Welcome Guest ( Log In | Register )

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Survey] ร่วมแสดงความคิดเห็นโปรเจกต์คอนเสิร์ตแทยอน (Taeyeon), #s_TAEYEON_CONCERTinBKK, ปิดรับความเห็นในวันที่ 6 พฤศจิกายน เวลา 18:00
puchi-puchi
post Oct 31 2018, 09:38 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ปีหนึ่งๆ เราจะกรี๊ดกันบ่อยขนาดนี้ก็ได้เหรอคะ กรี๊ดจนคอแหบคอแห้ง

ในที่สุดพวกเราก็จะได้พบกับแทยอนในงานคอนเสิร์ต 's...TAEYEON CONCERT in BANGKOK ในวันเสาร์ที่ 1 (18.00 น.) และอาทิตย์ที่ 2 (16.00 น.) ธันวาคม 2561 ณ ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี

แทยอนนนนนนนนนนนนนนนนน เค้าเชื่อว่าทุกคนรอคอยให้แทยอนกลับมาจัดคอนที่ไทยอยู่แล้วค่ะ
และก็มั่นใจว่าแทต้องมาแน่นอน เพราะอะไรคะ เพราะเราคือเมียหลวงค่ะ 32.gif ไม่ได้อวยตัวเองแต่อย่างใด นะคะ แทยอนรักเราก็เห็นๆ กันอยู่เนอะ พบ้าๆ 55555555555555

ครั้งนี้แทไม่ได้มาแค่วันเดียวด้วยค่ะ แต่มาสองวัน!!!! ท่ามกลางเสียงโห่ร้องแห่งความดีใจ เค้าก็ได้ยินเสียงกรีดร้องหาเงินด้วยค่ะ หมดแล้ว จ่ายกันจนหมดตัวแล้วค่ะโซวอนไทย 55555555 แต่เค้าเชื่อว่าเพื่อแทยอน ทุกคนจะต้องไปคั้นเลือด ขายไต กันจนมาดูคอนชนิดที่ต้องบนบานศาลกล่าวเพื่อให้ได้ตั๋วสักใบอย่างแน่นอนค่ะ!! โซวอนจะจนทั้งปี ยกเว้นวันซื้อตั๋วค่ะ นี่คือเรื่องจริงที่ไม่ต้องรอการพิสูจน์555555555555

แล้วก็เช่นเคยค่ะ พวกเราโซวอนไทยสายโปรเจกต์ มาเสนอโปรเจกต์ทั้งสองวันกันค่ะว่าเราจะทำอะไรกันดี ถ้าจะชูกระดาษควรจะชูคำว่าอะไร
ทั้งสองวันเลยนะคะ ลองเสนอๆ กันมาดูนะคะทั้งสองวันเลย พบ้าๆ

ปล. คอนครั้งนี้ทางเวปเราก็ร่วมกันทำกับบ้านแทยอน TaengMania และบ้าน TaengGod เช่นเคยนะคะโดยทางเวปเรารับผิดชอบในส่วนโปรเจกต์ และ ทางบ้านแทยอนจะจัดทำฟู้ดซัพพอร์ตและอื่่นๆ อีกมากมายก่ายกองค่ะ โดยใครสนใจอยากโดเนทฟู๊ดซัพพอร์ตและของขวัญให้แทยอนสามารถดูรายละเอียดได้ที่นี่นะคะ

ขอบคุณทุกบ้านที่มาร่วมกันสร้างความประทับใจให้แทยอนกันนะคะ พบ้าๆ
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
miki_zayorika
post Nov 1 2018, 11:51 PM
Post #2

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 88,175

คอนวันที่ 1 ธันวาคม 2561
1. โปรเจคลูกโปร่ง
เพลง Holiday , Cover Up , All Night , Fashion , Why
เหมือนโปรเจคที่เราทำในคอน Phantasia แต่คละลูกโปร่งกันคนละสี ทุกโซน ทั้งนั่งและยืน
{พาสนี้เป็นพาสที่สนุกมาก อยากเล่นอยากเชียร์ไปพร้อมกับแทยอนแต่ไม่รู้จะใช้อะไรดีปีที่แล้วก็ใช้แหวนไฟไปแล้ว ก็เลยคิดถึงตอนคอนรวมตอนนั้นมันโบกสนุกดี ถ้าเราเอาแบบคละสีกันไปทุกโซนที่นั่งและยืนคงจนุกดีอารมณ์เหมือนโบกลูกโปร่งเชียร์ในรายการเพลง}

2. แปลอักษรกล่องไฟ
เพลง Time lapse เพลงอังกอร์เพลงแรก
{คิดไม่ออกว่าจะแปลเป็นไรดีค่ะ แต่อยากแปลมากเพราะมันเหมือนเป็นเอกลักษณ์คอนไทยอย่างหนึ่ง ก็เหมือนที่ไต้หวันที่จะต้องแปลข้อความกระดาษทุกๆครั้ง ไม่อยากให้ทิ้ง ถึงคอนจะมีแท่งไฟเปลี่ยนสี ซึ่งไม่รู้ที่ไทยจะมีไหม ถ้าเกิดมีจริง ก็อยากทำโปรเจคแปล เพราะมันเป็นข้อความที่เราจะสื่อให้แทยอน ยังไงsmก็ไม่มาแปลข้อความของเราให้แทยอนอยู่แล้ว}

3. ชูป้ายข้อความ
เพลง I เพลงสุดท้าย
ไม่รู้ว่าอยากเสนอคำว่าอะไรเลยค่ะ เพราะเราไม่เก่งภาษาอังกฤษไม่รู้จะใช้คำไหน แต่อยากเสนอคือให้เขียนไปเลยว่าให้ทุกคนยืน คือเพลงนี้ทุกคนควรยืนแล้วร้องเพลงดังๆไปกับแทยอนอะคะ ไม่ต้องรอให้แทยอนสั่งให้ยืนเองเหมือนคอนปีที่แล้ว

คอนวันที่ 2 ธันวาคม 2561
1. เปิดแหวนไฟสีขาวคู่กับแท่งไฟ
เพลง All night long , Baramx3 , Stay
2. แปลอักษรกล่องไฟ
เพลง One Day , Gemini , Secret
เป็นเซตเพลงที่ต่อกันน่าจะถือนานจนจบเซตนี้ไปเลย
ใช้โซนแสตนใช้แหวนไฟจากโปรเจคแรก โซนชั้นล่างเปิดแต่แท่งไฟ

3. ชูป้าย+กระดาษผีเสื้อ
เพลง I โดยที่ชั้นข้างล่างถือกระดาษที่ตัดเป็นรูปผีเสื้อทั้งหมด ส่วนสแตนให้ถือข้อความ ‘’YOUR VOICE IS A BEAUTY’’ จากคนที่เสนอข้อความนี้ในคอนครั้งที่แล้ว

เรารู้นะคะว่าสิ่งที่เราคิดมันอาจจะเยอะไปแต่เราอยากจะแสดงความคิดเห็นอะไรที่หลายๆอย่าง
เพราะงั้นอยากให้ทุกคนเสนอโปรเจคออกมาเยอะๆกันนะคะ

This post has been edited by miki_zayorika: Nov 1 2018, 11:52 PM

+Quote Post
_ice_
post Nov 2 2018, 12:54 PM
Post #3

Senior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 1,226

เป็นไปได้มั้ยคะถ้าเพลง I จะใช้ไฟแบบนี้หรือคล้ายๆแบบนี้แต่ทุนค่อนข้างสูง เราคิดว่าไฟแบบนี้น่าจะสวยค่ะ

This post has been edited by _ice_: Nov 2 2018, 12:55 PM

+Quote Post
Jessie_818
post Nov 3 2018, 06:08 PM
Post #4

Junior Gangster

Member No.: 20,687

ในเพลง I เราสามารถใช้สติ๊กเกอร์เรืองแสงรูปผีเสื้อได้ไหมคะ
แบบว่าตัวเล็กตัวใหญ่ผสมกันไป หลายๆสีแบบเขียว ชมพู เหลือง
ส้ม สะท้อนแสง
https://uppic.cc/v/Acz

All Night, Holiday ขอแบบเป็นเทค ทั้งสองวันเลยได้ไหมคะ 60.gif

ชูกระดาษคำว่า : เราจะร้องเพลงด้วยกันตลอดไป เป็นภาษาเกาหลีดีไหมคะ เพราะพวกเราชอบร้องเพลง s6.gif

This post has been edited by Jessie_818: Nov 6 2018, 06:36 PM

+Quote Post
P'POPLOLO PL ^^
post Nov 3 2018, 09:36 PM
Post #5

Member No.: 38,465

คอนครั้งนี้แท่งไฟเปลี่ยนสีพอจะเล่นอะไรกับแท่งไฟให้มันวิบวับๆไหมค่ะ
แล้วก็อยากแปลอักษรเหมือนเดิมนะคะ ถึงแท่งไฟจะเปลี่ยนสีก็ไม่น่าเป็นปัญหาเพราะอย่างในคอนกัซแท่งไฟเขาก็เปลี่ยนสีก็ยังมีแปลอักษรสื่อให้ศิลปินเลยค่ะ ครั้งนี้อยากแปลแบบคำพูดยาวๆให้แทยอนไปเลยอะค่ะ
ส่วนเพลง I นี้เราสามารถใช้กระดาษสะท้อนแสงตัดเป็นผีเสื้อแล้วแปะบนแท่งไฟได้ไหมอะคะ คิอถ้าอย่างงี้ก็น่าจะแปะได้ทั้งบงฟันกรามหรือแท่งไฟตะเกียบได้ อยากเล่นทะเลผีเสื้อจริงๆ ไม่งั้นก็เอาแบบความคิดเห็นคนแรก ปริ้นกระดาษเป็นผีเสื้อวีเลาโลกมันก็เหมือนผีเสื้อกำลังบินอยู่เลยนะค่ะ

+Quote Post
Onne_My_Sky
post Nov 6 2018, 01:07 AM
Post #6

Member No.: 19,513

คอนครั้งนี้แท่งไฟจะเปลี่ยนสีด้วยเพราะงั้นเราว่าโปรเจคแหวนไฟน่าจะแห้ง5555
เท่าที่ไปดูระบบแท่งไฟคือสนุกเลยนะ แค่มีแท่งไฟก็ไม่ต้องทำอะไรแล้ว เปลี่ยนเป็นสีรุ้งก็ได้ กระพริบเป็นคลื่นก็ได้
แต่สีที่แท่งไฟเปลี่ยนไม่ได้คือสีขาว อาจจะเอาแหวนไฟสีขาวมาเล่นกับแท่งไฟได้
และแท่งไฟวงเราก็สว่างมากกกก เลยคิดว่าถ้าเอาแหวนไฟสีขาวเป็นแบคกราวน์บนแสตนแล้วใช้แท่งไฟแปรอักษรแทนก็น่าจะได้นะคะ
แปรเป็นคำว่า TY's ก็ได้เพราะคอนนี้ชื่อ 's อาจจะมีคำว่า TY ขึ้นมาก่อนแล้ว 's ตามที่หลังตอนจบเพลงก็ได้
หรือเป็นชื่อ TAEYEON แบบใช้เต็มทุกแสตนไปเลย ส่วนวันที่สองอาจจะเป็น tysone

ส่วนโปรเจคผีเสื้อเป็นอะไรที่คนอยากทำกันมาตั้งแต่คราวที่แล้ว แต่เราเข้าใจนะคะว่าเวลากระชั้นมากและอาจใช้ต้นทุนสูง
อยากลองแนะนำให้ใช้ประดาษตัดเป็นรูปผีเสื้อแล้วแปะกับแหวนไฟสีขาว ไม่รู้แหวนไฟสีขาวจะสว่างพอทำให้เห็นมั้ยว่าเป็นผีเสื้อ
เพราะแหวนไฟสีขาวเราก็พังไปแล้วแต่เราลองกับแฟลชมือถือมันไม่เวิร์คค่ะ ต้องให้ไฟส่องขึ้นไปด้านบนถึงจะสว่างทั่วแผ่นกระดาษ
หรืออีกวิธีนึงคือใช้กระดาษขาวรูปผีเสือแปะบงเลย ผีเสื้อก็ต้องใหญ่นิดนึงแล้วก็ไม่รู้ว่าอยู่กันหลายๆคนมันจะมองออกมั้ย
ถ้าหากมีงบก็คงทำแบบคห.บนได้แต่เราว่ากระดาษเรืองแสงไม่น่าจะเวิร์ค สถานที่ไม่ได้มืดขนาดนั้น
ไม่ก็อาจจะให้สแตนถือผีเสื้อแล้วคนอยู่ข้างล่างก็ถือบงไป คล้ายๆว่าเป็นผีเสื้อที่บินเหนือสวนดอกไม้อะไรงี้

ส่วนข้อความที่จะยกวันแรก อยากแนะนำประมาณว่า 552วันที่รอคอย เรายังคงเป็นของคุณ (ประโยคหน้าคิดไม่ออกแต่ประโยคหลังI'm/we still your's คือเล่นกับชื่อคอน 's ของแทยอน)
วันที่สอง ต่อให้ต้องรออีกกี่วัน เราก็ยังเป็นของคุณ

หวังว่าจะช่วยอะไรได้บ้างนะคะ แหะๆ

+Quote Post
Heartwish
post Nov 8 2018, 03:13 PM
Post #7

GanG
**

Member No.: 117,927

มาเสนอคำค่ะ

You'll forever be my always.

+Quote Post
imelody
post Nov 8 2018, 07:00 PM
Post #8

GanG
**

From: Bangkok
Member No.: 15,404

ไปดูที่เกาหลีมาค่ะ แท่งไฟเปลี่ยนสีได้มันส์มากและ hi-tech มากๆ production เลเซอร์เวทีเริ่ดอลัง เลยอยากเสนอว่า project ว่าไม่ต้องใช้แหวนไฟใดๆค่ะ เหลือไว้แค่ยกกล่องไฟ (signature ของโซวอนไทย) กับยกกระดาษก็พอ พวกเราเองแทบควบคุมความมืดสว่างของฮอลไม่ได้เลยเพราะแท่งไฟเราจะโดนควบคุมจากทีมงานคอนเสิร์ต ปิดแท่งไฟยังไม่ได้เลยค่า

ยกกล่องไฟ ตั้ง 2 วัน เสนอไอเดียเป็น
รูปหน้าคนใส่มงกุฏละต่อด้วย TY ดีมั้ย สื่อประมาณ KING TY
รูปมงกุฏเฉยๆ ต่อด้วย TY
ธงชาติไทย หัวใจ
เป็นคำว่า สวย หรือ น่ารัก Kiss Love OMG OMG OMG
เป็นหน้า emoticon หน้าคนแก้มแดง เขิน
หน้าคนยิ้ม ตรงตาเป็น หัวใจ 2 ดวง

ส่วนยกกระดาษตอนจบก็อะไรดีนึกไม่ออก เสนอเป็นประมาณนี้ละกันค่ะ

Our love is loud and real. Hope you like it

ประหยัดตังค่าซื้อของเอาไปเปย์ของเล่น ขนมให้แทดีกว่า

+Quote Post
Por'every9
post Nov 8 2018, 10:03 PM
Post #9

Member No.: 67,647

- เอาจริงคิดว่าโปรเจคพวกแสงสีอะไรแบบนี้คือมาทางเรามาก แต่พอน้องฟันคุดมาคือน้องดันเปลี่ยนสีได้แถมทำเป็นอักษรก็ได้อีก55555555555555

1 ธันวา
ชูข้อความ
ข้อความวันแรกประมาณว่าขอบคุณที่มาเจอกัน ดีใจที่ได้เจอ ประมาณนี้อ่ะคะ เหมือนแบบสัมผัสแรกหลังจากไม่ได้เจอกันมาเป็นปีๆ
ชูตอนเพลงIค่ะ

โปรเจคเพลงone day-secretวันแรก
เซ็ตเพลงช้า บอกรักแทยอนด้วยหัวใจม่วง
https://www.picz.in.th/image/3cW7yW
ใช้แหวนไฟสีขาวกับสีม่วง ปิดแท่งไฟทั้งหมดยกเว้นบัตรยืนกับ6000
แปรอักษร เพลง rain
แปรตามชื่อคอนเลย TY’s หรือ 309’s หรือ탱구’s

2 ธันวา
แปรอักษรตอนเพลง Secret
ไม่แน่ใจเรื่องคำเกาหลีเพราะไปหามาจากกูเกิ้ล(언제까지나 = always and forever )
-อันนี้ถ้าเป็นไปได้อยากให้เราลองชูป้ายภาษาเกาหลีบ้างหรือไม่บางโปรเจคใช้ภาษาเกาหลีบ้าง แบบความแทยอนคือดูจะอินกับภาษาบ้านเกิดมากกว่าอะค่ะ และดูจะสื่อความหมายได้ดีกว่าในพื้นที่ที่จำกัดคำ ซึ่ง ภาษาอังกฤษน้องก็ดูต้องประมวลผลนิดนึง 55555555555 อาจจะเป็นคำอื่นที่ง่ายกว่านี้ความหมายดีๆ ฉีกจากTYปีที่แล้วเลย เป็นความแปลกใหม่ของคอนโซชิที่ไทย
https://www.picz.in.th/image/11.3ZM8QZ

.ใส่รูปยังไงนะคะ 55555555555555

ชูป้ายเพลง I
อยากให้ประมาณแบบ เก่งมากๆ เราภูมิใจในตัวคุณ หรือ อยู่ด้วยกันตลอดไป แค่เราอยู่ด้วยกันก็ดีมากแร้ว หรือคุณเก่งที่สุด คุณดีที่สุด นักร้องคนเก่งของพวกเรา แบบทรงน้ำเน่าๆนิดนึง ปิดคอนแบบสวยๆ

ฟู้ดซัพพอร์ตขอเสนอด้วยได้ปะคะ คืออยากให้แทยอนได้กินโรตีสายไหม ไม่รู้ครั้งที่แล้วได้กินมั้ยกับพวกไอศกรีมแบรนด์ไทย ไม่ก็พวก ผลไม้เงาะ มังคุด ลองกอง ลิ้นจี่ ไม่รู้ว่าเคยเป็นฟู้ดซัพป่าวแต่เห็นน้องชอบผลไม้ ไม่อยากให้เค้าอร่อยแค่มะม่วง 55555555
ปล. เปิดให้มีของซัพพอร์ทเจโร่ด้วยได้ปะคะ 55555555555555555

This post has been edited by Por'every9: Nov 8 2018, 10:12 PM

+Quote Post
Acedia
post Nov 10 2018, 07:50 PM
Post #10

Member No.: 99,166

ขอเสนอกล่องไฟ ตัวอักษร TY มีมงกุฏ(แบบตอนฟานี่)อยู่ตรงกลางระหว่าง TY
อยากให้ตัวอักษรสีเหลืองแล้วรูปมงกุฏสีขาว
ถือกระดาษสองส่วน King TY กับ we're always your
ไม่ก็ TY's อักษรTY สีเหลืองแล้วตัว 's สีขาวค่ะ
หรือ กล่องไฟเป็นรูปผีเสื้อ TY แล้วกล่องไฟรูปดอกไม้
ส่วนกระดาษอยากได้สองส่วน if you were butterfly กับ I would be your flower

ส่วนพวกแหวนไฟเราว่าน่าจพตัดเพราะมีบงบังคับสีแล้ว
อยากเสนอให้ตัดสติกเกอร์สีน้ำเงินเป็นรูปผีเสื้อแปะลงบนบงค่ะ
สีน้ำเงินเจอกะไฟบงสีชมพูมันอาจจะเห็นออกมาเป็นผีเสื้อสีม่วงไรงี้

+Quote Post
kk_fully
post Nov 11 2018, 12:23 AM
Post #11

GanG
**

From: Khon Kean // Nakonratchasima // BANGKOK
Member No.: 112,223

ใน 1 วัน ใช้กล่องแปลอักษร 2 รอบดีมั้ยคะ
รอบแรก ช่วงเพลง Do you Love Me --> เป็นคำว่า I ❤ U หรือ ILYSM บอกรักพี่เขาหน่อยค่ะ วี๊ด
รอบสอง ช่วงเพลง Time Lase --> TY 's ❤ สื่อว่าความรักและหัวใจของโซวอนเป็นของแทยอนเสมอค่ะ ไม่นอกใจจริงจริ๊ง
และในเพลงนี้ก็จะชูป้ายกระดาษซิกเนเจอร์ของเรานั่นเอง ขอเสนอคำว่า
ALWAY TY's กับ YOU KNOW MY ❤
สงสัยคิดถึงพี่เขามาก มีแต่คำบอกรักทั้งนั้นเลย 55555555555

และจากที่ดูมาเกือบทุกเพลงทีมงานใช้เอฟเฟ็คกับแท่งไฟทั้งนั้นเลย
แต่เพลง I เท่าที่ดูเห็นแต่สีชมพูตลอด ถ้าเราสร้างทะเลสีรุ้งที่เพลงนี้จะดีมั้ยนะ เป็นการส่งท้ายสักหน่อย

ช่วงเพลงเร็วอยากเล่นกับแหวนไฟมากเลย แต่เอฟเฟ็คของทีมงานก็โอ้โหอยู่เเล้วล่ะเนอะ แหวนไฟคงไม่จำเป็น 55555

อันนี้คิดไว้คร่าวๆก่อนแค่วันเดียวค่ะ ขอไปนอนก่อนนะคะ ค่อยมาดิท แฮ่ะๆ

+Quote Post
Meth
post Nov 11 2018, 10:55 PM
Post #12

GanG
**

From: อยู่ในซอกหลืบ
Member No.: 147,503

อันนี้อยากขอเสนอแม้ว่าจะไม่ได้ไปก็ตาม

ลองใช้แท่งไฟเปลี่ยนสีแบบสลับกันเป็นคลื่นดูมั้ยคะ(ถ้ามี)ขอแนะนำสีม่วงสลับชมพูน่าจะเข้า ไล่จากซ้ายมือไปขวามือ(ของศิลปิน) แล้วสลับเป็นตัวอักษรและรูปต่างๆที่เตรียมกันไว้ เอาตัวอักษรแบบให้ใหญ่ๆ ให้เต็มที่นั่งเลย เรียงตามลูกคลื่นมาติดๆ เพราะศิลปินจะได้รู้สึกเหมือนมีโลกของตัวเองและทุกคนจะได้มีส่วนร่วมด้วย ส่วนข้อความที่เขียนกระดาษลองเปลี่ยนมาเป็นลูกโปร่งสวรรค์เรืองแสงได้ดีมั้ยคะ จะได้ไม่ซ้ำๆกัน ศิลปินจะได้เซอไพรซ์จะได้ไม่คุ้นชินตาค่ะ

ปล.แอดมินอย่าลืมถ่ายวีดีโอเต็มๆมาลงด้วยนะ อยากเห็นอ่ะ

This post has been edited by Meth: Nov 11 2018, 10:57 PM
บูชา Taeny สรรเสริญ Nytae กราบ Yulsic ติดฝาบ้าน Jeti และ อื่นๆ(บรรยายไม่หมด)

[/font]

+Quote Post
Cara_tae
post Nov 12 2018, 09:11 PM
Post #13

GanG
**

Member No.: 116,094

หน้ากากแทยอนหน้าตาตลกๆ ทุเรดๆ ดีมั๊ยคะ แกล้งนาง นางน่าจะชอบอะไรแปลกๆแบบนี้ 5555
สิ่งหนึ่งที่อยากทำคือ standing ovation ตอนจบคอนวันที่ 2 มันคงเป็นอะไรที่สุดๆ สำหรับการเป็นศิลปินแล้วอ่ะ
FOREVER GIRL'S GENERATION

+Quote Post
Praew Leepilar
post Nov 16 2018, 07:36 PM
Post #14

Baby Baby
*

Member No.: 147,993

• เพลงแรกของคอน “Here I Am” เราขึ้นสแตนด์เป็นคำว่า “So, Here we are” (วันแรก) , “Sone too” ให้คล้องกับตัวเพลงดีมั้ยคะ เหมือนประมาณว่าเพลงพี่แทบอกว่าตัวพี่แทอยู่ตรงนี้นะ เราก็บอกพี่ว่า เราก็เลยอยู่ตรงนี้เหมือนกันไง ประมาณนี้อะค่ะ เป็นการเปิดคอนที่บอกถึงความคิดถึงได้ด้วยอะค่ะ
• ป้ายโปรเจคต์ อยากให้คล้องกับชื่อคอน ( ‘S ) แล้วมีความหมายด้วย ชูตอนเพลง Stay ช่วงท้ายๆอะค่ะ
ถ้าเขียนประโยคว่า “Finally” “Taeyeon’s back” ป้ายโปรเจคต์วันแรกค่ะ
ถ้าเขียนประโยคว่า “We will always be” “ Taeyeon’s” น่าจะดีนะคะ อาจจะใช้ในโปรเจคต์วันที่สอง
• กล่องไฟไม่รู้ว่าจะยังใช้มั้ย เพราะแท่งไฟก็สามารถทำโปรเจคต์ตรงส่วนนี้ได้ ไม่เปลืองงบเพิ่มขึ้นด้วย แต่ก็ไม่ทราบว่าทางSM True จะนำเข้าระบบนั้นมาไทยมั้ยอะค่ะ แต่ไม่ว่าจะใช้อุปกรณณ์อะไร ตรงส่วนนี้อยากให้ขึ้นพร้อมกับป้ายโปรเจคต์ เพลง Stay เป็นคำว่า “👑 TY” King Taeyeon เหมือนประโยคล่าสุดที่พี่มาคอน Persona อะค่ะว่าพี่เป็น King Taeyeon (วันแรก) แล้วเอาคำว่า “🐝 TY’S” อะค่ะ Be Taeyeon’s เป็นของแทยอน หรืออาจจะเป็นคำว่า “TY’s Sone” ค่ะ (วันที่สอง)

+Quote Post
sone09snsd
post Nov 17 2018, 10:41 PM
Post #15

GanG
**

Member No.: 41,371

คอนครั้งนี้มีระบบแท่งไฟเปลี่ยนสีเข้ามา
คิดว่าน่าจะช่วยเบาแรงได้เยอะเลยค่ะ 555555
เพราะแทยอนน่าจะเห็นแฟนๆ เปลี่ยนสีจนชินแล้ว แหวนไฟ/ทะเลสีต่างๆอะไรน่าจะไม่ว้าวสำหรับนางแล้ว 5555 แถมที่เกาหลีเค้ายังแปรอักษรด้วยแท่งไฟที่smควบคุมได้อีก เราไม่แน่ใจว่าการใช้กล่องไฟแปรอักษรอีกครั้งจะเวิร์คหรือเปล่า

แต่ยังอยากให้มีแปรอักษรอยู่ค่ะ

เป็นแปรอักษรด้วยกระดาษโปรเจคนี่แหละค่ะ ง่ายดี ในช่วงเพลง I เพราะเป็นเพลงที่มีแสงสว่างทั่วhallมากกว่าเพลงอื่น แทยอนจะเห็นแสตนชัดกว่าเพลงอื่นๆค่ะ

แปรเป็นรูปหัวใจตรงกลางฮอล โซน E ง่ายๆค่ะ โดยรูปหัวใจใช้กระดาษโปรเจคสีชมพู ส่วนโซนอื่นๆก็เป็นสีขาว (บนกระดาษมีข้อความตามปกติทั้งสองสี) แต่ถ้าจะทำจริงๆ กระดาษโปรเจคนี้ต้องมีขนาดใหญ่กว่าเอสี่เพื่อให้เห็นเป็นรูปชัดๆนะคะ ตรงนี้ไม่ทราบราคาว่าจะเป็นยังไง ลองบวกลบคูณหารเปรียบเทียบงบตอนใช้กล่องไฟก็ได้ค่ะ

+Quote Post
mayry0089
post Nov 18 2018, 08:06 PM
Post #16

From: 3981
Member No.: 88,427

โปรเจคชูคำยังคิดไม่ออกค่ะ 55555 แต่ที่คิดไว้และคิดว่าน่าจะแสดงออกให้แทยอนเห็นเ้วยว่า
การเล่นคอนเดี่ยวของพี่เขาทั้งสองวันนั้น น้ำเสียง การแสดง พลังพวกนั้นมันเจ๋งและสุดยอดมากแค่ไหน
การจะแสดงออกให้เรารู้ว่าสิ่งนั้นมันดี มันประทับใจก็น่าจะเป็นการ "ปรบมือ" ค่ะ สำหรับเค้า มันคือความสุดยอด
ที่แบบนอกเหนือไปจากเสียงกรี๊ดแล้วยังมีเสียงปรบมือที่แสดงให้รู้ว่าที่พี่ทำมาแม่งเจ๋งนะ ก็เลยอยากเสนอค่ะ
วันที่ 2 หลังจากพี่แทมาร้องอังกอร์เพลง I อยากให้ทุกคนลุกขึ้นปรบมือให้พี่เขากัน ไม่เสียเงินแต่คิดว่าต้องดีมากแน่ๆ

ขอบคุณค่ะ

I will always be with you

Whenever you call my name :)

+Quote Post
LegendKiller
post Nov 19 2018, 12:33 AM
Post #17

From: Somewhere I can still with YulSic
Member No.: 57,962

วันไหนก็ได้เพลงไหนก็ได้ อยากหาโอกาสทำทะเลสีม่วงให้พี่เขาสักเพลง เพราะพี่แทชอบสีม่วง -..-
I...Always Loyal...To The Royal...
YulSic TaeNy YoonSeo HyoSooSun, Kryber, SeulDy

ฟอลทวิตมาได้นะตัวเอง >> *o* Twitter ^o^

+Quote Post
nkeralice
post Nov 19 2018, 11:08 PM
Post #18

Baby Baby
*

Member No.: 146,375

วันสุดท้ายแปลเป็น TYSONE เพราะพิแทชอบใช้แท็กนี้
หลุมกับโซนB ถือคำว่า GG4EVA

+Quote Post
mayry0089
post Nov 20 2018, 08:02 PM
Post #19

From: 3981
Member No.: 88,427

ขอเสนอคำว่า
"together is better"

"we know each other best in the world"

"still you"

I will always be with you

Whenever you call my name :)

+Quote Post
coptan
post Nov 20 2018, 09:32 PM
Post #20

Baby Baby
*

Member No.: 149,410

โปรเจ็คชูกระดาษขอใช้คำว่า Have a Happy Life และ Life For Yourself ค่ะ

This post has been edited by coptan: Nov 20 2018, 09:48 PM

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 03:28 AM