Welcome Guest ( Log In | Register )

8 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Project] SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK, 24 พฤศจิกายน 2555 - ขออาสาสมัครช่วยแจกกระดาษโปรเจกต์ และอุปกรณ์ต่างๆ
puchi-puchi
post Nov 4 2012, 04:21 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

- 24 พฤศจิกายน 2555 -

ขออาสาสมัครช่วยแจกกระดาษโปรเจกต์ และอุปกรณ์เชียร์ต่างๆ หน้าคอนเสิร์ต SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK

เนื่องจากโปรเจกต์เพลง Kissing You ที่ขอความร่วมมือทุกคนในคอนเสิร์ตทุกโซน ชูกระดาษสีขาวข้อความสีชมพู "뽀뽀 ❤" (อ่านว่า โป๊ะโป๊ะ แปลว่า จุ๊บจุ๊บ ในภาษาเกาหลี) นั้น
สำหรับบัตรนั่ง จะมีอาสามัครเข้าไปติดกระดาษบนที่นั่งในสนาม แต่สำหรับบัตรยืนทุกใบ จะต้องมีคนมาช่วยแจกกระดาษที่แถวคอยหน้าคอนเสิร์ตค่ะ

ส่วนอุปกรณ์เชียร์อื่นๆ เช่น ลูกโป่ง และกระดาษ SONE IS HERE ก็อยากให้มีคนช่วยเดินแจกจ่ายกับโซวอนที่เดินไปเดินมา เพื่อให้ทั่วถึง

จุดยุทธศาสตร์ของเรา ที่เป็นที่รวมกระดาษ และอุปกรณ์ต่างๆ (รวมถึงมารับเสื้อบอร์ด และแท่งไฟ) อยู่ที่
ข้างร้านอาหารน้องปูน/ข้าวแกงนครสวรรค์ หน้าคอนเสิร์ต ณ สนามกีฬาเมืองทองธานี (SCG stadium) โดยทีมงานจะประจำที่อยู่ระหว่างเวลา เวลา 09.00 น. - 15.00 น.

ดังนั้น จึงขอความช่วยเหลือโซวอนที่จะไปชมคอนเสิร์ต SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK ในวันอาทิตย์ที่ 25 พฤศจิกายนนี้ และพอมีเวลาว่าง อย่างหนึ่งอย่างใด ใน 2 ข้อนี้ค่ะ

1. รับกระดาษโปรเจกต์ 뽀뽀 ❤ แล้วนำไปแจกให้กับบัตรยืนที่รออยู่หน้าคอนเสิร์ตทุกคน และเน้นย้ำว่าให้ช่วยกันยกกระดาษแผ่นนี้ในเพลงที่ SNSD แสดงเพลง Kissing You (เพลงถัดจากเพลง Gee)

2. รับกระดาษ SONE IS HERE หรือ ลูกโป่งสีชมพู นำไปแจกให้โซวอนที่อยู่หน้าคอนเสิร์ต สำหรับอุปกรณ์นี้สามารถเชียร์ได้ในทุกเพลง

สำหรับอาสาสมัคร ไม่ต้องลงทะเบียนนะคะ มาเจอกันที่จุดยุทธศาสตร์ได้เลยตั้งแต่เวลา 09.00 น. - 15.00 น. จะมาช่วงไหนก็ได้ มากี่คนก็ได้ ยิ่งเยอะยิ่งดีค่ะ

ภาพประชาสัมพันธ์โปรเจกต์เพื่อสาวๆ SNSD นะคะ ขอบคุณภาพจากน้อง FaithzSone ด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะ
เนื่องจากทีมงานจากเว็บไซต์ต่างๆ ทั้งของสาวๆ Girls' Generation และศิลปินอื่นๆ ได้ไปประชุมเรื่องคอนเสิร์ต SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK (รายละเอียดคอนเสิร์ต) กับทาง SM True มาในวันนี้ และได้ประชุมกับเว็บไซต์ต่างๆ เพิ่มในวันที่ 11 พฤศจิกายน 2555 ได้ข้อสรุป ดังนี้ นะคะ

1. 1 โปรเจกต์รวม โดยแฟนคลับทุกคน เพื่อศิลปินทุกคน
  • โดยแฟนคลับทุกคนที่มาร่วมคอนเสิร์ต จะทำโปรเจกต์ร่วมกันในเพลง Hope
  • เพลง Hope เป็นเพลงสุดท้ายของคอนเสิร์ต SMTOWN ขับร้องโดยศิลปินทุกคนที่มาร่วมคอนเสิร์ต
  • โซนนั่งจะมีลูกโป่งสีขาว สกรีนข้อความ SMTOWN Live in Bangkok 25.11.2012
  • โซนยืนถือกระดาษสีขาว มีข้อความเขียนว่า "We ♥ SM Family"

2. 1 ศิลปิน 1 โปรเจกต์ - โปรเจกต์เพลง Kissing You
  • สำหรับสาวๆ Girls' Generation จะมีโปรเจกต์ในเพลง Kissing You (เริ่มเตรียมตัวตั้งแต่เพลง Gee)
  • ขอความร่วมมือทุกคนในคอนเสิร์ตทุกโซน ชูกระดาษสีขาวข้อความสีชมพู "뽀뽀 ❤" อ่านว่า โป๊ะโป๊ะ แปลว่า จุ๊บจุ๊บ ในภาษาเกาหลีนะคะ
  • เพื่อให้กำลังใจ และสนุกไปกับสาวๆ Girls' Generation (กระดาษจะถูกติดอยู่บนที่นั่ง และแจกให้บัตรยืนหน้าคอนเสิร์ต)
  • เนื่องจากในเพลง Kissing You สาวๆ จะขึ้นบนรถเลื่อน เคลื่อนที่ไปทั่วคอนเสิร์ต ทุกๆ คนจะได้มีส่วนร่วม และเชียร์สาวๆ ในเพลงนี้

3. ช่อดอกไม้เพื่อ Girls' Generation
  • เป็นการให้กำลังใจศิลปิน โดยทีมงาน SM True จะนำมาไว้หน้าห้องพักศิลปินให้ โดยอนุญาตให้มีการ์ด 1 ใบเขียนให้กำลังใจได้
  • ทีมงานหลายๆ เว็บกำลังลงพื้นที่ และร่วมกันศึกษา ว่าจะเป็นแบบไหนดีระหว่าง กระทง, มงกฏ หรือ พวงมาลัย
  • อาจจะทำด้วยใบตอง, ดอกไม้ไทย หรือกล้วยไม้ เพื่อแสดงถึงความเป็นไทย และเข้ากับเทศกาลของไทย
  • ร่วมส่งข้อความเพื่อเป็นตัวเลือกที่จะอยู่บนการ์ด ในช่อดอกไม้ ส่งได้ถึงวันพฤหัสที่ 15 พฤศจิกายนนี้ เวลา 20.00 น.

4. ร่วมเชียร์สาวๆ ด้วยอุปกรณ์ต่างๆ
  • จะมีการแจกกระดาษสีชมพู ข้อความ "SONE IS HERE", ลูกโป่งสีชมพู รวมถึงแท่งไฟหักสีชมพู
  • แจกให้กับผู้ที่ชื่นชอบสาวๆ หน้าคอนเสิร์ต เพื่อเชียร์สาวๆ ในทุกๆ เพลง
  • ขอเชิญชวนให้ใส่เสื้อสีชมพู, พกแท่งไฟสีชมพู ดาบแสงสีชมพู มาเชียร์สาวๆ ในคอนเสิร์ตด้วยนะคะ

หมายเหตุ
  • ลูกโป่งสีชมพู และแท่งไฟหักมีจำนวนไม่มากนะคะ
  • สำหรับแท่งไฟหักอยากจะแจกให้กับคนที่อยากเชียร์สาวๆ แต่ไม่มีกำลังซื้อแท่งไฟจริงๆ นะคะ
  • ส่วนดาบแสงไม่สั่งมาแล้วนะคะ สำหรับคอนเสิร์ตครั้งนี้ เนื่องด้วยเวลาที่มีไม่มาก

นอกเหนือจากเรื่องโปรเจกต์ ก็อยากจะขอความร่วมมือในเรื่องต่างๆ ดังนี้นะคะ

ขอความร่วมมือโซวอน และเพื่อนๆ ที่จะไปชมคอนเสิร์ต SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK
  1. ใส่เสื้อสีชมพูมาชมคอนเสิร์ตค่ะ แต่ไม่ได้บังคับนะคะ ถ้าไม่มีก็ใส่เสื้ออะไรมาก็ได้ค่ะ ><
  2. นำแท่งไฟสีชมพู, ดาบแสง, หรืออุปกรณ์เชียร์สาวๆ มาชมคอนเสิร์ต มีอะไรพกมาขนมาค่ะ โบกกันให้แขนหลุดกันไปข้างนึงค่ะ mkb (27).gif
  3. ร่วมทำโปรเจกต์ให้กับศิลปินวงอื่นๆ หากอยู่ในโซนที่มีการทำโปรเจกต์ของศิลปินอื่น เราเองก็อยากให้เค้าร่วมมือกับเราใช่มั๊ยคะ เพราะฉะนั้นเค้าก็อยากจะรณรงค์ให้ทุกคนให้ความร่วมมือกับทุกโปรเจกต์กับทุกศิลปินด้วยค่ะ ร่วมแรงร่วใจกันทำให้ศิลปินทุกคนที่มาประทับใจกับแฟนคลับชาวไทยนะคะ bg (14).gif
  4. อย่ายกอุปกรณ์เชียร์สูงจนบัง หรือสร้างความรำคาญให้คนด้านหลังค่ะ เราเองเวลาดูก็ไม่อยากจะโดนบังใช่ป่ะคะ เพราะฉะันั้นอยากให้เราเผื่อแผ่คนอื่นด้วยนะคะ อย่าคิดแต่จะทำให้สาวๆประทับใจจนลืมมองคนรอบข้างว่าเค้าเองก็มาดูคอนเหมือนๆกับเราอ่ะค่ะ อย่าเอาความสุขของเราไปเบียดบังความสุขของคนอื่นนะคะ^^
  5. อาบน้ำแต่งตัวให้สะอาด ข้อนี้แอบเน้นค่ะ อาจจะคิดว่าเน้นทำไม *0* คือเหงื่อมันก็เยอะอ่ะเนอะคะ โดยเฉพาะคนที่ยืน ยิ่งร้อนยิ่งเหงื่อออก หากเราไม่สะอาดสะอ้าน อาจจะมีกลิ่นอะไรไม่พึงประสงค์ตามมาได้ค่ะ emo (2).gif มันเป็นปัญหาระดับตำบลเลยนะคะ ไม่ใช่เรื่องเล็กๆ เพราะฉะนั้นก็ดูแลตัวเองกันนิดนึงเนอะ g (8).gif
  6. ดูแลทรัพย์สินของตัวเอง และส่วนรวม คนเยอะเราก็ต้องระวังทรัพย์สินของเรานะคะ แล้วก็อย่าไปทำลายทรัพย์สินในสนามเค้าด้วยค่ะ อย่าไปนั่งเด็ดหญ้าในสนามเค้าอะไรแบบนี้ g (15).gif
  7. เก็บอุปกรณ์เชียร์ทุกชิ้นกลับบ้านค่ะ อย่าทิ้งเอาไว้ให้คนอื่นเค้าต้องมาลำบากเก็บเพราะเรานะคะ ถ้าเราทุกคนเก็บกลับกันเองมันก็ถือว่าช่วยงานคนที่ต้องมาตามเก็บได้เยอะอ่ะค่ะ ก็ถือว่าช่วยๆกันนะคะ^^
  8. ร่วมกันเก็บขยะคนละเล็ก ละน้อย หลังคอนเสิร์ตจบค่ะ อันนี้ก็เช่นเดียวกันค่ะเก็บกันเองคงไม่ลำบากเนอะคะ^^
  9. อย่าพูดจากระทบกระทั่ง, เสียดสี, ด่าทอ แฟนคลับ หรือศิลปินวงอื่นค่ะ อันนี้อยากจะเน้นย้ำเลยนะคะ เราไปเพื่อไปสนุกร่วมกัน ไปรับความสุขจากศิลปินที่เค้าอุตสา่ห์ข้ามน้ำข้ามทะเลมาเล่นคอนให้เราดู อย่าให้ความเกลียดชังหรืออคติทำให้ความสุขที่กำลังจะได้รับกลายเป็นความทุกข์ใจ ความไม่พอใจอะไรกันเลยนะคะ ดูคอนอย่างมีความสุขกันดีกว่าเนอะ g (21).gif
  10. อย่าเบียด, ลัดคิว หรือเห็นแก่ตัว ในทุกๆ เรื่องค่ะ *0*

ทุกโปรเจกต์ ทุกอย่าง ทำภายใต้ชื่อ โซวอนไทย ไม่ได้ทำภายใต้การทำงานของเว็บใดเว็บหนึ่ง
หลายเว็บให้ความร่วมมือ มาร่วมคิด ร่วมสร้างกัน อยากให้โซวอนทุกคนให้ความร่วมมือกับทุกๆ อย่างด้วยนะคะ
หากใครอยากจะขอบคุณ ก็ให้ขอขอบคุณ โซวอนไทย ทุกคนนะคะ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

กฎระเบียบในคอนเสิร์ต (บางส่วน)
  1. อนุญาตให้นำ ดาบแสง เข้ามาเชียร์ศิลปินในคอนเสิร์ตได้
  2. อนุญาตให้นำ ลูกโป่ง เข้ามาเชียร์ศิลปินในคอนเสิร์ตได้ แต่ไม่อนุญาตให้ปล่อยลูกโป่ง
  3. ไม่อนุญาตให้ใส่รองเท้าส้นสูงเข้ามาในสนามคอนเสิร์ต อนุญาตรองเท้ากีฬา, รองเท้าผ้าใบ และรองเท้าที่ไม่มีส้นอื่นๆ
  4. ไม่อนุญาตให้นำกล้องถ่ายภาพ, กล้องวิดีโอ, แท็บเล็ต เข้าคอนเสิร์ต
  5. ส่วนกฎระเบียบนอกจากนี้ สามารถอ่านได้ที่ we-booking/smtown

ขอขอบคุณ SM True ที่รับฟัง และให้ความร่วมมือกับแฟนคลับ และขอบคุณทีมงานทุกเว็บที่มาร่วมประชุมกันในวันนี้นะคะ ^^

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

สรุปโปรเจกต์ของศิลปินวงอื่นๆ นะคะ (รายละเอียด)
หากนั่งอยู่ในโซนที่แฟนคลับวงอื่นๆ จัดโปรเจกต์ อยากให้ทุกคนให้ความร่วมมือกับแฟนคลับทุกๆ วง เพื่อเชียร์ศิลปินวงอื่นๆ ด้วยนะคะ
  • รวมศิลปิน
    • เพลง "Hope"
      • โซนนั่ง ถือลูกโป่งสีขาว สกรีน SMTOWN Live in Bangkok 25.11.2012
      • โซนยืน ถือกระดาษสีขาวที่มีข้อความ "We ♥ SM Family"
  • BoA
    • เพลง "Hurricane Venus" (ยกช่วงครึ่งหลังของเพลง)
      • ชูกระดาษสีเหลืองที่มีข้อความ "1ST TIME WE MEET IN 12 YEARS"
      • โซน B1
  • TVXQ!
    • เพลง "Catch Me"
      • ชูแท่งไฟสีแดง
      • โซน S4, S5, S6, S7
  • Super Junior
    • เพลง "SUPERMAN"
      • ชูกระดาษที่มีข้อความ "슈주최고♥" (เอสเจคือที่สุด)
      • ทุกโซนในคอนเสิร์ต
    • เพลง "Just The Way You Are" ที่ร้องโดย Max (TVXQ!) และ Kyuhyun (Super Junior)
      • ชูพัดด้านที่เป็นคำว่า "규라인" (Kyu’s Line)
      • โซน B1, B2, B3 / A2, A3, A5, A6
  • Girls' Generation
    • เพลง "Kissing You"
      • ชูกระดาษที่มีข้อความ "뽀뽀 ❤" (จุ๊บ จุ๊บ)
      • ทุกโซนในคอนเสิร์ต

• SHINee
    • เพลง "Sherlock"
      • ชูลูกโป่งที่มีข้อความ SHINee World Thailand
      • โซน E1, E2, E3, E4, E5
  • f(x)
    • เพลง "Hot Summer"
      • ชูกระดาษที่มีข้อความ "So Into f(x)"
      • โซน S4, S5, S6, S7
    • เพลง "California Gurls"
      • ชูกระดาษที่มีข้อความ JUNGSIS ♥
      • โซน B1
  • EXO
    • เพลง "MAMA"
      • ชูลูกโป่งที่มีโลโก้ EXO และ ข้อความ “SMTOWN Live in BKK 2012”
      • โซน W ทั้งหมด
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
i-umba
post Nov 4 2012, 06:14 PM
Post #2

Group: SoShi GanG
From: เงาของสิก้้า >w< !
Member No.: 36,992

รับทราบครับ ! สู้ๆครับโซวอน โปรเจคต้องสำเร็จ!!
โซวอนที่ไปคอนอย่าลืมช่วยกันแชร์ให้ทั่วถึงด้วยนะครับ ^ ^

This post has been edited by i-umba: Nov 4 2012, 06:18 PM

พวกเรารัก โซชิ เพราะ โซชิคือโซชิ :) และ So Nyeo Shi Dae คือ โซชิ ของโซวอน
และพวกเราจะเป็นโซวอน โซวอนจะอยู่เคียงข้าง โซชิ ของพวกเราตลอดไป
ฟานี่ยูลแทยุนฮโยหยองสิก้าซอซัน 'โซชิ ยองวอนฮี !! ~

+Quote Post
SONE-Tomu
post Nov 4 2012, 06:17 PM
Post #3

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 71,919

รับทราบ พร้อมปฏิบัติ

> > > Girls' Generation < < <

+Quote Post
SoNeShiDae
post Nov 4 2012, 06:18 PM
Post #4

Senior Gangster

Member No.: 29,464

โซวอนไทยจัดเต็มนะงานนี้ 55555

+Quote Post
vɑииiiz..!*
post Nov 4 2012, 06:19 PM
Post #5

From: เมียแทยอน = =* ~
Member No.: 44,650

SONE IS HERE \(' ')/

+Quote Post
jwesty21
post Nov 4 2012, 06:19 PM
Post #6

Gangster

Group: Translator GanG
From: Bangkok, Thailand
Member No.: 34,030

เย้ โปรเจ็คออกมาแล้ว โปรเจ็คของแฟนคลับวงอื่นก็ทำด้วย ทำมันทุกวงเลย 5555555555

+Quote Post
Bewhite
post Nov 4 2012, 06:20 PM
Post #7

GanG
**

From: BKK
Member No.: 78,527

อย่างเห็นโปรเจคจรืงๆจัง

สาวๆต้องชอบแน่ ^^

+Quote Post
allenfany9
post Nov 4 2012, 06:20 PM
Post #8

GanG
**

Member No.: 74,199

อยากทำโปรเจกต์ด้วย T - T
ได้กดบัตรไม่ได้อยู่โซนโซวอนแต่อยู่ข้างๆเลยยย T _ T อยากทำด้วยยย

+Quote Post
Af_sone
post Nov 4 2012, 06:21 PM
Post #9

From: 309n801
Member No.: 41,906

โซวอนไฟต์ติ้งง
รับทราบค่ะ

+Quote Post
misicaxox
post Nov 4 2012, 06:21 PM
Post #10

Junior Gangster

From: พี่แทของเค้า
Member No.: 86,648

รับทราบค่ะ ห้ามเอากล้องเข้าซะงั้น T_______T
5555555555 แต่เชื่อเถอะ เอาเข้าทุกรายอ่ะ

จะไปชมพูทั้งตัวเลยค่ะ!

. . . . . .
twitter : @mmikies

+Quote Post
mayyji
post Nov 4 2012, 06:24 PM
Post #11

GanG
**

Member No.: 74,864

รอซื้อดาบแสง รอเจอสาวๆ รอทำโปรเจค^ ^

+Quote Post
khoonie
post Nov 4 2012, 06:24 PM
Post #12

From: GB
Member No.: 65,024

พหีดดดดดดด เอาดาบแสงเข้าไปได้ด้วย
เตรียมตัวเรื่องแสงเลยละกัน ;)

+Quote Post
nathwang
post Nov 4 2012, 06:26 PM
Post #13

Gangster

Member No.: 78,570

SONE IS HERE คำนี้ของโซวอนไทย ^_^

+Quote Post
+'FangRoRo
Post #14

GanG
**

Member No.: 77,181

รับทราบค่าาา คืออยากทราบโปรเจคของศิลปินอื่นด้วยอะจ้ะ
อยากช่วยทำทุกบ้านนเลยย ~

+Quote Post
joylijjy
Post #15

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 34,729

ว้าววววววว ขอบคุณข่าวค่ะพี่puchi

+Quote Post
omma
Post #16

Member No.: 42,532

รับทราบคะ เตรียมตัวปฎิบัติ!!

+Quote Post
AM'AMPS
post Nov 4 2012, 06:27 PM
Post #17

Member No.: 22,080

รับทราบค่ะ~~~

รอสั่งดาบแสงกับบอร์ด ^_^

785 days of waiting ,finally we meet

+Quote Post
Sone_miracletaen...
post Nov 4 2012, 06:27 PM
Post #18

GanG
**

Member No.: 65,624

โอเคเลยค่ะ งานนี้สู้ตาย

I want you thank God for leaving me with 9 siblings.

Twitter : @ErngSHIDAE

You make my life complete. I'll give you all my hart. So I'll be the happiest girl :']

+Quote Post
myaegyoqueen
post Nov 4 2012, 06:30 PM
Post #19

Baby Baby
*

Member No.: 91,005

รับทราบแล้วนะคะ <3
โซวอนอยู่ตรงนี้ >w<

(L) HANAYOONHEELOVERAINBYIMYOONA :-)

+Quote Post
EvveS99
post Nov 4 2012, 06:32 PM
Post #20

From: หัวใจของเหม่งยุนและคิมแท ><
Member No.: 35,553

รับทราบค่า ^^
ตื่นเต้นมากเลย
지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

+Quote Post

8 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 06:01 PM