Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^
puchi-puchi
post Dec 3 2013, 10:39 AM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

อัพเดท ณ วันที่ 4 ธันวาคม 2556

หลังจากประกาศกฎระเบียบการตั้งกระทู้ขายบัตรไปแล้ว ยังพบปัญหายิบย่อยเรื่องราคา เนื่องจาก TTM เองก็มีการคิดราคาบัตรที่หลากหลาย

ฉะนั้นทีมงานจึงขอตั้งราคากลางเพื่อให้ผู้ซื้อ-ผู้ขาย ทุกท่านรับทราบดังนี้

สำหรับผู้ที่ขายบัตรราคามากกว่าบัตรราคาต่ำสุดที่ประเมิณ เช่นมีบัตรแบบ Ticket Protect หรือจ่ายเงินด้วยบัตรเครดิต
ต้องโพสภาพ หรือไฟล์แบบฟอร์มรับบัตร จากเว็บ TTM เพื่อยืนยัน (ต้องไม่เบลอเลขบัตรที่ขาย) เช่น

ไม่ได้คิดสำหรับแบบส่งไปรษณีย์เพราะคิดว่าบัตรคงยังไม่ถึงนะคะ
ถ้าบัตรถึงแล้วอยากขายแบบ + ราคาค่าส่งไปรษณีย์ สามารถบวกได้ 50 บาท
โดยต้องโพสภาพ หรือไฟล์แบบฟอร์มรับบัตร ในกระทู้ขายเช่นกันนะคะ

เพราะฉะนั้นให้ผู้ขาย-ผู้ซื้อ ซื้อขายตามราคานี้เท่านั้น และต้องแจ้งราคาลงในกระทู้ ไม่มีการต่อรอง

เช่น บัตรราคา 4500 บาท เลือกจ่ายแบบบัตรเครดิต = 4500+20+135 = 4655 บาท

หากไม่ทำตาม ทีมงานพบ จะลบกระทู้เท่านั้น

สำหรับผู้ที่ซื้อช่องทางอื่นที่ไม่ใช่ออนไลน์ ต้องโพสภาพใบเสร็จที่ซื้อ โดยสามารถเบลอข้อมูลส่วนตัว เช่น ชื่อ, เลขบัตรเครดิต
แต่เลขบัตร และจำนวนเงินต้องคงอยู่ทุกจำนวน

ขอบคุณค่ะ

สำหรับผู้ซื้อคนไหนที่ติดต่อผู้ขายแล้วมีการบวกราคาเพิ่ม สามารถอีเมล์แจ้ง [email protected]
ได้โดยส่งกระทู้ และรายละเอียด ราคาที่บวก เพื่อที่ทีมงานจะได้พิจารณาแบนผู้ขายคนนั้นค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะทุกคน เนื่องจากสาวๆเรากำลังจะมีคอนแล้วก็เปิดขายบัตรไปเรียบร้อยแล้วด้วย
ขอแสดงความยินดีกับทุกคนที่ได้บัตรนะคะ ส่วนใครยังไม่ได้ก็ขอให้หาได้ในราคาที่ถูกไม่โดนบวกค่ะ ^^

ส่วนกระทู้นี้ที่เค้าตั้งขึ้นมาเพราะมันจำเป็นค่ะ จริงๆ เค้าเองก็ไม่ได้อยากจะเรื่องมากหรือก้าวก่ายการซื้อขายอะไรมากนะคะ
เพียงแต่ว่าอย่างที่เคยมีดราม่าไปตั้งแต่คอนสาว ๆครั้งแรกคือมีพวกฉวยโอกาสบวกราคาเพิ่มจนน่าเกลียด

นั่นทำให้ทางบอร์ดต้องออกมาประกาศว่าห้ามตั้งกระทู้ขายบัตรเกินราคาค่ะ เพราะไม่เห็นด้วยกับการกระทำแบบนี้
แต่มันก็ยังมีปัญหาตามมาค่ะ นั่นคือมีคนหัวหมอ ไม่ตั้งราคาขายบวกให้เห็น แต่ให้ติดต่อกันหลังไมค์แทน 5555555
ซึ่งก็จะไปทำการบวกราคาแพงๆหลังไมค์อยู่ดี คือมันก็น่าเกลียดมากอ่ะค่ะ คุณเลี่ยงกฏบอร์ดด้วยการไม่ใส่ราคา
แล้วไปบวกกันลับหลังแทน แล้วบวกเยอะมาก 5000 คุณ ขาย 8000 งี้ emo (2).gif ราคาโหดมาก บวกสามพัน
สามพันที่คุณได้ไปนี่ ได้ไปพร้อมกับเสียงทอดถอนใจของโซวอนด้วยกันเลยนะคะ ได้ไปบนความทุกข์ใจของคนอื่น
คุณมีความสุขเหรอคะเนี่ย เข้าใจนะว่ามันคือการค้าแต่ว่าคุณก็น่าจะขายแบบมีมนุษยธรรมมั่งนะคะ เล่นบวกกันทีได้บัตร 3000 อีกใบได้เลยแบบนี้
มันก็ใจร้ายเกินไปอ่ะค่ะ เรื่องการบวกราคาเยอะๆเค้าเคยพิมพ์ไปยาวมากเมื่อตอนคอนสาวๆครั้งแรก จะไม่พิมพ์อีกแล้วกัน

เอาเป็นว่าบอร์ดเราไม่สนับสนุนการขายบัตรเกินราคา ไม่ว่าจะหน้าบอร์ดหรือหลังไมค์ให้ติดต่อกันเอง
เค้าก็ไม่สนับสนุนค่ะ เพราะฉะนั้น เค้าขอประกาศไว้้ในกระทู้นี้นะคะ

ถ้าหากใครต้องการจะตั้งกระทู้ขายบัตรในบอร์ด SoShi Fanclub แห่งนี้ ขอให้ใส่ราคาบัตรที่คุณจะขายมาเลยค่ะ
และขอให้เป็นราคาตามจริงที่ไม่บวก ไม่ให้บอกว่า ราคาต่อรองได้อะไรทั้งสิ้นนะคะ ให้ระบุราคาที่ต้องการจะขายไปเลย

ถ้าหากจะบวกเงินเพิ่มนั้น สามารถบวกได้ในกรณีที่ซื้อตัดบัตรเครดิตแล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรตรงส่วนนี้เพิ่มมา
หรือว่ามีค่าประกันบัตรอะไรตามกฏของ TTM ที่ทางบอร์ดจะให้บวกเพิ่มได้ค่ะ
หรือหากมีความจำเป็นที่ต้องบวกค่าบัตรเพิ่มจากเหตุผลอื่นๆ ให้เขียนชี้แจงลงในกระทู้ขายบัตรให้ชัดเจน

หากใครจะตั้งกระทู้ขอให้ทำตามกฏนี้ด้วยนะคะ ถ้าใครไม่ทำตามทางบอร์ดจะลบกระทู้ทิ้งทันทีนะคะ

และถ้าตั้งอีกเป็นครั้งที่สอง ทางบอร์ดจะทำการวอร์นไม่ให้โพสท์ในบอร์ดได้อีกจนกว่าจะจบคอนนะคะ

หวังว่าทุกคนคงจะเข้าใจและปฏิบัติตามกฏนะคะ^^

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ใครที่เคยตั้งกระทู้ขายไปแล้วและผิดกฏนี้ เค้าจะลบกระทู้ทิ้งเลยนะคะ หากจะตั้งใหม่รบกวนทำตามกฏด้วยค่ะ^^
ปล2.วันนี้เค้าเป็นทางการมาก อีโมน้อย ไม่น่าเชื่อเนอะคะ 555555555555555555555555
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
Replies
oMiLkZo
post Dec 4 2013, 01:30 AM
Post #2

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 34,371

emo2 (13).gif

This post has been edited by oMiLkZo: Apr 30 2015, 04:59 AM

+Quote Post
puchi-puchi
post Dec 4 2013, 10:02 AM
Post #3

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

QUOTE (oMiLkZo @ Dec 4 2013, 01:30 AM) *
ลองนึกถึงว่า เสียเงิน เสียเวลา ไปนั่งรอ นอนรอตั้งแต่ดึกๆดื่นๆ ไปเคาเตอร์เพื่อให้ได้บัตร นั่งหน้าคอมทั้งวันทั้งคืนไม่ได้นอนเพื่อรอบัตรหลุด มันก็ใช้ความพยายามเยอะนะ ที่มีบัตรมาขายเนี่ย เพราะไปดูกับเพื่อนหลายคน แล้วได้บัตรนั่งมาแล้ว มันเลยเหลือบัตรยืนเยอะ เพราะช่วยกันจองเผื่อไว้ แต่จะให้ขายเท่าทุนเป๊ะๆเนี่ย ก็ไม่ใช่คนดีขนาดนั้น ทั้งค่ารถไป กทม จองตั๋ว ค่ารถไป กทม อีกรอบเพือแลกบัตรแข็งมา นึกให้ดี คนที่ไม่ได้บัตรเนี่ย ก็อาจมีหลายสาเหตุ สุดวิสัยบ้าง ผิดพลาดทางเทคนิคบ้าง แต่ถ้าพยายามมากพอ ก็คงจะได้บัตรเหมือนคนอื่นๆเค้า ก็ถือซะว่าให้เป็นค่าความพยายามของคนที่เค้าดิ้นรนหาบัตรมาได้เหอะ ไม่ใช่อยู่เฉยๆก็ได้บัตรมาเท่าทุนไม่เสียอะไร

แต่ ถ้า คนมีน้ำใจ จะขายให้เท่าทุนก็ดีไป เราแค่ตั้งราคาของเราแบบนี้ ใครเอาก็ซื้อ ไม่เอาก็ไม่ได้ตื้อ ไม่ได้หลอกเอาเงินด้วย ขายไปได้แล้วจิงๆ มีคนซื้อไปบ้างแล้ว เค้าก็ไม่เห็นว่าไร ไม่ได้ชาร์ตแพงเว่อมากมาย

แค่สงสัยว่าไมต้องลบทู้ด้วยอ่ะ เพราะคนซื้อก็มีสิทธิเลือกอยู่แล้วว่าจะซื้อหรือไม่ ไม่ได้ตั้งทู้ไปบังคับให้ใครมาซื้อนี่นา - -"

พี่ก็ไม่ได้ให้ขายเท่าราคาบัตรเป๊ะๆนะคะ ให้บวกค่ารถค่าออกบัตรอะไรตามที่มีไว้ในกฏอ่ะค่ะ แค่ไม่ให้บวกเพื่อหากำไรเท่านั้นเองค่ะ^^

เพราะว่าทางบอร์ดมีเจตจำนงที่จะช่วยเหลือโซวอนด้วยกันให้ได้บัตรในราคาที่แฟร์กับทั้งสองฝ่ายที่สุด
ไม่อยากสนับสนุนให้โซวอนด้วยกันหากำไรกับโซวอนด้วยกันเอง เพราะฉะนั้นคนที่จะมาตั้งกระทู้ขายในบอร์ด
ก็อยากให้เป็นคนที่มีใจคิดที่จะช่วยเหลือกันจริงๆค่ะ น้องจะบวกหรือจะขายราคาไหนก็ได้เป็นสิทธิ์ของน้องค่ะ
แต่ว่าในบอร์ดเรามีกฏและให้ตั้งขายได้ในราคาที่กำหนดเท่านั้นเองค่ะ ถ้าหากน้องไม่อยากขายในราคานี้
น้องก็สามารถไปขายที่อื่นได้อ่ะค่ะ เพราะถ้าเป็นที่อื่นพี่ก็คงตามไปห้ามไม่ได้ แล้วคนซื้อจะซื้อหรือไม่ก็เป็นสิทธิ์ของคนซื้อตามที่น้องบอกค่ะ^^

แต่พี่อยากจะถามกลับน้องนิดนึงว่า การที่น้องไปนั่งรอซื้อบัตรอดตาหลับขับตานอน หรือว่าต้องเดินทางจากบ้านมากรุงเทพนั้น
น้องเองก็ต้องมาเอาตั๋วของตัวเองอยู่แล้วป่ะคะ ทั้งหมดนั้นจุดเริ่มแรกมาจากน้องทำเพื่อตัวเองตั้งแต่แรกรึเปล่า
คือต่อให้น้องไม่ได้จะไปเอาบัตรมาขาย น้องเองก็ต้องเสียเงินเสียเวลาตรงส่วนนี้อยู่แล้วรึเปล่า เพื่อที่จะให้ได้บัตรของตัวเองอ่ะค่ะ
แต่พอน้องทำมาแล้ว เหลือบัตรมา น้องจะมาบวกเงินเพิ่มเพื่อชดเชยค่าเสียเวลา ค่าเดินทาง ค่านั่นนี่จิปาถะที่น้องเองก็ต้องออกอยู่แล้วไม่ว่ายังไงก็ตามเหรอคะ *0* แบบนี้มันก็ไม่แฟร์กับคนที่มาซื้อบัตรต่อจากน้องนะ พี่ไม่เห็นด้วยอ่ะค่ะกับการคิดแบบนี้ หากน้องคิดจะเอามาขายเพื่อหากำไร
ก็อย่าเอาตรงนี้มาอ้างก็ได้ค่ะ เพราะมันคือส่วนที่น้องจะต้องเสียไม่ว่ายังไงก็ตาม ความคิดที่น้องคิดมันก็เหมือนคนที่จะหากินกับการขายบัตรอ่ะค่ะ
คิดทุกอย่างเป็นต้นทุน ไม่ได้คิดว่าจะเอาบัตรมาขายเพื่อช่วยเหลือโซวอนด้วยกันจริงๆ ซึ่งพี่ห้ามน้องไม่ได้ในความคิด แต่ห้ามน้องไม่ให้มาขายในบอร์ดได้อ่ะค่ะ หวังว่าน้องจะเ้ข้าใจนะคะ^^

และเรื่องที่น้องบอกว่าคนอื่นถ้าพยายามมากกว่านี้ก็คงได้บัตรไปแล้วน้องรู้ได้อย่างไรคะว่าเค้าไม่พยายาม น้องรู้ได้ยังไงว่าคนที่มาซื้อต่อจากน้องเค้าไม่ได้อดตาหลับขับตานอนแบบน้อง ถ้าหากเค้าเองไม่พยายามเค้าจะต้องมาดิ้นรดหาซื้อบัตรกันไปทำไมให้โดนบวกคะ นี่คือเค้าก็พยายามอย่างที่สุดเพื่อให้ตัวเองได้บัตรไงคะ ถึงต้องมากระเสือกกระสนหาบัตรกันแบบนี้ พี่ก็อยากจะช่วยให้บอร์ดเป็นที่ที่เค้าจะยังหาซื้อบัตรได้ในราคาที่เป็นธรรมค่ะ

มันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆค่ะ ไม่มีธุรกิจมาเจือปน 5555555555555555555555555

พี่เพียงแค่คิดว่าเราเป็นโซวอนด้วยกันน่าจะช่วยเหลือกันจริงๆ แต่คนที่ขายเกินราคาพี่ก็ไม่ได้ว่าไม่ได้เป็นโซวอนหรือว่าเป็นโซวอนที่ไม่ดีนะคะ
เพราะก็ไม่ได้บวกกันจนน่าเกลียด แต่แค่พี่ไม่เห็นด้วยกับการคิดกำไรกับโซวอนด้วยกันแค่นั้นเองค่ะ เลยตั้งกฏนี้ขึ้นมา

เอาเป็นว่าหากโซวอนคนไหนอยากจะช่วยโซวอนด้วยกันจริงๆแบบไม่คิดเล็กๆน้อยๆก็มาตั้งกระทู้ขายที่บอร์ดนี้ค่ะ
แต่หากใครที่คิดว่าการซื้อบัตรคือการลงทุนต้องเสียเวลาเสียเงินทำนั่นทำนี่มาต้องการจะบวกเพิ่มเล็กๆน้อยๆหรือมากๆมายๆก็ตามแต่
สามารถไปขายที่อื่นได้ค่ะ พี่ไม่ตามไปลบกระทู้หรือตามไปว่าแน่นอนค่ะ

เอาตรงๆน้องเองก็ไม่ได้บวกอะไรมากมายหรอกค่ะไม่ได้้บวกจนน่าเกลียดจริงๆ แต่อย่างที่พี่บอกไปแล้วข้างต้นค่ะ
ไม่ว่าจะมากหรือน้อยมันก็คือบวกและมันผิดกฏค่ะ ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะคะที่อาจจะทำให้น้องต้องไปลำบากขายที่อื่นอ่ะค่ะ^^

หากจะขายในบอร์ดก็ต้องเป็นราคาตามที่กำหนดไ้่ว้อ่ะค่ะ^^
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

+Quote Post

Posts in this topic
- puchi-puchi   [Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร   Dec 3 2013, 10:39 AM
- - TPFT   ยังไม่ได้บัตรเลยค่ะ orz ได้แต่รอและสู้ต่อไป   Dec 3 2013, 11:13 AM
- - SNoOKxoxo   โอเคค่ะ เข้าใจแล้ว ต้องบอกเหตุผลด้วยใช่ไหมคะ? ถ้าส...   Dec 3 2013, 11:19 AM
|- - puchi-puchi   QUOTE (SNoOKxoxo @ Dec 3 2013, 11:19 AM) ...   Dec 3 2013, 11:32 AM
|- - SNoOKxoxo   QUOTE (puchi-puchi @ Dec 3 2013, 11...   Dec 3 2013, 01:28 PM
|- - puchi-puchi   QUOTE (SNoOKxoxo @ Dec 3 2013, 01:28 PM) ...   Dec 3 2013, 03:17 PM
- - rozzieblu   เห็นด้วยอย่างยิ่งกับการตั้งกฎนี้คะ;))   Dec 3 2013, 12:05 PM
|- - zaoluz   QUOTE (puchi-puchi @ Dec 4 2013, 10...   Dec 4 2013, 12:09 PM
|- - maniachack   QUOTE (puchi-puchi @ Dec 4 2013, 10...   Dec 4 2013, 03:04 PM
- - kiseki00   ปลื้มมาก สาวๆมาเปิดคอนทีไรเจอพวกโก่งราคาน่าเกลียดต...   Dec 4 2013, 08:53 AM
- - NighT♥TJ   ถ้าจะขายในบอร์ด ก็ต้องเคารพกฎของบอร์ดนะคะ ทุกคนส...   Dec 4 2013, 10:01 AM
- - sicapath   เห็นด้วยกับพี่ปูค่ะ เราเข้าใจกับบางคนที่ไปนอนรอแล้...   Dec 4 2013, 10:42 AM
- - takky101   thanks   Dec 4 2013, 10:58 AM
- - OoLaMeLoO   เห็นด้วยอย่างแรง // ขอบคุณสำหรับกฎดีๆแบบนี้   Dec 4 2013, 11:55 AM
- - FaiRfoO   ตอนนี้ร...   Dec 4 2013, 01:23 PM
- - agencies   ได้ยินข่าวรอบ 2 ถ้าจองบัตรนั่งทัน ผมก็จะเอาบัตรยื...   Dec 4 2013, 01:39 PM
- - Itachi2535   ชอบกฎนี้มากเลย ทำให้โซวอนที่อยากไปคอนเสิร์ตจริงๆ แ...   Dec 4 2013, 05:07 PM
- - oMiLkZo   เข้าใจ ...   Dec 4 2013, 05:43 PM
- - 13YST   ขอเป็น 1 คนที่รอมาหลุดหรือมีคนมาขายนะคะ ^^ ขอบคุ...   Dec 4 2013, 09:01 PM
- - Maiesta   รอคนมาขายนะคะ ไปยืนรอซื้อแต่ไม่ทัน T^T   Dec 4 2013, 09:09 PM
- - OoD.AmP.ii   ตอนซื้อต่อมาเค้าก้บวกเพิ่มแล้วอ่า มีหลักฐานแค่สลิป...   Dec 5 2013, 12:31 AM
- - AIMERRY   เห็นใจผู้ซื้อทุกคนค่ะ เราก็ซื้อบัตรมาได้ในราคาปกติ...   Dec 7 2013, 12:49 PM
- - pass_ss   ขายบัตรโซน AL 1 ใบ เลขที่นั่ง 0946 ราคา 4800 บาท ...   Dec 19 2013, 01:17 PM
- - anooY lovely   บอกได้ค...   Jan 6 2014, 10:31 PM

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 09:32 PM