ้มให้ผมด้วยตายิ้มเธอทำเอาผมหลงจนโงหัวไม่ขึ้น
เฮียยูลนี่เนียนนะครับโมเม้นยูลสิกนี่จะติดตาผมจนวันตาย อ๊ากกกกก
ส่วนเมนที่รักของผมทำม้อยไม่เก็บช็อกโกแล็ตน้อยของป๋มเข้าปายค้าบบบบวางให้ตรงเท้าพอดีเลยมองข้ามผมๆเจ็บ

ผมเห็นโซวอนคนนึงไปนั่งที่กั้นเหล็กตรงมุมเวทีฝั่งขวาตอนแรกก็ไม่ได้คิดไร
พอหันไปมองอีกทีตอนที่ฟานี่เดินลงจากเรือเขาโบกมือให้ฟานี่ฟานี่ก็จับมือเขา
แล้วรีบเดินไปแล้วที่ทำให้อิจฉาตาร้อนที่สุดเขาปาจรวดขึ้นไปบนเวทีแล้วสิก้าเก็บเข้าไป
ส่วนตอนจบเขาก็ไม่กระโดดโหยงเยงอยู่ตรงทางออกเขาปีนเก้าอี้ขึ้นไปแล้วปาจรวดเล่นกะแทยอน
ผมอิจฉาาาาาาา กลุ่มเขานี่แบบว่าไปตะโกนหลังเวทีพอโซชิเดินออกมานีแบบว่าเสียงเขาเด่นสุดอ่ะ
ทุกคนหันมาโบกมือให้เขา ผมอิจฉาาาาา ดูเหมือนสิก้าจะทำรูปหัวใจให้เขาด้วย T^T

ลิงน้อยน่ารักผู้สนับสนุนยูลสิกอย่างเป็นทางการ

กรงเล็กๆของผม -3-

+Quote Post
obotchan
post Feb 18 2012, 01:06 AM
Post #410

Group Icon

Member No.: 12,661

เคยเขียนไว้ที่พันทิปแล้ว แต่ขอนำมาแปะรวมไว้ในกระทู้ประวัติศาสตร์ที่นี่ด้วย...

รู้มั้ยว่า คอนเสิร์ตสาวๆในเมืองไทยต่างจากประเทศอื่นตรงไหน?

ในฐานะที่เคยผ่านการดูคอนต่างประเ้ทศ จริงก็แค่สองประเทศอะนะ คือ เกาหลีกับไต้หวัน แต่ที่ญี่ปุ่นก็เคยฟังน้องที่เคยไปดูเล่ามาบ้าง ส่วนจีน ฮ่องกง สิงคโปร์ ก็ไม่เคยไป ใครเคยไป มาเล่าบรรยากาศให้ฟังบ้างก็ีดี แม้จะไปมายังไม่หมด แต่แอบอยากฟันธงว่า ผมว่าความต่างที่สุดของคอนไทยคือ "เสียงกรี๊ด"ครับ

ตอนซูยองบอกว่า เสียงกรี๊ดแฟนบ้านเราดังกว่่าทุกคอนที่ผ่านมาเลย ผมก็นึกๆอยู่ว่า พูดเอาใจหรือเปล่าเนี่ย แต่มาคิดๆดูแล้ว ผมว่าน่าจะจริงที่สุด เทียบกับที่เกาหลีและไต้หวัน ซึ่งส่วนใหญ่เป็นโซวอนชาย เสียงจะไม่สนั่นแหลมปรี๊ดแบบนี้ และไม่ค่อยจะกรี๊ดอะไรมากกับช็อตแฟนเซอร์วิส ส่วนที่ญี่ปุ่น แฟนคลับจะสุภาพกันมาก ไม่ค่อยกรี๊ดเท่าไร แม้จะเป็นแฟนเกิร์ลเป็นส่วนใหญ่ แต่เมืองไทย ตอนอยู่ในหลุม BA รู้สึกเลยว่า surround รอบด้านนี่สุดๆไปเลย ทั้งกรี๊ดเพลง กรี๊ดแฟนเซอร์วิส ยิ่งเสียงกรี๊ดช่วง Talk ช่วงสัญญาว่าจะกลับมาอีก โซวอนไทยจัดเต็มกันสุดๆ ตั้งแต่คอน MBC ที่จัดเต็มกันไปครั้งนึงแล้ว มารอบนี้ ผมว่าสาวๆ ประทับใจสุดๆ จริงๆนะ ถือได้ว่าเป็นเอกลักษณ์่โซวอนไทย เชื่อได้เลยว่า พวกเธออยากมาเมืองไทยอีกแน่นอน

หวังว่ามาครั้งหน้า จะไม่ใช่คอนสุดท้ายให้ได้เสียวกันแบบนี้อีก ขอเป็นคอนแรกหลังเกาหลี(และญี่ปุ่น) จะได้มั้ย เคยได้ยิน SM True บอกว่า เมื่อมี SM True เมืองไทยจะเป็นประเทศแรกของกิจกรรมนอกประเทศเกาหลี ถ้าเป็นได้จริง รับรองว่าโซวอนไทย จัดเต็มให้อีกอย่างแ่น่นอน

ป.ล. เพิ่งสังเกตเห็นว่า ผมสมัครสมาชิก SSFC วันที่ 18 ก.พ. 09 วันนี้จึงเป็นวันครบรอบ 3 ปี ของการเป็นโซวอนอย่างเป็นทางการ ไม่น่าเชื่อว่า 3 ปี ผ่านไปไวเหมือนโกหก 3 ปีที่บ้าพวกเธอ โดยยังไม่เบื่อไปไหน แต่กลับยิ่งรักมากขึ้น

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
“It’s such an honorable moment, we don’t know what more we could want. If there’s one thing we genuinely wish for, it’s for all nine of our SNSD members to go together until the end.”
Golden Disk Awards 2010

+Quote Post
De France
post Feb 18 2012, 09:51 AM
Post #411

GanG
**

From: NYC
Member No.: 78,437

ขอเล่าแฟนแอคตัวเองนะคะ

คือฟร้องนั่งโซน VIP (ระเบียงหน้าห้องกระจกหลัง 4500)
ก่อนอื่นของเกริ่นว่า ส่วนใหญ่คนที่จะได้บัตร VIP มา
เพราะ sm true มันส่งมาให้ (คุณป้าเป็นผู้บริหาร)
และ 65% ของคนที่มาบัตร VIP จะไม่ได้เป็นแฟนคลับ
เหมือนแบบบัตรบังคับมาอ่ะ เค้าเอามาให้แล้วว่างก็เลยมาดู นึกออกใช่ป่ะ
อืม ทีนี้ ฟร้องก็ไป vip กับเพื่อน ซึ่งเป็นโซวอนเหมือนกัน

ประเด็นมันอยู่ตรงนี้แหละ!!

คือโซนฟร้องไม่มีใครเป็นโซวอนเลยนอกจากฟร้องกับเพื่อนแค่สองคน
โบกแท่งไฟ ตากผ้าเชีย ทำโปรเจ็กต์ ร่อนจรวด แบบจัดเต็มอยู่สองคน
(ช่วงโปรเจคชูกระดาษพี่ซานิ AF6 เค้านั่งอยู่ข้างๆ ฟร้องก็คุยกับพี่เค้าแล้วพี่เค้าก็ขอกระดาษโปรเจ็กต์ไปถือด้วย!! [ฟร้องมีอยู่สองใบ])

เพราะมีแค่สองคนมันแน่นอนอยู่แล้วว่า เด่นค่ะ!! คือนั่ง vip แถวหน้าสุด แล้วข้างหลังมืดตื๋อ มีแท่งสีชมพูสองแท่งเด่นขึ้นมา นึกภาพออกนะ

จุดไคลแมกซ์มันอยู่ที่เพลง fantastic ซึ่งเป็นเพลงจบคอนของพี่สาวทั้งหลาย

นึกภาพเวทีตามนะคะ ตกปีกเวทีฝั่งซ้ายที่ยื่นยาวออกมาข้างหน้า (โซน S อะไรซักอย่างจำไม่ได้ =___= )
ฟานี่ค่ะ!! นางเดินมาสุดทางแล้วโบกมือให้โซวอน

ซึ่งฟร้องเมนมาดามฮวังไงเหอะ

คุณนายแกมา ทำไงล่ะ?

ลุกสิคะลุก!!

ฟร้องลุกขึ้นมากับเพื่อนสองคน ซึ่งข้างหน้า (5000) กับข้างหลัง (vip) ยังไม่มีใครลุกเลย
(ชั้นสองชั้นสามของพี่แทฟร้องไม่เห็นนะ อยู่บนหัวฟร้อง มองไม่ได้5555)

นี่แหละของจริง..

พร็อพบนตัวฟร้องมีดังนี้
1.เสื้อแทนี่ (ก็แม่ยกอ่ะ -^- )
2.กางเกงชมพู
3.รองเท้าชมพู
4.แว่นชมพู
5.ผ้าเชียร์แทนี่
6.แท่งไฟที่โคตรจ้า (เพราะข้างหลังมืด และข้างหน้ายังไม่ยืน)

โอ้วมายลอร์ด..

ฟานี่! นางมองมาที่ฟร้องกับเืพื่อนเลยค่ะ!!
อีกปัจจัยที่สำคัญคือ ตอนนั้นฟร้องชูผ้าเชียร์แทนี่ ของบ้าน believe-in-taeny คงรู้ว่ามันเด่นขนาดไหน บวกกับฟร้องก็ถือแท่งไฟโบกอย่างไฮเปอร์ด้วย 55555 )

ทีนี้ฟานี่ก็มองมา แล้วชี้ จากที่สังเกตทิศทางมือ น่าจะชี้ผ้าเชียร์ แล้วก็บ๊ายบายพร้อมกับปล่อยปรมาณูตายิ้มค่ะ เกือบเป็นลมคาโซน vip

ขอบอกว่าไม่เสียดายที่ถ่ายรูปเก็บไว้ไม่ทันเพราะเราได้สบตานางเรียบร้อยแล้ว 55555

หวังว่าคอนรอบหน้าจะมีโอกาสเล่าแฟนแอคอีกนะคะ :)

This post has been edited by De France: Feb 18 2012, 11:11 AM

+Quote Post
tiffany_YSTN
post Feb 18 2012, 05:53 PM
Post #412

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 76,994

เรียลกระจายต้อง แทนี่ยูลสิก'

+Quote Post
Yoonmine1
post Feb 18 2012, 06:26 PM
Post #413

GanG
**

Member No.: 66,691

ผ่านมาจะครบอาทิตย์เเล้ว เเต่ยังจำภาพคอนได้ติดตา มันเป็นอะไรที่สุดยอดมากกก
ส่วนตัวเเล้วเมนยุนค่ะ ทั้งคอนมองเเต่ยุนน่ารักมากก เเต่พี่สาวทุกคนสวยกันมากจริงๆ ปลื้มๆ ตอนชูป้าย785วัน
ร้องไห้เยอะมาก เปื้อนกระดาษเลย วันนั้นเก็บกลับบ้านมาทุกอย่างทั้งกรดาษทั้งจรวด โซวอนน่ารักกันจริงๆ ^^

จะรอคอนครั้งต่อไปกลับมาเร็วๆนะคะ ออนนี่สัญญาเเล้วนะ
YS722

+Quote Post
s*snsd
post Feb 19 2012, 12:20 AM
Post #414

GanG
**

Member No.: 33,874

ยังเพ้ออยู่

+Quote Post
thedayabc
post Feb 19 2012, 04:53 AM
Post #415

Group Icon

Member No.: 5,226

เราอยู่ AR ไปรอตอน 9 โมงเช้า แล้วก็ได้ที่ติดรั้วสมใจ

ตอนที่เจสสิก้ามาอยู่ตรงหน้า นางอายคอนแท็คกับน้องข้างๆเรา แต่เราแบบ...ลมจับแล้ว มันน่ารักมาก ตางี้เป็นประกายสุดๆ สวยอะ!!!!
ฮโย นี่แบบโคตรน่ารัก เราปลื้มฮโยตั้งแต่คอน MBC แล้ว ในคอนที่ยิ่งปลื้มใหญ่เลย เซอร์วิสกระจาย

แต่แล้ว พอ devil cry เราก็ดันเป็นลมซะงั้น เราสูงแค่ 158 แล้วรอบตัวเราผู้ชายสูง 180 เกือบ 10 คน แล้วเราอยู่รั้ว โดนเบียดค่า T^T
โดนหามข้ามรั้วออกไปทันที แทบจะร้องไห้ ทำไมชั้นไม่ได้ดู devil cry แต่ชั้นได้ cry เต็มๆเลย

รีบหนีบแอมโมเนียร์เข้าซอกนิ้ว แล้ว วิ่งไปปากทางเข้า...ขอให้ได้ดูซักนิดก็ยังดี
แต่จะบอกว่า มันใกล้ เห็นชัด และยืนสบายมากค่ะ เริ่มเห็นข้อดีของการเป็นลม 5555+

พอฉายวีทีอาร์ เราก็ย้อนกลับเข้าไปนั่งสูดแอมโมเนียต่อ
แต่สายตาเหลือบไปเห็นช่องแคบข้างเวที (เป็นโซนสำหรับการ์ด) ก็ขอร้องพี่เค้า ขออยู่ตรงนี้ได้มั๊ย
พี่เค้าก็โอเค (สงสัยสมเพส นังนี่เป็นลมไม่เจียม 5555+)

ถ้าเป็นช่วงเมนสเตจเราจะเห็นค่อนข้างชัดเลยค่ะ ยิ่งถ้าเป็นข้างเวทีแถบ SM นะ เห็นมันทุกอนูเลยค่ะ
ทิฟฟานี่ เล่นกับแฟนโซนเออาร์ ทำท่าจะเดินลงมาหา เซอร์วิสกระจาย อย่างที่บอกคอนนี้ ถ้าใครไม่เห็นเซอร์วิสจากฟานี่ ถือว่าไม่ได้ไป 555+

เราเมนเจสสิก้า และฮโยค่ะ เวลาพวกนางเดินผ่านก็จะพยายามทำทุกอย่างให้นางเห็น
แต่...จุดที่เรายืนมันจุดบอดจริงๆค่ะ พวกนางไม่เห็นเรา แต่เราเห็นนางชัดมากกกกก

จนสุดท้าย...ช่วงขอบคุณ
เจสสิก้าก็มองมาเห็นเราซักทีค่ะ TTOTT นางทำหน้าแบบ อินี่มาได้ไง 5555+ แล้วก็เดินจากไป แค่นี้เราก็สุขใจแล้ว

ช่วงที่แทยอนเล่นกับจรวด มันเป็นโมเม้นที่เม่ห์มากค่ะ หาใดเปรียบไม่ได้เลย
ตอนจรวดลำแรกผ่านหน้านาง แลดูนางตกใจนะค่ะ คิดว่าโซวอนก็ตกใจ
แต่พอนางเริ่มเล่นกับจรวดเท่านั้นแหละค่ะ โซวอนก็ได้ใจ จรวดที่เคยพุ่งหนี ก็พุ่งใส่แทยอนอย่างที่ได้เห็นในคลิปกัน 5555+

ฮโย ยืนเซอร์วิสแฟนหลุมเออาร์ มีพี่คนนึงทำน้ำตาเทียมมั้ง แล้วฮโยเห็น นางก็ชี้ๆ เซอร์วิสอย่างน่ารัก โคตรอิจฉาพี่คนนั้น

น้องซอ เพลงอะไรไม่รู้ ยืนเล่นกับบัตรโซน 5000 นานมากกกค่ะ
ประมาณว่ามีคนชูผ้าเชียร์น้องซอ แล้วพอน้องเห็น น้องก็ยืนเล่นด้วยอยู่นานเลยค่ะ นานมากกกก
โซนนั้นน่าจะ นอนหลับฝันหวานจนคอนหน้าเลยแหละ 5555+

และสุดท้ายสำหรับโปรเจ็ค 785 days of waiting finally we meet เราก็ชูค่ะ มันซึ้งมาก ร้องไห้เลยทีเดียว
ปกติเราไม่ใช่คนร้องไห้ง่ายๆ แต่พอเห็นสาวๆเค้ารับรู้ถึงความรู้สึกพวกเราแล้ว มันปลื้มจริงๆค่ะ T^T

อ้อ โปรเจ็ควันเกิด ซูยองเห็นนะค่ะ นางร้องไห้อาบหน้าเลยค่ะ ปลื้มมาก คำเดียวเลย!!!

แฟคแอคที่สนามบินขามา
เรามีโอกาสเข้าไปในเกทโดยบังเอิน ฮโยมันน่ารักมาก เป็นมนุษย์ที่อารมณ์ดีที่สุดใน 8 นางที่มาแล้ว
ก็เข้าใจค่ะว่าทุกคนคงเหนื่อยมาก หน้าทุกคนนิ่งมากกก มีเพียงฮโยที่ไฮเปอร์ได้อีก 555+

แต่โมเม้นที่อยากขี้โม้มาแล้วค่ะ (อยากโม้บ้างอะไรบ้าง)
หยองเดินผ่านเรา โคตรใกล้ เราเลยบอกนางไปว่า happy birthday นางได้ยินค่ะ *O*
หันหน้ามาอย่างเท่ห์ แล้วกระตุกมุมปาก พยักหน้านิดนึง เชิงว่าขอบคุณ โอ้ววววววว แม่เจ้าหยองนายหล่อมากกกกกกกก

ส่วนเจสสิก้า เราหานางไม่เจอค่ะ รอผิดที่ผิดทางเกินไป T^T ห่างจากนางแค่ 5 สายพาน แต่เราเมินไม่มองไป TTOTT

เครดิต : เราขอโทษน๊า เซฟๆมาจำไม่ได้จริงๆ
ป้ายเชียร์ฮโยที่อยู่ใต้โซน 5000 นั่นแหละค่ะเราเอง 5555+ เหมือนตัวอะไรก็ไม่รู้ โผล่มาได้ไง

+Quote Post
``blue.taetae
post Feb 19 2012, 01:04 PM
Post #416

From: ข้าง ๆ แทนี่ x)
Member No.: 60,424

เสียดายเรื่องนึงเรื่องแท ที่พี่แกไม่มาหา AL เลย พี่แกวิ่งผ่านแบบ แว๊บ ๆๆๆ มาก T________T
แต่คนที่ทำให้ประทับใจที่สุดคือฟานี่ ><
มีช็อตนึงนางทำท่าเหมือนจะแหย่ขาลงเวที เหมือนจะลงมาหาโซวอน
ละซักพักนางก็เดินเลยเราไป แต่แล้วนางก็หันหลังกลับมา !!!
มองหน้าเรา โบกมือแล้วก็ยิ้มให้ ..
เห้ย !!!!! มีความสุขมาก 5555555555555
แล้วก็ช็อตที่โซวอนกำลังร่อนจรวดสีชมพู แทยอนก็พยายามเอื้อมมือจับจรวดที่ผ่านหน้าตัวเอง
แบบมุ่งมั่นมาก55555555 แล้วพี่แกก็โชว์สเต็ปคว้าได้ !!!! แล้วก็ปล่อย เย่ - -
แต่น่ารักมากอ่ะ ชอบมาก ๆ

ตอนอินโทรเดอะบอยขึ้น เหมือนเพลงปลุกใจยังไงยังงั้น
อังกอร์คำว่า จีจี ดังมาก !! ได้ิยินแล้วขนลุกเลย
เราก็โดนลำโพงบัง แต่ด้วยความอยากเห็นท่าฉีกขาด้วยตาตัวเอง
ยันรั้วเลย และแล้วก็เห็นหน้ายูริ กำลังแร็พอยู่เลือน ๆ
.. ปวดแขนยันวันนี้ 55555555555555555
แต่ขอบอกว่าคุ้มมากกกกกกกกก :]
อีกคนที่ประทับใจคือฮโย , แฟนเซอร์วิสดีมาก ๆ
ยื่นไมค์เอย โบกมือเอย เต้นเอย
โหย ไม่ไหวแล้ว น่ารักสุด ๆ ขอเถียงสุดใจเลยว่านางสวยและน่ารักไม่แพ้คนอื่นเลย ><

- ขอบคุณพื้นที่ให้ระบายค่ะ
โปรเจ็คสวยมาก ๆ ยิ่งได้ยินฟานี่พูดประโยค 785 days of waiting แล้ว
มีความสุขมาก . สาว ๆ ได้รับรู้ความรู้สึกของโซวอนไทยแล้ว :)

彡。TAENYSIC !S REAL

+Quote Post
Jokerism
post Feb 19 2012, 02:15 PM
Post #417

GanG
**

Member No.: 73,745

โฮ้ว! จาก 12 กุมภาพันธ์ยันวันนี้ ยังคงเพ้อยังคงคิดถึงไม่จางหายเลย ;_;
รู้สึกเหมือนทุกอย่างพึ่งเกิดขึ้นเมื่อวาน เหมือนว่ามันพึ่งจะจบลงไปเองอะ!

ไปคอนครั้งนี้ฟินกับ ม๊าฮโย มากที่ฝุดเลยฮะ! -/- ม๊าสวยมาก โฮ้ว เพ้อ...
ฟินกับฟานี่ด้วยช่วง Bangkok , Put it back on! ทั้งฮอลระทึกมากฮะ!

ไปบัตรนั่ง 3000 โซน S แถว H คือก็เห็นชัดนะฮะ แค่เอื้อมยังไงก็ไม่ถึง
เราไปกับเพื่อนสองคน เราเมนเหม่งยุนแต่เพื่อนเราเมนหมีฟานี่ 5555555
คือไปก็กะจะส่องเมนตัวเองกันทั้งนั้นใช่มะ เราก็อยากส่องเหม่งยุนบ้างงิ
แต่ว่า.. คือมันไกลอะ 555 เหม่งก็มาโซนเราค่อนข้างบ่อย แต่มาแบบ...
เหมือนจะเดินเข้าไปตรงบัตรนั่ง 5000 ไรงี้บ่อยมาก เลยเห็นไม่ค่อยชัด.
แต่เวลาคนอื่นเดินมา ฟานี่ ม๊า ยูล อะไรงี้เดินมาจะเห็นชัดมาก ไม่ต้องยืน
แต่พอทำไมทีเมนเราเดินมา... 5555555 โซชิทุกคนสวยมาก! โฮกกก!
โซนยอชิแดเป็นผู้หญิงธรรมดาที่สวยกว่านางฟ้าบนสวรรค์ <3

ประทับใจโปรเจ็คชูป้าย 785 Days of Waiting มาก โฮะ! ซึ้ง น้ำตาไหล
แล้วโปรเจ็คปาจรวดนี้.. 55555 ไงมีปาสองรอบอะ งง? ถถถถถ แต่สวย -/-
ตอนที่สาวๆบอกว่าเพลงสุดท้ายนะ แบบ อ้าว? จบแล้ว? ตอนนั้นจิตตกมาก!
แต่โซวอนก็ตะโกนเรียก 'โซนยอชิแด' ตลอดจนสาวๆออกมาอีกครั้ง ฮิ้ววววว

เสียดายคอนจบแล้วไม่ได้รอส่งสาวๆ คือไปสนามบินแต่กลับก่อน 55555.
ก็มันดึกแล้วด้วย เลยโดนผู้ปกครองโทรตาม.. เซ็งจิตนิดนึงได้รอแปปเดียว!

ปล.ซันหล่อและสวยในเวลาเดียวกัน พี่แทก็สวยมาก -/- โฮะ.. #เมนยุนแท
ปล2.ฟานี่เซอร์วิสมาก! ป้าหยองก็สุดๆ ช่วงโปรเจ็ค <3SY ก็สวยมากเลยฮะ
ปล3.โมเม้นต์ยูลสิก.. เอิ่ม 555 เสียดายโมเม้นต์ยุนแทน้อยมากเบย แง้ว ;_;
สัญญากันแล้วนะโซนยอชิแด! เธอจะกลับมาอีกครั้ง ต่อจากนี้ไปก็แค่รอ..
.

YOONA ♡ JESSICA

( FICTION )

.

+Quote Post
KenaresalfY
post Feb 19 2012, 02:53 PM
Post #418

GanG
**

Member No.: 24,436

7 วันแล้วสิน่ะ เวลาผ่านไปเร็วมากจริงๆ
แต่ความรู้สึกมันเหมือนเพิ่งผ่านไม่แปแเด่วเอง
7วันนี้เหมือนกลับไปเป็น785วันอีกครั้งเลย ยังคิดถึงทุกเวลาทุกนาที
ยังอยากกลับไปหาสาวๆไปเชียร์ไปร้องเพลงอยู่เลย
เชื่อว่าใครหลายๆคนตอนนี้ก็ยังคงคิดถึงยังเพ้อถึงสาวๆอยู่
ถึงแม้แค่7วันแต่มันก็นาเหมือนเป็นปีแล้วที่ไม่ได้เจอกัน
อยากให้สาวๆกลับมาอีกเร็วๆ
สัญญาเกี่ยวก้อยกันแล้วน่ะสาวๆ ต้องกลับมาอีกน่ะ โซวอนไทยทุกคนจะรอที่จะได้พบกันอีก mkb (46).gif

+Quote Post
9-only
post Feb 19 2012, 10:05 PM
Post #419

Senior Gangster

From: SOSHILAND
Member No.: 71,845

ผ่านไปอาทิตย์นึงล่ะหรอเนี่ยทำไมเวลาผ่านไปเร็วจัง

ยังรู้สึกเหมือนเพิ่งกลับมากจากคอนเลย

ภาพสาวๆยังติดตาอยู่เสียงเพลงเสียงอังกอร์เสียงกรี๊ดก็ยังอยู่

เฮ้ย เพ้อหนักล่ะผม 55555

สัญญากันล่ะนะว่าจะกลับมาอีกอย่าลืมน่ะ

ยองวอนฮี โซนยอชิแด~~~

Believe in Soshi Bond 

+Quote Post
13e11
post Feb 20 2012, 01:04 AM
Post #420

Group Icon

Member No.: 41,832

มาเพ้อดีเลย์เกินไปมั้ยอ่า 5555555
พอดีเพิ่งสอบเสร็จ เลยได้มีโอกาสมาเล่นคอม ถถถ
หลังจากคอนเสร็จเพ้อไปเลยทั้งวัน อ่านหนังสือไม่รู้เรื่องเลย
ภาพต่างๆในคอนมันยังคงวนเวียนอยู่ในหัวจนทุกวันนี้(ผ่านไป1อาทิตย์แล้ว) เสียงแหบล้าไปทั้งตัวเลย ถถถถถถถ

คอนนี้ตื่นเต้นทุกอย่าง ตั้งแต่จองบัตร ลุ้นตัวโก่งเกือบไม่ทัน5000 ถถถ
คอนนี้เป็นอะไรที่เรียกเสียงกรีีดได้ทุกเวลา โซวอนไทยมันเล่นกรี๊ดทุกอย่าง
วีทีอาร์อิมแพคเปิดก็กรี๊ด ไฟดับก็กรี๊ด แอฟเฟคในคอนก็กรี๊ด ไม่แปลกที่พวกเธอจะบอกว่าของไทยดังสุด ถถถ (ภูมิใจ)
กรี๊ดไม่พอยังจะร้องตามเสียงดัง เผลอๆกลบเสียงโซชิอีกมั้ง ถถถถ โดยเฉพาะ The Boys Gee อย่างมันส์อะ ถถถถ
แต่ที่เป็นไฮไลต์และแระทับใจที่สุดของทุกคน แน่นอนว่าคือเพลง Complete ร้องไห้เลยพอตัดมาหน้าซันนี่ เราทำสาวๆร้องไห้T^T ซึ้ง
785วันแห่งการรอ ของพวกเรามันจบแล้วตอนนี้พวกเธอรับรู้แล้วว่าเรารอกันมานานแค่ไหน T^T กรี๊ดแตกเลยตอนฟานี่อ่าน T^T
โปรเจคเหมือนจะผิดคิวเยอะเลย แต่ไม่เป็นไร สวยๆ >,,< โดยเฉพาะ Pink Ocean สวยมากกกก
คอนแรกในไทยผ่านไปได้ด้วยดี คอนต่อๆไปก็ขอให้เป็นแบบนี้ต่อไป สร้างความประทับใจแบบนี้ไปเรื่อยๆ
พอดูคอนจบเลือกเมนไม่ถูกเลยทีเดียว น่ารักกันทุกคนมากกก แฟนเซอร์วิส รั่วเกรียน บ้า
โดยเฉพาะฟานี่ผิดคาดมากๆ เกรียนมาก แต่นางไปได้ทั่วถึง นางมาหยุดตรงหน้าโซนเรานานมาก ดีใจ >,<
สวยทุกคน อย่างกับนางฟ้าทั้ง9
คอนหน้าเราไม่พลาดแน่นอน จัดหลายๆวันจะดีมากกกก ฮ่าๆ

TaeYeon & Tiffany
NOW ALWAYS FOREVER

+Quote Post

23 Pages V  « < 19 20 21 22 23 >
Reply to this topicStart new topic
4 User(s) are reading this topic (4 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 07:29 AM