Welcome Guest ( Log In | Register )

[Info] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

[Project] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

กฎระเบียบของคอนเสิร์ต

กฎระเบียบการเข้าแถวสำหรับผู้ถือบัตรยืน

--------------------------------------------------------------------

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่อนุญาตให้ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา

หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หรือขายเพื่อเอากำไร หากพบจะลบกระทู้ทันที

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Forever Here , Promise, สัญญาค่ะว่าจะอยู่ตรงนี้ตลอดไป, สรุปคอนเสิร์ต Phantasia in Bangkok
puchi-puchi
post Feb 1 2016, 12:33 AM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

ภาพจาก pingbook

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ความสุขจุกอกค่ะะะะะะะะะ emo2 (12).gif

สวัสดีค่ะทุกคนน เค้าไม่รู้จะเริ่มยังไงเลยค่ะ ยังรู้สึกจิตวิญญาณถูกทิ้งไว้ในคอน ในหัวยังมีแต่คำว่า ซารางแฮ ซารางแฮ ซารางแฮฮฮฮT_T

ก่อนอื่นขอขอบคุณก่อนเลยค่ะก่อนเค้าจะไปเวิ้นเว้อโปรเจกต์ในแต่ละวัน 5555

คอนครั้งนี้เอาจริงๆเค้ามีส่วนร่วมในการคิดโปรเจกต์ค่อนข้างน้อยมากค่ะเพราะไปเลี้ยงหลานอย่างที่หลายๆคนทราบกันนะคะ5555
เพราะฉะนั้นคนที่เป็นคนคิดโปรเจกต์จริงๆคือน้องมด @piglet และน้องพลอย @processic ค่ะ เป็นต้นคิดเรื่องโปรเจกต์กรีนไลท์
และเป็นคนคอยแก้ไขปัญหาเกือบทั้งหมดตลอดในการทำโปรเจกต์ในคอนทั้งสองวันค่ะ โดยมีพี่บี้โต้โผใหญ่คอยช่วยเหลืออย่างเต็มที่
ซึ่งถ้าขาดสามกำลังหลักนี้ไปเค้าก็ไม่รู้ว่าโปรเจกต์จะสำเร็จได้แบบนี้มั๊ยขอบคุณทั้งสามคนมากๆเลยนะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ 10.gif
เค้าไม่อยากให้ทุกคนเอาเครคิดมาให้เค้าว่าเป็นคนคิดโปรเจกต์เค้าไม่อยากรับคำชมไว้คนเดียวแบบนั้นค่ะ 555555555
หากอยากขอบคุณคนคิดโปรเจกต์ขอให้โยนคำขอบคุณไปที่สามคนนี้เลยนะคะ รับไปเลยเต็มๆค่ะ พบ้าๆ
และที่ต้องขอบคุณอย่างมากเช่นกันคือเวปไซต์อื่นๆที่มาร่วมมือกับเราค่ะ (GGTH, Kkabyul , Yuchirian , Babycake9, Seosparrow) ทุกขั้นตอนในการดำเนินการ
เราได้มีการปรึกษากัน มีการช่วยกันคิดช่วยกันตัดสินใจ หลายๆความคิดเห็นช่วยกันทำให้โปรเจกต์เราออกมาสมบูรณ์แบบนี้ค่ะ
แล้วทุกบ้านยังได้ช่วยโปรโมทกันอย่างเต็มที่ ร่วมมือกันด้วยใจจริงๆ เค้ารู้สึกขอบคุณมากๆเลยค่ะ 10.gif

ต่อมาที่อยากจะขอบคุณมากๆๆอีกเช่นเดียวกันคือน้องๆแก๊งไข่(ผู้มาช่วยในทุกคอน55555)และน้องๆ ซวตอ (ย่อมาจากโซวอนเตรียมอุดมเป็นกลุ่มของน้องเขาอ่ะค่ะ 5555 บอกไว้เผื่อคนจะงงเหมือนเค้าตอนได้ยินครั้งแรกค่ะ emo (2).gif 555555) ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกนะคะ
คือพวกน้องมาช่วยกันจริงๆแบบจริงๆจังๆ ช่วยชนิดที่เค้าเองยังทำงานได้มากไม่เท่าที่น้องๆมาช่วยกันเลยอ่ะค่ะ
ไม่ว่าจะวางโปรเจกต์ ช่วยแจกของ ช่วยแพ็คของ ดูแลโซนโปรเจกต์ แม้กระทั่งไปซื้อของกินก็ยังทำให้เลยค่ะ! 55555
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ขอบคุณจริงๆ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงถึงจะพอT_T ไว้ครั้งหน้าเรามาร่วมงานกันอีกนะคะ 60.gif (นี่คือการบอกว่าพวกน้องมิอาจหนีพี่พ้นแล้วค่ะ จงมาร่วมชะตากันในคอนต่อไปด้วย 5555555555555555)

อีกส่วนหนึ่งที่ต้องขอบคุณเช่นเดียวกันค่ะ คือน้องๆอาสาทุกๆคนเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็น

น้องอาสาที่มาช่วยแพ็คโปรเจกต์กันตั้งแต่ที่ประกาศขอให้มาช่วยกันไปตั้งแต่วันแรกๆเลย ขอบคุณมากๆนะคะ><

สต๊าฟที่มาช่วยงานวันคอน

ทีม 1 ที่มาช่วยวางโปรเจกต์ในคอนของทั้งสองวัน
คือเรานัดเช้ามากกกกกก เจ็ดแปดโมงพวกน้องก็มากันอ่ะค่ะ บางคนตื่นตีห้า ตื่นก่อนเค้าอีก! มาก็ก่อนเค้าด้วยค่ะ55555
เค้าทราบซึ้งในน้ำใจของพวกน้องมากๆเลยค่ะT_T ขอบคุณมากๆจริงๆนะคะ โปรเจกต์จะสำเร็จไม่ได้ถ้าเราไม่ร่วมมือกันเนอะ^^

น้องๆทีม 2 ที่มาช่วยโปรโมทโปรเจกต์เรา ถือแผ่นฟิวเจอร์บอร์ดเดินไปบอกคนที่มาในงานให้รู้เรื่องโปรเจกต์ของเรา แม้อากาศจะร้อนมากๆๆๆๆ แต่ก็ยังมาช่วยเดินประชาสัมพันให้กับพวกเรา เค้าขอบคุณมากๆเลยค่ะ ><

น้องๆทีม 3 ที่เป็นคนดูแลโซนโปรเจกต์ค่ะ ขอบคุณมากๆเช่นกันนะคะที่มาช่วยกันทำให้โปรเจกต์ทั้งหมดออกมาได้อย่างสวยงามแบบนี้

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจริงๆค่ะ ทุกๆคนเลยT____________T

ขอบคุณเสร็จแล้วก็มาเข้าเรื่องโปรเจกต์กันค่ะ 55555+

วันเสาร์! วันอภิมหารความเครียดค่ะ55555555555 เพราะเพลงมันไม่ตรงตามลิสท์ค่ะ มีทั้งตัดเพลงและเปลี่ยนเพลง
คือเราจะทำโปรเจกต์ให้ซูยองตอนเพลงไดม่อนใช่มั้๊ยคะตอนแรก แต่ก่อนคอนเริ่มเรามารู้ว่าไดม่อนโดนตัดออก!! ชีวิตลำเค็ญเลยค่ะ emo2 (16).gif ก็ต้องประกาศไปว่าเปลี่ยนเพลงเป็นเพลงเลิฟแอนด์เกิร์ลซึ่งความจริงควรเป็นเพลงที่สองของช่วงอังกอร์เราก็ประกาศไปว่าเพลงที่สอง
ปรากฏว่าดันสลับเอามาเป็นเพลงแรกแล้วเอาฮิมเน่ไปไว้ทีหลัง งานเข้าค่ะ ทำยังไงคะ สวดมนต์สิคะ 55555555555555555555
แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดีค่ะ โปรเจกต์ออกมาสำเร็จสวยงามมม ขอบคุณทุกคนที่ร่วมทำโปรเจกต์ด้วยกันนะคะ พบ้าๆ

1. โปรเจกต์ไฟจราจร หรือ กรีนไลท์ของเรานั่นเองค่ะ ขอบคุณโซวอนทุกคนเลยนะคะที่ร่วมกันทำโปรเจกต์จนสำเร็จออกมาสวยงามได้รับคำชื่นชมอย่างอุ่นหนาฝาคั่งแบบนี้ T_T คือหลายคนกลัวลูกโป่งแต่ก็ยอมถือเพราะมันคือโปรเจกต์อ่ะค่ะ เค้าซาบซึ้งมากT_T ขอบคุณมากๆนะคะ

ภาพจาก pingbook

ภาพโดย Khunneung137

ภาพโดย boom13003

ภาพโดย chaind27

(เค้าเซฟภาพมาจากในทวีต ขอบคุณที่ส่งมาให้กันนะคะ ไม่รู้รูปของใครบ้าง หากต้องการเครดิตบอกเค้านะคะจะเอามาใส่ให้ค่ะ พหวีด 555)

คลิปโดย boom13003

2. โปรเจกต์วันเกิดซูยองค่ะ โปรเจกต์นี้ประสบความสำเร็จมากกกกกกกเพราะซูยองถ่ายรูปเอง ลงรูปเอง พูดขอบคุณในคอน
ทำให้เราได้ร้องเพลงวันเกิดให้กับเธอด้วยค่ะ ดีใจมากจริงๆค่ะ ตอนที่ซูยองออกมาเค้าเห็นนางรีบเรียกสต๊าฟให้เอามือถือให้
นั่นแปลว่านางเห็นแล้วว่าข้อความที่พวกเราถือคืออะไร มันดีกับใจมากเลยค่ะกับการที่เห็นเธอมีความสุขกับโปรเจกต์ของพวกเราขนาดนี้ 10.gif
เห็นทีมวันเสาร์บ่นว่าเป็นเมียน้อย พวกตัวเองผิดแล้วค่ะ พวกเราก็เมียหลวงไม่ต่างกันนะคะ เพราะเราคือโซวอนไทยค่ะ55555555
พวกตัวเองได้อัพขึ้นไอจีซูยอง ได้ร้องเพลงวันเกิดให้ซูยองแถมซูยองถ่ายคลิปไปด้วย โดยฟานี่ถ่ายให้ แถมได้ทำเวฟแล้วซูยองถ่ายไปลงไอจีอีก!เห็นมั๊ยคะเมียน้อยที่ไหน พบ้าๆ อภิมหารเมียหลวงเหมือนกันนะคะ 555555555555555555

hotsootuff: #HBDsooyoung �� ขอขอบคุณสำหรับ การให้ฉัน เฉลิมฉลอง วันเกิดของฉัน ❤�� #thankYOU

hotsootuff: #FANtastic #pinkocean #soneThai #LOVEyou ��❤

พวกเราตั้งใจทำกันเต็มที่ค่ะ ทุกสิ่งอย่างสาวๆรับรู้ได้และพวกเธอก็ส่งมันกลับคืนมาให้พวกเราค่ะ พบ้าๆ

เพราะฉะนั้นทีมวันเสาร์อย่าน้อยใจไปนะคะ 60.gif

วันอาทิตย์ มีสองโปรเจกต์เช่นเดียวกันค่ะ ก็วันแห่งความเครียดเหมือนกันค่ะ วันนี้คือวันที่เครียดก่อนคอนอีกเพราะโปรเจกต์โดนแคนเซิ้ลกลางอากาศก่อนมีคอนแค่อาทิตย์กว่าเท่านั้นเองค่ะ T_T นี่ก็ชีวิตลำเค็ญอีกแล้ว ถ้ารายการฝันที่เป็นจริงยังอยู่ สต๊าฟเราจะต้องได้รับรถเข็นจากคุณไตรภพค่ะ emo (2).gif 55555 (ใครเกิดทันจะรู้ว่าเป็นรายการยังไงนะคะ 555555555555)
แต่คือเป็นอะไรที่ปวดหัวมากจริงๆค่ะโปรเจกต์แฟลชไลท์ที่สต๊าฟเรา ขอขอบคุณ @nonth อุตสาห์ทำแอพโปรเจกต์คอนทั้งแบบแอนดรอยด์ และไอโอเอส ที่มีไฟฉายมาให้เราได้เปิดกันในโปรเจกต์ปาร์ตี้ แต่ดันโดนสั่งยกเลิกเป็นอะไรที่เสียใจมากค่ะ T_T แล้วมันใกล้วันคอนแล้ว ก็ต้องหาโปรเจกต์มาทดแทน ต้องการให้ออกมาสวยงามไม่แพ้แฟลชไลท์ ก็เลยมาจบที่จะสั่งแหวนไฟมาทำโปรเจกต์แต่สุดท้ายด้วยความกระชั้นชิดแหวนไฟมาส่งไม่ทัน เราก็ต้องมาแปรอักษรคำว่าปาร์ตี้กันแทน ซึ่งต้องขอบคุณน้องมดน้องพลอยและน้องๆอีกหลายคนที่ช่วยกันแพ็คโปรเจกต์แปรตัวอักษรกันในคืนวันเสาร์หลังเลิกคอนเลยค่ะT_T
ข้าวก็ไม่ค่อยได้กินยังต้องนอนดึกมากๆอีก ขอบคุณในความเสียสละของพวกตัวเองมากๆเลยค่ะเค้าไม่ค่อยได้ช่วยละอายใจมากT_T

หลังจากเราสรุปได้โปรเจกต์แปรอักษรมาแล้ว ก็ต้องมาประกาศเปลี่ยนโปรเจกต์กันอีกค่ะ แฟลชไลท์ไม่ทำแล้วนะคะ 5555555
ใครเดินผ่านไปผ่านมาน่าจะได้ยินเนอะ 5555555555แต่ว่าทุกอย่างก็ผ่านพ้นไปได้อย่างดีค่ะ ดีมากกกกกกกกกกกกกกกเลยด้วย><

โปรเจกต์แรก Forever Here , Promise

Y______________________________Y

มันคือโปรเจกต์เรียกน้ำตาโดยแท้ค่ะ คือสาวๆยังไม่ร้องเค้าเนี่ย ร้องก่อนค่ะ T_T เชื่อว่าหลายๆคนก็คงเป็นเหมือนเค้า
ความรู้สึกทุกอย่างของพวกเรา ตั้งแต่เริ่มตาม เราเคยบอกพวกเธอว่า Sone is Here จนเวลาผ่านไปพวกเธอกลับมาเราก็บอกว่า Always Here
จนมาวันนี้พวกเธอกลับมาอีกครั้งพวกเราก็ได้กลับไปแสดงให้พวกเธอได้เห็นและย้ำให้พวกเธอได้รู้อีกครั้งว่า Forever Here และพวกเรา Promise สัญญาค่ะ สัญญาว่าจะอยู่กับสาวๆตลอดไป ทุกอย่าง ทุกโปรเจกต์ที่พวกเราทำ พวกเราอยากให้พวกเธอรับรู้ความรักของพวกเราจริงๆ
พวกเราตั้งใจจริงๆ ไม่ว่าวันเวลาจะเปลี่ยนไปนานแค่ไหน จะสี่ปี หกปี แปดปี พวกเรายังอยู่ตรงนี้ค่ะ อยู่เพื่อส่งความรักให้พวกเธอ สร้างความสุขให้พวกเธอ อยู่เคียงข้างและสนับสนุนพวกเธอแบบนี้ค่ะ T_T แล้วพวกเธอก็รับรู้ค่ะ วินาทีที่เค้าเห็นฮโยร้องไห้เค้ารู้สึกว่าพวกเราทำสำเร็จแล้วค่ะ T_T

xolovestephi: Forever here. Promise. #PHANTASIAinBANGKOK ������❤

ภาพโดย boom13003

ภาพโดย nameisBelle

คลิปโดย tamatron

คลิปโดย iceyraks

และนี่คือท่อนที่ยังอยู่ในหัวเค้าจนตอนนี้ค่ะ ซารางแฮ ซาราง ซารางแฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ น้ำตากระชอกพรั่งพรูออกมาตั้งแต่ซารางแฮแรกของน้องซอเลยค่ะ T_______________________________________T

ฟานี่ก็ร้องไห้ออกมามากมายเหมือนกันค่ะ คิดว่าทุกคนคงได้เห็นแล้ว ใครมีคลิปอะไรมาแปะแบ่งๆกันดูนะคะ พบ้าๆ

โปรเจกต์ที่ 2 PARTY

ตอนอันนี้ก็คือว่าสำเร็จสวยงามแบบเค้ายังงงๆๆค่ะ 55555555555 คือตอนวิ่งไปดูเค้าอยู่ด้านใต้มองไม่เป็นคำอ่ะค่ะ
คิดว่าคงไม่รอดแล้วโปรเจกต์นี้ ปรากฏออกมาสวยค่ะ พหวีด ขอบคุณน้องๆอาสาและคนที่อยู่ในโซนโปรเจกต์ทุกคนเลยนะคะ พบ้าๆ

ทุกโปรเจกต์ที่เราทำมันแสดงให้เห็นถึงความร่วมมือร่วมใจของพวกเราโซวอนไทยทุกคนจริงๆค่ะ เค้ารู้สึกดีใจมากกกกกกกกกก
ที่พวกเราทำโปรเจกต์ออกมาสำเร็จสวยงามได้แบบนี้ มันคือความสุขของคนทำงานอ่ะค่ะ บางทีเค้าก็ไม่ได้ดูคอนเลยเพราะกังวลโปรเจกต์
พอมันออกมาแบบนี้ก็ดีใจอ่ะค่ะ ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ ความสามัคคีของเรามันแสดงให้โซวอนทุกๆชาติได้เห็นว่าพวกเรา "เจ๋ง" แค่ไหนค่ะ mkb (45).gif

และที่อยากจะชื่นชมสุดๆนะคะนั่นก็คือเสียงกรีดร้องของพวกเราค่ะ 555555555555555555 มันคือซิกเนเจอร์ของโซวอนไทยอีกอย่างนอกเหนือจากโปรเจกต์ คือกรี๊ดอะไรกันขนาดนี้คะพวกเรา!!! 555555555555555 แต่เพราะแบบนี้มันจึงทำให้คอนสนุกและสาวๆก็แฮปปี้ค่ะ
พวกเรากรีดร้องอย่างบ้าคลั่ง สาวๆสั่งให้ทำอะไรก็ทำ สั่งให้ร้อง ร้อง! สั่งให้กรี๊ด กรี๊ด! สั่งให้เต้น เต้น! สั่งให้ทำไรทำหมดค่ะ
สุดท้ายพวกเธอก็เลยตอบแทนความบ้าคลั่งของพวกเราด้วยความรักที่ล้นปรี่ด้วยการให้น้องซอร้องเพลงให้พวกเราฟังแถมถามว่าอยากฟังเพลงอะไรอีก!!!

โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย อะไรจะ ดร.วิกันดาแบบนี้คะ ดร.วิกันดาคือใครคะ เมียหลวงค่ะ! (จริงๆเป็นชื่อนางเอกเรื่องเมียหลวงค่ะ
กำลังจะเอามารีเมคเราต้องอินเทรนด์นะคะ พบ้าๆ 55555555555555555555555)

คือสาวๆถามอ่ะค่ะ ถามพวกเราว่าอยากฟังเพลงอะไร นี่พวกเราฝันไปมั๊ยคะ คือถามไม่พอ พอเรารีเควสร้องให้ฟังอีก!!
แทยอนร้องเพลง I คือที่เกาหลีขอให้ร้องนางยังไม่ร้องเลยป่ะคะ แต่เพราะความบ้าคลั่งของพวกเราทำให้เธอยอมร้องอ่ะค่ะ ร้องแบบอายๆ บ้าๆๆ><
แล้วอีกคนที่เราไม่ได้ขอให้ร้องแต่นางร้องค่ะ ฟานี่! 55555555555 ร้องเพลง UR คือ จะไม่ให้รักนางได้ยังไงอ่ะคะถาม!!

และสุดท้าย ดร.อนิรุทธิ์ของพวกเราค่ะ ซูยอง! พวกเราขอเพลง เช็คไป นางก็บอกว่าเรารอมาสองปีแล้วพวกนางก็จะร้องให้ฟัง
โอ้ยยย มีที่ไหนจะได้แบบเราคะ ไทยแลนด์โอนลี่ค่ะ emo2 (12).gif

นี่คืออยากกรี๊ดอยากระบายมากกว่านี้ หลายคนอาจจะถามเค้าว่ายังจะมีมากกว่านี้อีกเหรอ emo (2).gif 5555555555555555555
กรี๊ดมากกว่านี้ก็ไม่เพียงพอต่อความรักที่เค้ามีให้สาวๆค่ะ พบ้าๆ

เอาเป็นว่าสุดท้ายนี้ ขอบคุณสาวๆค่ะ ขอบคุณที่รักพวกเรา ขอบคุณที่มอบความสุขให้พวกเรา ขอบคุณที่เต็มที่กับพวกเราขนาด
ขอบคุณที่มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของความทรงจำดีๆในชีวิตของพวกเราโซวอนไทยค่ะ T_T

รักมากๆเลยค่ะ g (21).gif

จบเถอะเนอะ><

แถมค่ะ

ทะเลสีชมพูที่จะอยู่ในความทรงจำของพวกเราและสาวๆตลอดไปค่ะ พบ้าๆ

--------------------------------------------

เมื่อวานลืมพิมพ์เรื่องฟู้ดซัพพอร์ตค่ะ เนื่องจากทางสต๊าฟคอนอนุญาตให้เราทำฟู้ดซัพพอร์ตได้ พวกเราเลยจัดให้ ในนามโซวอนไทย ไทยแลนด์แดนเมียหลวงค่ะ 555555 ซึ่งต้องขอขอบคุณเงินโดเนทที่ทุกๆคนโดเนืมาด้วยนะคะ เมื่อวานเค้าลืมขอบคุณค่ะ พหวีด 555555

ของกินอาจจะดูเยอะเหมือนสิ้นเปลืองแต่จริงๆ มีที่หลายๆบ้านส่งมาร่วมกันด้วยนะคะ บางอย่างก็ได้มาด้วยความอนุเคราะห์จากผู้ใจดี อย่างเช่น BAKE Cheese Tart อันนี้ได้มาฟรีเพราะเจ้าของเขาอยากให้สาวๆ เราค่ะ พบ้าๆ อร่อยด้วยนะคะ ใครอยากรู้อร่อยแค่ไหนไปชิมกันได้ค่ะ อบโดยน้องฝ้ายสต๊าฟสุดสวยของเรานี่เอง 5555555 ส่วนเค้ก Starbucks ก็ได้รับส่วนลจากบาริสต้ามา รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด ใช้งบไปประมาณ 9,500 บาทนะคะ

และยังมีของที่มาจากบ้าน Taengmania ที่ส่งมาทำในนามโซวอนไทย ต้องขอบคุณมากๆ จริงๆ ค่ะ

เห็นยูริเอาเลย์ไปเล่นก็คือฟู้ดซัพพอร์ตบรรลุแล้วค่ะ T-T แถมยังเอาสแน็คแจ๊คกลับไปอีก

รักสาวๆ ค่ะ คิดถึงจังเลย นี่ไม่คิดว่าหลังจากรักมาแปดปีจะยังรักเพิ่มขึ้นได้อีก จนมาคอนนี้... ถึงได้รู้ว่าความรักที่มีให้พวกเธอไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆค่ะ T-T

วันที่ 30

วันที่ 31

และภาพที่ทีมงานผู้จัดส่งมาให้นะคะ เป็นด้านใน ที่จัดให้สาวๆ ค่ะ (บางอย่างเป็นของผู้จัดเตรียมไว้นะคะ)

วันที่ 30

วันที่ 31

รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
processic
post Feb 1 2016, 12:56 AM
Post #2

Group: IT GanG
From: ใต้ท้องฟ้าผืนเดิมๆ
Member No.: 12,573

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ขอบคุณคนโดเนท ถ้าไม่มีเงิน ก็ซื้อของมาทำไม่ได้

ขอบคุณสตาฟบอร์ด น้องมดที่เสียสละทุกสิ่งทุกอย่างแม้แต่เป้ากางเกง

ขอบคุณกลุ่มซวตอ แก๊งไข่ ที่มาช่วยเหลือตลอดเวลา

ขอบคุณทุกๆ คนที่มาช่วยทั้งเตรียมของก่อนคอน หน้าคอน ในคอน

ขอบคุณนนท์ ที่ฟิตทำแอพให้ แล้วต้องอัพเดทเปลี่ยนโปรเจกต์บ่อยมาก แก้ตลอด

ขอบคุณพี่ว่าน พี่หวาย เจ้าของร้านกาแฟ groovy ที่เอื้อเผื้อสถานที่เก็บของ และดูแลตลอด

ขอบคุณสาวๆ ที่มาแสดงคอนให้เราดู

และขอบคุณโซวอนทุกคนที่ไปร่วมคอนเสิรืต ไปทำโปรเจกต์

ไม่ใช่แค่สาวๆ ประทับใจ โซวอนด้วยกันก็ประทับใจ

ขอบคุณที่มาสร้างความทรงจำดีๆ ให้กันนะคะ

และหวังว่าจะมีเรื่องให้ประทับใจต่อๆ ไปอีกในอนาคต

+Quote Post
pnsoness
post Feb 1 2016, 01:08 AM
Post #3

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 96,481

ขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่คิดโปรเจคและจัดการควบคุมงานทุกอย่างด้วยนะคะ
โปรเจคทั้งสองวันถือว่า MISSION COMPLETE จริงๆ สาวๆลงรูปคลิปในไอจีเต็มไปหมด
เหมือนเป็นการป่าวประกาศศักดินาโซวอนไทย และสถาปนาขึ้นเป็นเมียหลวงอย่างไงอย่างงั้นเลยค่ะ5555
ดีใจมากที่เห็นสาวๆมีความสุข สนุกไปกับคอน ชิลๆทำตัวเหมือนอยู่บ้าน เต้นอย่างบ้าคลั่งพอๆกับโซวอนเลยค่ะ555
กลับจากคอนนี้ไปสาวๆคงรักโซวอนไทยไปอีกกกก และคงอยากจะมาไทยบ่อยๆเลยค่ะ ><

สุดท้ายขาดไม่ได้คือ ขอบคุณโซวอนทุกคน ที่ทำให้เกิดภาพความประทับใจขึ้น ขาดแท่งไฟของใครไปก็คงออกมาไม่สวยขนาดนี้

"แท่งไฟหลายหมื่นดวง แต่มาด้วยเหตุผลเดียวกัน คือรักโซนยอชิแด"

This post has been edited by pnsoness: Feb 1 2016, 01:14 AM
Kim Taeyeon

+Quote Post
bank0053
post Feb 1 2016, 01:29 AM
Post #4

Baby Baby
*

Member No.: 34,054

นี่เป็นการไปดูคอนเสิร์ตครั้งแรกในชีวิตผม มันออกมาดีมาก ประทับใจมาก
จากใจโซวอนคนนึง ก็ ขอขอบคุณพี่ๆทีมงาน SoshiFanclub ที่ช่วยคิดโปรเจคดีๆ
ขอบคุณพี่น้องและเพื่อนๆโซวอนที่ช่วยกันโดเนทและสนับสนุนคอยให้ความช่วยเหลือทีมงาน เวลาที่ทีมงานมีการขอความช่วยเหลือ
สุดท้ายนี้เลย
อยากจะขอบคุณทุกคนจริงๆ หวังว่า ครั้งหน้า พวกเราจะมาสนุกด้วยกัน มาทำโปรเจคสวยๆดีๆให้โซนยอชิแดกันอีก

mkb (46).gif รักโซนยอชิแดตลอดไป

+Quote Post
bSQuiz。
post Feb 1 2016, 01:53 AM
Post #5

Gangster

From: beside탱
Member No.: 75,812

ภูมิใจมากๆจริงค่ะกับโปรเจค
ถึงจะมีอุปสรรคในขั้นตอนแรกจนกระทั่งสุดท้ายที่แหวนไฟมาไม่ทันแต่มันก็สวยงามสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี
ประทับใจมากกกกกกกกกกก มากแบบมากๆๆ ค่ะที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคอนครั้งนี้ ได้ทำโปรเจคร่วมกันทุกๆคนเพื่อสาวๆ
ดูรีแอคชั่นพวกนางแล้วแบบTT สำเร็จจจจจจจ แล้วดูพวกนางอัพกันสิคะ เมียหลวงขนาดไหนถามใจดู555555

ต้องขอบคุณพี่ๆสตาฟทุกคนมากๆค่ะที่คิดค้นควบคุมกันตั้งแต่ต้น ขอบคุณปัจจัยจากผู้ร่วมโดเนททุกบาททุกสตางค์
ขอบคุณแรงกายแรงใจคนที่มาช่วยกันเตรียมของเตรียมโปรเจคทุกๆแก๊ง ขอบคุณอาสาสมัครทุกคนน
ขอบคุณโซวอนทั้งฮอลล์ที่ร่วมกันทำโปรเจคออกมาสวยงามขนาดนี้ ขอบคุณโซนหน้าคอมทุกท่านที่ส่งใจมา
และสุดท้ายขอบคุณสาวๆที่เป็นความรัก เป็นความสุข เป็นแรงบันดาลใจและเป็นดั่งศูนย์รวมใจของพวกเรา
ฮรือ มีความสุขมากๆจริงๆค่ะ จะรอวันที่สาวๆกลับมาอีกครั้งและพวกเราทั้งหมดจะไปร่วมกันทำโปรเจคเพื่อสาวๆอีกนะคะ

โซวอน<3โซนยอชิแด always.
영원토록 이렇게 너의 손잡고 같이 걷고 싶어 | 소원소녀시대

justhavingyoubesideme @bSQuizloliz

.

+Quote Post
yamashi
post Feb 1 2016, 02:30 AM
Post #6

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

ขอบคุณน้องที่ขายบัตร 6000 แถว a ให้เพราะวันเสาร์ไกลไปหน่อย
กรี้ดยังไงก็คอยผวงกล้องส่องดูสาวๆไปด้วย กลายเป็นสนุก ดีใจ ตื่นเต้นแต่ไม่สุด
อิจฉาหลุมมากๆ แต่สังขารไม่เที่ยงไม่เสี่ยงดีกว่า

พอวันนี้อยู่แถวแรกเป็นอะไรที่สุดยอดม้ากมาก เตรียมทุกอย่างไปเพื่อให้ยูลเห็น
แต่โดนยึดที่คาดผมน้อง (แก่แล้วยังถูกสตาฟเรียกน้องอีก) มีไฟกะพริบรบกวนการแสดง
ป้ายน้องมีไฟก็รบกวน บ้า !!!!

แล้วให้เชียร์ยัวไง สตาฟบอกนั้นไงแท่งไฟ ? อารมเสียแต่ยังดีมีพัดช่วย
ได้จับแขนหยองและลิงยูลชี้พัดในมือด้วย กรีดร้องมากๆยูลลลลลลล!!!!
ยูลยูล ไปสะแล้ว

คอนครั้งนี้สนุกกว่าทุกครั้งที่เคยดูมา เสียงก็สุดยอด พรอพก็เยอะ หรือเป็นเพราะชอบ
เพลงเร็วก็ไม่รู้ อีกอย่างสาวๆมีความสุขมาก คือสาวๆก็มีความสุขทุกครั้งที่มาไทยอยู่แล้ว
แต่เราว่าครั้งนี้มันมากกว่านั้นไม่งั้นไทยคงไม่จัดอันดับแรกๆเพราะเหมือนทั้ง 8 คน
อยากได้กำลังใจจากโซวอนไทย และก็ได้จริงๆดูก้รู้สึกว่าทั้ง 8 คนมีความสุขมาก
สายตามองมามันปริ่มไปด้วยความสุข เพราะความรักจากโซวอนจริงๆ

ขอบคุณน้องโซวอนข้างที่ช่วยกรี้ดดดยูลช่วยเพราะเสียงพี่หมด
ขอบคุณทีมงาน soshifanclub ที่คอยบอกเป่าลูกโป่งได้แล้ว
เอาสองเพลงเลย ปิดแท่งไฟ ปิดแท่งไฟ เอาปล่อยลูกโป่งเปิดแท่งไฟ 55

ปล ที่ร้องไห้วันนี้ไม่ใช่เพราะร้องตามฮโยแต่ร้องเพราะจากหน้าตาเหนื่อยๆตอบเต้น
C if u c จบแต่พอกรี้ดกรี้ดดดดกรี้ดดดดดด สายตาทั้ง 8 กลับมีความสุขมาก
คอนครั้งนี้รู้เลยว่าเรารักกันมาก สาวๆรักเรามาก เราก็รักสาวๆมาก

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post
BEARNlism
post Feb 1 2016, 07:12 AM
Post #7

Gangster

Member No.: 67,038

ขอบคุณสตาฟฟ์บอร์ดทุกคนเลยเหมือนกันนะคะ เป็นประสบการณ์ที่ดี สนุก และอร่อยมาก ได้เปิดโลกร้านอาหารใหม่ๆแถวเกษตรเยอะแยะ 5555555
ยังคงสนุกตกค้างอยู่เลย คิดถึงสาวๆ TT
แล้วเจอกันอีกงานหน้าค่ะ ^^

+Quote Post
anooY lovely
post Feb 1 2016, 09:18 AM
Post #8

Gangster

Member No.: 39,800

SONE THAI เยี่ยมยอดที่สุดเลยจ้า
LOVE LOVE SOSHI

+Quote Post
tarnnn
post Feb 1 2016, 09:44 AM
Post #9

Junior Gangster

Member No.: 70,297

ขอบคุณสำหรับความทุ่มเท การแก้ปัญหาจากสตาฟทุกคนมากๆนะคะ เป็นผู้นำที่ยอดเยี่ยมมากๆ
ขอบคุณคนข้างๆที่เตือนให้ชูโปรเจคด้วยค่ะ เพราะจำคิวกันไม่ได้เลย 555
สรุปออกมามันสวยมากเลยค่ะ เย้ๆ 55555

+Quote Post
MoNKeY D YuL
post Feb 1 2016, 09:50 AM
Post #10

Group: SoShi GanG
From: In Yul's heart,Tae's brain
Member No.: 56,814

ครั้งนี้สนุกสุดยอดจริงๆค่ะ มันส์มาก กรี๊ดจนคอเจ็บจนเกือบกรี๊ดไม่ออก ระบบแสงสีเสียงเอฟเฟคเวทีชุดต่างๆรู้สึกว่าดีกว่าครั้งก่อนๆ สาวๆก็เซอร์วิสแฟนๆได้แบบฟินจนเสียสติจริงๆค่ะ คุ้มค่ามากๆไม่เสียดายเงินเลย โปรเจกต์2วันสวยงามสมบูรณ์แบบ โปรเจคลูกโป่งที่มาพร้อมเสียงลูกโป่งแตก ฮ่าๆ สวยมากๆค่ะสาวๆชี้ดูกันใหญ่เห็นรอยยิ้มสาวๆ เราก็ปลื้มไปซิ โปรเจกต์hbdนี่เกินคาดมากๆ ซูยองทั้งชอบทั้งซึ้งใจ ถ่ายรูปถ่ายคลิปใหญ่ ได้ร้องเพลงให้นางด้วยอีก
โปรเจกต์เรียกน้ำตาก็ได้น้ำตาจริงๆ ซึ้งและสวยงามมากๆ โปรเจกต์ปาร์ตี้ที่โดนเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีกก็ออกมาสวยไม่น่าเชื่อ ขอบคุณทีมงานเบื้องหน้าเบื้องหลังทุกๆคนเลยค่ะ ชอบโปรเจครั้งนี้มากๆ ที่สำคัญรู้สึกขอบคุณ โซวอนทุกคนที่ร่วมกันทำโปรเจกต์ ร่วมกันกรี๊ด ร่วมกันเฮฮา ร่วมกันร้องเพลงตามสาวๆ
ร่วมกันดำน้ำ ฮ่าๆ ร่วมกันสร้างความทรงจำดีๆกับสาวๆด้วยกัน ประทับใจและมีความสุขมากๆ ดูคลิปแถลงข่าวสาวๆก็ชมโปรเจกต์green light ฟานี่ก็ดูจะปลื้มโซวอนร้องเพลงlion heartจริงๆ ฮ่าๆๆ วันที่2ก็แถมโน่นแถมนี่ให้ อัพบรรยากาศคอนลงไอจีรัวๆ คอนครั้งนี้มันสุขเกินบรรยายจริงๆค่ะ ทุกคนสุดยอด!!

สุดท้ายนี้ ภูมิใจที่ได้เป็นโซวอนไทย ได้เป็นส่วนหนึ่งในคอนครั้งนี้ คอนครั้งหน้าเจอกันค่ะ

"Thoughts of you brighten up my day."

+Quote Post
piglet
post Feb 1 2016, 09:52 AM
Post #11

Senior Gangster

Group: Senior GanG
From: ตรงกลางระหว่างยู
Member No.: 12

จอง
Kim Taeyeon ❤ Kwon Yuri

+Quote Post
tamatron
post Feb 1 2016, 09:53 AM
Post #12

yuriowned.

Group: Senior GanG
Member No.: 41

ขอบคุณทุกคนที่มีส่วนรวมในงานนี้
ขอบคุณทุกคนที่คิดที่เสนอโปรเจ็คท์ ที่ช่วยวางแผน เตรียมงาน สั่งของ ขนของ วางของ แจกของ ฯลฯ
ขอบคุณทุกคนที่ร่วมทำโปรเจ็คท์ ขอบคุณที่เข้าใจและให้กำลังใจทีงาน เพราะครั้งนี้อุปสรรคเยอะกว่าทุกครั้งจริงๆ 555555555
หวังว่าพวกเราจะได้ทำโปรเจ็คท์ร่วมกันอีก

+Quote Post
amp1125
post Feb 1 2016, 09:53 AM
Post #13

Group Icon

Member No.: 21,019

งดงามเหมือนเดิมและสวยงามเพิ่มขึ้นทุกๆปี ดีใจที่เป็นส่วนนึงในคอนวันอาทิตย์คับ ^ ^

ขอบคุณสต๊าฟทุกๆ ท่านเห็นวิ่งกันวุ่นเลย ตอนทำโปรเจคพวกคุณสุดยอดมากๆ

+Quote Post
Park Pomme
post Feb 1 2016, 10:02 AM
Post #14

Group Icon

From: Somewhere Nowhere
Member No.: 52,212

ปลื้มปรื่มที่สุดเลยฮะ ยอดเยี่ยมมากกกก s6.gif

ขอบคุณทีมงานและสตาฟทุกคนเลยนะครัช Great!! mkb (46).gif

+Quote Post
N.U.
post Feb 1 2016, 10:10 AM
Post #15

Member No.: 20,321

ขอบคุณทีมงานและหัวเรี่ยวหัวแรงทุกคน
ที่ทำให้เกิดโปรเจคเหล่านี้ขึ้นมา
และโซวอนทุกคนที่ร่วมมือร่วมให้ทำให้โปรเจคสำเร็จ
จนสาวๆปลื้มปริมขนาดนี้

ขอบคุณมากๆค่ะ

+Quote Post
Miss_SrS
post Feb 1 2016, 10:17 AM
Post #16

From: Bangkok
Member No.: 86

ขอบคุณสตาฟที่ทุ่มเทกับโปรเจกต์และคอนเสิร์ตมากๆ นะคะ
ปีนี้ไม่ว่างไปช่วยเท่าไร รู้สึกผิด แต่ก็ส่งใจไปให้เสมอค่ะ <3
เราก็พยายามจะถ่ายรูปออกมาให้สวยๆ ทั้งหลบการ์ดที่เดินขึ้นลงจับคนแอบถ่าย 55555
สุดท้ายก็พยายามถ่ายออกมาจนได้ค่ะ อาจจะไม่ค่อยสวยงาม เพราะแสงไฟส่องมาตลอดเวลา 5555

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ :)

This post has been edited by Miss_SrS: Feb 1 2016, 10:24 AM

My TaengSic is Rare

.. don't want us to be strangers again ..

Twitter: @SrShare

+Quote Post
plataro
post Feb 1 2016, 10:18 AM
Post #17

GanG
**

Member No.: 33,933

ไปวันเสาร์วันเดียว จริงๆอยากไปวันอาทิตย์อีกแต่ตังไม่อำนวยแล้วววว
แต่ไม่รู้สึกเป็นเมียน้อยเลยเพราะเราว่าเรามาทางสายร้อง ได้ร้องเพลงให้สาวๆฟังเลยนะเนี่ยยย ดำน้ำโชว์ โดนชมว่าเพราะมากอีก s6.gif
ขอบคุณสตาฟทุกคน คนคิดโปรเจค คนที่ทำอาสาต่างๆ ทุกๆคน สุดยอดดดดดดดดดดดดมากค่ะ พวกคุณก็สตรองมากเช่นกัน

แบบว่ามีความสุขมากๆ ค่ะ เหมือนได้อยู่ในดงคนที่ชอบที่รักอะไรเหมือนๆกัน ได้ออกมากรี๊ด กรีดร้องด้วยกันอย่างบ้าคลั่ง กรี๊ดทุกสิ่งอย่าง มันส์มาก
เรื่องโค๊ดเชียร์นี่อย่ามาหวังอะไรกับเราค่ะ นึกได้ก็ตะโกนไปบ้าง แต่ส่วนมากร้องไปด้วยทั้งเพลงมากกว่า มันคือไทยสไตล์ 60.gif

ปล.เหมือนพี่ปูชิปูชิ จะอ้วนขึ้นป่าวคะ เห็นคอนครั้งก่อน ดูบางกว่านี้ emo2 (8).gif อุปส์ พิมพ์อะไรลงไป พหวีดดดด พบ้าๆๆ

This post has been edited by plataro: Feb 1 2016, 10:19 AM

+Quote Post
park ninja
post Feb 1 2016, 12:46 PM
Post #18

Member No.: 3,420

อ่านแล้วน้ำตาซึมค่ะ เมื่อวานก็น้ำตาแตกท่อน ซารางเฮๆๆ เหมือนกัน เป็นคอนที่มีความสุขมากๆเลย ขอบคุณสตาฟและโซวอนทุกคนที่ทำให้สองวันที่ผ่านมาเป็นว่าที่มีความสุขนะคะ

+Quote Post
DUEZ_YULFC
post Feb 1 2016, 12:49 PM
Post #19

Baby Baby
*

Member No.: 120,014

ขอบคุณนะที่ทำให้คอนเสิร์ตครั้งแรกที่เราไปมีความสุขได้ขนาดนี้ สุขขนาดที่คิดว่าฝันไปหรือเปล่า ภาพทุกอย่างยังฉายซ้ำไปซ้ำมาในหัวอยู่เลย
เดิมทีไปวันเสาร์แค่วันเดียวคนเดียวชั้น2แถวหน้า กลับมาจากคอนวันแรกก็เวิ่นเว้อกับแฟนไม่หยุดหย่อน ความน่ารักความขี้เล่นของสาวๆที่เราได้เห็นกับตาตัวเองครั้งแรก
การได้ร่วมทำโปรเจกต์ดีๆ โบกลูกโป่ง ร้องเพลงฉลองวันเกิดให้ซูยอง เล่นเวฟแท่งไฟ ดำน้ำLion Heart รถลากที่พาสาวๆมาให้ฟินถึงตรงหน้าจนหัวใจเกือบหยุดเต้น เมนชั้นอยู่แค่เอื้อม ตายๆๆๆ
ความหัวเราะ ความตะโกนโค้ดเชียร์ ความกรีดร้องอย่างบ้าคลั่ง ไม่คิดเลยว่าเวลาตัวเองแหกปากจะเสียงดังได้ขนาดนี้ ทั้งชีวิตไม่เคยแหกปากดังขนาดนี้ แม้กระทั่งบูมสมัยมหาลัย
บ่นอยากไปอีกวัน อยากทำโปรเจกต์Forever here คุณแฟนโดนบิ้วหนักเลยตัดสินใจชวนหาบัตรไปกัน2คนอีก1วัน!!!!!
โพสหาบัตรกันจ้าล่ะหวั่น สรุปก็ได้บัตรมาโซนBมา (ขอบคุณคนที่ขายบัตรให้มากๆเลย)
เวลาสาวๆมาเวทีหน้าเห็นชัดมาก ชัดแบบมองด้วยตาเปล่าก็เห็นสีหน้าของสาวๆได้ชัดเจน ให้ความรู้สึกต่างจากชั้น2 แต่ก็ดีคนละแบบ สรุปฟินนนนน~
ความที่โซนที่เรานั่งวันนี้รอบๆมีแต่คนค่อนข้างสงวนท่าที นั่งโบกแท่งไฟเบาๆ ต่างกับชั้น2เมื่อวานที่แข่งกันกรีดร้องได้อารมณ์คอนเสิร์ตมาก แต่ก็มิได้เป็นอุปสรรคในความติ่งของเรา กรีดร้องสุดเสียงแหวกความนิ่งของคนรอบตัว จนคนข้างๆต้องหันมามอง
มันพีคตรงที่ แฟนเรายังงงว่าทอมอายุย่างเข้าเลขสามอย่างเราจะกรีดร้องแต๋วแตกได้ถึงเพียงนี้ กรี๊ดจนหูดับ แหกปากเรียกเมนทุกครั้งที่ถึงพาทของเมนตัวเอง หรือเมนมายืนเวทีฝั่งนี้ ไม่เว้นแม้กระทั่งVTRขึ้นจากสระ ยูริอ่าาาาา!!!!! ดู2วันก็กรี๊ดแตกมันทั้ง2วัน
โปรเจกต์Forever here ร้องไห้ด้วยแหกปากร้องเพลงด้วย ชูป้ายด้วย ซารางเฮ ซารางเฮ ซารางเฮ~~ ฮืออออTT ทั้งซึ้งทั้งประทับใจ น้ำตาอาบแก้มของฮโยนั้นทำให้เรารู้สึกว่าเธอสัมผัสได้ถึงความรักของพวกเราแล้ว โปรเจกต์Partyตรงที่เรานั่งมองไม่ค่อยเห็น แต่มาดูรูปจากทวิตคนอื่นคือสวยเลย ขอบคุณทีมงานเพจนี้จริงๆนะที่ทำให้เราได้ร่วมมีประสบการณ์ที่สุดยอดแบบนี้ โปรเจกต์ดีมากๆทั้ง2วันเลย

คิดไม่ผิดจริงๆที่ตารีตาเหลือกไปจองบัตรคอนในวันนั้น ถึงจะยากลำบากแค่ไหน แต่สิ่งที่ได้กลับมาในวันนี้มันคุ้มค่าจริงๆ ขอบคุณ คอนเสิร์ตครั้งหน้าไม่พลาดแน่นอน

+Quote Post
ichisunks
post Feb 1 2016, 01:12 PM
Post #20

Baby Baby
*

Member No.: 93,055

ขอบคุณทุกๆคนที่สร้างโปรเจกต์นี้ขึ้นมานะคะ ขอบคุณตั้งแต่เริ่มวางแผน จัดของ วางของ โปรโมทโปรเจกต์
ดูแลความเรียบร้อยของโปรเจกต์และทุกๆคนที่มีส่วนร่วมในการทำโปรเจกต์นะคะ♥
ครั้งนี้เป็นความทรงจำที่ดีมากสำหรับเราเลยค่ะ เพราะคราวนี้เราไปครั้งแรก
ถึงแม้จะไปแค่วันเสาร์วันเดียวก็มีความสุขจนนอนไม่หลับเลยค่ะ 60.gif
เห็นได้เลยว่าสาวๆบางคนแอบสงสัยก่อนเริ่มเพลง Green light เพราะเราปิดแท่งไฟแล้วเป่าลูกโป่งกัน55555
แฮปปี้มากๆเลยค่ะ ดีใจมากๆที่ครั้งนึงได้ร่วมทำโปรเจกต์ให้สาวๆ ปลื้มไปอีกนาน กรี๊ดจนเสียงไม่มี >_<
ได้เล่นเวฟ ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ธเดย์ซูยอง ร้องเพลง lion heart สาวๆพูดขอบคุณกันเยอะมากๆ ดีใจมากๆ น่ารักกันสุดๆเลยค่ะ
อีกทั้งยังรู้สึกเป็นคอนที่สนุกแล้วรู้สึกฮึกเหิมมากๆค่ะ5555555555 สนุกไปด้วยทุกเพลงเลย
แอบเสียดายโปรเจกต์แฟลชไลท์เพลง party มากเลยค่ะ ถ้าเอสเอ็มให้ทำเค้าว่ามันจะเป็นอะไรที่สวยมากๆๆๆๆๆๆ
หวังว่าคอนหน้าต้องร่วมทำโปรเจกต์กับบ้านโซชิแฟนคลับอีกนะคะ ทุกคนสุดยอดมากๆเลยค่ะ♥^_^

少女時代 , 소녀시대 , โซนยอชิแด
지금은 소녀시대! 앞으로도 소녀시대! 영원히 소녀시대! 소녀시대 사랑해!

cr.tumblr / ninthwish
F

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
3 User(s) are reading this topic (3 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 06:05 PM