Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 150620 ซูยอง โพสต์ข้อความพูดคุยกับแฟนคลับใน Instagram, 82 คอมเมนท์
mashiks
post Jun 21 2015, 09:09 AM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

20 มิถุนายน ซูยองเปิดช่วงพูดคุยกับแฟนๆด้วยการคอมเมนท์ในรูปล่าสุดบน Instagram ของเธอ ซูยองพูดถึงการเรียน, สิ่งที่แฟนๆสามารถคาดหวังกับการคัมแบ็คของโซนยอชิแด, และอื่นๆ

hotsootuff: 뭐해다들~~~
ทำอะไรกันอยู่คะ~~~

hotsootuff: 비온다요
ฝนตกแล้ว

hotsootuff: 저슷렛잇레인~~~
ปล่อยให้ฝนมันตก~~~

hotsootuff: 나는과제 어제끝늣는데~~
ฉันสอบเสร็จเมื่อวานค่ะ~~

hotsootuff: 좀 잘쓴걱갘아 어제과제…
ฉันว่าฉันก็เขียนไปอย่างดีนะคะ ข้อสอบเมื่อวานน่ะ

hotsootuff: 에이쁠못받으꺼같아
ฉันคิดว่าคงไม่ได้ A

hotsootuff: 드라마 요즘 가면본다능 수애온니짱이라능
ช่วงนี้ฉันดูซีรีย์ 'Mask' ค่ะ ซูเอออนนี่เจ๋งที่สุด

hotsootuff: 계절학기 나능안해뇨 나는 저번방학때햇찌롱
ฉันไม่ได้ลงเรียนซัมเมอร์ค่ะ ปิดเทอมก่อนลงเรียนไปแล้ว

hotsootuff: 과제뭐엿냐면은 최수영의 파란만장 대학인생 캬컄캬캬캬캬ㅑ
หัวข้อตอนสอบคือ ชีวิตอันแสนยุ่งในรั้วมหา'ลัยของชเวซูยองค่ะ คิคิคิคิคิคิ

hotsootuff: 유리후배 저번에같이다니자니깐 나 까더니 이번에 혼자다님
เวลาฉันชวนรุ่นน้องยูริไปด้วยกัน เธอจะบอกปัดๆปฏิเสธที่จะไม่ไปตลอดเลย และคราวนี้เธอต้องไปเองแล้ว

hotsootuff: 지금은 염색중
ฉันกำลังย้อมผมอยู่ค่ะ

hotsootuff: 무슨색하까??
ทำผมสีอะไรดี??

hotsootuff: 김효철은 어딘가를 배회하고앗겟찌
คิมฮโยชุล ต้องแอบมาด้อมๆมองๆแถวนี้แน่ๆ

hotsootuff: 머리카락자르미깐 머리마르믄데 오래안걸려서 조앙
ตอนนี้พอฉันตัดผมสั้นแล้วชอบมากๆเลยค่ะ ฉันชอบเพราะเวลาเป่าผมแปบเดี๋ยวก็แห้ง

hotsootuff: 트리트먼트너므귀차나
การทำทรีทเมนท์นี่น่ารำคาญจริงๆ

hotsootuff: 파스텔로즈가머얌
พาสเทลโรสหรอ

hotsootuff: 카메라에 막막찌근게모지????
รูปทั้งหมดที่ฉันถ่ายจากกล้องหรอ พวกคุณหมายความว่ายังไง????

hotsootuff: 아아아앙 라이카로찌금거 ㅋㅋㅋㅋㅋㅋ 막그르케 함부로풀면애들한테혼나…
อ่าาาาา รูปที่ใช้ Leica ถ่าย ㅋㅋㅋㅋㅋㅋ นี่ถ้าจู่ๆฉันปล่อยรูปพวกนั้นไปนี่ โดนเด็กกระทืบแน่ๆเลยค่ะ (เด็กๆ = สาวๆคนอื่น )

hotsootuff: 뮤비촬영에피소드 …..
ฉันจะเล่าอะไรเล็กๆน้อยๆจากตอนถ่ายมิวสิควิดีโอให้ฟังนะคะ...

hotsootuff: 생각이안나ㅠㅠㅠㅠ
ฉันคิดไม่ออกสักอันเลยㅠㅠㅠㅠ

hotsootuff: 아 소원색깔!!! 난 염색차트에 아무리차자도 파스텔로즈가없어가지고…..
อ่า สีโซวอน!!! ฉันกำลังดูตารางสีผมอยู่ แต่ไม่มีพาสเทลโรส...

hotsootuff: 알아알아아는데 순간 머리색만샌각해가디고
ฉันรู้ค่ะ ฉันรู้ ฉันรู้ถึงช่วงเวลาเหล่านั้น แต่ตอนนี้ในหัวฉันมีแต่สีย้อมผมนี่

hotsootuff: 여런색
สีแบบนี้

hotsootuff: 앜ㅋㅋㅋㅋㅋ 내흑역사스포역사 여기서풀지말고
อ้า ㅋㅋㅋㅋㅋอย่ามาเผยความหลังฉันแถวนี้สิ

hotsootuff: 외계인????외계인…
เอเลี่ยน??? เอเลี่ยน

hotsootuff: 머리감으렄ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
ไปสระผมก่อนนะคะ ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

hotsootuff: 런닝맨 어떠케하는던지몰라 그냔 숨어잇늘거야
ฉันไม่รู้จะทำยังไงกับ Running Man ดี ฉันคงได้แต่ไปซ่อนค่ะ

hotsootuff: 그냔으니고 그냥ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
ไม่ใช่ กึนยัน ต้อง กึนยัง ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ (ซูยองแก้คำผิดตัวเอง)

hotsootuff: 네에네네넨네네네네
ใช่ค่ะ ใช่ค่ะ ใช่ค่ะ ใช่ค่ะ ใชค่ะ

hotsootuff: 막막 뜯기면너떡하지
ถ้าฉันโดนตัดออกจะทำไงดี

hotsootuff: 나런닝맨지짜나가고시펏는데ㅜㅜㅜㅠㅜㅜㅜ
ฉันอยากไปออก Running Man จริงๆนะคะ ㅜㅜㅜㅠㅜㅜㅜ

hotsootuff: 리얼리티에서머햇음좋겟어용ㅇ???
พูดถึงรายการเรียลริตี้โชว์แล้ว อยากให้พวกเราทำอะไรกันคะ ???

hotsootuff: 마잠자ㅏ 그게최고야 우리한곳에서노는거
ห้ามนอน โอเคเยี่ยม ให้เราไปเล่นกันที่ไหนสักทีละกัน

hotsootuff: 얼굴구기기 네이버메인에올라서 욕바가지로먹으먄
ให้ทำหน้าตลกๆ สุดท้ายเดี๋ยวก็โดนไปแปะบน Naver และก็มีคนมาด่าใส่แน่ๆ

hotsootuff: 어?? 막 네이버메인막 어?? 다음메인에 막 어??
โอ้?? หน้าหลักของ Naver โอ้?? ให้เป็นหน้าหลักอันใหม่หรอ โอ้

hotsootuff: 어??? 캡틴아메리카가와도 쉴드못칠만큼 한번 구겨봐? 어??? 감당항수잇어?? 막막 얼굴구겨가지고 어??
โอ้??? ฉันควรทำหน้าตลกๆไหม เอาขั้นที่ขนาดโล่ของกัปดันอเมริกาก็เอาไม่อยู่? โอ้??? จะรับกันได้หรอ?? ถ้าฉันทำหน้าตลกๆ โอ้??

hotsootuff: 켜캬캬캬ㅑ캬 그럼 얼굴구기기대회할래
คิคิคิคิคิ อยากแข่งกันทำหน้าตลกหรอคะ

hotsootuff: 아 팬미팅때보여주믄돠겟다
อ่า ไว้ฉันไปทำหน้าตลกๆตอนมีแฟนมีตติ้งละกัน

hotsootuff: 하긴 소원 어벤져스니깜
โซวอน คือ Avengers

hotsootuff: 헐 그냥한소린데.. 이러케까지 …
ฮอล พูดเฉยๆค่ะ ไม่ได้หมายความแบบนั้น

hotsootuff: 할수없이 팬미팅을.. 주섬주섬.. 준비하러가야겟딹….
ฉันก็คิดเฉยๆว่าจะมีแฟนมีต... *เก็บๆ*... ฉันต้องเตรียมตัว....
(*เก็บๆ* = เป็นการไล่ตามเก็บของที่ทำหล่น ในจุดนี้ซูยองน่าจะหมายถึงที่พูดเรื่องแฟนมีต)

hotsootuff: 자꾸그러몀 무서워서 도망갈거야
ถ้าพูดแต่เรื่องนั้น ฉันจะวิ่งหนีนะคะ ฉันกลัว

hotsootuff: 막막 돕썩 물고그러미깐
แล้วทำไมถึงมาถามกันตรงๆแบบนี้หละ

hotsootuff: 가슴이철엉청렁
ใจหล่นไปไหนแล้วเนี่ย

hotsootuff: 조금만기다리면 개뀰일거야
รออีกสักนิด จะน่ารักมากค่ะ

hotsootuff: 소묘시갴ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
โซโมชิแกกㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

hotsootuff: 웃기다
ตลกจัง

hotsootuff: 개꿀데스!! 쵸토마떼구다시이
น่ารักมากเดซู!! 쵸토마떼구다시이 (ซูยองใช้ตัวอักษรเกาหลี เขียนคำพูดภาษาญี่ปุ่น )

hotsootuff: 참고로말하면세일러문은안니니깐 막 합성하고그르디맠ㅋㅋㅋㅋ 기여우니깐
จะบอกว่า มันไม่ใช่เซเลอร์มูนนะคะ ไม่ต้องโฟโต้ช็อปอะไรทั้งนั้น ㅋㅋㅋㅋ แต่ก็น่ารักดี

hotsootuff: 마그크꼭ㄹ하고디고!!!
ใส่หน้ากากอนามัยกันด้วยนะคะ!!!

hotsootuff: 국나익니머야??
อะไรคือกุกเนล??

hotsootuff: 우리가.. 지금.세일러뭄들고나올순업자냐…..
เรา.... ตอนนี้เราออกไปกับเซเลอร์มูนไม่ได้นะ…..

hotsootuff: 세살만어렷어두ㅜㅜㅜ흑흑 ㅜㅜㅜㅜㅜㅜ
ถ้าเพียงแต่เราเด็กกว่านี้สัก 3 ปี ㅜㅜㅜฮึกฮึกㅜㅜㅜㅜㅜㅜ

hotsootuff: 굿나익이머냐나깐?????
อะไรคือกุกเนล??

hotsootuff: 아아앙아아아아아ㅏ 그랫숴?
อ่าอ่าอ่า อย่างนั้นหรอกหรอ?

hotsootuff: 소원..ㅋㅋㅋㅋ
โซวอน ㅋㅋㅋㅋ

hotsootuff: ㅜㅜㅜㅜㅜ…

hotsootuff: 얼마나
เท่าไหร่คะ

hotsootuff: 보고시프면
อยากเจอพวกคุณจัง

hotsootuff: 막
แค่

hotsootuff: 으구 굿나잇도아나얌
ไอกู รู้จักราตรีสวัสดิ์ไหมคะ

hotsootuff: 눈물?????
น้ำตา???

hotsootuff: 그건또뭐야…
อะไรกัน...

hotsootuff: 내가모르는걸수두잇어…
มันอาจจะเป็นอะไรที่ฉันไม่ทราบก็ได้นะ

hotsootuff: 나댁글놀이하눈사이에곤뉴리셀카올렷네 풉
ในขณะที่ฉันกำลังคอมเมนท์เล่นอยู่แบบนี้ กอนยูริก็มาอัพเซลฟี่ หึ

hotsootuff: 난지금 너무 못생겻워 여깃는사람들만 보게올리고시퍼도 ..
ตอนนี้ฉันดูน่าเกลียดมากเลยค่ะ แม้ว่าอยากจะอัพรูปให้เห็นกันก็ตาม

hotsootuff: 주간아이돌??
Weekly Idol??

hotsootuff: 나가자고해보께….
ไว้ฉันจะถามให้นะคะ ว่าไปได้ไหม

hotsootuff: 랜던댄그가머지
อะไรคือ แรนดันแดนกุ (เป็นคำย่อของ Random Play Dance ในรายการ Weekly Idaol)

hotsootuff: 아 그럼 그거는 소시노래만나와요??
อ่า เขาเปิดให้เล่นแต่เพลงของโซชิหรอคะ??

hotsootuff: 우리노래만나와??? 아 난 다른거추고싳은데
เปิดแต่เพลงของเรา??? อ่า ฉันยากเต้นอย่างอื่น

hotsootuff: 나 .. 나 막 오캬도하고싶고 미쓰에이도잘할수이꼬
ฉัน... ฉันอยากเต้นของ O-Ca แล้วก็ฉันเต้นของ Miss A ได้ด้วยนะ (O-Ca = Orange Caramel ที่เป็นซับยูนิตของ After School)

hotsootuff: 각기춤애기하지마
ไม่ต้องพูดถึงการเต้นเดี่ยวๆเลยค่ะ

hotsootuff: 셩미 다시하고시퍼 머리도잘랏으니깐 더 잘할수잇어
ฉันอยากเต้น ซูยองมีอีกครั้ง ตอนนี้ตัดผมแล้ว น่าจะเต้นได้ดีขึ้น (ซูยองมี = ตอนที่ซูยองเต้นคัฟเวอร์เพลง '24 Hours' ของซอนมี ในคอนเสิร์ต Mไrchen Fantasy ของโซนยอชิแด)

hotsootuff: 아랏숴요 각기춤이랑 주간아랑 랜덤댄수랑 또뭐??
โอเค เต้นเดี่ยวๆก็ได้ค่ะ และ Weekly Idol และ Random Dance และ อะไรอีกคะ

hotsootuff: 리팩 콘서트 팬미팅
รีแพ็คเกจ, คอนเสิร์ต, งานแฟนมีตติ้ง

hotsootuff: 일단 다들고 회사가야겟닭 주섬주섬
เพื่อเป็นการเริ่มต้น ฉันจะจดทั้งหมดนี้แล้วไปบอกที่บริษัทนะคะ *เก็บๆ*
(*เก็บๆ* = เป็นการไล่ตามเก็บของที่ทำหล่น ในจุดนี้ซูยองคงหมายถึงจดทุกสิ่งที่แฟนๆบอก)

Source: Sooyoung's Instagram
Eng Trans: SonexStella@Soshified
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
SONEKWON
post Jun 21 2015, 09:32 AM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
From: Chantaburi,Thailand
Member No.: 75,250

ซูยองน่ารักจังงงงงง
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
 Kwon Yuri & Lee Juyeon  i love all about with them.

+Quote Post
mumusic
post Jun 21 2015, 09:58 AM
Post #3

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 109,846

อ่านไปขำไปนางตลกดีอ่ะ

+Quote Post
violet_m
post Jun 21 2015, 08:27 PM
Post #4

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
snsd :)
post Jun 21 2015, 08:30 PM
Post #5

Gangster

Member No.: 72,788

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่าา s910434369.gif

+Quote Post
Ann_SS
post Jun 22 2015, 12:41 PM
Post #6

Gangster

From: -
Member No.: 107,411

ซูยองบอกไม่รู้จะทำยังไงกรันนิ่งแม คงได้แต่ไปซ่อน นึกภาพซูยองเอาแต่ซ่อน แลดูตลกนะ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะจ้ะ
...ไม่ว่าจะเห็นกี่คนในสายตา แต่อยากให้รู้ว่ามี 9 คน ในหัวใจ...
...소녀시대 우리오래가자...
...지금은 소녀시대...앞으로도 소녀시대...영원히 소녀시대...

+Quote Post
BJ Loveyul
post Jun 23 2015, 05:10 AM
Post #7

Gangster

Member No.: 84,889

เอ่อนะ อ่านไปขำไป นางตลกจัง

แล้วก็ยังเดาไม่ออก สรุปรอบนี้นางไป Running man มั้ยอ่ะ รอดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแปลให้เราได้ขำไปกับซูยองนะคะ

+Quote Post
isabel
post Jun 23 2015, 06:07 PM
Post #8

Senior Gangster

Member No.: 85,139

so cute!!

have fun Guys.

+Quote Post
Noknok.M
post Jun 24 2015, 07:26 PM
Post #9

GanG
**

Member No.: 106,719

ป้าน่ารักจัง
ขอบคุณค่ะ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 16th April 2024 - 03:34 PM