Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

23 Pages V  « < 8 9 10 11 12 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
hwanggam9
post Feb 13 2012, 06:10 PM
Post #181

Senior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 72,895

สมกับการรอคอย!
เราตื่นตี 5 ไปถึงอิมแพค 7 โมง ไปต่อแถว BA นั่งพูดคุยกับโซวอนด้วยกัน พับจรวดและทำไรอีกมาก
พอเข้าไปในคอน...มันชัดจริงๆ สาวๆมองเราด้วย กรี๊ดดดดดดด >< จะเป็นบ้า
เราร้องไห้ตั้งแต่เพลงแรกเลยอะ ร้องจีนี่อยู่ดีๆ สักพักน้ำตาไหล พี่เราบอกว่า เป็นไรป่าว
ขำเราเลยอะ ตื้นตันมาก ถึงแม้จะไม่สูงเท่าไหร่ก็เถอะนะ แต่ก็เห็นละว๊าาา ชัดด้วย!!
เรารู้สึกได้เลยว่าสาวๆแฮปปี้จริงๆ ตายิ้มฟานี่ทำเราจะตายในคอนเลย นางยิ้มแบบ...พระเจ้าาาาาาาาาาาา!!!!!!!!!!!!
ทุกคนสวยมากกกกกกกๆๆๆๆ มันอธิบายไม่หมดจริงๆ ยิ่งตอนโปรเจคเพลงคอมพลีท
เราร้องไห้เลยแหละ ชูกระดาษมือนึงอีกมือเช็ดน้ำตา ร้องแบบร้องจริงๆจังๆอะ ในชีวิตไม่เคยร้องไห้แบบนี้มาก่อน
แบบ...ความรู้สึกมันสุดๆอะ คุ้มที่สุดในชีวิตอะ Y.Y ไม่รู้สึกเหนื่อยเลย
ยิ่งเห็นซันนี่ร้องไห้และคนอื่นๆน้ำตาคลอ บางคนก็ร้องตาม เรานี่แบบ...น้ำตามาจากไหนนนน??? ไม่คิดว่าซอจะร้องด้วยย
ไม่เคยเห็นสาวๆร้องไห้ในคอนกันขนาดนี้ ขอบคุณจริงๆที่มา 785 วันที่รอคอย...ในที่สุดเราก็ได้พบกัน คงไม่ต้องบอกว่าประโยคนี้ซึ้งขนาดไหน โซวอนก็น่าจะรู้ๆกันอยู่ ครั้งหน้าก็จะไปให้ได้ !!! ไม่ว่าจะรออีกกี่วันก็เถอะ การรอคอยมันทำให้เราเห็นคุณค่าของสิ่งนั้นๆมากขึ้น เราพร้อมที่จะรอ ไม่ว่าจะกี่วัน กี่เดือน กี่ปี แค่ให้ได้พบกันอีก ภูมิใจที่เป็นโซวอน และจะเป็นโซวอนที่รักโซชิอยู่แบบนี้ไปตลอด ไม่เคยรักใครมากขนาดนี้ ไม่เคยรอใครนานขนาดนี้ ไม่เคยร้องไห้ให้ใครขนาดนี้ ไม่เคยรู้สึกดีใจได้ขนาดนี้ และไม่เคยเชื่อในคำว่า "ตลอดไป" จนวันนี้ที่มีเธออยู่ข้างกัน ขอบคุณทุกอย่างที่ทำให้มี เรา

❤Tiffany Hwang❤ your smile is killing me~

Go to the top of the page

+Quote Post
t s n q . ' ...
post Feb 13 2012, 06:11 PM
Post #182

Super Gangster

From: . . แลปแลนด์ . .
Member No.: 30,082

ก่อนอื่นขอกรี๊ดก่อน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
มันยังเพ้ออออออออออออออออออออออออออ > <
คอนครั้งนี้ " สุดยอด " มากจริงๆ ค่ะ
สมกับที่รอมาตั้ง 785 วัน ในที่สุดเราก็ได้เจอกัน ฮิฮิฮิ
สาวๆ เต็มที่มาก และแน่นอนโซวอนทุกคนก็เช่นกัน
มันทั้งสนุก ทั้งมันส์ ทั้งซึ้ง และยังมีฮาด้วยนะเออ
สาวๆ รั่วมากกกกกกกกกกกก คิคิคิคิ ประทับใจสุดๆ
คือไปคอนคนเดียว ตอนแรกจะกรี๊ดก็ยังเกรงใจคนข้างๆ อยู่
ไปๆ มาๆ แค่ดนตรีตอนเปิดขึ้น ก็กรี๊ดละ
555555555555555555555 ความเกรงจงเกรงใจนี่ไม่มีแล้ว
(แบบว่าเอาวะ ไหนๆ ก็ไม่รู้จักกัน ไม่แคร์แล้ว #คิดในใจ 555)
นั่งแหกปากกรี๊ด ร้องตาม (ท่อนไหนร้องไม่ได้ก็ดำน้ำ #เลียนแบบยูล 5555)
พอมาตอนโปรเจ็กต์คอมพลีทนี่ ร้องไห้ตามจริงๆ T T
ยิ่งเห็นซันร้อง โอ้ววววแม่เจ้า คือตอนแรกก็จะกลั้น ยิ้มเข้าไว้ พยายามจะไม่ร้อง
เห็นหน้าซันชัดๆ เต็มๆ จอ คือนางน้ำตาไหลพรากๆ ไอ้เรานี่ ปล่อยโฮทันที
(ในใจอยากจะไปเช็ดน้ำตาให้ซันโอปป้ามาก อิอร๊างงงงงงงงงงงง >W<)
สาวๆ ทุกคนน่ารักมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก >W<
จะไม่มีลืมทุกโมเม้นท์ในคอนครั้งนี้เลยจริงๆ . .
สุดท้ายก็ขอบคุณพี่แอดมินค่ะ ขอบคุณโซวอนด้วย (ได้เพื่อนใหม่ด้วย > <)
ทุกคนสุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไว้เจอกันคอนครั้งหน้า ! (สาวๆ และโซวอนไทยเกี่ยวก้อยสัญญากันแล้วนะ >W<)
ปล . งานนี้เสียดายอยู่อย่างเดียว ไม่เห็นหน้างามๆ ของแอดมินกะสตาฟบอร์ดอ้ะ อิ๊อิ๊อิ๊
i l o v e y o u , j u s t t h e w a y y o u a r e - m y s u n (s h i n e) :{D ♥ ♥ ♥ ♥

+Quote Post
Cin_yoonseo
post Feb 13 2012, 06:15 PM
Post #183

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 13,074

3 ชั่วโมง เหมืิอน 3 นาทีอ่ะ
ผ่านไปเร็วมาก แต่ยังไงมันก็จะอยู่ในลิ้นชักแห่งความทรงจำของพวกเราชาวโซวอนไทยอย่างแน่นอน
ฉันรักพวกเธอนะ โซนยอชิแด กลับมาอีกครั้งล่ะ อย่าลืมคนไทยตาดำๆ น่ารักๆ นะ 61.gif

+Quote Post
Tae_Fany
post Feb 13 2012, 06:17 PM
Post #184

Member No.: 36,723

เราไปบัตรสามพันโซน Q อ่ะ คือมันจะไม่ค่อยเห็นตรงเวทีฝั่งซ้าย
แต่คอนเมื่อวานเป็นอะไรที่มีความสุขมาก สามชั่วโมงผ่านไปเร็วมาก
พี่แทน่ารักโคตรๆ ทรงนี้เราชอบมากจริงๆ ยิ่งเจอแบบนี้ยิ่งหลง
แล้วฟานี่คือแบบยิ้มตลอดคอนอ่ะ น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก
แล้วโซวอนในคอนก็เสียงดังกันมากๆด้วย แบบช่วยร้องกันทุกท่อน
คอนเมื่อวานเป็นอะไรที่ประทับใจมากอ่ะ
ฮโยน่ารักมาก โบกมือให้พวกชั้นสามอย่างเราตลอดอ่ะ
น้องซออีกคน เสียดายนิดนิดแทมันไม่ค่อยวิ่ง TT
แต่พูดได้จริงๆว่าสวยทุกคน น่ารักทุกคน และพูดภาษาไทยได้เด็กดอยทุกคน5555555
โซโล่ซันนี่เป็นอะไรที่เว็กซี่มาก เราชอบแดนเซอร์ที่ใส่แว่นดำกับแดนเซอร์หัวแดงอ่ะ 5555

+Quote Post
fnforever
post Feb 13 2012, 06:19 PM
Post #185

GanG
**

Member No.: 63,930

พูดได้คำเดียวสั้นๆ YOU MAKE MY LIFE COMPLETE ...

เป็นคอนที่สนุกมาก คุ้มค่ากับการรอคอย ...

This post has been edited by fnforever: Feb 13 2012, 06:20 PM

+Quote Post
SONEloveSNSD9
post Feb 13 2012, 06:20 PM
Post #186

Group Icon

Group: Donator GanG
Member No.: 76,463

สุดยอดมาก บรรยายไม่ถูก มีความสุขมากที่สุดในชีวิตเลย

+Quote Post
maichan ^o^
post Feb 13 2012, 06:21 PM
Post #187

Member No.: 32,261

คอนเมื่อวานสุกยอกกกกกกกก (เวอรชั่นยูลลิง) 555
ขอบคุณพี่ปูววว ขอบคุณสต๊าฟและผู้เกี่ยวข้องทุกคน
และที่สำคัญ ขอบคุณโซวอนทุกคนที่ให้ใจกันเมื่อวาน จนได้ใจสาวๆกลับมา ><b

ไม่มีวันลืมแน่นอนค่ะ

QUOTE (ajj @ Feb 13 2012, 01:09 PM) *
5555 กระทู้เพ้อ ชอบอะ ขอเพ้อด้วยคน
อย่างที่พี่puchiบอก โซวอนไทย สู๊ดหยอดดดด (เลียนเสียงยูริ)
ขำอะ พอยูริพูดแล้วเสียงตอบรับดี ยูริพูดใหญ่เลย 555 ยิ่งนางพูดเราก็ยิ่งพูดตาม อย่างฮา
ส่วนน้องซอพูดไทยได้ยาวและชัดมากๆ จนเราทึ่งเลย
คนอื่นพูดยาวก็มีนะ แต่เราฟังไม่รู้เรื่องเพราะทึ่งน้องซออยู่555 เพราะเสียงกรี๊ดด้วยแหละ
แต่โซวอนไทยสุดยอดจริงๆนะ ร้องได้ทั้งเพลงและทุกเพลงจริงๆ ปลาบปลื้มมาก
ยิ่งโค้ดเนี่ย เป๊ะสุดๆ สู๊ดหยอดดดดด 5555

ส่วนเรื่องโปรเจคชูป้ายเปนอะไรที่น้ำตาซึมจริงๆ
ถึงเราจะอยู่พันห้า ไม่เห็นหน้าเห็นตา
เห็นซันนี่ร้องในจอ เห็นคนอื่นน้ำตาซึมๆกัน เป็นอะไรที่ซึ้งจริงๆ

ส่วนเรื่องตุ๊กตาเราเห็นมันนอนเท้งเต้งอยู่ตัวนึงนะ ไม่รู้ว่าตัวอะไรและไม่เห็นตอนโยน

ส่วนโปรเจคจรวดแอบมีคนผิดคิวเล็กน้อย ดันปาตอนสาวๆร้องเพลงสุดท้ายจบ
แต่มันยังไม่ท้ายสุดไง ยังมีอังกอร์อีก สตาฟคอนมาเก็บกันใหญ่เลย 5555
แต่ก็ไม่เป็นไร ตอนเพลงfantasticมันก็ยังสวยงามอยู่
แอบโดนสาวๆอยู่บ้าง เพราะจรวดมันยากที่จะควบคุมจริงๆ ไม่มีใครตั้งใจเล็งหรอก
ส่วนเรื่องน้ำตาเทียม โซนเราไม่มีคนทำเลยอะ โซนอื่นไม่รู้เป็นไง เรามองไม่เห็นเลย
เพราะอยุ่ไกลมั้ง เลยไม่อยากทำกัน ปล่อยเราทำอยุ่คนเดียว เพราะเราเกรียน 555

เพ้อโมเมนต์ต่อ อันที่รอดูดันพลาดไม่ค่อยเห็นซะงั้น อย่างโมเมนต์say goodbye ใน MR.TAXI
ดันพลาดซะงั้น มัวแต่มันในอารมณ์ พอได้ยินเสียงกรี๊ด ถึงได้รู้ตัวว่าพลาดซะแล้ว
แต่ก็โอเคนะ เพราะได้ดูอะไรที่เราไม่เคยเห็นมาก่อนในแฟนแคม คุ้มมากๆ
อย่างตอนเพลง if ยูริเท่ห์มากกกก แต่หลังจากเพลงนั้นนางก็รั่วมากกกกเช่นกัน อย่างกะคนเมา
ในเพลงไรไม่รู้นางเต้นท่า...เอ่อ...ขอเรียกว่าท่าปลาหมึกละกัน ใส่BAฝั่งซ้าย
ตอนคนอื่นเค้าคุยกันก็ทำท่าอะไรไม่รู้ เล่นกับใครซักคนเนี่ยแหละ อย่างฮา ขึ้นจอด้วย
แล้วไหนจะยูลสิกที่ทั้งโอบทั้งซบ กรี๊ดดดดดดมากคะ ขึ้นจอใหญ่ด้วย
เห็นสิก้าเขินเราก็ฟินอีกเช่นเคย ส่วนซูฟานี่ก็เชียร์ให้กรี๊ดต่อซะงั้น
สาวๆจะรู้รึป่าวว่าเรากรี๊ดอะไรกัน แบบว่าจิ้นกันทั้งฮอล กรี๊ดกันลั่นฮอล
จนสิก้าชมว่าเสียงดังสุดยอดมาก กร๊ากกกกกก ขำ
"มันดังได้สุดยอดขนาดนั้นเพราะยูลสิกแหละตัวเธอ" อยากบอกให้สิก้ารู้จริงๆ 555

ต่อๆๆ ซันนี่กับฮโยในเพลงอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว นางก็เต้นหันหน้าชนกัน
ส่ายหนองโพใส่กันซะงั้น โอ้ บร๊ะเจ้า!!! กรี๊ดสิคะคุณ น่ารักมาก เลือดกำเดาจะไหลอยู่แล้ว
แล้วๆๆๆซีทรูของซันนี่มันสุดยอดมาก พันห้ายังเห็นชัดแบบไม่ต้องดูจอ ว่ามัน...เอิ่ม...เซ็กซี่โฮกกกกกก

เราปลาบปลื้มกับโชว์เดี่ยวของทุกคนมาก ร้องตามไม่ได้แต่ฮัมตามทุกเพลง 555
แต่เสียดายตอนแทนี่มามาเรต เก็บโมเมนต์ไม่ทัน แต่ก็เห็นสองนางจับมือกันวิ่งดุ๊กๆลงเวทีอยู่นะ น่ารักมากกกก
อยากบอกว่าอิจฉาหลุมALโซนขึ้นลงสุดๆ คงจะได้เห็นสาวๆวิ่งดุ๊กๆตามแสงไฟฉายลงเวทีกันทุกคนแน่ๆ
แบบใกล้ๆเลยอะ คงเป็นอะไรที่หาดูได้ยากอะนะ คราวหน้าขอโซนนี้เลย หึหึหึ อยากส่อง
อยู่หลุมน่าจะฟินสุดแล้วหละ แต่คงต้องฟันฝ่าอุปสรรคเยอะอยู่555 คราวหน้าไม่พลาดแน่

ส่วนยุนซอก็มีโมเมนต์เรื่อยๆนะ จับมือกันเดินไรงี้ น่ารักมากกกกกกกกก

เราเมนแทๆนะ แต่แทไม่ค่อยมาฝั่งเราเลยอะ T T เลือกฝั่งไม่ได้ด้วยดิ ได้บัตรเด้งมา
ได้แต่ดูจอเอาตอนท่อนนางร้อง ฝั่งเราส่วนใหญ่ก็ซันนี่ คิมโชดิ้ง น้องซอ เดินมาบ่อยสุด
เดินมาเล่นกับคนดูบ่อยมากกกก น่ารักมากกกก

มันยังมีอีกเยอะอะคะ สาวๆแฟนเซอร์วิสกันเต็มที่เลย แต่เรานึกได้แค่นี้ ขอเพ้อแค่นี้แล้วกัน

อ้อ แล้วยังตอนไปส่งที่สนามบินอีก โซวอนทุกคนน่ารักมากจริงๆ ตบมือให้ แปะๆๆๆๆๆ
ซันนี่น่ารักและเท่ห์มากได้ในเวลาเดียวกัน
กรี๊ดดดดดดด ซันนี่โอปป้า เอ๊ะ...หรือซันนี่ฮยอง สับสนกับเพศตัวเองอยู่ 5555
โซชิน่ารักทุกคนเลย แต่เรามาไม่ทันตอนยูลสิกบินกลับ นั่นแหนะกลับกันสองคนอีก จิ้นสิตู

สรุปคุ้มสุดๆกับคอนครั้งนี้ มาคราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ

ปล.
ขอแอบบ่นนิดนึงเถอะ มันมีแบบพวกมานั่งเฉยๆอะ แบบเฉยจริงๆอะ
เรานั่งข้างพวกเค้าแล้วเหมือนกำลังโดนดูดพลังวิญญาณเลย
คือจะมาทำไมคะ มาแล้วนั่งเฉยๆ แล้วบ่นว่าไม่ค่อยรู้จักเพลงเลย
บร๊ะ!!! เสียดายบัตรแทนโซวอนจริงๆ
แล้วมันจะสนุกมั้ยคะเนี่ย คือเราเป็นห่วงพวกเค้านะว่าจะสนุกมั้ย
แล้วก็เป็นห่วงคนนั่งข้างๆอย่างเราด้วย มันเหมือนโดนดูดพลังจริงๆนะ

อันนี้ไม่ได้จะดราม่านะคะ แค่บ่นเฉยๆ แค่อยากจะฝากว่าถ้าจะชวนแฟนไป
หรือใครที่ไม่ค่อยรู้จักสาวๆไป ขอให้คิดดีๆหน่อยนะคะ
แต่ถ้าชวนพ่อแม่ลุงป้าน้าอาไปแล้วเค้าไปด้วยเนี่ย เราปลื้มอยู่นะคะ มันน่ารักดี
อันนี้เราจะไม่ว่าเลยถ้าเค้าจะนั่งฟังเฉยๆอะ

ปล.ปล.นี่คือเม้นแรกที่ยาวป้ามากของเรา เป็นแฟนแอคได้เลยมั้งเนี่ย

ปล.ปล.ปล.เป็นหนึ่งวันที่ประสบการณ์เยอะมากจริงๆ ไปดูคอนคนเดียวงี้
แถมหลังสอบอีกตังหาก แบบว่าสอบเสร็จปุ๊บต้องรีบไปให้ด่วนเลยอะ
ไหนจะประสบการณ์ครั้งแรกในการนอนค้างอ้างแรมในสุวรรณภูมิอีก
สุวรรณภูมิหนาวมากกกกกกกกกกก
นอนสั่นงกๆเลยอะ หนาวจนต้องซื้อมาม่ามาซดบ้าง ออกไปนอนข้างนอกบ้าง
บอกได้คำเดียวว่า "สู๊ดหยอดดดดดดดดดดดด"

ชอบอ่ะ ตรงที่บอกว่า เหมือนจะถูกดูดพลัง
แต่เราว่า ถ้าตัวโซวอนที่นั่งใกล้ๆ ไม่มีแท่งไฟ อาจจะโดนดูดวิญญาณไปเลยนะคะ 55555555

อันนี้มันเรื่องจริงนะ คืองี้ แถวเราคนไม่ค่อยเชียร์เยอะเหมือนกันเพราะเป็นโซนนั่ง อาจจะมาชิวๆ ไรงี้
เราหันไปมอง หลายคนก็ยังนิ่งและชิลกันมาก แต่ยังโชคดีที่น้องที่นั่งติดเรา (ไม่รู้จักกัน) เค้าเชียร์เหมือนกัน เลยมันไปเกินร้อยกะน้องแค่สองคน
ทั้งร้องตาม ทั้งร้องโค๊ด เอามันทุกเพลงและทั้งเพลงด้วย555
จนพอใกล้ๆจะอังกอร์ คนที่ไม่เชียร์ใกล้ๆเรา เค้ากระซิบกันว่า "เออ.. มันทำได้ไงอ่ะ จำกันได้ไงว่ะ ทุกคำ ทุกท่อน และทุกเพลงเลยอ่ะ" กร๊ากกกกก ขำ
จริงๆ อยากจะตอบไปดังๆ ก็เพราะ "ฉันคือโซวอนไงคะ" แต่ก็มิได้เอ่ยไป เด๋วคอนไม่หนุก 55555

ตัวเราคิดว่าถ้ารอบตัวเราไม่มีใครเชียร์เลย เราก็อาจจะไม่กล้าตระโกน หรือเชียร์อะไรเท่าไหร่เหมือนกันนะ

# รักยูลเหมือนเดิม แต่ขอเวลาเห่อเมนใหม่สักพักนะ 5555555 #

+Quote Post
madz_gallant
post Feb 13 2012, 06:23 PM
Post #188

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: TaeNy shidae!!
Member No.: 19,048

บางทีความรู้สึกมันพูดออกมาเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ....
แต่อยากบอกคนที่ไม่ได้ไปว่า...

น่าเสียดาย...น่าเสียดายมาก...

คอนครั้งนี้...เค้ามีเรื่องดีใจที่สุด และเสียใจที่สุดอยู่เหมือนกัน
เค้าเสียใจที่เค้าไม่ได้บัตร 5000 T^T (เลยไม่ได้สบตาทิฟฟานี่เลย)

แต่เค้าดีใจที่สุด...ที่เค้าได้เป็น 1 ในคอนเสิร์ตครั้งนี้...เค้าดีใจจริงๆค่ะ
ขอบคุณทีมงานทุกคนมากจริงๆค่ะ เหนื่อยแทนพวกเราโซวอนเหลือเกินจริงๆค่ะ

คอนครั้งหน้า...ถ้ามีอีก..เจอกันอีกแน่นอนค่ะ

ปล.ทิฟฟานี่ ..เธอรู้มั๊ย...ว่าเธอกำลังทำให้ใครหลายคน..ร่วมทั้งฉัน..
หลงรักเธอจนแทบมองไม่เห็นคนอื่นในสายตาแล้วจริงๆ...
ฉันมองได้แค่เธอ...รอยยิ้มเธอ...ตายิ้มของเธอ...ฉันมองได้แค่นั้นจริงๆ

อาจดูน้ำเน่า แต่บางที...มันมีความรู้สึกอยากเก็บรอยยิ้มนั้นไว้ดูคนเดียว
TF !!!!

อ่อ อีกอย่าง พี่แท หน้าใสมากกกกก ขาวเหมือนส่องแสงได้ น่ารักชิบหาย(หยาบเพื่ออรรถรสค่ะ)
คนอื่นก็สุดยอดมากเหมือนกัน....ค่ะ ดีใจที่ได้ไปดูจริงๆ

ดิทแล้วดิทอีก..ไม่จบไม่สิ้น - -

โมเม้นแทนี่นิดนึง...
ไม่เข้าใจว่าเวลายืน talk ฟานี่น้ำในหูไม่เท่ากันหรืออย่างไร..มันจะเอนไปทางพี่แททู๊กกกที
อีกด้านก็ว่างเหลือจนปลูกข้าวได้อยู่แล้ว เธอก็ยังจะกระแซะพี่แทอยู่ร่ำไป

แล้วเวลาไม่มีอะไรจะพูด พวกเธอสบตากัน แล้วจะนึกออกใช่มั๊ย...อืม
งั้นก็จ้องกันไปเลยค่ะ ที่พูดนี่ไม่ใช่อะไรนะ...ชอบบบบบ อยากได้เยอะๆ 5555

ยูลสิก ทำเราฟินหลายรอบ...- -b แต่แทนี่ฟินกว่า 5555

ใช่ฉันรึเปล่า....ที่เธอ...."ต้องการ"..?

+Quote Post
Sunny's SKY
post Feb 13 2012, 06:23 PM
Post #189

Gangster

Member No.: 34,200

เป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ได้ไปคอนเมื่อวานนี้ :)
แต่อะไรหลายๆอย่าง รู้สึกตื่นเต้นกับสิ่งที่ทำในเมื่อวานนี้
สองวันที่แล้ว วันที่โซนยอชิแดมาประเทศไทย
จอยตื่นสายและก็ไม่ตามไม่ทัน เพราะจอยรู้ว่าแถวพญาไทรถติดมว้าก ...
เพื่อนจอยโทรมาหาบอกว่าจะไปตามมาฝาก :D
สุดท้ายก็เลยได้บรรยากาศดีดีจากทั้งแฟนเอคหรือแฟนแคมต่างๆ
เพื่อนจอยโทรมาถามว่าไปดุสิตธานียังไง จอยพอว่าให้นั่งบีทีเอสต่อไป
พอจอยโทรไปหาอีกที เพื่อนบอกว่าถึงดุสิตธานีแล้ว
กำลังรอเจสสิก้าอยู่ แล้วมันก็บอกว่า .. มีรถตู้มาคันนึงพอดี
จอยกรี๊ดแบบเหมือนอยู่ในบรรยากาศจริง ! จอยรู้สึกซึ้งมากกับโซนยอชิแดที่ประเทศไทย
วันคอนจริง จอยอยากไปใจจะขาดแต่พ่อก็ไม่ให้ไป
จอยรู้ว่าเขาเป็นห่วง ... แต่ก็อยากไปนะ T_____T
เพื่อนคนเดิมโทรมาถามว่าอยากได้อะไรมั้ย เลยตอบไปว่า ขอจรวดจากคอนสักอันกับเข็มกลัดหน้างาน
มันบอกว่ากระดาษที่ชูตอนเพลง complete ใต้เก้าอี้มันหายไป มันเลยออกไปเอา เกือบกลับมาไม่ทัน
เรารู้สึกทราบซึ้่งกับความพยายามเพื่อนเพื่อโปรเจค .. !
เรานั่งหน้าคอม เพ้อตามทวิตอย่างสบายใจ <3
มีน้องโบว์ที่รู้จักกันในทวิตบอกว่าอยากฟังเสียงสดๆ มั้ย
เดี๋ยวโบว์ประชุมสายให้ จอยก็โทรไป รอบแรกเจ็ดนาทีกว่า ..
เพราะดีเทคมันตัดสาย ! T_________T;
ตอนประมาณโซโล่เดี่ยวแทนี่ ...
รอบสองโทรไปตอนจี เสียงแรกที่ได้ยินคือ พาโบ! ดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากมาก
รู้สึกอยากร้องไห้มากตอนนั้น yy;
แล้วก็ตัดสายไปเพราะตังหมด =[]= ...
555555555555555555 นั่งดูโปรเจค นั่งดูปฏิกริยาจากสาวๆผ่านทวิต
กรี๊ดดดดดดดจนถึงคอนจบ ... พูดได้ตอนนี้เลยว่า โคตรรักโซนยอชิแด
ไม่มีโซวอนชาติไหนร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีได้ดังเท่าโซวอนไทย
ไม่มีโซวอนชาติไหนร้องเพลงดัง พอๆกับอังกอร์เท่าโซวอนไทย
ไม่มีโซวอนชาติไหนทำโปรเจคได้ซึ้งขนาดนี้ T_T
ไม่มีโซวอนชาติไหนที่ทุ่มเทกับการพับจรวดเป็นเดือนๆ
ไม่มีโซวอนชาติไหนที่ร่วมมือร่วมใจกับโปรเจคได้เท่าโซวอนไทย
โซวอนไทยคุณเจ๋งมากจริงๆ (y) ..
ขอบคุณโซวอนไทย คนที่กรุณาร้องเพลง hbd ซูยองที่สุวรรณภูมิ โดยไม่แคร์สายตาใครที่จะว่าเราบ้าหรือว่าอะไร
ขอบคุณโซวอนไทย ที่ร่วมกันใส่เสื้อสื่อถึงสาวๆ เพื่อนเราใส่เสื้อสีเขียวไป มันยังไปหาซื้อหน้าคอน 55
ขอบคุณโซวอนไทย ที่ทำให้ทะเลสีชมพู เป็นหนึ่งเดียวกัน :D
ขอบคุณโซวอนไทยที่ร่วมกันถือกระดาษ 785 DAYS of WAITING , FINALLY WE MEET
ขอบคุณโซวอนไทย ที่ชูแท่งไฟเพื่อซูยอง
ขอบคุณโซวอนไทย ที่ร่อนจรวดได้อย่างสวยงาม
ขอบคุณมากนะคะ ขอบคุณมากจริงๆ แม้จะไม่ได้ไปแต่เข้าใจความรู้สึกทุกคน ^_^
รักโซวอนไทยยยยยยยยยยย ยองวอนฮีโซนยอชิแดดดดดดดดดดดดดด
ขอบคุณโซนยอชิแด โชคดีนะโซนยอชิแด ปีหน้าเจอกันนนนนนนนนนนนนนนนนนน ! :)))
мч ρяσғιℓε

+Quote Post
janekub
post Feb 13 2012, 06:26 PM
Post #190

From: บนผืนโลกเดียวกับคุณ
Member No.: 73,193

เก้าสาวที่เราฝันถึงทุกวัน ในที่สุดเราก็ได้มีสิทธิ์ พบเจอกันตัวเป็นๆแล้ว ว๊ากกก >< มันเป็นอะไรที่ มีความสุขที่สุดค่ะ
จริงๆนะ ตอนได้บัตรก็ว่าดีใจแล้ว พอใกล้คอนเริ่มนี่ รู้สึกเหมือนฝันเลยค่ะ มันดีใจมากๆ ตื่นเต้นมากๆ พอคอนเริ่มนะ
เสียงเรามีเท่าไหร่ ก็ใส่ไปไม่ยั้งค่ะ 555 เป็นคอนที่สนุกมากๆ ค่ะ โซวอนเสียงดังกันมากเลย ปลื้มมากๆ g (32).gif

ที่ชอบที่สุดคงไม่พ้นช่วง โปรเจค เพลง complete นั่นล่ะ พอเห็นซันนี่ น้ำตาคลอร้องไห้คนแรกนะ เรานี่ แบบ ร้องตายเลยค่ะ emo2 (7).gif
ดีใจค่ะที่ทำให้สาวๆรู้ว่า มีคนรอคอย "รัก" พวกเธอมากๆขนาดนี้ แล้วยิ่งตอน สิก้า ยกนิ้วให้นะ กรี๊ดดด 98.gif เมนเราๆ นี่ล่ะ มันช่าง
เป็นอะไรที่ปลื้มมากๆๆๆ ที่สุดเลย อ๊ากก ช่วงทีฮามากๆก็คงเป็นช่วงร่อน จรวดล่ะ พอโซชิบอกว่า จบแล้ว แล้วก็โค้งให้เดินเข้าไปนะ
เห็นโซวอนรีบปาจรวดกันใหญ่เลย 5555 คงคิดว่าจบจริงๆสินะ เราก็เกือบจะปาไปแล้วล่ะ แต่ขณะนั้นยังงง อยู่ว่า จบจริงๆแล้วหรอ?
จนสาวๆออกมาอีกรอบ นี่โล่งใจมากที่ยังไม่จบ บอกตามตรงนะ เราไม่อยากให้จบเลยอ่ะ TT อยากอยู่กับสาวๆนานๆกว่านี้จัง

อ่ะ เกือบลืมๆ เลยย้ากก ยูลสิกค่า ยูลสิก โฮ่ะๆ มันเป็นบุญตาอะไรเยี่ยงนี้ฮิ้วว >< แล้วยังจะ เจทิ ที่วิ่งจับมือกันนั่น กับแทนี่ที่
มากมายมากนะ 5555 แอบเห็นซันสิก ด้วยๆ ยุนสิก ซอสิก มาหมดเจ้าค่ะ 5555
คอนครั้งนี้เป็นครั้งแรกของโซชิที่ไทย และเป็นคอนเเรกของเราในชีวิตเลยจริงๆค่ะ >< ประทับใจมากๆ เลย 61.gif

อ่อ ใช่ อีกอย่างนะ ฟานี่น่ะ ฟานี่ น่ารักมากๆๆๆ เลยค่ะ ประทับใจฟานี่มากๆ อ่ะ แทบจะย้ายเมนอยู่แล้วเนี่ย กรี๊ดดมาก
คนอะไรนะ น่ารักจริงๆเล้ยย 15.gif เมนเราจะเสียใจมั้ยนะ สิก้า น่ะ 555555
มันส์ไม่มันไม่รู้ล่ะ แท่งไฟเราใช้การแทบไม่ได้อ่ะ มันคลั่งมันปลื้ม ค่ะ เขย่าแท่งไปซะ แทบไม่เหลือเค้าเดิมโฮ่วว 555
เก็บไว้เป็นที่ระลึกละ กัน เอาไปใช้ต่อไม่ได้ T T

This post has been edited by janekub: Feb 13 2012, 06:31 PM

+Quote Post
Noque
post Feb 13 2012, 06:26 PM
Post #191

Gangster

Member No.: 19,572

ประทับใจมากกกกกกอะ สมกับที่รอคอยมานานจริงๆ

หลังจบคอนนี้ยิ่งรักสาวๆมาขึ้นไปอีกอะ ไม่ไหวแล้ว เท่านี้ก็หลงซะ ไม่อาจถอนตัวอยู่แล้วด้วย ><

เพลง Complete....เรา ร้อง ไห้ ด้วยอะ อารมณ์แบบ ที่สุดมากๆๆๆๆๆๆๆ...ประทับใจมากๆ

และในฐานะ Royal Shipper >///< เค้าเขินอะ โดยเฉพาะฉากกระหึ่มฮอลล์นั่น ไม่ไหวแล้ว
เห็นยูลเขินด้วย ><

ไม่เสียใจเลยจริงๆที่เป็นโซวอน

Right Now, it's Girls' Generation!!!

ครั้งหน้าเราก็ไปกันอีกนะ มาพบกันอีก

นอกเรื่องแต่เป็นสิ่งที่อยากบอก....ได้เห็นปูชืตัวเป็นแล้วววววว ;p
지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

I'm a ROYAL SHIPPER!!, Stay Loyal to Royal!!

+Quote Post
ginkfany
post Feb 13 2012, 06:36 PM
Post #192

From: So Nyeo Shi Dae
Member No.: 26,732

อย่างกับฝันเลยอ่ะค่ะ อยู่โซนBAค่ะ

บัตรยืนนี่มันเหนื่อยจิงๆนะค่ะ เหนื่อยตอนรอเข้าคิวนี่แหละค่ะ555+
ได้เห็นสาวๆชัดมากเพราะได้อยู่ติดขอบเวทีเลย โดนเบียดแทบหายใจไม่ออก
แต่ก็เข้าใจค่ะคนข้างหลังก็อยากเห็นสาวๆเหมือนกับเรา อันนี้เราไม่ว่ากัน^^
แต่พอคอนเริ่มความเหนื่อยมันหายไปหมด พลังมันมาจากไหนไม่รู้555

ตอนสาวๆเปิดตัวน้ำตาก็ไหลละ ไม่เคยคิดว่าจะได้มีโอกาสเห็นสาวๆใกล้ขนาดนี้
สาวๆน่ารักทุกคนเลย สาวๆสวยน่ารักกว่าที่เราคาดไว้เยอะ >_<

โดยส่วนตัวเราจะตามมองฟานี่ตลอดและก็เป็นความโชคดีของเรามากที่ฟานี่เดินมาทางนี้บ่อย
ฟานี่น่ารักมากค่ะ น่ารักเหมือนตุ๊กตาเลย นางไฮเปอร์สุดๆค่ะ ยิ้มตลอด เซอร์วิสแฟนที่สุด ขี้เล่นและรั่ว+เกรียน555
คลั่งไปกับรอยยิ้มของฟานี่ อ๊ากกกกกกกกกกก ในที่สุดชั้นก็มีโอกาสได้เห็นรอยยิ้มตาปิดอันเลื่องลือของเธอด้วยตาชั้นเอง

แทยอน เธอก็เป็นอีกคนที่เดินมาทางที่ชั้นยืนบ่อยมาก น่ารักมากค่ะ คนอะรัยขาวเว่อร์มากค่ะ
ในมุมที่เราเห็นนะ แทจะแบบเก๊กๆหน่อยตามสไต55 แบบยิ้มน้อยๆรัยงี้
แต่สุดท้าย เจอพลังของโซวอนไทยเข้าไปเก๊กหลุดน้ำตาแตก ยิ้มตลอดเลยยยยยยยยยยยยยยยยย

เจสสิก้าเธอสวยมากจิงๆ เธอชอบทำหน้ามึนๆ ชอบหรือเป็นอัตโนมัติอันนี้ไม่รู้ 55555555555
แต่ที่รู้เธอไม่ได้เงิงมากมายอย่างที่ชั้นคิด เธอสวยแบบอินเตอร์มาก เพลงโซโล่
กับชุดที่เธอแสดง ทำให้เธอเหมือนเจ้าหญิงเลยอ่า

ฮโย เธอน่ารักมากกกกกกกกกกกกก ใครบอกม๊าไม่สวยให้ไปควักลูกตาทิ้งซะ!!!!!!!!!!!!
รั่วไม่เป็นสองรองใคร 555555 แต่ตอนโซโล่เธอดูมีพลังมากเลย โซโล่ของเธอมันเจ๊งมากเลย

ซันนี่อ่า เธอน่ารักมากเลยรู้มั๊ย เห็นน้ำตาเธอแล้วพาให้เราร้องไห้ไม่หยุดข้ามเพลงเหมือนเธอเลย
ชอบรอยยิ้มและเสียงแบ๊วของเธอมาก ตอนโซโล่เป็นอะรัยที่สุดยอดมากกะชุดซีทรู อร๊ายยยยยยยยย

ยูริอ่า ใครบอกเธอดำมันไม่จิงงงงงงงงงงงงงงง เธอขาวกว่าช้านอีก แค่เพื่อนๆเธอขาวเว่อร์ เลยทำให้เธอดูดำเท่านั้น!
เธอสวยมากเลยรู้มั๊ย ชั้นชอบจมูกเธอจัง มันเป็นสันเขื่อนมาก ทำให้ใบหน้ายูริอ่าดูคมมั๊กๆ

ยุนอา เธอสวยใสน่ารัก ชอบโซโล่ ฉีกกางเกงมาก ถึงจะเห็นว่าเธอเหนื่อยน้อยๆกะโซโล่ของเธอ แต่โซโล่ของเธอมันยอดเยี่ยมไม่แพ้ใครเลยนะ
ตอนเค้าเอาราวมาวางไว้ ชั้นรอจ้องเลย555555555 เพื่อรอท่อนฉีกกางเกงงงงงงงงงงงงง

ซูยอง ตอนออกมาแรกๆดูหน้าเธอ ไม่ค่อยยิ้มเท่ารัย(รึป่าวหรือคิดไปเอง) ซึ่งอาจเกิดจากที่ซูยองไม่สบาย เพราะคงไม่หายเพียงแค่ใช้เวลาข้ามคืนแน่ๆ
แต่พอคอนเริ่มมาเรื่อย เหมือนหยองกี้จะได้รับพลังของโซวอน ทำให้เธอคึกมากกกกกกกกกก หมดคาบคนป่วยเลย น้ำตาของเธอชั้นเห็นใกล้มากTT
แต่น้ำตานี้เกิดจากความประทับใจของโซวอนใช่มั๊ยค่ะ^^ ซูยองเธอสวยจิงๆนะ เธอสวยมีเสน่ห์เหมือน แองเจลีน่าโจลี่เลย ช่วงโซโล่ของเธอฉันอิจฉาผู้ชายคนที่เต้นคู่กับเธอจังTT

ซอฮยอน ตัวจิงเธอน่ารักกว่าที่ชั้นคิดไว้อีกอ่า หน้าเด็กมาก ทางที่เรายืนอยู่ไม่ค่อยได้เห็นน้องซอเท่ารัย แต่จำได้วินาทีนึงที่เธอเดินมาทางชั้นและโบกมือให้ ขอคิดว่าเธอโบกมือให้ชั้นละกันนะ เพราะชั้นอยู่ติดเวทีตรงนั้นพอ55555

ดีใจมากๆที่สาวๆปลื้มประเทศไทย และพวกเธอก็แสดงกันแบบเต็มที่มากๆรวมถึงรั่วสุดๆ 555
อ่อและที่ไม่พูดถึงเลยไม่ได้ โมเม้นกระจุยกระจายมาก จัดมามีครบทุกคู่5555555
มันเยอะเกินไม่พูดถึงละกัน แต่รับประกันความน่ารักทุกคู่5555555

ความประทับใจที่มีต่อสาวๆมันมากเหลือเกินสำหรับคอนครั้งนี้ มันมากจนอาจจะอธิบายเป็นตัวหนังสืออกมาไม่หมด เพราะโดยส่วนตัวเป็นคนพูดหรืออธิบายอะรัยไม่ค่อยเก่ง แต่ทุกอย่างที่เกิดขึ้นและเห็นมันอยู่ในความทรงจำทุกเม็ดทุกหน่วย

ดีใจกับเพื่อนใหม่โซวอนหลายๆคนที่พบเจอกันที่คอนเมื่อวานนี้ >_<
โซวอนทุกคนน่ารักมากค่ะ ขอบคุณโซวอนทุกๆคนมากๆนะค่ะ
และก็ขอโทษโซวอนไม่ว่าจะคนใดก็ตามที่เราอาจจะทำไม่ดีไปโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ

ขอบคุณพี่แอดมินและสต๊าฟโซชิแฟนคลับทุกๆคนค่ะ ที่คิดโปรเจคเรียกน้ำตาสาวๆครั้งนี้ เห็นทุกคนทำงานขยันแข็งขันกันมาก แม้มันจะไม่ได้ค่าจ้างรัยเลย แต่ทุกคนทำด้วยใจรัก และทำเต็มที่มากๆ
ถึงแม้โปรเจคที่เอากระดาษร้องไห้ จะไม่ได้ทำ แต่เราร้องไห้น้ำตาของเราจิงๆตั้งแต่เริ่มคอนยันจบเลยนะ สะอึกสะอื้นตอนโปรเจค 55

สุดท้ายพวกเราโซวอนไทย คงได้มีโอกาสพบกับบรรยากาศแบบนี้อีกเนอะ สาวๆเกี่ยวก้อยสัญญากับเราแล้วนี่หน่า ^^

This post has been edited by ginkfany: Feb 13 2012, 06:41 PM
당신의 눈웃음에 번했습니다

.

+Quote Post
MelOdy's
post Feb 13 2012, 06:37 PM
Post #193

Gangster

Member No.: 80,364

คำเดียวจริงๆ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
อย่างกับนางฟ้า mkb (31).gif ขอบคุณสตาฟทุกคนนะค่ะ และโซวอน
ถึงเราจะไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ก็มีสตาฟเยอะแยะให้เราถามไถ่เต็มไปหมด s15.gif s15.gif

บัตร 3000 ช่างริบหรี่ แต่เราก็สัมผัสได้ถึงออร่าของนางฟ้าทั้ง 9
ตอนแรกเข้าไปเราหิวข้าวมากเลย แต่พอเริ่มเท่านั้นแหละ พวกเธอทำให้เราลืมหมดทุกอย่างเลย
ลืมแม้กระทั่งเพื่อนข้างๆ 32.gif กรี๊ดลืมตายเลยทีเดียว
ลืมแม้กระทั่งโค้ด เพราะมัวแต่อึ่งอยู่55555 แต่พอได้สติปุ๊บก็กลับมาโบกแท่งไฟ ร้องเพลง ตะโกนโค้ดต่อ
ลืมแม้กระทั่งเวลา ที่รู้สึกว่ามันสั้นมากจริงๆ อย่างกับ 3 นาทีแหนะ

จนถึงตอนนี้เราก็ยังเพ้ออยู่ 98.gif กว่าจะนอนได้ก็เกือบเช้า - -*
ขอบคุณพวกเธอทั้ง 9 ที่มาร้องเพลงไปพร้อมๆกัน ยิ้มไปพร้อมกัน หัวเราะไปพร้อมกัน และสุดท้ายร้องไห้ไปพร้อมๆกัน s14.gif
ขอบคุณความทรงจำดีๆที่มอบให้โซวอนทุกคน เราสัญญาว่าเราจะรักพวกเธอตลอดไป เราโซวอนจะอยู่กับโซชิไปแบบนี้ตลอดไป s14.gif

ปล.ตากวางของเธอช่างสดใสจริงๆเลยนะ เหม่งยุนนนนน ทำเอาเราตะลึงไปได้นานสองนาน 32.gif 60.gif

Don't worry about "The Darkness"
for that is when "The Stars" shine brightest..

+Quote Post
@pril
post Feb 13 2012, 06:38 PM
Post #194

GanG
**

Member No.: 79,106

ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันจะยังรักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล
ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป
ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม
ไม่ว่านานเท่าไรยังมีเพียงเธอ ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันมีเธอคนเดียวในหัวใจ
ไม่ว่ายังไง ฉันก็จะรักเธอ
ถ้ามีคนล้านคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น ถ้ามีคนพันคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น ถ้ามีคนหนึ่งคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น :)
อยากให้โซชิรู้ไว้เลยว่าโซวอนคนนี้รักโซชิมาก
อย่าลืมที่สัญญานะ ต้องกลับมาหาโซวอนไทยอีกนะ
อยากบอกว่ารักรักเธอ...โซนยอชิแด >////////////<

+Quote Post
ying125
post Feb 13 2012, 06:38 PM
Post #195

Member No.: 55,715

ตั้งสตินิดนึง
เริ่มจากการเดินทางเลยละกัน
เราเป็นคนพิษณุโลกซึ่งกว่าจะเดินทางมาถึงกทม.ใช้เวลา 5 ชม. มาถึงประมาณบ่ายสอง
ไปรับบัตรเสร็จก็ไปหาพี่ซึ่งเราฝากพี่จองทีไว้ให้ที่เกต 2 แล้วก็ถูกไล่เพราะมีคนมาบอกว่าแทรก ทั้งๆที่พี่เรามาจองตั้งแต่เมื่อวาน
โคตรเสียความรู้สึก โซวอนคนนั้นคงรู้ตัวนะ
แต่มันก็ทำให้เราได้เจอซูยอง ซันนี่กับทิฟฟานี่ ตอนไปต่อแถวที่เกต 3 เห็นคนเค้ากรี๊ดกันพอไปดูชัดๆเลย><
คลั่งก่อนเข้าคอน พอเข้าไปในคอนไม่ทันคนอื่นเค้าเลยต้องไปเกาะรั้วข้างๆรันเวย์แทน ด้านหน้าคนเต็มT T
เราอยู่บีเอโซนทางขวา สาวๆวนมาครบทุกคนตอนนั้นโคตรจะมีความสุข
แต่ละนางสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ณ จุดๆนั้นเมนไม่มีแล้ว ใครมากรี๊ดหมด
เพิ่งรู้ว่าตายิ้มพิฆาตมันทำให้ใจเราละลายมากกกกกกกกก
ยูริกับเจสสิก้าสวยมาก เห็นช็อตยูลสิกในคิสซิ่งยูเต็มๆตา คลั่งเลย><
ซูยอง ซันนี่ ฮโยยอน แทยอน ทิฟฟานี่ สบตากับเราด้วย จุดๆนั้นกรี๊ดดดดดดลืมตาย
น้องซอมาแล้วน้องไม่มองต่ำมาทางเราเลย เลยตลอดT T
ยุนอาสวยวิ้งๆ มายืนเก๊กแล้วก็ไป- -
โปรเจคช่วงคอมพลีสเริศที่สุด ซึ้งมากT T
ตอนปาจรวดดูผิดคิวกัน เลยเป็นปา 2 ครั้ง 55555 ขำๆกันไป
สัญญากันแล้วนะว่าจะมาเปิดคอนที่ไทยอีก^^

This post has been edited by ying125: Feb 13 2012, 06:40 PM

I LOVE GIRLS' GENERATION

+Quote Post
TaeGIU
post Feb 13 2012, 06:44 PM
Post #196

Gangster

Member No.: 72,860

ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันจะยังรักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล
ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป
ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม
ไม่ว่านานเท่าไรยังมีเพียงเธอ ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันมีเธอคนเดียวในหัวใจ
ไม่ว่ายังไง ฉันก็จะรักเธอ
ถ้ามีคนล้านคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น ถ้ามีคนพันคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น ถ้ามีคนหนึ่งคนคิดถึงเธอฉันก้เป็นหนึ่งในนั้น :)
อยากให้โซชิรู้ไว้เลยว่าโซวอนคนนี้รักโซชิมาก
อย่าลืมที่สัญญานะ ต้องกลับมาหาโซวอนไทยอีกนะ
อยากบอกว่ารักรักเธอ...โซนยอชิแด >////////////<

ปล.อาจจะสงสัยว่าทำไมซำกับโพสที่ 194 พอดีตอนพิมพ์ลืมดูยูสเซอเนมอ้ะ เลยใช้ของพี่ไป 5555

+Quote Post
TTT
post Feb 13 2012, 06:44 PM
Post #197

Gangster

Member No.: 12,749

โอ๊ยไม่ไหวแล้ววว เพ้อมากๆกับคอนนี้
ตอนที่แรกกล่องเปิดออก แล้วเห็นสาวๆแวบแรกเลยนี่แบบไม่ไหวแล้วอ่ะ
ณ จุดนั้นคือปล่อยหมดทุกอย่างจริงๆ กรี๊ดแบบหมดไส้หมดพุง น้ำตาปริ่มเลย คือตื้นตันมาก
จากผู้หญิง9คนที่เราได้แต่เฝ้ามองพวกเธอเติบโตอยู่หน้าคอมพิวเตอร์เป็นปีๆ
ณ ตอนนั้นคือเราเจอตัวจริงของพวกเธอ แบบว่าพูดอะไรไม่ออกเลย
ตอนโปรเจ็กต์เพลงCompleteนี่เกินบรรยาย ร้องไห้แบบน้ำตาแตกเลยยิ่งตอนเห็นสาวๆร้องไห้ยิ่งหนัก
ตอนจะจบคอนรู้สึกเวลามันผ่านไปเร็วมากๆ แต่การรอคอย785วันก็คุ้มมากๆแล้วกับคอนนี้
แค่พวกเธอรับรู้ถึงการรอคอยของพวกเรา มันก็เป็นอะไรที่มีความสุขแล้ว

มีใครคิดเหมือนกันไหมว่า ตอนอยู่ในคอนทุกอย่างเหมือนฝัน เหมือนมันไม่ใช่ความจริงเลย :)

+Quote Post
younggy
post Feb 13 2012, 06:51 PM
Post #198

Gangster

Member No.: 37,776

คอนเมื่อวานสุดยอดมาก!
ได้เจอโซชิเป็นครั้งแรก
ทุกคนสวยมาก ขาวมาก ขาสวยมากด้วย 55
ตอนเข้าแถวรอ ยืนรอตั้งแต่9โมง
ปวดขา ปวดหลังมาก หิวน้ำ
แต่พอโซชิเปิดตัวมา หายเป็นปลิดทิ้งจริงๆ
รู้สึกเหมือนฝันเป็นจริง 55555
ไม่มีแล้วอังกอร์ ร้องตะโกนกันทั้งเพลง ทั้งท่อนสร้อยเราร้องหมด
ช่วงโปรเจค 785 วัน ซึ้งมาก เห็นโซชิน้ำตาซึมแล้วเราร้องไห้
สาวๆทุกคนน่ารักมาก เป็นกันเอง และซนมากด้วย 55
ประทับใจคอนครั้งนี้มาก โซวอนหลายคนน่ารัก เอายาดมมาให้ พัดให้
ไม่อยากให้จบเลย อยากดูอีกหลายๆรอบ (:

สาวๆสัญญาแล้ว ต้องกลับมาจริงๆนะ เราจะรอพวกเธอตลอดไป!

+Quote Post
uSchmitt
post Feb 13 2012, 06:52 PM
Post #199

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: BKK
Member No.: 61,898

เราอยู่หลุมALความเบียดเสียดระดับ99

มีความสุขแบบสุดๆ ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดมาก่อนว่าตัวเองจะกรี๊ดนักร้องได้ขนาดนี้

ตอนก่อนมาคอนก็แค่คิดว่าอยากเจอตัวจริงซักครั้ง

พอเจอจริงๆ คือสาวๆสวยมากน่ารักมากขี้เล่นมากร้องเพลงเพราะมาก ทุกอย่างมันแบบ สุดๆจริงๆ สุดยอดไม่คิดว่าจะทำเราเพ้อได้ขนาดนี้

มีทั้งเรื่องประทับใจมาก และไม่ค่อยสบอารมณ์(แต่ช่างมัน ผ่านแล้วก็ผ่านไป) เราจะจำคอนเสิร์ตครั้งนี้และโมเมนท์ที่ได้ใกล้สาวๆในระยะเมตรกว่าๆตลอดไป

โอวววววว *ประหนึ่งมีปีกงอกออกมา เพราะดีใจจนตัวลอยแล้ว TwT*
1993

+Quote Post
FeRRaRiiPeaNuT
post Feb 13 2012, 06:58 PM
Post #200

From: !!~ JeTi MaScOt ~!!
Member No.: 55,730

ผมลง AL ครับ
ยืนอยู่ในหลุมเบียดๆกัน 5 ชั่วโมง
เป็นอะไรที่ปวดขามากครับ แล้วก็เจ็บคอสุดๆ ไม่ได้กินน้ำ T-T
แต่ก็คุ้มค่าที่สุดเลยครับ เพราะได้เห็นพี่สาวแบบใกล้ๆ
ตัวจริงสวยยิ่งกว่าในจอทีวีเสียอีก อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
เคลิ้มมมมมมมม >/////< !!
แทบไม่อยากให้คอนจบเลยยยยย
ได้แต่หวังว่าพี่สาวจะกลับมาไวๆ
และผมจะไม่รอช้าที่จะไปแน่นอนนน
สัญญากันแล้ว >v< !

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

ตอนนี้ก็ โซนยอชิแด , พรุ่งนี้ก็ โซนยอชิแด , โซนยอชิแด ตลอดไป

My Profile My Fic & Sub Devote-to-JeTi

+Quote Post

23 Pages V  « < 8 9 10 11 12 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 04:31 PM