Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ฮโยยอนจากนิตยสาร K WAVE M ฉบับเดือนธันวาคม 2016
mashiks
post Jan 31 2017, 04:17 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

บนเวทีนั้น สำหรับทุกคนแล้วฮโยยอนคือผู้หญิงที่แข็งแกร่งกว่าใคร แล้วชีวิตประจำวันของเธอหลังเวทีหละจะเป็นยังไง? วันนี้เราขอเสนอ 'Hit the One Day' ของฮโยยอน

การจัดการตัวเอง

#ลิ้มรสชาติอาหาร

ถ้าหากอาหารน่าทานๆมาอยู่ตรงหน้าฉันแล้ว ฉันก็ไม่ยั้งรอใดๆหรอกค่ะ ฉันชอบทารพวกฟาสฟู้ด ซึ่งเป็นศัตรูของการไดเอ็ทเลย ไม่นานมานี้ฉันเพิ่งได้ลิ้มรสของอาหารกลางคืน ถึงกับถอนตัวไม่ขึ้นเลยค่ะ ถ้าหากฉันเอาแต่จะทานทุกสิ่งที่อยากทานแล้ว คงต้องเจอกับปัญหาแน่นอนเลย ฉันเลยเริ่มทานอะไรที่มีดีต่อสุขภาพค่ะ ฉันชอบทานอาหารเกาหลีที่มีผักบ่อยๆค่ะ แล้วก็รู้สึกได้ว่าร่างกายมีสุขภาพที่ดีขึ้น ฉันมีคติประจำใจเวลาทานค่ะ "หากเราทานอะไรก็ตามในตอนที่เราเครียด มันจะให้โทษเสมอไม่ว่าจะทานอะไร" เวลาฉันทานอะไร เลยจะทานด้วยใจที่เพลิดเพลินไปกับสิ่งอร่อยๆต่างๆค่ะ

#ดูแลรักษาความชุ่มชิ้น

ฉันเป็นคนที่มีผิวแห้งค่ะ ฉะนั้นฉันจึงต้องดูแลทั้งใบหน้าและร่างกาย เมื่อไหร่ที่หน้าหนาวมากถึง ช่วงนั้นจะเป็นช่วงที่ผิวของฉันทรมานที่สุดเลยค่ะ ฉันตื่นขึ้นมาทาครีมมากขึ้น ฉันมักจะใช้ครีมที่เพิ่มความชุ่มชื่นและใช้วัตถุดิบธรรมชาติ เช่นด้วยข้าวหรือชาเขียวค่ะ ส่วนที่มาส์กหน้าก็จะเลือกกลิ่นที่เข้ากับฉันมากที่สุด แต่ขอแนะนำว่าเวลามาส์กให้ผสมน้ำมันและโลชั่นด้วยสัดส่วน 1 ต่อ 1 ค่ะ หากตอนทาเราค่อยๆทามันอย่างนุ่มนวลเหมือนเรานวดหน้า มันก็จะซึมซับความชื้นได้ดีเป็นสองเท่าเลยค่ะ ช่วยเรื่องการไหลเวียนด้วย

ดูแลผมที่บ้าน

เพราะฉันย้อมผมสีบลอนด์ หลายๆคนเลยเข้าใจผิดค่ะ ชอบคิดว่าสภาพผมของฉันต้องแย่แน่ๆเลย การที่เราย้อมผมแล้วผมแย่เป็นเรื่องที่เลี่ยงไม่ได้ แต่สภาพผมของฉันค่อนข้างดีนะคะ ฉันทำทรีทเมนท์เองที่บ้านด้วย ฉันหมักผมเอง มันไม่ใช่เรื่องที่แปลกใหม่อะไร แต่ถ้าเรามีเคล็ดลับดูแลดี และดูแลอย่างต่อเนื่องมันก็จะเป็นเรื่องที่ดีนะคะ

พื้นที่ของเรา

#บ้าน

สถานที่ที่ฉันอยู่ เผยให้เห็นถึงตัวตนของฉันค่ะ สิ่งต่างๆที่เราเลือก ฉันถือว่ามันเป็นตัวบ่งบอกรสนิยม ไม่นานมานี้ฉันสนใจของในบ้างต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นทั้งจาน, ผ้าม่าน, และเครื่องนอน มีคนเคยบอกไว้ค่ะ ว่าถ้าเราตกลงไปในความชอบของการออกแบบภายในแล้ว เราไม่มีทางออกหรือหนีมันได้เลย และเหมือนตอนนี้ก็ช้าไปเสียแล้วค่ะ ฉันชอบพวกของที่ให้ความรู้สึกแนวฝรั่งเศสมากๆ

#อาบน้ำสปา

ปกติแล้ว ฉันเป็นคนที่ชอบสปามากๆค่ะ ฉะนั้นห้องน้ำถือเป็นส่วนที่สำคัญอีกแห่งในบ้าน ช่วงเวลานั้นฉันจะรู้สึกผ่อนคลายและได้ปลดปล่อยความเหนื่อยล้าต่างๆ ฉันชอบอ่างอาบน้ำและกระเบื้องที่สวยๆค่ะ ฉันชอบโทนสีเทาและสีเขียว เลยออกแบบสีที่ดูซอล์ฟๆ เช่นวอล์ลเปเปอร์ก็เลือกแบบที่ชอบ

การขยับเขยื้อน

#การเต้น

การเต้นเป็นทั้งงานอดิเรกและชีวิตของฉันค่ะ การที่ฉันสามารถขยับไปมาได้ในทุกเวลาเป็นเรื่องที่ดีมากเลย ไม่ว่าที่ไหนก็ตาม เช่นเดียวกับการที่คนทั่วไปมองว่า 'ฮโยยอน = การเต้น' ฉันมาพร้อมกับการเต้นเสมอค่ะ ตอนช่วงเดบิวต์ใหม่ๆ ฉันไม่สามารถแยกได้ว่าอันไหนคืองานอันไหนคือความสนุก แต่ตอนนี้ฉันรู้สึกสามารถแยกออกถึงการมีความสุขและผ่อนคลาย เป็นเรื่องที่ฉันควรจะหาคำตอบเรื่อยๆค่ะ

#กิจกรรมกลางแจ้ง

ฉันเป็นคนที่มีนิสัยชอบออกไปทำอะไรข้างนอกมากกว่าจะอยู่เฉยๆค่ะ กีฬาที่ฉันชอบแต่ละอย่างก็ดูแอ็คทีฟมากๆเลย พักนี้ฉันชอบออกไปที่สนามและตีกอล์ฟสักรอบค่ะ ส่วนหน้าหนาวก็ชอบเล่นสกี เวลาแต่ละช่วงในปีนั้นจะขึ้นอยู่กับอากาศและอารมณ์ของฉัน บางทีฉันก็ไปเล่นสเก็ต, เทนนิส, และดำน้ำค่ะ แต่ถ้าตอนไหนสิ่งที่ฉันทำไม่ได้ออกมาอย่างใจหวัง ฉันจะเป็นใส่หน้ากากและหมวกออกไปเดินลาดตระเวนแถวบ้าน *หัวเราะ*

กับฉัน

#กระเป๋าสตางค์

ผู้หญิงหลายๆคนก็เหมือนกับฉันค่ะ ไม่ว่าจะไปไหนสิ่งแรกเลยคือกระเป๋าสตางค์ ปกติฉันเป็นพวกแต่งหน้าแบบเน้นอะไรจุดเดียวค่ะ เช่นจะโฟกัสไปที่ปาก, ตา, และแก้ม ลิปสติกของ MAC มีทั้งสีที่เป็นเอกลักษณ์และหลากหลาย หลายสีก็เข้ากับโทนสีของฉันได้ดีค่ะ ฉันเลยมีของยี่ห้อนี้หลายแท่งเลย ครั้งไหนอยากดูสาวๆผู้หญิงๆหน่อยก็จะใช้ Benefit's Dandelion หรือถ้าอยากเซ็กซี่ๆอวดผิวแทนก็ใช้ Hoola ทั้งสองตัวนี้มีจุดเด่นทั้งคู่ เป็นไอเท็มโปรดเลยค่ะ

#บาบาร่า

ครั้งที่กลับบ้านแล้ว ฉันจะตัวติดกับเจ้าบาบาร่าเลยค่ะ เจ้าหมาพุดเดิ้ลตัวน้อยขาสั้นวัย 3 ขวบ เสน่ห์ของบาบาร่าคือตาสีน้ำตาล ส่วนตัวสีครีม ในบ้านนั้นบาบาน่าจะกลัวฉันมากที่สุดค่ะ เพราะฉันเป็นคนมีวินัย แต่ถึงอย่างนั้นเวลาที่ฉันกลับบ้านเวลากดกริ่ง เจ้าบาบาร่าก็จะวิ่งหูตั้งกระดิกหางมาทักทายกันอย่างสดใสเลยค่ะ ไม่รักไม่ได้เลยบาบาร่าเนี่ย

โซนยอชิแดของฉัน

#ฝัน
#เป็น
#จริง

กว่า 9 ปีแล้วที่ชื่อของฉันและโซนยอชิแดเหมือนถูกเรียกเป็นชื่อเดียวกัน ในตอนนั้นฉันสามารถทำความฝันระยะสั้นของฉันได้สำเร็จและอยู่ถึงทุกวันนี้ค่ะ ตอนเป็นเด็กเทรนด์ ความฝันของฉันคือการเดบิวต์ และหลังจากนั้น ฉันก็ตั้งเป้าไว้ว่าอยากจะมี 'คอนเสิร์ตเดี่ยวของโซนยอชิแด' เป็นระยะเวลาที่นานพอสมควรที่ฉันคิดภาพตัวเองอยู่บนเวทีที่โตเกียวโดม, ประเทศญี่ปุ่น และมันก็ผ่านมากว่า 2 ปีแล้วค่ะ ความฝันของฉันเป็นจริงแล้วในตอนนั้น พอโซนยอชิแดเป็นที่รู้จักมากขึ้น ฉันก็เติบโตและเป็นผู้ใหญ่ตามกันไปด้วย พอฉันได้มาทำงานเดี่ยวอย่างจริงจัง ฉันก็อยากจะสร้างภาพลักษณ์ฮโยยอนที่เป็นนักร้องให้ชัดเจนมากขึ้น ไม่ได้ยึดติดแต่การเป็นโซนยอชิแด ขณะที่ค่อยๆก้าวไปโดยไม่หลงทิศ ฉันก็รู้สึกว่าฉันค่อยๆก้าวเข้าใกล้กับความฝันของฉันอีกระดับมากขึ้นค่ะ

Source: GGPM
Eng Trans: @SonexStella
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
violet_m
post Jan 31 2017, 08:15 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
anooY lovely
post Feb 8 2017, 04:56 PM
Post #3

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 39,800

ขอบคุณคำแปล จ้าาาา g.gif
LOVE LOVE SOSHI

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 05:02 PM