Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Lyrics / Trans] เนื้อเพลง & คำแปล Girls' Generation_TTS - Holler, SNSD_TaeTiSeo - Holler 2nd Mini Album แปลเนื้อเพลง
ฮุคโกะ
post Sep 16 2014, 11:52 AM
Post #1

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 99,907

please take out with full credit
trans : hukkoz (fookierun)
lyrics by MelOn

Ladies and Gentlemen
Can you hear me
I hope you are ready for a fast ride
cause that's what we're going for tonight
So sit back and buckle up
cause you'll be racing with the stars tonight
ท่านผู้มีเกรียติทั้งหลาย ได้ยินฉันไหม
ฉันหวังว่าทุกท่านพร้อมสำหรับเรื่องด่วนนี้
เพราะเราจะได้รู้กันในคืนนี้แหละ
นั่งลงแล้วรัดเข็มขัด เพราะคืนนี้คุณกำลังจะขับรถพร้อมเหล่าดวงดารา

화창한 Sunny Day
평범한 건 재미 없지
특별한 비밀을 찾아
떠나볼까 어디로
어릴 적 들어 본 듯한
신비로운 미지의 세계로

การใช้ชีวิตเรื่อยเปื่อยในวันที่แสงแดดสดใสนี่ไม่สนุกเลยนะ
อยากออกไปหาความลับพิเศษกับฉันไหมล่ะ?
ไปสู่มิติลี้ลับและโลกที่เธอไม่เคยรู้จัก แต่เคยได้ยินมันตอนวัยเยาว์

Right Now 시간이 없어
내 손짓 따라 Follow Me
ตอนนี้เลยนะ ไม่มีเวลาแล้วนะคะ ตามฉันมาสิ ตามมาสิคะ

Holler Holler Holler
나와 눈을 맞춰
잠든 네 맘을 깨워
시작해 보는 거야
Holler Holler
새로워진 내 가슴에 너를 맡겨
Holler at Me
ตะโกน ตะโกนไปเลย ตะโกนออกไป จับตาดูฉันไว้ให้ดี
ตะโกนค่ะ ตะโกน ตะโกนเลยค่ะ ทำให้หัวใจที่หลับไหลตื่นขึ้นอีกครั้ง
ตะโกน ตะโกนสิ ตะโกนสิคะ เริ่มเลยค่ะ
ตะโกน ตะโกนเลยจ้า เชื่อมั่นตัวเองในหัวใจดวงใหม่ของฉัน ตะโกนใส่ฉันเลยจ้า

똑같은 레파토리에
또 뻔한 엔딩 스토리야
빛나는 포커페이스 속
Hey 왜 너를 감추지
มันก็เหมือนนิทาน มีตอนจบเหมือนกัน
ทำไมต้องปกปิดตัวตนภายใต้ใบหน้าเฉยเมยนั่นด้วยคะ?

Knock Knock
네 마음 속 문을 활짝 열어 봐봐
너만 알려줄게 이건
특급 비밀이니까
ก๊อก ก๊อก...เปิดรับอะไรใหม่ๆ บ้างเถอะค่ะ
ฉันจะบอกแค่เธอคนเดียว เพราะนี่เป็นความลับพิเศษเลยนะ

나와 눈을 맞춰
잠든 네 맘을 깨워
시작해 보는 거야
Holler at Me Yeah
내 가슴에 너를 던져
ตะโกน ตะโกนไปเลย ตะโกนออกไป จับตาดูฉันไว้ให้ดี
ตะโกนค่ะ ตะโกน ตะโกนเลยค่ะ ทำให้หัวใจที่หลับไหลตื่นขึ้นอีกครั้ง
ตะโกน ตะโกนสิ ตะโกนสิคะ เริ่มเลยค่ะ
ตะโกน ตะโกนเลยจ้า เชื่อมั่นตัวเองในหัวใจดวงใหม่ของฉัน ตะโกนใส่ฉันเลยจ้า
พุ่งเข้ามาในหัวใจฉัน ตะโกนใส่ฉันเลยจ้า

매일 같은 패턴 속에
갇혀 버린 너를 봐
상상만으로 웃음 짓던
너의 어린 꿈들
전부 소원하면 모두
이룰 수 있어 Oh Yeah Yeah
แหกตาดูตัวเองด้วย ใช้ชีวิตแบบเดิมทุกวัน
ความฝันตอนเด็ก แค่นึกถึงมันก็ทำให้เธอยิ้ม
ถ้าเธออธิฐานถึงมัน มันจะเป็นจริงนะคนเก่ง oh yeah yeah

So won't you holler at me
I know you like what you see
터져 버릴 것만 같지 않니
네 가슴이
You want me want me
holler at me babe babe

ยังไม่แหกปากใส่ฉันอีกเหรอ? ฉันรู้ว่าเธอชอบในสิ่งที่เธอเห็น
หัวใจเธอยังไม่รู้สึกจะระเบิดเลยเหรอ?
เธออยากได้ฉัน อยากได้ฉันล่ะสิ ตะโกนใส่ฉันสิที่รัก

Oh 날 봐 Oh Ready Set Go Go
널 향한 시선은 Let it go
이젠 널 더 감추지는 마
ดูฉันสิคะ นับหนึ่งถึงสามแล้วเริ่มเลยนะ
ใครจะสนใจเธอกัน ปล่อยมันไปอย่างที่เป็นเลย
อย่าซ่อนตัวเองอีกเลยนะ

나와 눈을 맞춰
잠든 네 맘을 깨워
시작해 보는 거야

날 따라 소리쳐봐
더 크게 소리쳐봐
그게 바로 너야
새로워진 네 가슴이 터지도록
ตะโกนเลย ตะโกนเลย ตะโกนสิ ตามฉันและกู่ร้องออกมา
ตะโกน ตะโกนมันเข้าไปค่ะ ตะโกนดังๆ
ตะโกนค่ะ แหกปากเลยค่ะ นั่นแหละตัวเธอล่ะ
ตะโกนจนกว่าหัวใจเธอจะระเบิด ตะโกนใส่ฉันค่ะ

#girlsgeneration slayyourfavorite
Go to the top of the page

+Quote Post
Butterfine
post Sep 16 2014, 02:33 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanGx
Member No.: 990

sy1.gif g.gif เพลงมันดี เพลงมันโดน ขอบคุณจ้า

SooYoung, You so shining, You're shine for me away. BLOG RIGHTSARA

+Quote Post
ichisunks
post Sep 16 2014, 03:00 PM
Post #3

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG+
Member No.: 93,055

ขอบคุณสำหรับคำแปลมากๆน้า♥
s15.gif s15.gif s15.gif

少女時代 , 소녀시대 , โซนยอชิแด
지금은 소녀시대! 앞으로도 소녀시대! 영원히 소녀시대! 소녀시대 사랑해!

cr.tumblr / ninthwish
F

+Quote Post
Seokaw@i
post Sep 17 2014, 01:56 AM
Post #4

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 51,237

ดีจังเลยคะ ได้รู้ความหมายของเพลงนี้แล้ว อยากจะบอกว่าอ่านไปมานี้ตกใจมากเลย ตะโกน ตะโกนออกมาใส่ฉัน คือยังไงดีหละ 55555

ขอบคุณสำหรับคำแปลมากๆเลยคะ
>____________________<

' We walk while matching our feets, holding our hands,
I want to lean on your shoulder and tell you ..
Thank you, I love you, I will only give you happiness
Kissing you oh my love .. ' ll girls' generation

+Quote Post
winyewon
post Sep 25 2014, 02:35 PM
Post #5

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 55,526

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 02:20 AM