Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

10 Pages V  « < 3 4 5 6 7 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Always Here เราจะอยู่กับสาวๆกันตลอดไปนะคะ&gt;&lt;
DoraemoNoooB
post Jan 12 2014, 09:28 PM
Post #81

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 50,744

[110114] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok : Thai sone projects
http://www.youtube.com/watch?v=l-gQ3R-Xo1Y...eature=youtu.be
Go to the top of the page

+Quote Post
I KnOw
post Jan 12 2014, 09:30 PM
Post #82

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 12,973

ขอบคุณอาสา Project ทุกท่านด้วยนะครับ
ได้เห้นด้วยตาเปล่าในคอนแล้ว......สุดยอดมากๆครับ
mkb (45).gif

+Quote Post
For get me not
post Jan 12 2014, 09:34 PM
Post #83

Super Gangster

From: อยากกลับไปอยู่ในAL วันสีชมพู....
Member No.: 20,619

ขอบคุณสำหรับทีมงานผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่าน s6.gif
ที่ทำให้โซวอนทุกคนได้มีส่วนร่วมในการทำโปรเจคดีๆทุกครั้ง
น้ำตาจะแตกทุกครั้งตอนทำโปรเจค ตะโกนไปทำตาจะไหลไป
มันปลื้มจนบอกไม่ถูก T^T
ไว้โอกาสหน้าะไปช่วยแบ่งเบาความเหนือยแน่นอน T^T
ชีกึมมึนโซนยอชิแด..

อย่าลืมนะว่าเรา สัญญากันแล้ว อย่าผิดสัญญานะ!!!

+Quote Post
BamBooKuny
post Jan 12 2014, 09:39 PM
Post #84

From: SoShi World
Member No.: 39,103

ทะเลรุ้งมันเเจ่มมากค่ะ มองจากหลุมตอนใกล้เป็นลม 555555555

= I'm Royal Shippers ..."YulSic Forever" = | Stay Loyal to Royal

+Quote Post
yamashi
post Jan 12 2014, 09:40 PM
Post #85

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

คือไปคอนครั้งนี้คิดว่าตัวเองจะไม่สามารถสนุกได้เหมือนครั้งก่อน ไปบัตรยืนแต่ไม่สนใจเข้าแถวหรืออะไร
ไม่ตื่นเต้นเดินไปอิมแพคตอน บ่ายสามโมงเศษๆ ไม่ได้ไปนั่งเข้าแถวบัตรยืนด้วยคือเข้าเกือบๆสุดท้าย
ด้วยอะไรหลายๆอย่างทั้งข่าวยุนอา ซูยอง ทั้งเรื่องบ้านเมือง ทั้งเรื่องสาวๆคงรีบกลับ
คงไม่เล่นหรืออะไรมากกกก เข้าไปใจไม่สนุกเค้าถึงกลับต้องเต้นในช่วงที่คอนยังไม่เริ่ม
รู้สึกห่อเหี่ยวชอบกล แต่พอฝูงนางไม้ออกมามันกลับไม่ใช่จากที่คิดว่าคอนครั้งนี้คงไม่ดีเท่าครั้งก่อน
มันไม่ใช่ มัน so good ตามที่ฟานี่บอก สาวๆน่ารักมากฟานี่คึกจนไม่สามารถละสายตาจากฟานี่ได้
แต่เจอควอนเต้นลิงใส่ลืมฟานี่ไปเลยยยย ยูริกับฟานี่บ้าบอมากกกกกก ถึงจะยูลทิเต็มแต่เจอสิก้าเรียก

ยูริ ยูริ ยูริ๊ กรี้ดดดดดยูลสิกจนไม่รู้ว่าลิงพูดอะไร
คอนครั้งนี้สนุกกกกกกกและโปเจคสวยมากกกกกกกแอบกังวลเหมือนกันเพราะรู้สึกครั้งนี้คนไม่ใช่แฟนคลับเข้ามาดูเยอะ
เขาจะทำโปเจคโซวอนล่มรึเปล่า ตอนอิม ยุนออกมาช่วงแรกเหม่งคงกัวลมากเหมือนกันแต่พอเบบี้ เบบี้ เสียงกรี้ดดดดเหม่งดังสุด
เราก็กรี้ดดดดให้กำลังเหม่งมันตาม

ปล.บัตรยืนแต่ไม่ได้ไปรับโปรเจคแต่น้องทีมงานน่ารักมากกกกกก ตามมาให้ถึงในโซน AL
AL น้องๆเป็นล้มไปหลายคนรู้สึกจะสามคนน่าสงสารมากกกก น้องปากซีดหน้าเหลืองแต่น้องไม่ยอมออกกกกก
เพราะเราทุกคนรอมานาน

ตามไปส่งที่สนามบิน เราโซวอนด้วยกันใครเรียกแท็กซี่ได้เราวิ่งขึ้นด้วยยยยย ไม่กลัวเพราะเราครอบครัวเดี่ยวกันครอบครัวโซวอน
นั่งเรียบร้อยรอสาวๆๆๆ แต่ใครวิ่งไปเกท 1 อ้าวงานเข้า วิ่งๆๆๆ สุดท้ายวิ่งช้ายืนหลังไม่พอ ช่วยกันบอกให้ด้านหน้านั้งหลังจะได้เห็น
แต่รู้สึกด้านหน้าเค้าจะเกาหลีล้วนนนนน อ้าวนางถือกล้องตัวเท่าหัววว บอกนางนั่ง นั่งได้ถึง 5 วิรึเปล่าถึงยืนบังเหมือนนนนเดิม ถ้าเป็นอูรีจะไม่บ่น
ทั้งเหม็นเหงืีอ เหม็นร้องเท้า เหม็นอะไรไม่รู้แต่เหม็นแต่พอสาวๆๆเดินมาฟานี่ยิ้มให้ลืมความทุกข์ทันที
วิ่งตามน้องชี้ๆว่าเขามองกระจกทำไม เห็นตุกแกในสนามบินเหรอเลยแหงนมอง เห็นผู้หญิงสวยๆ 4-5 คนโดด
อ้าวคนสวยบ้าก็มีรู้สึกงั้นเลยแต่มีเสียงกรี้ดดดด นั้นยูริ เค้านี่นาาาาาา

สุดท้ายขอบคุณแอดมิน มอด สต๊าฟ อาสา โซวอนทุกคน ที่ทำงานหนักและทุ่มเทสุดๆ

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post
AgaPe_TiF
post Jan 12 2014, 09:45 PM
Post #86

Senior Gangster

Group: SoShi GanGx
From: ระหว่างกลางทิฟกะแท
Member No.: 79

ไม่ได้ไปดูเพราะเรานั้นอยู่ห่างไกล แต่เชื่อแล้วว่าพลังที่โซวอนไทยมีให้สาวๆส่งถึง
ขนาดเราอยู่นี่ นั่งอยู่อีกซีกโลกยังรู้สึกเลย ไม่ได้อวยนะ แต่เราว่าโซวอนไทยอ่ะ โรแมนติก สุดๆ
คิดอะไรออกมาก่าขาดหมดอ่ะ รีแอคชั่นของสาวๆก่าดีจริงๆ

+Quote Post
na_u_na
post Jan 12 2014, 09:47 PM
Post #87

Gangster

Member No.: 59,203

โปรเจกต์สุดยอดมากจริงๆค่ะ mkb (45).gif mkb (45).gif mkb (45).gif
ทะเลสีชมพูและทะเลสีรุ้งสวยงามมาก ดูจากรูปยังรู้สึกได้
เชื่อว่าสาวๆก็ประทับใจและชอบโซวอนไทยมากๆแน่ๆ (เกรียนมาก็เกรียนกลับกันซะขนาดนี้ 555+)
พิสูจน์ได้จากการได้ไปอยู่บน IG ท่านผู้นำอีกครั้ง
s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif

ขอบคุณและชื่นชมสตาฟและอาสาและผู้เกี่ยวข้องทุกท่านนะคะ s15.gif
ไม่มีพวกคุณโปรเจกต์คงไม่สำเร็จสวยงามขนาดนี้
ขอบคุณที่เสียสละ พยายามและทุ่มเทกัน เยี่ยมมากจริงๆค่ะ
mkb (46).gif

"Nobody knows, nobody will know... While not knowing...
because you don't know, you won't know"

TaeYeon 140325

少女時代 = 소녀시대 = Girls' Generation = SNSD

Still Believe in SoShiBond

+Quote Post
member9
post Jan 12 2014, 09:52 PM
Post #88

Group: SoShi GanG
From: Thailand,Bangkok
Member No.: 75,485

สำเร็จจจจ!! ><

♥ Sunny Sooyoung Hyoyeon Seohyun Tiffany Jessica Yuri Taeyeon Yoona ♥

Right now it's Girls'Generation ,It's Girls'Generation from now on!, t'll be Girls'Generation forever

+Quote Post
Smokybite
post Jan 12 2014, 10:06 PM
Post #89

GanG
**

Member No.: 36,405

ปลื้มปริ่มกับทะเลสีรุ้งเมื่อวานจริงๆค่ะ C-C-02.gif สาวๆมีความสุขเราก็ยิ้มตามไปด้วย ไม่อยากให้คอนจบเลยยย

This post has been edited by Smokybite: Jan 12 2014, 10:06 PM

+Quote Post
Viewwiiz
post Jan 12 2014, 10:18 PM
Post #90

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 97,611

เค้าเป็นโซวอนได้ไม่นานค่ะ แต่จากใจเลยรักสาวๆทั้ง9คนมาก !
และเค้าก็โชคดีที่ได้จองบัตรคอนทัน แต่กว่าจะได้มาน้ำตาก็แอบมีนิดหน่อย 55555555555555

เมื่อวานพอไปถึงอิมแพคเราก็ซึ้งอีกมีคนรักสาวๆมากจริงๆตอนแรกเราไม่รู้ว่าคอนจัดที่ไหน บอกแท๊กซี่ให้ขับไปเรื่อยๆ ถ้าเห็นกลุ่มคนใส่เสื้อชมพูตรงไหนก็ตรงนั้นเลย พี่แท๊กซี่เค้าก็ขำเรา 5555555
แต่ที่น่าเสียดาย เค้าเข้าคอนช้าค่ะ มาไม่ทันเปิดตัวกับเพลง Hoot เพราะมันแต่นั่งกินข้าวอยู่
พอเจ้าหน้าที่เปิดประตูเข้าฮอล์ให้ น้ำตาเราซึม(อีกแล้ว)ค่ะ เสียงกรี๊ดที่ดังมากกกกๆ ขอเน้นนะค่ะ มากกกกกกๆ
แท่งไฟสีชมพู คือแบบมันสวยมาก ดูแฟนแคม ดูรูปหรืออะไรหลายๆอย่าง มันเทียบกับความรู้สึกจริงที่เจอไม่ได้เลยค่ะ
ถึงที่นั่งปุ๊บเราก็กรี๊ดดด แดดิ้น พี่ยูลน่ารักมากกก จนลืมเรื่องโปรเจคไปแปบนึง แต่มีเพื่อนโซอนที่นั่งด้านหลังสะกิดบอก (ขอบคุณมากกๆเลยค่ะ) แล้วถึงโปรเจค Say yes ! พี่สต๊าฟก็วิ่งไล่บอกใจดีมากเลยย (โซน j)
แล้วยิ่งตอนเรนโบว์โอเชี่ยลคือเราหักแท่งไฟไม่เป็น กว่าจะได้ 555555555 ลุ้นแทบตาย แล้วไฟมันค่อยๆขึ้นจากที่มีสีประปราย มันก็ชัดขึ้น ชัดจนเรารู้สึกว่ามันสวยมากกก ! สวยแบบบรรยายไม่ถูก รอบข้างเราได้ยินแต่เสียง 'สวยอ่ะ' 'สวยมาก'
'เจ๋ง' ! คือมันเป็นอะไรที่สุดยอดจริงๆค่ะ
ตอน Always Here ไม่ใช่แค่สาวๆที่ร้องนะค่ะ พูดเลย โซวอนหลายๆคนก็ร้องเหมือนกัน

ขอบคุณทุกคนที่ร่วมคิดโปรเจคนะค่ะ มันเยี่ยม&เจ๋งมากจริงๆ โชคดีจริงๆที่เป็นหนึ่งในนั้น
ขอบคุณสปอนเซอร์หลายๆอย่างที่ทำให้คอนของสาวๆเกิดขึ้นได้
ขอบคุณสาวๆที่เลือกมาเมืองไทย ! พวกเธอน่ารัก รั่ว เกรียน ได้ใจจริงๆ

เค้ารักพวกเธอทั้ง9คนค่ะ !!

+Quote Post
BoRibbinBo
post Jan 12 2014, 10:32 PM
Post #91

GanG
**

Member No.: 82,298

ทะเลสีรุ้งสวยงามจริงๆค่ะ
ต้องขอบคุณสตาฟทุกคนนะค่ะที่ร่วมมือกันทำให้มีโปรเจ็คนี้
คงเหนื่อยกันมากสินะค่ะ
สุดยอดจริงๆค่ะ
เราก็เห็นยูริและแทยอนน้ำตาคลอด้วยค่ะ
เรายังขนลุกและน้ำตาคลอเลยอะ
คิดถึงสาวๆที่สุดเลยค่ะ

+Quote Post
tae_narak
post Jan 12 2014, 10:37 PM
Post #92

Member No.: 26,064

โปรเจคสุดยอดมากจริงๆค่ะ สวยมากและเชื่อว่าสาวๆชอบโปรเจคของเราค่ะ
รู้สึกปริ่ม ฟินกับเมื่อวานยังไม่หาย อิอิ
ทะเลสีรุ้งมันสวยมากจริงๆ เรานั่งบัตร 3000 ตอนทำโปรเจคเราทั้งมองสาวๆ
ทั้งมองโปรเจคมันสุดยอดจริงๆค่ะ
เราเห็นฟานี่น้ำตาซึมจริงๆค่ะ
ขอบคุณสำหรับทีมงานผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่าน
ที่ทำให้โซวอนทุกคนได้มีส่วนร่วมในการทำโปรเจคทุกครั้ง
รักโซนยอซิแด อนาคตโซนยอชิแด รักโซนยอชิแดตลอดไป นางฟ้าทั้ง9

TAENGSIC

Kim Taeyeon Jessica Jung
Girls Generation 9Angel

TAEYEON JESSICA TIFFANY YURI SUNNY
YOONA SEOHYUN SOOYOUNG HYOYEON

+Quote Post
LordKira
post Jan 12 2014, 10:49 PM
Post #93

Baby Baby
*

From: TaeNy's room
Member No.: 85,133

คอนเสิร์ตใหญ่ครั้งแรกของเราบอกตรงๆเลยว่าโปรเจ็คสวยมากกกกกกกกๆๆ ประทับใจมากๆค่ะ
ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งทำโปรเจ็คค่ะ ต้องขอขอบคุณพี่ทีมงานทุกคนเลยนะคะ โซวอนสุดยอด >___< 60.gif

+Quote Post
MoNKeY D YuL
post Jan 12 2014, 10:49 PM
Post #94

Junior Gangster

From: In Yul's heart,Tae's brain
Member No.: 56,814

มีความสุขมากจริงงๆค่ะเมื่อวาน มันส์มาก
กรี๊ดดจนคอเจ็บ โบกแท่งไฟจนแขนระบมยกไม่ขึ้นเลยค่ะ
5555 ชอบโมเม้นต์ยุนอาเขินเสียงกรี๊ดมากๆ ><

อยากบอกว่าเห็นด้วยมากๆค่ะ
ทะเลสีรุ้งของโซวอนไทยสวยจริงๆค่ะสวยมากๆ
แล้วก็กรี๊ดกันดังแบบลืมตาย ดังแค่ไหนไม่รู้
รู้แต่หูเรานี่ดับไปเลยค่ะ - -*
เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ที่มีค่าจริงๆ
ดีใจที่ได้ร่วมทำโปรเจคนี้กับทุกคนนะคะ ^^

"Thoughts of you brighten up my day."

+Quote Post
pankatze
post Jan 12 2014, 10:50 PM
Post #95

Member No.: 33,668

ขอบคุณพี่สตาฟที่เหนื่อยมากมายเลยนะคะ T T

มีความสุขมากค่ะ กลับบ้านร่างแหก นอนเหมือนตายไปเลยค่ะ ธูธ
The right thing is worth waiting for.

+Quote Post
LoveLy-SoShi
post Jan 12 2014, 10:57 PM
Post #96

Group Icon

Group: Donator GanG
From: box sone
Member No.: 15,936

โปรเจคสวยมากเลยคะ

ซึ้งจริงๆๆ

สู้ๆๆค่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

+Quote Post
Eyekimzz~*
post Jan 12 2014, 11:05 PM
Post #97

GanG
**

From: ติ่งP!nk
Member No.: 88,041

ยินดีด้วยค่ะ ^^
อยากเม้นท์อะไรให้มากกว่านี้แต่ยังมึนๆอึนๆ ซัดกระทิงแดงไปขวดนึงเฮ้อไม่ไหว โปรเจ็ค Rainbow สวยดีค่ะ
โปรเจ็ค Always Here มองจากโซนยืนมุมเงย เห็นนะคะ อ่านออกด้วยแต่บนเวทีคงโดนสปอร์ตไลท์กลบ
ปล.ชอบพี่อาสาปิกาจูมากค่ะ พี่เด่นมาก น่ารักมาก เอ้าใครเป็นปิกาจูแสดงตัวหน่อย

This post has been edited by Eyekimzz~*: Jan 12 2014, 11:19 PM

เกิดเป็นพี่แทต้องอดทน มาดามพุ่งชนต้องไม่กระเด็น

+Quote Post
kokoroyuki
post Jan 12 2014, 11:11 PM
Post #98

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 2,049

ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนมากๆเลยค่ะ
ทุกคนที่ช่วยกันโดเนทด้วยนะคะ
ขอบคุณพี่มดพี่ลอยแล้วก็พี่ว่านมากๆค่ะ
คราวหน้าจะทำตัวเป็นอาสาสมัครที่ดีกว่าีนี้นะคะ T T
True SNSD fans believe in the power of 9

เข้ามาทำความรู้จักกันได้นะคะ^^

ขาย vogue magazine July 2009 (PMมาสอบถามได้ค่ะ) TaeJessSNSD

ขายGee SUNNY ver.japan พร้อมอัลบั้ม สนใจPMค่ะ

+Quote Post
yasuda
post Jan 12 2014, 11:14 PM
Post #99

Member No.: 87,643

แทยอนเพิ่งเอารูป Always Here จากคุณ thecatja ไปลงไอจีเมื่อ ชม ที่ผ่านมาเองค่ะ
ท่าทางสาวๆจะปลื้มกับโปรเจคของโซวอนไทยเอามากเหมือนกันนะคะ ไชโย s6.gif mkb (46).gif s6.gif
ทีนี้คนทั้งโลกก้อจะได้เห็น ความร่วมแรงร่วมใจ และความรักของ tysone ที่มีให้กับสาวๆ พปลื้มมมมมมมมม แทน

This post has been edited by yasuda: Jan 12 2014, 11:27 PM
Nine angles. One soshibond. SNSD today. Sone forever.

+Quote Post
NineTale
post Jan 12 2014, 11:20 PM
Post #100

Member No.: 11,934

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทีมงานบอร์ด ทีมงานโปรเจ็คทุกๆคนเลย
ขอบคุณที่คิดและทำโปรเจ็คดีๆแบบนี้

ดูรูปแล้วสวยมากๆเลย ทั้งทะเลสีชมพู ทะเลสีรุ้งก็ยิ่งสวย
โปรเจ็ค Always Here ก็ซึ้งมาก
สาวๆดูสนุกสนาน ชวนคุยมากเลย เฮฮากันมาก

ส่วนที่ร้อง Complete ให้สาวๆนี่ก็ประทับใจมาก
ถ้าเข้าใจไม่ผิดก็ต้องขอบคุณคนโซนยืนที่ตะโกนไปนะครับ ฮ่าๆ

ดีใจมากเลยที่สาวๆสนุก และอยากมาอีก
ตอนนี้ก็รอคอยการคัมแบ็กแล้วล่ะนะ
 김태연  #TY4EVA

Nine Tale
Let's Be Each Other's Happiness

ALWAYS HERE

+Quote Post

10 Pages V  « < 3 4 5 6 7 > » 
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 17th April 2024 - 12:04 AM