Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 170516 แฟนแอคปาร์ตี้งานวันเกิดซันนี่ ที่ SM Coex Artium
mashiks
post May 24 2017, 04:25 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

งานวันเกิดซันนี่

1. ทักทาย
2. ตัดเค้ก
3. Q&A
4. แข่งเกมกับซันนี่
5. ร้องเพลง I Love You ของ SES
6. ร้องเพลง Eternal Love ของ Finkl
7. เพื่อนสนิทของซันนี่พูดถึงซันนี่ และ ร้องเพลง Tell Me You Like Me ของ Bol Bbalgan
8. ถ่ายภาพรวม
9. ร้องเพลง Into The New World กับแฟนๆ

แฟนแอคปาร์ตี้งานวันเกิดซันนี่ ที่ SM Coex Artium

- ซันนี่บอกว่า พวกเราจะได้พบกับเธอในเร็วๆนี้ผ่านทางที่เธอมั่นใจและถนัด ... นั่นคือรายการวาไรตี้

- ตอนท้ายงาน โซวอนร้องเพลง ITNW พร้อมกับซันนี่ แล้วซันนี่ก็ดูซึ้งๆตามเลย มันเป็นสิ่งที่ไม่ได้เตรียมกมรมาก่อน แต่แฟนๆขอ ซันนี่ก็ยอมร้องตาม

- ซันนี่ร้องเพลง I Love You ของ SES, Eternal Love ของ Finkl และ Tell Me You Like Me ของ Bol Bbalgan

- แฟนๆที่เข้าร่วมงานวันนี้ต้องอัพรูปรายงานตัวให้ดูว่าไปร่วมงานมาพร้อมติดแฮชแท็ก และแท็กซันนี่ เป็นการลงโทษ

- ตอนตัดเค้กแล้วแฟนๆร้องเพลง Happy Birthday ให้ ซันนี่ใส่ที่คาดผมน่ารักๆด้วย แต่พอตัดเค้กเสร็จก็ถอดออก

ช่วง Q&A

Q: สไตล์การขับรถของซันนี่
ซันนี่: คิดว่ายังไงคะ
แฟนๆ: นักแข่งรถ ขับซิ่งแน่นอน!
ซันนี่: ทำไมภาพลักษณ์ฉันเป็นแบบนี้หรอ *หัวเราะ* ฉันขับซิ่งๆแค่ตอนเล่นเกม Mario Kart ค่ะ ฉันขับอย่างนุ่มนวลและแทบไม่ซิ่งเลยนะในชีวิตจริง

Q: ซันนี่ออนนี่ แต่งงานกับฉันนะคะ ฉันจะปลอกเปลือกส้มให้พี่ จะทำตามที่พี่พูดทุกอย่างเลย โอเคไหม?
ซันนี่: เท่าที่ฉันรู้มา (การแต่งงานแบบเพศเดียวกัน)มันยังไม่ถูกต้องตามกฏหมายที่เกาหลีนี่ แต่ไว้ฉันจะเก็บไปคิดอีกทีนะ

Q: เล่าเรื่องที่ไปกินต๊อกโบกีที่ผ่านมาให้ฟังหน่อยสิคะ (ไม่นานมานี้มีแฟนแอคและภาพถ่ายออกมาว่าซันนี่แอบไปกินต๊อกแถวโรงเรียนเก่า แล้วโดนรุ่นน้องขอถ่ายรูปและลายเซ็น)
ซันนี่: ฉันไปหาคุณพ่อคุณแม่ที่บ้านค่ะ แล้วจู่ๆก็อยากทานต็อกขึ้นมา ร้านสมัยตอนเรียนอยู่ มันเป็นเวลาหลังพักเที่ยงมาแล้วเลยคิดว่าคนจะไม่เยอะ เลยออกไปทาน แต่ปรากฏคนเต็มไปหมดเลยค่ะ โดยเฉพาะเด็กๆก็อยู่ ตอนแรกๆก็แอบๆซ่อนๆได้อยู่ค่ะ ขอบคุณหมวกตัวเองมากๆแล้วคนก็เล่นมือถืออยู่ แต่ปัญหาคือ อาหารออกมาช้ามาก ฉันสั่งราโบกีไป รอไปนานๆก็ถูกจำได้ ฉันเลยต้องให้ลายเซ็นและถ่ายภาพกับพวกเขา

ซันนี่: แล้วก็คงสงสัยกันอีกสินะคะว่าทำไมฉันไม่แต่งหน้าไป
แฟน: ไม่เป็นไรหรอก เธอยังสวยอยู่
ซันนี่: ถ้าไม่ได้เห็นก็ไม่ต้องพูดเลยค่ะ *หัวเราะ* แต่จริงๆก็ควรแต่งหน้าเนอะ ขนาดพี่สาวคนโตยังบอกให้แต่งหน้าก่อนออกเลย

Q: ดูรายการ PD101 ไหม? ถ้าได้ดูมีเด็กเทรนด์คนไหนเข้าตาบ้างไหม?
ซันนี่: ดูค่ะ ดูเพราะรุ่นพี่โบอาอยู่ในรายการ ฉันชอบจางมุนบูนะคะหลังดูเขาแสดง Call Me Baby เขาแสดงได้น่าประทับใจมากๆ เต้นท่ายากๆโดยใส่พลังลงไปด้วย ผมเขาก็ดีมากเลย อิจฉาค่ะ

- แฟนๆหลายคนถามถึงว่าเล่นเกม Overwatch ไหม ฉันดูเหมือนคนเล่นเกมนี้หรอคะ "แล้วถ้าเล่น เล่นตัวไหน?" แฟนๆบอก Hanzo ซันนี่ตอบ "สำหรับพวกคุณแล้ว ฉันก็คือคนที่ขับรถซิ่งแล้วก็เล่น Hanzo สินะคะ โหวภาพลักษณ์ฉันเป็นแบบนี้เอง ต้องไปทบทวนใหม่ละ" *หัวเราะ*

- พูดถึงเกม Overwatch แล้ว ที่บ้านฉันไม่มีคอนตั้งโต๊ะค่ะ ไม่ได้ซื้อ ถ้ามีก็คงไม่ได้ออกนอกบ้านอีกแน่นอน (เล่นแต่เกม)

Q: ก็รู้นะว่าเธอไม่ค่อยออกกำลังกาย แล้วพักหลังนี้ทำอะไรบ้าง?
แฟน: *แกล้งหยอก* หายใจ
ซันนี่: ถ้าให้ตอบว่าหายใจก็คงไม่เลือกคำถามข้อนี้มาตอบหรอกค่ะ ฉันเริ่มเล่น Pilates นะ *แฟนๆฮือฮา* "ฉันไปเข้าคลาสมาประมาณ 2 ครั้งแล้วค่ะ" *หัวเราะ* "ครูที่สอนเล่น Pilates สวยมากเลย ทำให้รู้สึกดีเวลาไปเล่นค่ะ"
แฟน: แต่เธอสวยกว่า
ซันนี่: ถ้ายังไม่ได้เห็นก็อย่าพูดแบบนี้เลยค่ะ *หัวเราะ*

Q: สำหรับแฟนๆแล้ว เธอขึ้นชื่อเรื่องการใส่เสื้อผ้าทนมากๆ
ซันนี่: ฉันเป็นพวกที่ไม่ค่อยโยนของทิ้งค่ะ ถ้าชอบแล้วละนะ

Q: ใส่เสื้อผ้าให้โซกึมยังไง? ช่วยแชร์ความรู้และวิธีหน่อย
ซันนี่: ได้ยินมาว่าการใส่เสื้อผ้าให้แมวเป็นอะไรที่ยากมาก แต่โซกึมค่อนข้างเชื่อฟังนะคะ ใส่ง่าย ฉันเอาอาหารมาล่อค่ะ แมวก็ยังคงเป็นแมว แค่หาอะไรมาล่อ นั่นคือเคล็ดลับค่ะ

Q: รายการวาไรตี้ตัวไหนที่อยู่ในความทรงจำมากสุด
แฟน: *ตะโกน* Invincible Youth
ซันนี่: Invincible Youth เก่าไปหน่อยค่ะ ฉันจำไม่ค่อยได้แล้วว่าเป็นยังไง ตอนนั้นยุ่งมากเลย แต่ไม่นานมานี้ย้อนกลับไปดูรายการวาไรตี้แล้วก็คิด "ว้าว ตอนนั้นฉันทำแบบนั้นจริงๆหรอ ทำอะไรแปลกๆ ยังจำตอนที่จับจอบได้เลย" ฉันว่าความทรงจำเวลาเราได้ทำอะไรแล้วมันอยู่นานนะ แต่ทำไมฉันชอบลืมท่าเต้นบ่อยจังหละ *หัวเราะ*

Q: คำอธิษฐานในวันเกิด?
ซันนี่: คิดไว้ว่าอยากให้โซวอนอยู่ตรงนี้ค่ะ (ภาษาเกาหลี คำว่า 'คำอธิษฐาน' ออกเสียงเดียวกับ โซวอน)
แฟน: *ตะโกนหลายอย่าง* ซันนี่โซโล่
ซันนี่: ฉันคิดว่านั่นไม่ใช่คำอธิษฐานของฉันนะ *หัวเราะ* ค่ะ ฉันหวังว่าเราจะได้อยู่ด้วยกันไปอีกนานๆเลย

ช่วงเล่นเกม (ถามตอบเกี่ยวกับซันนี่ 20 ข้อ ใครตอบผิดโดนคัดออก)
Q1. ชื่อละครเวทีที่ซันนี่แสดงเรื่องแรก
A: Catch Me If You Can

Q2: รายการวิทยุรายการแรกที่ซันนี่จัด
A: ซองมิน และ ซันนี่ ชอนบังชุก

Q3: จาจังมยอน กับ จาจังรามยอน
A: จาจังรามยอน

Q4: วันเกิดของโซกึม
A: 12 เดือน 12 ปี 2014

Q5: ไก่มีกระดูก กับ ไก่ไม่มีกระดูก
A: ไก่ไม่มีกระดูก (ซันนี่: เท่าที่จำได้ ภาพไก่ทอดที่อัพลงไอจีแทบทุกภาพคือไก่ไม่มีกระดูกนะ)

Q6: Boo-Meok หรือ Jjjik-Meok (ข้อนี้ถามถึงวิธีการทานหมูเปรี้ยวหวาน BM = ราดซอส ส่วน JM = เอาหมูไปจิ้มซอส)
A: Boo-Meok (แฟนๆบ่นเยอะมาก เพราะเมื่อก่อนซันนี่ชอบ Jjjjk-Meok ซันนี่บอกเปลี่ยนเพราะมันง่ายกว่า)

Q7: จากละครเวทีที่ซันนี่เล่น บอกชื่อบทที่รับ
A: Brenda, Cathy, Kim Sejin

Q8: ชื่อเล่นที่ใช้เรียกตัวเอง
A: Tonic ของโซนยอชิแด

Q9: Nintendo Switch หรือ PS4 VR
A: Nintendo Switch (ซันนี่ชอบทั้งคู่ แต่ Nintendo Switch พกง่ายกว่าเลยเล่นบ่อยกว่า)

Q10: โชรง หรือ เซจอง
A: โชรง (ซันนี่บอกไม่ได้เจอทั้งคู่มาพักนึง แต่เห็นพวกเธอจากในทีวีแล้วชอบ ชอบเหมือนแฟนทั่วไป แม้ว่าจะชอบโชรงก่อนแต่ก็ไม่ได้ทิ้ง ถ้าให้ใจใครไปแล้วก็ให้เลย แน่นอนว่าเวลามีน้องๆวงใหม่สวยๆออกมาก็คงชอบ แต่ยังไงก็ต้องมีคนที่อยู่สูงสุดห้วงอาหาร)

Q11: เพลงโซโล่ของซันนี่เพลงแรก
A: I Don't Know Love (เพราะเพลงนี้ผู้จัดการเคยเรียกซันนี่ว่า บงซันนี่ เพราะบงแปลว่าเพลงทร็อต)

Q12: รายการเพลงที่ซันนี่เคยเป็น MC
A: Music island และ The M

Q13: Sport Car หรือ SUV
A: Sports Car

Q14: ทะเล หรือ สระว่ายน้ำ
A: สระว่ายน้ำ (ซันนี่ไม่ชอบน้ำเค็มเพราะมันเหนียว ปีก่อนไปเที่ยวฮาวายก็ลงเรือไปกับพี่สาว ตอนไปเล่นน้ำก็ว่ายท่ากรรเชียง จนกลับมาที่ห้องแค่ส่วนหน้าของตัวและรักแร้ที่คล้ำขึ้น ทำให้ไม่ค่อยชอบทะเล ส่วนโซกึมไม่เกี่ยวเป็นชื่อเฉยๆ)

Q15: สตรอเบอร์รี่ หรือ พีช
A: พีช

Q16: คำอธิบายการแอ๊บแบ๊วของซันนี่
A: แอ๊บแบ๊วเรียกหมัด (เป็นคำที่คิมชินยองตั้งให้ใน IY)

Q17: โรงเรียนสมัยประถม / มัธยมต้น / มัธยมปลาย ที่ซันนี่จบมา
A: Chungwoon / Baewha Women's / Baewha Women's

Q18: ยูแจซอก หรือ คังโฮดง
A: คังโฮดง (ทุกคนคงรู้สไตล์ของฉัน เพราะฉันทำงานกับคังโฮดงเลยเลือกเขาค่ะ)

Q19: โซจู หรือ เบียร์
A: เบียร์ (แฟนๆหลายคนรู้ว่าฉันชอบโซแม็ก แต่ไม่รู้ว่าชอบอะไรมากกว่า แถมซันนี่บอกเดี๋ยวนี้กินโซจูได้แค่ขวดครึ่งเท่านั้น แฟนๆก็ไม่เชื่อ มีแฟนๆถามว่าแล้วตอนสมัยคอแข็งดื่มได้แค่ไหน ซันนี่บอกโซจู 3-4 ขวดเลย หลังจากนั้นก็แฮงค์หนักมาก ซันนี่บอกตัวเองไม่ชอบดื่มคนเดียวเพราะทำให้หดหู่)

Q20: ประเทศที่ซันนี่เกิด / ฉลองวันเกิดตอนครบ 1 ขวบ / ประเทศที่เดบิวต์
A: USA/ UAE / South Korea

ช่วง เพื่อนสนิทของซันนี่พูดถึงซันนี่ (ช่วงนี้เป็นเหมือนเกมโดยเพื่อนในวงการของซันนี่จะเขียนคำถามไปให้ซันนี่ทายให้ถูกว่าเขาคือใคร โดยที่แฟนๆในงานรู้ว่ามีใครบ้าง แล้วถ้าซันนี่แพ้ ต้องร้องเพลงให้ฟัง แต่ถ้าชนะแฟนๆก็ต้องถูกทำโทษด้วยนั่นคือการถ่ายภาพของตัวเองลง Social Media แล้วอวยซันนี่)

คนแรกคือ จงฮยอน วง SHINee

Q1: ซันนี่ไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร พูดถึงตัวเองให้ฟังหน่อย
A: ผมค่อนข้างหล่อ, เป็นนักพูดที่ดี, เป็นนักดนตรี, และเป็นคนที่เจ๋งมากๆ

Q2: ความสัมพันธุ์ของคุณกับซันนี่
A: ค่อนข้างระมัดระวังมากเลยคุณซุนกยูเนี่ย เพราะเรารู้จักกันตั้งแต่สมัยวัยรุ่น

Q3: ความรู้สึกแรกที่ได้เจอซันนี่
A: ผมคิดว่าเธอเป็นคนเงียบๆนะ แต่จริงๆแล้วพลาดมาก

Q4: สำหรับซันนี่แล้ว ความประทับใจแรกที่เธอมีต่อคุณคือ?
A: ไม่แน่ใจว่าเธอจำได้ไหม แต่เธอบอกผมร้องเพลงเก่ง

Q5: พูดถึงซันนี่ให้มากได้เท่าที่ทำได้
A: ร่าเริง, เต็มไปด้วยพลัง, มีเสน่ห์ บางทีก็ทำตัวแปลกๆ แต่ก็คือเสน่ห์อย่างนึง

Q6: พูดถึงข้อที่ไม่ดีของซันนี่แบบอ้อมๆ
A: ผมว่าเธอรู้ว่าเธอสวยและมีเสน่ห์มาก

Q7: นิสัยของซันนี่ที่คุณทราบ
A: เขียนลงไปได้จริงๆหรอ ไม่มั้ง

Q8: ความลับของซันนี่ที่มีแค่คุณที่รู้
A: บอกได้จริงอะ

Q9: ซันนี่ตัวจริง
A: นิสัยดีและเป็นคนที่มีเสน่ห์มากกว่าที่เคยคาดไว้

Q10: ถ้าคุณกับซันนี่ถูกจับไปขังในห้องด้วยกัน สิ่งที่จะทำคือ?
A: ตะโกนใส่กัน แล้วก็เลิกยอมแพ้กันไป ไปนั่งขีดกำแพงแทน

Q11: อยากพูดอะไรกับซันนี่
A: สุขสันต์วันเกิดนะครับรุ่นพี่ ไหนเดาสิผมคือใคร (ข้อนี้จงฮยอนพลาดมาก เพราะพูดแบบนี้ชัดเลยว่าเป็นรุ่นน้องในค่าย)

ซันนี่ตอบ = จงฮยอน เพราะจงฮยอนชอบใช้คำว่าเจ๋งบ่อยๆ

คนที่สองคือ ยุนอา

Q1: ซันนี่ไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร พูดถึงตัวเองให้ฟังหน่อย
A: ทำไมฉันทำอะไรได้ออกมาดีไปหมดแบบนี้น้า

Q2: ความสัมพันธุ์ของคุณกับซันนี่
A: สนิทกันมากๆ

Q3: ความรู้สึกแรกที่ได้เจอซันนี่
A: เป็นคนเงียบๆ (แต่ฉันคิดผิด)

Q4: สำหรับซันนี่แล้ว ความประทับใจแรกที่เธอมีต่อคุณคือ?
A: เธออธิบายฉันว่าเป็นอาหารชนิดนึงค่ะ (ซันนี่รู้ตั้งแต่ข้อนี้ว่าเป็นยุนอา)

Q5: พูดถึงซันนี่ให้มากได้เท่าที่ทำได้
A: ร่าเริง (ซันนี่รู้แล้วว่าเป็นใครเลยผ่านคำถามเร็วมากจนคนเล่าฟังไม่ทันนะคะ)

Q10: ถ้าคุณกับซันนี่ถูกจับไปขังในห้องด้วยกัน สิ่งที่จะทำคือ?
A: เล่นเกม

A: สำหรับคนที่มีเลือดกรุ้ปเดียวกัน ฉันรักพี่มากนะคะ

คนที่สาม คือ ควอนฮยอกซู

A: ผมเป็นเนื้อคู่ของเธอ

A: ถ้าไม่ได้เจอหน้ากัน ต้องเป็นไข้ใจแน่ๆ

A: อู้ว แรงอยู่นะ

A: ถ้าผมจากไป เธอต้องคิดถึงผมแน่ๆ

A: สวย, นิสัยดี, ทำให้คนอยู่ด้วยรู้สึกสบายใจ มีความตลกคล้ายๆกัน (แฟนๆพยายามแกล้งบอกว่าเป็นจองฮยอนดน ซันนี่ก็บอกว่าฉันกับเขาไม่ได้มีเซนส์ด้านตลกคล้านกันนะ)

Q6: พูดถึงข้อที่ไม่ดีของซันนี่แบบอ้อมๆ
A: ทุกคนที่สิทธิ์ที่จะรักการดื่ม

A: ตายิ่มที่บางทีก็ไม่จำเป็น (ซันนี่บอกว่าไหนคนนี้บอกเป็นเนื้อคู่ แต่ทำไมมาบอกตายิ้มเธอไม่จำเป็น *หัวเราะ*)

Q8: ความลับของซันนี่ที่มีแค่คุณที่รู้
A: อาจุมม่า อาจุมม่าที่แท้จริง

A: ซันนี่เป็นคนที่เชื่อใจวางใจได้ (เขียนในแบบแปลกๆ ซันนี่เลยบอกคนนี้เป็นคนต่างชาติหรือเปล่า เหมือนใช้ google translate งี้)

A: คุยกับสัพเพเหระ เหมือนคนข้างบ้านมาเจอกัน

A: ไว้เจอกันบ่อยขึ้นนะ

ซันนี่ตอบ = ฮโยยอน เพราะใช้ภาษาแปลกๆ แฟนๆก็บอกว่าทิฟฟานี่หละ? ซันนี่บอก "ไม่ค่ะ ทิฟฟานี่พูดภาษาเกาหลีได้ดีกว่าฮโยยอนอีก" ซันนี่ดูมั่นใจกับการตอบมาก แต่ตอบผิด เพราะซันนี่ตอบผิดเลยต้องร้องเพลงให้แฟนๆ 1 เพลง ร้องเพลง Tell Me You Like Me ของ Bol Bbalgan

คนที่สี่ คือ คังมิจู (ผู้จัดการ)

A: ฉันขโมยใจเธอ (แฟนๆแกล้งตะโกนจางมุนบก เพื่อแกล้งซันนี่)

A: เมื่อไหร่ที่เราจะลืมกัน เราก็จะได้เจอกัน

A: ตอนแรกที่เห็นเธอในทีวี ฉันนึกว่าเธอเป็นคนที่กล้าแสดงออกและร่าเริง แต่พอได้เจอแล้วจริงๆเธอค่อนข้างขี้อาย

A: เขาต้องคิดว่าฉันเป็นคนขับรถที่แย่มากๆแน่เลย

A: จริงๆแล้วข้างในเป็นคนที่มีมารยาทมากๆ ใส่ใจคนอื่น ส่วนภายนอกเป็นคนเจ๋งมากๆ

A: ควรจะเริ่มใส่ใจสุขภาพให้มากขึ้น ดื่มให้น้องลงน่าจะช่วยเนอะ

A: เวลาหิวแล้วกินข้าวไวมาก (ซันนี่: มันคือนิสัยยังไงคะ เวลาคนหิวเขาก็กินข้าวเร็วกันไม่ใช่หรอ *หัวเราะ*)

A: ไม่บอกหรอก

A: ใจดี เธอเคยไม่สบายแต่ก็ต้องไปแสดงบนเวที แถมยังแสดงออกมาได้ดีอีก สุดยอดมากๆ (ซันนี่เริ่มเชื่อว่าเป็นทีมงานสักคน เพราะพูดถึงการแสดงบนเวที คงไม่ใช่ทีมงานรายการวิทยุ แฟนๆแกล้งบอกว่าเป็นสไตล์ลิสต์ซอซูคยอง ซันนี่ก็บอก "ถ้าเป็นเธอ พูดแค่นี้ไม่พอหรอกค่ะ เพราะเธอชอบพูด")

A: ซันนี่คงเล่นแต่มือถือ งั้นฉันขอมือถือเธอหน่อย

A: ขอให้รวยๆและใช้ชีวิตอย่างมีความสุข ฉันอยากเห็นเธอบนเวทีบ่อยๆนะ (แฟนๆแกล้งบอกว่าต้องเป็น Beatburger ชิมแจวอน แต่ซันนี่บอกถ้าเป็นเขา ต้องมีคำว่า 'ซุนเด' สักครั้ง)

ซันนี่ตอบ = ผู้จัดการ คังมิจู เพราะว่าดูจากการตอบคำถามแล้ว เขาไม่น่าจะได้ทำงานอยู่กับซันนี่ช่วงนี้

คนที่ห้า คือ อายองมิ

A: ฉันคือคนงามที่มีเสน่ห์

A: ระหว่างเข่า (ชื่อหนังติดเรทเรื่องนึง) ซันนี่บอกคนนี้ต้องมีอายุหน่อย ถึงได้รู้จักหนังติดเรท แฟนๆก็ถามแล้วซันนี่หละรู้ได้ไง ซันนี่ตอบ "ฉันปลอมอายุน่ะ"

A: ทำไมเขาไม่เมาสักที

A: ฉันคิดถึงเขามากพอควรนะ แต่เธอก็ไม่ได้อะไร (ใช้คำสบถ) ซันนี่บอกคนนี้คือใครทำไมเหมือนเคยได้ยินคำนี้มาก่อน

A: เธอรู้วิธีที่จะตั้งใจฟังคนอื่น

A: เธอเป็นผู้ใหญ่ บางทีฉันก็รู้เหมือนเธอเป็นแม่คนที่สองของแฟนใหม่ฉัน (ทุกคนในฮอลหัวเราะ)

A: เวลาเธอเมา เธอจะเอาหน้าอกของเธอไปวางแปะบนโต๊ะ (ซันนี่: เรื่องพวกนี้ผู้จัดการน่าจะคัดหน่อยไหมนะ โอเคค่ะแรงพอควร ข้อต่อไป)

A: -

A: คนเกาหลี (ซันนี่: นี่ใครเนี่ย)

A: ค้นหาชื่ออีกคนในเน็ต

A: ขอบคุณที่เกิดมานะ ฉันดีใจมากๆที่ได้รู้จักรุ่นน้องอย่างเธอ อย่าลืมมาร่วมพิธีแต่งงานของฉันด้วยหละ สักวันนึง

ซันนี่ตอบ = อายองมิ เพราะรู้จากคำตอบข้อสุดท้าย ซันนี่เหมือนเป็นคิวปิดให้กับคนนี้กับแฟนเขา

จดหมายจากซันนี่ถึงโซวอน

สวัสดีค่ะโซวอน ฉันเองนะ~ ไวตามินของโซนยอชิแด ซันนี่เองค่ะ
โซวอนเขยีนจดหมายกันเก่งเสมอเลย ฉันเลยไม่รู้มาก่อนเลยว่าการเขียนจดหมายมันยากแค่ไหน
พอฉันได้เริ่มหยิบปากกมาจะเขียน ฉันก็ไม่รู้เลยว่าจะเริ่มเขียนถึงอะไรก่อนดี แต่สิ่งแรกและสำคัญที่สุดที่ฉันอยากจะบอกคือ ขอบคุณนะคะที่มาร่วมงานในวันนี้

ส่วนตัวแล้ว วันนี้เป็นวันที่ฉันต้องการความกล้าที่สุดสำหรับฉันเลย แต่เพราะโววอนที่รอคอยอยู่ แถมยังเปิดใจรอฉันด้วยความคาดหวัง ฉันเลยสามารถเตรียมสิ่งเหล่านี้ออกมาได้อย่างขยันขันแข็งด้วยกำลังใจที่มากขึ้น

ฉันรู้สึกถึงมันได้ตอนกำลังเตรียมตัวเตรียมของหละ และฉันรู้สึกได้ถึงความรักอันมากมายที่ได้รับคลอดเวลา
ฉันรู้สึกขอบคุณเสมอ และอยากจะถ่ายทอดมันออกมาจากใจ แต่ผลลัพธ์คือสิ่งต่างๆที่ฉันได้เตรียมมา กลับไม่สามารถถ่ายทอดทุกความรู้สึกจากใจของฉันได้ค่ะ เรพาะแบบนี้เองฉันเลยรู้สึกถึงมันได้ หัวใจของฉันก็แบบนี้แหละค่ะ ได้รับความรักดีๆแบบนี้จากโซวอนมาโดยตลอด~ ฉันชอบพวกคุณมากๆจริงๆนะ และฉันก็รู้สึกขอบคุณเสมอมา ทำไมมันถึงพูดความรู้สึกในใจออกมาได้ยากแบบนี้นะ

ฉันไม่รู้หรอกนะคะว่ามันจะเป็นยังไง แต่ว่านะความสัมพันธุ์ของเรามันก็ฟิลเหมือนเป็นเนื้อคู่กันหละ ต่อให้ฉันไม่พูดมันออกมา คุณก็เข้าใจมันได้ทั้งหมด ... ใช่ไหมคะ? ฉันรู้สึกขอบคุณมากๆเลยนะคะที่พวกคุณชอบฉันตลอดมา แม้ว่าการแสดงออกในเรื่องความรักของฉันจะดูไม่หวาน ดูกระด้างๆบื้อๆไปบ้าง แต่ฉันจะพยายามนะในอนาคต ฉันหวังว่าโซวอนจะมีความยินดี, สนุก, มีความสุข, และดีใจไปกับฉันนะ

ต่อให้เราพยายามกันมากแค่ไหน จนถึงตอนนี้มันคงไม่สามารถจะเกิดแต่เรื่องดีๆได้ตลอดหรอกเนอะ แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อเราเจอช่วเงวลาที่ยากลำบาก เมื่อเวลานั้นมาถึงขอให้พวกคุณคิดถึงสิ่งที่ฉันได้พูดออกมาจากใจในวันนี้นะคะ ฉันจะพยายามยิ่งขึ้นไปอีก เพื่อที่เวลาพวกคุณไปไหน ไปทำอะไร พวกคุณจะได้ไม่อาบที่ได้ชื่อว่าเป็นโซวอน และพวกคุณชอบซันนี่ วงโซนยอชิแด ฉันขอบคุณพวกคุณเสมอมาที่พวกคุณได้ช่วยฉันและเคียงข้างฉันท่ามกลางความยากลำบากและผ่านมันไปด้วยกันโดยที่ไม่ยอมแพ้ ต่อไปในอนาคตเรามามีความฝันไปด้วยกัน รักกันและกันอีกเรื่อยไปเลยนะคะ
ฉันชอบพวกคุณมากๆเลยนะ

หลังจบงานซันนี่ได้อัพภาพบน Instagram ของเธอ 515sunnyday เป็นภาพตอนที่เธอเตรียมของต่างๆเพื่องานปาร์ตี้วันเกิดของเธอในวันนี้

515sunnyday "ภาพตอนเตรียมการไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ค่ะㅠ ทุกคนกำลังเดินทางกลับบ้านกันอย่างปลอดภัยโดยที่กระถางไม่ได้คว่ำหรอกใช่ไหมคะ?!?! ถ้าพวกเธอรดน้ำมันเยอะ รากมันจะเน่านะ ฉะนั้นรดน้ำน้อยๆ~~~ นานๆทีเนอะ คิคิ ฉันก็เป็นเพียงต้นหญ้าที่ถูกกระถางต้นไม้ชื่อว่าโววอนโอบกอดไว้ ฉันเลยรู้สึกว่าฉันกลายเป็นดอกไม้ที่แสนมีค่าและมีเอกลักษณ์ ขอบคุณเสมอมานะคะ~ ฉันยิ่งซึ้งกับการที่พวกคุณชอบของขวัฐเล็กๆน้อยๆเหล่านั้น เรามาสร้างทรงจำที่สวยงามและจดจำมันไว้อย่างงดงามกันนะคะ แล้วก็รีบๆอัพรูปด้วยนะ!!! บทลงโทษ!!! คิคิคิคิ วันนี้สนุกมากเลย คิคิ ไว้คราวหน้ามาสนุกกันใหม่นะคะ!!"

Source: @itnw0628, @SonexStella
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
nam*
post May 24 2017, 04:35 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 49,056

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ ซันนี่น่ารักมากเลย ♥♥♥

+Quote Post
NoRiZa
post May 24 2017, 04:46 PM
Post #3

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 90,218

ขอบคุณนะคะ ซันนี่ของพวกเราน่ารักเสมอ^^

+Quote Post
TS_TS
post May 24 2017, 05:42 PM
Post #4

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 87,344

ขอบคุณนะคะ
ฮือออออออ รักโซชิจัง

+Quote Post
violet_m
post May 24 2017, 07:53 PM
Post #5

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
NemesisTiffany
post Jan 8 2018, 05:42 PM
Post #6

Group: SoShi GanG+
From: Usa
Member No.: 102,118

เพิ่งได้อ่านอ่ะ ข้อมูลเพียบเลย ขอบคุณๆ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 09:19 PM