Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 200802 โพสต์งานปาร์ตี้ฉลองวันเกิดทิฟฟานี่ และข้อความใน Instagram, งานฉลองวันเกิดของทิฟฟานี่ปีที่ 31
mashiks
post Aug 3 2020, 10:12 AM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

ซันนี่: ถ้าเราพลาดท่าโพสประจำตัวไปคงเสียดายน่าดูเลย~ อย่างที่คาดไว้เลยฟานี่ที่เต็มไปด้วยแพชชั่นและความรักน่าหลงใหล! น่าประทับใจมากจริงๆที่เธอไม่ได้ดูแลแค่งานวันเกิดตัวเองแต่รวมไปถึงการฉลองครบรอบวงปีที่ 13 ของโซชิด้วย!! ขอให้มีแต่ความสุขในชีวิตนะฟานี่ของเรา♥ #GG4EVA

ซูยอง: ถ้าพูดถึงเรื่องงานและผู้คนแล้ว เธอคือคนที่ทุ่มเทสุดตัวเพื่อทำให้มันออกมาดีที่สุด เมื่อไหร่ก็ตามที่ฉันเศร้าเสียใจ เธอคือคนที่จะทุบพังประตูแล้วเข้ามาหาฉันในห้องพร้อมบอกว่า “อย่าหมดหวังเสียใจไปเลยนะเพื่อนของฉัน!!!” แล้วพาฉันออกไปจากการจมอยู่กับความเศร้านั้น เธอคือคนที่ทำให้ฉันอยากอธิษฐานให้ตัวเธอได้พบแต่ความสุขมากกว่าตัวฉันเองเสียอีก เธอของฉัน ไม่ว่าเธอจะไปอยู่ที่ไหนก็ตามอย่าเสียใจหมดหวังไปเลยนะ ฉันจะคอยสนับสนุนเธออยู่เสมอ #สุขสันต์วันเกิด

คอมเมนท์:

ยูริ: เขียนดีมากเลยนะคะเนี่ย รู้ตัวไหม

ซูยอง: พอดีผลงานที่ผ่านมาคือแต่งเพลงของโซนยอชิแดน่ะค่ะ อย่าง Sailing, How Great is Your Love, Baby Maybe แถมยังมี What Do I Do ของทิฟฟานี่ ยัง ด้วย

ยูริ: อะจ่ะ ... ได้โปรดเพลาๆลงหน่อยนะเรื่องการหลงการรักตัวเองเนี่ย

ซูยอง: ถ้าไม่ให้หลงตัวเองแล้วเนี่ย ฉันก็ไม่เก่งอะไรอีก

ทิฟฟานี่: ปาร์ตี้ไทม์

ทิฟฟานี่: รู้สึกถูกรัก

คอมเมนท์:

ซูยอง: @leonardodicaprio อปป้าค่ะอวยพรวันเกิดให้พี่สาวหนูหน่อยนะ

ซอฮยอน: คนที่สุดจะยอดเยี่ยมเปี่ยมไปด้วยแพชชั่นความรัก เธอคนที่ทำทุกอย่างอย่างเต็มที่จริงใจ เธอผู้มีรอยยิ้มอันแสนสวยงามแต่หัวใจของเธอกลับงดงามยิ่งกว่า พานี่พานี่ ทิฟฟานี่ออนนี่ของเราที่เปล่งประกายยิ่งกว่าเห็ด ขอบคุณที่อยู่เคยงข้างกันมาค่ะ รักนะคะพี่สาว (ว่าแต่ทำไมตาของพวกเราในรูปพวกนี้เป็นงั้นอะคะ... คิคิ)

ซอฮยอน: นี่ไม่ได้ดื่มนะคะ .. แต่เป็นแบบนี้เฉย~ คงเป็นแบบนี้เพราะอยู่กับพวกออนนี่แน่เลย~
ภาพถ่ายโดยซุนกยูออนนี่

ยูริ: รักนะ 🥀 คนสวย

ยูริ: เพื่อนๆที่แสนมีค่าของฉัน ฉันรักพวกเธอนะ พวกคนสวยทั้งหลาย~ #HBDtiff #801 #805

Eng Trans: @SonexStella
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
boy1000
post Aug 3 2020, 12:52 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 13,314

ดูสาวๆมีความสุขแถมรักกันดี แค่นี้ก็พอใจแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ #GG4EVA

+Quote Post
syy_14
post Aug 29 2020, 10:04 AM
Post #3

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 80,331

ขอบคุณมากๆที่แปลกมาให้ได้อ่านกัน อ่ายไปยิ้มไปกับความน่ารักของสาวๆ โดยเฉพาะคอมเมนต์ของยูริกับซูยอง ที่แซวกัน 5555

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 05:13 PM