Welcome Guest ( Log In | Register )

14 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Trans] แฟนแอคเค้าท์งานโซนยอชิแด 1st Official fan meeting Past 2
GoRo~*
post Oct 1 2010, 11:10 PM
Post #1

GanG
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 46,428

แฟนแอคเค้าท์งานโซนยอชิแด 1st Official fan meeting ณ วันที่ 26 กันยายน 2010

สามารถอ่านพาร์ทแรก ได้ที่นี้ >> Click <<

Part ll

8. สเตจที่สาม : I'm a person like this! (เพลงต้นฉบับของ DJ DOC)

หลังจากเสร็จช่วงพัก สาวๆก็ออกมาพร้อมกับชุดวอร์มพร้อมแว่นกันแดด ฮโยยอน, ซูยอง และทิฟฟานี่ สวมชุดวอร์มสีแดง เจสสิก้า, ยุนอา และซันนี่ใส่สีม่วง แทยอนและยูริใส่สีฟ้า และสุดท้ายมักเม่ใส่สีเขียว ฉันก็ไม่รู้ว่าทำไมมักเน่ไม่ใส่สีฟ้า lol

การแสดงดูสนุกสนานมาก ก็พวกเธอทุกคนต่างเล่นบทกั๊ปกันหมด แม้กระทั่งสมาชิกที่ไม่มีความกั๊ปเลยอย่างมักเน่ก็ยังทำ! lol ฉันเองก็ยังแอบเซอร์ไพร้นิดหน่อยนะที่เห็นมักเน่ร้องแร๊ป! ลองนึกตามดูสิ เธอทำมันทั้งหมดออกมาดีทีเดียว หวังว่าเราคงได้เห็นอะไรแบบนี้อีกครั้งใน In to the New World 2nd Tour สักวันเร็วๆนี้นะ

9. ช่วงพักครั้งที่สอง : ภาพฉลองครบรอบ 1 ปีแฟนมีทติ้ง ในปี 2008

สาวๆดูเปลี่ยนไปนะ จากภาพวิดีโอต่างๆมากมายที่ขึ้นบทมอร์นิเตอร์ มันถูกรวบรวมมาจากงานฉลองครบรอบ 1 ปีแฟนมีทติ้ง ในปี 2008 โอ้แม่เจ้า ตอนนั้นพวกเธอยังดูเด็กๆอยู่เลย ไม่ใช่แค่เพียงมักเน่เท่านั้นนะที่ไม่สามารถดื่มได้ แต่ยุนอาก็ด้วยเหอะ ตอนนั้นเธอยังไม่บรรลุนิติภาวะเลย lol

พอมองย้อนกลับไป มันก็ไม่น่าเชื่อว่าโซนยอชิแดจะสามารถประสบความสำเร็จได้ขนาดนี้นะ แน่นอนแหละก็พวกเธอเก่งหนิ แต่ตอนนี้โซนยอชิแดกลายเป็นศิลปินระดับท๊อปไปแล้ว ไม่ใช่แค่เกาหลีเท่านั้นนะ แต่รวมไปทั่วทั้งเอเชีย การที่ฉันเป็นสมาชิกโซวอนแบบนี้ ฉันรู้สึกภูมิใจกับพวกเธอมากนะ

10. โซนยอชิแดกล่าวถึงสมาชิกแต่ละคน !

สาวๆก็ได้ออกมาพร้อมกับชุดเดรสสุดสง่างาม All White หมดทุกคนเลยนะ เวลาพวกเธอสวมชุดเดรสสีขาวแบบนี้ ดูราวกับนางฟ้าจริงๆยังไงยังงั้นเลยละ หลังจากการแสดงสุดฮา พวกเธอก็กลับมาพร้อมลุคนางฟ้า ฉันว่าพวกเธอนี้ความสามารถรอบตัวจริงๆ lol

คิมชินยอง : (พูดกับแฟนๆ) พวกคุณสนุกไปกับการแสดงต่างๆมั้ยยย ? (แฟนๆตอบ " ใช่~ " )
คิมชินยอง : (ขำ) พวกคุณอาจไม่ได้เห็นโซนยอชิแดร้องเพลงของ DJ DOC ได้ที่ไหน นอกจากวันพิเศษที่นี้เท่านั้นนะ (แฟนๆส่งเสียง)
ทิฟฟานี่ : ฉันชอบเพลงนั้นนะ (หัวเราะ)
ยูริ : (ทำหน้าอินโนเซ้นท์ตอนพูด) เมื่อกี้เกิดอะไรขึ้นที่นี้หรอค่ะ ? (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : เอาละ พวกเธอเตรียมเวทีนี้สำหรับแฟนๆที่มาวันนี้เท่านั้น ถูกต้องมั้ย?
ทิฟฟานี่ : ค่ะ !
ซูยอง : พวกเราคิดเกี่ยวกับงานนี้ว่า "จะมีอะไรมั้ยน๊า ที่เราสามารถโชว์ให้กับแฟนๆพวกเราเท่านั้น ?" ก็เลยจึงตัดสินใจ โชว์เวลาพวกเราเล่นกันในคาราโอเกะอ่ะค่ะ (แฟนๆหัวเราะ) พวกคุณไม่สามารถเห็นได้ที่ไหนนอกจากนี่นี้นะค่ะ
ยูริ : พวกเราต้องเก็บความเป็นโซนยอชิแเดเอาไว้นะค่ะ (หัวเราะ) พวกคุณต้องเก็บมันเป็นความลับนะ!
ทิฟฟานี่ : พวกเราตัดสินใจที่จะจัดงานนี้เพื่อโซวอน แต่ว่าเราก็ไม่รู้ว่าเราจะต้องมาเป็นแบบนี้(สวมชุดเดรสสีขาว) หลังจากสเตจเลยค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า ตอนนี้พวกเธอก็ดูเหมือนนางฟ้านะ มันทำให้ฉันงงอยู่เหมือนกัน (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ค่ะ ก็พวกเราก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วนะ (หัวเราะ)

คิมชินยอง : เอาละ ตอนนี้พวกเราสนุกสนานกันไปมากเลยทีเดียว พาร์ทต่อไป....เอ่อ สมาชิกโซนยอชิแดก็ได้เขียนข้อความแห่งความทรงจำถึงสมาชิกแต่ละคนลงบนกระดาษแล้ว ช่วงนี้เรียกว่า "โซนยอชิแดกล่าวถึงสมาชิก !" (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : เรามีกระดาษอยู่ 9 แผ่น ให้กับสมาชิกแต่ละคนนะ (ช่วงนี้ ซันนี่ช่วยคิมชินยองแจกกระดาษ) ฮาๆ ซันนี่ ทำได้ดีจริงๆ เธอกลับมาจอยทีม Invincible Youth อีกครั้งเถอะนะ! (แฟนๆส่งเสียงร้อง)

(สาวๆต่างก็พยายามหากระดาษ พวกเธอต่างบอกให้แต่ละคนรีบส่งกระดาษมา)

คิมชินยอง : เฮ้ นี่สาวๆ พวกเธอต้องเคารพเวลาพูดถึงกันแต่ละคนนะ! (หัวเราะ)
ซูยอง : (พูดกับซันนี่) สิ่งนี้เพื่อเธอนะ คุณนาย! (แฟนๆหัวเราะ) (เธอเลือกใช้ภาษาแบบภาษาออนไลน์ เหมือนเรื่องตลกปะทะกับที่คิมชินยองคอมเม้นไว้ มันยากที่จะแปลออกมาเป็นคำที่ถูกต้องนะ มันเหมือนกับเพิ่มคำที่ดูเคารพไว้ท้ายประโยค แต่ว่ามันไม่ได้มาจากการเคารพจริงๆหรอก)

คิมชินยอง : ฮัลโหล? (หัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค ดูเหมือนว่าทุกคนจะได้กระดาษกับครบแล้ว งั้นไปเริ่มกันเลย ซันนี่ !
ซันนี่ : อืม ฉันเห็นอันนี้ตอนมองดูตอนแว่บแรกค่ะ "เก็บความเป็นซุนกยูเอาไว้อย่าเปลี่ยนแปลงละ" (มันเป็นล้อเลียนเนื้อเพลง In to the New World) คนเขียนดูเขียนไม่ค่อยจะถูกสักเท่าไหร่ ฉันเดาว่าคงเป็นทิฟฟานี่นะ? (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ฉันรู้หรอกย่ะ ว่าควรจะเว้นวรรคยังไง (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : อันต่อไปนะค่ะ "เฮ้ ช่วงนี้เธอไม่สนใจเรื่องตลกของฉันเลย ดูซะ! ฉันก็เป็นคนตลกนะ! ช่วยฉันด้วยสิ! ไม่ใช่ตัวฉันนะ แต่เป็นมุขฮาของฉัน!" (ถอนหายใจ) ฉันก็ไม่เคยพบไม่เคยเห็นใครที่แย่เรื่องตลกแล้ว ยังเขียนได้แย่ขนาดนี้อีกนะค่ะ (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ก็แค่เธออ่านมันในทางที่ไม่ตลกเองย่ะ! (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : อย่ามาว่าฉันนะ ในเมื่อเธอเองก็เป็นหนึ่งในนั้น! (หัวเราะ)
คิมชินยอง : (มองที่กระดาษของซันนี่) เอาอันนี้เป็นไง ?
ซันนี่ : (ขำ) "โอเค ฉันรู้ว่าเธอมีหุ่นที่ดี แต่มันน่าอายรู้มั้ยเวลาเธอเดินเปลือยที่บ้าน! และก็อย่ามัวเอาแต่กินสิ่งที่เธอชอบเท่านั้น อย่ากินเนื้อให้มาก แทนที่จะดื่มแต่นม เธอจะได้ตัวสูงๆขึ้นไงละ" (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ห้ามกินเนื้อและก็ดื่มนมเยอะๆ เธอจะได้ตัวโตขึ้น อืมม...ฉันรู้สึกเหมือนเป็นเรื่องของฉันเองยังไงไม่รู้ (หัวเราะ)
ซันนี่ : นี่เราจะไม่เปิดเผยกันเลยใช่มั้ยค่ะ ว่าใครเขียน?
คิมชินยอง : ก็ได้ ถ้าเธอต้องการ แต่ปกติเราก็สังเกตุเห็นได้ง่ายๆอยู่แล้วนะ
ยูริ : อืม ฉันก็ไม่รู้ว่าใครเขียนเหมือนกัน
ซันนี่ : พอเธอพูดว่าฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน ฉันคิดว่าต้องเป็นเธอแน่ๆเลยยูริ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : สาวๆเรานี้ดูตรงไปตรงมาจริงๆ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : เอาละ เธอสามารถเขียนอะไรก็ได้ที่อยากจะแอบพูดบนกระดาษนี้ใช่มั้ย? เอาอันนี้เป็นไง "ซันนี่ เธอก็เหมือนฉันละ อย่ามัวเอาแต่เล่นเกมให้มาก และก็สีม่วงมันเป็นของฉันนะ!"
ซันนี่ : เฮ้ แทยอน! (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : เราต้องเก็บเรื่องนี้เป็นความลับใช่มั้ย? เราก็รู้จักกันดีอยู่แล้วหนิ!
คิมชินยอง : ใช่ ฉันก็คิดว่างั้นนะ
ซันนี่ : ดูสิ มันไม่มีอะไรพิเศษในกระดาษของฉันเลยอ่ะ มันมีแต่ "อย่ามาเปลือยเดินไปเดินมานะ, อย่าเล่นเกมมาก, อย่ากินเยอะ"....
คิมชินยอง : อันนี้อะไรเนี่ย? "เธออย่าเพ้อฝันให้มากเลย เธอก็แค่นักรบวิดีโอเกม" (แฟนๆหัวเราะ) ซันนี่ นี่เธอชอบเล่นเกมมากขนาดนั้นเลยอ่ะนะ?
ซันนี่ : ฉันก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ฉันก็แค่ทำได้ดีกับมันแค่นั้นเอง (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ซูยอง : แต่ว่าเธอเพ้อฝันตัวเองมากไปนะ!
คิมชินยอง : จริงหรอ?
ซูยอง : ค่ะ เธอทำ
คิมชินยอง : ทำไมละ?
ซันนี่ : (ไม่สามารถกลั้นหัวเราะได้) ฉันไม่ได้เพ้อฝันตัวเองมากขนาดนั้นหรอกนะ ในความเป็นจริงซูยองก็เหมือนนักเล่นเกมที่น่ากลัวเหมือนกันละ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ใช่ ฉันก็รู้ว่าพวกเธอกำลังพูดถึงเรื่องอะไรกัน (หัวเราะ)
ซูยอง : (ขำ) ใช่ค่ะ ฉันเล่นเกมไม่เก่งมากจริงๆ เมื่อเธอเล่น Super Mario มันจะมีเวลาที่ต้องบังคับตัวละครให้กระโดดใช่มั้ย ซันนี่เธอเก่งมากเลยละ แต่ว่าฉันอ่ะตายบ่อยไปหน่อยเวลาเล่น ซันนี่เธอก็ชอบมาตลกใส่ฉันตลอดเวลาที่เธอเห็นมัน! (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ยังไงละ ?
ซูยอง : เธอชอบว่า "ฮ่าฮ่า ทำไมเธอถึงเล่มเกมไม่เก่งรู้ป่ะ ก็เธอมันน่ากลัวไงละ! เธอเป็นพวกเล่นเกมหัวรั้น" (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : (ขำ) ตอนแรกฉันก็เชียร์เธออยู่เหอะนะ และฉันก็คอยบอกเธอเรื่อยๆ แบบว่า "เฮ้ เธอต้องไปเอาเห็ดอันนั้นนะ จะได้ตัวใหญ่ขึ้น"(แฟนๆหัวเราะ) แต่รู้มั้ยค่ะ ฉันไม่เคยเห็นใครที่พยายามจะเก็บเห็ดเป็นเวลา 30 นาทีมาก่อน (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ว้าว ดูโอ้อวดจังเลย
ซูยอง : (กัดริมฝีปากเล็กน้อยแล้วก็พูด) มันก็เพราะว่าฉันชอบกินไง! (แฟนๆหัวเราะ)

คิมชินยอง : โอเค ตอนนี้เรารู้แล้วว่าซันนี่คือเจ้าแห่งวิดีโอเกม ต่อไปไปดูกระดาษของฮโยยอนกัน!
ฮโยยอน : มันมีรูปอึอยู่ตรงกลางกระดาษของฉันด้วยอ่ะ (แฟนๆหัวเราะ) มันเขียนว่า "เฮ้ ฮโยยอน! ฉันมีความสุขนะที่อย่างน้อยฉันก็เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตสุดฮาของเธอ! และฉันก็หวังว่าเธอจะชอบอึอันนี้นะ มันเหมาะสมกับความไม่มีความหมายและไร้สาระของเธอดี ช่วยเป็นสมาชิกที่เฮฮาอย่างนี้ต่อไปนะ ปล. อารมณ์ขันเธอดูดีกว่าทักษะการเต้นของเธอนะ" (แฟนๆหัวเราะ)
(ช่วงตอนนี้ เข็มขัดของฮโยยอนมันหลุดออก มันดูลำบากสำหรับเธอดังนั้นเธอจึงถอดมันออกและส่งไปให้คิมชินยอง)
คิมชินยอง : (ส่งเข็มขัดต่อไปให้กับสต๊าฟพร้อมขำ) ขว้างมันออกไปเลย (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : อ๊ะ ฉันเห็นข้อความดีๆละ "เธอมีสิ่งที่จะแสดงออกตั้งมากมาย ทักษะการเต้นที่มหัศจรรย์ของเธอจนยังกับไม่ใช่มนุษย์, เป็นเหมือนเด็กไร้เดียงสา, เป็นคนชอบเก็บอะไรง่ายๆ, มีใบหน้าที่เล็กจนมันอาจจะหายไปสักวัน ทำให้ฉันหัวเราะตลอดเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน, รับฟังเรื่องราวของคนอื่นราวกับเป็นเรื่องของตัวเอง, มีอารมณ์ที่หนักแน่นและจิตวิญญาณที่อิสระ, และความที่ไม่ชอบอะไรที่ไม่เหมือนเดิมวกวนไปมา ฉันรักเธอ "
ฮโยยอน : นี่เธอรู้จักฉันดีจริงเลยนะเนี่ย
คิมชินยอง : เย้ มันก็ใช่นะ
ซันนี่ : ช่วยอ่านความคิดเห็นของคนอื่นด้วยสิ
ฮโยยอน : ไม่ เธอไม่มีทางได้รู้หรอก (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : (ขำ) ทำไมละ? ข้อความอื่นไม่มีดีแล้วละสิ?
ซันนี่ : เธออ่านแค่ 2 อันเอง บางทีมันอาจจะมีดีๆแค่เท่านั้นค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : เอ๊า มาดูต่อ "การเต้นของเธอมันแพรวพราว ฉันเรียนรู้หลายสิ่งหลายอย่างมากมายเวลาดูเธอ แต่ฉันไม่ต้องการเอาอย่างนิสัยที่ไม่แน่นอนของเธอรู้มั้ย(แฟนๆหัวเราะ) แต่น่าเสียดายฉันเรียนรู้มันมาแล้วละ (แฟนๆหัวเราะ) ฮโยยอน เธอทำตัวเอาแต่ใจใช่มั้ย"
ฮโยยอน : ฉันไม่คิดอย่างนั้นนะ แต่คนอื่นว่าฉันอยู่เรื่อยเลยค่ะ..
ซันนี่ : เฮ้ คุณคิมคนโลเล ! (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : อ้า เธอเป็นงั้นหรอ?
ซันนี่ : เธอชอบนัดเราไปดูละครเวที หนัง ฯลฯ อยู่ตลอดเวลา แล้วอยู่ดีๆเธอกก็เปลี่ยนใจกระทันหันบอกกับพวกเราว่า "ฉันไม่ไปละ" เธอบอกก่อนเราจะออกไม่กี่ชั่วโมงเองค่ะ! ยิ่งเมื่อไม่นานมานี้นะ เธอหนักกว่าเก่าอีก อยู่ดีๆเธอเล่นไม่บอกพวกเราเลยว่าเธอเปลี่ยนใจแล้ว (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า ลองดูอันนี้สิ "เธอเป็นคนที่คาดเดาไม่ได้เลยนะ! และก็ พี่ค่ะ ได้โปรดอย่าตีหนูอีกเลย มันเจ็บนะ! ช่วยเรียบร้อยมั่งเหอะ นายอ่ะ! ถ้าฉันหิวก็แบ่งของกินให้ฉันบ้าง เช่นเดียวกับที่กำลังเขียนอันนี้ละนะ มันเป็นสิ่งที่ยากจะเข้าใจจริงๆ" (แฟนๆหัวเราะ)
สาวๆ : ว้าว มันคือตัวตนฮโยยอนจริงๆนะ (หัวเราะ)
ฮโยยอน : ใครเป็นคนเขียน ?
คิมชินยอง : อันนี้มันเขียนว่า "พี่ค่ะ" ตอนแรก พอตอนหลังกลายเป็น "นายอ่ะ" (พูดกับฮโยยอน) เข้าใจมั้ย นายอ่ะ? (หัวเราะ)
ซูยอง : (พูดกับซันนี่) คงไม่ใช่คุณใช่มั้ยค่ะ คุณนาย? (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ถ้าใช่ซันนี่นะ ฉันคงช็อคเลยละ
คิมชินยอง : อ๊า ข้อความต่อไป "การไปคาราโอเกะกับเธอมันมากยิ่งกว่าไปดิสนีแลนด์อีก! ควรทำไงดีให้เธอกับฉันเข้ากันนะ ขอบคุณที่คอยเล่นกับฉันเวลาฉันเต้นในช่วงหยุดของพวกเรา แต่ว่าเธอช่วยคืนที่ดูดฝุ่นของฉันหลังจากที่เธอใช้เสร็จแล้วได้มั้ย? ฉันรักเธอนะ" (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : โอเค ซูยอง เด๋วฉันคืนนะ (แฟนๆหัวเราะ)
ซูยอง : (ทำเสียงเหมือนจะร้องไห้) ฉันได้มาจากแฟนๆของฉันนะ! (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : ก็ซูยองชอบกลับมาช้าอ่ะ
คิมชินยอง : นี่พวกเธอต้องการทำความสะอาดห้องขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย (หัวเราะ)
ซูยอง : โอเค ค่ะ
คิมชินยอง : อันที่จริง ฉันเคยไปเยี่ยมหอพักโซนยอชิแดมาก็หลายรอบแล้วนะ มันก็....
สาวๆ : ไม่ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
คิมชินยอง : แล้วก็
สาวๆ : ไม่ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
คิมชินยอง : (ขำ) มันเหมือนนรกค่ะ (แฟนๆหัวเราะ)

คิมชินยอง : โอเค ไปตาของซูยองกันบ้าง
ซูยอง : อ๊า เอาเลยนะ "สวัสดีที่รัก นักพูดภาษาญี่ปุ่นมือหนึ่ง ฉันอิจฉาเธอจัง เวลาเธอเหนื่อยและท้อแท้ ฉันคอยอธิษฐานให้เธออยู่ตลอดเวลานะ เธอต้องมีความสุขนะ Thank god I found you!" (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : อ๊า เธอเลี่ยงประโยคสุดท้ายไปอ่ะ ช่วยอ่านมันอีกครั้งหน่อยสิ (หัวเราะ)
ซูยอง : (อ่านแบบเร็วๆ) Thank god I found you! (ขอบคุณพระเจ้าที่ให้ฉันได้พบเธอ) (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค อันนี้เกี่ยวกับอะไรเนี่ย? "ช่วยสอนภาษาญี่ปุ่นฉันหน่อยนะ ฉันคงไม่รบกวนเธอใช่มั้ย? ไม่นะ ไม่? ฉันคิดว่าไม่ ได้โปรดพูดว่าไม่(แฟนๆหัวเราะ) คนที่กระหายน้ำมักจะขุดได้ดี(เป็นสุภาษิตเกาหลี) เธอจะจำลายมือฉันได้มั้ยนะ? ถ้าจำได้เธอคงเป็นอัจฉริยะเลยละ ว้าว!" (แฟนๆหัวเราะ)
ซูยอง : (พูดกับซันนี่) เฮ้ ซุนกยู เธอไม่ได้อยากจะเขียนมัน ใช่มั้ย? (หัวเราะ)
ซูยอง : โอ้ ฉันชอบอันนี้ค่ะ "เธอทั้งสูงและมีหุ่นยังกะตุ๊กตาบาร์บี้ พูดภาษาญี่ปุ่นได้อย่างคล่องแคล่ว พูดอย่างใจเย็นและมีเหตุผล เหมือนกับตอนที่กิน, ทำความสะอาด, แสดงท่าทางตลกได้ยอดเยี่ยม บางครั้งเธอก็เหมือนคุณป้านะ แล้วเธอก็คงเหนื่อยมากสินะ กับการคอยบอกสมาชิกที่เต้นผิดให้แก้ไขมัน ฉันรักเธอนะ" (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : (ขำ) เหนื่อยกับการคอยบอกสมาชิกที่เต้นผิดให้แก้ไขมัน?
ซูยอง : ใช่ค่ะ ฉันเพียงคนเดียวที่ต้องมาเหนื่อยเพราะเรื่องอะไรแบบนี้ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ถ้างั้น เวลามีคนเต้นผิด เธอจะบอกให้เค้าแก้ไขยังไง?
ซูยอง : วันนึง ฉันได้ฟังการแสดงผ่านเครื่องเสียง และมันก็มีเสียงของฉันออกมาว่า "ฮโยยอนอาาา" (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮโยยอนเนี่ยนะเต้นผิด?
ซูยอง : ค่ะ เวลาพวกเราแสดงคอนเสิร์ต ก็มักจะมีการวางแผนการเคลื่อนไหวที่เหมาะสมสำหรับสมาชิกทุกคน เราต้องการเซ็ตแผนเพื่อที่จะให้ผู้ชมเสัมผัสถึงอารมณ์ได้มากๆ เช่นการย้ายไปด้านขวาหลังจากพลุไฟระเบิดขึ้นมา และเราก็ต้องทำตามแผนที่วางไว้ ถ้าเราไม่ทำตามอารมณ์ที่ออกมามันจะน้อยลงค่ะ แต่ว่าจะชอบมีบางคนขยับก่อนเวลาที่เหมาะสม เมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ฉันจึงต้องคอยบอกพวกเธอให้กลับเข้าที่ แต่ว่าฉันก็เริ่มจะเบื่อมันแล้วค่ะ (หัวเราะ)
ฮโยยอน : (พูดกับซูยอง) ถ้าวันไหนเธอทำผิดบ้างนะ คอยดู ! (หัวเราะ)
คิมชินยอง : (พูดกับฮโยยอน) อย่าเพิ่งอารมณ์เสียสิ นายอ่ะ ! (แฟนๆหัวเราะ)
ซูยอง : อืม อันต่อไปนะ.."เธอเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดเลยนะ ขอบคุณที่ไม่ทิ้งฉันไว้คนเดียวเวลาฉันกินบางสิ่งต่อหลังจากกินเนื้อ . คนเรามันก็ต้องกินเพื่ออยู่ใช่มั้ยละ เราจะต้องอยู่ด้วยกันไปอีกนาน และจะต้องไม่ทำให้แต่ละคนต้องผิดหวังนะ ฉันรักเธอ"
แทยอน : อ๊า ใช่แน่ๆ เพราะว่ามันมีเรื่องกินเข้ามาเกี่ยวอย่างนี้ จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจากยุนอา
ซูยอง : ใช่ค่ะ มันต้องเป็นยุนอา
ยุนอา : อืมม...อันที่จริง มันไม่ได้เป็นเรื่องที่ฉันให้ความสนใจเป็นอันดับ 1 นะค่ะ (ซึ่ง"ความคล่องแคล่วมากเกินไป" เธอเขียนไปแบบไม่สุภาพ ดังนั้นเธอจึงพยายามอธิบายมัน) มันไม่ได้ให้ระบุชื่อคนเขียนไว้หนิ ดังนั้นฉันก็เลยปรึกษากับซอฮยอน ว่าเราจะเขียนไปแบบไม่เคารพเวลาเราเขียนลงบนกระดาษค่ะ คิดดูสิ ซอฮยอนเขียนไปแบบว่า "เธอคนที่~~~~, เป็นอย่างที่~~~~" (หัวเราะ) ใช่ เธอไม่ได้เขียนคำว่าพี่ค่ะไป แต่.." (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : (หัวเราะ) อ๊า เป็นเธอใช่มั้ยซอฮยอน (ตอนนี้ซอฮยอนเอามือกุมหน้าและแฟนๆก็ต่างพากันหัวเราะ lol)
คิมชินยอง : โอ้ ทำไมเธอไม่อ่านอันนี้เนี่ย? "ญี่ปุ่นคือสวรรค์ของเธอ ฉันอิจฉาเธอนะ ภาษาญี่ปุ่นของเธอดีทีเดียว(แฟนๆหัวเราะ) และก็เธอหน่ะได้โปรดอย่าเอาเท้าเธอมาไว้บนหน้าฉันได้มั้ย ?" (แฟนๆหัวเราะ)
ซูยอง : เอ่อ เพราะว่าตอนฉันนอนดิ้นบนเตียงมันเลยไปโดนเธอบ้าง เธอก็รู้ ว่าฉันควบคุมตัวเองได้ก็ต่อเมื่อยังมีสติอยู่เท่านั้น (หัวเราะ) แต่เธอหมายถึงฉันเพราะว่านิสัยการนอนของฉัน แน่นอนเธอต้องล้อเล่นไปครึ่งนึง แต่ว่าฉันก็ตัดสินใจย้ายเตียงของฉันไปละ แม้ขาของฉันจะยาว มันจะได้ยื่นไปไม่ถึงพวกเธออีก (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : (พูดกับซันนี่) ตีเธอทีสิ! (หัวเราะ) ถ้างั้นเธอคิดว่าใครเป็นคนเขียนละ ?
ซูยอง : ใช่ แน่นอน รูมเมทของฉันเอง เจสสิก้า ค่ะ

คิมชินยอง : โอเค ไปตาของแทยอนบ้าง (ใบหน้าของเธอดูบิดเบี้ยว) อ๊า นี่มันอะไรเนี่ย? พระเจ้า ช่วยโชว์ให้แฟนๆดูหน่อยสิ (พูดกับแฟนๆ) มองที่ภาพนี้นะค่ะ พั๊งงงง ! (มันเป็นเสียงผายลม lol)
(แทยอนฮาแตก)
แทยอน : (พูดกับคิมชินยอง) ช่วยอ่านมันให้ฉันหน่อยได้มั้ยค่ะ?
คิมชินยอง : อา เธอต้องการให้ฉันอ่านใช่มั้ย โอเค "ฉันเริ่มตั้งเป้า ตั้งแต่ที่ฉันเห็นเธอดูมีความสนุกมากเมื่อไหร่ก็ตามที่เธอได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับการผายลม ฉันจะทำให้เธอได้ยินเสียงผายลมของฉัน ไม่ใช่เฟคนะ แต่เป็นของจริง เธอรู้ว่าฉันกำลังพูดถึงอะไร ฉันคิดถึงเธอมากนะ มันราวกับว่าเราได้สนิทกันมาก ใช่มั้ย? นั่นก็เพราะว่าเราไม่ได้เขินกันมาก ย้า ฉันชอบจังเลย" (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : อะไรอ่ะ.....(หัวเราะ)
คิมชินยอง : ใครเขียนเนี่ย ?
แทยอน : อืม ฉันรู้สมาชิกที่ใส่อันนี้ลงไปในจดหมายค่ะ(พั๊คงง)
คิมชินยอง : พั๊คงง (แทยอนหัวเราะ)
ซันนี่ : แทยอนต้องรักมันแน่ๆเลย (หัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค ฉันจะทำให้แทยอนหัวเราะแล้วกันนะ (พูดกับแทยอน) พั๊คงง! (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : (ขำ) มันไม่เห็นจะฮาสักหน่อย
คิมชินยอง : ปุ๊ดดุ่บดุ่บ (เสียงผายลมแบบอื่น)
(แทยอนฮาแตก)
ทิฟฟานี่ : แทยอนดูยังกะจะร้องไห้เลยค่ะ (หัวเราะ)
แทยอน : (พูดกับคิมชินยอง) คุณผายลมแบบนั้นหรอค่ะ? (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ของฉันต้องแบบนี้ พั๊คงง! (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : อันถัดไปนะค่ะ "เมื่อไหร่ที่เธอฮาแตก มันดูเหมือนเธอเกือบจะร้องไห้ยังไงยังงั้นเลย มันทำให้ฉันอารมณ์ดีนะ เอาฮาเยอะๆไปเลย และก็ทำไมเธอร้องเพลงได้ดีจัง? มันน่ารำคาญนะ พั๊คงง! (แฟนๆหัวเราะ) เธอหัวเราะยังกะคุณป้ามากและมากเลยละ อย่ามาข่มเหงฉันด้วยละ ยังไงเราก็อยู่ในสถานการณ์เหมือนๆกัน ถึงอย่างจะเป็นงั้นก็เหอะ ฉันก็ชอบนะ เธอช่วยปิดตาเวลาเธอนอนด้วยละ(หัวเราะ) ฉันรักเธอ ดูแลสุขภาพด้วยมันเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเลยรู้มั้ย"
คิมชินยอง : อา เธอไม่ปิดตาเวลานอนหรอเนี่ย ?
แทยอน : ค่ะ
คิมชินยอง : งั้นช่วยปิดตาของเธอหน่อยสิ (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : เมื่อตอนเราอยู่ในญี่ปุ่น ฉันแชร์ห้องกับแทยอนและก็ซันนี่ มีอยู่วันนึง ฉันตื่นขึ้นมา มันจะมีผ้าม่านติดอยู่ตรงหน้าต่าง ตรงระหว่างผ้าม่านมันก็จะมีแสงอาทิตย์ผ่านเข้ามาในห้องเล็กน้อย และมันส่องไปตรงหน้าของแทยอนพอดี พอฉันมองไปที่หน้าเธอ ตาของแทยอนก็เปิดอยู่ ฉันตกใจมากเพราะว่าฉันไม่ได้แชร์ห้องมานานแล้ว ฉันต้องการให้เธอปิดตาจริงๆ(หัวเราะ)
แทยอน : ก็ฉันคอยดูพวกเธออยู่ไงละ
คิมชินยอง : นี่เธอทำหรอ?(หัวเราะ) รู้เปล่าตอนเราจัดรายการ 'Win Win'ด้วยกัน พอตอนที่เราอยู่ในห้องพัก บางเวลาเธอจะตกใจฉันสุดขีด (เธอแสดงสีหน้าตลก) อ้า พี่ค่ะฉันเหนื่อยอยู่นะ! (แฟนๆหัวเราะ)
ยูริ : ว้าว มันเหมือนแทยอนเลยละ (หัวเราะ)
แทยอน : ไปดูข้อความอันอื่นกันต่อเถอะค่ะ
คิมชินยอง : เอางั้นหรอ? "แทยอน กรุณาช่วยดูแลโรคตากุ้งยิงของเธอบ้างเหอะ มันคงไม่ติดต่อกันใช่มั้ย หรือว่าไม่ใช่? (แฟนๆหัวเราะ) ฉันรักเธอ ฉันอิจฉาเสียงของเธอจริงๆ ไฟ้ท์ติ้ง ปล. ดูแลอาการปวดท้องของเธอดีๆนะ เวลาทีเธอคลื่นไส้ปวดท้องทีไร ฉันใจหายรู้มั้ย! อย่ากินอะไรที่มันเย็นๆละ" แทยอนเธอกินอาหารที่มันเย็นๆใช่มั้ย?
แทยอน : ก็ฉันชอบอาหารที่มันเย็นๆและแข็งอ่ะ
ซูยอง : ก็นั่นไงทำไมเธอถึงได้ปวดท้อง
แทยอน : รู้หน่า คนทั่วไปชอบกินอะไรที่มันกรอบๆ แต่ว่าฉันชอบแบบคลุกคลิกนะ (หัวเราะ) เหมือนกับขนมขบเคี้ยวทั่วไปอ่ะ ฉันอยากให้มันเป็นแบบคลุกคลิกๆดูนะ
ซูยอง : อืม เธอชอบกินแม้กระทั่งต๊อกบกกี(เค้กข้าวกับซอสพริก) เธอกินมันแม้กระทั่งตอนมันแข็งๆ เธอยังไม่ได้ไปอุ่นมันเลย
ยูริ : ใช่ เธอมันประหลาดคน (หัวเราะ)
ซูยอง : มันยังทำไม่เสร็จ แต่เธอก็ยังชอบแกงกิมจิแบบเย็น (ซุปร้อน)
เจสสิก้า : และเธอก็กินของที่ตกบนพื้นด้วยค่ะ! (หัวเราะ)
คิมชินยอง : เธอกินจริงหรอเนี่ย? ยังกะขอทานแหนะ (หัวเราะ)
ซันนี่ : ฉันเดาว่านั้นทำไมเธอถึงได้ชื่อเล่นว่า "บยอน แทยอน" (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : อ๊าา ฉันคิดว่ามันเป็นเพราะฉันพวกความอดทนต่ำ เช่น "เวลาฉันหิวนะ ฉันไม่แคร์หรอกว่ามันจะอุ่นหรือยัง ฉันจะกินมันเดี๋ยวนั้นเลย" (หัวเราะ)
คิมชินยอง : หวังว่าคราวหน้าเธอคงอุ่นก่อนกินนะ

คิมชินยอง : โอเค คนต่อไปเลย ยูริ
ยูริ : ค่ะ ฉันจะเริ่มกับอันดีๆก่อนละกัน "สวัสดี คุเนโอะ ฉันชอบทัศนคติที่ดีตลอดเวลาเสมอของเธอนะ ก็เพราะว่าเธอ ฉันก็เลยเข้าใจคนอื่นได้ดีขึ้น แต่ว่าความกั๊ปของเธอมันลึกล้ำยิ่งซะกว่าตอนก่อนเดบิ้วท์อีก แต่ฉันก็ชอบมันนะ แสดงกั๊ปออกมามากๆนะ!" เอาละ ลายมือแบบนี้ฉันคิดออกเลยมีคนเดียวเท่านั้น มันเป็นของแทยอน (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า อันถัดไปละ
ยูริ : (ขำ) "เธอ เป็นคนที่แสดงความร่าเริงตลอดเวลา เป็นคนรักการฝึกซ้อม สนุกกับการกิน รัก Mickey เธอจะทำให้ดีที่สุดในทุกๆเรื่อง แม้ว่าบางครั้งจะขี้กลัวไปหน่อย เธอก็พยายามทำตัวเป็นคนจิตใตที่ดี สนุกไปกับสิ่งต่างๆมากมาย เข้ากับชื่อเล่นของเธอมากจริงๆ 'กาแฟ' เจ้าของผิวสีนี้ ฉันรักเธอ" (แฟนๆหัวเราะ ขณะที่ซอฮยอนเอามือกุมหน้า lol)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า คนนั้นละ ถัดไป?
ยูริ : อืม "เฮ้ อย่ามาว่าทิฟฟานี่เสียงดังนะ เธอก็ไม่ได้ต่างไปสักเท่าไหร่หรอกย่ะ! เราจะโดนไล่ออกจากหอพักอยู่แล้วนะ เสียงหัวเราะของเธอมันดังมากรู้มั้ย และก็ได้โปรดอย่าแสดงท่าทางประหลาดเวลาเราอยู่ต่อหน้าคนจำนวนมากอีก ถ้าเธอแบบนั้น ฉันก็จะทำแบบเดียวกับเธอต่อหน้าแฟนๆของเรา ฉันรักเธอ เธอคือภาพสะท้อนของฉัน" (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮืมม จะไปว่าทิฟฟานี่เสียงดังไม่ได้ใช่มั้ย... ว่าไงทิฟฟานี่?
ทิฟฟานี่ : ใช่ค่ะ ยูริเธอน่ะเสียงดังกว่าฉันอีก! (แฟนๆหัวเราะ) เสียงของยูริดังมากๆ แต่เธอก็ยังจะมาว่าฉันตลอดอีกนะ "เฮ้ ทิฟ เธอเสียงดังเกินไปแล้วนะ" มันทำให้ฉันอาย เธอรู้มั้ย สมาชิกคนอื่นก็รู้เลยว่ายูริเสียงดังค่ะ
ซูยอง : ค่ะ คนที่เสียงดังที่สุด อันดับที่ 1 ทิฟฟานี่
ทิฟฟานี่ : ไม่มีทาง เราก็ไม่ต่างกันไปสักเท่าไหร่หรอกย่ะ
คิมชินยอง : ฉันเคยไปเยี่ยมหอพักพวกเธอมา ฉันก็คิดว่าทิฟฟานี่เสียงดังที่สุดนะ (แฟนๆหัวเราะ) และก็ยูริอันดับสอง(หัวเราะ) เอาละถัดไป?
ยูริ : "ใช่ เธอมันเสียงดัง ถึงฉันจะไม่ได้ว่าเธอ แต่ฉันก็ต้องมีช่วงเวลาปวดหัวในห้องก็เพราะว่าเสียงดังของเธอรู้มั้ย และก็ฉันไม่ได้เป็นคนสติไม่ดีนะ มันดูน่ากลัว ได้โปรดพูดน้อยๆบ้างนะ แล้วก็เมื่อไหร่ที่เธอตื่นเช้า ไม่ต้องมาปลุกฉันด้วยวิธีประหลาดๆอีก หัดออกไปข้างนอกบ้างละ ฉันรักเธอ ปล.เราอยากได้โต๊ะ, โคมไฟ, และก็ลำโพงระหว่างเตียงของพวกเราค่ะ"
คิมชินยอง : มันอะไรกันเนี่ย ?
ยูริ : รูมเมทของฉันเองค่ะ ยุนอา เธอเขียนสิ่งที่เธอต้องการในห้องของพวกเรา
คิมชินยอง : ยุนอาเขียนมันในแบบไม่สุภาพ แต่ว่าซอฮยอนยังคงเขียนแบบ "เธอ~คนที่~เป็นอย่างที่~" (แฟนๆหัวเราะ และซอฮยอนก็กุมหน้าของเธออีกครั้ง lol)
ยูริ : อา ดูอันนี้ อืมม ไม่ต้องไปสนใจหรอกค่ะ
คิมชินยอง : ทำไมละ? เอามาดูหน่อยหน่า ฮืมม มันเขียนว่า "ยูริ ฉันไม่มีอะไรจะพูด แต่ว่าฉันรัก เอิ่มมม รักเธอ และก็เมื่อไหร่ที่เราอยู่ในรถนะ ได้โปรดอย่ายกเท้าขึ้นมาเด็ดขาด เพราะว่ามันเหม็นรู้มั้ย ถึงแม้เธอจะเต้นน่ารักก็ตามเหอะ" (แฟนๆหัวเราะ)
ยูริ : ฉันรู้ละใครเขียนอันนี้ ต้องเป็นพี่ผู้จัดการของพวกเราแน่ๆ เขาคงเขียนมันเอาฮาค่ะ!
แทยอน : ว้าว เขาเป็นคนแอคทีฟนะ
คิมชินยอง : ฉันก็คิดว่าอย่าเอาเท้าขึ้นมาเพราะว่ามันเหม็น...(หัวเราะ)
ยูริ : (ทำท่าเหมือนจะร้องไห้) ไม่นะ เท้าฉันไม่เห็นจะเหม็นเลยสักหน่อย ครอบครัวเราไม่ได้มีกลิ่นเท้ามาตั้งแต่เกิดนะ! (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า ครอบครัวเธออ่ะนะ?
ยูริ : (พูดกับแม่ของเธอ) แม่ค่ะ เราไม่มีกลิ่นใช่มั้ย? (แฟนๆหัวเราะ)
ยุนอา : พี่ยูริไม่สามารถเผชิญหน้ากับเรื่องตลกนี้ได้ (แฟนๆส่งเสียงร้อง) อ่าค่ะ มันก็แค่เรื่องตลก มีวันนึงพี่ผู้จัดการพูดว่า "พวกเราตัดยูริออกแล้วเริ่มต้นโซนยอชิแดใหม่กันเถอะ" พี่ยูริก็จะชอบพูดว่า "พี่ค่ะ เอาจริงหรอ?" และเธอก็จะถามสมาชิกคนอื่นๆว่า "นี่พวกเธอก็คิดแบบนั้นด้วยใช่มั้ยย่ะ?" (หัวเราะ)

คิมชินยอง : โอเค มันก็แค่ยูริมีกลิ่นเท้ากับยูริตัวดำ (หัวเราะ) เอาละถัดไป เป็นเธอแล้วมักเน่ ซอฮยอน! (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : ค่ะ
สาวๆ : เธอเป็นพวกอารมณ์ศิลปินค่ะ
ซอฮยอน : (หัวเราะ) อืมค่ะ ดูกันเถอะ "ได้โปรดเถอะนะ...เอาความยืดหยุ่นของเธอกลับมาหน่อย แต่ยังไงซะ ฉันก็รักเธอที่เธอยังเป็นมักเน่ของพวกเรานะ"
คิมชินยอง : อ๊า พูดถึงเรื่องความยืดหยุ่นของเธอแบบนี้ เป็นใครเนี่ย?
ฮโยยอน : ฉันคิดว่าคงเป็นคนที่นั่งอยู่ด้านขวาสุดค่ะ (หัวเราะ)
ยุนอา : ไม่นะ ไม่ใช่ฉัน
ซอฮยอน : อืมม..พี่ซันนี่ใช่มั้ยค่ะ? (ซันนี่หันหน้ามา)
คิมชินยอง : อืม คุณอีซุนกยู ยังจะทำว่าไม่ใช่เธออีกนะ! (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : "สวัสดี มักเน่! เธอมีช่วงเวลาที่ยากลำบากนะ โดยเฉพาะ ฉันก็อยากรู้ว่าเมื่อไหร่และใครที่จะได้แต่งงานกับเธอ ฉันหมายความอย่างนั้นจริงๆนะ แม้ว่าเธอจะได้แต่งงานไปแล้วครั้งนึงก็ตาม เธอดูแปลกและดี ฉันแค่อยากรู้นะ การที่เป็นมักเน่ ฉันก็อยากเห็นเธอรักษาความดีแบบตอนนี้เอาไว้นะ" (ถอนหายใจและแฟนๆต่างก็หัวเราะ)
คิมชินยอง : เธอถอนหายใจทำไมละ? (หัวเราะ)
ซอฮยอน : อา ไม่ค่ะ ไม่มีอะไร(หัวเราะ) ดีค่ะอันนี้ดูยาวดี
คิมชินยอง : "ฉันชอบจองยงฮวามากนะ สำหรับเขา ฉันคงปล่อยให้เธอไปได้ (แฟนๆหัวเราะ) ขอโทษที่ก้าวร้าวไปบ้าง แต่ช่วยเข้าใจนะว่ารักของฉันที่มีให้กับเธอมันยิ่งใหญ่มาก! และเธอก็เริ่มน่ารักขึ้นแล้วนะ! ฉันอิจฉาเธอจัง เธอเป็นคนที่เพอร์เฟ็คด้วยนะ โอเค บางทีอาจไม่ใช่ แต่เธอก็ยังคือ ออมชินดัล (เป็นภาษาออนไลน์หมายความว่าผู้หญิงที่ดีพร้อมไปทุกอย่างจริงๆ) พี่รักเธอ"
คิมชินยอง : โอ้ ดูอันนี้ "เธอเปลี่ยนไปนะ! เธอไม่ยอมเล่นกับพี่เลย สิ่งที่เธอทำก็มีแต่ไปถ่าย We Got Married กับไปโรงเรียน เธอชอบมันใช่มั้ย?" (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : (หัวเราะ) ว้าว พี่ค่ะ.....
คิมชินยอง : ดูเหมือนว่าทุกคนจะอิจฉาเธอนะ ซอฮยอน "มักเน่! เธอรู้สึกดีที่ได้แต่งงานใช่มั้ย? เธอเยี่ยมนะ! คืนที่เราไปที่ญี่ปุ่น เธอดูแตกต่างไปมากมายจริงๆ เธอเป็นคนสง่างามจริงๆ! ฉันรักเธอ"
ซอฮยอน : ใครเขียนอันนี้ค่ะ?
คิมชินยอง : เกิดอะไรขึ้นหรอ?
ซอฮยอน : (ยังคงมองไปรอบๆ) ใครเขียนค่ะ?
เจสสิก้า : ฉันเอง! (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : โอ้ ~~ จริงหรอค่ะ?
เจสสิก้า : ก็เธอนั่งข้างฉันตอนนั้น
คิมชินยอง : มีอะไรเกิดขึ้นในวันนั้นรึไง?
ซอฮยอน : ค่ะ วันนั้น...ฉันจะไม่มีทางลืม
คิมชินยอง : อืม ทำไมละ ?
เจสสิก้า : ค่ะ คุณไม่ต้องไปรู้มันหรอกค่ะ (หัวเราะ)
ยุนอา : ซอฮยอนโชว์ความซื่อสัตย์ที่มีให้กับพวกเราค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : อาา...
ยูริ : เธอแสดงมันออกมาพร้อมกับน้ำตาค่ะ...
คิมชินยอง : โอเค งั้นไปอันอื่นกัน
ซอฮยอน : ฉันอยากอ่านอันนี้ค่ะ "คำแต่ละคำของเธอมันทำให้ฉันได้มองโลกในแง่บวกนะ การที่ได้อยู่ห้องเดียวกับเธอ ฉันรู้สึกเสมอว่าฉันมีรูทเมทที่ดีจริงๆ" ขอบคุณค่ะพี่
คิมชินยอง : อาา รูมเมทของเธอ ใครกัน?
ซอฮยอน : พี่ฮโยยอนเองค่ะ (ตอนนี้ฮโยยอนทำหน้าตลกๆออกมา)
คิมชินยอง : (หัวเราะ) อะไรกันเนี่ย?
ฮโยยอน : (ภูมิใจ) ค่ะ ฉันเอง (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า โอเค ไปดูข้อความอื่นกัน "ฮยอน ฉันดีใจที่เธอดูยืดหยุ่นมากขึ้นตอนนี้นะ! ทำได้ดีมาก! ชอบยงฮวามั้ยละ? บอกฉันมาเถอะ ฉันจะช่วยเธอเอง! ฉันกำลังพูดอะไรอยู่เนี่ย? (แฟนๆหัวเราะ) ฮยอน ดูแลผิวของเธอให้ดีๆละ เธอจะต้องจะต้องรักษาสุขภาพผิวของเธอ อย่าให้แพ้จียองหรือซอลลี่เชียวนะ! (แฟนๆหัวเราะ) เพราะว่าเธอคือเทพธิดา" (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ซอฮยอน : (พูดกับซูยอง) โอเคค่ะ ฉันทำแน่ ดังนั้นช่วยให้ฉันได้นอนหน่อยนะค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : อา เป็นซูยองนี่เอง ก็ใช่นะ อายุก็แค่ตัวเลขที่ไม่มีความหมาย

(และเธอก็ย้ายไปที่สมาชิกคนถัดไป เจสสิก้า เจสสิก้าก็ได้พูดบางอย่างกับเธอ)
คิมชินยอง : (ขำ) เงียบๆหน่อย (แฟนๆหัวเราะ และเจสสิก้าก็หัวเราะด้วยพร้อมกับแตะหน้าท้องของคิมชินยอง)
คิมชินยอง : (พูดกับเจสสิก้า) อย่ามาจับหน้าท้องฉันนะ เพราะมันจะทำให้ความภาคภูมิใจของฉันต้องเจ็บปวด (แฟนๆหัวเราะ)
(เจสสิก้าโชว์กระดาษของเธอให้กับคิมชินยอง และรอให้เธออ่านมัน)
คิมชินยอง : (ขำ) เธอออกไปข้างหน้าแล้วก็อ่านมันเองสิ (แฟนๆหัวเราะ)
เจสสิก้า : "เมื่อฉันเดินกับเธอ ฉันต้องการที่จะควงเท้าของเธอมากกว่ามือของเธออีกนะ(หัวเราะ) ฉันจะบอกว่ามีคนที่รักเธอจริงๆกับสิ่งนี้ ช่วยใส่แหวนไว้ที่นิ้วเท้านิ้วที่ 4 ของเธอ ไม่ใช่นิ้วมือนะ" (เจสสิก้าฮาแตก เธอดูยังกะจะร้องไห้เลย lol) (พูดกับคิมชินยอง) ดูนี่สิพี่ค่ะ
คิมชินยอง : (ขำ) มีภาพวาดรูปเท้าบนกระดาษนี้ด้วย(แฟนๆหัวเราะ) ใช่ มีแหวนบนนิ้วเท้านิ้วที่ 4 ด้วย! (แฟนๆหัวเราะ) มาอ่านส่วนที่เหลือกัน "นิ้วเท้าของเธอบริสุทธิ์จนเป็นไปไม่ได้ที่จะบอกว่าโกหก วู้ว ฉันกลายเป็นที่สนใจมากขึ้นในตัวเธอ ในฐานะสมาชิกและเพื่อน ฉันรักเธอจนถึงวันที่เซลล์ผิวด้านที่ส้นเท้าของเธอโตขึ้น 5 cm" พวกเธอรักกันแต่ละคนในทางที่สกปรกจริงๆ (แฟนๆหัวเราะ)
(ตอนนี้ฮโยยอน ทำหน้าตาตลกอีกครั้งหนึ่ง)
คิมชินยอง : (หัวเราะ)มันคือเธออีกแล้วใช่มั้ย ?
คิมชินยอง : ลองดูอันนี้สิ อืมม.... (พูดกับแฟนๆ) เราไม่รู้ว่าใครเขียน มันก็จะเป็นความลับใช่มั้ยค่ะ?
เจสสิก้า : (ขำ) ใช่ค่ะ มันเป็นความลับ
คิมชินยอง : (ขำ) "เธอ ที่เป็นศัตรูกับแตงกวาในชาติที่แล้ว"
เจสสิก้า : (ขำ) "เธอ ที่เลี้ยงหนูไว้บนเท้าของเธอ" (ในเกาหลี ตะคริวกับหนู เป็นคำพ้องเสียงกัน)
คิมชินยอง : "เธอ ที่ไม่ชอบปลาแต่ก็จับมันได้ดี"
เจสสิก้า : "เธอ ที่เป็นเจ้าของภาพลักษณ์หญิงสาว"
คิมชินยอง : "เธอ ที่เคี้ยวก๋วยเตี๋ยวครั้งเดียวก่อนที่จะกลืน"
เจสสิก้า : "เธอ ที่ดูเหมือนคนเย็นชาคนนึง"
คิมชินยอง : "แต่ก็เป็นผู้ที่มีจิตใจภายในที่อบอุ่น"
เจสสิก้า : "เธอ ที่เป็นคนที่อ่อนโยนและก็ร้องไห้ได้ง่าย"
คิมชินยอง : "เธอ ที่มีเสียงหวานและน่ารัก"
เจสสิก้า : "เธอ เจ้าหญิงขี้เซา ที่จะตื่นเมื่อเราไปปลุกครั้งที่สิบ"
คิมชินยอง&เจสสิก้า : (มองหน้าซอฮยอน) "ฉันรักเธอ" (แฟนๆหัวเราะ) (ระหว่างที่พูดนี้ซอฮยอนไม่เงยหน้ามาเลย lol)
เจสสิก้า : (พูดกับซอฮยอนพร้อมรอยยิ้ม) ฉันก็รักเธอนะ
คิมชินยอง : เจ้าหญิงขี้เซา เจสสิก้าเธอคือเจ้าหญิงขี้เซา (ขำ) โอเค ต่อไปยุนอา

ยุนอา : (ขำ) ฉันทำอะไรไม่ได้ แต่หัวเราะเมื่อฉันเปิดมัน เธอเป็นที่ปรึกษาที่ดีอะไร!
คิมชินยอง : (ขำ) ใครเป็นที่ปรึกษาของเธอ?
ยุนอา : เธอเขียนสิ่งที่มีความหมายมา 2 คำค่ะ
คิมชินยอง : 2 คำ?
ยุนอา : "อ๊า~นวา~" (แฟนๆหัวเราะ) (คำที่ใช้ในภาษาเกาหลีออนไลน์ ผู้คนชอบใช้เมื่อพวกเขากำลังอยู่ในสถานการณ์ที่น่ารำคาญ) เธอเขียนมันมาพร้อมกับภาพค่ะ
ฮโยยอน : ฉันก็มีสิ่งต่างๆมากมายที่จะเขียนให้กับยุนอานะ แต่ว่า อ๊า~นวา~ (หัวเราะ) ฉันไม่ได้เขียนมันเพราะว่าฉันไม่มีเวลา ฉันคิดว่ายุนอาจะเข้าใจฉันโดยที่ไม่พูดอะไรมากนะ
ยุนอา : อืม ฉันก็อยากได้ยินจากพี่ค่ะ แม้ว่า ...
คิมชินยอง : มันอาจจะดีกว่านะ ดูข้อความอื่นเป็นไง? "ถึงเธอจะเป็นคนสวยยังไงก็ตาม ทำไมเธอไม่เล่นกับพี่บ้างละ? (แฟนๆหัวเราะ) เธอไม่ได้ใช้ประโยชน์จากหน้าตาน่ารักของเธอเลยสักนิด! ถ้าเธอไม่เอานะ ก็แค่ขายมันไปซะ 3,000 วอน (แฟนๆหัวเราะ) มันแพงเกินไปมั้ยเนี่ย?"
ยุนอา : อืม...คงไม่ใช่ข้อความของพี่ซันนี่ใช่มั้ย?
คิมชินยอง : งั้นหรอ....(ซันนี่ทำหน้าตาตลกๆ) ฮ่าฮ่า เป็นเธอใช่มั้ย ซันนี่? โอเค
ยุนอา : "ยุง! เมื่อฉันรู้สึกเศร้า เธอก็เศร้าด้วย เมื่อไหร่ที่ฉันเจอบางสิ่งที่มันตลกๆและพยายามบอกกับเธอ เธอก็เจอได้สิ่งเดียวกัน เมื่อไหร่ฉันรู้สึกง่วง เธอก็ด้วย และที่พิเศษสุดๆ เมื่อไหร่ที่ฉันรู้สึกหิว เธอก็เป็นแบบฉันตลอดเวลา ยุนอาผู้น่ารัก ได้โปรดอย่าไปเต้นอะไรแปลกๆต่อหน้าคนจำนวนมากนะ(แฟนๆหัวเราะ) และก็อย่าออกไปเที่ยวกับฮโยยอนให้มากเพราะเธอเป็นคนเอาแน่เอานอนไม่ได้ ฉันรักเธอ"
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า อย่าออกไปเที่ยวกับฮโยยอนให้มากเพราะเธอเป็นคนเอาแน่เอานอนไม่ได้ (หัวเราะ)
ยุนอา : ฉันไม่รู้ว่าใครเขียนค่ะ..
คิมชินยอง : (ขำ) อา เธอไม่รู้จริงๆหรอว่าใครเขียน (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ดูอันนี้สิ "เธอ ที่ชอบทำหน้าปลาดุก"
ยุนอา : "เธอ ที่เป็นเจ้าของใบหน้าที่สวยงามราวกับอัญมณี"
คิมชินยอง : "เธอ ที่รักเสื้อยืดมีหมวกและใส่ได้เข้ากันอย่างยิ่งกับผมยาวของเธอ"
ยุนอา : ในวงเล็บมันเขียนว่า "ไม่ใช่ว่าผมสั้นจะไม่เข้ากับเธอนะ" (แฟนๆหัวเราะ)
ยุนอา : "เธอ ที่ทำตัวง่ายๆยังกับเด็กผู้ชาย และชอบคลื่นไส้ บ่อยๆ"
คิมชินยอง : "เธอ ที่รู้สึกเยือกเย็นและเป็นคนใจกว้าง"
ยุนอา : "เธอ ที่เทคแคร์คนอื่น และกำลังหลงไหลในการแสดงเช่นเดียวกับดาราสาว"
คิมชินยอง : "เธอ ที่เป็นคนซื่อสัตย์และมีแขนยาวที่สุดในหมู่พวกเรา"
คิมชินยอง&ยุนอา : (มองไปที่ซอฮยอน) ฉันรักเธอ~ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : (ขำ) เธออารมณ์ศิลปินจริงๆเลย (หัวเราะ)
ยุนอา : ฉันรู้สึกผิดหวังค่ะ เพราะว่าเมื่อฉันนับข้อความมันมีแค่ 7 เอง ต้องมี 8 ข้อความไม่ใช่หรอค่ะ?
ซูยอง : ฉันยังได้แค่ 6 เอง (แฟนๆหัวเราะ)
ยุนอา : และมีสมาชิกคนหนึ่งเขียนว่า "อ๊า~นวา~" และฉันก็พบว่าพี่แทยอนไม่ได้เขียน
แทยอน : นี่ฉันไม่ได้เขียนหรอ
คิมชินยอง : แทยอน เธอเขียนมั้ย?
แทยอน : อืม ฉันไม่รู้ค่ะ ฉันคิดว่าฉันเขียนนะ
คิมชินยอง : ก็พวกเธอมีสมาชิกเยอะมากขนาดนี้ บางทีทำไมเธอถึงลืมใครบางคน?
ทิฟฟานี่ : อืม ฉันเป็นคนสุดท้ายที่เขียนพวกนี้นะ และครั้งสุดท้ายที่เช็ค มันมี 9 หรือ 10 ข้อความเนี่ยละบนกระดาษของซันนี่ (หัวเราะ)
แทยอน : (พูดกับซันนี่) เธอคงไม่ได้เขียนข้อความให้ตัวเองด้วยใช่มั้ยห๊ะ พี่ค่ะ? (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : (ขำและอ่านกระดาษของเธอ) "ทำไงที่ทำให้เธอเพอร์เฟ็ค? แม้แต่ชื่อของเธอยังเพอร์เฟ็คเลย ซันนี่ ไม่มีเธอ โซนยอชิแดคงอยู่ไม่ได้ เธอคือสิ่งมหัศจรรย์และจริง!"
คิมชินยอง : (ขัดจังหวะซันนี่) เธอเขียนพวกนี้เองใช่มั้ย? (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : มันควรจะมี 8 ข้อความ แต่เธอกลับมี 10 หรือมากกว่านั้น (หัวเราะ)
ฮโยยอน : ฉันมี 8 นะ
คิมชินยอง : (เอากระดาษของซันนี่มาแล้วอ่านมัน) "ฉันรักเธอ พี่ค่ะ! พี่ค่ะ! พี่สุดยอดที่สุด อย่าไปฟังคนอื่น เพราะพี่สุดยอดที่สุด พี่ค่ะ! พี่คือสิ่งที่ฉันชอบ รักเธอ ซันนี่ที่รัก ซันนี่ยอดเยี่ยมที่สุด!" เธอเขียนมันเองอีกแล้วใช่มั้ย? (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : อา ฉันขอโทษเธอมากๆนะยุนอา บางทีฉันสับสนเพราะเรามีสมาชิกจำนวนมาก ฉันก็เลยคิดว่าฉันเขียนมันแล้ว
คิมชินยอง : ฉันก็ว่างั้นนะ (พูดกับแทยอน) พั๊คงง! (แฟนๆหัวเราะ)
แทยอน : (หัวเราะ) คืนนี้ ฉันจะเลี้ยงข้าวเธอเองนะยุนอา
ยุนอา : จริงหรอค่ะ? ฉันไม่ได้หมายความไปแบบนั้น แต่ว่า...(หัวเราะ)

คิมชินยอง : โอเค ถัดไปตาทิฟฟานี่ เธอดูสวยนะ
ทิฟฟานี่ : ฉันเดาว่าสมาชิกคงเขียนกระดาษของฉันเป็นอันแรกค่ะ
คิมชินยอง : คนทั่วไปมักจะเขียนอะไรที่ยากๆเป็นอันแรกก่อน แล้วค่อยๆลดลง ลดลง และสุดท้ายก็กลายเป็นแบบยุนอา (หัวเราะ) ใช่มั้ย ทิฟฟานี่?
ทิฟฟานี่ : อันนี้น่าประทับใจนะค่ะ "ฉันน่ารักกว่า ตลกกว่าพี่ ฉันเจ๋ง! แต่ว่าเสียงของฉันทำฉันพัง มันก็เพราะว่าเสียงของเธอ ฉันต้องดูเหนือกว่า อา~นวา~" (หัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : "ฉันรู้สึกมั่นใจก็เพราะเธอ พี่ค่ะ! พี่เท่านั้น พี่ทิฟฟานี่ทำได้ดีในจุดที่ต้องใช้เสียงดังๆ" (หัวเราะ) "เธอเกิดมาเพื่อเป็นที่รัก ~" (มันเป็นเพลง) (หัวเราะ)
(ช่วงนี้ฮโยยอนท่าทางประหลาดแบบอื่นบนใบหน้าของเธอ)
คิมชินยอง : (พูดกับฮโยยอน) ฮ่าฮ่า ศาสตราจารย์คิม อยู่ที่นี้แล้ว
ทิฟฟานี่ : และ... (หัวเราะ)
คิมชินยอง : (เลือกกระดาษของทิฟฟานี่มาอ่าน) "ทิฟฟานี่ ผู้ที่เรืองรองมากยิ่งกว่าเห็ด" (มันเป็นมุข ที่สาวๆจะให้ความสนุกสนานกับทิฟฟานี่ โดยการเรียกเธอ 'ทิฟฟานี่ผู้ที่สว่างไสวยิ่งกว่าเห็ด' มันถูกเปลี่ยนไปหน่อย) (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : เธอวาดภาพเห็ดตรงนี้ค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : (ขำ) "เมื่อไม่นานมานี้ มีคนมากมายที่ต้องการขโมยตายิ้มของเธอ! ฉันจะจัดการพวกเขาทั้งหมด กล้ามาเลียนแบบตายิ้มของทิฟฟานี่ได้ยังไง(แฟนๆร้อง) ทิฟฟานี่ มันคือเครื่องหมายการค้าของเธอ และมันทำให้ทุกคนมีความสุข ดังนั้นได้โปรดอยู่เคียงกับราชินีตายิ้มไปนะค่ะ Ahig"
ทิฟฟานี่ : Ahig! (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ใครคือ Ahig?
แทยอน : (ทำเสียงน่ารัก) Ahig! (แฟนๆร้อง)
ทิฟฟานี่ : มันกลายเป็นเรื่องเครียดสำหรับฉันแล้วนะค่ะ เพราะว่า ไม่นานมานี้ไอดอลมากมายที่เดบิ้วท์มา พวกเขาต่างก็มีตายิ้มที่ยอดเยี่ยมทั้งนั้น รวมทั้งรุ่นน้องของเราเอง ซอลลี่ ก็ด้วย
คิมชินยอง : อืม ฉันสามารถพูดได้เลยว่าทิฟฟานี่มีตายิ้มที่ดีกว่า XX (เธอจงใจพึมพัม แฟนๆต่างหัวเราะ)
ซันนี่ : ดีกว่าใครกัน? พูดใครเคลียร์หน่อยสิค่ะ
คิมชินยอง : XX (ยังคงงึมงัม) (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ขอบคุณค่ะ
คิมชินยอง : ไปดูข้อความอื่นเป็นไง?
ทิฟฟานี่ : คุณหมายถึงอันนี้มั้ยค่ะ? ฉันมีคอมเม้นท์ฮาๆเยอะเลยค่ะ
คิมชินยอง : "เธอมีสเน่ห์เสียงที่ดีจริงๆเลยนะ"
ทิฟฟานี่ : "เธอเป็นคนที่เท่คนนึงนะ แต่ว่าไม่ลองเอาแบบฮาแตกสักหน่อยหรอ" (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : "เธอดูฮามากนะเมื่อเธอไม่ได้พยายามทำให้มันตลก" (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : "ฉันอยากน่ารัก และเก่งภาษาอังกฤษเช่นเธอ และก็คอยจับตาดู Totoro ของเธอให้ดีๆแล้วกัน" (Totoro เป็นตัวละคร Japanimation ที่มีชื่อเสียง) (หัวเราะ)
คิมชินยอง : "ยิ้มและร่าเริงให้เสมอๆนะ ฉันรักเธอ"
ทิฟฟานี่ : Totoro เป็นหนึ่งในตัวละครที่ฉันชอบมากค่ะ และฉันก็มีตุ๊กตาของมันด้วยนะ Totoro ให้ฉันมีความหวังเมื่อครั้นยังเด็ก ตุ๊กตาเป็นสิ่งสำคัญสำหรับฉันค่ะ และมันก็อยู่บนเตียงฉันด้วย แต่ว่าวันนึงพวกเธอก็ไปดึงหนวดมัน แล้วพวกเขาก็ถ่ายภาพและแกล้งทำเป็นลักพาตัวมันไป แล้วชอบบอกว่า "นำเงิน 200 ล้านดอลล่าร์มาที่ XX พรุ่งนี้ซะดีดี หรือฉันจะไม่คืนมันให้เธอดีน้าา" (หัวเราะ) ฉันช็อคมากเลยค่ะ ดังนั้นฉันจึงย้ายมันไปหอที่ญี่ปุ่น ซึ่งมันก็น่าจะจบแล้วนะ แต่พวกเธอยังจะมาขู่ฉันที่นี่อีก
คิมชินยอง : ก็นั่นละทำไมเขาถึงได้เขียนว่า "จับตาดู Totoro ของเธอให้ดีๆ" ไง (หัวเราะ) และก็นี้อะไรเนี่ย "พี่ยูริค่ะ เอาพื้นที่กระดาษมากเกินไปแล้วนะ"
ทิฟฟานี่ : (ขำ) ยูริเขียนว่า "ขอโทษที่ฉันใช้พื้นที่เยอะไป กรุณาอย่าโหดร้ายต่อฉันเลย มันเป็นความผิดพลาดของฉันเอง"
คิมชินยอง : เธอต้องใช้พื้นที่เยอะเลยนะนั่น...(ทิฟฟานี่โชว์กระดาษให้คิมชินยองดู) อา ในตรงกลางของกระดาษ (เงียบ) อืมม... ใครเป็นคนเขียนมันเป็นภาษาอังกฤษเนี่ย? (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : "Hey Yo Partner! No need to say."
คิมชินยอง : โอเค แล้วมันหมายความว่าไง ?
ทิฟฟานี่ : มันหมายความว่าเธอไม่มีอะไรต้องพูด
คิมชินยอง : เธอไม่มีอะไรต้องพูด?
ทิฟฟานี่ : มันเป็นของเจสสิก้าค่ะ เธอต้องเบื่ออยู่แน่ๆค่ะ (หัวเราะ)
สาวๆ : ไม่นะ มันไม่ได้หมายความอย่างนั้น 'ฉันไม่จำเป็นต้องพูด' มันก็เหมือนกับ 'เธอจะรู้มัน แม้ไม่ต้องพูด'
เจสสิก้า : เธอก็รู้ ความสัมพันธ์มันไม่จำเป็นต้องการคำอะไรมากมาย นั่นแหละทำไมฉันถึงเขียนไปแบบนั้น (แฟนๆร้อง)
ทิฟฟานี่ : เธอเขียนมันไว้ที่ท้ายสุดของกระดาษเลยค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค งั้นเริ่มอันนี้เลยนะ? "ชอบเสียงดัง"
ทิฟฟานี่ : "มีเสียงที่มีสเน่ห์" (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : "เธอ ที่มีข้อได้เปรียบในการเป็นนักร้อง"
คิมชินยอง : "เธอ ที่ทำให้คนอื่นมีความสุขเพียงเธอยิ้ม"
ทิฟฟานี่ : "เธอ ที่รักสมาชิกของเราได้มากกว่าทุกคน"
คิมชินยอง : "เธอ ที่เข้ากับผมสั้นได้ดี"
ทิฟฟานี่ : "เธอ ทำให้เรามีความสุขไปกับการเต้นของเธอ"
คิมชินยอง&ทิฟฟานี่ : "เธอ ที่อบอุ่นและเสียงน้ำตาได้ง่าย ฉันรักเธอ" (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ทิฟฟานี่ : (พูดกับซอฮยอน) การเต้นของฉันมันตลกมากรึไง?(หัวเราะ) ฉันซีเรียสเวลาเต้นนะ
ซันนี่ : ก็มันตลกเพราะว่าเธอซีเรียสนี่ละ (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : มันขำค่ะ
คิมชินยอง : เอาละ เราควรให้ชื่อเล่นอันอื่นกับซอฮยอนนะ "ฉันรักเธอ" (แฟนๆหัวเราะ) เธอเขียนมันไว้ท้ายของทุกอันเลย
ซอฮยอน : ค่ะ ใช่ค่ะ (หัวเราะ)

11. งานวันเกิดของฮโยยอน

คิมชินยอง : ดีเลย พวกเธออาจจะมีการพูดคุยกันมากก่อนหน้านี้ แต่คำที่เขียนบนกระดาษมันรู้สึกแตกต่างกันนิดๆใช่มั้ย? หวังว่าทุกคนคงเก็บกระดาษนี้ไว้อย่างดีนะ และเรามีบางสิ่งบางอย่างเพื่อฉลองในตอนนี้ (แฟนๆร้อง และก็มีเค้กขนาดใหญ่ออกมา) อย่างพี่พวกคุณรู้นะค่ะ วันที่ 22 เป็นวันเกิดของฮโยยอน มันเป็นวันหยุดชูซอกพอดี พวกเราจึงวางแผนจัดงานวันเกิดไปพร้อมกับโซวอนในวันนี้ค่ะ (แฟนๆร้อง)
ทิฟฟานี่ : ว้าว เค้กของฮโยอนใหญ่ที่สุดเลยอ่ะ
คิมชินยอง : ฮโยยอน โปรดออกมานี่ มาร่วมรองเพลงวันเกิดให้กับเธอด้วยนะค่ะ
(เวลานี้ ซอฮยอนเล็งดอกไม้ไฟไปที่คางของฮโยอน)
คิมชินยอง : (หัวเราะ) ซอฮยอน เธอจะเล็งมันไปบนหน้าของพี่เธอทำไมเนี่ย?
คิมชินยอง : โอเค 1,2,3! (แฟนๆและสาวๆร่วมกันร้องเพลงวันเกิดให้กับฮโยยอน)
สาวๆ : บอกฉันสิ่งที่เธอหวังสิ
คิมชินยอง : ฮโยยอน เป็นมันของเธอ ...
ฮโยยอน : (ขำ) มันเป็นวันเกิดครั้งที่ 20 ของฉันค่ะ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : อ๊าา เธอรู้มั้ย ฉันมีมีดอยู่ในมืออยู่นะ (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : ก็ได้ๆ มันเป็นวันเกิดครั้งที่ 21 ของฉันค่ะ
คิมชินยอง : เอาละ เรามีเค้กที่สวยงาม แต่มีดนี่สิ.....(แฟนๆหัวเราะ) ดูสิ! มันใหญ่ไปค่ะ (หัวเราะ) โอเค เราจะตัดเค้กแล้ว เราควรฟังฮโยยอนนะ
(ฮโยยอนและสาวๆคนอื่น รวมตัวและตัดเค้กด้วยกัน)
เจสสิก้า : แย่จัง มันไม่ใช่เค้กวิ้ปครีมอ่ะ
ทิฟฟานี่ : ฉันเห็นด้วยนะ
ฮโยยอน : ขอบคุณมากนะค่ะ
สาวๆ : ว้าว มันน่ากินจัง
คิมชินยอง : เฮ้ พวกเธอเป็นโซนยอชิแดนะ (แฟนๆหัวเราะ)
(สาวๆยังคงยุ่งอยู่กับการกินเค้ก lol)
คิมชินยอง : หยุดตัวเองไว้ก่อน! เดี๋ยวเราสามารถกินอย่างคนบ้าได้หลังจบโชว์นี้ (แฟนๆหัวเราะ) โอเค ฮโยยอน เธอรู้สึกยังไงบ้างละ?
ฮโยยอน : อืม ฉันใช่ช่วงเวลาวันเกิดก่อนหน้านี้กับสมาชิกค่ะ แต่ว่ามันเป็นครั้งแรกที่ฉันได้มีงานเลี้ยงวันเกิดร่วมกับโซวอนค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง) ขอบคุณมากนะค่ะ ฉันก็ไม่รู้จะพูดอะไรดีเหมือนกัน อันที่จริงฉันรู้สึกภูมิใจค่ะ
คิมชินยอง : เธอดูน้ำตานองนะ
ทิฟฟานี่ : ค่ะ ใช่ค่ะ
ฮโยยอน : ฉันรู้สึกดีมาก มันไม่รู้จะอธิบายความรู้สึกยังไงดี ขอบคุณค่ะ หวังว่าฉันจะมีปาร์ตี้วันเกิดกับโซวอนไปนับพันปีเลยค่ะ
คิมชินยอง : โอเค ขอแสดงความยินดีกับวันเกิดครั้งที่ 22 ของเธอด้วยนะ

12. คำถามถึงโซนยอชิแด!

คิมชินยอง : เรามีช่วงเวลาที่รู้ว่าสมาชิกโซนยอชิแดคิดยังไงไปแล้ว ดังนั้นตอนนี้เราก็จะให้แฟนๆถามคำถามกับโซนยอชิแดมาบ้างนะค่ะ
คิมชินยอง : เรามีคำถามของแฟนๆอยู่ตรงนี้ พวกเธอต้องเลือกมาคนละหนึ่งคำถามและตอบด้วยนะค่ะ โอเค ซันนี่!
ซันนี่ : "มันเป็นยุคทองของไอดอล อะไรคือจุดดึงดูดของโซนยอชิแดที่แตกต่างจากกลุ่มอื่นๆ? คุณโชว์มันออกมาให้เราดูได้มั้ยถ้าคุณต้องการ" (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ฮืมม อะไรคือจุดดึงดูดของโซนยอชิแดหรอ?
ซันนี่ : มันคงเป็นความเป็นกันเองและความหลากหลาย แน่นอนค่ะ แต่ฉันคิดว่าความน่ารักต้องเป็นเหตุผลที่ดีที่สุดใช่มั้ย? (ท่อนหลัง เธอตอบพร้อมเสียงน่ารักแบบซันนี่) (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ซันนี่ : อาจจะมีความเซ็กซี่ หรืออย่างอื่น และเราก็มีมันมาก...
คิมชินยอง : โอเค ข้าม ถัดไป (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : "คุณรู้สึกยังไงเมื่อตอนเห็นแท่งไฟสีชมพูของโซวอนในคอนเสิร์ต"
คิมชินยอง : เธอรู้สึกยังไงละ?
ฮโยยอน : เมื่อเราเห็นแท่งไฟของโซวอน เราเหมือนได้รับพลังงานมามายมายค่ะ แน่นอนว่าเราสามารถให้พลังงานกับแฟนๆบ้าง แต่มันสุดจะบรรยายว่าได้รับพลังงานจากแฟนๆของพวกเรามามากเท่าไหร่ ในงานคอนเสิร์ต ฉันเกือบจะร้องไห้เมื่อก้าวขึ้นเวที เราต้องขอบคุณแฟนๆของเรามากนะ (เวลานี้ เธอแกล้งทำเป็นร้องไห้ และแฟนๆก็ต่างหัวเราะ) ช่วยให้กำลังใจเราไปตลอดนะค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ดีมาก ซูยองละ?
ซูยอง : "จนถึงตอนนี้ ท่าเต้นอะไรที่น่าประทับใจมากที่สุด? ถ้าคุณมีมันอยู่ท่อนไหน บอกเราด้วยนะ"
คิมชินยอง : อะไรที่น่าประทับใจมากที่สุด?
ซันนี่ : สำหรับซูยองแล้ว ฉันคงคิดว่าต้องเป็น Genie ค่ะ ฉันคิดว่างั้นนะ?
คิมชินยอง : ใช่ อาจเป็นไปได้นะ
ยูริ : ซูยองเธอจำท่าเต้นทั้งหมดเลยค่ะ แม้กระทั่งของสมาชิกคนอื่นด้วย เธอหัวไวนะ บางครั้งเราต้องขึ้นแสดงกัน 7 หรือ 8 คน และเราก็มีท่าเต้นที่แน่นอนอยู่แล้ว แต่เมื่อไหร่ที่เราสับสน ซูยองจะบอกให้เรารู้เพราะว่าเธอจำมันได้ทุกอย่าง และเธอยังจำท่าเต้นที่ผ่านมานานแล้วได้ดีทีเดียว (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : งั้นโชว์เลยสิ
แทยอน : ในท่าเต้น Run Devil Run จะมีพาร์ทที่แสดงให้เห็นขาที่ยาวสวยของซูยองอยู่(แฟนๆส่งเสียงร้อง) รู้ใช่มั้ยค่ะ ท่าที่ยืนเป็นเส้นทแยงมุมอ่ะค่ะ...ในห้องซ้อมเธอสอนสมาชิกคนอื่นว่าต้องทำยังไง
ฮโยยอน : อาา ท่าบิดกระดูกเชิงกราน! (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ซูยอง โชว์ให้ดูหน่อยสิว่าทำยังไง
ซันนี่ : ซูยองมีขาที่ยาวค่ะ แม้กระทั่งยืนเป็นเส้นทแยงมุม ขาข้างหนึ่งของเธอยังมาโดนหน้าแข้งฉันอีกค่ะ (แฟนๆหัวเราะ)
(ซูยองโชว์ท่าบิดกระดูกในท่าเต้นของ Run Devil Run, แฟนๆร้อง)
ซูยอง : เราควรจะเต้นด้วยกันเพื่อให้มันดูดีนะ
แทยอน : อันที่จริง ฉันอยากดูการเต้นของเธอมากกว่า (หัวเราะ)
คิมชินยอง : (หัวเราะ) จริงหรอ?
แทยอน : (ขำ) เพราะว่าเธอทำมันได้ดี
ซูยอง : จริงๆ การเต้นมันบอกฉันเองให้ฉันรู้สึกยังไงเวลาแสดงพาร์ทนี้
คิมชินยอง : แล้วทำไมแทยอนอยากดูเธอละ?
ซูยอง : ฉันคิดว่า (พูดกับแทยอน) ฉันจะโชว์เธอให้เยอะเลยที่บ้านนะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
แทยอน : โอเค (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ถัดไป แทยอน!
แทยอน : "ฉันได้ยินว่ามีเทพธิดาคุ้มครองพวกคุณในช่วงต้นปี คุณคิดว่าไง"
คิมชินยอง : จริงหรอ
แทยอน : ค่ะ เมื่อเราเตรียมตัวสำหรับ 'Oh' เราทำมันมาเพื่อความสนุก เราคิดซะว่ามันเป็นเพลงสุดท้าย (แฟนๆหัวเราะ) ดังนั้นเราคิดว่ามันเป็นไอเดียที่ดีแล้ว และก็ทำมัน อย่างไรก็ตามเพราะว่าตารางงานอย่างหนัก มันก็เลยไม่มีอะไรเลย แต่เราก็รู้กันอยู่ดีว่าใครเป็นเทพธิดาคุ้มครองเราค่ะ(หัวเราะ)
คิมชินยอง : อา เพราะว่างานมันยุ่ง มันก็เลยไม่คิดว่าไม่มีอะไรสินะ
แทยอน : ค่ะ แต่ตอนนี้เรากำลังทำกิจกรรมในญี่ปุ่นอยู่ค่ะ ดังนั้นมันจะสนุกถ้าเราได้ทำมันอีกครั้ง
คิมชินยอง : อ๊า ทำมันอีกครั้ง และเมื่อเธอมีแฟนมีทติ้งในญี่ปุ่น บอกแฟนๆว่า...
เจสสิก้า : มันก็เลยไม่มีอะไรอีกครั้ง (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค ถัดไป (พูดกับยูริ) เธอมีผิวดำหนิ! (แฟนๆหัวเราะ)
ยูริ : "ฉันสงสัยว่าพวกคุณอยู่ที่หอพักเหมือนที่เกาหลีมั้ย ถ้างั้น มีการเปลี่ยนแปลงรูมเมทรึเปล่า?"
ยูริ : อ๊า ฉันคิดว่าฉันเคยบอกไปแล้วนะ พวกเราอยู่กันสองชั้นค่ะ มีชั้น 2 กับ ชั้น 5 ที่ชั้น 2 จะมี ซอฮยอน ฮโยยอน ยูริแล้วก็ยุนอา ไม่มีการเปลี่ยนรูมเมท ส่วนในชั้น 5 จะมี แทยอน ซันนี่ ทิฟฟานี่ ซูยอง และเจสสิก้า (เธอขาดความมั่นใจนิดหน่อยตอนเธอพูดช่วงท้าย lol)
คิมชินยอง : เฮ้ ลืมได้ไงเนี่ย? (หัวเราะ)
ซันนี่ : ยูริเป็นอย่างนั้นตลอดเวลาค่ะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : เมื่อเราไปญี่ปุ่นสักวัน ให้ฉันไปอยู่ที่นั่นด้วยนะ (หัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค (พูดกับซอฮยอน) เฮ้ ฉันรักเธอ~ (แฟนส่งเสียงร้อง)
ซอฮยอน : ค่ะ
ทิฟฟานี่ : สมาชิกที่น่าเบื่อที่สุดตลอดเวลา ซอจูฮยอน (หัวเราะ)
ซอฮยอน : "เมื่อไหร่ที่คุณรู้สึกภูมิใจในการเป็นโซนยอชิแด?"
ซอฮยอน : อืม ฉันคิดว่าเมื่อไหร่ที่เราได้ขึ้นแสดงพร้อมกัน 9 คน (แฟนๆส่งเสียงร้อง) หลังเวทีเราก็เป็นเด็กสาวเหมือนคนอื่นๆ เราเล่นกันเหมือนกับเด็กสาววัยรุ่นทั่วไปอยู่เลยค่ะ
เจสสิก้า : (พูดกับซอฮยอน) 20 แล้ว ใช่มั้ย?
ซอฮยอน : อา ถูกค่ะ 20 แล้วค่ะ (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : ฮ่าฮ่า เธอคงรู้สึกเหมือนแก่แล้วอีกครั้ง! (หัวเราะ)
ซอฮยอน : วู้ว ฉันรู้สึกว่าฉันแก่แล้วในสถานการณ์นี้ (เหมือนจะร้องไห้) ฉัน 20 แล้วนะ อย่างไรก็ตามเราก็เล่นกันเหมือนคน 20 ปีธรรมดาในหลังเวที แต่ว่าเมื่อไหร่ที่เราขึ้นแสดง เราจะเป็นคนที่สมบูรณ์แบบแตกต่างจากคนทั่วไป ดังนั้นเวลาเราขึ้นแสดงดด้วยกัน เราจึงรู้สึกภูมิใจในการเป็นโซนยอชิแดค่ะ
คิมชินยอง : เยี่ยมมาก ช่วยปรบมือให้หน่อยค่ะ (แฟนๆปรบมือ) ต่อไป เจสสิก้า
เจสสิก้า : ค่ะ "อะไรคือประสบการณ์ออกอากาศที่น่าขายหน้ามากที่สุด?"
คิมชินยอง : มันอะไรเนี่ย ?
เจสสิก้า : เวลาที่เราต้องมาทำท่าแอกโย หรือทำท่าทางน่ารักๆ ในรายการค่ะ
ซันนี่ : โดยส่วนตัวแล้วฉันเลือก “Nililia” ในรายการ Star King ค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
เจสสิก้า : ว้าว ฉันไม่รู้ว่ามันเป็นสิ่งที่น่าจดจำนะ
ซูยอง : (พูดกับแฟนๆ) คุณรู้รึเปล่าค่ะว่าเจสสิก้าเรียนรู้ pansori มาครั้งนึงแล้ว? (เป็นหนึ่งในประเภทเพลงเกาหลีแบบดั้งเดิม) (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
เจสสิก้า : (หัวเราะ) บางทีไม่มีใครรู้มัน เราเลยเก็บไว้เป็นความลับค่ะ(หัวเราะ)
คิมชินยอง : โชว์หน่อยสิว่าทำยังไง
เจสสิก้า : จริงหรอค่ะ?
คิมชินยอง : ใช่สิ (พูดกับแฟนๆ) พวกคุณอยากได้ยินมั้ย? (แฟนๆตอบ "ใช่~")
(เจสสิก้า ร้อง "Nililia~ Nililia~Ninano~" แฟนๆถึงกับฮาแตก ถ้าคุณไม่รู้ว่ามันคืออะไร ลองไปดู Starking 100206 มันตรงกันเลยทีเดียว)
เจสสิก้า : พี่คังโฮดงจะชอบถ้าเขาเห็นแบบนี้ค่ะ เขาพาให้ฉันทำมันค่ะ
คิมชินยอง : อา เขาทำหรอ? ยังไงก็ตามไม่ต้องพูดถึงเขามากหรอก เขาไม่ได้อยู่ที่นี้สักหน่อย (แฟนๆหัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค นี้คือเจสสิก้าผู้ที่มีแหวนอยู่ในนิ้วเท้านิ้วที่ 4(แฟนๆหัวเราะ) ถัดไปยุนอา
ยุนอา : "ฉันได้ยินมาว่ามีสมาชิกที่ได้ใบขับขี่มาเมื่อเร็วๆนี้ เธอคือใครหรอ และรู้สึกยังไงเมื่อคุณได้ขับรถให้กับสมาชิกคนอื่น?"
คิมชินยอง : มีสมาชิกที่ได้ใบขับขี่แล้วใช่มั้ย?
ยุนอา : ค่ะ มี 4 คน
คิมชินยอง : ใครหล่ะ?
ยุนอา : ช่วยยกมือขึ้นด้วยค่ะ!
คิมชินยอง : ยูริ ซูยอง ฮโยยอน และก็ซันนี่
ทิฟฟานี่ : พวกเธอไม่สนใจสมาชิกคนอื่นเลยหลังจากที่พวกเธอได้มันมาค่ะ โดยเฉพาะยูริ เธอเอาแต่พูดว่า "ฉันมันผู้หญิงสามารถ!" (แฟนๆหัวเราะ)
ยุนอา : พวกเธอขับเก่งกันหมดนะค่ะ แต่ฉันมักรู้สึกตลอดว่าฉันจะต้องรัดเข็ดขัดนิรภัยให้แน่นขึ้น และให้แน่ใจว่าฉันได้ทำประกันภัยที่ดีแล้วก่อนออกค่ะ(แฟนๆหัวเราะ) ยังไงพวกเขาก็ทำได้ดีกว่าที่คาดไว้นะ
ทิฟฟานี่ : ซูยองขับรถไปกันฉันเมื่อเร็วนี้ๆค่ะ และพอฉันบอกเธอให้เลี้ยวขวาตรงแยกไฟแดงหน้า เธอก็ชอบมาว่าฉันว่า "เธอมาบอกฉันทำไมตอนนี้ ทำไมไม่บอกก่อนอย่างน้อย 500 เมตรละย่ะ" (หัวเราะ)
ซูยอง : ฮ้า มันก็...ดีแล้วหนิ ไม่เป็นไรหรอก เธอคงไม่เข้าใจจนกว่าจะได้ขับเองจริงๆ (แฟนๆหัวเราะ)
ทิฟฟานี่ : ฉันเคยมีประสบการณ์นะ (หัวเราะ)
ซูยอง : (ไม่คำนึงถึงความคิดเห็นของทิฟฟานี่) พวกมือใหม่จะรู้จักถนนดีสักเท่าไหร่หรอก ดังนั้นพวกเขาจึงต้องเตรียมความพร้อมก่อนหน้านี้ ถ้าเธออยากให้เลี้ยวขวา เธอก็ควรบอกฉันก่อนหน้านี้สิ ถ้าไม่งั้นมันจะสับสนมาก พอสุดท้ายเราขับไปได้เพียงตรงไปอย่างเดียวในวันนั้น (หัวเราะ)
คิมชินยอง : โอเค ทิฟฟานี่?
ทิฟฟานี่ : "โซวอนมีความหมายอะไรกับโซนยอชิแด?" (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ทิฟฟานี่ : ค่ะ มันเป็นคำถามที่ยากเลยทีเดียว ถ้าฉันอธิบายเป็นคำคำเดียว โซวอนก็คือ 'Genie' ของโซนยอชิแดค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง) พวกเราร้องเพลงเพื่อที่จะสื่สารกับแฟนๆของพวกเรา Genie แต่ว่าจริงๆแล้ว โซวอนคือผู้ที่ทำให้ความฝันของพวกเราเป็นจริง อืมม มันดูน้ำเน่านะ (หัวเราะ) ฉันได้เขียนสิ่งที่ต้องขอบคุณในอัลบั้มของพวกเราก่อนหน้านี้ เราทำเพลงเพื่อให้แฟนๆ และแฟนของเราก็รักเรามากกว่าที่เราคาดหวังไว้ พวกเขาแคร์สมาชิกเดี่ยวๆของโซนยอชิแดแต่ละคนมาก ดังนั้นฉันจึงขอบคุณพวกคุณมาก (แฟนๆส่งเสียงร้อง) พวกคุณคือ Genie ของพวกเราค่ะ

13. ข้อความสุดท้ายจากโซนยอชิแด

คิมชินยอง : มันเป็นช่วงเวลาสุดท้ายแล้วนะ (แฟนๆส่งเสียงครวญคราง) พวกเธอรู้สึกยังไง ว่าไงสาวๆ?
ซันนี่ : เวลามันผ่านรวดเร็วจริงๆ มันแค่ 2 ชั่วโมงเอง และ.....(เงียบ)
คิมชินยอง : โอเค อย่าเพิ่งใจลอย! (แฟนๆหัวเราะ)
ซันนี่ : (ขำ) ฉันจะพยายามจดจำสิ่งที่เราได้ทำวันนี้ และกระดาษความทรงจำแผ่นนี้ไว้ในจิตใจของฉัน (หัวเราะ) เพราะว่าเราต้องทำกิจกรรมที่ญี่ปุ่น เราจึงไม่ค่อยได้มีโอกาสมาพบกับแฟนๆของเราช่วงนี้ หวังว่ามันจะช่วยตอบแทนพวกคุณได้เล็กน้อยนะค่ะ และนี่เป็นเพียงก้าวแรกเพราะว่าเป็นงานแฟนมีทติ้งครั้งแรกของโซวอน นั่นจึงหมายความว่าเรายังมีโอกาสอีกมากมายที่จะมาพบกันอีกครั้ง ฉันหวังว่าเราจะช่วยกันสร้างความทรงจำดีๆกันไปทีละขั้นนะค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
ทิฟฟานี่ : มันรู้สึกเหมือนใช้เวลากับครอบครัวในช่วงวันหยุดเลยค่ะ มันเป็นเวลานานมากแล้วนะที่เราพบกัน แต่ว่าเราก็ยังพูดด้วยเสียงที่ดังและดูผ่อนคลาย มันเป็นอะไรที่ดีที่ได้ร่วมแบ่งปันถ้อยคำดีๆให้กันและกัน และนั่นมันทำให้ฉันรู้สึกอบอุ่นค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : เธอรู้สึกยังไงมั่งละ ยุนอา?
ยุนอา : อืม ตอนนี้เราเพิ่งเริ่มต้นกิจกรรมในญี่ปุ่นค่ะ ฉันจะบอกโซวอนว่าอย่านอกใจในขณะที่เราไม่ได้อยู่ที่นี้นะ(หัวเราะ) ฉันไม่สามารถอยู่ในงานแฟนมีทติ้งปี 2008 ตามที่คุณเห็นอยู่ในช่วงพัก ฉันสามารถกล่าวทักทายกับแฟนๆในโทรศัพท์ มันก็แตกต่างนิดหน่อย แต่ว่าฉันขอโทษนะ มันเป็นช่วงเวลาดีจริงที่ได้อยู่ที่นี่และฉันก็หวังว่าแฟนๆที่มาในวันนี้จะกลับมาอีกครั้งในงานแฟนมีทติ้งที่เป็นทางการครั้งที่ 2 ของโซวอนอีกด้วยนะค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : เจสสิก้าละ?
เจสสิก้า : มันสนุกมากค่ะ มันดีที่มีการพูดคุยกันมากๆอย่างนี้ แต่ว่ามันคงจะดีกว่าถ้าพวกเราได้รับฟังพวกคุณมากขึ้น ดูเหมือนว่าเราแต่ละคนจะพูดคุยกันมากเกินไป (หัวเราะ) หวังว่าเราจะพบคุณอีกในครั้งหน้านะค่ะ ฉันรักคุณ โซวอน (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ซอฮยอน? ฉันรักเธอ (แฟนๆหัวเราะ)
ซอฮยอน : มันเป็นครั้งแรกที่พวกเราได้จัดงานแฟนมีทติ้งที่เป็นทางการแบบนี้ค่ะ ฉันจะไม่ลืมวันนี้ เมื่อคนเรามีสายสัมพันธ์ถึงกัน ฉันคิดว่ามันคงจะยาวนานไปตลอดชีวิตโดยเฉพาะกับสิ่งล้ำค่าแบบพวกเรานี้ค่ะ ฉันไม่ได้คิดว่าพวกคุณจะนอกใจเรานะค่ะ(แฟนๆหัวเราะ) ฉันซีเรียสนะ (หัวเราะ) ฉันเชื่อว่าคุณรักเราไม่เพียงแค่รูปลักษณ์เท่านั้น แต่เป็นตัวตนของเรา ตั้งแต่ที่เรามีสัมพันธ์ในทางที่ดีต่อกัน ฉันก็หวังว่าเราจะเติบโตไปด้วยกันนะค่ะ (แฟนๆหัวเราะ) ฉันรู้ว่าคำมันฟังดูแปลกๆ แต่ว่าฉันก็ต้องการจะแบ่งปันช่วงเวลาของฉันกับพวกคุณไปยาวนาน เมื่อโซนยอชิแดกลายเป็ยคุณป้า ตอนนี้คุณก็คงเป็นคุณป้าไปด้วยใช่มั้ยค่ะ (หัวเราะ) ยังไงก็ตาม ฉันรักคุณค่ะ~ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ดีมาก ยูริ เธอ ที่มีผิวดำ?
ยูริ : (หัวเราะ) ฉันชอบมันนะเพราะว่าเรามีความซื่อสัตย์มาก คุณรู้ เมื่อไหร่ที่เราเจอเพื่อนเก่า เราจะรู้กันดีโดยไม่จำเป็นต้องพูด เพื่อนเก่าที่เข้าใจในสิ่งที่ฉันทำ เพราะว่าพวกเขาคือเพื่อเก่า! ฉันคิดว่าเราแสดงส่วนที่ดูเป็นธรรมชาติของโซนยอชิแดในวันนี้ค่ะ ฉันรู้สึกมีความมั่นใจและฉันยังรับรู้อีกครั้งว่าเรายังมีผู้คนอีกมากที่อยู่ข้างๆเรา ขอบคุณมากค่ะ หวังว่าเราจะได้ร่วมแชร์ความทรงจำแบบนี้เมื่ออายุมากขึ้นนะค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : แทยอนละ ?
แทยอน : ในขณะที่พวกเราอยู่ร้านทำผมเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับวันนี้ เราอยากจะทำให้มันดีมากขึ้นกว่าปกติ เพราะว่าวันนี้เป็นวันพิเศษ เราถือว่าแฟนมีทติ้งครั้งนี้มีความสำคัญมากๆสำหรับเราและแฟนๆ ฉันคิดว่าเราควรแสดงสิ่งที่แตกต่างจากธรรมดาให้กับคุณ ฉันเดาว่ามันคงดูประสบความสำเร็จใช่มั้ยค่ะ? (หัวเราะ)
คิมชินยอง : ใช่แล้วละ
แทยอน : และเมื่อเราได้เริ่มโปรโมทในต่างประเทศ ฉันรู้สึกมั่นใจที่เรายังมีโซวอนมากมายในเกาหลี มันทำให้เราเข้มแข็งเวลาเรารู้สึกท้อแท้และเดียวดาย เพื่อพวกคุณทุกคนและพวกเราเอง เราก็จะพยยามแสดงบทเพลงที่ดีออกมา ขอบคุณค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ซูยอง ?
ซูยอง : ที่ยูริพูดไปแล้ว อะไรก็ตามที่เราพูดหรือทำ แฟนๆที่นี้จะรู้ว่าใครเป็นพวกเราจริงๆและอย่าคิดว่าเราแปลกไปนะค่ะ อย่างที่คุณรู้ โซนยอชิแดไม่เคยเดินเรือ มันมีความเข้าใจผิดต่างๆมากมาย และมีสิ่งที่เจ็บปวดมากมายสำหรับเรา แต่ว่าแฟนๆที่นี่ก็ต่างเชื่อและสนับสนุนพวกเราเสมอ นั่นทำไมเราพูดสิ่งที่เราต้องการและอยากแสดงโชว์ชุดวอร์มให้กับคุณดู(หัวเราะ) มันเป็นช่วงเวลาที่ดี ทะเลสีชมพูมันสวยงามมาก สวยซะยิ่งกว่าโซนยอชิแดอีก(หัวเราะ) ฉันหวังว่าคุณจะอยู่เคียงข้างไปตลอด เพื่อให้มากเท่ากับที่พวกคุณรู้สึกภูมิใจพวกเรานี้ เราจะพยายามทำให้ดีที่สุด เพื่อให้คุณทุกๆคนสามารถภูมิใจที่ได้พูดว่า 'ฉันเป็นแฟนของโซนยอชิแด' ขอบคุณค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)
คิมชินยอง : ฮโยยอนละ?
ฮโยยอน : เอาละ ฉันซีเรียสจริงๆละนะ มันไม่ขำแล้วนะ ทั้งหมดนั้นฉันสามารถพูดได้ว่าฉันก็รู้สึกเช่นเดียวกับสมาชิกคนอื่น (แฟนๆหัวเราะ)
ฮโยยอน : ฉันซีเรียสจริงๆเลยนะเนี่ย
คิมชินยอง : (หัวเราะ) โอเค ฉันก็มีความสุขที่ได้มาที่นี้วันนี้นะ ฉันเห็นพวกเธอตั้งแต่พวกเธอเดบิ้วท์ตอนแรก และ อืมม...ฉันไม่ได้พูดนี้เพื่อตัวเองนะ (หัวเราะ) โซนยอชิแดหน่ะ มีทั้งความเสียใจ ความกังวล และแน่นอนมีความทรงจำที่มีความสุขด้วย ฉันมองเห็นพวกเธอไปตลอดทุกคน และบอกพวกเธอว่าพวกเธอก็ยังมีความสุขดีอยู่ เพราะว่ามีผู้คนอีกมากมายคอยสนับสนุน ฉันก็อิจฉาโซนยอชิแดนะ เพราะว่าพวกเธอเป็นเด็กสาวที่มีความสุข ฉันภูมิใจในตัวพวกเธอจังเลย และก็ขอให้พวกเธอโชคดีกับกิจกรรมที่ญี่ปุ่นนะ ช่วยให้การสนับสนุนที่ดีกับโซนยอชิแดด้วยนะค่ะ และเป็นเกียรติจริงๆที่ได้มาเป็น MC ในงานแฟนมีทติ้งอย่างเป็นทางการครั้งแรกของโซนยอชิแดในวันนี้ค่ะ (แฟนๆส่งเสียงร้อง)

14. สเตจสุดท้าย : Forever

เพลงนี้ยังคงทำให้ฉันซึ้งตลอด และตอนนี้ก็ไม่มีขอ้ยกเว้นเช่นกัน ในระหว่างการแสดง สาวๆน้ำตาไหลด้วยนะ แต่พวกเธอก็ยังร้องได้ดีจนจบ หลังจากจบเพลง สาวๆก็กล่าวอำลาแฟนๆและทุกคนก็พูดพร้อมกันว่า “지금은 소녀시대! 앞으로도 소녀시대! 영원히 소녀시대!” (ชิกึมมึน โซนยอชิแด อัพพือโรโด โซนยอชิแด ยองวอนฮี โซนยอชิแด) แล้วพวกเธอก็จากไป

15. บทส่งท้าย

ฉันควรจะพูดอะไรอีกดีละ? สาวๆสุดยอดมาก ฉันก็ไม่รู้ว่าจะมีใครน่ารักได้แบบนี้มั้ย โดยที่ไม่ต้องพยายามทำตัวให้น่ารัก พวกเธอแสดงออกให้เห็นสาวๆวัยรุ่นจริงๆ และนั้นละ คงจะทำให้พวกเธอดูน่ารักกว่าใครๆ

ถึงแม้ว่ามันจะยาวมาก ฉันหวังว่าคุณจะเอ็นจอยไปกับมัน สาวๆพูดเรื่องราวสนุกๆหลายสิ่ง แต่ว่าอุปสรรคทางภาษา มันอาจจะทำให้ไม่สมบูรณ์แบบสักเท่าไหร่ ฉันหวังว่ามันจะลดช่องว่างต่างๆด้วยแฟนแอคเค้าท์อันนี้นะ

สิ่งหนึ่งที่ฉันหวังว่าโซวอนทุกคนต้องจำไว้จริงๆก็คือ สาวๆเธอพูดว่าจะทำให้ดีที่สุดเพื่อที่จะทำให้แฟนๆได้ภูมิใจ ฉันไม่ได้พูดว่าเรา แต่โซวอนก็ต้องพยายามเช่นเดียวกัน อย่างน้อยๆเราก็หลีกเลี่ยงพวกบ้าๆได้ เราสามารถทำให้โซนยอชิแดรู้สึกภูมิใจ ถ้าเราสามารถภูมิใจซึ่งกันและกันได้แล้ว เราก็คงสนับสนุนพวกเธอไปได้จนกระทั่งเป็นคุณลุงคุณป้าดังที่ซอฮยอนพูดไว้ละนะ

ฉันอยากจะร่วมแชร์ความทรงจำดีๆกับโซนยอชิแดและโซวอนไปตลอดกาลจริงๆ

-- ขอขอบคุณสำหรับการอ่าน itnw0628@twitter --

---------
ที่มา: itnw0628@twitter
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
---------

Go to the top of the page

+Quote Post
Ziukatan
post Oct 1 2010, 11:14 PM
Post #2

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Yoong's Fortress
Member No.: 14,076

ทีมมทรานสุดยอดดด ยาวค่อดๆ เลย mkb (45).gif
. . . My Upload list . . . >> Click <<

+Quote Post
taeny 27
post Oct 1 2010, 11:15 PM
Post #3

Super Gangster

From: S❤ne TH
Member No.: 32,359

ยาวมากๆๆ ขอบคุณ คร่าาา

This post has been edited by taeny 27: Oct 1 2010, 11:31 PM
♬ MrMr ! ♬
๑۩ﺴ We believe in you .ﺴ۩๑

my home and Facebook 

+Quote Post
✖ Max ✖
post Oct 1 2010, 11:17 PM
Post #4

Group: SoShi GanG
From: ตามท้องถนน
Member No.: 44,158

ยาวมากๆเรย

ขอบคุนค้าบ
JESSI LOVE U

Girls' Generation Forever

+Quote Post
hahatiff
post Oct 1 2010, 11:22 PM
Post #5

Member No.: 37,349

สุดยอดดดดด

+Quote Post
aooom8
post Oct 1 2010, 11:29 PM
Post #6

Group Icon

Member No.: 41,158

ขอบคุณมากๆๆๆสำหรับคำแปลค่ะ
สาวๆน่ารักกันมาก

+Quote Post
SLJJO
post Oct 1 2010, 11:29 PM
Post #7

Member No.: 13,710

กำลังคิดถึงอยู่พอดีเลย เลยกดมา เจอเรย

แต่นี้ดึกแล้ว ขอไปนอนก่อนละกัน พุ่งนี้จะมาอ่านน่ะ

คิดถึงสาวๆ

+Quote Post
RiNKunG
post Oct 1 2010, 11:30 PM
Post #8

Junior Gangster

Member No.: 27,664

ยาวววววววววววววววววมากกกกกกกกกก สุดยอดไปเลยแฮะ

อ่านแล้วก็อิจฉานะ อยากไปมั่ง - . -
To the world you may be one person, but to one person you may be the world

My life cannot always be full of happiness,but it can always be full of Love...of ImYoonA

+Quote Post
vidic
post Oct 1 2010, 11:31 PM
Post #9

Group: Gangster
Member No.: 33,280

ยาวมากเลยครับอ่านแบบย่อๆๆพอแล้วสาวๆๆน่ารักที่สุดเลยครับ

+Quote Post
NaOZy
post Oct 1 2010, 11:31 PM
Post #10

Gangster

Member No.: 41,876

ขอบคุณมากค่ะ
ยาวมากๆ อ่านๆๆ

ขาย การ์ดhoot เกาหลี
ขาวดำ

ซอ ยูล 350/ใบ
ซู ฮโย 250/ใบ

ยูลขาวดำjp 650 หรือแลกแทขาวดำjp
ทุกใบรวมค่าส่ง มีของพร้อมส่ง pm ค่ะ

+Quote Post
-MUGGLE-
post Oct 1 2010, 11:32 PM
Post #11

Member No.: 27,732

ยาวได้ใจจริงๆ

อ่านจนตาแฉะ กันเลยทีเดียว

ขอบคุณทรานดีๆครับ

So Nyeo Shi Dae

Forever

+Quote Post
Piin*
post Oct 1 2010, 11:34 PM
Post #12

From: GIRLS GENERATION ♡
Member No.: 16,789

น่าอิจฉาชะมัดเลยยย

Nothing's gonna change my love for you

You ought to know by now how much I love you
One thing you can be sure of
I'll never ask for more than your love

+Quote Post
geal120839
post Oct 1 2010, 11:34 PM
Post #13

Member No.: 52,997

ยาวมากค่ะ

ตอนสุดท้ายซึ้งๆ TT
FOREVER 9

+Quote Post
processic
post Oct 1 2010, 11:36 PM
Post #14

Group: IT GanG
From: ใต้ท้องฟ้าผืนเดิมๆ
Member No.: 12,573

ขอบคุณมากค่ะ ยาวสุดๆ สุดจะยาว

+Quote Post
Coloo
Post #15

From: ซอกเตียงยุนยูล
Member No.: 31,961

ยาวมากกค่า!!
อ่านบางอันแล้วรู้เลยว่าใครเขียนอิอิ!!
55555555555 5

สาวๆน่ารักมากก!!
ขอบคุนมากค่า

credit : SKY_H

+Quote Post
amayui
Post #16

Gangster

Member No.: 26,871

ยาวมากมาย OoO

ขอบคุณทีมแปลมากเลยนะคะ

+Quote Post
taeny-snsd
post Oct 1 2010, 11:37 PM
Post #17

Group Icon

Member No.: 21,505

สาวๆน่ารักมากเลย ;')

เมื่อไหร่จะมางานมีตแบบนี้ที่ไทยบ้างนะ

ขอบคุณนะค่ะทีมทราน ^^

Yulsic 4ever "GG" *GIRLS GENERAYION "The Power of 9"*
เครดิสรูป-http://www.girlsgeneration-th.com/

+Quote Post
Lekz_YA
Post #18

From: ใต้เตียงนอนยุนยูล
Member No.: 53,838

ยาวโฮกเลยคับ
มีสองพาร์ทเลย
อิจฉาคนที่อยู่ตรงนั้น
โดยเฉพาะชินยองเนี่ย
ดูสนิทกะสาวๆมั่กๆ
อยากเป็นแบบนั้นบ้างอ่ะ

emo2 (13).gif

รับซื้อแผ่นซีดี อัลบั้มของเกาหลีของสาวๆ ตั้งแต่อัลบั้มแรก (เฉพาะแผ่นนะคับ)
PM มาได้เลย ^^

+Quote Post
NAMPU TIF
Post #19

Group Icon

Group: Donator GanG
From: จำเนียร'♥
Member No.: 14,038

กว่าจะอ่านจบ ยาวจริงๆ 555555555
==============  ' ..... ==============

영원토록 이렇게 너의 손잡고같이 걷고 싶어
forever forever...彡9 Become 1

+Quote Post
sansue
post Oct 1 2010, 11:38 PM
Post #20

GanG
**

Member No.: 16,649

ขอบคุณมากเจ้า... อุตส่าห์แปลให้ ยอมรับว่ายาวมากๆๆ

+Quote Post

14 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 12:07 PM