Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ยูริในนิตยสาร Cosmopolitan ฉบับเดือนมิถุนายน 2015
mashiks
post May 19 2015, 09:04 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

"อาจจะดูเป็นคำตอบที่ดูซ้ำซากนะคะ แต่เคล็ดลับความสวยของฉันคือการ 'คิดบวก' ค่ะ ถ้าฉันเกิดทำอะไรพลาดขึ้นมาหรือกำลังเจอปัญหาอยู่ ฉันจะคิดบวกเสมอ แล้วก็จะกลับมาเป็นยูริคนที่แข็งแรงเหมือนปกติค่ะ" - ยูริ

Cosmopolitan: คุณย้อมผมสีน้ำตาลด้วย ปกติผมดำจะเป็นเทรดมาร์กของคุณนะ
ยูริ: ใช่ค่ะ ฉันคิดว่าฉันย้อมผมมาได้สักพักแล้ว หลังจากมีผมสีดำมานานก็รู้สึกเบื่อค่ะ แล้วนี่ก็จะหน้าร้อนแล้วด้วย ฉันเลยเปลี่ยนมาย้อมผมสีสว่างๆหน่อย

Cosmopolitan: ผิวคุณดีมากๆเลย ช่างภาพถึงกับบอกว่าแทบไม่ต้องแต่งภาพ
ยูริ: อาจจะเป็นเพราะฉันลองใช้เครื่องสำอางทุกตัวที่คนบอกว่ามันใช้ดีหละมั้งคะ? ฮ่าฮ่า เพราะว่าฉันสนใจในเรื่องความงามพอควร ฉันเลยมักจะติดตามนิตยสารรายเดือน รวมไปถึงไอเท็มต่างๆที่คนเขาแนะนำให้ใช้กันค่ะ แล้วก็ซื้อมาลองใช้

Cosmopolitan: มีเครื่องสำอางตัวไหนไหม ที่คุณค้นพบว่ามันใช้ดีมาก?
ยูริ: La Mer Skin Tint และ Cr่me de la Mer จะเป็นตัวที่ฉันใช้ประจำค่ะ ก่อนวันถ่ายแบบ ฉันมักจะใช้ sheet mask ที่เต็มไปด้วยคุณค่าต่างๆค่ะ เพื่อที่จะให้ผิวออกมาดูดีที่สุด อย่าง lip pencil ก็ชอบใช้ตัวที่ทาแล้วคงทนค่ะ แบบใช้แล้วไม่เปื้อนปาก

Cosmopolitan: คุณชอบใช้ lip pencil สีไหนมากกว่ากัน ระหว่าง สีธรรมชาติ กับ สีสดใสๆ
ยูริ: อย่างหลังค่ะ! ฉันไม่ค่อยใช้พวกสี nude ที่ไม่ค่อยมีสี ฉันชอบใช้ที่ทาปากที่มีสีสดๆเด่นๆค่ะ เหมือนสีแดงหรือสีแดงเข้มๆแบบแวมไพร์

Cosmopolitan: งั้นแล้วปกติจะซื้อพวกเครื่องสำอางที่ไหน? ห้างสรรพสินค้า? หรือ ร้าน Duty Free?
ยูริ: ฉันซื้อทั้งในและนอกเกาหลีค่ะ เพราะว่าก่อนที่เราจะซื้อเครื่องสำอางนั้น เราต้องลองเสียก่อนว่ามันเข้ากับผิวของเราไหม ฉันเลยชอบที่จะทดสอบค่ะ แม้ว่ากลิ่นจะเป็นสิ่งสำคัญสำหรับน้ำหอม ฉันมักจะเลือกใช้ยี่ห้อที่คนไม่ค่อยรู้จัก หรือใช้แบบที่มีแพ็คเกจน่าสนใจค่ะ

Cosmopolitan: คุณเดบิวต์มา 9 ปีแล้ว มีเรื่องสวยงามๆเรื่องไหนไหมที่เมื่อก่อนคุณไม่รู้มาก่อน แต่เพิ่งมารู้และเห็นว่ามันสำคัญ?
ยูริ: ใช้หมอนให้ถูกต้องค่ะ การนอนเล่นมือถือตอนเอาหัวหนุนหมอนนั้น เหมือนจะสามารถสร้างรอยเหี่ยวย่นตรงคอได้ จริงๆคุณแม่ของฉันก็พูดถึงเรื่องนี้มานานมากแล้ว ท่านบอกอีกว่ารอยเหี่ยวย่นตรงคอนั้นแก้ยากนะ แล้วจู่ๆวันนึงคำพูดนั้นก็เพิ่งมาเข้าหูฉันค่ะ

Cosmopolitan: ในฐานะตัวแทนคนที่สนใจเรื่องความสวยความงามของโซนยอชิแด คุณดูแลร่างกายอย่างไง?
ยูริ: เมื่อก่อน ฉันมักจะบริหารหรือจัดการอะไรกับร่างกายตัวเองค่ะ พักนี้ไม่ค่อยได้ทำเลย แต่ฉันก็คอยดูแลร่างกายเสมอๆนะ พยายามจะคงสมดุลในการกิน, การใช้ชีวิต, และการนอนของฉันค่ะ ฉันคิดว่าผู้หญิงควรสวยไปตามวัย และเพื่อที่จะสวยตามวัยได้นั้น เราต้องมีความพยายามค่ะ

Cosmopolitan: เห็นด้วยมากๆค่ะ งั้นความพยายามแบบไหนที่คุณมักจะทำเพื่อที่จะสวยออกมาตามวัย?
ยูริ: ไม่นานมานี้ ฉันเรียนขี่ม้าค่ะ คุณจอนฮเยบินที่เป็นนักแสดงแนะนำมา และมันก็เป็นการออกกำลังกายที่ได้ผลดีสำหรับ หน้าท้อง, กระดูกเชิงกราน, และเอวด้วยค่ะ คุณต้องสื่อสารกับม้า ฉะนั้นมันเลยสนุกและไม่น่าเบื่อสักนิดค่ะ แล้วก็ถ้าวันไหนที่ฉันกินเยอะๆ วันนั้นต้องไป Weight Training และ ออกกำลังกายแบบแอโรบิคที่ยิมด้วยค่ะ

Cosmopolitan: คุณดูเป็นคนที่แข็งแรงกระฉับกระเฉงดีจัง!
ยูริ: ฉันเป็นพวกที่ร่าเริงเสมอๆค่ะ ถ้าเมื่อไหร่ที่ฉันเครียด ฉันจะไปหาอะไรสงบๆทำ ไม่นานมานี้ก็ไปปั้นหม้อด้วยมือกับพี่อ๊คจูฮยอนค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็ไปชง/ทำกาแฟด้วย

Cosmopolitan: อีกสักคำถามละกัน คุณชอบที่ภาพลักษณ์แบบไหนมากกว่า ระหว่าง ยูริผู้แสนสดใสบริสุทธิ์ หรือ ยูริสุดเซ็กซี่
ยูริ: เซ็กซี่ยูริสิคะ! แต่ดูเหมือนว่าสำหรับแฟนๆที่ชอบฉันมานานแล้วจะชอบยูริผู้แสนสดใสบริสุทธิ์มากกว่านะ

Source: Cosmopolitan
Eng Trans: ch0sshi@Soshified
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
bSQuiz。
post May 19 2015, 09:09 PM
Post #2

Gangster

Group: SoShi GanG+
From: beside탱
Member No.: 75,812

สวยจากภายในสู่ภายนอก
สวยแบบสุขภาพดีงามม แข็งแรงทั้งร่างกายและจิตใจเสมอเลยคนนี้<3

ขอบคุณสำหรับทรานส์นะคะ :D
영원토록 이렇게 너의 손잡고 같이 걷고 싶어 | 소원소녀시대

justhavingyoubesideme @bSQuizloliz

.

+Quote Post
snsd :)
post May 19 2015, 09:30 PM
Post #3

Gangster

Member No.: 72,788

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่าาา

+Quote Post
yslover
post May 19 2015, 09:35 PM
Post #4

GanG
**

Member No.: 103,966

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
รักกกกกก

YULSIC IS REAL

ROYAL SHIPPER

+Quote Post
gggmmm
post May 19 2015, 09:43 PM
Post #5

GanG
**

Member No.: 105,331

ขอบคุณที่แปลมาให้ได้อ่านกันนะคะ

จะยูริผู้แสนสดใสบริสุทธิ์ หรือ ยูริสุดเซ็กซี่ น้องก็ชอบค่าาา

หลงเมนมาก5555555555

+Quote Post
railgun_soshi
post May 19 2015, 10:02 PM
Post #6

Junior Gangster

Member No.: 93,842

สาเหตุของการเข้าป่า ปั้นหม้อสินะ บำบัดความเครียด

+Quote Post
orawan_poo
post May 20 2015, 06:54 AM
Post #7

Member No.: 59,586

ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลค่า

+Quote Post
iFeelGood-Yuri
post May 20 2015, 08:56 AM
Post #8

From: ใต้เตียงยูล (BKK-HuaHin)
Member No.: 87,157

ขอบคุณค่ะ
sexy Yul ><

+Quote Post
syy_14
post May 20 2015, 12:06 PM
Post #9

Member No.: 80,331

ขอบคุณสำหรับคำแปลที่นำมาให้อ่านนะ

ยูริสวยมาจากข้างในจริงๆนะ

+Quote Post
loveyoulovena
post May 20 2015, 07:47 PM
Post #10

Member No.: 109,628

เมนฉันหน้าตาดูสดใสมากกกก

รักควอนยูล ไม่ว่าจะสดใส เซ็กซี่ หรือกั๊บ ก็รักสุดใจ

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ
I LOVE YURI

YULTAE .. YULYOON .. YULTI .. YULSIC .. YUL&Everyone

จะ 9 คน หรือ 8 คน เราก็จะรักและสนับสนุน โซนยอชิแด ตลอดไป

ขอบคุณภาพจากทุกๆคน

+Quote Post
soshiFC_prae
post May 20 2015, 08:41 PM
Post #11

GanG
**

Member No.: 95,807

กั๊บยูลลนี่สดใสจังเลยนะ

+Quote Post
SNSD YURI
post May 21 2015, 09:10 PM
Post #12

Member No.: 91,876

ขอบคุณคำแปลบทสัมภาษณ์ค่ะ
เพอเฟคทุกอย่าง เมนฉัน

+Quote Post
love actually
post May 24 2015, 12:40 PM
Post #13

Member No.: 47,584

ขอบคุณนะคะ ย่ะ!!!! แม่คนคิดบวกสวยจากภายใน>_<

+Quote Post
violet_m
post May 24 2015, 07:38 PM
Post #14

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปล

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 16th April 2024 - 03:58 PM