Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

23 Pages V  « < 9 10 11 12 13 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
Palm-iiY
post Feb 13 2012, 07:03 PM
Post #201

GanG
**

Group: SoShi GanG+
From: ในกล่อง..
Member No.: 5,499

AR ค่ะ

เป็นคอนที่สนุกและซึ้งมากๆ
เราไม่คิดว่าเราจะรักสาวๆได้ถึงขนาดนี้

ตามมาตั้งแต่ตอน Baby Baby ไม่คิดว่าจะมาไกลได้ขนาดนี้

เราร้องไห้เยอะมากๆค่ะ 4 รอบได้
ร้องตั้งแต่เพลงแรกเลย Bangkok. Put it back on! ปุ๊บ เราร้องเลยค่ะT___T

สนุกมากค่ะ ขอบคุณสาวๆมากที่ทำให้เราสุขใจได้ขนาดนี้
ปีหน้าเจอกันใหม่นะคะ ขอคอน2รอบ++น๊าาาา

██
██

Go to the top of the page

+Quote Post
sopao
post Feb 13 2012, 07:05 PM
Post #202

Senior Gangster

Group: SoShi GanG
From: :ซอกฟันกรามสิคค่า::ทุ่งกว
้างบนเหม่งยุนอา:
Member No.: 70,621

โปรเจค 785 น่ารักมากอ่ะค่ะ
ซึ้งสุดๆเลย^^
สาวๆน้ำตาคลอกันเลย อิอิ

อยากให้มีอีกจังเลย
อะฮิ ^=^

"โซนยอชิแด"

+Quote Post
MoNKeY D YuL
post Feb 13 2012, 07:08 PM
Post #203

Junior Gangster

From: In Yul's heart,Tae's brain
Member No.: 56,814

ถามซิ ใครดูคอนสาวๆจบไปแล้ววไม่เพ้อกันบ้างงค๊า 3ชั่วโมงผ่านไปไวเหมือนฝัน~
ประทับใจเหนือคำบรรยาย คุ้มค่ารอยคอยที่สุดในโลกก เป็นประสบการณ์ดูคอนสาวๆที่ชาตินี้จะไม่ลืมเลย
completeนะcomplete เล่นเอาชั้นน้ำตาแตกเลยยอ่ะ ตอนเพลงจบอ่ะแล้วเขาเปิดไฟในฮอลล์แบบว่าพระเจ้า
โซวอนชูกระดาษกันทุกคน เป็นภาพที่สวยมากๆๆๆๆ T T

ชูนิ้วก้อยไปแล้วว ^^ คราวหน้าไม่พลาดด เรามาเจอกันอีกนะ!!!

สาวๆเล่นเอาวันนี้ไม่มีสมาธิเรียนเรยยขอบอก -.-

"Thoughts of you brighten up my day."

+Quote Post
chocolatelove_lg
post Feb 13 2012, 07:12 PM
Post #204

GanG
**

Member No.: 34,675

นั่งSBค่ะ แอบถ่ายทั้งภาพและคลิปแบบมีเจ้าหน้าที่ยืนอยู่แถวๆนั้นเลยต้องแอบๆเอาแต่ก็อดทำๆไม่ได้เพราะสาวๆน่ารักมากกกกก
อยากได้สักรูปไปนอนกอดบางทีก็ถ่ายจากจอใหญ่เอา ตอนก่อนคอนเริ่มก็ร้องไห้เพราะดีใจที่ได้มาอยู่ที่ตรงนั้น ตอนคอนเล่นก็อังกอร์และร้องไปแบบถูๆไถมาก 5555 ฮาตัวเอง บางที่ก็ยืนคนเดียว(คนอื่นในแถวนั่งหมด) ตอนฟ่านี่อ่านข้อความน้ำตามาเป็นคลื่น เห็นซูวองร้องก็จัดไปอีก
กลับมาถึงห้องพักก็นอนตาย แต่ก็ยังตามมาในความฝัน 5555 ตื่นมาเพลียมากกกกกกกกกกกก
และหวังว่าจะได้ไปอีกในโอกาศหน้า
บอย ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์

+Quote Post
I(◡‿...
post Feb 13 2012, 07:13 PM
Post #205

Gangster

Member No.: 40,939

บอกตรงๆว่าเราอยู่มอหก แต่ก็ตามมาตั้งแต่into the new worldแล้ว ! ดีใจมากๆที่ได้บัตรไปคอนค่ะ
เมนแทยอน นั่งกรี้ดๆอยู่บัตรสามพัน คือทั้งโซนนึงมีเรากรี้ดแทยอนดังลั่นคนเดียว5555 แหะๆขอโทษด้วยนะคะ ก็รักมากกกกก

ประทับใจทุกอย่าง!!!! ของคอน อย่างแรกเลยก็คือทุกคนร่วมร้องเพลงสรรเสริญก่อนคอน ทั้งที่ตอนแรกเราก็เผลอกรี้ดไปก็แหม...
ดันเล่นเปิดมาไม่เห็นเหมือนเพลงสรรเสริญเลย - _ -"
ที่สุดเลยโดยเฉพาะช่วงชูป้ายนี่ล่ะ ร้องไห้แบบขี้มูกโป่งเลย คือคิดไว้แล้วแหละว่าจะต้องน้ำตาไหลแต่ก็คงไม่ขนาดหนัก แต่นี่หนักเลย!!!
ตอนชูแล้วมองตัวเลข "เออมันนานเหมือนกันเนอะ" แล้วก็ปล่อยโฮเลย ซึ้งมากกกกกกก! มองไปรอบๆมันสวยมากค่ะ
ข้ามไปเพลงMy childแล้วเรายังร้องตามไปยิ้มไปพร้อมร้องไห้ไปด้วยอีก อารมณ์มันค้างไง T________T
ประทับใจวีทีอาร์ทุกวีทีอาร์ทำดีมาก! พวกคุณสุดยอดเลย เป๊ะหมดทุกอย่าง

แน่นอนว่าเมนแทยอนก็ต้องประทับใจแทยอน สุดยอดมากเลยยยยยย!!! ดีใจที่ได้มาส่องแทนี่ เลดี้มามาเรตเป็นบุญตาและบุญหู สุดยอดมาก!!!
เฟลเล็กๆที่แทยอนไม่ค่อยเดินมาฝั่งเรา 5555 ไม่เป็นไร แค่นี้ก็ฟินล่ะ!
ประทับใจซอฮยอนด้วย เธอสวย น่ารัก เสียงดีมาก หุ่นดี โอ้ยตายยยย เพ้ออออออ

อีกคนที่ตอนแรกเฉยๆปกติ ตอนนี้กลับเริ่มชอบขึ้นมาคือฟานี่~~~ เป็นคนที่ทั่วถึงมากเลยอ่ะ น่ารักมากๆ โบกมือตลอด น่ารักจริงๆ ปลื้มมากเลย!!!

กลับบ้านเหนื่อยเมื่อย หลอดลมกระเด้งออกมาเลย ตะโกนสุดเสียงมากๆ "คิมแทยอน!!!!!!!!!!!!!!!"

Bangkok!!!!!!! Put it back on!!!!!!!!!!!!~~~~~~~~~~~ s6.gif s6.gif s6.gif

Taeyeon SNSD!!!! Jiyeon T-ara^^**
^
ซิกทำเอง;))))...

+Quote Post
ch_ampion
post Feb 13 2012, 07:16 PM
Post #206

From: Taeny is Real
Member No.: 47,224

คอนจบแต่เรายังไม่จบ ยังคงเพ้อเจ้อต่อไปอีกนานนนนนนนนนนน บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

รู้สึกว่ามันเป็นช่วงเวลาที่คุ้มค่าและมีความหมายมากที่ได้มาดูคอนครั้งนี้ ถึงแม้ว่าหลังจบคอนจะเหนื่อยจะเมื่อยก็ตาม

ผมอยู่ AL ใกล้ๆกับบันใดทางลง ตอนที่ไฟดับก่อนเริ่มคอนเห็นทะเลสีชมพูแล้วรู้สึกซาบซึ้งมันเป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่จริงๆ

รับรู้ได้ถึงพลังแห่งความรักที่เหล่าโซวอนมีให้โซชิ จริงๆ

ตอนโดมเปิดจำได้ว่าเห็นฮโยคนแรกสุด น่ารักมากอ่ะประทับใจมากด้วยตอนนั้นเสียงมีเท่าไรใส่ไม่ยั้งตะโกนไปเลย

โซวอนไทยร้องอังกอร์ได้ดังมากๆ ร้องตามได้ทุกเพลง สุดยอดจริงๆ ตอนฟานี่ร้อง " Bangkok put the back on "

โอ้ว!!!พระเจ้ามันเกิดขึ้นแล้ว ในที่สุดเราก็ได้ยินคำนี้ ตอนที่ฟานี่เดินมาระหว่างกลางเวที แล้วทำมือเป็นรูปหัวใจ ช๊อตนี้น่ารักโฮกกกกกกกกก

ประทับใจโซโล่เดี่ยวของทุกๆคนเลย ตั้งแต่ ฮโย นี่ชุดเซ็กซี่มาก สิก้ามาในลุดเจ้าหญิง ต่อด้วยแทนี่มาคู่กัน (คู่นี้เค้ากันเรียลจิงๆ)

ตอนจบโซโล่เห็นจูงมือกันลงบันใด "น่ารักอ่ะ"

ยูริที่เต้นได้เซ็กซี่มาก ซันนี่ ชุดที่เธอใส่ทำให้ผมไม่สามารถละสายตายจากเธอไปได้แม้แต่วินาทีเดียว ซอจู ร้องเพราะมาก

ส่วนหยองกี้ ออกสเตปเต้นได้สุดยอดดูแล้วเพลินจริงๆ

มาถึงเหม่งยุน การเต้นที่มาพร้อมกับราวเหล็กการันตีได้เลยว่าสุดยอด ช็อตหน้าเวทีฉีกกางเกง

มาพร้อมกับเสียงกรีดที่ดังสนั่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนหูอื้อไปชั่วขณะ

ไม่พูดถึงก็ไม่ได้ สำหรับโปรเจค 785 คับ ประทับใจสุดๆ พอเพลงเริ่มชูป้ายมองไม่เป็นอะไรเลยคับ

แต่พอหันหลังกลับไปดู โอ้ววววววววว กระดาษสีขาว ที่เขียนข้อความว่า

"785 Days of waiting" "Finally we meet" มันเต็มทั้งอิมแพคเลย ตอนนั้นตื้นตันมากตาเริ่มแดงๆแล้ว อินสุดๆ แล้ว

หันไปดูจอ เห็นสาวๆร้องไห้กัน ยิ่งทำให้ความรู้สึกตื้นตันมากขึ้นกว่าเดิม ตอนนั้นน้ำตาเริ่มไหลออกมานิดล่ะ

เราเป็นผู้ชายแต่ยอมรับเลยว่ากลั้นความรู้สึกไว้ไม่ได้จริงๆ

มาถึงตอนเพลง GEE จำได้ฮโยมายืนอยู่นานมาก ตอนท่อนฮุค ฮโยยื่นไมค์มาให้ร้องอังกอร์ และซูยองก็เอานำมาสาดด้วย

แอบเสียดายมากเพราะตอนนั้นน้ำใกล้จะหมดแล้ว

นึกว่าสาดเสร็จแล้วจะโยน แต่เดินกลับไปโยนอีกฝั่งนึง 5555+ จบเพลง ช่วง talk ฟานี่เดินมาหยิบน้ำแล้วกัดพลาดติกที่หุ้มหลอดเอาไว้ แต่มันไม่ขาด

สักที แต่ในที่สุดก็ขาด แล้วก็ทำหน้าแบบว่าเขินๆ แล้วก็เดินไปหน้าเวที เพลง way to go นึกว่าหยองกี้จะโดน แต่ไหงเป็นฟานี่ล่ะที่โดนกระทำอีกแล้ว

สุดท้าย ตอนจบฟานี่พูดว่า "Thank you so much Bangkok see you soon" สัญญานะว่าจะกลับมาเพราะว่าเรายกนิ้วก้อยสัญญากันแล้ว

หลังจากคอนจบทำให้รู้ว่า...

"โซวอนไทยเจ๋งโคตรๆ "

สุดท้ายขอขอบคุณ ...

ขอบคุณนางฟ้าทั้ง 9 ที่ทำให้พวกเรามีวันนี้

ขอบคุณพี่ๆสตาฟทุกคน ขอบคุณจากใจ จริงๆครับ

ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ทำให้เกิดพลังที่ยิ่งใหญ่ในคอนครั้งนี้

ปล.มิตรภาพระหว่างเรา น้องเจ น้องพีนัท (โซวอนชลบุรี) พี่บอลและเพื่อนอีกสองคน (ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ถามชื่อ) พี่กอล์ฟ และน้องสาว(หรือเปล่า)ขอบคุณครับที่ให้ผมติดรถกลับบ้าน

อยากบอกว่า...

"จีกึมมึน โซนยอชีแด อัพพือโรโด โซนยอชีแด ยองวอนฮี โซนยอชีแด โซนยอชิแด ซารางเฮ" "Soshi Forever Sone Together"

+Quote Post
redfiled
post Feb 13 2012, 07:16 PM
Post #207

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 27,114

สมกับที่เรารอคอยมา ผมยืนอยู่ตั้งนาน ด้วยสภาพร่างกายแล้วเป็นโรคพวกโรคกระดูกโรคข้ออะครับ เดินไปเดินมา

หรือว่ายืนเฉย ๆ นาน ๆ มันจะเมื่อย ๆ เอาพอสมควรเลยละครับ ยืนรอ อย่างตั้งใจ แอบคิดในใจว่าเมื่อยเหมือนกันนะ

แต่พอพี่สาว ๆ มาลืมไปสนิทว่าตัวเองเป็นอะไรยังไงครับ เป็นคอนที่สนุกจริง ๆ คุ้มค่าสมกับการรอคอย เป็นคอนที่ดีมาก ๆ

พอเห็น พี่ ๆ เขาแล้วทำให้เราสนุกและมีความสุขจนเราลืมไปเลยว่า คอนเสริ์ตก็ต้องมีจบนะ ตอนเดินออกรู้สึกไม่อยากเดินออกเลยครับ

เป็นคอนที่เยี่ยมจริง ๆ ยิ่งตอนที่เพลง complete ขึ้นรู้สึกบ่อน้ำตาพังทะลาย แงง จะจบแล้วหรอ ดีที่เราก็ยังได้ดูต่ออีก ขอบคุณพลังของโซวอน

ทุกคนจริง ๆ เกิดมาไม่เคยมีความสุขขนาดนี้ (จริง ๆนะครับ ) ตอนที่มีเรียกว่าอะไรอะครับ เหมือนหิมะเลย ผมแอบเก็บมาด้วยแหละ

แล้วก็ พี่สาว ๆ ทุกคนน่ารักมากเลยครับ เล่นกับแฟนคลับได้น่ารักสุด กรี๊ดจนลืมตายกันไปเลยทีเดียว ไม่รู้แฟนคลับฝั่งที่อยู่ AL กับผมเห็นกันรึเปล่า

นะครับ ร้องเพลงไปมา พี่เจสสิก้า ก็มายืนอยู่ตรงแถวของพวกผมครับ แล้วอยู่ดี ๆ พี่สิก้าก็ชี้ไปที่หูตัวเองทั้งสองข้าง ผมแอบงง แต่พี่สิก้าคงกำลังจะบอก

ว่า ระวังนะเดี่ยวจะมีที่พุ่งขึ้นมาอะครับ เรียกว่า เอฟเฟ็ค ละกันครับ "เอฟเฟ็ค พุ่งขึ้นมาแล้วเสียงจะดัง ระวังหูไว้นะ" แล้วพี่สิก้าก็แอบเดินไปด้านหลังเล็ก

น้อย รู้สึกว่าพี่ที่คุมคอนโทรล จะแอบ งง พอเอฟเฟ็คดัง ปึ้ง ไป พี่สิก้าก็เดินกลับมาพร้อมกับรอยยิ้ม แล้วทำที่เหมือนชี้ไปที่ตรงที่มี่เอฟเฟ็คขึ้นครับ ไม่รู้

ว่าพี่สิก้า รู้รึเปล่าว่าทำให้โซวอนยิ้มไม่หุบรวมทั้งผมด้วย พี่สาว ๆ น่ารักมาก ๆ ทุกคนเล่นกับโซวอนอย่างสนุก เป็นวันที่วิเศษมาก ตอนทำโปรเจ็ค ก็ด้วย

Finally,we meet 785 day of waiting เป็นอะไรที่ซึ้งมาก ทำเอาบ่อน้ำตาพังไม่มีเหลือเลย พอเห็นมีสาว ๆ น้ำตาคลอแล้ว เราเองก็หยุดตัว

เองไม่อยู่ ไม่ว่าจะวันไหนเมื่อไหร่ พวกเราก็โซยอชิแด สัญญา แล้วนะ คราวหน้า มาไทย อีก นะครับ พี่สาว ๆ

ขอบคุณโซวอน ทุกคน ขอบคุณสตาฟ ขอบคุณแฟนต้า ขอบคุณทุกสิ่งอย่างที่ทำให้คอนเกิดขึ้นได้

ขอบคุณมากคร้าบบบบ

+Quote Post
#TsuGi#
post Feb 13 2012, 07:18 PM
Post #208

Gangster

From: ชามน้ำแข็งใส
Member No.: 2,516

ตอนแรกแอบกดดันกลัวว่าจะทำไมดี
เพราะเราจำโค้ดไม่ค่อยได้ แหะๆ

แต่สุดท้ายก็แฮปปี้
ยิ่งเพลงคอมพลีทนี่ไม่ไหวแล้วอ่ะ
ออนนีร้องเพราะมากๆ
ทูกคนชูป้าย เหมือนว่าเรามีหัวใจร่วมกันและรู้สึกร่วมกันตอนนั้น
ร้องไห้น้ำตาแตกเลย ตอนนั้นไม่ไหวแล้ว
ย่ิงเห็นออนนีร้องไห้ก็ยิ่งซึ้งอ่ะ
แล้วก็โปรเจคซูยอง น่าประทับใจมาก

ภูมิใจกับคอนนี้จริงๆ

365 days x ∞ ; my J my j my Jessica
Heroin{Overdose} < my fiction วู้ววู้ว โว้วโว้วว ..

+Quote Post
Fa.Yoona
post Feb 13 2012, 07:23 PM
Post #209

Gangster

Member No.: 46,322

เวลาผ่านไปเร็วมากกก

ปวดระบมทั้งตัว แต่เรามีความสุขเต็มหัวใจ T T

รักสาวๆ เลือกเมนไม่ถูก 555555

ไม่ต้องมีเหตุผล ไม่ต้องการคำตอบ แค่เธอเข้าใจกันก็พอ :') YoonYul is Love.

+Quote Post
valentine_t
post Feb 13 2012, 07:23 PM
Post #210

Super Gangster

From: >///< Fany's Heart >///<
Member No.: 53,691

คอนจบเราไม่จบจริงๆค่ะ เป็นคอนครั้งแรกที่ประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกก bg (14).gif

เราอยู่ BA ค่ะ แบบว่าอยู่แถว 2 ติดขอบรั้วตรงกลาง มันเป็นอะไรที่ใกล้มาก เรียกได้ว่าเห็นสาวๆในระยะ 2 เมตรค่ะ 555+ เหนื่อยแต่คุ้มมากค่ะ

แบบว่าสาวๆทุกคนสวยและน่ารักกว่าในทีวีที่เราเห็นกันจริงๆค่ะ ตอนGenieขึ้นเป็นอะไรที่กรี๊ดสุดเสียงสุดพลังจริงๆค่ะ

แบบว่ามองหาฟานี่ทันที (เพราะเป็นเมนตัวเอง) แบบว่าไม่เคยเห็นสาวๆมาก่อนจริงๆค่ะ เห็นฟานี่แล้วแบบอึ้งมากกกกกกกกกกกกกก

นางหน้าตาเหมือนตุ๊กตามากอ่ะ แบบว่าสวยกว่าที่คิดจริงๆค่ะ แล้วก็ขาววิ๊งค์มากกกก ใครที่บอกว่านางอ้วนเราขอเถียงเลยล่ะค่ะ 5555+

แบบว่าเราว่านางหุ่นเป๊ะมาก ไม่มีอ้วนหรออวบใดๆทั้งสิ้นค่ะ 5555+ หรือเราคิดไปเองคนเดียว 555+

แล้วเราเริ่มมองคนอื่นอื่นๆบ้าง แบบว่าสวยทุกคนจริงๆค่ะ

สาวๆเล่นกับแฟนๆตลอดประทับใจมากกกกกก ฟานี่คุยเก่้ง เล่นเก่ง ยิ้มเยอะมากๆๆๆๆ

ยุนอาหน้าเป๊ะมากค่ะ สวยมากจริงๆทุกมุมมอง 5555+ ยูริก็สวยมากค่ะ แบบว่าหน้าเป๊ะเหมือนกัน ตอนแรกคิดในใจยูลน่าจะมีแก้มนิดๆ

แต่แบบว่ากลับผอมมาก แถมหน้าเป๊ะค่ะ 5555+ ซันบันก็น่ารักมากกกกกก

แต่ที่ประทับใจมากอีกคนคือป้าหยองค่ะ ป้าหยองตัวจริง สวยกว่าในทีวีจริงๆค่ะ ป้าสวยจนเราอึ้งอ่ะ

แบบป้าหยองอยู่ทางซ้าย ยุนอยู่ทางขวา เราเลือกมองป้าเลยค่ะ 5555+ แถมป้ายังเล่นกับแฟนๆเยอะเลย นิสัยดีมากๆค่ะ ^^

แอบได้สบตาป้าด้วย มันเป็นวินาทีที่น่าดีใจค่ะ

แล้วเราก็ประทับใจที่ฟานี่มาติดลิฟต์ที่ไทยค่ะ 5555+ แบบว่าแล้วเชียวเป็นเวลาที่เรารอดูมากค่ะ 555+ แล้วก็ติดจริงสมใจเราเลย 5555+

แล้วก็ตรงเพลง Way to go ฟานี่ถูกเพื่อนๆในวงแกล้งที่กดหัวลงไปจนลงไปนั่งคู้ๆอ่าค่ะ เป็นอะไรที่กรี๊ดดดดดมาก เพราะนางน่ารักสุดๆ

แถมยูลแกล้งไม่เลิก เจอฟานี่ทำท่าลุกขึ้นมาเตะ 555+ มันเป็นอะไรที่น่ารักมาก ชอบตอนที่ฟานี่เอาผ้าของยูลมาปาให้แฟนๆ แล้วปาไปไม่ถึงด้วย

แบบฟานี่รีบยกมือไหว้ของโทษน่ารักมากกกกกกกกกกก แล้วก็ตอนปาจรวด ซึ่งทุกคนคงได้เห็นในคลิปกันแล้ว ฟานี่น่ารักมาก ปาจรวดใส่โซวอน 5555+

ส่วนสิก้าแทแทน้องซอฮโย หน้าเหมือนในทีวีมาก ในทีวีสวยยังไงก็อย่างนั้น ประทับใจทุกคนจริงๆค่ะ 5555+

ช่วง Project ก็สุดยอดมากค่ะ แบบว่าน่าประทับใจอ่ะค่ะ ฟานี่มีขอดูกระดาษอีกรอบแล้วพูดออกไมค์ด้วยอ่ะ T^T ซึ้งอ่ะ

อยากได้ยินฟานี่พูดว่า "Bangkok put it back on bg (3).gif " ในปีต่อๆไปค่ะ

เวิ่นเว้อยาวไปหน่อยอย่างได้สนใจเราค่ะ 555+ แบบว่าประทับใจมากจริงๆค่ะ ^^

ฟานี่สัญญากันแล้วว่าปีหน้าจะมาใหม่ 5555+ รอทุกคนไปดูด้วยกันนนะคะ ^^ s6.gif

This post has been edited by valentine_t: Feb 14 2012, 02:03 AM

+Quote Post
Radioman
post Feb 13 2012, 07:24 PM
Post #211

Baby Baby
*

Member No.: 80,970

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ขอเพ้อกับเค้าซักหน่อยแล้วกัน
คอนฯ ครั้งนี้เป็นอะไรที่ประทับใจสุด ๆ และผมให้เป็นที่สุดในทุกเรื่อง
ใครที่ไปคอนฯ คงมีความรู้สึกไม่ต่างกัน ใครที่ได้ดูเรื่องเล่าเช้านี้เมื่อเช้าคงได้ดูข่าวคอนฯ ของสาวๆ นะครับ
ว่าสถิติบัตรถูกจองหมดภายใน 20 นาที (ที่จริงผมว่าเร็วกว่านั้นอีกนะ) และมีเทปบันทึกภาพบรรยากาศให้ดูสื้นๆ ด้วย แหม....ยิ่งดูก็ยิ่งคิดถึงสาวๆ หลังจากนั้นคุณสรยุทธ์ได้บอกว่า "ตั้งแต่ผมแจกบัตรคอนฯ ผมก็ไม่มีความสุขอีกเลย มีแต่คนถามว่าทำไมไม่เอามาแจกอีก" ใช่ครับ....เอามาแจกอีกกี่ใบก็ไม่พอหรอกครับ 53.gif

เข้าเรื่องๆ เอาเรื่องไม่ดีก่อนแล้วกัน....ถ้าเอาไว้ตอนท้ายจะสะดุดอารมณ์ซะเปล่าๆ
เรื่องการโยนของนี่....ทั้งตุ๊กตาเอย กระบองยางเอย ฯลฯ ก็เข้าใจนะ คงคิดกันว่าถ้าเอาไปฝากที่จุด คงกลัวว่าจะไม่ถึงมือสาวๆ แต่กลับกัน การโยนอะไรขึ้นไปบนเวทีถือว่าไม่สมควรอย่างยื่ง ถือเป็นมารยาทอย่างหนึ่งที่ควรปฏิบัติเลยล่ะ เพราะอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุขณะศิลปินทำการแสดงได้

มาดูกันที่เรื่องดีๆ กันเถอะ...

ครั้งแรกที่ได้ข่าวนี่ถึงกับนอยอยู่เป็นเดือน วันๆ ไม่ทำอะไร หาข่าวคอนฯ อย่างเดียว (ผลคือต้องหิ้วงานกลับมาทำต่อที่บ้าน เพราะงานไม่เสร็จ 88.gif ) ถึงขนาดล็อกคิวงานไว้ล่วงหน้าว่า "12 ก.พ.55 ห้ามขาด ป่วย ห้ามไปไหนเด็ดขาด และงดรับงานทุกชนิด" (ขนาดงานรับปริญญารุ่นน้องยังไม่ไปเลย 17.gif ) ยิ่งเข้าใกล้วันจองบัตร ยิ่งแล้วใหญ่ เช็คว่าไปตรงไหนดี จุดไหนเหมาะ สุดท้าย....ก็ต้องยืนกด tab ตัวเองจองบัตรอยู่หน้า shop ถึงได้บัตร 1 ใบ แต่.....ได้บัตรยืนซะงั้น ก็มันจอง 5000 เดธโซนไม่ทันอ่ะ เลยวัดดวงกับหลุม แต่ก็อุ่นใจ ยังไงก็ได้ไปแน่ๆ 98.gif ยัง...ยังไม่จบ ยังต้องเตรียมหาเสื้อใส่ไปคอนฯ (เกือบหาไม่ทัน) หาแท่งไฟอีกด้วย (โชคดี? ได้ของ official)

วันไปรับที่สนามบินไม่เห็นตัวครับ เห็นแต่หัว มีคนนึงผิวเนียนๆ มีออร่าออกมา ไม่รู้ว่าใครมองไม่ชัด แต่เห็นแล้วนึกถึงน้องซอขึ้นมาทันที แล้วก็เห็นหัวทองๆ ชัดเจนอยู่คนนึง ไม่รู้เหมือนกันว่าใคร แต่คิดว่าน่าจะเป็นฮโย เพราะซันนี่ใส่หมวก (อันนี้รู้มาทีหลัง)

วันคอนฯ ผมอยู่ AR ครับ แรกๆ คิดว่าอยู่หลุมจะคุ้มมั๊ย จะไหวรึเปล่า ไม่เคยอยู่หลุมซักครั้ง เคยแต่นั่งตลอด ต้องแหกขี้ตาตื่นไปจองคิวแต่เช้า ไปคนเดียวอีกต่างหาก แต่พอไปแล้วก็ได้รู้จักกับโซวอนคนอื่นๆ ครับ ถือเป็นการสร้างมนุษยสัมพันธ์ไปด้วยเลย ได้เพื่อนใหม่ด้วย 55.gif

ตอนปั๊มตังค์ค่าบัตรนี่ลืม! ลืมว่ามันมีของ official ขายในคอนฯ ด้วย แต่ถึงกระนั้นก็ยังซื้อไม่ทันอยู่ดี ได้มาแค่สติ๊กเกอร์กับผ้าเชียร์ อดเสื้อ+ปฏิทิน+อัลบั้ม (สำคัญคืองบหมดไปก่อนหน้านี้ไม่นานต่างหาก 88.gif )

หลังจากเข้าคอนฯ ไปแล้ววิ่งตับแล่บ เพื่อหาตำแหน่ง ก็ไปกับน้องๆ ที่รู้จักตอนต่อคิวนี่แหละ และผลที่ได้มากลับกลายเป็นว่า "ไม่เสียใจเลยที่ได้บัตรยืน" 61.gif ถึงไม่ได้เกาะรั้ว แต่เป็นคนที่ 2 นับจากรั้วก็ยังดี แถมอยู่จุดที่สาวๆ ต้องมุดลงใต้เวทีพอดีด้วย ถ้าวัดจากรั้วก็ห่างมือเอื้อมแค่ 2 ฟุตเอง แต่นางก็ไม่ลงฝั่ง AR ไปลง AL ซะชิบ แต่ที่เห็นชัดๆ ว่ามีลงฝั่งนี้บ้างก็ฟานี่ ป้าซู แทแท ส่วนยุนไม่มุดเข้า แต่มุดออก อยู่ๆ ก็โผล่พรวดออกมา เอาซะใจหายหมด

เมื่อคอนฯ เริ่ม ตอนแรกที่เปิดตัว ผมเห็นสาวๆ แต่ข้างหลัง แต่คนแรกที่ผมเห็นหน้าคือ ยุนอา น่ารักมากกกกกก....หลังจากนั้นก็เห็นตัวเป็นๆ ทีละคนๆ ....ตอนสาวๆ แนะนำตัว นางพูดไทยเป็นประโยคยาวขึ้นมากกว่าเมื่อก่อน แถมชัดขึ้นด้วย โดยเฉพาะน้องซอ ถ้าเสียงกรี๊ดไม่ดังคงได้ยินชัดกว่านี้ จากนั้นก็เผลอหลุดเข้าไปในวังวนไม่ได้ออกมาอีกเลย ไม่คิดเลยว่าจะได้ดูสาวๆ ร้องเพลงที่เคยได้แต่ดูในจอ มีโยกตามไปก็หลายเพลง จะเต้นก็เกรงใจคนข้างๆ เบียดกันจนเกร็งข้อปวดหมดแล้ว แต่ไม่สน อารมณ์นั้นจดจ่ออยู่ที่สาวๆ ตอนที่นางนั่งเรือออกมาอยากจะตะโกนออกไปว่า "รับกลาสีเรือเพื่มซักคนมั๊ยครับ" แหม...ก็ยังมีที่เหลืออีกตั้งเยอะนี่นา แล้วตอนที่ป้าซูสาดน้ำใส่เหล่่าโซวอน ทุกคนต่างต้องการโดนน้ำที่นางสาด ราวกับน้ำที่สาดมานั้นเป็นน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ 9 วัด หารู้ไม่ น้ำในขวดนั้นเป็นเครื่องดื่มเกลือแร่ ซึ่งถ้ามันแห้งแล้วจะเหนียวพอดูเลยล่ะ (เสียดายที่ผมไม่เปียก 88.gif ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ประทับใจทั้ง 3 ชม. ครับ 60.gif

ตอนโซโลเดี่ยวแต่ละคนก็ประทับใจครับ
ฮโย...เต้นเก่งมากกกก น่ารักด้วย ตอนฉีกขานี่สุดยอด 16.gif ถ้าเป็นผมคงให้คนข้างๆ พาไปหาหมอแล้ว (กล้ามเนื้อฉีก!!!)
ซันนี่...เอาซะเลือดกำเดาแทบพุ่ง (เซ็กซี่เกิน....แม่คุณเอ๊ย... 32.gif )
ยูริ...นี่ก็อีกคน ปกติก็เมนยูริอยู่แล้ว เล่นซะค้างเลยอ่ะ ยิ่งออกมาในแนวทหารแล้ว ยูลจ๋าาาาา..... 15.gif
ซู...ตอนเต้นอยู่หน้าผมพอดี มีท่าที่เอนตัวซะจนกลัวหน้าจะหงาย แต่ตอนเอนกาย สายตาเธอกลับมองมาที่ผมด้วย 60.gif (ที่จริงคงมองแถวๆ นั้นแหละ) โอ้...eye contact ของป้านี่เอาใจแทบละลายเลย
ยุน...ตอนที่นางโดนกระชากกางเกงออกนี่หัวใจแทบวายกันเลยทีเดียว (คิดอะไรอยู่เนี่ย.... 18.gif )
สิก้า...เห็นแล้วว่าเจ้าหญิงตัวเป็นๆ สง่าอย่างนี้นี่เอง (สวยมากจ้ะ สมแล้วที่ได้ชื่อว่าเจ้าหญิง 01.gif )
น้องซอ...คนนี้ขวัญใจคุณแม่ผม เด็กอะไรเก่งซะมัด สวยอีกตะหาก เห็นตอนเต้นแท็บแล้วทึ่งมากๆ เลย 10.gif
และแทแทกับฟานี่.....น่ารักจริงๆ ชอบตรงที่วิ่งไปวิ่งมาคู่กันนี่แหละ เหมือนบ้าพลังเลย ไม่เหนื่อยกันบ้างหรือไงนะ... 38.gif

แต่ที่ประทับใจที่สุดก็ project 785 days นี่แหละ มันเป็นอะไรที่บรรยายออกมาเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ รอบๆ ผมก็มีบ่อน้ำตาแตกกันเพียบ ผมเองตอนแรกยังแค่น้ำตาซึม แต่พอได้เห็นน้ำตาของสาวๆ แล้วทำเอาน้ำตาแทบร่วงเช็ดแทบไม่ทัน กลัวมองหน้าสาวๆ ไม่ชัด 61.gif

สำคัญก็ตรงที่ได้สัญญากันไว้นี่แหละครับ ว่าจะกลับมาอีกในเร็ววัน สัญญากันแล้วนะ ถ้าผิดสัญญาล่ะก็....หึๆๆ ก็จะรอต่อไปจ้ะ 10.gif

หลังจากจบคอนฯ ผมเสียดายมากครับ ที่ไม่ได้ไปส่งพวกเธอที่สนามบิน เพราะติดภารกิจในเช้าวันถัดมา ไม่งั้นไปจะนั่งพับเพียบส่งเลยล่ะ แต่สัญญาจ้ะ ว่าครั้งหน้ากลับมาเมืองไทยอีกเมื่อไหร่ จะไปรับ ไปส่งถึงสนามบินเลยจ้ะ 61.gif

ตอนนี้.....เจ็บคอครับ พูดมากไม่ได้ แต่ก็ยอม ถ้าได้กรี๊ดสาวๆ (หมดกัน! ความเป็นบุรุษเพศ)
ส่วนรูป....ครั้นจะเอาคอมแพ็คเข้าไปก็ไม่อยากเสี่ยง เลยใช้มือถือถ่ายไว้ เป็นภาพนิ่ง ไม่ได้ถ่ายคลิป ชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง ก็ไม่ถนัดกล้องมือถือนี่นา
ของฝากจากคอนฯ เกือบจะพิเศษ อันที่พิเศษ รุ่นน้องผมได้ไป แต่เป็นอะไร ขอเก็บไว้เชยชมคนเดียวดีกว่า หุหุหุ

บทส่งท้าย การที่ได้ผมไปคอนฯ ของสาวๆ เมื่อวานนี้เป็นความฝันของผมที่เป็นจริง แม้เวลาแค่ 3 ชม. แต่มันก็เป็นเวลาที่ทำให้ผมรู้สึกมีความสุขที่สุด ที่ผมไม่เคยได้เจอมาหลายเดือนแล้ว (เรื่องจริงครับ) ความรู้สึกตอนที่ผมจะออกจากอิมแพ็ค ผมรู้สึกเหมือนจะขาดใจนะ (เว่อร์ไปรึเปล่าเนี่ย) ยิ่งเส้นทางกลับของผมกับเส้นทางไปสนามบินของสาวๆ เป็นคนละทิศ ยิ่งรู้สึกชัด แน่นอนว่างานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา แต่ก็ใช่ว่าจะจัดงานใหม่ไม่ได้ เพราะงั้น....."รีบกลับมาเร็วๆ นะจ๊ะสาวๆ ขอแค่พวกเธอกลับมา นานแค่ไหนก็จะรอจ้ะ" 01.gif

+Quote Post
Ampear
post Feb 13 2012, 07:26 PM
Post #212

Gangster

Member No.: 77,112

ประทับใจมากๆกับคอนเสิร์ตในครั้งนี้
และมีความสุขมากๆด้วย เป็นความทรงจำที่จะจำไปตลอดชีวิต

ขอบคุณสาวๆที่มาเล่นคอนเสิร์ตที่บ้านเรา
ขอบคุณโปรเจคดีๆที่พวกเราทำให้มันสำเร็จ จนน้ำตาร่วง
ขอบคุณทุกๆอย่างที่ทำให้งานในครั้งนี้เกิดขึ้น
ขอบคุณจริงๆ

แล้วมาอีกนะสาวๆ

+Quote Post
pondnoi
post Feb 13 2012, 07:27 PM
Post #213

Member No.: 78,393

ตั้งแต่เมื่อคืน จนถึงตอนนี้ สติเรายังไม่กลับเข้าตัวเลย ฟานี่ น่ารักมากกกกกกกกกกก เซอร์วิสสุดๆ จากเดิมที่ชอบฟานี่ ตอนนี้บ้าเข้าไปอีก 55555

+Quote Post
Armiiz
post Feb 13 2012, 07:28 PM
Post #214

GanG
**

Member No.: 77,567

เปิดโอกาส เพ้อ ก็ขอเพ้อเต็มที่หน่อยละกัน 5555

นี่เป็นคอนครั้งแรกของเราและจะจดจำไปตลอดชีววิต!!

เราอยู่ SC ห้าพัน แถว D ใกล้มากกกกกกก

เป็นโซนที่ แทแท(เราเมนแท) มายืนเต้นในกรงเพลง you-aholic

โอ๊ยยยย ฟินที่สุดอะ ตอนแรกเราก็มองๆอยู่ว่าจะเต้นตรงๆไหนน้า

แล้วสังเกตว่าพื้นตรงโซนเรามันตัดๆเหมือนยกได้ เท่านั้นแหละ!!

ตอนเพลงนี้ขึ้น แล้วมันยกขึ้นมา ได้สบสายตาแทๆที่เก็กใส่นิสนึง

กรี๊ดสาวแตกเลยค่าาาาาาาาาาาา 5555555

ไม่ไหวแล้ววววววววววววววว มันฟินมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนโปรเจคช่วงเพลง Complete ก็ร้องไห้ตามซันนี่เลยอะ ซึ้งมากจริงๆ

ประทับใจกับการอังกอร์ของโซวอนทุกคน ขนลุกมากก และก็สนุกมากกกกกก

ตรงเราซันนี่ ฮโย ฟานี่ มาบ่อยมากกกกก น่ารักทุกคน

ณ ตอนนั้นนี่ไม่มีเมน ตะโกนเรียกทุกคนจริงๆ 5555555

แต่ที่ทำเรากลับเพ้อคือ ตายิ้มของเทอนะฟานี่ ฆ่าเราให้ตายเหอะ

หลงเทอไปชั่วขณะเต็มๆๆๆๆๆ เลิฟมากกกก

แต่พอแทแทมาทำท่าแอ๊บแบ๊ว พูดว่า Jump Jump Jump ใส่หน้า โอ๊ยยยจะตายย

น่ารักไปไหนน ฟินจริงๆ รั่วได้อีกก

ตอนท้ายได้ยินแทพูดตามล่ามไทย ว่า "ชั้นสองชั้นสาม" ฮามากกก 5555

**โดยรวมประทับใจทุกคน กรี๊ดให้ทุกคนจริงๆ รักสาวๆทั้ง 9 คนมาก
คอนครั้งนี้คุ้มทุกบาททุกสตางค์ แบบดีใจมากที่ได้มาดูสดๆ

เกี่ยวก้อยสัญญากันแล้วนะว่าจะมาอีกก จะรอน้า :DDD

**ว่าแต่โปรเจควันเกิดหยองนี่ หยองเห็นมั้ยย เพราะเราไม่ได้ยินเค้าพูดถึงเลยอะ
แต่มองทางเราเห็นชัดมากเลยนะว่าเป็น หัวใจ SY

+Quote Post
famery
post Feb 13 2012, 07:32 PM
Post #215

Member No.: 63,933

คอนฯสนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โปรเจ็ค 785วัน ซึ้งมากนำ้ตาไหลเลย
จะจำคอนนี้ไปอีกนาน
เราจะไม่ลืมสัญญาที่ให้ไว้กับสาวๆ

Taeyeon  Tiffany  Sooyoung  Seohyun  Jessica  Sunny  Yoona  Hyoyeon  Yuri
soshifanclub :)

+Quote Post
sunshiner_26
Post #216

Gangster

Member No.: 51,089

คุ้ม!!! คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม
นั่งรอต่อแถวตั้งแต่เก้าโมง ยืนเบียดก่อนเข้าคอนชั่วโมงกว่า
การรอคอยมา785วันมันคุ้มสุดยอด!!!!!!!!!

ยืนอยู่หลุมบีเอด้านขวาเกาะเหล็กเรียบร้อย 5555 ชัดทุกรูขุมขน 555555555
ประทับใจทุกอย่างที่เกิดขึ้นเมื่อวานนี้ เมื่อวานเป็นวันที่สุดยอดจริงๆ
รักรักเหลือเกินสิบสองกุมภาพันธ์ มีความสุขจนบรรยายไม่ถูก
โซวอนทุกคนเจ๋งมาก โปรเจคออกมาสมบูรณ์แบบมาก แต่เฟลช่วงปาจรวดเล็กน้อย 555555
ช่วงคอมพลีท ตอนชูกระดาษ น้ำตาคลอไปหมด ยิ่งตอนฟานี่อ่านคำนั้นยิ่งแบบ ฮรืออออออ
โครตปราบปรื้มเลยย แล้วก็ตอนสาวๆร้องเพลงจีช้าๆแล้วให้โซวอนอังกออะ โครตฟิน สุดยอดโครตๆ
ช่วงเพลงฟอเอเวอร์ด้วยตอนที่โซวอนร้องไปพร้อมๆกับสาวๆอะ ขนลุกแบบสุดยอด
วันที่โซวอนไทยทุกคนรอคอยมาแสนนาน มันมีความสุขจนบรรยายไม่ถูกจริงๆ
โซนยอชิแด ฉัน รัก เธออออออ !!!!!!!!!
จะไม่ลืมเลยวันแรกของเราโซวอนไทยกับโซชิ วันแรกของเราฉันจะจำมันไว้ให้ดีที่สุด
นึกถึงเมื่อวานทีไร ขนลุกซู่ทุกที การกระทำทุกอย่างระหว่างเรามันถูกจดจำไว้ในหัวใจเรียบร้อยแล้ว

พูดถึงแต่ละคนเลยนะ เริ่มจากคอนเริ่ม คนที่เราโฟกัสสายตาไปเป็นคนแรกคือซันนี่ ผมนางสวยมาก
ทั้งสวยทั้งน่ารักเลย ยุนอาสวยมากก หุ่นดีสุดๆ อิยูลมันสะดิ้งได้อีก 55555 น้องซอเต้นเกรียนนะค่ะเมื่อวานอ่ะ
น่ารักโครต ดูเหมือนนางกำลังอวบเลย 555 ซูยองคือแบบสวยสูงสง่า มีเสน่ห์มากๆๆ เห็นแล้วแบบค้างเลยค่ะ สวยมากก
นางฟ้าชัดๆเลย ฮโยน่ารักขี้เล่นมาก ตัวบางกว่าพี่แทอีกหนะ 555 ดุ๊กดิ๊กๆ น่ารักสุดๆ สิก้าสวยมาก นางเดินมาทางเราน้อยมากอะ
เลยไม่ค่อยได้เห็น แต่นางสวยจริงๆ ส่วนพี่แทสิ่งแรกที่อยากบอก ขาว ขาวมากค่ะ แบบสุดๆ นางไหว้สวยมากค่ะ 5555
ฟานี่!!!!!! วันคอนเราเมนฟานี่ค่ะ! 555 กรี๊ดนางมากว่าพี่แทอีก นางเป็นกันเอง น่ารักมากมากมากมาก ตอนนางเก็บน่าม๊าโอ๊ยยย
จะบ้าตายค่ะ น่ารักไม่ไหว นางมองน่าโซวอนทั่วไปหมด สบตากับเราด้วย นางน่ารักมากๆค่ะ ฟานี่อาาาา ~

โซนยอชิแด ขอบคุณที่กลับมาหาพวกเรา ขอบคุณที่ทำให้ความฝันของพวกเราเป็นความจริงๆ ขอบคุณที่ทำให้การรอคอยที่นานแสนนานสิ้นสุดลง
ขอบคุณนะโซนยอชิแด ฉันจะไม่ลืมวันของเราเด็ดขาด แทยอน เจสสิก้า ทิฟฟานี่ ซันนี่ ยูริ ฮโยฮยอน ซอฮยอน ซูยอง ยุนอา ได้โปรดรักและคิดถึง
โซวอนไทยมากๆนะ ฉันรักคุณ รักจนวันสุดท้าย . . .

คอนปีหน้าเจอกันนะค่ะที่รัก เราสัญญากันแล้วนะ . . .

+Quote Post
Giftzepc
Post #217

From: Locksmith TaeNy
Member No.: 62,739

ณ จุดนี้ บอกตรงๆเลยว่า มีความสุขและประทับใจมากค่า !!!!!!!!!!! >[]<
โดยเฉพาะช่วงโปรเจ๊คเพลงคอมพรีส เป็นอะไรที่ปลื้มสุดๆ เรานี่น้ำตาไหลพรากเลยอะ TT
แล้วสาวๆพูดภาษาไทยกันคล่องมาก ไม่รุไปฝึกมาตอนไหน พูดกันไม่หยุดปากเลย

เราอยู่หลุมบีเอ ถึงจะไม่ค่อยเหน แต่พอสาวๆเดินมากลางเวลาที เท่านั้นแหละ อ๊ากกกกกกก
จาเปนลม สาวๆสวยมว๊ากกกกก ขาวววววววววววว ทุกคนอ่ะ รุสึกจะเหนป้ากะสิก้าเยอะสุดละ
แบบ..ไม่ไหวนะ ทำไมสวยอย่างงี้ !!!!!!!!!!! >[]<

มีช่วงนึงที่ป้ามายืนตรงกลางแล้วร้องเพลงforever ช่วงนั้นป้าเราส่งจุ๊บให้เราด้วยอะ !!
ทำไมถึงคิดว่าเปนตัวเองรุมั้ย เพราะตอนนั้นเราส่งจุ๊บไปให้ป้าแล้วป้าก้ส่งกลับมา
เปนอะไรที่......อ๊ากกกกกก น้ำตาจะไหล ป้าส่งจุ๊บให้ด้วยวุ้ยยยยยยย
กรี๊ดดดบ้าดีใจอยู่คนเดียวจนคนข้างๆหันมามอง 55555555
รุสึกแบบ ดีใจมาก สุดๆของสุดๆเหมือนเปนเมนตัว (จริงเราเมนฟานี่ ฮ่า) >..<

แล้วก้อีกช่วงนึง (อันนี้จิ้นส่วนตัว หุหุ) ตอนที่แทนี่ขึ้นมาร้องเพลงเลดี้มามาเลด อันนั้นเป็นช่วงนึงที่เรา
ก้ชูผ้าเชียร์แทนี่ขึ้นมา(ผ้าเชียร์เขียนว่า Taeyeon (หัวใจ) Tiffany let's get married แล้วพอฟานี่เดินมาเหนฟานี่ก้มองนะ ตอนแรกมองผ้าก่อนแล้วก้มามองเรา
ประมานว่าอยากเหนหน้าคนชูมั้ง 555 (ตอนนั้นเราสติหลุดไปพัก เนื่องจากนางมองมาที่เรา)
เสร็จฟานี่ก้หันไปหาพี่แทแล้วเขิน อ๊ากกกกก เป็นอะไรที่....กรี๊ดดดดดดด จิ้นทะลุมิติจอ3Dมากค่ะ

เปนความประทับใจที่ไม่มีวันลืมเลยจริงๆ สัญญาแล้วนะว่าจะกลับมา ทำตามสัญญด้วยนะคะ >0<
รักโซนยอชิแดที่สู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด >0<
โซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกยุแล้ววววววววว หุหุ ~

This post has been edited by Giftzepc: Feb 13 2012, 07:35 PM

+Quote Post
9-only
post Feb 13 2012, 07:35 PM
Post #218

From: SOSHILAND
Member No.: 71,845

มีครับ ผมอยู่ AL ติดขอบรั้วเลยหลุมนี้คนเบียดสุด

มีอยู่เพลงนึ่งเจสเดินมาร้องตรงกลางทางเดินเอ้าผมก็ร้องซิครับ

สิก้าาาาาาา~~ สิก้าาาาาาาา~~ ที่นี้ครับสิก้านั่งลงมาหน้าผมอ่ะนั่งนานด้วยโห้เห็นแบบระยะประชิด

น่ารักมากกกกกก > < ต่อครับตอนที่ฟานี่เดินไปเล่นกับหลุม AR ผมเอาฮูตที่เป้นรูปหูกระต่ายสีชมพูขึ้นมาใส่แล้วก็ถือป้ายเชียร์ฟานี่

ผมก็เรียกอีกฟานี่~~ คนทั้งหลุม AL อ่ะตะโกนเรียกแบบกระหึ้มมากที่นี้พอฟานี่หันมาก็มาชี้ที่หัวผมอ่ะตายิ้มด้วยน่ารักมากกกกก

ตอนเพลงคอมพลีสผมก็ยืนโบกมือบายบายก็ไม่คิดดว่าจะมองเห็นนะยืนบายบายนานพอสมควรล่ะแหงนหน้ามาอีกที่ซอครับซอโบกมือตอบกลับผมอยู่

หลังจากนั้นคนทั้งหลุมก็โบกมือให้ซอเหมือนกัน

มาอันที่เด็ดสุดในความคิดของผมนะ ควอนยูริ เมนของผม ผมไม่อยากจะเชื่อสายตาของตัวเองนะยูลน่ารักสุดๆและก็วิ่งเล่นบ่อยมากแต่เสียดายที่ผม

ยืนผิดมุมก็เลยมองไม่ค่อนเห็นที่นี้ผมคิดว่าเวรจิงทำไงให้เค้าเห็นดีล่ะเอาก็เอาว่ะมาคนเดียวไม่เห็นต้องอายใคร ผมก็เริ่มเลยตอนเพลงสุดท้ายผมถือแท่ง

ไฟไว้มือขวาส่วนป้ายเชียร์ไว้มือซ้ายแล้วก็กระโดด ช่ายกระโดดเลยปากก็ร้อง ควอน ยูิริ ควอน ยูริๆๆๆๆ ผมเรียกไปนานและดังมากๆแต่ก็ยังไม่หันมาตอน

นั้นเศร้าล่ะแบบจะอกแตกตายแน่ถ้ายูริมองไม่เห็นผม ผมก็กลั้นหายใจสูดลมเต็มปอดเลยแล้วตะโกนออกไปว่า ยูริอาาาาาาาาาาาาาาาาาา~ คนที่ยืนข้าง

ผมเข้าหันมามองเต็มเลยอ่ะแต่ผมไม่ได้มองหรอกนะรู้มั๊ยยูริหันกลับมาหันซ้ายหันขวาผมก็โดดเหยงๆเลยปากก็ตะโกนไม่หยุดในที่สุดเค้าก็เห็นผมหันมา

เห็นผมเค้ายิ้มให้แว๊บนึ่ง ของที่ผมที่ถืออยู่ร่วงหมดเลยมือไม้อ่อนไปหมดตอนนั้นหัวใจเต้นแรงมากๆแบบว่าใช่แล้วความฝันในรอบ 3 ปีเป็นจริงแล้วแค่

รอยยิ้มแว๊บเดียวทำให้ผมคิดว่า 4000 บาทที่เสียไปมันช่างคุ้มค่าเหลือเกิน สาวๆทำให้ 11 ช.ม ที่นั่งรออยู่หน้าอิมแพกหายเหนื่อยทันทีเลย

สัญญากันแล้วนะว่าครั้งหน้าจะมาเมืองไทยอีกผมจะรอนะครับ

Believe in Soshi Bond 

+Quote Post
9-only
post Feb 13 2012, 07:35 PM
Post #219

From: SOSHILAND
Member No.: 71,845

ขอโทษครับโพสมันซ้ำผมลบไม่เป็น

This post has been edited by 9-only: Feb 13 2012, 07:52 PM

Believe in Soshi Bond 

+Quote Post
yamashi
post Feb 13 2012, 07:38 PM
Post #220

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

ในส่วนหลุมยืนอาจจะสุดยอด มีความประทับใจหลายๆอย่าง
แต่เค้าอยากจะพูดเรื่องที่ไม่ประทับใจ เพราะประทับใจมีเยอะมาก
โซน 5,000 SG แถว A เค้าไม่รู้ว่าใครนั่งบ้างแต่ตั้งแต่ที่นั่ง 1- 5
ไม่มีใครทำอะไรให้เค้ารู้สึกประทับใจเลย อีคนที่เลขที่นั่ง 5 นั่งอ่านการ์ตูน
แล้วไม่มีแท่งไฟ ไม่มีอะไรเลย ไม่ร้อง ไม่เชียร์ ไม่กรี้ดดด โปรเจคไม่ทำ
กระดาษทิ้งอยู่ใต้เก้าอี้ ตอนสาวๆเปิดตัวเค้ากรี้ดด แต่ตอนโปรเจค
เค้าเกือบจะเอาแท่งไฟฟาดหัว ไอ้ที่นั่งเลขที่ 4 และ 5 อยากจะถามว่าเป็น
คนไทยหรือเป็นโซวอนรึเปล่า ถึงไม่ได้ทำอะไรเลย แล้วมีการกระซิบกันบอกว่า
หนวกหู เครื่องเสียงไม่ดี อันนี้เค้ายอมรับว่าเครื่องเสียงห่วยมากจริงๆ ถ้าไม่ได้
ความเป็นมืออาชีพและการเอนเตอร์เทนที่สุดยอดของสาวๆ มันคงไม่ออกมาดีแบบนี้

คอนครั้งนี้ยูริและฟานี่ได้ใจเขาไปเต็มๆ น่ารักมากกกกกกกกกกก
ฟานี่เล่นและยิ้มได้สุดยอดมากกกก ตอนจะต่อยและเตะยูริพร้อมทั้งดึงผ้าจาก
กระเป๋ากางเกงยูลพร้อมกับปาให้โซวอนเป็นอะไรที่น่ารักและสุดยอดมาก
มีคนปาตุ๊กตา ไม่ใช่ไม่มีและเค้าก็เห็นฟานี่ บอกว่าห้ามปามาบนเวที ฟานี่ปาคืนเลยน่ารักมากกก
และอีกอย่างเขาไม่คิดว่าโซโล่ของยุนอาจะเท่และเต้นได้มันส์ขนาดนี้ ที่จริงตั้งใจว่าของยูริ
คงจะสุดยอดแต่เอาเข้าจริงๆของอิมยุนอาสุดยอดมากกก
เห็นซันนี่ร้องไห้ เขาจะร้องตามแอบมียูลสิคและแทนี่ให้กรี้ดด้วย สิก้าซบยูลน่ารักมากๆ

ส่วนอีกเรื่องที่เลวร้ายมากกกกก เขาทำกันเป็นอาชีพเหรอไอ้พวกขายบัตรโก่งราคาอะ
มี 5 คนรึเปล่าทีทำ เขาไม่ได้ไปรอเข้าแถวเพื่อจะเข้าอิมแพคแต่มานั่งรองที่ลานสนามด้านหน้า
จนกระทั้งโซวอนเข้าไปเริ่มหมด มีน้องหลายๆคนยังไม่ได้บัตร แต่น้องคนนี้น่าสงสารที่สุดของความที่สุด
มีบัตร 4,000 เขาจะขาย 6,500 น้องก็นับเงินแบงค์ 1,000 ออกมา 6 ใบพร้อมกับเงินเหรียญกับแบงย่อย
แต่มันไม่ถึง 500 น้องเขาขอร้องว่าให้เขาเถอะหมดตัวมีแค่นี้ แต่อีพี่ที่จะขายบอกไม่เอาตอนนี้ใช่ไหม
งั้นขึ้นราคาเป็น 7,000 เขากะจะเดินเอาแบงค์ 500 ไปให้แต่เพื่อนเขาดึงไว้ สุดยอดชั่วมากพวกนี้
มันทำได้ยังไง สงสารกันบ้างเด็กทั้งนั้นนะนั้น เห็นแล้วโคตรชั่ว โคตรเลย

ส่วนสนามบิน เขางงมาก ทำไมสาวๆเขาเกท 7 เป็นของคนทั่วไปธรรมดา แต่เรืองสนามบินน้องข้างหลังพร้อมกับเขา
บ่นกันเป็นแถม อะไรมากมาย เข้าใจว่าต้องการความปลอดภัยแต่อะไร พูดกันดีๆก็ได้ได้หน้าแหลมพนักงานของสนามบิน
ชุดขาว มาด่ายังกับโซวอนเป็นตัวอะไร จนต้องพูดกับไป "พูดดีๆเป็นบ้างไหมแฟนคลับก็คน และเราก็รักศิลปินของเรามากเหมือนกัน"

ปล.หลุมยืนด้านหน้าปาจรวดโดนสิก้า จนสิก้านางชะงักและหันมามอง
ปล. 2 เขาเหยียบป้ายแบนเนอร์ที่ปูบนพื้น เขาไม่รู้ เขาไม่ได้มอง เขามองน้องและเพื่อนเขา แต่น้องเขาบอกว่า
พี่ไปเหยียบอะไรรึเปล่า มีคนตะโกนตามหลังพี่ เค้าขอโทษ และขออภัย

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post

23 Pages V  « < 9 10 11 12 13 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 17th April 2024 - 12:34 AM