Welcome Guest ( Log In | Register )

[Trans] แฟนแอค จาก แฟนคลับคนหนึ่งที่ได้พบกับ เจสสิก้า หลัง 'Legally Blonde' จบลง
jwesty21
post Jan 17 2013, 09:41 AM
Post #1

Gangster

Group: Translator GanG
From: Bangkok, Thailand
Member No.: 34,030

"ภาพที่พวกคุณเห็น..ผมปิดหน้าตัวเองด้วยรูปหมี ยังไงก็โปรดเข้าใจด้วยนะครับ..;;

ตอนแรกผมไม่แน่ใจว่าผมควรจะเขียนอะไรแบบนี้ไหม
(เหตุผลที่ผมลังเลก็คือ ผมเจอเจสสิก้า ที่เป็นที่รักของผู้คนมากมาย)
แต่เรื่องที่ผมเจอมาในวันนี้ ก็เป็นเรื่องที่ดีเกินไปกว่าการที่จะเก็บไว้กับตัวเอง
เพราะฉะนั้น ผมจึงอยากจะเขียนข้อความเพื่อเล่าช่วงเวลาในขณะที่ได้พบกับเจสสิก้าในวันนี้ครับ

ก่อนที่จะเล่า...คงจะมีหลาย ๆ คนจากเว็บไซต์ woorissica ที่เห็นผมบ่อย ๆ ที่โรงละคร
ถ้าพวกคุณเห็นผู้ชายคนหนึ่งที่นั่งรถเข็นไปดูการแสดงของเธอเป็นประจำ ประมาณ 8 ถึง 9 จาก 10 รอบ นั่นล่ะครับ คือผมเอง
(จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้ไปทุกรอบหรอกครับ เผอิญว่าผมไม่ได้ไปดูในรอบวันที่ 12 ธันวาคม)

อย่างไรก็ตาม ผู้ชายคนนั้นคือผมเอง
ผมเป็นแฟนคลับของเจสสิก้า..ที่เดินทางไปดูละครเวทีของเธอเหมือนกับสมาชิกในเว็บ woorissica คนอื่น ๆ
แต่ในช่วงพักครึ่งแรก ผมก็ได้ยินเรื่องน่าตกใจจากสตาฟฟ์
เมื่อพวกเขาบอกว่า เจสสิก้า อยากจะพบกับผม..ถามว่าจะเป็นอะไรไหม ถ้าเจสสิก้าจะขอเข้าพบ
ตอนแรกผมคิดว่าผมหูฝาดหรือเปล่า

"เจสสิก้า?? ผม? จริงหรือครับ?"
...จากนั้น ผมก็อึ้งไปเลย

ผมคิดว่าผมตกใจมาก ๆ สติหลุดไปเลย จนกระทั่งสตาฟฟ์ถามว่า ผมไม่อยากเจอกับเจสสิก้าหรือ
จะบ้าหรือ!
และในที่สุด โอกาสที่จะได้เห็นเจสสิก้าแบบตาต่อตาที่ผมคิดว่าจะไม่มีทางได้เกิดขึ้นในชีวิตนี้ของผม...ก็มาหาผมในทันใด

ครึ่งที่ 2 ของการแสดง..
ขอบอกตามตรงนะครับ ผมจำเรื่องราวตอนที่พบกับเจสสิก้าไม่ค่อยได้ เพราะตอนนั้นผมตกใจมาก ๆ
แต่ผมยืนยันได้เลยว่าเจสสิก้าเป็นคนดีมาก! เชื่อผมเถอะ!

ผมทั้งมีความสุข แต่ก็รู้สึกกลัว...ผมไม่สามารถให้ความสนใจกับการแสดงได้เลย เพราะผมยังคงอยู่ในอาการตกใจ
จนกระทั่งการแสดงจบลง
ผมได้เคลื่อนย้ายตนเองไปทางออก ในขณะที่สตาฟฟ์นำทางผม

ทันใดนั้น นางฟ้าก็มาปรากฎตัวอยู่ตรงหน้าผม เธอเป็นนางฟ้าจริง ๆ ครับ
ความรู้สึกที่แสงสว่างของโลกทั้งใบมารวมอยู่จุด ๆ เดียว...คุณเข้าใจความรู้สึกนี้ไหม?
ยิ่งเข้าใกล้ยิ่งสว่าง...ความรู้สึกนั้นน่ะครับ

หัวใจผมเต้นไปอย่างระส่ำระส่าย ร่างกายของผมสั่นด้วยความตื่นเต้น
ผมเหมือนปิดสวิตช์ตัวเองไปเลย..
อาจจะเป็นเพราะว่าตกใจมาก ๆ ก็ได้มั้งครับ?

ผมรู้สึกเหมือนกับว่าสมองว่าเปล่า
สิ่งที่ผมคิดว่าจำได้มีเพียงแค่ตอนที่ผมพูดว่า 'ขอบคุณครับ' และ 'ผมตกใจมาก ๆ เลย....'
และมาถึงตอนที่สตาฟฟ์ที่อยู่ข้าง ๆ เห็นมือของผมที่กำลังสั่นพั่บ ๆๆๆ

เจสสิก้า ทักทายผมด้วยการกล่าวขอบคุณ
เข้าใกล้ผม และถ่ายรูปกับผมด้วย
เจสสิก้าเข้ามาหาผมก่อน แล้วก็ถ่ายรูปกับผม แต่ผมทำอะไรไม่ได้เลยตอนนั้น เพราะผมตกใจจนตัวแข็งไปหมด

แต่เวลาก็ผ่านไปเร็วเหลือเกิน
เจสสิก้าไปแล้ว และนั่นคือเวลาที่ผมจะได้ฟื้นสติของตัวเอง

พอมานึกดูอีกที
ก็มีหลายอย่างที่ผมอยากจะพูดกับเจสสิก้า
แต่ผมไม่สามารถกล่าวกับเธอได้ เพราะว่าตอนนั้นใจผมแข็งถื่อไปหมดแล้ว
เพราะฉะนั้น ผมจึงอยากกล่าวคำบางคำที่ไม่มีโอกาสได้พูดกับเจสสิก้า

ขอบคุณครับ เจสสิก้า

ครั้งแรกที่ผมได้ยินว่าจะได้พบกับคุณ สิ่งที่ทำให้ผมตื่นเต้นมากที่สุด
อาจเป็นมากกว่าความจริงที่ผมจะได้พบกับคุณ
อาจเป็นเพราะเรื่องนี้ทำให้ผมคิดได้ว่า 'เจสสิก้า ยังคอยเอาใจใส่ และชื่นชมแฟน ๆ ที่คอยเฝ้าดูเธออยู่ห่าง ๆ อยู่เสมอเช่นเดียวกัน'

ผมไม่ทราบว่าพวกคุณจะคิดอย่างไร...แต่มีแฟนคลับหลาย ๆ คนที่ทำได้เพียงเฝ้ามอง และสนับสนุนเจสสิก้าอยู่ห่าง ๆ
มีแฟนคลับหลาย ๆ คน.. ที่ถูกบังด้วยฝูงชนจนไม่สามารถเห็นคุณอย่างชัดเจนได้
ผมรู้ว่าเจสสิก้า ที่เรียกผมออกไปคนเดียว แล้วก็พบกับผม ที่มาดูการแสดงของเธอในวันนี้ รู้ว่ามีแฟนคลับหลาย ๆ คน ที่สามารถเฝ้าดูเธอได้เพียงห่าง ๆ เท่านั้น
และผมก็ยิ่งรู้สึกขอบคุณ และตื้นตันมากขึ้นครับ เจสสิก้า

แล้วก็ เจสสิก้า
สิ่งที่คุณพูดในรายการ Starry Night เมื่อคืน ทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดมาก ๆ
สิ่งที่คุณเห็นข้างนอก บางครั้งมันก็ไม่ได้เป็นเช่นนั้นเสมอไป...ความรู้สึกที่กดดันจากการถูกเข้าใจผิด ถูกผู้คนตัดสิน และยังความคิดที่อคติที่มีต่อคุณ...
แต่บทบาทของ Elle Woods ที่คุณรับบทกลับตรงกับลักษณะนิสัยของคุณโดยบังเอิญ.. ผมขอเดาแล้วกันว่าในใจของคุณคงจะคิดอะไรอยู่มากมาย
ตอนที่ดู Legally Blonde เวลาดูตอนที่ Elle Woods เครียด ผมมักจะอารมณ์เสียอยู่เสมอ ๆ เลย

คุณพยายามอย่างเต็มที่ จนผมไม่สามารถอธิบายได้เลยว่าคุณทำงานหนักมากขนาดไหน
เพราะฉะนั้น เวลาที่มีศรแห่งความลำเอียง และอคติพุ่งตรงไปหาคุณ จึงทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดเหลือเกิน
แต่เจสสิก้า. ผมเชื่อว่าเจสสิก้ากำลังพยายามลบความลำเอียง ความคิดที่เป็นอคติ และทุกความเข้าใจผิดที่มีต่อคุณอยู่
เฉกเช่นเดียวกับ Elle Woods ที่ค่อย ๆ เปลี่ยนความคิดของผู้คนไปทีละเล็ก ทีละน้อย จนในที่สุด ความคิดในแง่ลบเหล่านั้น ก็แปรเปลี่ยนเป็นพลังที่มาจากผู้คนรอบตัวเธอ

และเหนือสิ่งอื่นใด.. การที่ผมมองดูเจสสิก้า และ Elle Woods
ทำให้ผมได้รู้ว่า อย่างมีอีกหลาย ๆ คนที่เป็นเหมือนกับผม
พยายามที่จะใฝ่หาพลังที่ต่อสู้กับความคิดที่ผิด ๆ และความเข้าใจผิดต่าง ๆ ที่ผู้คนมีต่อตน และพยายามจะใฝ่หาความสงบของจิตใจ ที่จะสามารถมองโลกใบนี้ และยิ้มออกมาได้.. เพราะฉะนั้น จงเข้มแข็งเข้าไว้ เจสสิก้า

จงลุกขึ้นยืน และก้าวข้ามทุกความลำเอียง ทุกความคิดที่อคติ และความเข้าใจผิดทั้งหมดทั้งมวลที่มีต่อคุณ...ส่วนผม ก็จะคอยภาวนาให้คุณได้ชัยชนะในครั้งนี้
และผม ก็จะขอสนับสนุนคุณตลอดไป. ผมจะขอยืนอยู่ข้าง ๆ คุณเสมอ ได้ไหมครับ?^^;

และ.. สิ่งที่ผมกำลังคิดอยู่ในตอนนี้.. เวลาที่ผมดูการแสดงของคุณ ผมก็จะรู้สึกเป็นห่วงสุขภาพของคุณอยู่เสมอ ๆ ..
แต่พอผมได้พบกับคุณจริง ๆ ผมกลับไม่สามารถพูดคำว่า 'หายเร็ว ๆ นะ' ออกมาได้ㅠ.ㅠ
เจสสิก้า สิ่งสุดท้ายที่ผมอยากจะกล่าวกับคุณก็คือคำ ๆ นี้
หายเร็ว ๆ และไว ๆ นะ.. ผมจะคอยอธิษฐานให้คุณสุขภาพ! แข็งเร็ง! เสมอ! ตลอดไป

เจสสิก้า สุดท้ายจริง ๆ แล้วนะ ขอพูดอะไรอีกสักอย่าง!
ขอบคุณมาก ๆ นะครับ ในวันนี้
ผมรู้สึกภูมิใจจริง ๆ ที่ผมเป็นแฟนคลับของคุณ
ผมจะสนับสนุนคุณตลอดไป! สู้ ๆ นะครับ!

Source: DC Jessica
English translation by @cucluvsic & @ch0sshi
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
8 Pages V   1 2 3 > »   
Start new topic
Replies (1 - 19)
otake_p
post Jan 17 2013, 09:48 AM
Post #2

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 40,421

ขอบคุณค่ะ เจาเป็นคนดีมากเลยอ่าาาาาา

+Quote Post
Pizeiro
post Jan 17 2013, 09:52 AM
Post #3

GanG
**

From: Khon Kaen / Nakhon Sawan
Member No.: 76,296

เป็นเราก็คงช็อคทำไรไม่ถูกเหมือนกัน
จ่าเป็นคนดีมาก ^^ อยากจะบอกจ่าว่า อย่าให้ใครมาตัดสินตัวตนของเราแล้วทำให้เราไม่เป็นตัวของตัวเองนะ

สู้ๆครับ

GIRLS & PEACE
LOVE & GIRLS

+Quote Post
Pangly
post Jan 17 2013, 09:53 AM
Post #4

Member No.: 86,848

ซึ้งมากกกกกกก

ถ้าเราเจอสิก้าแบบนั้นคงเป็นแบบคุณคนนี้แหละ

ใครจะคิดว่าสิก้าอยากจะเจอเรา

คนมองสิก้าจากภายนอกจริงๆ

ตัวจริงสิก้าไม่ได้เย่อหยิ่งอะไรหรอก

นางออกจะโก๊ะๆ มึนๆด้วยซ้ำไป

รักสิก้านะ สู้สู้ หายป่วยเร็วๆนะ
Kwon Yuri & Jessica Jung

[[YulSic]]

Twitter : @KwonPangLY

+Quote Post
AMANDA_YOONSIC
post Jan 17 2013, 09:56 AM
Post #5

GanG
**

Member No.: 91,180

ขอบคุณผู้ชายคนนี้จริงๆบรรยายได้ลึกซึ้งมาก
ตรงใจเราเลยอ่ะ
น้ำตาไหลพราก พซิ้งงงง

+Quote Post
A_bowz
post Jan 17 2013, 09:56 AM
Post #6

GanG
**

Member No.: 84,470

อ่านแล้วมันซึ้งอ่า T^T

จ่าเข้มแข็งเข้าไว้นะ สู้ๆ

+Quote Post
TaeRi-Lover
post Jan 17 2013, 09:57 AM
Post #7

GanG
**

Member No.: 55,637

อ่านแล้วปลาบปลื้มมากอะ

+Quote Post
I_am_SONE
post Jan 17 2013, 10:00 AM
Post #8

Super Gangster

From: Nakhon Pathom,Thailand
Member No.: 22,752

ขอบคุณนะคะที่คุณตัดสินใจเล่าเรื่องราวดีๆเล่านี้ให้เราฟัง

และก็ขอบคุณคนแปลด้วยนะคะเพราะถ้าไม่มีคนแปลเราก็อ่านไม่รู้เรื่องอยู่ดี

mkb (46).gif

+Quote Post
iml3al3y
post Jan 17 2013, 10:04 AM
Post #9

Group: SoShi GanG
Member No.: 45,309

เยี่ยมมาก จ่า !!!

I'm S♡ne ------------------------------------------------------------------------------------------->โลกใบนี้มีแต่สีชมพู
지금은 소녀시대!!!! 앞으로도 소녀시대!!!! 영원히 소녀시대....
<พลัง โซชิ ไม่มีที่สิ้นสุด>
SM สาวๆ มีค่ามากกว่าธุรกิจน่ะจ๊ะ

+Quote Post
plataro
post Jan 17 2013, 10:05 AM
Post #10

GanG
**

Member No.: 33,933

ซึ้งเลย

+Quote Post
mabolo
post Jan 17 2013, 10:05 AM
Post #11

From: Home
Member No.: 18,144

โฮววววว อ่านแล้วซึ้งจริง ๆ น้ำตาคลอเลยทีเดียว

ซิกก้าาาาา ไอเลิฟยู ^^

+Quote Post
GiftTae
post Jan 17 2013, 10:08 AM
Post #12

Gangster

Member No.: 62,937

สิก้าาา นางฟ้าของโซวอน >////////<

+Quote Post
justonelove
post Jan 17 2013, 10:09 AM
Post #13

Junior Gangster

Member No.: 89,513

เชื่อแล้วว่าสิก้าไปศัลยกรรมมาโดยการตัดปีกนางฟ้าออก
สีก้าน่ารักมากค่ะ เป็นเราคงทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแปล

+Quote Post
Nickie
post Jan 17 2013, 10:10 AM
Post #14

GanG
**

From: Nonthaburi
Member No.: 79,120

ขอบคุณค่ะ
ซาบซึ้งไปกับเค้าด้วย

+Quote Post
Rosemew
post Jan 17 2013, 10:11 AM
Post #15

Gangster

Member No.: 77,941

ซึ้งมากกกกกกกกก

มันเป็นความรู้สึกจากส่วนลึกจริงๆเลยอ่ะ....

+Quote Post
nuchsoshi
post Jan 17 2013, 10:12 AM
Post #16

Group: SoShi GanG
From: YuRi room
Member No.: 59,008

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

ถ้าเจอแบบคุณก็คงเหมือนกัน

เจสสิก้า สำหรับเรา เราก็เคยมองสิก้าจากภายนอกเป็นแบบที่สิก้าให้สัมภาษณ์จริงๆค่ะ

นั่นคือทำให้เรารู้สึกผิดมาจรถึงทุกวันนี้ เราตัดสินคนจากภายนอกได้ยังไง ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยติดตามแต่ก็ตัดสินคนคนนั้นไปแล้ว เป็นความคิดที่แย่มากๆ

ลองคุณได้มาสัมผัสในตัวตนของสิก้าจริงๆแล้ว ทุกคนจะถอนตัวจากสิก้าไม่ขึ้นค่ะ

เหมือนเรา ณ ตอนนี้ก็ถอนตัวไม่ขึ้นไปเรียบร้อยแล้ว
KWON YURI
You Make My Life Complete
Be strong,it's gonna be ok

+Quote Post
princemelonz
post Jan 17 2013, 10:12 AM
Post #17

Member No.: 67,480

อ่านในทวิตตอนแรกถึงกะน้ำตาปริ่ม
มะวานยังไม่รุ้ตื้นลึกหนาบาง ถึงกะอิจฉาชายที่เอาหมีมาบังหน้า
วันนี้อ่านแล้วซึ้งมากกกก
สิก้าจ๋าาา นางฟ้าจริงๆ รักเธอมากขึ้นทุกวัน
Somethings never Change.. YulSic 4ever

STAY LOYAL TO THE ROYAL!

+Quote Post
Frappe*
post Jan 17 2013, 10:13 AM
Post #18

Member No.: 43,509

โหววววววววววววว T^T

ขอบคุณมากค่ะ

+Quote Post
tong_Zaa
post Jan 17 2013, 10:13 AM
Post #19

Member No.: 45,056

นางฟ้าสุดๆ
>///<

,, i  S N S D

+Quote Post
hee_luvhim
post Jan 17 2013, 10:14 AM
Post #20

Gangster

Member No.: 32,445

สิก้า เป็นคนน่ารักมากจริงๆ ^^ แต่ชอบที่ผู้ชายคนนี้เขียนจังเลยค่ะ อ่านแล้วรู้สึกถึงความอ่อนโยน แล้วก็ลึกซึ้งดี ขอบคุณมากๆ ค่ะ

This post has been edited by hee_luvhim: Jan 17 2013, 10:14 AM

+Quote Post

8 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 04:25 AM