Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ซันนี่จากนิตยสาร SURE ฉบับเดือนพฤษภาคม 2016
mashiks
post Apr 20 2016, 02:52 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

บทสัมภาษณ์ซันนี่ ในนิตยสาร SURE ฉบับเดือนพฤษภาคม 2016 - "SUNNY DAYS"

หน้าร้อน, ซันนี่, และ บาหลี โซนยอชิแด ซันนี่ ในต่างแดนพร้อมกับการแต่งหน้าที่ดูเตรียมพร้อมกับฤดูที่จะมาถึง

"ถ่ายกันในน้ำก็ได้ค่ะ ฉันว่ายน้ำเก่งอยู่นะคะ" ซันนี่กล่าวก่อนเราจะเริ่มถ่ายกัน เธอแสดงให้เห็นถึงความที่เป็นคนง่ายๆเป็นกันเองอย่างที่พวกเราเคยได้ยินมา จริงๆครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่ 2 ที่พวกเราได้ร่วมงานถ่ายแบบกับเธอ บทความเกี่ยวกับการแต่งหน้า 2 บทความได้ถูกเขียนขึ้นโดนบรรณาธิการมันเลยดูเข้ากันได้อย่างน่าประหลาดใจ ซันนี่ค่อยๆสร้างบรรยากาศให้ดูสบายๆ เธอไม่ได้แสดงถึงความเครียดหรือความกังวลใดๆตลอดการถ่ายทำทั้งใต้แสงแดดหรือใต้น้ำ อากาศที่บาหลีอุณหภูมิกว่า 30⁰C ทั้งซันนี่และทีมงานต่างก็ตั้งใจทำงานโดยไม่สนใจอากาศร้อนนี้

การถ่ายแบบครั้งนี้ถือว่าเป็นการมาอย่างเงียบๆนะ อย่างไรก็ตามซันนี่ไม่ได้มาถ่ายแบบที่บาหลีคนเดียว เพื่อนสนิทของซันนี่อย่างฮโยยอนก็มาร่วมทริปครั้งนี้ด้วย โดยทั้งคู่จะแบบให้กับนิตยสาร SURE ทั้งคู่ (ซันนี่ออกฉบับเดือนพฤษภาคม ฮโยยอนออกฉบับกรกฏาคม) ทั้งนี้ขอบคุณ 'ซันฮโย' ด้วย การมาทริปที่บาหลีครั้งนี้พวกเธอได้สร้าวงความทรงจำที่สนุกๆมากมายพร้อมกับทีมงานตลอดการถ่ายแบบครั้งนี้ และซันนี่ยังได้ให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับความสวยความงานในบาหลีด้วย

SURE: นี่ก็ถือว่านานมากๆแล้วที่คุณไม่ได้มาเที่ยวพักผ่อน โดยไม่ต้องกังวลเรื่องงาน
ซันนี่: ใช่แล้วค่ะ นอกจากการถ่ายแบบครั้งนี้แล้ว ฉันก็ไม่มีงานยุ่งๆอย่างอื่นอีก เลยมีอิสระอยู่ค่ะ ปกติแล้วฉันจะพยายามนอนหลับพักผ่อนเยอะๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้มีโอกาสจะทำแบบนั้น พอถ่ายแบบเสร็จ ฉันก็ไปนวดที่รีสอร์ทค่ะ หลังจากนั้นก็นอนหลับไปเลย พอรอบนี้มาบาหลี ทั้งร่างกายและจิตใจของฉันก็รู้สึกสบายทั้งคู่

SURE: ปกติแล้วแต่งหน้าหรือเปล่า?
ซันนี่: ฉันมักจะไปไหนมาไหนด้วยหน้าเปล่าๆนะคะ หน้าเปล่าแบบไม่แต่งหน้าเลย ขนาดคนรอบข้างยังเคยบอกให้ฉันแต่งหน้าบ้างเวลาไปข้างนอก หลังจากนั้นมาฉันเลยแต่งหน้าธรรมดาๆ เช่นทาบีบีครีมหรือคูชั่น ถ้าต้องไปไหนแล้วไม่อยากโชว์หน้า ฉันก็จะใส่แว่นกันแดดเอาค่ะ

SURE: คืนก่อนที่มีปาร์ตี้กับทีมงานกัน คุณดูเป็นอีกคนเลยนะ
ซันนี่: พอวันไหนเป็นวันพิเศษๆ ฉันจะทำผมที่ต่างออกไปค่ะ ยกตัวอย่าง ฉันจะแบางผมเป็น 1 ต่อ 9 แล้วก็มัดค่ะ อย่างวันนี้ก็เช่นกัน ถ้าเราทำแบบนี้ต่อให้ไม่ได้แต่งหน้าอะไรเป็นพิเศษ เราก็จะสามารถให้ความรู้สึกที่ต่างออกไปได้นะ อ่า ฉันแต่งไอน์ไลนืเนอร์มากกว่าปกติด้วย เส้นบางๆแต่คม เหมือนกับตาของแมวค่ะ

SURE: สำหรับซันนี่แล้ว ความสวยงามคือ?
ซันนี่: ความสวยงามในตัวของมันเอง ที่ไม่ต้องตกแต่งค่ะ การเป็นตัวของเราเอง

POOLSIDE RED

ถ้าหากคุณจะไปออกแดดทั้งวันจนผิวแทน ฉันแนะนำให้อวดผิวอย่างธรรมชาติค่ะ โดยทาบีบีครีมหน่อย ตามด้วยอายชาโดว์และอายไลน์เนอร์ หลังจากนั้นก็ทามาสคาร่าแบบกันน้ำตามขนตางอน แล้วถ้าใช้ลิปสติกแบบสองเฉดสี เราจะสามารถทำให้ริมฝีปากเราดูสวยแบบธรรมชาติด้วยค่ะ

ซันนี่เลือก:
1. HeyNature Moist Tightening BB Cream
2. HeyNature All-in-One 8 Colour Shadow Palette in Office Girl – 1.2 g x 8 – 36,000 วอน
3. HeyNature Dual Lipstick #1 Passion White – 0.8 g – 15,000 วอน
4. HeyNature HeyPop Waterproof Liner #1 Natural Black – 0.5 g – 7,200 วอน

AQUA BLUE

"ในวันพิเศษ ฉันจะแต่งหน้าโดยเน้นอายไลน์เนอร์ค่ะ ฉันจะไม่วาดทั้งหมด แต่จะเขียนแต่หางตวัดขึ้นมาเบาๆ โดยให้ความรู้สึกที่ต่างออกไป"

สำหรับการแต่งหน้าไปชายหาด ถ้าเราแต่งหน้าโดยใช้สีเยอะเกินไป มันก็จะดูเยอะหรือมากเกินจำเป็นค่ะ เวลาแบบนี้วิธีง่ายที่สุดคือการใช้ colour liner แน่นอนว่าเราควรใช้สีกรมท่าเผื่อให้เข้ากับสีฟ้าที่สะท้อนมาจากสระว่ายน้ำค่ะ ถ้าเราทำสีมุขอาจจะทำให้แสงเข้าตาเวลากระพริบตา อย่าลืมสีที่เหมาะกับปะการังด้วย มันจะทำให้เราดูเปร่งประกายยามที่แสงแดดกระทบเรา

1. HeyNature Nude Brightening Powder Pact – 9.5 g – 20,000 วอน
2. HeyNature Glam Brightening Blusher – 10.5 g – 22,000 วอน
3. HeyNature HeyPop Waterproof Gel Eyeliner #3 Navy Blue – 0.5 g – 7,200 วอน
4. HeyNature Crayon Shadow #2 White Angel – 1.4 g – 7,800 วอน

TROPICAL NUDE

"การแต่งหน้าแบบธรรมชาติดูเข้ากับฉันมากที่สุดค่ะ สำหรับฉันแล้วถ้าให้แต่งหน้าจัดๆขึ้นเวทีเป็นอะไรที่แปลกๆค่ะ ต่อให้จะเดบิวต์มานานแล้วก็ตาม! จากการแต่งหน้าหลายแบบ ฉันชอบแต่งแบบนี้มากที่สุดค่ะ (ธรรมชาติ)"

วิธีรับมือกับแสงแดดแบบ 200% หลังจากผ่านพ้น ผิวของเราจะนุ่มนวลได้ด้วยแป้ง โดยทาแก้มให้อมชมพู หลังจากนั้นเน้นตรงหน้าผาก, สันจมูก, ริมปีปาก, และคาง ยามที่แสงกระทบหน้าของเรา เงาจากโครงหน้าจะทำให้หน้าเราดูเล็กลงค่ะ นี่เป็นอีกเคล็ดลับสำหรับการเซลฟี่อย่างมั่นใจภายใต้วันที่แดดจัด เวลามาเที่ยวค่ะ

1. HeyNature Brightening Rouge Powder – 8 g – 32,000 วอน
2. HeyNature Nude Brightening Blusher – 10.5 g – 22,000 วอน
3. HeyNature Illuminate Highlight and Shading #1 Ivory/Tan – 5.5 g – 11,000 วอน

DEWY PINK

"ปกติแล้ว ฉันชอบไปไหนมาไหนโดยไม่แต่งหน้าค่ะ ฉันจะแค่ทาครีมกันแดดและบีบี แต่เวลามาทะเลเราต้องถ่ายเซลฟี่ถ่ายรูปบ้าง เลยต้องแต่งหน้าหน่อย แต่ถึงอย่างนั้นฉันก็ไม่ได้แต่งหน้าจัดนะคะ แค่แต่งปากให้ดูดีก็พอแล้ว"

ที่สระว่ายน้ำแสงที่สะท้อนมาจะมากกว่าปกติ ฉะนั้นเราต้องทาครีมกันแดดค่ะ คูชั่นก็จะดีมาก หลังจากนั้นควรจะแต่งหน้าโดยเน้นที่ตาด้วยอายไลน์เนอร์สีน้ำตาลค่ะ วาดให้สวยราวกับแสงแดดที่ส่องมา หลังจากนั้นก็ใช้ลิปสติกสองเฉดสีเพื่อเน้นสีของริมฝีปาก

1. HeyNature Dual Lipstick #2 Red Velvet – 0.8 g – 15,000 วอน
2. HeyNature HeyPop Cooling Cushion SunBB – 13 g – 22,000 วอน
3. HeyNature HeyPop Waterproof Gel Eyeliner #2 Natural Brown – 0.5 g – 7,200 วอน
4. HeyNature All-in-One 8 Shadow Palette #308 Urban Lady – 1.2 g x 8 – 36,000 วอน

Eng Trans: @SonexStella
Source: DiamondKyu515
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
nam*
post Apr 20 2016, 02:57 PM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 49,056

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ :))

+Quote Post
violet_m
post Apr 20 2016, 08:24 PM
Post #3

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
bSQuiz。
post Apr 20 2016, 09:44 PM
Post #4

Gangster

Group: SoShi GanG+
From: beside탱
Member No.: 75,812

พิศันไม่ชอบแต่งหน้า55555
หน้าสดก็น่ารักๆเหมือนแมวง่วงงุนดีค่ะ..
แต่เวลาแต่งหน้าแล้วกรีดอายจะเหมือนแมวแมี๊ยวหง่าวซนๆ

ขอบคุณสำหรับคำทรานส์นะคะ
영원토록 이렇게 너의 손잡고 같이 걷고 싶어 | 소원소녀시대

justhavingyoubesideme @bSQuizloliz

.

+Quote Post
GeR_SoWoN
post Apr 22 2016, 02:00 PM
Post #5

Baby Baby
*

Member No.: 122,163

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ งานดีมากเลยยยย s910434369.gif

+Quote Post
chubshey
post Apr 25 2016, 11:32 AM
Post #6

GanG
**

Member No.: 91,105

ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
Friendship often ends in love; but love in friendship never.

+Quote Post
istark
post Apr 26 2016, 02:20 PM
Post #7

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 97,873

ซันนี่สุดๆ ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
kanoomjang
post May 3 2016, 04:10 PM
Post #8

Senior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 24,402

เซตนี้ sunny สวยมาก

+Quote Post
Pkn_in
post May 14 2016, 04:09 PM
Post #9

Baby Baby
*

Member No.: 122,945

s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
[size="5"][/size][color="#FF00FF"][/color]
It’s strange. I felt less lonely when I didn’t know you.

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 10:24 PM