Welcome Guest ( Log In | Register )

2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK

วันเวลา: เสาร์ที่ 7 เมษายน 2555 เริ่ม 17.00 น.
พิธีกร (ในคอนเสิร์ต): นิชคุณ, แทยอน, ทิฟฟานี่
ศิลปิน: TVXQ, 2PM, BEAST, MBLAQ, SHINee, FT Island, 2AM, INFINITE, TEEN TOP, BOY FRIEND,
NORAZO, KARA, T-ARA, SECRET, SISTAR, 4MINUTE, miss A, AFTER SCHOOL, G.NA, IU
สถานที่: ราชมังคลากีฬาสถาน

9 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [ประกาศ] เรื่องฝั่งที่ MC จะขึ้นในวันคอนเวิร์ต 2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKO ที่ 7 เมษายน นี้, แถลงการณ์จากใจเค้าและทีมงานเลยค่ะ รบกวนอ่านกันด้วยนะคะT_T
puchi-puchi
post Apr 4 2012, 03:37 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

สวัสดีค่ะ พ่อแม่พี่น้องผองเพื่อนโซวอนทุกคน วันนี้เค้ามีเรื่องจะมาประกาศให้ทราบกันค่ะ
มันเป็นข่าวไม่ดีซักเท่าไหร่ เอาจริงๆก็ข่าวร้ายเลยแหล่ะ T_T
เนื่องจากวันนี้ทีมงานเราได้เข้าไปทำการติดป้ายแบนเนอร์ที่จะเชียร์ แทยอน กับ ทิฟฟานี่ ที่ราชมังคลากีฬาสถานค่ะ
สำหรับคอนเสิร์ต 2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK ที่จะมีขึ้นในวันที่ 7 เมษายนนี้
ทำให้เราได้เห็นเวทีที่กำลังสร้างกันอยู่ และทำให้รู้ว่า MC นั้นจะขึ้นทางฝั่งซ้าย!!!!!!!

ซึ่งมันคนละฝั่งกับที่บอร์ดเราเลือกไว้เลยค่ะ T____________T
เพราะบอร์ดเราได้เปิดให้โหวดไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ว่าอยากจะอยู่ฝั่งไหนกัน ซึ่งผลก็ออกมาเป็นทางขวา [Vote] มาเลือกกันค่ะว่าคอนครั้งนี้จะนั่งฝั่งไหนกัน

แต่ว่า MC ดันไปขึ้นฝั่งซ้ายซะแล้วค่ะ T____________T
ซึ่งเค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมทางผู้จัดถึงได้ัให้ MC ไปขึ้นฝั่งซ้าย ทั้งๆที่เราก็พรีเซลไปตั้งนานแล้ว
เค้าก็น่าจะรู้ว่าเราพรีเซลไปเพื่ออะไร เพื่อดูใคร ทำไมเค้าไม่ช่วยเราซักนิดที่จะให้ MC มาอยู่ฝั่งที่เราเลือก
คือตั้งแต่แรกก่อนพรีเซล เราก็พยายามสอบถามไปแล้วว่า MC จะขึ้นฝั่งไหน ทางผู้จัดก็ไม่ให้คำตอบที่แน่ชัด
บอกไม่ได้ว่า MC จะขึ้นฝั่งไหน แต่ว่าเราก็ยังต้องพรีเซลตามเวลาที่เค้ากำหนด จะมานั่งรีรอไม่ได้
เราก็ได้แต่หวังในใจลึกๆ ว่า ทางผู้จัดน่าจะเห็นใจพวกเราที่เป็นแฟนคลับ เพราะสาวๆ ไม่ได้มาโชว์
มาเป็นแค่ MC แต่พวกเราหลายๆคนก็ยังเสียเงินแพงๆมากๆเพื่อไปดู MC เนี่ย เค้าน่าจะช่วยเรานะ
เพราะเอาจริงๆการจัดตำแหน่งให้กับ MC มันก็อยู่ที่คนจัดว่าจะจัดให้อยู่ฝั่งไหน มันไม่ได้มีอะไรยากอ่ะค่ะ
เราก็เลยคิดว่าเค้าน่าจะช่วยเรา เห็นใจในความรักและลงทุนของเหล่าโซวอนหลายร้อยชีวิต
แต่วันนี้เราก็ได้เห็นแล้วว่ามันไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดเลยค่ะ MC หนีเราไปขึ้นฝั่งซ้ายซะอย่างนั้น 5555+ (หัวเราะทั้งน้ำตากันเลยทีเดียวT_T)

ที่เค้ามาตั้งกระทู้เพื่อแจ้งเรื่องนี้ให้ทราบค่ะและอยากจะบอกว่า

ทาง SoShi Fanclub ขอแสดงความเสียใจอย่างมากที่ทำให้โซวอนที่เสียเงินในบัตรทุกราคาต้องผิดหวังค่ะT_T
ซึ่งทางเราก็พยายามติดต่อประสานหาทางแก้ไขกับทางผู้จัดแล้ว แต่ ณ ตอนนี้
คำตอบคือ บัตรพรีเซลไม่สามารถเปลี่ยนที่นั่งกับ ThaiTicketMajor ได้

สำหรับผู้ที่ซื้อบัตรผ่าน ThaiTicketMajor โดยตรงสามารถขอเปลี่ยนบัตรได้ที่เคาท์เตอร์ ThaiTicketMajor
โดยเสียค่าเปลี่ยนบัตร 40 บาท แต่ต้องเป็นบัตรราคาสูงสุด หรือเปลี่ยนเป็นบัตรที่ราคาสูงกว่าเดิม (จ่ายเงินเพิ่ม) เท่านั้น-*-

จริงๆ แล้วที่บอร์ดเราเปิดพรีเซลเพราะอยากให้โซวอนได้นั่งด้วยกัน ได้ทำทะเลสีชมพู ทำโปรเจกต์ร่วมกัน
แต่ว่าถ้าเกิดว่าเราพรีเซลไปแล้วต้องทำให้คนที่พรีเซลกับเราต้องมาเสียเงินแพงๆ โดยไม่ได้เห็นสาวๆ แบบนี้
ทางเราคงไม่กล้าเปิดพรีเซลในบัตรราคาแพงๆ อีกแล้วหล่ะค่ะ T_T คงต้องขอบอกไว้ที่กระทู้นี้เลยว่า
ครั้งต่อไปถ้ามีคอนรวมแบบนี้อีกครั้งไม่ว่าสาวๆ จะมาโชว์หรือมาเป็นแค่ MC บอร์ดเราจะไม่เปิดพรีเซลบัตรราคาอื่นนอกจากโซนโปรเจกต์แล้วนะคะ
ยกเว้นจะรู้แน่ชัดว่า MC ขึ้นฝั่งไหน หรือสาวๆ จะแสดงตรงไหน (จะได้ไม่ต้องเสียเงินเสียใจกันอีก T_T)

เค้าเสียใจมากๆจริงๆค่ะ เห็นใจทุกคนที่เสียเงินแพงๆมาเพื่อมาดู MC ด้วย T_T
หลังจากที่ได้รู้ ทางบอร์ดเราก็ได้พยายามติดต่อสอบถามเรื่องจะขอเปลี่ยนตั๋วได้มั๊ย ซึ่งก็ได้คำตอบแบบที่บอกไปข้างต้นค่ะT_T
ตอนนี้เค้าไม่รู้ว่าจะช่วยได้ยังไงเพราะทุกอย่างต้องขึ้นอยู่กับผู้จัดจริงๆ เวทีก็สร้างไปจนจะเสร็จแล้วคงเปลี่ยนฝั่งเอ็มซีไม่ได้แล้วด้วย
ตอนนี้เค้าทำได้แค่ช่วยสวดมนต์ขอให้ผู้จัดยอมให้เราเปลี่ยนตั๋วได้นะคะ

ขอโทษจริงๆที่ไม่สามารถช่วยอะไรไปได้มากกว่านี้ค่ะ T_T

ฝากถึงโซวอนทุกคนนะคะ หากใครจะไปโพสท์ในแฟนเพจของผู้จัด
รบกวนโพสท์อย่างสุภาพ ไม่ด่าทอหยาบคาย และ พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะคะ ^^

อ่อ แต่ว่ายังไงเราก็ยังต้องเดินหน้าต่อไปนะคะทุกคน เพราะฉะนั้นอย่าลืมไปช่วยกันให้กำลังใจสองสาว แทยอน กับ ทิฟฟานี่
และร่วมทำโปรเจกต์ด้วยกันด้วยนะคะ ไปชูกระดาษให้พวกเธอเห็นว่าพวกเราอยู่ตรงนี้ ถึงจะไกลไปหน่อย 5555+ Y_Y
ไปชูแท่งไฟสีชมพูให้สว่างสไว(เอาไปซักกำมือนึงเลยค่ะ555) ให้รู้ว่าถึงแม้พวกเธอจะมากันแค่สองคน หรือจะมากี่คนก็ตาม มายืนสวยเฉยๆ
หรือมาร้องเล่นเต้นรำให้เราดู พวกเราก็ยังจะมาคอยให้กำลังใจพวกเธอค่ะ 555555555+

[Project] 2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK

โดยร่วมกันนำแท่งไฟสีชมพูมาเชียร์คอนเสิร์ต และมารับการดาษสีชมพู "SONE IS HERE" ได้ที่บูธ SoShi Fanclub หน้าสนามราชมังคลากีฬาสถาน

สำหรับแบนเนอร์ 소녀시대, MC시대 และ Taeyeon & Tiffany fighting! ทีมงานได้นำไปติดตั้งแล้ววันนี้ที่โซน N1K และ N2K N2J
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
i-umba
post Apr 4 2012, 03:44 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG
From: เงาของสิก้้า >w< !
Member No.: 36,992

ไม่เป็นไรครับ เป็นกำลังใจให้แอดมินและโซวอนคนอื่นๆด้วยนะครับ :))

พวกเรารัก โซชิ เพราะ โซชิคือโซชิ :) และ So Nyeo Shi Dae คือ โซชิ ของโซวอน
และพวกเราจะเป็นโซวอน โซวอนจะอยู่เคียงข้าง โซชิ ของพวกเราตลอดไป
ฟานี่ยูลแทยุนฮโยหยองสิก้าซอซัน 'โซชิ ยองวอนฮี !! ~

+Quote Post
aohae
post Apr 4 2012, 03:45 PM
Post #3

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 54,000

ฮื่อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

เจ็บใจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ๊ *เสียงสูงปรี๊ด*

+Quote Post
amen23
post Apr 4 2012, 03:45 PM
Post #4

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 53,199

10.gif ขอแสดงความเสียใจ แต่ 32.gif อย่าลืมถ่ายรูป คลิป มาฝากด้วยนะครับ

+Quote Post
pankatze
post Apr 4 2012, 03:46 PM
Post #5

Senior Gangster

Member No.: 33,668

เสียใจชะมัด ... แต่ก็ สู้ๆเน้ค้า :')
The right thing is worth waiting for.

+Quote Post
tigerfany
post Apr 4 2012, 03:46 PM
Post #6

Baby Baby
*

Member No.: 77,985

จิตใจทำด้วยอะไร.. ผู้จัด....
#mytiffanymybeloved*

+Quote Post
amp1125
post Apr 4 2012, 03:47 PM
Post #7

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 21,019

SSFC ไม่ผิดอยู่แล้วครับทางนั้นสื่อสารไม่ชัดเจนเอง ไม่ต้องคิดมากฮะเปลี่ยนบัตรได้ก็เปลี่ยนไป เปลี่ยนไม่ได้ก็ถือว่าไปให้กำลังสาวๆละกัน เนอะ

+Quote Post
NJ9
post Apr 4 2012, 03:48 PM
Post #8

Member No.: 72,603

ขอให้มีปาฎิหารย์ดีๆ เกิดขึ้นนะคะ เป็นกำลังใจให้โซวอนทุกคนค่ะ ^^

+Quote Post
tonzkungcubza
Post #9

From: KMUTNB
Member No.: 16,627

เห็นใจคนที่ซื้อบัตร 6000 จริงๆครับเสียเงินตั้งครึ่งหมื่นแล้วไม่ได้เห็นแทนี่ใกล้ๆ

เป็นกำลังใจให้สตาฟท์และทีมงานSSFCทุกคนนะคับ มันไม่ใช่ความผิดเราคับ

This post has been edited by tonzkungcubza: Apr 4 2012, 03:49 PM

+Quote Post
warm rain.
Post #10

From: YoonSicretives
Member No.: 77,923

เศร้า TT
แต่ก็เอาเหอะ ขอให้สองสาวเห็นว่าเราไปดูพวกเค้าก็คงพอแล้วล่ะ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ ^^
ทาง SSFC ทำดีที่สุดแล้วค่ะ
ได้แต่ภาวนาให้เค้าเปลี่ยนฝั่ง MC ให้

*เดินจากไปเงียบ ๆ ด้วยความเศร้า*

This post has been edited by warm rain.: Apr 4 2012, 03:53 PM
YOONSIC

+Quote Post
mashiks
Post #11

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

ไม่เข้าใจผู้จัดเหมือนกันว่าทำไมต้องกั๊กตำแหน่ง MC ? คือถ้ากลัวว่าคนจะซื้อแต่ฝั่ง MC แล้วอีกฝั่งมันว่างหรอคะ ?
ถ้ามันเต็มจริงๆ แล้วคนที่เค้าอยากไปดูจริงๆ ก็ต้องทนนั่งได้สิ = = *เพลีย

ดิท
ณ จุดนี้ เราโคดดดดดดดดดดด รัก SSFC เลยอ่ะ ตัวเองแทบไม่ผิดอะไรเลยก็ว่าได้ ออกมาขอโทษคนที่พรีบัตรไป
แล้วคนจัดหละ....

This post has been edited by mashiks: Apr 4 2012, 03:51 PM

+Quote Post
jirababa
post Apr 4 2012, 03:49 PM
Post #12

Member No.: 46,247

ยังไงก็รอดูความสำเร็จของโซวอนที่ได้ไปค่ะ
เชื่อว่าสองสาวตอนเห็นเราอยู่แล้วล่ะ

เพราะเรามันสีชมพู :)

"you asked us about teamwork,
but really there is no secret.
we just live like sisters."

- Choi Sooyoung

[img][/img]

+Quote Post
KwonNAHTii
Post #13

From: เสี่ยแท&เสี่ยยูล's ฮาเร็ม
Member No.: 28,187

เออเน๊อะ แล้วก็ทำกันได้ลง !

แย่.....

อยากเป็นเมียแท จะต้องทำยังไง? ตัดผมทรงไหน? แทจะชอบ แทจะชอบ แทจะชอบ..
อยากเป็นเมียแท !!

+Quote Post
STYX
Post #14

Gangster

Member No.: 36,004

้เห็นใจมากๆ ค่ะ เฮ้อ... T-T

+Quote Post
Frappe*
Post #15

Member No.: 43,509

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะคะ
ทำดีที่สุดแล้วว

+Quote Post
Joice_JN
Post #16

Group Icon

Group: Donator GanG
Member No.: 57,882

เสียใจนิดๆอะ แต่ก็ไม่เป็นไรเนอะยังไงก็ไปให้กำลังใจ MC หุหุ ยังไงแทนี่น่าจะเห็นโซนโปรเจค

ยังหวัง

+Quote Post
Soshi_j
Post #17

Member No.: 28,756

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ...

+Quote Post
{soshi}yul
Post #18

From: follow my heart ♥
Member No.: 25,381

จริงๆเลย T_____________T
ผู้จัดใจร้ายมากเลยนะ ขอให้มาดามฮวังดลใจให้ย้ายเอ็มซีด้วยเถอะ
พลีสสสสสสสสสสสสส
YULSIC
It's a little twinkle star, your wish isn't that far.

+Quote Post
shapey
post Apr 4 2012, 03:50 PM
Post #19

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: ]]>> JETI ♥ <<[[
Member No.: 4,012

เป็นกำลังใจให้พี่ปูค่ะ ส่วนหนูก็ช่างมัน ถือเสียว่าไปร่วมสนุก ไปให้กำลังใจเอ็มซี ถึงแม้จะมองไม่เห็นก็ไม่เป็นไรเดี๋ยวพวกเธอเก้าคนก็มาหาเราใหม่ 555

+Quote Post
leonard
post Apr 4 2012, 03:51 PM
Post #20

Gangster

Member No.: 15,861

ผิดหวังในตัวผู้จัดที่คิดไม่ทำอะไรให้มันดีขึ้นกว่านี้ ก็อีแค่เลื่อนเวที เดี๋ยวโซวอนไปช่วยยกก็ได้

เสียใจแทนหลายๆคนที่ซื้อบัตรแพงๆไปเพื่อดูเอ็มซี แต่ก็ไม่ได้เห็น เอ้อ กรรมจริงๆ

ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงเราเชื่อว่า ฟานี่กัีบแทก็ต้องเห็นพวกเราแน่ๆ ฝากบัตรยืนสองพัน

ไปบอกสองสาวด้วยนะ ว่าโซวอนนั่งกันอยู่อีกฝั่งนึง

+Quote Post

9 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 01:50 AM