Welcome Guest ( Log In | Register )

3 Pages V  < 1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Survey] ร่วมแสดงความคิดเห็นโปรเจกต์งานแฟนมีตติ้งของ ทิฟฟานี่ (Tiffany)
Jessie_818
post Jul 28 2018, 08:54 AM
Post #21

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 20,687

1. น่าจะใส่เสื้อ theme สีชมพูกันค่ะ
2. vtr น่าจะทำ anime เล่าเรื่องให้เป็น story ว่าเรารอซับพอร์ทตลอด ให้เชื่อในความรักพวกเรา 60.gif
อยากให้ร้องเพลงแบบแฟนโปรเจคเจสสิก้า แต่น่าจะร้องเป็นอังกฤษแทน ยังนึกเพลงไม่ออกค่ะ >_<
3. over my skin เราเห็นด้วยกับหลายคน มีแหวนไฟแล้วเปิดเทคไปเลยค่ะ s6.gif
4. บล๊อคที่ต้องใช้กล่องไฟ เราเสนอให้ใส่มงกุฏไป เป็น Queen Tiffany Young (คล้ายกับ TY - Taeyeon พอดีเลยอ่ะ 32.gif )
>>>>>>>>>>ภาพปลากรอบ<<<<<<<<<<
Go to the top of the page

+Quote Post
doraemon001
post Jul 28 2018, 10:16 AM
Post #22

GanG
**

Member No.: 49,382

VTR อยากให้เป็น คลิปที่เห็นแล้วยิ้มตามอะคะ ไม่ต้องร้องไห้ก็ได้ เอาให้มีรอยยิ้มกันทุกคน เช่นแบบ ทำไมเราถึงรักฟานี่ ตลอดมา อะไรแบบนี้อะคะ คลิปเด๋อๆของฟานี่กับโซวอนก็ได้ค่ะ

+Quote Post
dtindy
post Jul 28 2018, 10:30 AM
Post #23

Gangster

Member No.: 92,281

อยากให้ทุกคนใส่เสื้อสีชมพูทั้งหมดทุกคนค่ะ ถึงอาจจะดูเป็นเรื่องเล็กน้อยนะ แบบบางคนอาจจะคิดว่าจำเป็นเหรอ แต่ทุกคนก็รู้ใช่มั้ยคะว่าฟานี่รักสีชมพูแค่ไหน ถ้าวันนั้นมีแต่สีชมพูฟานี่คงมีความสุขมากกกก ยิ้มตาปิดแน่ๆ แต่บางคนอาจจะไม่อยากซื้อเพิ่ม เราเข้าใจนะ แต่อยากให้ใส่เสื้อสีชมพูจริงๆค่ะ จะเสื้อแบบไหนก็ได้ขอแค่สีชมพู "โปรเจกต์เสื้อสีชมพู" อยากเห็นมากๆค่ะ

+Quote Post
SmileRabbit
post Jul 28 2018, 11:01 AM
Post #24

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 71,762

พอได้เปลี่ยนสถานที่เป็นธันเดอร์โดมแล้ว อยากเสนอชูป้ายเป็น 2 ฝั่งค่ะ
1. PINK means cute, charming and LOVE.
2. the real PINK I have ever know is YOU.

ปล. แล้วก็เสื้อสีชมพูทั้งฮอลอีกหนึ่งเสียงค่ะ

This post has been edited by SmileRabbit: Jul 28 2018, 11:06 AM

Devoted to JeTidalSurfers. Real love stories never have endings.

+Quote Post
a_ampm
post Jul 28 2018, 11:10 AM
Post #25

GanG
**

Member No.: 69,167

ขอเสนอโปรเจคเครื่องสวมหัวค่ะ คิดว่าน่าจะน่าเอ็นดูวววว~ 555555

อยากให้แจกที่คาดผมมงกุฏสีชมพูทุกที่นั่ง เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติฟานี่ " Queen of Pink " ค่ะ
หรือจะเป็นโบชมพู / หูชมพู ก็น่ารักแตกต่างกันไป แต่มงกุฎน่าจะเวิร์คสุด

แอบเช็คราคาสั่งจากจีนคร่าวๆ น่าจะตกอันละ 20-30 บาทค่ะ ไม่รู้ต้นทุนสูงไปรึเปล่านะคะ

หรือถ้าต้องการให้ประหยัดงบกว่านั้น ก็เป็นหมวกทีมแบบเชียร์กีฬา สีชมพู แล้วมีด้านหน้าเด้งขึ้นมาเป็นรูปหัวใจค่ะ
ฟานี่ก็จะมองเห็นหัวใจของพวกเราได้หลายพันดวงเลย /อันนี้วัสดุเป็นกระดาษแข็งหรือโฟมก็ได้ค่ะ ไม่เกินน่า 15 บาทค่ะ

ปล. คิดว่าภาพรวมน่าจะน่ารัก แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะทำให้เกะกะการดูมีทรึเปล่านะคะ ถ้าจะใส่ตลอดงาน แต่ก็ลองเสนอมาเพื่อให้พิจารณาค่ะ

+Quote Post
Praew Leepilar
post Jul 28 2018, 11:51 AM
Post #26

Baby Baby
*

Member No.: 147,993

-ป้ายโปรเจ็คต์เอาเป็นคำว่า Finally , You’ve well done.
เป็นการให้กำลังฟานี่ว่าฟานี่ทำดีมาก ดีมาตลอด และฟานี่ทำสำเร็จแล้ว ดีมั้ยคะ 💋💕
-สิ่งเล็กๆที่ถ้าเราทำร่วมกัน คงเป็นเราใส่ชุดชมพูไปหาฟานี่ มั้งคะ(เห็นฟานี่กดเฟบไว้ด้วย) 👀
-โปรเจ็คต์กล้องไฟ ❤ T Y / M Y / F N ดีคะ? Tiffany Young/ MiYoung /FaNy
ไม่ก็ใชเเป็น 👑 FA NY (ควีนฟานี่) สามบล็อคอ่ะค่ะ จะพอมั้ยคะ
-คลิปโปรเจ็คต์ อยากเสนอเป็นรวบรวมคลิป/การ์ตูน ที่พวกเราเคยเจอกันตั้งแต่ครั้งแรก
(โปรเจ็คต์785days , finally we met)มาจนถึงครั้งล่าสุดที่ฟานี่มาหาเรา
และก็คลิป/ภาพ(คำพูด)รีแอคการที่รู้ว่าฟานี่จะมาหาอีกครั้ง จนถึงวันที่เราได้เจอกันอ่ะค่ะ
แล้วก็ร้องเพลง....? (อ่าา ยังคิดไม่ออก😅) ที่บ่งบอกว่าสุดท้ายเราก็ได้เจอกันนะ จะยังอยู่ตรงนี้ อ่ะค่ะ

This post has been edited by Praew Leepilar: Jul 28 2018, 11:56 AM

+Quote Post
pngiiz-sone
post Jul 28 2018, 12:06 PM
Post #27

GanG
**

Member No.: 90,892

ที่คิดออกตอนนี้คืออยากให้ทุกที่นั่งมีลูกโป่ง led สีแดง เหมือนตอนคอนแฟนเทเชียอ่ะค่ะ แล้วเอามาโบกตอนฟานี่โชว์ over my skin ธันเดอร์โดมจะต้องลุกเป็นไฟ ส่วนพาร์ทอื่นขอเวลาคิดก่อนนะคะ 5555555555555

+Quote Post
wedaszune
post Jul 28 2018, 02:20 PM
Post #28

GanG
**

Member No.: 114,163

1. สนับสนุนเรื่องใส่เสื้อสีชมพูค่ะ (แต่ไม่ได้บังคับ แหะๆ บางคนไม่อยากใส่จริงๆก้ให้มีส่วนใดส่วนนึงชมพูค่ะ)
2. Vtr อยากให้เป็น story ให้ฟานี่ได้ดูคลิปไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ ให้มีทั้งเรื่องยิ้มๆ ขำๆปนไปตลอดค่ะ แล้วค่อยมาซึ้งตอนท้ายก้ได้ หรือไม่ก้ช่วงท้ายคลิป แถมรูปข้อความหรือซว.ที่เขียนถึงฟานี่ (เหมือนงานมีตอื่นๆ) ร่วมด้วยก้ได้ค่ะ แต่โชว์ในมุมกว้างแทน ให้เห็นว่ามาก (ไม่ต้องโชว์ให้เห็นอ่านออกหมดก็ได้ค่ะ) 😅
3. ถึงเป็นงานมีต แต่ที่คิดไว้ช่วงร้องเพลง อยากให้มีโปรเจคด้วยค่ะ เป็นแหวนไฟ เรียงหลายสี แบบแรนด้อม หรือไล่เป็นแถบๆก้สวยค่ะ ถ้าสีเดียวก้ต้องไม่ใช้ชมพูค่ะ (มันเหมือนแท่งไฟไปหน่อย) นอกจากนี้ ถ้าเป็นไปได้ อยากเพิ่มลูกเล่นหรือพรอพต่างๆด้วยค่ะ เช่น ที่คาดผมรูปมงกุฎ หรือชื่อ FANY ค่ะ

4. ตรงแสตนด์ ที่ถือกล่องไฟ ถ้าเน้นเฉพาะบล้อคตรงกลาง อยากให้มี 👑 หรือ 💗 ร่วมกับชื่อค่ะ เช่น MY , FANY (โดยส่วนตัว ไม่อยากให้ใช้ TY ซ้ำกับแทยอนเท่าไรนะคะ เพราะชื่อย่อฟานี่อันนี้ยังไม่ได้แพร่หลายมากนัก กลัวคนเข้าใจผิดไปอีกอ่ะค่ะ)
ปล. ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีกล่องไฟโปรเจค ตรงสแตนด์ด้านข้างด้วยค่ะ
5. ป้ายโปรเจค อยากให้ชูข้อความยาวๆหน่อยค่ะ ไม่ก้แบ่งโซนแถวกัน แบ่งประโยคกันไปค่ะ (ถ้าทำได้ อยากให้ค่อยๆ ยกป้ายทีละสเต็ปหรือแถวด้วยก้ดีค่ะ)
ปล.ตอนนี้ยังนึกประโยคไม่ออก แต่เห็นหลายคอมเม้นน่าสนใจดีค่ะ ถ้าคิดออกไว้จะมา editค่ะ
6. เพลงที่ใช้ใน vtr คิดว่าต้องตามคอนเซ็ปต์ของ vtr นะคะ อาจจะเป็น sailing หรือเพลงโซโล่ฟานี่ก้ได้ค่ะ แล้วพอช่วงจบคลิป หันมาโซวอนก้ชูป้าย + ร้องเพลง (อยากให้เป็นเพลงที่ทุกคนร้องได้จริงๆค่ะ จะได้ดังๆ เช่น ITNW)

ปล.ถ้าเป็นไปได้ เสนอป้ายไฟเหมือนบ้านดารานักร้องไทยค่ะ ที่เป็นป้ายไฟตัวอักษรใหญ่ๆ คนนึงถือป้ายตัวอักษรนึงเรียงเป็นชื่ออ่ะค่ะ ถ้าทำได้ก้ไว้ให้แถวทั้งนั่งแถวสุดท้ายบนสแตนด์ยกสักช่วงไหนของงานก้ได้ค่ะ + เอาไปรับส่งฟานี่ที่สนามบินได้อีกด้วยค่ะ 👍🏻

* ขอบคุณทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องค่ะ เรามาช่วยกันทำให้งานมีตฟานี่มีแต่เรื่องดีๆกันนะคะ ❤

This post has been edited by wedaszune: Jul 29 2018, 12:28 AM

+Quote Post
fewwa
post Jul 28 2018, 05:04 PM
Post #29

Gangster

Member No.: 120,029

อยากเสนอคำว่า “Distance Cannot Separate Us” เหมือนอารมณ์แบบถึงฟานี่จะอยู่ไกล แต่โซวอนก็ยังจะอยู่ตรงนี้นะ คอยเชียร์ คอยเป็นกำลังใจให้ อะไรประมาณนี้ค่ะ g (12).gif

+Quote Post
doPPio
post Jul 28 2018, 09:49 PM
Post #30

Senior Gangster

Member No.: 92,948

จากสัมภาษณ์ล่าสุดที่ฟานี่พูดว่า
“I am an artist. I’m smiling. I’m happy and hope I make you happy.”

เลยอยากเสนอโปรเจคชูป้ายกระดาษว่า
“YOU MAKE US HAPPY”
หรืออะไรทำนองนี้ก็ได้ค่ะ คิดไม่ออก แฮ่ๆ

+Quote Post
Stickwitu_MyMiyo...
post Jul 28 2018, 11:39 PM
Post #31

GanG
**

Member No.: 99,859

-โปรเจกต์งานมีต ส่วนใหญ่คงหนีไม่พ้นถือป้ายกระดาษ😂 แอบอยากให้มีความแตกต่างแต่ก็คิดไม่ออก 55555
ถ้าเป็นโปรเจกต์กระดาษ เราขอเสนอ Remember Me? / I’m always be with you. และ
No Matter The Distance/ I’m always be with you (I’m still here)
ประมาณว่าแม้เราจะอยู่ไกลกันมากขึ้นแต่โซวอนยังอยู่ตรงนี้นะ อันนี้แบ่งถือสองฝั่ง
สีกระดาษแน่นอนว่าต้องชมพู😂
-ตอนนี้ สถานที่จัดเราได้ธันเดอร์โดมแล้ว เพราะฉะนั้นต้องมีแปรอักษรค่าาาา
น่าจะได้เป็นคำสั้นๆ ❤TF / ❤FANY
-เปลี่ยนพิ้งค์โอเชี่ยนเป็นสีอื่นบ้าง อาจแฟลช แหวนไฟ หรืออุปกรณ์อื่นๆๆๆๆๆ เอาให้ได้ฟีลคอนไปเลยค่ะ

คาดหวังกับงานนี้มาก ฟานี่ต้องประทับใจ🙏🏻 เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนค่ะ

Everything about you is the reason
to be loving you

+Quote Post
Raisinbabyyy
post Jul 29 2018, 10:53 AM
Post #32

GanG
**

Member No.: 102,673

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับการใส่เสื้อชมพูเพื่อความสดใสของฟานฟานค่ะ5555 ยังไงเดี๋ยวถ้าได้จริงๆไม่ต้องกังวลว่าบางคนอาจไม่ทราบข่าว จะพยายามช่วยกระจายแผนให้เต็มที่

แปรอักษรอาจไม่ต้องซับซ้อนเว่อร์วังเหมือนจุฬาธรรมศาสตร์5555 เอาแค่รูปหัวใจใหญ่ๆให้เห็นชัด ไม่ก็คำที่มีความหมายดีๆสั้นๆในตัวมัน เช่น อยู่กันไปนานๆนะ ต่อจากนี้ก็ก้าวไปด้วยกันนะ ประมาณนั้น^^

VTRคือว่า...มีทซูยองครั้งที่แล้วบอกเลยค่ะว่าเราเป็นคนนึงที่พยายามร้องsailingแบบเต็มที่มาก ก็เลยอ่านข้อความไม่ทันฮือ แอบเสียดาย คือส่วนตัวรู้สึกว่าถ้าร้องสดไปฉายไปพร้อมกัน สมาธิจะจดจ่ออยู่กับอย่างใดอย่างหนึ่งมากกว่าค่ะ (บางคนต้องก้มอ่านโพยเนื้อร้องในมือน่ะค่ะ แต่ภาพบนจอมันก็น่าสนใจไง5555 อาจเพราะอย่างนี้เสียงร้องในฮอลล์เลยไม่ค่อยดังเท่าไหร่มั้งคะแง) เสนอให้เปิดเพลงของฟานี่ไปเลยจะได้ไม่ติดลิขสิทธิ์ พวกเราก็ร้องคลอตาม ถ้ามีเวลามากกว่านั้นก็ร้องสดเพลง Itnw ต่อ (สื่อประมาณว่าฟานี่ยังเป็นทั้งสเตฟานี่ยังที่มีโซโล่ของตัวเอง และทิฟฟานี่โซนยอชิแดสำหรับเราเสมอ)

ส่วนvtrอาจเป็นการ์ตูน timeline 11 ปีที่ผ่านมา ซึ้งๆ>< อย่างที่คหอื่นบอกค่า

This post has been edited by Bae-Paldal: Jul 29 2018, 10:56 AM
Right now it's Girls' Generation, It's Girls' Generation from now on, It'll be Girls' Generation forever

Twitter: @Rezunpan_Jung

+Quote Post
taonoiiii
post Jul 29 2018, 11:19 AM
Post #33

GanG
**

Member No.: 99,131

เรนโบว์โปรเจ็คก็ดีค่ะ หลากสีไปเลย
https://goo.gl/images/Mvb8jm
https://goo.gl/images/QRPi3q

+Quote Post
tannp01
post Jul 29 2018, 10:51 PM
Post #34

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 136,389

เห็นด้วยเรื่องอยากขอความร่วมมือทุกคนในงานใส่เสื้อสีชมพูมาไม่รู้จะยากเกินไปมั้ยนะคะ55555 แต่ถ้าทำได้ฟานี่คงยิ้มตาปิดแน่เลยค่ะ ชมพูทั้งฮอลล์เลย ><
ส่วนโปรเจ็คอยากให้มี VCR ที่ให้โซวอนที่อาจจะไม่ได้มางานมีส่วนร่วมค่ะ เช่น เขียนข้อความสั้นๆแล้วเอามารวมกัน แล้วก็อยากให้มี โปรเจ็คป้ายกระดาษของเรา (simple but always good naka hihi) เราอยากเสนอคำว่า Keep our love alive (ฝั่งซ้าย) We'll never fade away (ฝั่งขวา) แปลงมาจากเพลง remember ของฟานี่ด้วยและความหมายดีมากๆเลยค่ะ ลองพิจารณาดูนะคะ ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นค่ะ รักssfcนะคะ พบ้าๆๆๆๆๆ ❤

+Quote Post
snowflake_TH
post Jul 30 2018, 12:59 AM
Post #35

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 12,907

- From now, Untill forever.
- Bloom with grace. Trust your journey.
- Be magical, Be you.

+Quote Post
BS_standby
post Jul 30 2018, 09:26 PM
Post #36

GanG
**

Member No.: 121,940

เห็นมีคนเสนอให้ร้อวเพลงไทยทำคำแปลเป็น
ภาษาปเกิด เพลงนี้ลอยมาในหัวเลย เสนอเพลงนี้ได้มั้ยนะ

"ก่อนเคยคิดว่ารักต้องอยู่ด้วยกันตลอด
เติบโตจึงได้รู้ความจริง

หากเคียงชิดใกล้ แต่เธอต้องทิ้งทุกอย่างเพื่อฉัน
ประโยชน์ที่ใด หากรักทำร้ายตัวเอง
หากเดินแนบกาย มีพลั้งต้องล้มลงเจ็บ ด้วยกัน
ห่างเพียงนิดเดียว ให้รักเป็นสายลมผ่านระหว่างเรา
แบ่งที่ว่างตรงกลางไว้คอย เพื่อให้เธอได้ตามหาฝัน ของเธอ"

อารมณ์จะเหมือนแทนความรู้สึกของโซวอนได้อยู่นะ

+Quote Post
kawinthida
post Jul 31 2018, 04:45 PM
Post #37

Baby Baby
*

Member No.: 101,190

อยากให้ชูป้ายว่า FOREVER, STAYFANY ค่ะ
พ้องกับชื่อเว็บเดี่ยวฟานี่แล้วก็ชื่อจริงฟานี่ด้วย

+Quote Post
janvier_
post Jul 31 2018, 06:06 PM
Post #38

Junior Gangster

Member No.: 107,316

อ่ย อยากร้องเพลงสักท่อนของ ITNW จังค่ะ //เกียมซับน้ามตา
{I Will Always Be With You}
'Whenever You Call My Name.

@januaryssw_

+Quote Post
kidnapimz
post Jul 31 2018, 08:18 PM
Post #39

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 15,368

คิดว่าเกี่ยวกับเพลง ITNW ครับ จะร้องพร้อมๆกันในฮอลช่วงใดช่วงนึงก็ได้ เช่น ตอนฟานี่เปลี่ยนชุด/พัก/ตอนจบ หรือร้องทุกช่วงเรยก็ได้ครับที่ไม่มีกิจกรรมบนเวที ดูมีพลังงานบางอย่าง ผมว่าขลังดีนะครับ หรืออย่างอื่นก็ได้ครับที่เกี่ยวกับเพลงนี้ เพราะเพลงนี้ทำให้เรารู้จักกันระหว่างแฟนคลับกับศิลปิน น้ำตาซึมแน่ๆ พวกเราเนี่ยแหละ 55555555555

10.gif 10.gif 10.gif 10.gif 10.gif 10.gif 10.gif s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif

+Quote Post
naybear
post Jul 31 2018, 10:25 PM
Post #40

GanG
**

Member No.: 46,855

- 💓(หัวใจ) As Always

- Remember YOUNG

+Quote Post

3 Pages V  < 1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 20th April 2024 - 07:57 AM