Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 141218 โซนยอชิแด โพสต์รูปภาพ และข้อความลงบนเว็บไซต์หลัก, GIRLS' GENERATION THE BEST LIVE ณ TOKYO DOME
mashiks
post Dec 18 2014, 03:14 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

[From. 소녀시대] GIRLS' GENERATION THE BEST LIVE ณ TOKYO DOME

จาก แทยอน

การที่ได้มาแสดงคอนเสิร์ตที่โตเกียวโดม.. เพราะว่ามันเป็นโอกาสที่ไม่ได้จะหากันมาได้ง่ายๆ
สมาชิกทุกคนได้สัญญาไว้ว่าจะสนุกไปกับมันให้ถึงที่สุด ขอบคุณนะ ฉันแสดงด้วยความตึงเครียดกว่าปกติค่ะ
ฉันรู้สึกมีความสุขและดีใจกับทุกช่วงเวลาเลย

จาก ซูยอง

การที่พวกเราได้มาแสดงคอนเสิร์ตในฝันอย่างที่โตเกียวโดมแบบนี้ ต้องขอบคุณแฟนๆทุกคนเลยนะคะ ตอนเด็กๆ ฉันเคยโปรโมทที่ญี่ปุ่นมาก่อน
ฉันเลยรู้ดีค่ะว่ามันเป็นเรื่องยากขนาดไหน พอคิดถึงการที่ได้มาโปรโมทที่ญี่ปุ่นโดยตัวฉันเองแล้ว
มันเหมือนการที่เราได้ทำความฝันให้เป็นจริงครั้งแรกในรอบ 12 ปีเลยค่ะ สมาชิกที่อยู่กับฉันทุกคนนั้นมีค่ามากๆ
และฉันก็รู้สึกขอบคุณแฟนๆที่มอบความรักให้พวกเราค่ะ ที่จัดคอนเสิร์ตรอบนี้ใหญ่มาก กว้างใหญ่เสียจนฉันไม่รู้เลยค่ะว่าจะทำอะไรดี
แต่ช่วงเวลาที่ฉันก้าวขึ้นเวที ความกังวลก็หายไปหมด อาจจะเป็นเพราะแฟนๆกว่า 50,000 คนที่ทำให้ฉันรู้สึกเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน
พวกเราเลยสามารถทำการแสดงสนุกๆออกมาได้? รู้สึกเหมือนการรวมตัวผู้คนที่รอคอยวันนี้มานานแสนนานเลยค่ะ
ขอบคุณที่มาช่วยเราสร้างประวัติศาสตร์นะคะ

จาก ซอฮยอน

การโปรโมทที่ญี่ปุ่นของเราเมื่อ 4 ปีก่อน ผ่านไปเร็วมากเลยนะคะ เวทีในฝันของเราที่เราฝันอยากจะมาแสดงเสมอๆหลังเดบิวต์ที่ญี่ปุ่น
ถึงตอนนี้ฉันก็ยังแทบไม่เชื่อตัวเองเลยค่ะว่าเราได้แสดงคอนเสิร์ตที่โตเกียวโดม ไม่อยากจะเชื่อจริงๆที่เราได้รับความรักมากมายขนาดนี้
จากประเทศที่ไม่ใช่ประเทศบ้านเกิดของเรา ฉันรู้สึกดีใจและมีความสุขมาก ฉันอยากจะตอบแทนแฟนๆทุกคนที่เชื่อมั่นและรัวพวกเรากับคอนเสิร์ตดีๆแบบนี้ค่ะ
แต่ฉันก็รู้สึกเหมือนพวกเราได้รับของขวัญจากแฟนๆจากการแสดงคอนเสิร์ตครั้งนี้เช่นกันค่ะ การที่ได้มายืนบนเวทีแบบนี้
และมีคนมาชมการแสดงเต็มทั้งฮอลแบบนี้ ฉันอยากจะขอบคุณแฟนๆทุกคนเลยนะคะ อยากจะขอบคุณอีกครั้งที่มาช่วยสร้างเวลาอันแสนมีค่าเหล่านี้, ความทรงจำไม่จะไม่มีวันลืม ด้วยความรักที่มากมายมหาศาลจากแฟนๆ พวกเราจะตั้งใจทำงานเช่นเดียวให้เท่ากับจำนวนความรักที่ได้รับมานะคะ และจะพยายามให้มากขึ้น ฉันรักทุกคนค่ะ

จาก ยูริ

ฉันจะไม่มีวันลืมเลยค่ะ ว่าพวกเราเคยแชร์ความทรงจำคอนเสิร์ตที่โตเกียวโดมด้วยกัน คอนเสิร์ตที่พวกเราใฝ่ฝันและอยากแสดงมากๆ
คอนเสิร์ตกับโซวอนที่พวกเรารัก ขอบคุณมากๆสำหรับของขวัญที่มอบให้นะคะ ฉันรักเธอนะ! พวกเราจะตั้งใจทำงานต่อไปเพื่อให้มีวันที่ดียิ่งขึ้นค่ะ

จาก ยุนอา

ฉันดีใจและมีความสุขมากๆเลยค่ะ ที่ได้แสดงโซโล่คอนเสิร์ตในฝันอย่างที่โตเกียวโดมแบบนี้ อย่างที่คาดไว้ พอเห็นแท่งไฟสีชมพูเต็มฮอลแล้ว
ฉันก็เหมือนได้เติมเต็มพลังเลยค่ะ แท่งไฟสีชมพูเยอะแยะไปหมดจนไม่สามารถมองเห็นได้โดยครั้งเดียวเลย เป็นวันที่ฉันจะไม่มีวันลืมเลยค่ะ
แล้วก็ขอบคุณแฟนๆที่มาแสดงความรักอันยิ่งใหญ่ให้เราเห็นนะคะ!

จาก ทิฟฟานี่

เหมือนฝันเลยค่ะ กับการที่ได้มาแสดงโซโล่คอนเสิร์ตที่โตเกียวโดมเป็นครั้งแรกแบบนี้ แอบรู้สึกเสียนะคะที่แค่รอบเดียวเอง
แต่ฉันก็อยากขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ตั้งใจทำงานอย่างหนักนะคะ ขอบคุณทีมงาน และแฟนๆที่มาเติมเต็มทุกที่นั่งในโตเกียวโดมด้วย
เป็นวันที่รู้สึกเหมือนได้รับของขวัญเลยค่ะ วันนั้นฉันรู้สึกเหมือนตัวเองได้มาเป็นบียอนเซ่เลยค่ะ? ㅎㅎ;; ^^ ขอบคุณนะคะทุกคน!

จาก ฮโยยอน

รู้สึกเป็นเกียรติมากๆเลยค่ะ ที่ได้มายืนบนเวทีใหญ่ๆอย่างที่โตเกียวโดม ในคอนเสิร์ตโซโล่ของโซนยอชิแด ฉันสามารถรู้สึกได้ถึง
ความรักและความรู้สึกของแฟนๆที่มีต่อโซนยอชิแดนะคะ ขอบคุณมากๆๆๆเลยนะ โซวอน

จาก ซันนี่

รู้สึกเหมือนได้รับอ้อมกอดจากแฟนๆทั้ง 50,000 คนเลยค่ะ ฉันรู้สึกดีใจมากๆเลยค่ะ มีความสุข และก็แอบผิดหวังด้วยค่ะ
เพราะว่าฉันอยากแสดงคอนเสิร์ตที่ดีกว่านี้ให้ทุกคน ถ้ามีโอกาสอีกครั้ง มาสร้างช่วงเวลาที่มีความสุขกว่านี้กันเถอะนะคะ

Source: Girls' Generation Official Website
Eng Trans: @ch0sshi
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
En_joy
post Dec 18 2014, 03:44 PM
Post #2

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG+
Member No.: 87,698

ดีใจกับสาว ๆ ด้วยนะค่ะ จะคอยดูและติดตามความสำเร็จของสาว ๆต่อไปค่ะ
ขอบคุณค่ะที่นำคำแปลของสาว ๆ มาให้อ่าน

+Quote Post
processic
post Dec 18 2014, 04:35 PM
Post #3

Super Gangster

Group: IT GanG
From: ใต้ท้องฟ้าผืนเดิมๆ
Member No.: 12,573

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ T_T

+Quote Post
violet_m
post Dec 18 2014, 08:25 PM
Post #4

Junior Gangster

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปล แล้วก็ยินดีกับสาวๆด้วยจ้า

+Quote Post
orawan_poo
post Dec 18 2014, 09:53 PM
Post #5

Member No.: 59,586

สู้ๆ นะสาวๆ

+Quote Post
Taeny_Ding
post Dec 18 2014, 10:07 PM
Post #6

Member No.: 92,139

ขอบคุณสาว ๆ เช่นกันนะ ที่มอบความสุข
ให้กับพวกเรา แม้จะคนละชาติ พูดกันคนละภาษา
จะรู้มั่งไม่รู้มั่งว่าสาว ๆ พูดว่าอะไร เวลาที่ติดตามในสื่อต่าง ๆ
แต่ก็นะ ยิ้มได้ตลอดแม้จะแปลไม่ออก 555
สู้ ๆๆ นะสาว ๆ พวกเธอเป็นที่ 1 เสมอเลยยย

+Quote Post
yamashi
post Dec 18 2014, 10:43 PM
Post #7

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

ขอบคุณสำหรับคำแปล ขอบคุณสาวๆทั้ง 8 ที่พยายามกันมากจริงๆ

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post
Zag
post Dec 18 2014, 10:55 PM
Post #8

Group: SoShi GanG
Member No.: 50,338

ยินดีด้วยกับก้าวที่ยิ่งใหญ่ s6.gif

+Quote Post
SNSD Yoona Peach
post Dec 19 2014, 08:30 AM
Post #9

From: แขวงบางนา เขตบางนา
Member No.: 68,568

สุดยอดเลยสาวๆ
เรารักโซยอชิแด ตลอดไป ชอบอิมยุนอา

+Quote Post
Pttfony
post Dec 19 2014, 03:17 PM
Post #10

GanG
**

From: Bangkok Thailand
Member No.: 111,243

โซชิน่ารัก โซวอนก็น่ารัก อิอิ

Girls Generation = OT9

+Quote Post
aoooooom
post Dec 19 2014, 05:21 PM
Post #11

Group: SoShi GanG
Member No.: 16,966

คิดถึงโซชิมากก
- - -

TaeYeon, Jessica, Sunny, Tiffany,Yuri,
HyoYeon, SooYoung, YoonA, SeoHyun

My Introduceแจก AVATAR

+Quote Post
taeny 27
post Dec 19 2014, 07:46 PM
Post #12

From: S❤ne TH
Member No.: 32,359

รักนะคะะ ^^
อยู่ด้วยกันไปนาน ๆ เลยเนอะะ ><
♬ MrMr ! ♬
๑۩ﺴ We believe in you .ﺴ۩๑

my home and Facebook 

+Quote Post
#@PS_SNSD@#
post Dec 19 2014, 10:54 PM
Post #13

Gangster

Member No.: 82,716

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ

โซนยอชิแดสุดยอดที่สุด

+Quote Post
kim282
post Dec 20 2014, 04:31 PM
Post #14

Gangster

From: BKK
Member No.: 89,172

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ

โซนยอชิแดสุดยอดที่สุด สุดๆ s6.gif

+Quote Post
I_am_SONE
post Dec 23 2014, 02:51 PM
Post #15

From: Nakhon Pathom,Thailand
Member No.: 22,752

ขอบคุณนะคะ

ดีใจกับสาวๆและตัวเองด้วยที่ฝันเป้นจริงซักที ^ ^

mkb (46).gif

+Quote Post
mangaman
post Dec 24 2014, 12:39 AM
Post #16

From: หมู่บ้านสีชมพู SoshiLand
Member No.: 81,230

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ ^^

โซวอนถาวรตลอดชีพ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 20th April 2024 - 07:37 AM