Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] TY4EVA, Let's be each other's happiness, #s_TAEYEON_CONCERTinBKK
puchi-puchi
post Dec 3 2018, 04:17 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

วิญญาณพวกเราถูกจองจำไว้ที่ธันเดอร์โดมเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ หลังจากออกไปร่อนเร่แถวเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมาเมื่อสองอาทิตย์ก่อน emo2 (12).gif

แทยอนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน เป็นคอนเสิร์ตที่คุ้มค่าบัตรมาก
แค่ได้ฟังแทยอนร้องเพลงพร้อมดนตรีสดๆ ก็คือคุ้มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แล้วนะคะ
แต่นี่คือแทยอนยังน่ารัก กวน ใส่ใจแฟนคลับ ชวนคุยได้น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คอนทั้งสองวัน เค้าไปแค่วันเดียว วันเสาร์ เสียดายมากค่ะ อยากไปทั้งสองวัน emo2 (7).gif

สิ่งที่อยากจะชมในคอนคือ แท่งไฟค่ะ แท่งไฟออฟฟิศเชียลที่เปลี่ยนสีได้พร้อมๆ กัน คือสวยจริงๆ สวยมาก ก็สมแล้วที่เอสเอ็มอยากจะใช้มันแล้วก็ไม่ให้เราทำโปรเจกต์กล่องไฟค่ะ 5555555555555555555555555555555555555555555

ก็ถือเป็นเรื่องราวดีๆ แล้วกันนะคะ ที่เอสเอ็มไม่ให้เราทำกล่องไฟ เลยได้เซอร์ไพรซ์แทแบบนี้ พบ้าๆ

เค้าชอบความที่แทยอนชวนพวกเราคุยมากค่ะ แทใส่ใจแฟนคลับจริงๆ อ่านพวกป้ายที่คนเขียนเข้าไป ร้องเพลงวันเกิดให้แฟนคลับอีก!!
น้องคนนั้นยังมีชีวิตอยู่มั้ยคะ เอ็นดูววววววววววว แทยอนน่ารักจริงๆ ค่ะ

และที่จะขาดไม่ได้กับการอวยครั้งนี้ คือการร้องเพลง การเต้น คือ ยอมเลยค่ะ แททั้งร้องทั้งเต้น แล้วคือ ร้องสด เต้นสุด เสียงไม่ตก!!!
เต้นติดๆ กันหลายๆเพลง ก็ยังเสียงไม่ตกค่ะ คือสุดยอดดดดดดดดดดดดดด ภูมิใจจริงๆ ค่ะ แทยอนไม่ได้เป็นแค่ไอดอลแล้วอ่ะ
แทคือศิลปิน แทคือนักร้องที่มีคุณภาพมากๆๆๆๆๆๆๆๆ คนนึงเลยค่ะ แถมยังเอนเตอร์เทนเก่งด้วย รัก.

และที่จะพูดถึงไม่ได้ก้คือโปรเจกต์ ต้องขอขอบคุณสต๊าฟบอร์ดเราและสต๊าฟบ้านแทยอนอย่าง TaengGod และ TaengMania ทุกท่านเลยนะคะ ที่ร่วมกันทำงานจนงานสำเร็จออกมาลุล่วง
เค้าเนี่ย ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเลย ต้องขอโทษจริงๆ ค่ะ emo2 (15).gif ขอบคุณน้องๆ แก๊งไข่ น้องๆ ซวตอ รวมถึงอาสาสมัครทุกคนนะคะ
ที่มาช่วยกันวางกระดาษโปรเจกต์ตั้งแต่เช้า ทั้งสองวันเลยค่ะ มาวันเดียวก็ขอบคุณแล้ว ยิ่งมาทั้งสองวันยิ่งขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
บางคนเหนื่อยมาก ง่วงมาก แต่ก็ยังมาช่วยเหลือกัน ขอบคุณมากๆ จริงๆ ค่ะ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงเลย บางคนคือมาช่วยทุกงาน
ทุกครั้ง จริงๆ คือ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงถึงจะพอเลยค่ะ emo2 (7).gif

ภาพจาก macjujan

ขอบคุณทุกคนที่ร่วมเสนอโปรเจกต์กันเข้ามาด้วยนะคะ พบ้าๆ โปรเจกต์ที่ตอนแรกเป็นกังวลกันมากมาย สุดท้ายกลายเป็นเรื่องดีๆ ค่ะ
ดีเพราะแทยอนเลยยยยยยยยยยยยยยย คือตอนแรกฮอลมันมืด แทเลยไม่เห็น กลายเป็นว่าพอไฟในฮอลสว่าง แทถึงจะเห็นตอนทอล์ค
เลยเซอร์ไพรซ์เลยค่ะ น่ารีักกกกกกกกกกกกกกกก ตอนร้องโอ๊ะ แล้วบอกว่า นี่ถือกันตั้งแต่ต้นเพลงเลยเหรอ 5555555555555555
เอ็นดูวววววววววววววววววววววว แล้วแทยังทำยิ่งกว่าทักเรื่องโปรเจกต์ แต่ชมพวกว่าน่ารักมากๆ คือ แททททททททททททททททททท
แค่นี้ก็รักไม่ไหวแล้วนะคะ

ภาพจาก Yuliciouss

ภาพจาก xtoryulz

ตอนที่แทยอนบอกว่าน่ารักมากเลย จะเก็บกระดาษโปรเจกต์เอาไว้อย่างดี เค้าก็ไม่คิดนะคะว่าแทจะเก็บจริงหรือไม่จริง แค่แทพูดว่าจะเก็บพวกเราก็หัวใจพองแล้วเนอะ แต่นีหลังจากแทเดินลงเวทีไปไม่เท่าไหร่ สต๊าฟก็โทรมาขอกระดาษโปรเจกต์แผ่นใหม่กับพี่บี้เลยอ่ะค่ะ แล้วแทก็อัพรูปกับกระดาษโปรเจกต์แผ่นใหม่ที่ไม่ยับ แปลว่าแทต้องเอาไปเก็บจริงๆ คือ จะให้สรรหาคำไหนมาบอกรักได้อีกคะ 01.gif 01.gif 01.gif 01.gif 01.gif 01.gif 01.gif

ภาพจาก taeyeon_ss

กลายเป็นว่า โปรเจกต์ที่หลายๆ คนกลัวว่าจะธรรมดาไปมั้ย ไม่มีกล่องไฟ ไม่ชินเลย กลัวแทยอนไม่ประทับใจ กลับเป็นโปรเจกต์ทีแทพูดถึงมากกว่าทุกครั้ง ทั้งชม ทั้งเอากระดาษไปเก็บ คือ แททำให้ความธรรมดาของโปรเจกต์ของเรา กลายเป็นความพิเศษไปเลยค่ะ T___________________T น่ารักที่สุดในโลก emo2 (12).gif

ส่วนนี่รูปโปรเจกต์วันที่สอง ที่เค้าไม่ได้มานะคะ TT____TT สวยอีกแล้ว

ภาพจาก boom13003

ภาพจาก Yuii_Coming

ภาพจาก taeyeon_ss

ที่สำคัญ แทยอนกลับออกมาในวันที่สองอ่ะค่ะ!!! แทยอนจะตามใจโซวอนไทยแบบนี้ไม่ได้นะคะ เดี๋ยวเราก็อยู่ตะโกนชื่อแทกันทุกงานอ่ะค่ะ พบ้าๆ คือ ต้องรักเราเบอร์ไหน ถึงได้จูงหมาที่โซวอนส่งไปให้เล่น ออกมาให้พวกเราดู คือแทไม่จำเป็นต้องทำก็ได้ไงคะ ถ่ายรูปมาก็คือดีใจกันจะแย่แล้วนะ แต่นี่คือจูงออกมาด้วยเลยอ่ะค่ะ มันเป็นความใส่ใจ เป็นความรักที่แทมีให้กับพวกเราล้วนๆ เลยค่ะ พบ้าๆ ใครก็ห้ามเถียงนะคะ เค้ามั่นใจว่าแทยอนรักพวกเรา!!! 55555555555555555555555555555555555

ขอบคุณบ้านแทยอนด้วยนะคะ สำหรับของเล่น และฟู้ดซัพพอร์ตมากมายก่ายกองจนแทยอนต้องเอามาพูดถึง ครั้งก่อนก็ประทับใจ ครั้งนี้ก็ประทับใจ แต่จะไม่มีอะไรเกิดขึ้นได้แบบนี้ ถ้าไม่มีโซวอนที่ช่วยกันโดเนทเงินเข้ามาเยอะแยะแบะบาน ขอบคุณมากๆ เลยนะคะทุกคน โดยทาง @TaengMania จะเป็นคนประกาศเรื่องของ Support ต่างๆ นะคะ รอดูกันเนอะ 01.gif

ภาพจาก boom13003

สุดท้ายยยยยยยยยยยยย จะรอคอนสาวๆ นะคะแทยอนนน ไปตามเพื่อนๆ มาเปิดคอนเสิร์ตร่วมกันได้แล้วนะคะ นี่ฟังจากเสียงร้องตอนเพลง ฮอลิเดย์ กับ ออลไนท์แล้วรู้เลยนะคะว่า โซวอนเรากระหายคอนสาวๆ กันเบอร์ไหน 555555555555555555555555555555555555

สุดท้ายของสุดท้ายค่ะ สรุปยอดค่าใช้จ่ายโปรเจกต์ครั้งนี้ของเรา

สรุปค่าใช้จ่ายโปรเจกต์คอนเสิร์ตแทยอน 's...TAEYEON CONCERT in BANGKOK

รายรับ
เหลือเงินโดเนทโปรเจกต์แทยอน (จาก Persona) 21,901.34 บาท
SSFC นำเงินกองกลางสมทบ (เท่ากันทุกงาน) 3,500 บาท
Taengmania สมทบโปรเจกต์คอนเสิร์ตแทยอน 7,000 บาท
รวมรายรับ 32,401.34 บาท

รายจ่าย

รวมรายจ่าย 14,534.00 บาท

รายรับ - รายจ่าย = 32,401.34 - 14,534.00 = 17,867.34 บาท

เหลือเงิน 17,867.34 บาทไว้ในกองแทยอน เก็บไว้ใช้งานถัดไป
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
Just the way you...
post Dec 4 2018, 06:44 PM
Post #2

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 84,773

ขอบคุณทีมงานทุกๆคนเลยนะคะ ที่เสียสละเพื่อโปรเจคครั้งนี้ s6.gif

+Quote Post
yingchonlada
post Dec 6 2018, 07:51 AM
Post #3

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 80,218

โปรเจคน่ารักมากเลยค่ะ แทยอนก็น่ารักมากเลยค่ะ ขอบคุณทีมงานทุกๆ คนด้วยนะคะ ^^

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 09:41 PM