Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [คำเตือน] เรื่องการซื้อขายบัตรคอนค่ะ^^
puchi-puchi
post Mar 8 2013, 01:30 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

สวัสดีค่ะทุกคน มีคอนครั้งใดก็ต้องมีพวกที่นิสัยไม่ดี มิจฉาชีพที่คอยมาหลอกขายบัตร หลอกซื้อตั๋วแล้วโกงกันทุกงานเลยค่ะ
เค้าเลยอยากจะมาเตือนพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนอ่ะค่ะ หากอยากจะซื้อบัตรต่อจากใครขอให้ดูให้แน่ใจ
ว่าคนที่มาขายบัตรให้เรานั้นมีตัวตนจริงเชื่อถือได้ มีหลักฐานการซื้อบัตรมาจริงๆ มีบัตรในมือจริง
ถ้าจะให้ดีที่สุดคือ ไปซื้อขายบัตรกันต่อหน้าเลยค่ะ อย่าโอนเงินให้ก่อนค่ะ บัตรคอนเหลือเยอะแยะนะคะ
อย่ารีบร้อนซื้อจนทำให้เป็นเหยื่อมิจฉาชีพพวกนี้ ถ้าอยากซื้อกันจริงๆ ให้นัดเจอกัน อย่าโอนเงินอ่ะค่ะ
เพราะเราอาจจะโดนโกงได้ ถ้าทางคนขายไม่ให้เรานัดเจอหรือจะให้โอนเงินอย่างเดียวเท่านั้น
เค้าว่าเราไปรอซือ้หน้าคอนก็ยังได้นะคะ บัตรคอนยังมีเหลืออ่ะค่ะ ไม่จำเป็นต้องมาเสี่ยงซื้อแบบนี้^^

ส่วนคนที่จะขายบัตรก็อยากให้ยื่นหมูยื่นแมวเหมือนกันค่ะ ไม่งั้นเกิดโดนโกงขึ้นมาก็จะไม่คุ้มเหมือนกันอ่ะค่ะ^^
เพราะเคยมีกรณีที่ว่าเห็นเป็นโซวอนด้วยกันเชื่อใจ ให้บัตรไปก่อน แต่ปรากฏว่าทางนั้นไม่โอนเิงินมาให้มันก็มีอ่ะค่ะ
เพราะฉะนั้นเราอย่าไว้ใจใครค่ะ เราควรเอาให้ตัวเราเองปลอดภัยที่สุดนะคะ ไม่ตกเป็นเหยื่อของคนพวกนี้อ่ะค่ะ^^

ฝากๆเตือนกันไว้ด้วยนะคะ จะซื้อ จะขาย ตรวจสอบให้ดีก่อน อย่าเร่งรีบค่ะ^^

ฝากถึงคนที่คิดจะโกงเค้าหรือทำมาหากินเป็นพวกมิจฉาชีพนะคะ คนทำงานแบบนี้ โกงเงินคนอื่น เอาของคนอื่นเค้าโดยที่เจ้าของเค้าไม่เต็มใจ
ไม่ต่างอะไรจากการขโมยของนะคะ ผิดศีลค่ะ เป็นบาปนะคะ เวรกรรมมีจริงค่ะ เงินไม่กี่บาทที่คุณโกงไป
อาจจะทำให้ชีวิตคุณไม่มีความสุขอีกเลยก็ได้นะคะ เงินร้อนมันก็ต้องมีเหตุให้หมดไปไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง
คุณจะไม่มีทางเจริญได้ด้วยการทำมาหาิกินแบบบนี้อ่ะค่ะ*0* ดูอย่างคนที่โดนจับๆกันไปตั้งกี่คนสิคะ
มันไม่คุ้มหรอกค่ะ การที่เราได้เงินคนอื่นไปต้องมาคอยระแวงว่าจะโดนจับมั๊ย หากเรื่องแดงขึ้นมาก็ต้องมาคอยหลบหนีอีก
แล้วถ้าโดนจับขึ้นมาก็เสียประัวัติ ทำให้พ่อแม่พี่น้องต้องเสียใจนะคะ เพราะฉะนั้นเลิกเสียเถอะค่ะ มันไม่ดีหรอก
ไปทำมาหากินที่มันสุจริตจะดีกว่านะคะ เพื่อตัวคุณเองค่ะ^^
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
faizafany
post Mar 8 2013, 02:40 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: 9เกรียนคาเฟ่
Member No.: 69,258

รับทราบค่ะ แต่บัตรนู๋อยู่ที่พี่ปูชิ^^
one a ponce a time GIRLS and J ,STAY FOREVER

+Quote Post
Parn_yulsic
post Mar 8 2013, 07:55 PM
Post #3

GanG
**

Member No.: 81,539

QUOTE (faizafany @ Mar 8 2013, 02:40 PM) *
รับทราบค่ะ แต่บัตรนู๋อยู่ที่พี่ปูชิ^^

5555 ช่ายๆๆ เหนด้วยๆ บัตรนู๋อยุ่ที่พี่ปูชิเรย อิอิ :P

지금은 소녀시대 앞으로도 소녀시대 영원히 소녀시대
소녀시대 사랑해

+Quote Post
papamint
post Mar 9 2013, 11:13 AM
Post #4

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 84,387

ใช่เลย s6.gif

+Quote Post
Zania
post Mar 9 2013, 11:48 PM
Post #5

Senior Gangster

From: BkK / Nakhon Sawan
Member No.: 29,386

อยากแฉ วิธีการของโจรจังค่ะ s22.gif

+Quote Post
::RunDevilRun::
post Mar 10 2013, 09:06 AM
Post #6

Group Icon

Group: Donator GanG
From: Yoontae <3
Member No.: 72,566

QUOTE (Zania @ Mar 9 2013, 11:48 PM) *
อยากแฉ วิธีการของโจรจังค่ะ s22.gif

แฉเลย พี่ s6.gif

LOVE&GIRLS

+Quote Post
stampberries
post Mar 19 2013, 05:54 PM
Post #7

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: Samut Prakan
Member No.: 85,204

ขอดันกระทู้นิดนึงค่ะ
.

.
ตอนนี้ก็ โซนยอชิแด,พรุ่งนี้ก็ โซนยอชิแด,โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it’s Girls’ Generation,It’s Girls’ Generation from now on!,It’ll be Girls’ Generation forever

지금은 소녀시대,앞으로도 소녀시대,영원히 소녀시대

+Quote Post
Tanc 낱티다
post Mar 25 2013, 05:13 PM
Post #8

From: ป่ากล้วย ^_^
Member No.: 84,656

กระทู้ดีมีประโยชน์ ดันนนเจ้าค่ะ

Because We Can Be TOGETHER

+Quote Post
onlyone
post Mar 27 2013, 04:56 PM
Post #9

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 95,257

ขอบคุณสำหรับคำเตือนค่ะ
เพื่อนเราไปโดนที่พันทิพมาแล้ว s22.gif

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 02:35 PM