Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [News] ปังไม่หยุด! แทยอน (Taeyeon) คว้า 3 รางวัลในงาน Seoul Music Awards ครั้งที่ 29
mashiks
post Jan 30 2020, 11:43 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

30 มกราคม 2020 แทยอนได้เข้าร่วมงานประกาศรางวัล Seoul Music Awards ครั้งที่ 29 ที่ Gocheok Sky Dome โซล, ประเทศเกาหลี

ทั้งนี้ในงานแทยอนคว้าไปทั้งหมด 3 รางวัล ได้แก่ OST Award จาก เพลง 그대라는 시 (All About You), Bonsang จาก เพลง Four Seasons, และ Digital Daesang จาก เพลง Four Seasons

สำหรับ OST Award นั้น ซูยอง ได้มาเป็นผู้ประกาศรางวัล ซึ่งก่อนจะประกาศผู้ที่ได้รับรางวัล ซูยองได้กล่าวว่า "หวังว่าผู้ชนะรางวัลสาขานี้ จะได้มาร้องเพลงประกอบซีรีย์ให้กับฉันสักวันนึงนะคะ" พร้อมประกาศชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลคือแทยอน จาก เพลง All About You และมอบดอกไม้แสดงความยินดีและกอดกับแทยอน

แทยอน กล่าวคำขอบคุณ "สวัสดีค่ะ แทยอนเองนะคะ ยินดีที่ได้เจอกันนะ ฉันเคยร้องเพลงประกอบซีรีย์มามากมาย แต่รอบนี้ได้ร้องเพลงประกอบซีรีย์ hotel del luna ฉันคิดว่าการแสดงอันยอดเยี่ยมและเพลงเข้ากัน ทำให้ฉากนั้นออกมาดี หากเสียงของฉันยังคงช่วยทำให้ซีรีย์ฉากนั้นดียิ่งขึ้น ฉันก็ยินดีที่จะร้องออกมาอย่างสุดความสามารถค่ะ ขอบคุณซูยองด้วยนะที่มาประกาศรางวัลให้ในวันนี้ และแฟนๆของเรา โซวอน รักพวกคุณนะคะ ขอบคุณค่ะ"

แทยอน กล่าวคำขอบคุณสำหรับรางวัล Bonsang "อย่างแรกเลยขอบคุณแฟนๆที่รัก โซวอน ขอบคุณมากๆนะคะ ขอบคุณทีมงาน SM Entertainment ที่สนับสนุนและช่วยเหลือแนะนำฉัน รวมไปถึงพี่น้องในค่ายด้วย ฉันจะพัฒนาให้ดียิ่งๆขึ้น พร้อมแสดงเพลงที่หลากหลายและดีๆต่อไป ขอบคุณค่ะ"

สำหรับรางวัลสุดท้ายที่แทยอนได้รับในคืนนี้ เป็นรางวัล Digital Daesang ซึ่งที่ผ่านมา ทาง Seoul Music Awards จะมีรางวัลแดซังแบบรวม แต่ปีนี้นับเป็นครั้งแรกที่ทางงานได้จัดสาขารางวัลแดซังออกมาเป็น Album Daesang และ Digital Daesang

ซึ่ง แทยอน เป็นศิลปินคนแรกที่ได้รับรางวัล Digital Daesang นี้ ส่วน Album Daesang เป็นของ BTS ทั้งนี้ วง Girls Generation เองก็เคยได้รับรางวัลแดซังในงานประกาศรางวัลของทาง Seoul Music Awards ไปเช่นกันถึง 2 ปี คือ 2010 ด้วยเพลง Gee และ 2011 ด้วยเพลง Oh! แต่ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่แทยอนได้รับรางวัลแดซัง ในฐานะศิลปินหญิงเดี่ยว

แทยอน กล่าวคำขอบคุณสำหรับรางวัล Digital Daesang "ไม่คิดว่าจะได้รับรางวัลนี้เลยค่ะ เพราะฉันกำลังคุยกับเพื่อนๆและวง Red Velvet อยู่ ตอนนี้คือตกใจและตื่นเต้นมากๆเลย" และ "ก่อนอื่นเลย ขอบคุณมากๆนะคะ ฉันรู้สึกว่ามีอีกหลายท่านที่ควรยืนบนจุดนี้ ขอบคุณนะคะ ตื่นเต้นมากเลยตอนนี้"

เมื่อแทยอนดูตื่นเต้น ทางพิธีกรเลยถามแทยอนว่าคิดถึงใครอยู่ตอนนี้ แทยอนตอบ "ฉันคิดว่าควรตอบว่าคุณแม่นะคะ แต่ฉันก็คิดถึงครอบครัวและเมมเบอร์ในวงของฉันค่ะ ขอบคุณแฟนๆจากใจจริงเลยนะคะ เพราะมีคนที่รอคอยและฟังเพลงของฉันเสมอมา ฉันจึงสามารถร้องเพลงได้ มีนักแต่งเพลงทำเพลงที่เก่งกาจอีกมากมายที่ได้สรรคสร้างผลงาน ขอบคุณทุกท่านเลยนะคะ ขอบคุณมากๆ ในอนาคตฉันจะทำงานให้ดียิ่งขึ้นไปอีก ขอบคุณนะโซวอน รักพวกคุณนะคะ ขอบคุณค่ะ "

ภายในงาน แทยอนได้สะกดคนดูทั้งฮอลล์ไปกับการแสดงเพลง Spark อีกด้วย

แทยอน ร่วมเดินพรมแดงงาน Seoul Music Awards

ขอแสดงความยินดีกับแทยอนด้วยนะคะ<33

Eng Trans: SonexStella & ch0sshi
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
KaratezZ
post Jan 30 2020, 11:56 PM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 23,182

ปังไม่ไหวแล้วจริง ๆ
ขอแสดงความยินดีกับพี่แทด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับการแปลข่าวสารดี ๆ ด้วยนะครับ
เป็นข่าวที่ดีมาก ๆ รับต้นปีเลย ปลื้มใจ >w<

•

+Quote Post
Tuckkiz
post Jan 31 2020, 12:01 AM
Post #3

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Heaven's Door
Member No.: 37,026

ยินดีด้วยนะพี่แท s6.gif

+Quote Post
violet_m
post Jan 31 2020, 12:31 AM
Post #4

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

+Quote Post
ToP_Dao
post Feb 1 2020, 12:17 AM
Post #5

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 80,064

ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ

+Quote Post
my_paradise
post Feb 9 2020, 10:51 PM
Post #6

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 3,013

Congrats to my dearest! I'm proud of you.
On the street where we'll never fall asleep, i'll walk together with you. My love..

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 12:22 PM