Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

5 Pages V  < 1 2 3 4 5 >  
Reply to this topicStart new topic
 [เล่าเรื่อง] มีเรื่องเอามาเตือนมาบอกกันครับจากประสบการณ์ที่เคยไปคอนเสิร์ตครับ, Impact Greeting :)) P.4!
FAKER
post Jan 15 2012, 09:13 PM
Post #41

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 48,241

QUOTE (taenyprz @ Jan 15 2012, 09:08 PM) *
ขอบคุณนะคะ เรากลัวมองไม่ชัด หัวคนข้างหน้าๆบังด้วยไรงี้

อ่านคอมเม้นแล้วก็สบายใจขึ้นเยอะเลย

แต่ตรงเมนเสตจยังไงก็ต้องอาศัยดูจอโปรเจกเตอร์ใช่มั้ยคะ ^^"

เมนเสตจก็แน่นอนว่าโปรเจกเตอร์ครับ ฮ่าๆๆ
เพราะอยู่BAใช่มั้ยครับ
เรื่องโดนบังเนี่ยอาจจะมีอยู่นะครับ
ถ้าเราเป็นคนตัวเล็กก็หารองเท้าที่มีส้นใส่ไปหน่อยก็ดีครับ
แล้วก็หาช่องส่องดีๆ รับรองเห็นแน่นอนครับ
สู้ๆนะครับ!
Go to the top of the page

+Quote Post
MoNKeY D YuL
post Jan 15 2012, 09:17 PM
Post #42

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
From: In Yul's heart,Tae's brain
Member No.: 56,814

มีแต่คนบอกว่าลงหลุมมันคุ้มค่า....แต่จากที่เล่าประสบการณ์ตอนต่อคิวเข้าคอนนี่แบบว่าไปไหนไม่ได้จิงๆ 555+
เราก็อยากจะลองไปดูสักครั้ง T T
แต่ว่า...ร่างกายไม่อำนวยจิงๆ เตี้ยไม่พอ ยังผอมแห้งแรงน้อย มิขอเสี่ยง
-.- แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำเตือนหลายๆเรื่องนะคะ ^^

"Thoughts of you brighten up my day."

+Quote Post
kamo88
post Jan 15 2012, 09:29 PM
Post #43

GanG
**

Member No.: 76,421

ขอบคุณมากกกเลยค่ะ

+Quote Post
Hi-Bird
post Jan 15 2012, 09:39 PM
Post #44

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG
From: ฟาเนนนนนน่ \('v' \)
Member No.: 13,289

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ><

your smile brightens up my day (: [แก้บน...]

+Quote Post
sorachido
post Jan 15 2012, 09:46 PM
Post #45

GanG
**

Member No.: 77,097

ขอบคุณมากค่ะ
คอนมิโรติกตอนนั้นเรากับเพื่อนก้ป่วยเหมือนกัน คนนึงถึงกับต้องเข้าโรงบาล
เพราะฉะนั้นคนที่ป่วยอยู่ ขอความกรุณาใช้ผ้าปิดปากด้วยนะคะ ^ ^

Jong Chica, you are an angel.

+Quote Post
SNSD News S♥ne
post Jan 15 2012, 09:50 PM
Post #46

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 45,150

ผมไปเที่ยงๆมั้ง ขอให้แดดอย่าออกน้าาา ฝนตกจะดีมากกก

+Quote Post
SNSD News S♥ne
post Jan 15 2012, 09:54 PM
Post #47

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 45,150

อยากให้สเตจมัน

รอบเป็นวงกลมเลยอ่ะ ยังงี้ผม นั่่ง SI ก็มองไม่เห็นสิ 4500

+Quote Post
tong_taeyeon
post Jan 15 2012, 10:09 PM
Post #48

GanG
**

Member No.: 79,970

อุ๋ย...ชักจะกลัวแล้วสิค่ะได้บัตรยืนด้วยแถมตัวก็เล็กอีกสูงแค่155 เอง แต่เพื่อพี่สาวโซวอนคนนี้ทำได้อยู่แล้ว สู้ๆ แหะๆให้กำลังใจตัวเองซะงั้น 60.gif

+Quote Post
-=ซาเอบะคุง=-
post Jan 15 2012, 10:57 PM
Post #49

Gangster

Member No.: 37,749

ผมกำลังเริ่มจิตตกเรื่องน้ำดื่มฮ่ะ ปกติเป็นจิบน้ำบ่อย พูดง่ายๆ 1.25 ลิตรนี่ผมจิบๆ เรื่อยๆ
เวลานั่งทำงานหมดไปอย่างรวดเร็ว ถ้าริบขวดน้ำไม่ให้เอาเข้าไปดื่มผมมีวูบแน่ๆ ทำไงดีเนี่ย

+Quote Post
FAKER
post Jan 15 2012, 11:06 PM
Post #50

Gangster

QUOTE (-=ซาเอบะคุง=- @ Jan 15 2012, 10:57 PM) *
ผมกำลังเริ่มจิตตกเรื่องน้ำดื่มฮ่ะ ปกติเป็นจิบน้ำบ่อย พูดง่ายๆ 1.25 ลิตรนี่ผมจิบๆ เรื่อยๆ
เวลานั่งทำงานหมดไปอย่างรวดเร็ว ถ้าริบขวดน้ำไม่ให้เอาเข้าไปดื่มผมมีวูบแน่ๆ ทำไงดีเนี่ย

อ่า เราเข้าใจและเห็นใจนะครับ
แต่ส่วนใหญ่ผู้จัดในไทย หรือเจ้าของสถานที่เค้าไม่ค่อยให้เอาเข้าไปน่ะครับ
ลองๆพกลูกอมไปนะครับ เผื่อจะช่วยให้ชุ่มคอได้ครับ
แต่ก็อยากให้รอประกาศอย่างเป็นทางการจากผู้จัดอีกทีนะครับ
เผื่อเค้าอาจจะใจดีนะครับครั้งนี้(หรออออ?) ฮ่าๆๆๆ

+Quote Post
Lovely Kim TaeYe...
post Jan 16 2012, 12:21 AM
Post #51

GanG
**

Member No.: 75,587

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ

ผมไปคอนนี้เป็นคอนแรกในชีวิตเลยครับ เพื่อสาวๆลำบากแค่ไหนก็มีความสุข mkb (46).gif

ได้บัตร 4000 AR ครับ ใครโซนเดียวกันฝากตัวด้วยนะครับ

โซวอนเหมือนกัน ไปร่วมสร้างความทรงจำดีๆให้สาวๆกันดีกว่าครับ 10.gif

[color="#FF00FF"][/color]ชีกึมมืน โซนยอชิแด อาพือโรโด โซนยอชิแด ยองวอนนี โซนยอชิแด

+Quote Post
sandwich
post Jan 16 2012, 12:46 AM
Post #52

Baby Baby
*

Member No.: 39,839

อยากสอบถามเรื่องเวลาที่จะไปอ่ะครับ

ไปถึงประมาณกี่โมงดี(บัตรนั่งครับ) กิจกรรมหน้างานหรือของขายมีมากไหมครับ
พอดีว่าจะต้องรับรองเพื่อนผู้หญิงอีก 3 คนจากต่างจังหวัด
กลัวว่าจะพาไปก่อนงานมากไปแล้วจะบ่นๆกัน
มีห้างใกล้เคียงที่สามารถเดินทางไปถึงได้ในเวลาอันใกล้ไหมครับ

แล้วขากลับคนคงเยอะแน่
อยากขอคำแนะนำเรื่องพาหนะหรือคำแนะนำอื่นๆครับ

ขอบคุณครับ

+Quote Post
A Millie
post Jan 16 2012, 08:07 AM
Post #53

Super Gangster

From: where no one call it wrong
Member No.: 37,160

ขอบคุณมากเลยค่ะ ได้บัตรยืนเหมือนกัน ยังไม่รู้เลยต้องไปกี่โมง

แต่ยังไงก็ดีใจที่สุดแล้วที่ได้บัตรมา จะเห็นสาวๆใกล้ไกลก็มีความสุขแล้วล่ะ

เพื่อนๆที่ไม่ได้บัตรก็ไปรับสาวๆกันเนอะ

+Quote Post
FAKER
post Jan 16 2012, 08:09 AM
Post #54

Gangster

QUOTE (sandwich @ Jan 16 2012, 12:46 AM) *
อยากสอบถามเรื่องเวลาที่จะไปอ่ะครับ

ไปถึงประมาณกี่โมงดี(บัตรนั่งครับ) กิจกรรมหน้างานหรือของขายมีมากไหมครับ
พอดีว่าจะต้องรับรองเพื่อนผู้หญิงอีก 3 คนจากต่างจังหวัด
กลัวว่าจะพาไปก่อนงานมากไปแล้วจะบ่นๆกัน
มีห้างใกล้เคียงที่สามารถเดินทางไปถึงได้ในเวลาอันใกล้ไหมครับ

แล้วขากลับคนคงเยอะแน่
อยากขอคำแนะนำเรื่องพาหนะหรือคำแนะนำอื่นๆครับ

ขอบคุณครับ

จากที่เคยไปบัตรนั่งนะครับ
ไปกี่โมงก็ได้ก่อนคอนเริ่มแล้วกันครับ
เพราะยังไงเราก็มีที่นั่งแน่นอนอยู่แล้วหล่ะ
ไม่เบียดด้วยรอเค้าเข้าไปให้คนเบาบางก่อนแล้วค่อยเข้าก็ได้ครับ
บัตรนั่งนี่ดีนะครับ เราสามารถขอออกไปเข้าห้องน้ำได้ด้วย
พี่การ์ดเค้าจะปั๊มข้อมือเราไว้กลับมาหาที่เจอแน่นอนครับ

กิจกรรมหน้างานคงเริ่มมีช่วงสายๆถึงบ่ายครับแล้วต่อไปถึงตอนก่อนคอนเริ่มเลย
ส่วนมากจะเป็นบูทของผู้สนับสนุน สปอนเซอร์อะไรแบบนี้ครับ
เค้าก็จะมีเกมส์ มีของรางวัลมาให้ร่วมสนุกครับ

ส่วนของขาย ถ้าเป็นของออฟฟิศเชียลหน้างานคงต้องมาเร็วนิดนึง
เพราะส่วนมากจะหมดเร็วนะครับ คนเยอะรุมกันซื้อ
ในบูทของออฟฟิศเชียลเนี่ยที่เคยเห็นก็จะมีของศิลปินคนอื่นในค่ายด้วยครับ
เรียกว่าเอามาขายงานเดียวได้คุ้มเลย ฮ่าๆๆๆ
แต่ถ้าเดินแถวหน้าๆออกไปข้างนอกอีกสักหน่อย
ช่วงๆประมาณที่ลานจอดรถด้านนอก จะมีพ่อค้าแม่ค้า
รวมกระทั่งแฟนคลับ มาขายของกันเพียบเลยล่ะครับ
ของเยอะแยะไปหมด ชวนควักกระเป๋ามาก ฮ่าๆๆๆๆ

ส่วนอาหารการกินอะไรแบบนี้
ก็จะมีร้านเปิดเยอะครับ โดยเฉพาะร้านที่เค้าเปิดล็อคบริเวณนั้นเลย
แล้วก็จะมีศูนย์อาหารแถวนั้นด้วย
แต่แน่นอนครับคนเยอะก็ต้องรอต่อแถวนิดนึง แต่ไม่นานเกินไปหรอกครับ

ห้างแถวนั้น ที่จริงไม่ค่อยแนะนำให้ไปนะ
เพราะเดี๋ยวรถติดกลับมาไม่ทัน
ไปเดินเล่นในงานที่จัดวันนั้นในอิมแ็พ็คดีกว่าครับ
แต่ถ้าอยากไปอันนี้ก็ไม่แนใจนะครับว่ารถจะติดหรือเปล่า
เราก็ไม่ค่อยทราบแถวๆอิมแพ็คว่ามีห้างอะไรมั้ยน่ะครับ ขอโทษที
แต่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะน่าจะสะดวกแถวๆนั้นนะครับ

เรื่องพาหนะทำอะไรไม่ได้ครับ มันติดมากกกกกกกกกจริงๆ
เพราะงั้นถ้าไปกันหลายๆคนเอารถไปคันเดียว สะดวกที่สุดครับ
ตอนจบคอนจะได้นั่งเม้าท์กันสนุกเลยล่ะครับ
แบบเจสน่ารัก น้องซอมองชั้น ฟานี่ยิ้มให้ ชั้นเห็นนั่นเห็นนี่ อะไรแบบนี้ครับ :))

+Quote Post
popcorn
post Jan 16 2012, 12:41 PM
Post #55

GanG
**

Member No.: 43,865

เราทนเหนื่อย ทนเมื่อยได้หมด แต่เรื่องกลิ่นนี่ เราคงแย่แน่ๆ emo1.gif

+Quote Post
hwanggam9
post Jan 16 2012, 12:52 PM
Post #56

Member No.: 72,895

ขอบคุณมากค่ะที่มาเล่าให้ฟัง ;)
ไม่เคยไปคอนไหนเลย TT
ได้บัตร BA มา ชักกังวล ตัวก็เล็กด้วย
สูง 157 จะเห็นมั้ยคะ แล้วขอบๆกับกลางๆมันต่างกันมากเลยหรอ
คนถึงชอบไปขอบกัน จะเปลี่ยนได้มั้ยคะเนี่ยยย

ลืมถามคะ บัตรยืนไปต่อแถวได้ตั้งแต่กี่โมงอะคะ

This post has been edited by hwanggam9: Jan 16 2012, 12:54 PM
❤Tiffany Hwang❤ your smile is killing me~

+Quote Post
♥KIM TAENG GOO♥
post Jan 16 2012, 06:24 PM
Post #57

Gangster

Member No.: 55,293

เราจะรุ้ได้ไงคะว่า บัตรไหนจิงหรือปลอมอ่ะ

Right now it’s Girls’ Generation , It’s Girls’ Generation from now on! , It’ll be Girls’ Generation forever

+Quote Post
thewi_s
post Jan 16 2012, 11:19 PM
Post #58

Member No.: 62,056

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
ลุ้นระทึกกับการจองตั๋วไม่พอ ต้องระทึกกับการยืนในหลุมอีก
แต่ยังไงก็สู้ตายล่ะงานนี้

+Quote Post
bluesorasky
post Jan 17 2012, 12:21 AM
Post #59

GanG
**

Member No.: 44,680

QUOTE (FAKER @ Jan 15 2012, 05:43 PM) *
สูงจังครับตรงไหนก็คงเห็นล่ะ ที่จริงไปกี่โมงก็ได้มั้งครับถ้าไม่สะดวกไปเร็วๆ
แต่รับรองว่าคนที่อยู่ข้างหน้าที่เค้าเข้ามาก่อนคงไม่ยอมให้แทรกเข้าไปง่ายๆหรอกครับ
ทางที่ดีจัดการเวลาดีๆดีกว่าครับ จะได้อยู่ที่ๆเราต้องการนะครับ :))

แล้วอย่างนี้จะได้อยู่ช่วงไหนหรอคะ สูง 163 อาจไปถึงสัก 5โมงเหมือนกัน
คือไม่อยากโดดเรียน แต่ว่าถ้าบอกว่าจะได้อยู่ในที่ๆความสูงเท่านี้มองไม่เห็นจะได้ยอมโดดเรียน
โปรดแนะนำด้วยค่ะ

+Quote Post
Jeffeelol
post Jan 17 2012, 12:22 AM
Post #60

Junior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 65,846

ขอบคุณสำหรับประสบการ์ณนะคะ
ชักจะหวั่นๆแล้วสิไปดูคนเดียวบัตรนั่งก็ซื้อไม่ทัน
แต่ก็ยังดีได้บัตรยืน AR มา
สูง150นิดๆเองอ่ะถ้าเราไม่ได้อยู่ขอบๆเราจะมองเห็นมั้ยอ่ะคะ

+Quote Post

5 Pages V  < 1 2 3 4 5 >
Reply to this topicStart new topic
3 User(s) are reading this topic (3 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 02:05 PM