Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

7 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 "785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
puchi-puchi
post Feb 12 2012, 11:24 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

emo2 (7).gif emo2 (7).gif emo2 (7).gif emo2 (7).gif

สวัสดีค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาพี่น้องชาวโซวอนทุกๆคน

ในที่สุดคอนเสิร์ตก็จบลงอย่างสวยงามนะคะ เย่!!!

หลังจากการรอคอย 785 วัน วันนี้พวกเธอได้รับรู้แล้วค่ะ T_________T
เห็นน้ำตาของสาวๆแล้วก็อยากจะร้องได้ด้วย รู้สึกดีใจมาก ซาบซึ้งใจมากๆจริงๆ
ที่ในที่สุดเราก็ได้บอกพวกเธอแ้ล้วว่าพวกเรารอคอยพวกเธอนานแค่ไหน และรักพวกเธอมากแค่ไหน
ประทับใจมากๆจริงๆค่ะ ไม่มีอะไรจะพูดมากไปกว่านี้จริงๆT_T

ถึงแม้จะมีบางโปรเจกต์ที่อาจจะผิดคิวไปบ้าง แต่ก็ถือว่ามันคือประสบการณ์ที่ดี
ที่พวกเราได้ร่วมกันสร้างมันร่วมกันนะคะ ขอบคุณโซวอนทุกๆคนจริงๆ
วันนี้เสียงเชียร์เราดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
สาวๆถึงกับเอ่ยปากเลยว่าเสียงดังมากจริงๆ ดีใจ 5555555555555555555555+
แรงรักและคิดถึงจริงๆค่ะ เปล่งพลังที่อัดอั้นกันมาเจ็ดร้อยกว่าวันในวันนี้ 5555+

ขอบคุณน้องๆทุกคนมากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดีค่ะ ทุกคนที่มาช่วยงานกันในวันนี้ เค้าคงเอ่ยชื่อไม่ได้หมดจริงๆ
ขอบคุณสต๊าฟที่คอยช่วยเหลือขอบคุณอาสาสมัครทุกๆคน ขอบคุณน้องที่ก็ไม่ใช่อาสา
แต่ก็มาช่วยด้วยความเต็มใจ ไหนจะคนที่มาคอยโดเนทหน้างานอีกด้วย
เค้าซาบซึ้งใจมากกกกกกกกกกกกกจริงๆค่ะ วันนี้ทำให้ได้รู้หลายๆอย่างนะคะ
ว่าโซวอนเรามีน้ำใจช่วยเหลือกันจริงๆ ทุกๆคนน่ารักมากๆ ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ
รวมถึงคนที่ร่วมโปรเจกต์ด้วยทุกๆคนเลยนะคะ ภาพที่ทุกคนชูกระดาษในฮอลพร้อมกันหมด
มันสวยงามมากจริงๆ เคยเห็นแต่คนเค้าพูดๆกันว่ามันสวยงามซาบซึ้งมาก
แต่เพิ่งจะมาเห็นกับตาตัวเอง ว่ามันสวยและน่าประทับใจมากๆจริงๆค่ะ><

สุดท้ายนี้ขอบคุณสาวๆมากๆจริงๆค่ะ ถ้าไม่มีพวกเธอก็คงไม่มีพวกเราในวันนี้
ไม่มีผู้คนร่วมหมื่นที่มาจากต่างที่ต่างถิ่นแต่ก็มารวมตัวกันสร้างความทรงจำดีๆร่วมกันแบบนี้
ขอบคุณ โซนยอชิแด ค่ะ

รักสาวๆที่ซู้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเลย 60.gif
รักโซวอนทุกคนด้วยน๊ะจ๊ะ 32.gif

NOW ALWAYS FOREVER GIRLS' GENERATION

รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
Mavelous
post Feb 12 2012, 11:26 PM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 79,536

สุดยอดมากๆเลยครับ สาวๆสวยๆทุกคนเลย ก่อนคอนจะเริ่มยอมรับเลยครับว่า เมื่อยพอสมควรเพราะยืนรอนานมาก แต่พอคอนเริ่ม ความเมื่อย ความล้าหายเลยครับ มีแต่ความสุข

อยากไห้จัดอีกอ่า (แต่เบรคก่อนนะครับเงินหมดแล้ว ฮ่าๆ)
รักตายเลยคนนี้ Seohyun SNSD

+Quote Post
limitedlek
post Feb 12 2012, 11:28 PM
Post #3

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: 9`Café (づ ̄ ³ ̄)づ
Member No.: 20,314

โซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกคะ โปรเจกต์ทำส่ะสาวๆซึ่งร้องไห้ในคอนเลย sy1.gif

เดินทางกลับปลอดภัยนะจ๊ะสาวๆ ปีหน้าเจอกันใหม่ jsc1.gif

+Quote Post
starfish
post Feb 12 2012, 11:29 PM
Post #4

Junior Gangster

Member No.: 29,547

มันสุดยอดมากคับ สาวๆน่ารักทุกคนเลย ถึงกะ้น้ำตาไหลตามเลย เป็นภาพที่สวยมากคับ

+Quote Post
NATAETAE
post Feb 12 2012, 11:31 PM
Post #5

Gangster

Member No.: 45,155

โอ้ววว! อ่านแล้วซึ้งงะ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ไปคอนก็ตาม

อยากเห็นรูจังเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากๆนะค่ะที่ช่วยกันทำโปรเจคเพื่อพี่สาวของเรา

แค่เพียงเห็นรอยยิ้มคุณ แม้โลกต้องถึงกาลอวสานก็ไม่เป็นไร
ฉันตัดสินใจแล้วว่าจะเชื่อมั่นในตัวคุณตลอดไป...
All my love Is for you.. Nothing left to lose...

โซนยอชิแด...ตลอดไป

+Quote Post
LuvLy_Fany
post Feb 12 2012, 11:32 PM
Post #6

Senior Gangster

Group: SoShi GanG
From: Somewhere in Tiffany's Room
Member No.: 33,935

ถึงไม่ได้ไปแต่เห็นรูปโปรเจค 785 DAYS of WAITING ที่สยามโซนแล้ว

ซึ้งมาก.....

รูป Pink Ocean ก็สวยมากกกกกที่สุกใน 3 โลก

แอบเสียใจเบาๆที่ไม่ได้ไป แต่ไม่เป็นไร ไว้คราวหน้าต้องได้ไปแน่นอน

This post has been edited by LuvLy_Fany: Feb 12 2012, 11:39 PM
โซนยอชิแดมี 9 คน

+Quote Post
Gaspacho
post Feb 12 2012, 11:33 PM
Post #7

GanG
**

Member No.: 80,278

ในคอนตอนทำโปรเจค สาวๆน้ำตาซึม ผมเหนแล้วก็ซึมตามมม emo2 (13).gif

+Quote Post
evageline
post Feb 12 2012, 11:35 PM
Post #8

From: ~jessica|taeyeon~
Member No.: 13,549

สุดยอดจริงๆครับ สาวๆน้ำตาซึมๆ เลย ซึ้งสุดๆ

+Quote Post
tt.aishiteru
post Feb 12 2012, 11:36 PM
Post #9

GanG
**

Member No.: 59,866

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
วันนี้สุดยอดมากจริงๆ ตอนชูกระดาษเป็นอะไรที่สวยมากกก มากจริงๆ พี่สาวร้องไห้ด้วย เห็นสิก้ายกนิ้ว ซันบันหน้านิ่งด้วยความซึ้งใจ มักเน่ใช้มือเช็ดน้ำตา เราก็ร้องไห้ตาม ซึ้งมากกกกก
ส่วนจรวด ถึงแม้จะปาผิดคิว555 เราคนนึงที่ปาตั้งแต่ที่เค้าบอกว่าเพลงสุดท้ายนั่นแหละคะ-*- เราคิดว่าจะไปจริงๆยังไม่ได้ร่อนจรวดเลยพอมีคนปาเลยปาตามกันหมด เยอะอยู่คะ5555 โปรเจ็คอวยพรซูยอง ไม่รู้ว่าซูยองและพี่สาวจะเข้าใจกันมั๊ยเนอะ ส่วนโปรเจ็คน้ำตา เราไม่เห็นมีใครทำเลยคะ เราก็ไม่ได้ทำ พอจะฉีกแตะน้ำลายแตะตานี่ พี่สาวก็จะไปละคะ-*-

สุดท้ายนี้ โซวอนไทยสุดยอดดดดดดดดดดด เสียงดังมากกก เราหูอื้อเลย

ปล.สัญญาแล้วนะว่าจะมาเจอกันใหม่ โซวอนก็สัญญากับพี่สาวแล้วเหมือนกันนะ (:

This post has been edited by tt.aishiteru: Feb 17 2012, 09:44 PM

+Quote Post
aoFFee
post Feb 12 2012, 11:37 PM
Post #10

Member No.: 71,815

มันสุดยอดจิงๆคะ โปรเจคนี้ แบบว่ามองขึ้นมาจากหลุมแล้ว แทบจะเอาโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายเลยทีเดียว
ภูมิใจในโซวอนทุกคนจิงๆ สาวๆก็คงจะภูมิใจ+ซึ้งโซวอนไทยอย่างมาก เห็นน้ำตาปิ่มๆกันทุกนาง บางคนนี่ไหลอาบแก้มกันเลยทีเดียว

+Quote Post
beau
Post #11

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 2,487

วันนี้สุดยอดมากๆค่ะสนุกมาก ตอนทำโปรเจค 785 DAYS of WAITTING เห็นซันนี่ร้องไห้ทำเอาบ่อน้ำตาแตกเลย mkb (46).gif

+Quote Post
khawfang
Post #12

Senior Gangster

Group: SoShi GanGx
Member No.: 5,093

วันนี้สนุกมากจริง ๆ มันแบบบรรยายความรู้สึกไม่ออกอ่ะ
มันมีทุกความทรงจำจริง ๆ ดีใจที่ได้เป็นหนึ่งในทะเลสีชมพู
และทุกคน..เสียงดังดีไม่มีตกจริง ๆ ช่วงที่ทุกคนชูกระดาษในฮอลพร้อมกันหมด
มันสวยงามมากจริง ๆ แต่ไม่ได้ถ่ายเพราะนั่งน้ำตาปริ่ม ๆ อยู่มันสวยงามซาบซึ้งมากจริง ๆ

ปล. สัญญากันแล้วว่าจะพบกันอีก.. หวังว่าจะมาตามสัญญาเช่นกัน ^^

+Quote Post
RetroSica
Post #13

GanG
**

Member No.: 61,861

ร้องไห้ตามสาวๆ เป็นอะไรที่อธิบายยากมากกกกก

+Quote Post
kakakapu074
post Feb 12 2012, 11:39 PM
Post #14

Member No.: 32,473

มันสุดยอดเกินคำบรรยายมากอ่ะ สมกับการรอคอยจริงๆ เราประทับใจโปรเจ็คที่ชูข้อความมากเลย สาวๆของเราทั้งอึ้ง น้ำตาไหล รวมทั้งพวกเราเองก็ซาบซึ้งไปกับมัน คนทั้งฮอล์ลชูข้อความ 785days of waiting. และ finally we meet. เราว่ามันเป็นแสดงออกถึงความรักที่พวกเราเองมีให้กับสาว และสาวๆก็รับรู้มัน ด้วยน้ำตาแห่งความซาบซึ้งนี้ ได้เห็นมันด้วยตาแล้วขนลุกเลย น้ำตามันก็จะไหลอ่ะ เพราะพวกเรารอคอยมานานมาก แล้ววันนี้พวกเราทำมันสำเร็จ เสียงที่ให้กำลังใจสาวๆ ไม่ลดลงเลย สู้กันยันจบงาน ขอบคุณโปรเจ็คที่ดีอย่างนี้นะ สต็าฟทุกคนที่เหนื่อย และความร่วมมือร่วมใจของโซวอนไทยทุกคน สุดยอด มีความสุขที่สุดเลย ยังไงก็อยากให้สาวๆกับมาอีกเดินทางโดยสวัสดิภาพนะ แล้วอยากให้คอนนี้ทำเป็นDVD จังจะเก็บไว้เป็นที่ระลึก กับความทรงจำที่แสนวิเศษนี้ ขอบคุณสาวๆที่น่ารักทั้ง 9 คนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

+Quote Post
---อิมเหม่ง...
post Feb 12 2012, 11:39 PM
Post #15

Gangster

Member No.: 59,768

บัตรยืนเมื่อยมากครับ แต่ก็สนุกมากๆเช่นกัน เห็นสาวๆชัด (ถ้าไม่โดนบัง - -*)

แทแทน่ารักมากเลย มาเต้นๆอยู่ตรงหลุม AL มีส่งไมค์ให้ร้องด้วย ^^
태연 제시카 티파니 써니 유리 효연 서현이 수영이와 윤아 Oh Whoa~ My baby girls Yeah~ My girls generation!~

+Quote Post
I'm sone na
post Feb 12 2012, 11:40 PM
Post #16

Gangster

Member No.: 42,472

เราไม่ได้ไป ฟังจากโฟนอินเอา โซวอนกรี๊ดดังจริงๆค่ะ
ติดตามทางแฟนแอค เฟสบุ๊ค ยูทูปตลอด นั่งกรี๊ดอยู่ที่บ้าน

เห็นพี่สาวดีใจ เราก็ดีใจแล้ววว

ต้องมีสักวันที่เราเจอกันนะโซชิ สัญญา ><
<3 <3 <3 Taeyeon Jessica Sunny Tiffany Hyoyeon Yuri Sooyoung Yoon-A Seohyun

Girls'Generation FoeEveR~

+Quote Post
asdfff
post Feb 12 2012, 11:42 PM
Post #17

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 12,416

ขอจองที่ครับ เดี๋ยวมา โพสความรู้สึก ขอจดก่อน

+Quote Post
''My..SoShi''~
post Feb 12 2012, 11:43 PM
Post #18

Gangster

From: ในซอกเงิงชิค่า
Member No.: 66,148

สุดยอดจริงๆ ไม่ได้ไปแต่เห็นแค่ภาพบรรยากาศและจากคนที่ไปคอนเล่ามาก็ขนลุกแล้ว ปลื้มมากๆจริงกับโปรเจค เจ๋งมาก

โซวอนไทยสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด 61.gif 61.gif 61.gif

+Quote Post
LOVE MOTO
post Feb 12 2012, 11:45 PM
Post #19

Member No.: 37,158

เยี่ยมมากเลย ซันนี่น้ำตาไหลเลย

+Quote Post
FreeStyles
post Feb 12 2012, 11:47 PM
Post #20

Group: SoShi GanGx
Member No.: 74

โอ้ยยยยย ได้ร่วมเป็นประวัติศาสตร์กะเค้าเหมือนกัน 5555+ คอนครั้งนี้มันแบบ...ที่สุดแล้วอ่า

มันสนุก ซึ้ง ตื่นเต้น โอ้ยย มีทุกรสทุกรูปแบบ ชอบมากๆครับ ยิ่งโปรเจกต์ชูป้ายกระดาษ โอ้โห มันสวยกว่าที่ึิึคิดไว้เยอะมาก

ทำเอาสาวๆซึ้งน้ำตาไหลเลย เล่นเอาเราแอบน้ำตาซิบตามเล็กๆน้อยๆ 555 แอบฮาจรวด ร่อนกันพรึ่บพรับก่อนคิว ฮ่าๆๆๆ

แต่มันเป็นอะไรที่สวยมากๆอ่ะ สาวๆคงชอบมาก อิอิ สรุปว่าครั้งนี้สนุกมากๆทั้งโซวอนและโซชิ คอนนี้จ้างให้ก็ลืมไม่ลงจริงๆ ^ ^

ปล.ตอนนี้หูดับ เสียงแหบ 5555+ แถมกว่าจะถอยรถจากลานจอดได้ โอ้โหสุดยอด1ชั่วโมงครึ่งกระดิกได้50เมตร 5555 โซวอนเยอะจริงอะไรจริง สุดยอดมากๆจ้า

+Quote Post

7 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 06:12 PM