Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [ประกาศ] แจกกล่องไฟ เนื่องจากกล่องไฟชำรุด, สอบถามความเห็นทุกคนเพื่อร่วมกันหาวิธีจัดการกล่องไฟค่ะ
puchi-puchi
post May 31 2020, 09:35 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

สวัสดีอีกรอบค่ะ ตอนนี้ผลสรุปเรื่องกล่องไฟออกมาแล้วนะคะ (อัพเดท 11 มิถุนายน 2563) ผลจากคอมเม้นในกระทู้ และจากการประชุมของทีมงานก็คือทางเลือกที่ 2 นั่นคือ แจกค่ะ

ฉะนั้นทีมงานจะดำเนินการแจกกล่องไฟให้กับโซวอนที่สนใจจะรับไปใช้ หรือเป็นที่ระลึก และที่เหลือจากนั้นจะนำไปให้ทางซาเล้งขายของเก่า จับแยกวัสดุไปรีไซเคิล หรือกำจัดต่อไปค่ะ โดยการแจกจะนัดรับเท่านั้น เนื่องจากขนาดกล่องไฟไม่สะดวกที่จะส่งไปรษณีย์ค่ะ โดยตัวเลือกคือ

1. MRT พหลโยธิน ภายในเดือน กรกฎาคม (มีหลายวัน หลายเวลา แล้วแต่ความสะดวกของทั้งฝั่งคนจำไปให้ และคนรับ จะติดต่อกลับไปค่ะ)

2. รับหน้างานอีเวนท์สาวๆ SNSD (รวมงานเดี่ยว) ในไทย 2 งานที่กำลังจะถึงในอนาคต (ยังไม่ทราบว่างานไหน หรือเมื่อไหร่ แต่จะเก็บไว้ให้หน้างานสาวๆ ค่ะ)

ผู้ที่สนใจรับกล่องไฟไปใช้ หรือไปเป็นที่ระลึกสามารถกรอกได้ที่ลิ้งด้านล่างนี้ แล้วทางทีมงานจะติดต่อกลับไปทาง E-mail ค่ะ

🔗 แบบฟอร์มรับกล่องไฟโซชิแฟนคลับ

ใครสนใจรับน้องกล่องไฟไปเป็นที่ระลึกความทรงจำประมาณแปดร้อยอีเวนท์ของสาวๆ มาลงชื่อรับไว้ได้นะคะ 10.gif
ขอตัดจำนวนภายในวันศุกร์ที่ 19 มิถุนายน 2563 22:00

###############################################################

สวัสดีค่ะทุกคนนนนนนนนนนนน นี่เป็นกระทู้แรกของปีนี้เลยนะเนี่ยยย ไม่คิดว่าจะได้ตั้งกระทู้ในระยะนี้เลยค่ะ 55555

วันนี้มีเรื่องจะมาแจ้งให้ทราบซึ่งก็ถือว่าเป็นเรื่องค่อนข้างเร่งด่วนพอสมควรค่ะ
เนื่องจากกล่องไฟที่เราใช้แปรตัวอักษรในคอนเสิร์ต หรืองานต่างๆ นั้น ตอนนี้ทางบ้านน้องที่เราได้เอากล่องไฟไปฝากไว้มีการก่อสร้างข้างๆ บ้านค่ะ แล้วมีอุบัติเหตุทำให้สถานที่เก็บกล่องไฟมีปัญหา ฝนเข้าน้ำท่วมก็เลยต้องเอากล่องไฟออกมาแล้วหาที่เก็บใหม่ค่ะ
ทีนี้ กล่องไฟมันค่อนข้างเยอะเลยค่ะ ก็เลยจะต้องมาหาที่เก็บใหม่ ทางบอร์ดเลยปรึกษากันแล้วว่าจะมีสองแผนค่ะ

แผน 1 หาที่เก็บใหม่
คือ เราจะเอากล่องไฟออกมาแล้วหาที่เก็บใหม่ ก็ต้องสอบถามว่าจะมีโซวอนคนไหนจะพอมีที่เก็บกล่องไฟนี้มั้ยคะ 10.gif โดยกล่องไฟใช้พื้นที่ประมาณ 3x3 ตารางเมตร สูงประมาณ 1 เมตร ขอพื้นที่ในกรุงเทพ หรือปริมณฑลนะคะ

ถ้ามีคนรับกล่องไฟนี้ไปเก็บไว้ ก็จะต้องทำการซ่อมแซมกล่องไฟค่ะ เนื่องจากมีความชำรุดเสียหายไปพอสมควร ถ้าเราจะซ่อมก็ต้องขอแรงอาสาสมัครมาทำการช่วยกันซ่อมแซมตรงกล่องไฟที่เสียไปอ่ะค่ะ แล้วก็นำไปเก็บที่ใหม่

** ถ้าใครมีที่สะดวกเก็บกล่องไฟ โพสมาในกระทู้ หรืออีเมลมาที่ [email protected] ได้เลยค่ะ

แผน 2 แจก
แจกให้คนที่ต้องการนำไปใช้งานต่อ หรือคนที่อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึก เนื่องจากกล่องไฟชุดนี้ก็ใช้งานมานานแล้ว คุณภาพมันค่อนข้างจะถึงขีดจำกัดมันแล้วค่ะ 555555555 เวลาเอาไปใช้ก็จะแสงอ่อนทีเดียว ก็เลยคิดว่าอาจจะแจกให้คนที่นำไปใช้ประโยชน์อื่นๆ แทน

** ถ้าใครต้องการรับกล่องไฟไปใช้ หรือไปเก็บเป็นที่ระลึกก็โพสลงในกระทู้นี้ไว้ก่อนได้ค่ะ จะได้ถือเป็นการซาวเสียง

ส่วนทางบอร์ดก็จะทำการเช่ากล่องไฟใช้แทนในงานต่างๆ ของสาวๆ ต่อไปค่ะ เพราะหลังจากที่สองงานหลังทางบอร์ดได้ทำการเช่ากล่องไฟมาใช้ร่วมด้วย พบว่าค่อนข้างสะดวกกว่า โดยที่ยังอยู่ในงบที่โดเนทกันเข้ามา และแสงไฟก็สว่างกว่าของทางบอร์ดค่อนข้างมากเลยค่ะ เลยคิดว่าต่อไป ถ้าเราไม่ได้เก็บกล่องไฟไว้แล้วก็จะเปลี่ยนมาเป็นเช่าทั้งหมดค่ะ

ยังไงก็อยากให้ทุกคนลองมาช่วยกันออกความคิดเห็นนิดนึงนะคะ ว่าเราควรจะเก็บกล่องไฟไว้หรือไม่ ? (ซึ่งถ้าเก็บก็ต้องมีที่เก็บที่ใหม่) หรือแจกจ่าย (ถ้าแจกก็ต้องมีคนเสนออยากรับไป) หรือกรณีสุดท้าย คือถ้าไม่มีใครรับไป ก็อาจจะต้องแกะ และนำไปรีไซเคิลค่ะ

ซึ่งทุกๆ เงื่อนไขอาจจะต้องขออาสาสมัครในการช่วยกันขนย้าย, แกะ หรือซ่อมแซมด้วยค่ะ เพราะกล่องไฟมันค่อนข้างเยอะค่ะ emo (2).gif

ถ้าหากไม่มีคนมาเสนอแนะอะไรจากนี้ ภายในวันที่ 6 มิถุนายน ทางบอร์ดขออนุญาตตัดสินใจจัดการกล่องไฟตามความเหมาะสมไปเลยนะคะ 10.gif

ภาพกล่องไฟในที่อยู่ตอนนี้เมื่อ 2 ปีก่อนค่ะ ตอนนั้นมี 120 กล่อง แต่หาย 2 กล่อง หลังจากนั้นทำเพิ่ม 24 กล่อง มีทั้งหมด 142 กล่อง ซึ่งตอนนี้หลังคาทะลุฝนเทลงมาใส่แล้วค่ะ T_T

รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
Taengster39
post Jun 1 2020, 09:33 PM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG+
From: BKK
Member No.: 99,547

เราขอเสนอว่าแจกออกไปหรือทิ้ง สะดวกกับทีมงานเองด้วย

ถ้าหากจะเก็บไว้ต้องซ่อมอีกมีคชจเพิ่มแถมช่วงนี้มีโรคระบาด

มารวมกันคงไม่สะดวกแล้วก็ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้ใช้อีกเมื่อไหร่ค่ะ 🥺

TY I LOVE U

+Quote Post
Cara_tae
post Jun 1 2020, 09:34 PM
Post #3

GanG
**

Member No.: 116,094

แผน 2 ค่ะ ตามที่บอกเลยมันก็ใช้งานมานานแล้ว ถึงแกเวลาอันสมควร บวกกับเราคงไม่ได้ใช้บ่อยแล้ว <<อันนี้เศร้า 😭
หากมีโอกาสต้องใช้ก็เช่าเอาน่าจะดีกว่าสะดวกกว่า
FOREVER GIRL'S GENERATION

+Quote Post
For get me not
post Jun 1 2020, 09:39 PM
Post #4

From: อยากกลับไปอยู่ในAL วันสีชมพู....
Member No.: 20,619

เราขอเลือกโหวตข้อที่ 2 แจกไปเป็นที่ระลึกแทน เพราะถ้าเก็บไว้นานยังไงก็มีการเสื่อมสภาพอยู่แล้ว แถมหลังจากนี้มีโปรเจคก็จะใช้เป็นการเช่ากล่องแทนเพื่อตัดปัญหาเรื่องการดูแลรักษาไป แต่ถ้าเลือกที่จะแจกไป ตรงนี้อาจจะต้องใช้เวลาแล้วปริมาณคนในการจัดการตรงนี้มากกว่าตัวเลือกข้ออื่น ๆ ทั้งการซ่อมกล่องแล้วก็การนัดรับ ตรงนี้อาจจะเป็นการรบกวนทีมงานบอร์ดด้วยหรือเปล่าคะ? ถ้าชั่งน้ำหนักเรื่องการจัดการต่าง ๆ หากว่าทางทีมงานมีเวลาตรงนี้ไม่มาก เพราะปริมาณกล่องค่อนข้างจะเยอะ ก็แกะรีไซเคิลไปเลยค่ะ แต่ถ้ามีกดโพลแจก เราก็ยินดีไปรับนะคะ 5555555

This post has been edited by For get me not: Jun 1 2020, 09:44 PM
ชีกึมมึนโซนยอชิแด..

อย่าลืมนะว่าเรา สัญญากันแล้ว อย่าผิดสัญญานะ!!!

+Quote Post
panking2503
post Jun 1 2020, 09:48 PM
Post #5

Junior Gangster

Member No.: 98,843

เลือก2ค่ะ​ น่าจะสะดวกที่สุด​ ใช้มานานอย่างคุ้มค่าแล้ว​ ไม่ต้องหาที่เก็บ​ ไม่ต้องเสียงบซ่อม​ แจก​ป็นที่ระลึกสำหรับคนอยากได้​ ถ้าจะมีการใช้อีกรอบก็เช่าเป็นครั้งๆไปค่ะ

+Quote Post
BB041
post Jun 1 2020, 09:49 PM
Post #6

GanG
**

Member No.: 87,153

แจกหรือรีไซเคิลค่ะ จะได้ไม่ต้องหาสถานที่เก็บใหม่ ถ้ามีงานสาวๆที่ต้องใช้กล่องไฟค่อยเช่าเอาค่ะ

+Quote Post
PwiwKSs
post Jun 1 2020, 09:51 PM
Post #7

Gangster

Member No.: 111,727

นี่คิดว่าถ้าสภาพน้องจะต้องไปตามกาลเวลาแล้ว ก็คงต้องแจกหรือทิ้งไปค่ะ แล้วถ้ามีงานหน้าหรือโปรเจ็กต์ครั้งหน้าก็ต้องมาร่วมโดเนทหรือหาทางออกกันอีกครั้งค่ะ 😊😊😊

+Quote Post
sunma
post Jun 1 2020, 09:54 PM
Post #8

From: Bangkok
Member No.: 35,765

ทางเลือกที่2เถอะค่ะ​ แจกจ่ายให้เป็นที่ระลึกสำหรับคนที่ต้องการดีกว่าค่ะ​ เพราะด้วยสภาพที่ใช้งานมา​ 7​ ปีแล้ว​ ถือว่าได้ทำหน้าที่อย่างดีเยี่ยมและเต็มความสามารถแล้วสำหรับกล่องไฟที่ประดิษฐ์​เอง​ เพราะในตอนนี้​ ถ้าจะหาที่เก็บใหม่​ ซึ่งต้องซ่อมแซมก่อน​ การรวมตัวของอาสาสมัครในช่วงนี้​ สถานการณ์​น่าจะไม่อำนวยเท่าไหร่ค่ะ

+Quote Post
ccarddd
post Jun 1 2020, 10:07 PM
Post #9

Baby Baby
*

Member No.: 147,821

โหวตแผนสองค่ะ แจกหรือรีไซเคิลดีกว่าค่ะ ถึงหาที่เก็บใหม่ได้น้องก็น่าจะทรุดโทรมไปตามกาลเวลานะคะ ประสิทธิภาพมันก็ลดลง
แจกให้คนที่เขาต้องการดีกว่าค่ะ

+Quote Post
Xtention
post Jun 1 2020, 10:12 PM
Post #10

Member No.: 116,589

โหวตplan2 ค่ะ อาาา อยู่ด้วยกันมานานเลยน่าจะถึงเวลาปลดประจำการแล้วสินะคะ < เส้าาา
เห็นด้วยกับพี่ๆด้านบนค่ะ เป็นการลดค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซม การเก็บรักษาไปด้วย

อนาคตไม่รู้ว่าจะได้อีกตอนไหน แบบนี้น่าจะโอเคแล้วค่ะ
I'm Always With You

+Quote Post
believer
post Jun 1 2020, 10:48 PM
Post #11

GanG
**

Member No.: 52,474

โหวตแผนสองคะ อายุการใช้งานเจ้ากล่องไฟได้ทำหน้าที่อย่างสมศักดิ์ศรี เกินคุ้มแล้ว อีกอย่างจะได้ไม่ต้องลำบากทีมงานด้วย งานต่อๆไปใช้เช่าเอาดีกว่า เพราะถ้าซ่อมก็ดูจะไม่คุ้ม

+Quote Post
Phaninan
post Jun 1 2020, 11:00 PM
Post #12

Baby Baby
*

Member No.: 124,007

เลือกแผน2 ค่ะ คิดว่าแจกเป็นที่ระลึกน่าจะดีกว่า ถ้ามีงานก็ค่อยไปเช่าเอาน่าจะสะดวกแล้วก็ไม่ต้องดูแลเก็บรักษาเองด้วยค่ะ น้องก็ทำงานมาหนักให้น้องปลดประจำการไว้เท่านี้ก็ได้ค่ะ 😂

+Quote Post
soshitaroz
post Jun 1 2020, 11:24 PM
Post #13

Member No.: 18,515

ใจจริงอยากโหวตให้แจก
แต่คิดว่าเป็นภาระทีมงานอีกค่ะ ช่วงนี้ก็มีโรคระบาดอ่ะเนอะ ดูจากสถานการณ์แล้วคิดว่าเคลียร์ปัญหาให้ไวที่สุดจะดีกว่า
เลยเสนอว่ารีไซเคิลค่ะ เจ้ากล่องก็ทำหน้าที่ของเค้ามา 7 ปีแล้วก็สมควรแก่เวลา

ส่งเสริมเด็กไทยรักการอ่าน ^__^

+Quote Post
De France
post Jun 2 2020, 08:44 AM
Post #14

GanG
**

From: NYC
Member No.: 78,437

คิดว่าวิธีแจกน่าจะสะดวกกว่านะคะในเมื่อสังขารคุณแท่งไฟเหมือนจะไปต่อไม่ไหว5555555
แต่มันจะวุ่นวายทีมงานอีกมั้ยน้า อยากให้เป็นวิธีที่ไม่สร้างภาระให้ทีมงานมากที่สุดค่ะ
ถ้าต้องจัดการหลายอย่างเพื่อจะแจก ก็ไม่เป็นไรดีกว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่น เป็นห่วงอะค่ะ
สภาพสถานการณ์ช่วงนี้ก็ไม่อยากให้รวมตัวกันมาก รีไซเคิลก็ดีนะคะ
ยังไงก็ตามว่าผลออกมาเป็นทางออกแรก บ้านเรามีที่เก็บค่ะ อยู่ปทุมธานี
ยังไงติดต่อมาได้ค่ะ

This post has been edited by De France: Jun 2 2020, 08:46 AM

+Quote Post
Sergeyevich
post Jun 2 2020, 08:46 AM
Post #15

GanG
**

Member No.: 99,675

เค้าว่าแจกดีกว่าค่ะ สภาพไม่น่าใช้งานได้(ดี) ไว้งานหน้าเราโดเนทใหม่กัน โซวอนก็วัยทำงานกันแล้ว (ส่วนใหญ่)

+Quote Post
relax
post Jun 2 2020, 09:09 AM
Post #16

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 17,974

คิดว่าแผน2ดีกว่าค่ะ จะได้ไม่ต้องหาพื้นที่จัดเก็บ และจะได้ไม่ต้องซ่อมแซมหากถึงเวลาใช้จริงก็เช่าดีกว่า ตามเหตุผลที่ท่างบอร์ดได้ประกาศ
ดูสะดวกกับทีมงานและคนดูแลดีค่ะ

+Quote Post
Acedia
post Jun 2 2020, 02:00 PM
Post #17

Senior Gangster

Member No.: 99,166

เสนอให้แจกหรือรีไซเคิลค่ะ เก็บไว้ก็น่าจะเสื่อมตามอายุอีก
ค่อยเช่าเอาดีกว่าค่า ไหนๆก็ไม่สะดวกพื้นที่จัดเก็บอยู่แล้ว

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 09:22 AM