Welcome Guest ( Log In | Register )

ขอความร่วมมือ!

เนื่องจากทาง kimhyoyeon.net (YOURSIDE) ประกาศห้ามอัพโหลดรูปจากทางเวป
จึงขอความร่วมมือสมาชิกไม่โพสท์รูปจากเวปนี้ค่ะ

ห้ามซ่อนรูปภาพ เช็คกระทู้ก่อนตั้งใหม่อย่าตั้งซ้ำ และโพสท์ขอรูปในกระทู้ปักหมุดนะคะ
Don't hide your pics, check old threads before starting new ones, and request in the pinned Request thread.

รูปภาพทั้งหมดสงวนสิทธิ์เป็นของผู้ถ่าย ห้ามนำไปดัดแปลง หรือตัดโลโก้ออก

All rights belong to their respective owners. Editing is forbidden.

Closed TopicStart new topic
 Rules - กฎ กติกา มารยาท, Read First - กรุณาอ่านกฏก่อน
Rae_momo69
post Mar 10 2008, 02:56 AM
Post #1

Junior Gangster

Group: Admin
From: ALL StAR Family
Member No.: 4

กฎ กติกา มารยาท การใช้ห้อง Gallery นะคะ

1.ภาพที่นำมาโพส ไม่ว่าจะได้มาจากที่ใดก็แล้วแต่ ขอความกรุณาให้ใส่เครดิตเจ้าของรูปนั้นด้วยนะคะ (ถ้าเครดิตเป็นภาษาอังกฤษได้จะดีมาก)
2.ถ้าภาพที่นำมาโพสต์โดยได้จากการ ถ่ายเอง หรือ Capture มาจากคลิป กรุณาใส่เครดิตของตัวคุณเองที่ภาพด้วยค่ะ
3.ก่อนตั้งกระทู้กรุณาแยกประเภทของกระทู้ด้วย โดยการใส่ไว้ที่ด้านหน้าของชื่อกระทู้ เช่น [Gif] [Pic] [Cap]
4.กระทู้ไหนที่ซ่อนข้อความไว้ กรุณาโพสต์ "ขอบคุณ" หรือ ข้อความที่แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกระทู้นั้นๆ ด้วยนะคะ อย่ามาแต่ emotion หรือ ...
ถ้าเห็นจะทำการ PM เตือนนะคะ

ตอนนี้เราได้มีการจัดระเบียบห้อง Gallery กันใหม่นะคะ
อย่างที่เห็นคือ ตอนนี้เรามีห้องย่อยเพิ่มมาใหม่หนึ่งห้องคือ Event
ห้องนี้จะรวมรูปงานต่างๆในแต่ละวันของสาวๆที่แฟนๆที่เกาหลีถ่ายกันมานะคะ
สำหรับห้องนี้ เฉพาะสต๊าฟเท่านั้นที่จะสามารถตั้งกระทู้ได้
สมาชิกทั่วไปจะโพสท์ตอบได้อย่างเดียวค่ะ
ทั้งนี้เพื่อความเป็นระเบียบค่ะ
ส่วนสมาชิกยังสามารถตั้งกระทู้ได้ตามปกติที่ห้องใหญ่ของ Gallery ค่ะ
อีกอย่างหนึ่งคือ ในห้อง Event นั้นจะไม่สามารถดันกระทู้ได้นะคะ
กระทู้จะเรียงตามลำดับเวลาที่ตั้งขึ้น เพื่อความสะดวกในการค้นหาค่ะ

อยากจะย้ำกฏที่คุณ Rae_momo69 ได้โพสท์ไว้ข้างบนนะคะ
โดยเฉพาะเรื่องการแยกประเภทค่ะ

[Gif] สำหรับภาพเคลื่อนไหว
[Pic] สำหรับรูปถ่ายทั่วไป
[Cap] สำหรับภาพแคปจากไฟล์วิดีโอ
[Scan] สำหรับภาพแสกนจากนิตยสาร

ช่วยๆกันนะคะ จะได้หาอะไรง่ายขึ้น

ขอบคุณค่ะ

tamatron
081005

--------------------------------------------------------------------------------------------

สนใจคลิ๊ก! แท่งไฟชื่อเดี่ยว

--------------------------------------------------------------------------------------------

for.. Sony Ericsson USER
Go to the top of the page

+Quote Post

Closed TopicStart new topic
3 User(s) are reading this topic (3 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 03:48 PM