Welcome Guest ( Log In | Register )

4 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ของโซนยอชิแดใน SONE NOTE
mashiks
post Jun 8 2013, 11:39 AM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

แทยอน

Q: ตอนนี้คุณสนใจอะไรอยู่?
A: ตอนที่ถ่ายทำอยู่ ช่างทำผมเอาเครื่องมือแต่งหน้ามาหลายแบบเลยค่ะ อย่างไรก็ตาม ฉันก็ไม่พลาดที่จะเอาเครื่องมือแต่งหน้าของฉันเองมาเหมือนกันค่ะ เวลาฉันแต่งหน้าตัวเองด้วยแบบที่น่ารักๆ ถึงแม้ตอนนั้นฉันจะรู้สึกไม่ค่อยดีหรือเหนื่อยอยู่ ฉันก็จะรู้สึกดีขึ้นและร่าร่างขึ้นมาได้อีกเล็กน้อยค่ะ... ของเหล่านี้ช่วยให้พวกเราอารมณ์ดีขึ้นมาเลยค่ะ <3

Q: คุณลองอยากจะทำอะไรอีกบ้าง?
A: เนื่องจากฉันสนใจศิลปะ ฉันอยากจะลองเรียนศิลปะดูค่ะ พักหลังมานี้ ไม่ว่าจะออกไปไหนฉันจะพกสมุดสเก็ตภาพและดินสอสีไปด้วยค่ะ แล้วพอมีเวลาว่าง ในตอนที่ฟังเพลง ฉันจะวาดภาพจากความรู้ของฉันในตอนนั้นๆลงไปในสมุดสเก็ตภาพค่ะ เวลาฉันได้ค้นพบอะไรใหม่ๆนี่เป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ

"SONE NOTE" เกิดขึ้นมาได้เพราะ S<3NE JAPAN!!
มาทำให้มันเป็นโน๊ตที่แสนวิเศษไปด้วยกันนะคะ~ <3
-แทยอน-

เจสสิก้า

A: อโรม่ามั้งคะ? ฉันสะสมพวกเทียนหอมอโรม่าและน้ำหอมที่มีกลิ่นหอมๆที่ฉันชอบ และฉันก็ใช้มันแตกต่างกันออกไปตามสถานการณ์หรือความรู้สึกในตอนนั้นๆค่ะ! คราวหน้า ฉันจะค่อยๆมาแนะนำคอลเล็คชั้นของฉันให้ทุกคนใน SONE JAPAN นะคะ!

A: ฉันอยากจะไปเที่ยวในที่ๆได้รับความนิยมอยู่ตอนนี้ ไม่ก็ที่สวยๆค่ะ! ปารีส กับ ลอนดอน คือเมืองที่ฉันชอบที่สุดค่ะ ฉันอยากไปเที่ยวในแบบที่ฉันสนใจและดูของวินเทจ แล้วดูเครื่องประดับน่ารักๆอะไรแบบนี้ค่ะ

GIRLS GENERATION + SONE JAPAN => “SONE NOTE”
ฉันอยากสร้างมันไปด้วยกันกับทุกคนนะคะ ^____^ <3
เจสสิก้า <3

ซันนี่

A: แทนที่จะคิดถึงเรื่องนี้ ฉันมักจะคิดว่า "ฉันจะใช้เวลายังไงให้สนุกไปกับตัวเองในทุกๆวันนะ?" ต้องรู้จักอาหารอร่อยๆหรือเที่ยวเล่นไปมา? ยกตัวอย่าง ฉันชอบถ่ายเซลก้า... ฉันใช้เวลาถ่ายเซลก้าตลกๆเยอะเลย ฉันก็ชอบเล่นเกมด้วย ว่ายน้ำอีก อาหารที่ฉันชอบกินคือเมนไทโกะ (ไข่ปลาค๊อด), ทูน่า, ใบงาขี้ม่อน *คนเกาหลีใช้นำมาห่อข้าวหรือเนื้อย่าง*, หมี่เย็น, ผลไม้และอีกหลายอย่างเลย ฉันชอบของกินหลายอย่างค่ะ... ของโปรดคือไอศกรีมค่ะ

A: ฉันอยากลองเล่นสกายไดรฟ์วิ่งดูค่ะ มันดูน่าตื่นเต้นและสนุกนะ

SONE JAPANE ทุกคนสบายดีไหมคะ?^^ ฉันดีใจมากๆเลยนะที่มี SONE NOTE ตั้งตาคอยมันเยอะๆนะคะ
- ซันนี่ -

ทิฟฟานี่

A: อย่างที่คาดไว้แหละค่ะ สิ่งที่ฉันสนใจมาตลอดและเช็คมันอย่างสม่ำเสมอ แฟชั่น นั่นเอง พักหลังมานี้ ฉันหลงใหลพวกเครื่องประดับและอะไรเล็กๆน้อยๆหนะ! อย่างที่ทุกคนรู้นะคะ สีชมพู! ห้องของฉันมีแต่สีชมพูค่ะ..<3 มันเป็นช่วงเวลาที่ฉันรู้สึกผ่อนคลายที่สุดในตอนที่ฉันอยู่ที่บ้านและฟังเพลงที่ฉันชอบค่ะ

A: ฉันอยากจะนำประสบการณ์ของฉันไปใช้กับการมิวสิคัล และบรรลุเป้าหมายของฉัน "ภาพยนตร์" และ "ละคร"! ฉันอยากจะส่งผ่านความรู้สึกแสนวิเศษผ่านการแสดงไปให้คนดูหลายๆคนค่ะ ทุกคนใน SONE JAPAN อย่างลืมตั้งตารอกันนะคะ

DEAR SONE JAPAN,
ขอบคุณทุกคนใน SONE JAPAN นะคะ SONE NOTE เกิดขึ้นมาและสำเร็จได้ก็เพราะทุกคน! ขอบคุณค่ะ!!
I <3 SONE JAPAN
ปล. ขอโทษสำหรับหลายมืออันยุ่งเหยิงของฉันนะคะ :(
ฉันรักเธอ! <3
ทิฟฟานี่

ฮโยยอน

A: ฉันเก็บสะสมของที่เปล่งประกายค่ะ^^ พวกของแฟชั่นๆที่ระยิบระยับแพรวพราวและเล็บที่ระยิบระยับด้วย! ถ้าคุณเปลี่ยนมุม คริสตัลยี่ห้อ Swarovski คุณจะเห็นมุมแสงที่เปลี่ยนไปใช่ไหมคะ? ก็เหมือนคริสตัลเหล่านั้นแหละค่ะ ฉันอยากจะแสดงให้ทุกคนเห็นในด้านทีแตกต่างกันไปของฉันค่ะ

A: ฉันอยากไปเที่ยวกับสมาชิกในวงค่ะ! อยากลองไปเที่ยวด้วยตัวเองเหมือนกัน ฉันจะได้เลือกและวางแผนในที่ๆฉันจะไป ฉันจะได้ตัดสินใจเองทั้งหมดเลย แค่คิดก็สนุกแล้วค่ะ~~ อยากไปเร็วๆจัง!!!

ทุกคนใน SONE JAPAN~ <3
SONE NOTE ของพกวเราสำเร็จเสร็จสมบูรณ์แล้วค่ะ!!!
โปรดตั้งหน้าตั้งตารอคอย(ผลงานใหม่ๆ)ด้วยนะคะ~!!
ฮโยยอน

ยูริ

A: ฉันอยู่กับสมาชิกในวงตลอด เนื่องจากฉันค่อนข้างจะไว้ใจกัน บางทีฉันก็อยากมีเวลาอยู่คนเดียวกับตัวเองบ้าง ฉันจะเตรียมที่ไว้สำหรับเทียนหอมอโรม่าและจุดมันในเวลาที่ฉันอยากผ่อนคลายค่ะ ฉันไปสัมผัสธรรมชาติและไปที่ๆมีอากาศสดชื่นๆ นอกจากนั้นแล้วฉันยังไปปีนเขากับครอบครัวด้วยค่ะ^^ การรักษาคำพูดเป็นสิ่งสำคัญนะคะ!!

A: ฉันอยากจะสร้างห้องทำงานของตัวเองค่ะ เพราะว่าฉันชอบวาดรูปและเขียนอะไรต่างๆ.. ฉันอยากได้พื้นที่ๆเป็นของตัวเอง ฉันอยากจะสนุกได้อย่างเต็มที่เวลาที่ใช้เวลาอยู่คนเดียวค่ะ

ถึง SONE JAPAN
การที่ได้ทำ SONE NOTE พร้อมกับความทรงจำของโซวอนญี่ปุ่นแบบนี้ ฉันรู้สึกขอบคุณมากๆเลยค่ะ :)
อย่าลืมเชียร์โซนยอชิแดกันเยอะๆนะคะ
ยูริ

ซูยอง

A: ช็อปปิ้งและเที่ยว <3 ในวันหยุด ฉันจะไปเที่ยวกับครอบครัวค่ะ ฉันสนใจเรื่องแฟชั่นด้วย ฉันก็เลยอ่านพวกนิตยสารและช็อปปิ้งในเน็ต ฉันเช็คนิตยสารของญี่ปุ่นบ่อยด้วยนะคะ!

A: ฉันอยากไปเที่ยวกับสมาชิกในวงค่ะ เป้าหมายคือ ลาส เวกัส! ฉันอยากไปช็อปปิ้งเยอะๆเลย <3 แล้วก็ถึงแม้ว่ามันเป็นเรื่องในอนาตตและยังอีกไกล แต่ฉันอยากไปเรยนออกแบบที่ต่างประเทศค่ะ!

ทุกคนใน SONE JAPAN
ความสัมพันธ์ของโซนยอชิแดและทุกคนเพิ่มขึ้นอีกครั้งแล้วนะ!
จากนี้ต่อไปช่วยดูแลพวกเราด้วยนะคะ~ :)
- ซูยอง -

ยุนอา

A: ฉันชอบถ่ายรูปของกิน ของกินที่สวยและมีเอกลักษณ์ ที่ดูน่าทานและน่ารักๆ... ฉันรูปของกินก่อนที่จะกินอย่างไม่รู้ตัวเลยค่ะ! อย่างไรก็ตามเวลาเห็นภาพเหล่านั้นในเวลาต่อมาแล้ว มันเป็นเรื่องดีนะคะ ที่เราจะจำและนึกได้ว่าตอนนั้นเกิดอะไรขึ้นบ้าง ^^

A: ฉันอยากออกกำลังกายเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งและเพื่อสุขภาพค่ะ!! มันเป็นเพราะว่าฉันอยากให้คนดูการแสดงของพวกเราอีกค่ะ~ <3

ทุกคนใน SONE JAPAN <3
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ทีสนับสนุนพวกเราตลอดมา!!
ฉันอยากจะเพิ่มความทรงจำไปกับพวกคุณในสมุตโน๊ตอันนี้จัง<3
- ยุนอา-

ซอฮยอน

A: แทนที่จะใช้คำว่าสิ่งที่ฉันสนใจ ฉันชอบอ่านหนังสือค่ะ ฉันได้รับของชวัญเป็นหนังสือมากมายจากแฟนๆค่ะ ตอนนี้ห้องของฉันจะกลายเป็นห้องสมุดแล้วค่ะ! ^^ ฉันอยู่ท่ามกลางหนังสือมากมายอยู่ตลอดเวลาค่ะ เวลาอ่านจบไปเล่มนึงก็จะคิดว่า "ฉันจะอ่านอะไรต่อไปดีน้า~?" สนุกดีนะคะเวลาที่เลือกว่าจะอ่านอะไรต่อไป ขอบคุณทุกๆคนค่ะ รู้สึกหรูหราจัง <3

A: ปีนี้ ฉันอยากลองแสดงมิวสิคัลเหมือนสมาชิกคนอื่นๆคือเป้าหมายของฉันค่ะ จากที่เป็นฝ่ายที่จะสนุกไปกับการชม เป็นฝ่ายที่จะรับรู้ประสบการณ์เหล่านั้นและแสดงออกมา ฉันอยากจะนำประสบการณ์เหล่านั้นไปใช้ให้เกิดประโยชน์ในฐานะโซนยอชิแดค่ะ!

ถึง SONE JAPAN <3
เวลาฉันเห็น SONE NOTE ฉันรู้สึกดีใจที่สามารถกลับไปนึกถึงความทรงจำต่างๆจนถึงตอนนี้ค่ะ :)
กับแฟนๆที่พวกเรามีความทรงจำสนุกๆด้วย~!! ขอบคุณมากๆเลยค่ะ <3
จาก ซอฮยอน <3

[/url]

SONE NOTE SPECIAL ภาพขยุกขยิก
ขอแนะนำการวาดภาพขยุกขยิกของสมาชิกใน 2nd tour! มีสัตว์หลายแบบเลย

ภาพวาดของจิตกรแทยอน "ถ้าสมาชิกกลายเป็นสัตว์" ตรงกลางภาพเขียนไว้ว่า "ผลงานชิ้นเอกของแทยอน"

ยุนอา เป็น กวาง
ทิฟฟานี่ เป็น นกกระทุง เพราะมีปากที่ใหญ่ที่สุด
ยูริ เป็น ยีราฟ เพราะมีคอที่ยาว
ซอฮยอน เป็น อะไรสักอย่างที่ดูดำๆ เพราะยังเป็นเด็กน้อยอยู่
แทยอน เป็น แมวน้อยสีเขียว เพราะตัวเล็ก
ซันนี่ เป็น อะไรสักอย่างสีชมพูๆ เพราะตัวเล็กที่สุด *หัวเราะ*
เจสสิก้า เป็น หมีแพนด้า เพราะรักการนอน
ซูยอง เป็น แมวสีชมพูตัวยาว เพราะสูงที่สุด
ฮโยยอน ป็น สิงโต เพราะมีผมบลอนด์

โน๊ตมุมขวาล่าง
ไม่ได้เจอกันนานเลยนะเมืองนิกาตะ <3
ฉันอยากเล่นสเก็ต
ฉันอยากกินขนมเซมเบ้

จากแทยอน

ตั้งแต่ฉันเดบิวมานี่เป็นงานวันเกิดที่สนุกที่เลยค่ะ
ถึงเหล่าสมาชิกและแฟนๆที่ได้ใช้เวลาไปด้วยกัน~
ขอบคุณมากๆเลยนะ ฉันจะไม่มีวันลืมมันเลย
มันคงจะดีมากๆเลย ถ้าต่อไปนี้จะมีแต่เรื่องสนุกๆ

Source: [email protected]
Eng Trans: [email protected], [email protected], [email protected], [email protected]
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
boy1000
post Jun 8 2013, 11:54 AM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 13,314

อิจฉาโซวอนญี่ปุ่นจริงๆ 10.gif

+Quote Post
Killerse.
post Jun 8 2013, 11:59 AM
Post #3

Gangster

From: Old Trafford
Member No.: 93,419

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ ^^

+Quote Post
S♥NE Thai
post Jun 8 2013, 12:01 PM
Post #4

GanG
**

Group: SoShi GanG
From: Samutprakarn
Member No.: 90,813

สาวๆน่ารักกันมากเลย
ขอบคุณมากนะคะ^^

"แค่ได้เห็นรอยยิ้มของโซชิ... โซวอนก็มีความสุขแล้ว"

+Quote Post
CrAZy_TiffaNy......
post Jun 8 2013, 12:10 PM
Post #5

Member No.: 65,337

ซอฮยอนพูดแบบนี้..หมายความว่ายังไงคะ? ใกล้แล้วสินะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!

+Quote Post
gornya
post Jun 8 2013, 12:13 PM
Post #6

Gangster

Member No.: 89,336

อยู่ ๆ ก้อิจฉาโซวอนยุ่นตะหงิด ๆ 5555

+Quote Post
bananaprince
post Jun 8 2013, 12:15 PM
Post #7

From: เจ้าชายน้อย
Member No.: 56,367

สุยอดเลย ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำเเปลค่ะ ><

+Quote Post
phi
post Jun 8 2013, 12:18 PM
Post #8

GanG
**

Member No.: 56,601

ขอบคุณค่ะ s6.gif

ฟานี่ = นกกระทุง

สิก้า = แพนด้า mkb (32).gif

+Quote Post
wh_white
post Jun 8 2013, 12:24 PM
Post #9

Gangster

Member No.: 77,852

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
s15.gif s15.gif s15.gif
สาวๆน่ารักมากกกกกกก
Fiction>[ X ]
@K_NooNP

+Quote Post
bimbim
post Jun 8 2013, 12:28 PM
Post #10

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 392

ขอบคุณมากๆค่ะ

+Quote Post
starwars_yulsic
post Jun 8 2013, 12:55 PM
Post #11

GanG
**

Member No.: 81,255

อิจฉาโซวอนยุ่น 61.gif

+Quote Post
love_girlgen
post Jun 8 2013, 12:55 PM
Post #12

From: Tell Me Your Wish
Member No.: 74,909

ขอบคุณสำหรับข่าวมากคะ

+Quote Post
Pangly
post Jun 8 2013, 12:59 PM
Post #13

Member No.: 86,848

สาวๆน่ารักมากกกก

ขอบคุณคำแปลนะคะ

มาไทยเร็วๆนะ ^^
Kwon Yuri & Jessica Jung

[[YulSic]]

Twitter : @KwonPangLY

+Quote Post
ant-aeny
post Jun 8 2013, 01:04 PM
Post #14

Member No.: 94,077

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ mkb (32).gif

+Quote Post
LimitedSone
post Jun 8 2013, 01:08 PM
Post #15

Baby Baby
*

Member No.: 97,853

ขอบคุณมากค่ะ

+Quote Post
MindSone09
post Jun 8 2013, 01:39 PM
Post #16

GanG
**

From: Thailand
Member No.: 90,494

สาวๆน่ารักกันมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ

Always Here 💗 Soshi & Sone

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
7

+Quote Post
ryanss
post Jun 8 2013, 01:39 PM
Post #17

Group: Gangster
Member No.: 25,642

ขอบคุณครับ

+Quote Post
Strom
post Jun 8 2013, 01:52 PM
Post #18

From: ข้างบ้านโซชิ
Member No.: 20,382

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

+Quote Post
소시얼짱
post Jun 8 2013, 01:52 PM
Post #19

Junior Gangster

Member No.: 85,521

ขอบคุณมากนะคะ คิดถึงสาวๆมากเลยค่ะ T^T!!!

+Quote Post
Nnoina
post Jun 8 2013, 01:58 PM
Post #20

Member No.: 36,174

ขอบคุณมากๆนะคะ
สาวๆน่ารักมากๆเลยค่ะ ><
Girls' Generation

TAEYEON JESSICA TIFFANY SUNNY YOONA YURI SOOYOUNG HYOYEON SEOHYUN

All my love is for you : My 9 Angels, forever & ever. together 'S♥ne and Soshi' :)

+Quote Post

4 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 04:30 AM