Welcome Guest ( Log In | Register )

[Info] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

[Project] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

กฎระเบียบของคอนเสิร์ต

กฎระเบียบการเข้าแถวสำหรับผู้ถือบัตรยืน

--------------------------------------------------------------------

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่อนุญาตให้ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา

หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หรือขายเพื่อเอากำไร หากพบจะลบกระทู้ทันที

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

3 Pages V  < 1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Forever Here , Promise, สัญญาค่ะว่าจะอยู่ตรงนี้ตลอดไป, สรุปคอนเสิร์ต Phantasia in Bangkok
A v e n u e...
post Feb 1 2016, 01:49 PM
Post #21

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: JT Land
Member No.: 93,287

สนุกมากจริงๆค่ะ
เป็นการไปดูคอนเสิร์ตครั้งแรกที่คุ้มค่ามากๆ
โปรเจ็กดีงามมากกกกกก สวยมากกกกกก ซึ้งมากกกกกกกก
(เมนน่าเอ็นดู๊น่าเอ็นดูววว หมูกแดงตั้งแต่เริ่มๆเลย ม๊าก็ทำเอาร้องตามเลย งื้อออ emo2 (7).gif )

ได้ลองทำหลายอย่างที่ไม่เคยทำ เหนื่อยแต่ก็สนุกมากกกกก
คราวหน้ามีอีกก็จะไปช่วยอีกค่ะ ถึงจะช่วยได้แต่นิดๆหน่อยก็ตาม
เราเหนื่อยแค่นี้ แต่เห็นคนเตรียมๆงานมาก็หายเหนื่อยแล้วค่ะ รู้ดีว่าคงเหนื่อยกว่าเราเยอะ
และที่สำคัญ เห็นหน้าสาวๆดูพวกนางปลื้มปริ่มมีความสุขกับสิ่งที่เราทำให้
ยิ่งหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยแหละ เอ็นดูมากพวกนางแลเอ็นจอยและอเลิท ปริ่มสุด emo2 (12).gif รัก.><~
รู้สึกถึงความเป็นเมียหลวงอย่างแรงกล้ามาก ฮ่าาาาๆๆๆๆ emo2 (3).gif

สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกเลยคอนครั้งนี้
ยังอยากดูอีกอยู่เลย น่าจะมีสักอาทิตย์นึง
ห๊ะ!!!? 16.gif จนกับจนค่ะถ้าจะขนาดนั้น555

ขอบคุณทีมงานทุกคนค่ะ ทุกคนน่ารักมากเลย
เจอกันอีกทีงานหน้านะคะ จะไปช่วยอีกแน่นอน^^
ยองวอนฮี โซนยอชิแด

JT never die

Go to the top of the page

+Quote Post
yslover
post Feb 1 2016, 02:36 PM
Post #22

GanG
**

Member No.: 103,966

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากค่ะ
ถ้าไม่มีบอร์ดที่คอยคิดโปรเจ็คสุดเจ๋งในทุกๆครั้ง คอนคงไม่ออกมาน่าประทับใจขนาดนี้
ขอบคุณพี่ๆstaffทุกคนนะคะ:))

YULSIC IS REAL

ROYAL SHIPPER

+Quote Post
love_love_snsd_s...
post Feb 1 2016, 03:02 PM
Post #23

Senior Gangster

From: หัวใจของหยอง
Member No.: 26,172

ต้องขอขอบคุณทีมสต๊าฟจริงๆค่ะ
ที่คิดโปรเจคได้สวยงามขนาดนี้
และขอบคุณโซวอนที่ช่วยโดเนท
ช่วยกันมาให้กำลังใจสาวๆ
แหกปากตะโกนให้กำลังอย่างสุดหัวใจ
เรามีความสุขและความฟินมากๆค่ะกับคอนเสิร์ตครั้งนี้
ยิ่งตอนร้องคำว่า ซารางเฮ เรารู้สึกได้ว่าทุกคนร้องออกมาจากความรู้สึกจริงๆ
สาวๆก็ชอบทุกๆโปรเจคของเรา ก็รู้สึกพราวไปอีก
สุดท้ายอยากบอกว่าสาวๆน่ารักกันมากๆทุกคน โดยเฉพาะซูยองค่ะ><

รักเธอตลอดไป So Nyeo Shi Dae นางฟ้าทั้ง9ของชั้น

+Quote Post
Sg_227
post Feb 1 2016, 03:44 PM
Post #24

Member No.: 98,416

หวัดดี ทกๆคน ปกติจะไม่ได้เข้ามาแสดงความคิดสักเท่าไหร่ เพราะไม่ใช่เรื่องถนัด ในการบอกกว่าความชื่นชม มันอยู่ใจมาตลอด จนวันนี้คงต้องให้เครดิตกับห้องนี้สักวัน

ก่อนอื่นต้องขอบคุณบทความนี้ Mission Complete ของ ปูชิ ที่มาแสดงความในใจและมอบเครดิตของความสำเร็จทั้งหมดให้กับคนที่อยู่เบื้องหลังให้ข้าพเจ้าได้รับรู้
ว่าใครคือคนที่ทำโปรเจคให้กับโซวอนประเทศไทย
ต้องใช้คำนี้ เพราะมันออกสื่อIGผ่านนางฟ้าทั้ง 8 คนไปทั่วโลกแล้วตอนนี้ แต่โปรเจคที่ข้าพเจ้าได้เคยเข้าร่วมคอนของสาวที่ผ่านมาไม่ต้องเอ่ยถึงมัน เพราะมันคือที่สุดของที่สุดในแต่ละครั้งอยู่แล้ว
โดยในแต่ละครั้งนั้น ไม่ซ้ำกัน ล่าสุดที่พวกเราได้ผ่านมาหยก

GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK สองปีแล้วที่พวกคุณได้พักสมอง แต่พอมาครั้งนี้ สมองของพวกคุณแทบจะหลุดออกจากเบ้า
เพราะคอนดันมี 2 วัน เพื่อให้โซวอนไทยได้ซื้อบัตรเข้าชมคอนกันได้อย่างถ้วนหน้า (หรือเปล่าล่ะ ยอมรู้นะว่า คอนของใครที่ไม่มีใครไม่อยากมาดู สู้กันในร้าน 7กันตั้งแต่วันแรกจนถึงวันสุดท้าย)
ในเวลาเท่าที่ข้าพเจ้าเห็น 20 นาทีนะเต็ม หมดทุกกระดาน) ปกติ คอนสาวๆจัดแค่วันเดียวมาตลอด จบแค่วันเดียว แต่ครั้งนี้มี 2 วัน ข้าพเจ้าจึงตั้งใจเข้ามาชื่นชม
ผู้ที่คิดโปรเจคนี้กันก่อนเลย

น้องมด @piglet และน้องพลอย @processic ยืนโค้งคำนับให้กับคุณจริง สมองของพวกคุณช่างหลัก และแหลมจนทิ่มแทงใจสาวๆ จนน้ำตาไหลพราก ทุกคนเสริต์ที่สาวได้มาเยือน
ชื่นชมและก็เข้าใจในแรงกดดัน....เพราะเมื่อคิดโปรเจคได้ลงตัว แต่ดันไม่ผ่าน SM นั้นคือสิ่งที่ข้าพเจ้าต้องยืนให้ความเคารพพวกคุณที่สู้เพื่อให้สิ่งที่พวกคุณคิดไว้ให้มันสำเร็จให้ได้
สิ่งที่จะบอกพวกก็คือ พวกคุณไม่ได้ทำโปรเจคนี้เพื่อตัวของพวกคุณเลย แต่คุณทำให้กับ คนที่ได้ชื่อ เมืองไทยใหญ่อุดมดินดีสมเป็นเมียหลวง ได้อย่างสวยงาม
เราเชื่อว่า ในวันเสาร์และวันอาทิตย์ เวลาที่คุณยืนมองโปรเจคของคุณมันออกมาเป็นรูปธรรม เราเชื่อว่า ความรู้สึกกดดันมันคือเป็นความสุขสู่พวกคุณกัน ข้าพเจ้าที่แหวกว่ายในหลุ่มบ่อปลาสวาย ก็พลอยน้ำตาไหล
ที่มองเห็นสาวๆต่างชี้กันขึ้นไปบนอัศจรรย์ด้านบน ดีใจแทนพวกคุณและทีมงานในครั้งนี้ของวันเสาร์ ร่วมถึง โปรเจควันเกิดซูยอง มันคือความประทับใจแม้แต่การได้ได้เล่นเวฟกัน มีคอนที่ไหนเขาเล่นกันแบบนี้
ไม่มีนอกจากที่นี่ที่เดียว ปรบมือให้กับพวกคุณจากใจ ข้าพเจ้าเหล่าปลาสวาย แม้จะไม่ได้ขึ้นไปเป็นส่วนหนึ่งตรงนั้น แต่มันก็จดจำตรึงตาตรึงใจ

บุคคลที่สอง ที่ไม่เอ่ยก็คงไม่ได้

น้องๆ ซวตอ ย่อมาจากโซวอนเตรียมอุดม

พี่ต้องขอปรบมือและยืนโค้งคำนับให้กับน้องๆ ที่แข็งขันขยันช่วยกันเดินแจกโปรเจค และตะโกนถามว่ามีใครยังไม่ได้ น้องคือเยาวชนโซวอนน้อยของพวกพี่ ปูชิ ที่พี่เขาต้องเลี้ยงน้องด้วยหัวใจ
และคงเพียรหมั้นเติมวิตามินของคำว่า ความรักในโซชิ และพวกพี่ทีมงานที่คงได้หัวใจกันไปเป็นที่เรียบร้อย มิเช่นนั้น น้องคงไม่ขันอาสายกมือมากันตั้งแต่ไก่ยังไม่ขัน หรือขันแล้ว แต่แดดยังไม่ออก
พี่ชื่นชมในตัวของน้องมาก เพราะพี่ก็มองน้องอยู่ น้องเด็กผู้ชายคนหนึ่งเดินมาแจก แล้วก็ถามเป็นภาษาไทยว่า มีชาวต่างชาติไหม พี่ก็ดันปากอยู่ไม่สุกรุกรานเด็กอีกแล้วว่า น้องค่ะน้องขร้า น้องก็พูด
ภาษาประกิตถามเลย น้องก็ทำ ปรบมือรัว อินเตอร์แล้วนะ (รู้สึกจะเป็นวันอาทิตย์ ซึ่งมาชาวต่างชาติแฝงตัวมาเยอะ โดยเฉพาะตระกูลต้าชิง)
ดีใจแทนทีมงานได้มดงานโซวอนน้อยที่รักในการทำงานให้สาว ....ไม่ก็ไม่รู้จะพูดหรือเอ่ยสิ่งใด เพียงแค่อยากจะบอกน้องว่า "น้องคือต้นกล้าของโซชิ" จำไว้ อย่าลืมในสิ่งที่น้องทำในวันนี้ เพราะมันคือ
ส่วนหนึ่งของความสำเร็จอยู่บน IG ของสาวที่พวกเรารักกัน

แค่อยากบอก : ถือว่าเป็นประสบการณ์ครั้งแรกของข้าพเจ้าในบ่อปลา ได้มิตรภาพของโซวอนรอบตัว โดยเฉพาะ มีน้องคนหนึ่ง ตัวเล็กมากเตี้ยอีกต่างหาก ยืนนิ่งไม่พูดไม่จา เราก็เลยอดไม่ได้ที่จะดึงน้องมายืน
ในที่น้องสามารถมองเห็นได้ชัดขึ้น อดไม่ได้ที่จะถาม ว่า

น้องอายุเท่าไหร่ค่ะ : 14 ห๊ะ 14 รอบตัวก็มีน้องอีกสองคน ตกใจเหมือนกัน โดยเฉพาะ มาคนเดียว อยู่สงขลา มาเช้า โรงแรมอยู่กับเพื่อนที่เป็นโซวอนเด็กใต้ด้วยกัน
โดยเพื่อนน้องมีแม่มาด้วย เพื่อนน้องนั่งกับแม่อยู่ชั้นบน แต่น้องมายืนในบ่อปลา อุแม่เจ้า เราก็ถามว่า น้อเมนท์ใครคะ พี่ซอฮยอนคะ และตรงที่น้องยืน ซอฮยอนก็มายืนทำรู้หัวใจ ให้น้องได้กรี๊ดกลับสงขลาไปในเช้าวันอาทิตย์

พี่ปรบมือให้นะ ไม่ถามชื่อค่ะ ลืม ตกใจที่น้องมาได้งัยคนเดียว ความรักที่มีให้สาวช่างมากมายอะไรขนาดนี้ พี่โค้งคำนับค่ะน้อง ปลาน้อย (ตั้งชื่อให้แล้วกัน)

จบไปแล้ววันเสาร์ เรามาเริ่มของอาทิตย์

วันนี้ข้าพเจ้าก็ยังไม่เมื่อยล้าจากที่ยืนมาในวันเสาร์ คิดว่าจะชิวๆ วันนี้ กระอัก ปลาแน่นมาก ราคาบัตรจากวันเสาร์บัตรยืนลดราคา แต่มาวันนี้อัพนะคะ (ขอสงวนไม่บอกว่าราคาบัตาพุ่งขึ้นไปเท่าไหร่ แต่รู้ว่ามันสูงมาก
โดยเฉพาะบัตรยืน เพราะเป็นที่ที่คุณสามารถเข้ามาได้อย่างแน่นอน รวยวันเดียว) วันนี้จึงเป็นวันที่ ปลาสวายอย่างข้าพเจ้าต้องใช้มือยันรัว ที่ถูกเบียดจนเกิด ซีรีย์ในบ่อปลาสวาย ไว้กล่าวตอนท้าย
สำหรับโปรเจควันนี้มีแค่ แปลคำว่า PARTY กับถือแผ่นป้ายForever Here , Promise ที่กระแทกน้ำตาสาวมั่นอย่างม๊าฮโย นางร้องไห้เหมือนเด็กๆ น่ารักมาก กับทิฟฟานี่ ก็อดไม่ได้ที่จะต้องลุกขึ้นยืนโค้งคำนับให้กับผู้ที่คิด
ป้ายคำเหล่านี้ มันสวยมากเวลาที่ถูกชูขึ้น บน Hall ทุกพื้นที่ถูกตรึงให้อยู่ภายใต้คำมั่นและสัญญาว่า ที่เราให้ไว้ด้วยหัวใจ ไม่ต้องมีคำพูด แค่ป้ายแทนหัวใจ ทุกดวงได้เป็นอย่างดี และพวกสาวๆ ก็ได้รับไปอย่างมากมาย
ส่วนการแปลอักษร ถ้าทางทีมงานไม่ถ่ายออกมาให้เห็น ปลาสวายอย่างเข้าก็ยังอ่านไม่ออก อาจจะเพราะมุมที่ยืนและแสงไฟใน Hall ที่เปิดสว่างทำให้เห็นไม่ค่อยชัด ทุกอย่างมันก็ลงตัวไปด้วยความสุขของสาวที่รับจากความตั้งใจของ
พวกคุณจริง โปรดรับการคาราวะจากข้าพเจ้า ด้วยจิตคาราวะไว้ ณ ที่นี้ด้วย

อยากเล่า : ซีรีย์กลางบ่อปลา ก็อย่างที่เล่ามา มันแน่นจนคนข้างหลังก็อยากจะเห็นสาวกันชัดๆ ต่างใช้การดันๆๆๆๆ และดัน จนน้องที่ยืนข้างรั้ว ตัวเล็กๆ เราก็ยืนอยู่ตรงนั้นอาศัยที่ตัวสูงกว่าน้อง แต่คงไม่เท่าซูยอง (ถ้าสูงเท่าซูยองจะยืนตรงไหนก็เห็น เนอะ)
เราก็สงสารทั้งตัวเองและตัวน้องก็ช่วยกันให้น้องเขาไม่ต้องโดยเบียดไปด้วย เลยอดถามน้องไปว่า น้องไหวมั้ย โอเครนะ คือเกรงใจที่ตัวเราต้องไปเบียดน้อง
และนี่ก็คือน้ำใจที่เรามีให้กัน น้องพูดออกมาคำเดียว ทำเราหัวเราะ งอหาย ทั้งที่ไม่คิดว่าน้องจะพูดคำนั้นออกมา "พี่...คะ เบียดกันจนเราเป็นสามี-ภรรยากันแล้วแระพี่"
และหลังจากนั้น ข้าพเจ้าก็ได้มีภรรยาแค่ในนามในบ่อปลา อย่างไม่ได้ตั้งใจ ไม่รู้ว่าน้องชื่อจริงชื่ออะไร แต่เวลาที่ข้าพเจ้าเรียกน้อง "ภรรยา" น้องคนนั้น ก็เรียกข้าพเจ้า "สามี" ขำๆๆๆ ตลกดีแหะ โอ้...มายก๊อด ไม่มีอะไรเลยนอกจากออกจากคอนมาเล่า
ให้เพื่อนฟัง ขำกันจนน้ำตาไหล ขณะที่พิมพ์ ยังนั่งขำอยู่เลย ....เห้ย......(อย่าคิดเป็นจริงเป็นจัง .......ออกจากบ่อปลายังโทร.ภรรยาเพื่อขอคลิปที่ถ่ายยุนอาส่งมาให้สามีด้วย
ไม่ต้องกรรมแล้ว เวรเถอะ)

มันคือความหลากหลายที่ได้เจอผู้คนคนโซวอนที่มาอยู่ร่วมกัน ถอยทีถอยอาศัย เพียงมีน้ำใจด้วยกัน เพราะทุกคนมาด้วยความรักในความเป็น Grils' Gen. ทำให้ข้าพเจ้าได้รู้จักน้องจากใต้สุดคือ ปัตตานี และเหนือสุดคือเชียงราย ทุกคนน่ารัก
และเดินทางกลับบ้านกันในวันนี้ จากใจ รักน้องทุกคน สองปีที เราก็มาเจอมานั่งคุยทานข้าว เล่าประสบการณ์ ทั้งการทำงาน การเรียน ตลอดจน เรื่องราวในชีวิต ซึ่งบางครั้งมันไม่ใช่แค่คุยกันแต่เรื่องของสาว กลายเป็นครอบครัวถาวร
ไปแล้วสำหรับข้าพเจ้า ....

ท้ายสุดของตรงนี้ คงต้องขอบคุณ โซชิ ที่มาทำให้หัวใจของพวกเราพองโต มาทำให้ความรักที่เรารอคอยที่จะตะโกน ซารังแฮๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่งกลับไปกับเพลง INTO ซึ่งคือเพลงประจำพวกสาว และพวกเราก็ว่าได้
มันคืออดีต ปัจจุบัน(ตอนนี้) และอนาคตที่กำลังจะมา ความรักที่ไม่มีสิ้นสุด ตลอดเวลาที่พวกเราร่วมเดินทางกันมา กับสาว จนจบลงในคอนเมื่อวานนี้ แท่งไฟ เสียงตะโกนร้องเพลงจนคอกับหอยที่มันอยู่ติดกันแทบ
แยกออกมาจากคอ (วันนี้คงจะเพิ่งรู้ตัวละเซ่ว่า เสียงตูตามไปที่เกาหลีแล้ว มันหายหมดแทบไม่มีเสียงจะรับโทรศัพท์ ดีนะ ไม่ได้เป็นคอลเซ็นเตอร์ มิเช่นนั้น งานเข้าสิ)
ยอมรับว่า พลังของพวกเรา ที่ใครก็ต้องยอมรับในความเป็น ดร. วิกันดา (เมียหลวง) ที่ชาวประชาต่างแดนแม้แต่แดนกิมจิ ยังต้องสะเทือนใจ ที่แพ้ภัยเมียหลวงแห่งประเทศที่สามที่ ชาวเกาหลีแทบจะไม่รู้จัก
คำว่า คนไทย ส่วนใหญ่ที่เกาหลีไม่รู้จัก มักจะคิดว่า เป็นคนจีน ไต้หวั่น ซะส่วนใหญ่ อดน้อยใจไม่ได้เสียมิได้ .......แต่สิ่งที่เดียวที่ทำให้ ดร.วิกันดาอย่างเราไม่ยอมอยู่นิ่งคือการทิ้งเสน่ห์ ให้ ดร.วิศรุต ที่มีเมียน้อยคอย
อ๊อฟเสริฟ ไปทั่วนั้นไม่มีปั่นใจจากเราไปได้ คำว่า เมียหลวงไม่เคยหลุดจากประเทศไทยใหญ่อุดมดินดีสมเป็นเมียหลวงตลอดไปคะ

ความสิ่งที่ทุกที่เกิดขึ้นกับคอนของสาว ตั้งแรก จนที่สุดของคอนที่จบลงเมื่อวานนี้ มันคือภาพแห่งความทรงจำที่เราที่ขึ้นชื่อว่าเป็นโซวอนไทย จะจดจำมันไปด้วยกัน และทุกสิ่งที่เกิดขึ้นนั้น เราขอมอบให้ผู้ที่ร่วมคิด
สร้างทุกสิ่งอย่างให้ออกมาสวยงามให้เป็นความดี และความชื่นชมที่ข้าพเจ้าของมอบให้กับท่านไว้ตรงนี้ด้วย และขอบคุณโซวอนชาวไทยทุกคนทุกท่านที่ มี 2 วันก็ยอมซื้อบัตรดูกัน 2 วัน (เพราะพวกเธอตุ่นมาม่าไว้เป็นอาหารประจำ
ตั้งแต่นี้แล้ว) ส่วนโซวอนที่มาดูได้แค่วันเดียวเพราะติดต้องทำงาน หรือทุนทรัพย์ ก็ขอบคุณที่ได้มาร่วมสานฝันด้วยกันแม้นจะเพียงแค่วันเดี่ยวก็นับรวมไว้ในประวัติศาสตร์ชาติโซวอนไทยแล้ว ส่วนท่านที่ไม่ได้มาดู
อย่างเพิ่งนึกเสียดาย ถ้าโอกาสนั้นมา อย่าคิดนาน แล้วมานั่งเสียดาย มาร่วมกันสร้างประวัติศานตร์ด้วยกันถ้าโอกาสนั้นมา........

และนี่คือทุกสิ่งอย่างที่อย่างจะเขียนออกมาเกินกระดาษ เอ 4 และท้ายนี้ ไม่มีอะไรทะลายล้าง ความรักที่มีกับ โซชิ ได้ ถ้าใจเรายังยึดมั่นคำสัญญานั้นที่เราให้ไว้พวกเธอ จะกี่ปี ที่เราเดินตามกันมา จากเด็กสาว
จนตอนนี้ โตเป็นสาวและกลายเป็นนางฟ้าของทุกๆคน จนจะทั่วโลกแล้ว

Forever Here , Promise , Alway Here ฯลฯ

พวกเราก็ไม่เคยทำให้ พวกเธอผิดหวังกับ ความรักของพวกเราเลย ขอบคุณพวกคุณที่ต่อสู้หนักมาตลอดการเดินทางอันยาวนานนี้ ขอบคุณพวกคุณอีกครั้ง และจะขอบคุณตลอดไป ไม่ต้องบอกว่าจะหมดคำนี้ไปเมื่อไหร่ตราบ
ใดที่เรายัง ยังคงเห็นพวกสาวสาวยืนอยู่บนเวทีแห่งศักดิ์ศรีของวง GRILS' GENERATIONต่อไป (น้ำตาไหลพราก .....สองวันคงไม่ต้องบอกว่าเพลงอะไร)

ขอบคุณสาว ทำให้คนคนหนึ่งได้รู้จักความรักที่ไม่หวังสิ่งใดตอบแทนนอกจากเสียงเพลงและการทุ่มเทให้กับพวกเรา ขอบคุณสาวที่ทำให้ชีวิตของเราได้เจอคนมากมาย และกลายมาเป็นเพื่อนพี่น้องที่รักกันโดยไม่มีเงื่อนไข
ขอบคุณทีมงานบ้านโซชิ ปูชิ piglet และพี่ใหญ่ใจดี พี่บี้ ที่คอนสนับสนุนให้เกิดสิ่งที่เหลือคำบรรยายเหล่านี้ และทีมงานที่เกี่ยวข้องทุกคน ที่เสียสละแรงกายแรงใจด้วยหยาดเหงื่อ ทำให้งานผ่านลุล่วงไปด้วยดี และอดจะขอบคุณ
โซวอนทุกคน ที่มาร่วมสร้างประวัติศารสต์ชาติ ไทย ให้สมคำร่ำลือ ว่า เมืองไทยมิใช่ภรรยาน้อย อย่างประเทศใด จัดมาทั้งเสียงและความตั้งใจ ทุกคนพร้อมทั้งกายใจ เพื่อให้คนที่พวกเรารักได้เห็นพลังของพวกคุณ ขอบคุณสั้นแต่ใน
คำสองคำมันคือความจริงใจที่อยากจะมอบให้จริงๆ

#พี่ไม่ได้มาเล่นเล่นนะ

+Quote Post
LegendKiller
post Feb 1 2016, 05:16 PM
Post #25

From: Somewhere I can still with YulSic
Member No.: 57,962

ขอบคุณทีมงานทุกคนด้วยนะครับที่ทำให้โปรเจคสำเร็จทุกอย่าง อุปสรรคอย่างSMก็น่ามคาญจริงจัง แต่ทีมงานก็ยังทำให้ผ่านพ้นมาได้ ขอบคุณทุกความเสียสละจริงๆครับ ^/\^

รอบนี้สาวๆ อัพลงไอจีเยอะมากกก ดีใจจังที่อยุ่ในไอจีซูยองตอนเล่นเวฟ 5555
I...Always Loyal...To The Royal...
YulSic TaeNy YoonSeo HyoSooSun, Kryber, SeulDy

ฟอลทวิตมาได้นะตัวเอง >> *o* Twitter ^o^

+Quote Post
faizafany
post Feb 1 2016, 07:17 PM
Post #26

From: 9เกรียนคาเฟ่
Member No.: 69,258

ขอบคุณมากสำหรับโปรเจ็ค ทุกโปรเจ็คนะค่ะ นู๋ก็เป็น 1 ในทีมอาสาวางโปรเจ็คช่วงเช้า ทั้งสองวัน
โดยเฉพาะวันเสาร์นี่ ตอนเห็นโปรเจ็ค ไฟจราจร มันรู้สึกฟินมากค่ะ
อารมณ์แบบนี่คือผลของการตื่นแต่เช้า ผลงานอาสาที่เรามาทำด้วยใจ
พอโปรเจ็ค Forever here กับ promise ในวันอาทิตย์ แค่ท่อนแทยอนขึ้นนู๋ร้องเลยค่ะ น้ำตาแตกได้ยังไงไม่รู้
ทั้งที่เมื่อวันเสาร์ไม่มีน้ำตากับเพลงนี้เลย 61.gif แต่พอเห็นสาวๆเริ่มร้องไห้แล้วเห็นโววอนหลายคนก็ร้องไห้
รู้เลยว่าความห่างไกลของเรากับสาวๆไม่ได้ทำให้พวกเรารักพวกเธอน้อยลงเลย อาจจะมีกบฎเด็กบ้าง แต่แม่ก็คือแม่ 32.gif
one a ponce a time GIRLS and J ,STAY FOREVER

+Quote Post
Wayfarer
post Feb 1 2016, 10:03 PM
Post #27

Member No.: 28,933

สนุกมากจริงๆ ค่ะ รู้สึกว่าเวลาที่เราร้องเพลงไปพร้อมกับสาวๆ ตลอดทั้งเพลงทุกเพลง มันทำให้เรากับสาวๆ เป็นหนึ่งเดียวกัน เราสนุกไปด้วยกัน
สาวๆ ต้องรักเรามากแน่ๆ ค่ะ 5555 ตอนนี้ก็ยังเพ้อไม่หาย ยังสนุกอยู่เลย
ตอนเพลง ITNW น้ำตาซึมเลย คิดถึงใครอีกคนที่ไม่ได้อยู่บนเวที แต่เค้าก็อยู่ในใจเราเสมอค่ะ T^T
ขอบคุณทีมงานทุกคนมากนะคะ เห็นสต๊าฟวิ่งขึ้นลงเพื่อให้โปรเจ็คออกมาสำเร็จสวยงาม คอนบางช่วงก็ไม่ได้ดู ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ

+Quote Post
violet_m
post Feb 1 2016, 10:17 PM
Post #28

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณทุกคนที่มีส่วนร่วมทั้งทางตรงและทางอ้อม ทำให้คอนเสิร์ตครั้งนี้ผ่านไปได้ด้วยดี

+Quote Post
AmosOctopus
post Feb 1 2016, 10:58 PM
Post #29

GanG
**

Member No.: 72,512

ถึงหมึกจะไม่ได้ไปดูคอนเสิร์ตเลยสักวัน
แต่อยู่อ่านทล.ตลอดเวลา

ต้องขอขอบคุณทั้งทีมงานที่ดูแลเตรียมงานก่อนคอนเสิร์ตที่คอยจัดเตรียมอุปกรณ์ต่างๆมากมาย
ขอบคุณโซวอนทุกคนมากๆเช่นกัน เพราะทุกคนถึงทำให้มีคอนเสิร์ตโซชิแสนประทับใจ
ได้อ่านสิ่งต่างๆมากมายจากในทวีต บอกเลยว่ามีความสุขมากๆค่ะ
ทุกคนที่มีส่วนล้วนนำความประทับใจมาให้กันและกัน และเชื่อว่าสาวๆเองก็ประทับใจมากเช่นกันค่ะ

ปล. ซึ้งโปรเจคมาจริงๆ ตอนแรกยังคิดเลยว่า โซวอนไทยเอาจริงเอาจังกับการทำโปรเจค
แต่กลับกัน ถ้าทุกคนไม่ตั้งใจ ก็จะไม่เกิดสิ่งดีๆเหล่านี้ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

mkb (46).gif s6.gif

+Quote Post
youngtaeny
post Feb 1 2016, 11:15 PM
Post #30

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 46,655

ขอบคุณทีมงานทุกๆคนที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจในการเตรียมโปรเจคดีๆ ขอขอบคุณทุกท่านที่โดมาซับให้สาวๆ ขอบคุณเพื่อนชวนโซวอนทุกคนที่รวมพลังกันอย่างเต็มที่ 2 ปีที่รอคุ้มและมีความหมายมาก เราได้ดูแค่วันแรกวันเดี๋ยว แอบคิดอิจฉาวันที่สองอยู่เหมือนกันในตอนแรก แต่เพราะมาคิด ทั้งสองวันเป็นวันที่ดีจริง ขอเพียงให้ดู ได้อยู่ใกล้จริงๆทันก็เพียงพอแล้ว ดีใจที่ได้ร้องเพลง lion heart ให้สาวๆฟังถึงแม้จะสำลักน้ำอยู่บ้างแต่สาวๆก็ยังชอบยังชม แล้วยังร้องเพลงวันเกิดให้ซูยอง เมนอันเป็นที่รักคอนครั้งนี้ปังมากหลงหนักมาก ขอบคุณทุกความทรงจำดีๆ โซซิและโซวอน เราจะก้าวไปด้วยกันจนแก่เลยนะ ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณทีมงานจากใจจริง s15.gif

+Quote Post
Pooh_NY
post Feb 1 2016, 11:17 PM
Post #31

Member No.: 77,327

ก่อนอื่นขอชื่นชมในความทุ่มเทกับการทำงานของทีมงานทุกคนนะคะ
ที่คิดและเตรียมทุกอย่างให้ออกมาดีเพื่อทำให้สาวๆประทับใจมากที่สุด
รู้สึกดีใจมากๆถึงมากที่สุดที่ได้เป็นส่วนหนึ่งและมีส่วนร่วมในโปรเจ็คครั้งนี้
แม้จะได้แค่วันเดียวก็ตาม เป็นอะไรที่ประทับใจทั้งคนดูและคนทำจริงๆ

ครั้งที่ผ่านๆมามีอุปสรรคมากจริงๆติดสอบตลอด ดวงไม่สมพงษ์กันเลยกับสาวๆ แต่ครั้งนี้ว่าง
จึงใช้ความพยายามอย่างยิ่งในการจองบัตร เหนื่อยใจกับพนักงานเซเว่นและระบบแย่มาก
พอเข้าได้อ้าววันเสาร์แล้วเป็นวันอาทิตย์มั้ย โอ๊ะก็วันอาทิตย์ไม่ว่างนิ ตายแล้วดิ้นเลย เอาไงๆ
สุดท้ายต้องจองเอง ฮึ่ย!! รู้อย่างนี้จองเองตั้งแต่แรกดีกว่า เสียเวลาเกือบไม่ได้ไปดูสาวๆ
เป็นการไปดูคอนสาวๆครั้งแรก ประทับใจและมีความสุขที่สุดของที่สุดค่ะ
สนุกมากๆ แม้ว่าตัวเองจะเปื่อยแค่ไหนยังไงก็ลากสังขารไปจนได้
ได้เห็นทะเลสีชมพูที่สวยงามมากๆ ยิ่งไฟจราจรอีกโอ้โหสุดๆ
รู้สึกตื่นเต้นกับการทำโปรเจ็คมากๆ ดูสาวๆเพลินไปหน่อย พอมองไปรอบๆ
อ้าว!! เขาเป่าลูกโป่งกันแล้ว ไอ้เราก็รีบปิดแท่งไฟรีบเป่าให้ทันชาวบ้าน
พอโปรเจ็ค HBD ซูยอง นี่ก็เพลินอีก เขาชูป้ายกันให้พรึ่บเลยรีบควานหาขึ้นมาชูซะให้ทัน

โอ้ยยยย แล้วก็นะภาพทุกอย่างมันติดตาตรึงใจจริงๆ ยิ่งท่อนซารางแฮ ซารางแฮ ซารางแฮ~~
เป็นอะไรที่อิ่มอ่ะ เหมือนแอบรักใครสักคนแล้วได้บอกรักออกไปสักที แหกปากทั้งที่เจ็บคอ
เหมือนกับมันได้ปลดปล่อยความรู้สึกออกไปให้เขาได้รับรู้ว่าเรารักเขามากมายแค่ไหน
ไม่คิดว่าตัวเองจะรักและหลงสาวๆได้มากมายขนาดนี้ แค่ผ้าม่านหลุดลงแล้วเห็นสาวๆออกมา
มองด้วยแววตาเพ้อฝันและบอกได้เลยว่านี่แหละ "ความสุข" เธอคือสุขของฉันจริงๆ

เสียดายที่ไม่ได้ไปทั้งสองวันแต่ก็ดีใจที่อย่างน้อยก็ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการแสดงความรักต่อสาวๆของเรา
เป็นความทรงจำที่งดงามมากจริงๆ มีความสุขมากๆ ประทับใจไม่รู้ลืมเลยทีเดียว
ครั้งหน้าจะไม่ยอมพลาดอีกแน่นอน s6.gif #Forever here. Promise. mkb (46).gif

+Quote Post
Mindzilpop
post Feb 1 2016, 11:44 PM
Post #32

Group: SoShi GanG
Member No.: 83,374

ขอบคุณทีมงาน ทุกคนๆ คนที่มีส่วนร่วมในคอนครั้งนี้ทุกคนจริงๆค่ะ สนุกมาก
และโซวอนไทยก็ทำให้สาวๆสนุกกว่าเดิม ฮือออออ พูดแล้วก็คิดถึงสาวๆค่ะ
อยากให้มีคอนอีกพรุ่งนี้เลยค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ รัก

+Quote Post
thewi_s
post Feb 2 2016, 12:10 AM
Post #33

Member No.: 62,056

ทีมงานทุกคนสุดยอดจริงๆนะ เพราะต้องแก้สถานะการณ์ตลอดเวลาเพื่อให้โปรเจคลุล่วงผ่านไปได้ด้วยดี
พูดได้คำเดียวว่า"ขอบคุณ"ที่ทำให้รู้สึกสนุกทุกครั้งที่ไปคอน
"ขอบคุณ"ที่ทำให้โซวอนไทยได้รับคำชมขนาดนี้

+Quote Post
PP_PINGPU
post Feb 2 2016, 12:27 AM
Post #34

GanG
**

Member No.: 91,599

อาาา...ไม่รู้จะพูดยังไงดี แต่อยากบอกว่าประทับใจโปรเจคที่โซวอนไทยทำให้โซชิมากๆเลยค่ะ ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้ร่วมโปรเจคในครั้งนี้ T-T แต่ความประทับใจจุกเต็มอกเลยค่ะ ทีมงานทุกคนเก่งและสุดยอดมากๆเลย ทำให้เห็นถึงพลังแห่งความรักที่โซวอนมีให้โซชิเสมอมา และสัญญาว่าครั้งหน้าจะต้องไปร่วมทำโปรเจคดีๆแบบนี้ร่วมกับโซวอนไทยทุกคนเลยค่ะ รักโซชิ รักโซวอน FOREVER HERE...PROMISE ><

+Quote Post
BJ Loveyul
post Feb 2 2016, 01:03 AM
Post #35

Gangster

Member No.: 84,889

คอนจบ อารมณ์ไม่จบค่ะ คอนครั้งนี้มันฟินมาก นี่เป็นครั้งแรกที่เราตัดสินใจตามพวกเธอไป และก็ไม่ทำให้ผิดหวังค่ะ
ขอบคุณเหล่าสตาฟ ทีมงาน ผู้มีส่วนเสียทุกคนก่อนเริ่มคอนในการเตรียมโปรเจค จนสุดท้ายสิ่งที่ทุกคนได้กลับมาคือความสุขใช่มั้ยค่ะ ขั้นสุด

วันเสาร์นี่กรีนไลท์สวยมากบอกเลย ปลื้มค่ะ ตอนจะเก็บโป่งนี่คนข้างๆ แตกดังโป้งแหวนไฟกระเด็นฮามากกกกก
ชอบตอนเพลง Lion Heart เหมือนฟานี่ค่า ร้องกันดังมาก Tell me why~~~~~ ดำน้ำลึกมาก 5555 แต่รู้เรื่องเอาซี้
แฮปปี้เบิร์ดเดย์นี่ก็ชูมากันงงๆ แต่ชยองชอบใช่อ่ะ ดีงามขึ้น IG ค่ะ

วันเสาร์ว่าสนุกแล้ว วันอาทิตย์ฟินกว่า กรี๊ดแรงมาก กระหึ่มมาก และเหมือนรู้สึกไปเองว่า pink ocean เจิดจ้ากว่าเมื่อวาน
รู้สึกวันนี้เราก็บ้าคลั่งไปด้วย สนุกมากกกก ชอบทุกเพลงของคอนนี้ สนุกจนซึ้งกับ ITNW มันคือความจริง วินาทีนั้นนับถือคนคิดโปรเจคมากกก
พอเห็นสายตาสาวๆ แล้วคำพวกนั้นมันลอยมาจริงๆ Sone is Here, Always Here, Forever Here, Promise ปริ่ม
ตอนอังกอร์เราก็รอลุ้นโปรเจค party ไปด้วย แอบเป็นห่วงเหมือนกัน แต่พอสาวๆ กลับมาเซอร์ไพรส์ให้ขอเพลงนี่ ลืมเลยค่า ฟินตายยย
ได้ฟัง I แบบไม่ได้ตั้งใจ ที่จริงร้องกันตอนรอเริ่มคอนไปมะวานละ ไม่คิดว่าวันนี้พี่แทจะร้องสด เป็นบุญหูมากกก
แล้วอะไรคือการที่ศิลปินมายืนสุมหัวกันกลางเวที แกะกินขนมประหนึ่งอยู่บ้านคะ 555 น่ารักมากกก เอ็นดู
แถมเพลงเอคโย่นั่น เหมือนมานั่งอยู่ในใจโซวอนว่าอยากร้องค่า แหกปากไม่สนใจใครแล้วนาทีนั้น
เมื่อก่อนไม่เคยเชื่อที่ใครๆ บอกว่าไทยแลนด์แดนเมียหลวง แต่พอพวกนางร้อง check จริงๆ เท่านั้นแหละ กรี๊ดดดค่ะ ยอมใจ

จนบัดนี้ยังนั่งเพ้อ ตามล่าหาคลิปย้อนดูหนักมาก ไม่ทำงานทำการนี่เธอเอาจิตวิญญาณฉันกลับเกาหลีไปด้วยรึไง

ขอบคุณเพื่อนรัก ที่แนะนำฉันให้รู้จักกับนางฟ้าพวกนี้ ยอมแล้ว...แล้วแต่แกเลย
ขอบคุณโซวอนทุกคนที่บ้าคลั่งบิ้วอารมณ์ฉันให้อัพมากในคอนนี้
ขอบคุณทุกความทรงจำที่มาร่วมแบ่งปันกันนะ นางฟ้าของฉัน
ขอบคุณบ้านนี้ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงส่งความรักของเราให้สาวๆ ได้รับรู้ และยังจัดพื้นที่ให้เราได้ติ่งกันไปไม่รู้จบ
ขอบคุณผู้จัดคอนใจดี ที่หาสปอนเซอร์กระเป๋าหนักจัดให้สาวๆ มาเจอเราได้ถึงสองวัน และครั้งนี้เต็มมาก ที่ติน้อยมาก ถ้าไม่นับเรื่องบัตร และการ์ดโหดจนน้องกลัว 555 แต่ก็พยายามเข้าใจท่าน 555

คราวหน้าต้องมาอีกนะ เราจะไม่พลาด Promise.....

ปล. พี่ยุลน่ารักมากกกกก กั๊บจริงๆ ^____^

This post has been edited by BJ Loveyul: Feb 2 2016, 01:04 AM

+Quote Post
jeyo127
post Feb 2 2016, 05:34 PM
Post #36

Baby Baby
*

Member No.: 120,546

ขอบคุณทีมงานทุกคนนะคะ

โปรเจคสำเร็จได้เพราะพวกคุณเลย

s6.gif s6.gif s6.gif

+Quote Post
BChalee
post Feb 2 2016, 07:40 PM
Post #37

Member No.: 80,512

รู้สึกขอบคุณทุกท่านที่คิดโปรเจ็คดีๆแบบนี้ค่ะ
รู้สึกดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคอนเสิร์ตครั้งนี้ค่ะ ได้ไปรอบวันอาทิตย์
จริงๆอยากดูทั้งสองวันเลยค่ะ วันเสาร์ดันติดงาน T.T
เสร็จงานรีบบินไปทันที ตื่นเต้น พอวันอาทิตย์ก็ตื่นแต่ไก่โห่555 (บางกอกมีไก่ที่ไหน) อิอิ
ตอนประตูจะเปิดก็ด้อมๆมองๆพอเค้าเข้าแถวรีบวิ่งเลยจ้าอยากเข้าเร็วๆ ใครเหมือนกันบ้างคะ
แต่ก็ต้องตากแดดอยู่ครึ่งชั่วโมง555 ถามว่าร้อนมั้ย มากค่ะ แต่รอได้ พลังมาจากไหนมากมาย
พอเริ่ม กรี๊ดเลยค่ะ ยังกะเด็กสาว แต่ชอบน้องที่อยู่ข้างบนมีการขอโทษ บอกว่าพี่คะขอโทษไว้ก่อนนะคะที่พวกหนูอาจกรี๊ดเสียงดัง
น้องคงกลัวรบกวนผู้สูงอายุ555 เราก็ตอบกลับว่าตามสบายเลยน้อง เต็มที่เลย แล้วก็คิดว่าป้าก็จะกรีดร้องเหมือนกัน555
โปรเจ็ค forever promise นี่น้ำตามาตั้งแต่ไม่เริ่มค่ะ พอซารางเฮนี่แบบเต็มตื้นค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่คิด ทำกิจกรรมครั้งนี้จริงๆค่ะ👍👏🏻😘💕

+Quote Post
PJ Sone
post Feb 2 2016, 09:37 PM
Post #38

GanG
**

Member No.: 116,089

อยากให้สาวๆๆเค้ามาอ่านในนี้จัง 😊

+Quote Post
GumpMBsnsd
post Feb 2 2016, 10:37 PM
Post #39

GanG
**

Member No.: 112,342

ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะคะ ซึ้งจริงๆค่ะ รักพวกนางมากขึ้น ไม่เคยรู้ว่าเราจะรักพวกนางได้ไม่สิ้นสุดขนาดนี้เลยค่ะ

+Quote Post
Taeing7
post Feb 3 2016, 01:17 AM
Post #40

Gangster

Member No.: 106,189

สนุกลืมเวลาไปเลยค่ะ
ผ่านไปเร็วมาก
เสียดาย 928536893.gif
#จากคนไปคอน2วัน
ตอนนี้ก็ได้แต่คิดถึงเมื่อไหร่จะมาอีก
DEAR SANTA

+Quote Post

3 Pages V  < 1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 06:46 PM