Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

10 Pages V  « < 2 3 4 5 6 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Always Here เราจะอยู่กับสาวๆกันตลอดไปนะคะ&gt;&lt;
iammuk
post Jan 12 2014, 07:41 PM
Post #61

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 70,150

เราไม่ได้ไปแต่ก้อรู้สึกดีใจและซาบซึ้งแทนเลยจริงๆ ทุกคนเจ๊งมาก s6.gif
Go to the top of the page

+Quote Post
Ho-kago_Toon
post Jan 12 2014, 07:43 PM
Post #62

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: ตู้เสื้อผ้าแทยอน
Member No.: 78,936

ไม่รู้จะรักยังไงแล้วค่ะ คือรักพวกนางมาก T_______T
ดีใจที่สาวๆประทับ ชอบที่สุดคือสาวๆชมเราไม่หยุดเรื่องเสียงกรี๊ด ถถถ

ผู้สนับสนุน NyTae อย่างเป็นทางการ(?)
> TWITTER
taeyeon's 

+Quote Post
SassygirlClubzaa
post Jan 12 2014, 07:44 PM
Post #63

Gangster

Member No.: 95,280

โซวอนไทยทำโปรเจ็ค แต่ละครั้งได้สุดยอดมากๆๆๆค่ะ

mkb (45).gif mkb (45).gif mkb (45).gif

8 in our eyes,always 9 in our hearts

+Quote Post
NWD_nokweed
post Jan 12 2014, 07:51 PM
Post #64

Gangster

Member No.: 80,744

เป็นคนหนึ่งที่อยู่ในคอนค่ะ อยากขอบคุณสต๊าฟทุกคนจริงๆ
แบบวิ่งมาดูโปรเจคจนตัวเองแทบไม่ได้ดูคอนเลย
ตอนได้โปรเจคมาก็เห็นถึงความตั้งใจในการทำอย่างดี
ไหนจะมีใบอธิบายโปรเจคแบบน่ารักด้วย ขอบคุณมากจริงเลยนะคะ
โปรเจคสวยทุกโปรเจคเลย ชอบทุกโปรเจคเลย
ปล.ประทับใจพี่ปูชิตอนที่มาถามหนูว่าได้โปรเจคยัง พอหนูบอกอยู่3,000 พี่ก็บอกให้มุดดิน^^
มันสัมผัสได้ถึงความใส่ใจของพี่จริงๆนะคะ และอีกอย่างพี่น่ารักมากๆ

+Quote Post
Zee . game in TA...
post Jan 12 2014, 07:51 PM
Post #65

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 27,437

ขอบคุณทุกฝ่ายที่ร่วมกันทำงานอย่างหนักหน่วง ถ้าไม่มีพวกคุณก็คงไม่มีโปรเจคที่น่าประทับใจขนาดนี้ 
.
.

TaeYurieon .

+Quote Post
jaouy120487
post Jan 12 2014, 07:57 PM
Post #66

Junior Gangster

Member No.: 99,893

สุดยอดกับโปรเจคต์ค่ะ และขอชื่นชมเลยกับทีมงานทุกๆ คน โซวอนทุกๆ คน ที่ทำหน้าที่ตรงนี้
อยากบอกเลยว่า (คุณทุ่มเทและเสียสละเพื่อคนหมู่มากสุดๆ // ชาติก่อนคุณเป็นใคร)
ทำให้ภาพที่ออกมาสวยงาม ประทับใจ และยังเป็นที่อื้ออึงต่อโซวอนชาติอื่นๆ ไปทั่วได้อีก
Sone Thai Dae Bak Jjang
SNSD & SONEs RIGHT NOW's FOREVER
สาวกซูซัน ปันใจให้ยูลสิก เอ็นดูยุนซอ แต่จิ้นแทนี่

...

+Quote Post
MZixga
post Jan 12 2014, 08:00 PM
Post #67

GanG
**

Member No.: 99,563

คือเมื่อวานเป็นอะไรที่ประทับใจมาก
ทะเลสีรุ้งสวยมาก น้ำตาไหลเลยค่ะ

โซวอนไทย พวกเราทำได้เเล้วนะ 928536893.gif

+Quote Post
yasuda
post Jan 12 2014, 08:07 PM
Post #68

Member No.: 87,643

เหมือนทุกคนมาด้วยใจรักพวกสาวๆจริงจริง

ทำโปรเจคกันแบบอัตโนมัติเลย รู้ว่าเพลงต่อไปแล้วนะ

ต้องหยิบแท่งไฟออกมา พร้อมเพรียงกันสวยงามมาก

สุดยอดเลย tysone ที่สำคัญต้องขอบคุณทีมงานทุกๆคนเลย

และทุกฝ่าย ทุกเวบ ทุกคนที่ช่วยโดเนทจนโปรเจคสำเร็จด้วยดีค่ะ
Nine angles. One soshibond. SNSD today. Sone forever.

+Quote Post
Khim_Taeyeon
post Jan 12 2014, 08:18 PM
Post #69

Gangster

From: TaeNy House Real <3
Member No.: 94,475

โปรเจกต์สุดยอดมากค่ะ ตอนแรกคือจองบัตรคอนไม่ทันอดไปแต่ดันทุรังมากๆจะไปๆ

เลยไปแล้วก็ไปหาบัตรหน้าคอนเอา ปรากฎว่าได้บัตรมา แทบกรี๊ด 555555

ดีใจที่ได้เป็นหนึ่งในโปรเจกต์เป็นครั้งแรกเลยที่ไปคอนเดี่ยวของสาวๆ ปริ่ม ปริ่มมากๆ

นั่งอยู่บนยอดดอยบัตร 2000 มองไปดอยฝั่งตรงข้ามทะเลสีรุ้งสวยมากจริงๆ

ตอนช่วงต้องหักแท่งไฟคือหักไม่ได้ ไม่ใช่อะไร หักไม่แรงพอ 5555555

คนอื่นหักได้หมดแล้วเราหักไม่ได้คนเดียว ใจหายวูบเลยสุดท้ายเลยรวบรวมแรงเฮือกสุดท้ายหักดังเป๊าะ!

มันเป็นอะไรที่ฟินาเล่ค่ะ 55555 ภูมิใจที่หักแท่งไฟได้ทัน 555

แต่คอนนี้ถือเป็นอะไรที่สุดยอดมากค่ะ พี่ๆทีมงานในคอนน่ารักมากเลย

ไอเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ปกติเอ๋อๆอยู่แล้วด้วย นี่คอนครั้งแรกที่มา เอ๋อกว่าเดิม 5555

แต่ทีมงานอธิบายกันชัดเจนแจ่มแจ้งมากค่ะ แถมคุมโปรเจกต์กันตลอดเวลา สุดยอดจริงๆ

ทีมงานที่ช่วยงาน ทำเรื่องโปรเจกต์ก็สุดยอดกันมากๆ เจ็ดพันชุดเป็นอะไรที่เยอะมาก แต่ทำทัน 5555

โซวอนไทยแดบักกก <3

This post has been edited by Khim_Taeyeon: Jan 12 2014, 08:20 PM
. K I M T A E Y E O N .

+Quote Post
jenk2un
post Jan 12 2014, 08:22 PM
Post #70

Member No.: 27,816

เป็นโปรเจคที่สุดยอดจิงๆ แอบน้ำตาซึมตามสาวๆด้วย
"12 มี.ค. 54 หนึ่งวันที่จะเป็นความทรงจำที่มีค่าตลอดไป ^^

"12 ก.พ. 55 เกี่ยวก้อยสัญญาแล้วนะ ว่าเราจะมาเจอกันใหม่อีกครั้งในคอนครั้งต่อไป

"31 ม.ค. 59 กลับมาตามสัญญาในครั้งก่อน พร้อมกับ Check ความน่ารักเล็กๆที่สาวๆมอบให้ พร้อมกับความตั้งใจในการเต้น"

+Quote Post
BaByOiL :+: My D...
post Jan 12 2014, 08:25 PM
Post #71

Gangster

Member No.: 3,977

ไม่ได้ร่วมเป็นอาสาสมัคร แต่ก็ช่วยหยอดเงินใส่โดเนทให้นะคะ ขอให้ soshifanclub อยู่คู่กับโซวอนไทยไปนาน ๆ ค่ะ ^__^

เมื่อวานสนุก และมีความสุขมากกก ..

+Quote Post
Lamudd
post Jan 12 2014, 08:27 PM
Post #72

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: บ่อจระเข้ ในปราสาทเจ้าหญิง
Member No.: 23,758

ขอบคุณน้องๆ มากๆ ค่ะ
เราเป็นคนขี้เขิน พอๆกับยุนๆ ;]
นั่งอยู่ในแถว เห็นเขาแจกกระดาษโปรเจค
น้องที่แจกหน้าคุ้นมาก เหมือนคอนฯ ที่แล้วก็เคยเห็นมาแจกค่ะ อุอุ
ได้แต่ยิ้มๆ รับมาขอบคุณด้วยใจ ทะเลสีรุ้งแจ่มจรัส
มองดูในหลุมสวยมากๆ ค่ะ
ขอบคุณสำหรับสต๊าฟ และน้องๆ ทุกคนด้วยค่ะ
ฟินนนนนนน จนลืมเหนื่อย ลืมเมื่อยไปเลย ;]

My Blood My 'B' My YoonSica My 'B' Blood Gang
หูกระต่ายอิมยุน ขนนกชิคค่า ถุงน่องซันบัน

+Quote Post
K.Hed08
post Jan 12 2014, 08:34 PM
Post #73

Gangster

Member No.: 96,319

ปลื้มปริ่มที่ได้เป็นส่วนร่วมกับโปรเจคที่จะติดตาตรึงใจไปชั่วชีวิต #ไม่ได้เว่อร์

ขอบคุณมากค่ะ ทุกแรงเลย มีความสุขมากๆ เลยค่ะ
ได้เห็นสาวๆ ยิ้มร่าทั้งคอน พูดคุยกัน โอยยย เวลาในคอนผ่านไปไวมาก มากจนไม่คิดว่ามันเป็น 3 ชั่วโมง

ALWAYS HERE!

<333333 Thai Sone daebak!

+Quote Post
Grunggring
post Jan 12 2014, 08:46 PM
Post #74

Gangster

Member No.: 42,690

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทีมงานสต๊าฟและผู้เกี่ยวข้องทุกๆคนเลยนะคะ โปรเจคเมื่อวานสุดยอดมาก รับรู้และรู้สึกได้ถึงความพยายามความทุ่มเททุกสิ่งทุกอย่างที่พวกคุณร่วมกันทำจริงๆค่ะ บอกได้คำเดียวว่ามันสุดยอดจริงๆค่ะ พวกคุณเยี่ยมมาก!!!

ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ร่วมมือร่วมแรงร่วมใจทำโปรเจคจนสำเร็จ ออกมาสวยและงดงามมากเลยค่ะ อลังการมาก^^(ขอสารภาพว่าช่วงก่อนโปรเจคเพลงpromise+baby babyเค้าเครียดมากค่ะ เพราะแท่งไฟริบหรี่มาก กลัวโปรเจคจะออกมาไม่สวยㅜㅡㅜรีบเปลี่ยนถ่านช่วงVTRเปลี่ยนได้ก้อนเดียวก็ต้องรีบปิดฝาเปิดใช้ก่อน แต่สุดท้ายก็ผ่านมาได้ ดีใจมากเลย^^)
ในคอนฯก็รู้สึกเหมือนกันว่าสาวๆร้องไห้รึป่าว?แต่มองไม่ชัดเลยไม่แน่ใจ--"แต่พอเห็นภาพฟานี่ เลยยิ่งรู้สึกดีและซาบซึ้งขึ้นไปอีก^___^แล้วยิ่งแทอัพรูปโปรเจคในIGยิ่งปลื้มปริ่มรู้สึกดีขึ้นไปอีก^^
สุดท้าย...ขอบคุณสาวๆที่มาสร้างความสุข สร้างรอยยิ้ม และมอบความอบอุ่นให้กับโซวอนไทย อยากบอกว่ารักพวกเธอทั้ง9เหลือเกินและสัญญาว่าจะรักตลอดไป!!><"

ปล1.คอนฯนี้เค้าชอบตอนที่ยุนยิ้มเขินเสียงกรี๊ดดังๆมากที่สุดแล้วค่ะ มันน่ารักมาก>///<ภาพติดตาตรึงใจเค้ามากเลยค่ะ><"
ปล2.เห็นคอมเม้นท์หน้าๆบอกโปรเจคหน้าให้ทำคำว่า"가지마"เค้าว่าดีมากเลยนะคะ เมื่อวานตอนสาวๆจะไปแล้วเค้าจะร้องไห้เลยค่ะ ไม่อยากให้ไปเลย ยังไม่หายคิดถึง ยังไม่หายอยากเลยค่ะㅜㅅㅜ

+Quote Post
supichay
post Jan 12 2014, 08:47 PM
Post #75

Member No.: 87,860

ซึ้งมากค่ะ น้ำตาจะไหล

+Quote Post
D3SOLaT3
post Jan 12 2014, 08:50 PM
Post #76

Super Gangster

Group: Sub Gang Jr.
Member No.: 353

เค้าพูดกันไปหมดแล้วอ่ะ ถถถถถถถ

ขอบคุณทุกสิ่งอย่างค่ะ
ขอบคุณทุกความร่วมมือจริงๆค่ะ

เมื่อวานตอนในคอนเสียงดูแข็งๆไม่ได้เหวี่ยงไม่ได้อะไรนะคะ เสียงเค้าไม่มีค่ะ เลยพยายามเค้น ฮ่ะๆๆๆ
ถ้าทำให้ใครไม่พอใจหรืออะไรก็ตาม ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

จาก อาสาสมัครทีมสาม โซนI ที่นั่ง Q03 จ้ะ

อะฮิ ^^

+Quote Post
flying'Bookz
post Jan 12 2014, 08:58 PM
Post #77

Gangster

Member No.: 73,374

ขอบคุณทีมงานทุกคนจริงๆค่ะ ถ้ามีโอกาสครั้งหน้าจะไปช่วยแน่นอนค่ะ ^^

+Quote Post
winraul
post Jan 12 2014, 09:00 PM
Post #78

Member No.: 31,412

ฟินและปลื้มปริ่มมากๆครับ
ขอบคุณทีมงานโปรเจคต์ทุกคนมากๆครับที่ทำให้พวกเราได้มีโมเม้นต์ดีๆแบบนี้ร่วมกับเก้าสาว
พวกคุณสุดยอดมากๆครับ เสียสละและทุ่มเทพลังกายและพลังใจทำให้คอนเสิร์ตครั้งนี้เป็นอีกครั้งที่สมบูรณ์แบบและน่าจดจำ
ทุกอย่างมันลงตัวไปหมด สาวๆเล่นกันเต็มที่สุดพลัง
ไม่มีแสดงท่าทีเหนื่อยออกมาให้เราเห็นเลย
เรียกได้ว่าโซวอนและโซชิรวมกันเป็นหนึ่งเดียวทำให้เกิดสิ่งที่น่าประทับใจแบบนี้ขึ้นมาก
ครั้งหน้าถ้ามีคอนเสิร์ตของสาวๆอีกหวังว่าจะได้เข้ามาเป็นสักขีพยานอีกเหมือนเฉกเช่นทุกปี
และถ้ามีโอกาสจะไปร่วมช่วยกับสต๊าฟฟ์ทุกๆคนสร้างสรรค์โปรเจ็คต์ดีๆแบบนี้บ้างนะครับ

สัญญาว่าจะรักและสนับสนุนพวกเธอตลอดไป My SNSD >//<
mkb (46).gif

+Quote Post
Cheesecake9
post Jan 12 2014, 09:08 PM
Post #79

Baby Baby
*

From: Burapha University
Member No.: 97,983

ขอบคุณทีมงานทุกๆคนนะคะ ขอบคุณที่ยอมสละเวลา ขอบคุณที่ยอมเหนื่อย ขอบคุณที่ทำให้ทุกอย่างเกิดขึ้น ^^
ตั้งแต่ที่รู้ว่ามีโปรเจคอะไรบ้างเราว่ามันดี มีเวิร์คทุกอันเลย โดยเฉพาะทะเลสีรุ้ง มองจากด้านล่างแล้วน้ำตาคลอ
ขนาดเราเป็นโซวอนยังรู้สึกได้ถึงความตั้งใจของทีมงานแล้วโซวอนที่ทำโปรเจค มีหรอที่สาวๆจะไม่รับรู้บางที่พวกเธออาจจะรับรู้ได้มากกว่าที่เค้าพูดไปอีกด้วยซ้า.. เชื่อเหอะ! สาวๆต้องชอบมันมากๆ ถ้าไม่ชอบโปรเจคก็ชอบโซวอนไทยนี่แหละถึงขั้นเอาโปรเจคไปลงไอจี 40.gif

9irls Genera7ion

ตั้งแต่รักผู้หญิงทั้ง 9 คนนี้มามีอยู่สิ่งนึงที่ 'เสียใจมากที่สุด' คือ การที่รักพวกเธอช้าไป

+Quote Post
pim na ka
post Jan 12 2014, 09:26 PM
Post #80

Baby Baby
*

From: ในใจโซชิ
Member No.: 80,280

สวยมากค่ะ แต่กระดาษโปรเจคเค้ายับไปหน่อย เสียดายจังค่ะ T_________T แต่เห็นสาวๆชัดมาก ไม่เสียแรงที่รอเลย รักมากค่ะรักๆๆๆ <333

https://twitter.com/_pmfnS09 รักฟานี่ [size="5"][/size]

+Quote Post

10 Pages V  « < 2 3 4 5 6 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 18th April 2024 - 04:57 PM